PDA

View Full Version : Cần giúp: kô biết chọn loại xịt khoáng nào thì tốt ạ ???

me_bedieu
08-07-2011, 12:16 PM
Các mẹ ơi giúp em với !!!
Dạo này da mặt em khô, nghe nói dùng xịt khoáng rất tốt
Em tìm hiểu thì thấy nghiêng về 2 loại là xịt khoáng của Evian và Vichy
Em đang phân vân giữa 2 loại này qá
có mẹ nào dành thì tư vấn giúp em với ạ
Cảm ơn các mẹ!

chomypham
08-07-2011, 09:56 PM
Chị tham khảo thêm loại Avene nữa nhé. Mình thấy rất nhiều chị và nhiều chuyên gia trang điểm chuộng Khoáng Avene. Đưa thêm lên đây để mọi người cùng trao đổi và chia sẻ kinh nghiệm.
Hiện nay CMP có phân phối một số sản phẩm khoáng nhưng khoáng Avene được mua nhiều nhất.

mecubin10
11-21-2011, 08:29 PM
em vote cho xịt khoáng của BAVIPHAT.Đã tứng xài qua nhiều loại thích nhất là loại này mát và mịn da

Kún iu
11-21-2011, 10:45 PM
Oánh dấu! Đúng chủ đề e đang quan tâm. E cũng muốn mua xịt khoáng mà chưa bis mua loại nào. E thấy mọi ng khen Vichy lắm. Bác nào đã dùng vichy rùi thì tư vấn giúp e và bác chủ top với ạ, có giá rổ nữa thì càng tốt ạ. Thanhks các bác!!!

Kún iu
11-21-2011, 10:47 PM
Cảm ơn các mẹ!

E cũng như bác đây ạ, chưa biết chọn loại nào. E thấy mọi ng khen vichy nhiều. Còn Evian e cg thấy 1 bác trên này bán, já cũng " hạt dẻ", nhg ko biết dùng có tốt ko???

alohakhanhep_incon
11-22-2011, 03:50 PM
bạn đang ở đâu nếu ở hn,m mang cho bạn xịt thử xịt khoáng c của 1 chỉ 1 lần đã thấy thích rồi

Kún iu
11-22-2011, 04:10 PM
bạn đang ở đâu nếu ở hn,m mang cho bạn xịt thử xịt khoáng c của 1 chỉ 1 lần đã thấy thích rồi

E cũng ở Hn nè bác ơi! Xit khoáng of bác là of hãng nào ạ???

Kún iu
11-22-2011, 04:11 PM

E cũng ở Hn nè bác ơi! Xit khoáng of bác là of hãng nào ạ???

HH_88
11-23-2011, 08:49 AM
Cảm ơn các mẹ!

thực ra dùng xịt khoáng cũng rất mềm da nhưng mức độ tạm thời thôi, muón cải thiện làn da khô vè lâu về dài thì các mẹ dùng cả bộ chăm dưỡng dành cho da khô thì qua trình tái tạo da sẽ tuyệt đối hơn. mình thấy nhiều người khen của Pevonia ( MỸ) lắm.. các mẹ tham khảo trên 19006609.com ý. địa chỉ uy tín về chất lượng sản phẩm, trách nhiệm cao với khách hàng, tư vấn chân thành luôn nhé,

memeoluoi
11-23-2011, 12:33 PM
Mình dùng xịt khoáng của Avene, thấy thích lắm..

hung hoa
11-23-2011, 12:52 PM
mẹ nó dùng xịt khoáng nước biển của The Face Shop rất tốt, giữ ẩm, chống mất nước cho da, mềm mịn, mẹ nó lấy thì alo em nhé, em đang có nhu cầu thanh lý, mới nguyên tag ạ
link của em ở dưới nhé

alohakhanhep_incon
11-23-2011, 01:14 PM
E cũng ở Hn nè bác ơi! Xit khoáng of bác là of hãng nào ạ???hàng 100% của mỹ,chị m gửi về,dùng 1 lần đã thấy thích rồi.Sảng khoái,dễ chịu,mịn.

butterhp
11-26-2011, 05:27 PM
E dùng của laneign Hàn Quốc chị ah, mua ở Vincom hoặc Plaza đều có, dùng mềm da lắm :X. Có cả loại nhỏ loại to, loại nhỏ khoảng tầm 300k, em mua tạm loại nhỏ về dùng thử thấy ok lắm :X

Cảm ơn các mẹ!

mes.amis
01-24-2012, 07:04 PM
Còn xịt khoáng Auchan nữa các chị ạ^^

dmp
01-29-2012, 10:44 AM
Cảm ơn các mẹ!

