PDA

View Full Version : Dùng dầu gội gì cho tóc dầu?

Me_kien
02-25-2009, 02:23 PM
Tóc mình bị dầu nên hay phải gội đầu thường xuyên, nhất là thời tiết nồm như thế này. Mình thấy trên mạng có bạn quảng cáo dầu gội Garden là hàng xách tay của Đức. Giá cả cũng phải chăng, mà dung tích chai dầu lại lớn, mình liệu có thể dùng được không nhỉ, mọi người tư vấn giúp mình với:p

caheglass
03-12-2009, 11:44 PM
mình cũng bị tóc dầu. tốt nhất là ngày nào cũng fai gội đầu hết. em xài dầu gội dove tốt lắm

giahuy31
03-13-2009, 08:43 AM
bạn thử dùng dầu gội Tsubaki đỏ của Shisheido xem thế nàođấy là dầu gội dành cho tóc dầu và dày

Mẹ bé Tiệp
03-13-2009, 08:44 AM
Em thì thấy Dove rất mềm mượt đấy ah. Tóc em là tóc dầu nên gội Enchenter( Enchenter dành cho tóc dầu đấy ah)nhưng do đuôi tóc bị xơ do nhuộm, xoăn, ép nhiều nên dùng xả Dove tuyệt vời luôn. Tóc mềm như bún.

khunglongme
03-13-2009, 08:54 AM
Tóc em cũng rất dầu, em thường gọi Kensuko, cũng thấy ok

cutyquay
08-03-2009, 07:38 PM
Tóc mình thì lại vừa dầu vừa gầu, đã đổi qua rất nhiều loại dầu gội rồi, trong nước có nhập khẩu có mà vẫn chưa tìm được loại nào thực sự phù hợp với tóc của mình.

hangxachtay32DoiCan
08-08-2009, 11:27 AM
mọi ng dùng thử Dessange của Pháp chưa không bị dầu đâu mà thơm lắm.

salonzo
11-25-2010, 02:12 PM
Dầu gội:
1. Nếu ngọn tóc bị khô và chân tóc bị nhờn: Hãy sử dụng loại dầu gội cho tóc khô ở phần ngọn tóc và dầu gội cho tóc nhờn ở phần chân tóc, sau đó kết thúc bằng việc thoa sữa dưỡng tóc.

2. Nên gội đầu 2 lần. Lần gội thứ nhất giúp loại bỏ bụi bẩn, cặn bã và chất nhờn trên tóc. Lần gội thứ hai giúp tóc trở nên dày hơn.

3. Sau khi gội đầu, hãy xả lại tóc bằng nước lạnh. Nước lạnh giúp loại bỏ các vảy đầu trên tóc và giúp tóc bóng đẹp hơn.

Tinh chất ngăn ngừa dầu và chất nhờn (http://thegioitoc.vn/product/js.asp?k=1&manhomsanphamcap1=122&id=487)
4. Tinh chất giúp cân bằng độ ẩm, ngăn ngừa sự hình thành chất nhờn mà tóc vẫn bóng mượt tự nhiên.Sau khi gội sạch bằng dầu gội đặc trị dầu, thoa đều tinh chất ngăn ngừa dầu lên tóc khi còn ẩm sau đó massage trong vòng 5 phút và không cần gội lại.

http://thegioitoc.vn/get_image_News/image/Bo-dac-tri-ngan-ngua-dau-va.jpg

Bộ dầu gội đặc trị và tinh chất ngăn ngừa dầu và chất nhờn của Oyster(Ý)

darkhero
03-01-2012, 12:55 PM
tóc dầu, haizaaaaaa, mình đang tìm dầu gọi đây

Tom 1807
03-02-2012, 11:49 AM
Dầu gội nào cho tóc dầu hả các bạn ơi??????????

mekemzai
03-02-2012, 11:50 AM
bạn nào đầu có nhiều gầu quá thì khi gội xong, gội bằng nước gừng đã pha nhé. sạch gầu lắm.

nguoi_me_tre_1412
03-02-2012, 09:40 PM
Em thì thấy Dove rất mềm mượt đấy ah. Tóc em là tóc dầu nên gội Enchenter( Enchenter dành cho tóc dầu đấy ah)nhưng do đuôi tóc bị xơ do nhuộm, xoăn, ép nhiều nên dùng xả Dove tuyệt vời luôn. Tóc mềm như bún.