Bạn ơi ! mình bữa trước cũng giống bạn da mình cũng hơi khô, nhưng bữa nọ có cô bạn rủ đi chơi và cho dùng thử nước khoáng của Avène mình dùng thử và cảm thấy rất ổn . Ngoài ra nước kháng của Avène còn giữ nếp trang điểm rất tốt

trilieuda.com
01-29-2012, 10:59 AM
Bạn ơi ! mình bữa trước cũng giống bạn da mình cũng hơi khô, nhưng bữa nọ có cô bạn rủ đi chơi và cho dùng thử nước khoáng của Avène mình dùng thử và cảm thấy rất ổn . Ngoài ra nước kháng của Avène còn giữ nếp trang điểm rất tốt

Bạn có thể tham khảo thêm về sản phẩm khoáng Avène tại
http://trilieuda.com

Nước khoáng Avène 300ml

TỔNG QUAN
Được lấy trực tiếp từ mạch nước ngầm tại nguồn, nước khoáng Avène, hoàn toàn tinh khiết không nhiễm khuẩn, là loại nước khoáng duy nhất được đóng chai trong điều kiện vô trùng trong nhà máy sản xuất theo công nghệ cao và cực kỳ hiện đại.
Nước khoáng Avène là sản phẩm lý tưởng dành cho làn da nhạy cảm, tạo màn sương bảo vệ thật mịn màng và tươi mát đem đến cảm giác êm dịu, thư giãn, sảng khoái.
106398
Mô tả sản phẩm
trọng lượng tịnh : chai 300ml

ĐẶC TÍNH
Làm dịu da và chống kích ứng.
Với thành phần độc đáo và ổn định, nước khoáng Avène có đặc tính làm dịu da và chống kích ứng đã được chứng minh qua nhiều công trình nghiên cứu khoa học.
Nước khoáng Avène là hoạt chất chính được sử dụng tại Trung tâm thủy liệu pháp Avène để điều trị các bệnh lý về da

THÀNH PHẦN
* Nước khoáng Avène
* Khí Nitơ
* Không chứa chất bảo quản
* Nước khoáng dưới dạng khí dung tinh khiết, vô trùng được đẩy ra nhờ nitơ (loại khí trơ không gây cháy và không gây tổn hại tầng ozon)
* Không chứa chất bảo quản paraben

CHỈ ĐỊNH
Dưỡng làm dịu da chuyên biệt dành cho da nhạy cảm, quá nhạy cảm, kích ứng và dị ứng .
1 - Tình trạng kích ứng của da : Da viêm thể tạng, da nhờn-bong vảy, bệnh sùi đỏ da, da nhạy cảm với ánh sáng.
2 - Tình trạng kích ứng nhất thời khác : bỏng nắng, sau phẫu thuật, kích ứng mí mắt, đỏ da, các hình thức trị liệu gây kích ứng da

HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG
Phun một lớp sương mỏng lên da. Để yên một lát rồi lau khô nhẹ nhàng.

bomena
01-29-2012, 12:39 PM
Mình cũng vote cho xịt khoáng Avène, trung thành với nó mấy năm nay rồi, tốt cả về giá và chất lượng!

kimneul
02-14-2012, 12:21 AM
Xịt khoán có tác dụng như thế nào các mẹ ?

keinthqn
02-16-2012, 09:38 AM
Bạn thử xịt khoáng của TheFaceShop xem sao. Nhiều người cũng dùng của hãng này đó.

dailygaohuongque
02-16-2012, 02:22 PM
E đã từng dùng qua xịt khoáng của Vichy, Avene và Evian. Cảm nhận của e thì xịt khoáng Avene dùng thích nhất, thích từ lúc mở nắp đến lúc hết sạch ấy ạ :P e xin nói qua thế này:
- Xịt khoáng Vichy : dùng khá ổn. Tuy nhiên với những mẹ trang điểm sẽ là 1 điều bất lợi khi tia nước của Vichy hơi to, đặc biệt là lúc gần hết lại càng to ấy ạ >"< . Sẽ làm ảnh hưởng đến lớp phấn trang điểm
- Xịt khoáng Evian : mịn da , tia nước trung bình, tuy nhiên có vẻ như ko đc hợp với da e lắm vì e ko cảm thấy da căng mướt và độ refresh sau khi lớp xịt khoáng ngấm
- Xịt khoáng Avene : cá nhân e thấy dùng của hãng này là thích nhất. Tia nước nhỏ, bám nhẹ nhàng k ảnh hưởng đến lớp phấn trang điểm. Và quan trọng là sau khi ngấm, e cảm thấy da căng mịn và 1 cảm giác rất thoải mái ( cái này hơi khó tả )
Đây là 1 vài cảm nhận của e về 3 loại xịt khoáng khá phổ biến. Tuy nhiên thì mỗi ng hợp 1 loại vì như chị cùng cơ quan e lại rất ưng Evian. Hi vọng mẹ nhanh tìm đc xịt khoáng hợp với mình :)

hung hoa
02-16-2012, 02:42 PM
xịt khoáng của The Face Shop cũng thích lắm đấy mẹ nó ạ, xịt khoáng biển mùi dễ chịu, nhà mình dùng thì thấy da căng và mềm da lắm

Kún iu
02-16-2012, 02:53 PM
E đã từng dùng qua xịt khoáng của Vichy, Avene và Evian. Cảm nhận của e thì xịt khoáng Avene dùng thích nhất, thích từ lúc mở nắp đến lúc hết sạch ấy ạ :P e xin nói qua thế này:
- Xịt khoáng Vichy : dùng khá ổn. Tuy nhiên với những mẹ trang điểm sẽ là 1 điều bất lợi khi tia nước của Vichy hơi to, đặc biệt là lúc gần hết lại càng to ấy ạ >"< . Sẽ làm ảnh hưởng đến lớp phấn trang điểm
- Xịt khoáng Evian : mịn da , tia nước trung bình, tuy nhiên có vẻ như ko đc hợp với da e lắm vì e ko cảm thấy da căng mướt và độ refresh sau khi lớp xịt khoáng ngấm
- Xịt khoáng Avene : cá nhân e thấy dùng của hãng này là thích nhất. Tia nước nhỏ, bám nhẹ nhàng k ảnh hưởng đến lớp phấn trang điểm. Và quan trọng là sau khi ngấm, e cảm thấy da căng mịn và 1 cảm giác rất thoải mái ( cái này hơi khó tả )
Đây là 1 vài cảm nhận của e về 3 loại xịt khoáng khá phổ biến. Tuy nhiên thì mỗi ng hợp 1 loại vì như chị cùng cơ quan e lại rất ưng Evian. Hi vọng mẹ nhanh tìm đc xịt khoáng hợp với mình :)

E giờ đang dùng of Vichy, thấy khá ổn. Nhg of e còn nhiều nên chưa thấy gì, gần hết e phải để ý xem tia nc of nó thế nào để còn chuyển, hihi

dailygaohuongque
02-16-2012, 03:17 PM
hihi, khi nào gần hết gái thử để ý lúc gần hết í, tia nc lúc xịt ra tia bị to nhỏ ko đều. Gái có hay trang điểm ko

Kún iu
02-17-2012, 03:11 PM
hihi, khi nào gần hết gái thử để ý lúc gần hết í, tia nc lúc xịt ra tia bị to nhỏ ko đều. Gái có hay trang điểm ko

Vâng ạ! Khi nào gần hết e sẽ để ý xem tnào. Chị pro thật ý! hihi. E cg ko hay trang điểm lắm, nên cg gà mờ chị ạ, hixhix

dailygaohuongque
02-17-2012, 04:42 PM
Hu, t có mà gà mờ đeo kính luôn ấy chứ, có trang điểm mấy khi đâu gái, tại tớ lười lắm, chỉ tí son với mascara thôi :D căn bản tớ với bà chị cùng phòng dùng chung xịt khoáng, bà ấy hay trang điểm nên mách vậy thì mình biết thôi :D

Kún iu
02-17-2012, 05:37 PM
Hu, t có mà gà mờ đeo kính luôn ấy chứ, có trang điểm mấy khi đâu gái, tại tớ lười lắm, chỉ tí son với mascara thôi :D căn bản tớ với bà chị cùng phòng dùng chung xịt khoáng, bà ấy hay trang điểm nên mách vậy thì mình biết thôi :D

Hihi, E cũng lời trang điểm chị ạ! E cũng chỉ bôi tí kem dưỡng vs son dưỡng môi ý. Hôm nào chau chuốt hơn thì cũng đánh phấn vs son bóng, chứa khoản đánh mắt kẻ mày r mascara e cg chịu, chả bis làm chị ạ! xấu hổ thía!! E cg mới dùng xịt khoáng đợt mùa dông vừa r thôi ạ, cũng nhờ lên diễn đàn các chị bảo dùng xịt khoáng tốt nên e học theo. Công nhận rất thik, hihi

shopbohung
10-27-2012, 03:27 PM
Cảm ơn các mẹ!
bạn nên dùng xịt khoáng của vichy bạn ạ,dùng tốt đấy ,giá ở gian hàng mình giảm còn 182k lọ 150ml

Saphiria
10-27-2012, 10:10 PM
Em đang dùng xịt này ạ: https://www.nuskin.com/content/nuskin/vi_VN/products/nu_skin/napca_moisture_mist.html Có chị nào đã dùng chưa ạ? :D

HaLien
10-29-2012, 07:34 PM
Mình dùng Evian, ok lắm, ngon bổ rẻ nữa chứ

suri_dimo37
04-26-2013, 10:59 PM
Xịt khoáng có tác dụng này ah? E cứ tưởng chỉ là để giữ lớp trang điểm thôi.hix
E hồi trc ham hố nhờ a xách từ Hàn về lọ xịt khoáng of Skinfood, mới xịt đc có 2-3 lần. Kiểu này là fai mang ra dùng triệt để rồi.hehe

Cáo
04-27-2013, 01:42 PM
Chủ top ơi, nếu da khô thì nên xài xịt khoáng sữa của skinfood nhé :P loại này dưỡng da tốt lắm. em hay xài vào mùa đông. chứ da khô mà xài của vichy hay ave thì nó kiềm dầu da mình càng khô ấy

bé heo sữa
04-29-2013, 01:57 PM
đánh dấu. em cũng đang quan tâm. nhưng da em da nhờn cơ ạ

nhatchimai152
04-29-2013, 02:24 PM
Thử loại xịt khoáng bên dòng mỹ phẩm nhà em thử chị,có dành riêng cho da dầu cũng như dành riêng cho da khô ạ

linhcat
04-29-2013, 02:42 PM
Dùng xịt khoáng rất tốt, bạn phải phân biệt được dòng da thì mới dễ chọn bạn a!

Chuê
05-01-2013, 03:07 PM
cái này ko có tác dụng thu nhỏ lỗ chân lông nhỉ, em bị chân lông to, đắp điếc các kiểu mà ko thấy đỡ :(

Chu Nhật Hà
05-01-2013, 08:10 PM
sản phẩm này nghe có vẻ mới, có hạn chế dùng với loại da nào ko b?

mid.night
05-01-2013, 08:14 PM
E cũng như bác đây ạ, chưa biết chọn loại nào. E thấy mọi ng khen vichy nhiều. Còn Evian e cg thấy 1 bác trên này bán, já cũng " hạt dẻ", nhg ko biết dùng có tốt ko???
Mình dùng mấy loại nhưng thấy tác dụng k rõ rệt, chi thấy thích Evian

mid.night
05-01-2013, 08:17 PM
sản phẩm này nghe có vẻ mới, có hạn chế dùng với loại da nào ko b?
Avene là dòng dược mỹ phẩm, các bạn da nhạy cảm hay chọn loại này cho yên tâm, mình cũng chưa dùng Avene nên k biết thế nào

phuonglien_11905
05-02-2013, 01:27 AM
Dúng là xịt khoáng evene tốt thật vừa thông thoáng vừa mát da dùng thích lắm các mẹ ah, em vẫn trung thành với hãng này 2 năm rùi

emilynguyen123
05-08-2013, 12:25 AM
Em hay xịt nhưng không phải khoáng là chai antioxidant của Dermalogica, em trung thành được 3 năm nay rồi, đông hè ổn cả, thay 1 lớp dưỡng nhẹ mà còn có tác dụng chống lão hóa sớm nữa :)

j0dy
05-27-2013, 04:51 PM
cũng đang tập tành dùng xịt khoáng đây, mà các mẹ tư vấn nhiều loại quá, mỗi loại hợp với 1 da nên mình đi đến quyết định dùng thử mỗi loại 1 ít

tuanlinh
05-27-2013, 06:05 PM
cũng vào hóng các mẹ xem thế nào.....................

Nextviewus
04-18-2014, 01:08 AM
Chào mọi người ! Mọi người vào web http://muaginao.com để được lựa chon sản phẩm ưng ý nhất, Đặc biệt la xịt khoáng avene ( Sản phẩm được nhập khẩu từ Pháp ) nhé. Giá ưu đãi cho các mẹ là thanh viên lamchame nhé.
Trân Trong

vuthuha79207
04-18-2014, 06:17 PM
Em cũng đang quan tâm, thấy trên film các em hàn xẻng hay dùng, nhưng ko biết nên mua của hãng nào

heocon_bn
05-12-2014, 04:38 PM
Đánh dấu mấy loại xịt khoáng, hn nc đc chị đồng nghiệp tư vấn dùng xịt khoáng tốt hơn dùng nc hoa hồng. Em cũng đang ngâm cứu nên dùng loại nào đây. Mùa hè nóng bức, mà ngồi mt nhìu da bị khô nữa nên chắc cũng fai sắm 1 em dùng cho đỡ cái khô của da mặt thui:D

vuthuha79207
05-12-2014, 06:36 PM
Đánh dấu mấy loại xịt khoáng, hn nc đc chị đồng nghiệp tư vấn dùng xịt khoáng tốt hơn dùng nc hoa hồng. Em cũng đang ngâm cứu nên dùng loại nào đây. Mùa hè nóng bức, mà ngồi mt nhìu da bị khô nữa nên chắc cũng fai sắm 1 em dùng cho đỡ cái khô của da mặt thui:D

Em thấy các chuyên gia trang điểm họ dùng cả nước hoa hồng và xịt khoáng ấy mn ạ

haiyen18889
05-13-2014, 09:21 AM
Chị vote cho Uriage. Da chị thuộc tuýp hỗn hợp, vừa nhờn vừa khô. Nhưng có e này cứu cánh cảm giác da rât thông thoáng mà vẫn đủ độ ẩm. Chấm 9/10 ^^

hanlibra
05-13-2014, 01:11 PM
em thì thích dùng sịt khoáng của skinfood, sau khi make up xịt 1 lớp xịt khoáng lên da sẽ rất mịn và không lộ phấn đó.

Moon Nguxen
05-19-2014, 01:06 PM
xịt dưỡng IPKN cũng được lắm đó bạn, có nhiều loại phù hợp với từng loại da, từng độ tuổi, từng mục đính sử dụng

mesubin1410
05-27-2014, 05:47 PM
mn cứ dùng thử hết các loại đi ạ. e dùng qua VICHY, LAROCHE, AVENE, EVODALUM j j đó rùi cũng na ná nhau thui ạ

sammie218
05-31-2014, 10:15 PM
chị dùng của caudalie thử xem ạ, e dùng loại này đc 2 năm rồi thấy thích lắm, mùi thơm nhẹ và mát, đi trời hè mình ko sợ rát da, hàng này của Pháp nên cũng đảm bảo ạ. Ngoài ra chị dùng avenue cũng ok ạ

Cathy.makeup
06-01-2014, 01:26 PM
Mình vote cho Avene. Dùng loại này rồi thì mình coa xài thử 1, 2 loại khác rồi nhưng thấy k ưng.

muathuhanoi2011
06-01-2014, 06:16 PM
xịt khoáng của vichi dùng thích phết bạn ạ.

imadoki83
06-01-2014, 07:45 PM
vichy ý các mẹ. Ra mấy hàng xách tay mà mua. giá cũng được mà dùng okie lắm

top_hot_shop
06-03-2014, 01:45 PM
Mình dùng xịt khoáng của Avene, thấy thích lắm..

Mình cũng thấy thế. 1 vote cho avene

chimdi
06-03-2014, 04:49 PM
ngồi lót dép hóng cùng mẹ nó ạ

tenchi
06-03-2014, 04:55 PM
Bạn dùng xịt khoáng Avene cũng được, mình dùng thấy được lắm.

mehoatrau
06-03-2014, 04:55 PM
em thấy Vichy dùng thích lắm, mẹ nó thử xem

peony20
06-06-2014, 09:34 PM
Mình đã dùng xịt khoáng của Vichy và Avene thì thấy Avene hiệu quả hơn bạn ạ.
Mùa đông vừa rồi cả nhà bị nẻ và căng da toàn lấy xịt khoáng của mình dùng.
Mình nhờ người mua từ Pháp mang về tính ra khoảng 200k/01 chai 300ml thôi, dùng cả mùa đông mà giờ vẫn còn.

banhgio
06-12-2014, 09:28 AM
em cũng vote cho xịt khoáng avene nhé, dùng siêu thích, trước da em bị mẩn đỏ, dùng cái này thấy đỡ hẳn, nên giờ em cứ dùng thường xuyên, thích lắm mẹ nó ạ

aloha0610
07-11-2014, 04:06 PM
Avene mình thấy dùng rất dôi, xịt chai 300ml mà mãi mới hết.