Đồng ý ! Tóc mình cũng dầu , gội dove luôn mềm mượt , tóc suôn vào nếp

lion queen
03-02-2012, 09:42 PM
Mình gội davines cho tóc dầu thấy hợp. Chứ Dove mình xài ko hợp, tóc rụng quá trời!:|

darkhero
03-03-2012, 08:47 PM
Mình đang tìm Petrole Hahn nhưng chưa biết chỗ nào có bán

vibeyeu
03-06-2012, 09:49 AM
nhà em cũng có mấy loại, các mẹ vào xem có hợp loại nào ko nhé.....

darkhero
03-06-2012, 10:26 AM
Bạn có Petrole Hahn ko ạ, cho mình xin địa chỉ luôn nhé

Phương xinh
03-06-2012, 10:29 AM
Ôi,em cũng thử mấy chục loại rồi cũng ko ăn thua.Chán lắm ý,gội buổi sáng đến chiều đã bết vào rồi.Mà dù mùa đông hay hè ngày nào cũng gội sạch sẽ nhưng ko đỡ đc.Đi ra ngoài hàng gội đầu người ta còn ngạc nhiên vì sao nhanh bết kinh khủng.

new_style9x
03-06-2012, 12:16 PM
Mẹ nó đã thử dùng Davines (Italy) chưa? Em cũng bị tóc dầu mà dùng đỡ hơn hẳn rùi đó. Chứ trước cứ gội đầu tối hôm trước trưa hôm sau đã bết vào rùi :( Khó chịu và mất tự tin dã man í ạ

kienlx3005
03-07-2012, 08:51 AM
mình thấy dùng dầu gội lifebuoy tốt cho tóc dầu

lananhanh152
05-05-2012, 12:11 PM
bạn thử dùng dầu gội Tsubaki đỏ của Shisheido xem thế nàođấy là dầu gội dành cho tóc dầu và dày

ôi mẹ nó ơi...em đang dùng nè.....được 1 time thôi...còn nửa già lọ mà tóc em đã ngứa và quay lại tình trạng dầu như xưa rùi

vthuhien1985
05-05-2012, 12:31 PM
nói chung mỗi ng hợp với loại dầu riêng, dù dầu hay ko dầu, nên chả có cách nào khác là đêm cái đầu mình ra thử, tất nhiên nên thử các hãng uy tín!
E tóc dầu, chỉ dùng đc pantean thoai ^^ chả dùng cái gì đc

trachanh56
05-05-2012, 02:31 PM
Tóc dầu thì phải chăm gọi đầu hơn thui chứ không có đầu gội cho tóc dầu đâu bạn ah,mà chỉ có loại dầu gội phù hợp với da đầu từng người thôi.

linhxu85
05-05-2012, 03:08 PM
Tóc mình vừa dầu nhiều lại còn bị gầu nữa. Mình đã dùng nhiều dầu gội rồi nhưng ko có tiến triển j cả. Lúc trước có dùng dầu dừa để trị gầu, nhưng do là tóc dầu nên ko dùng được lâu. Tóc lúc nào nhìn cũng ướt. Bạn tư vấn giúp mình với!

vibeyeu
05-05-2012, 08:52 PM
vào nhà em nhé, có loại các mẹ dùng rất đỡ dầu, hi vọng sẽ hợp với chị
Tóc mình vừa dầu nhiều lại còn bị gầu nữa. Mình đã dùng nhiều dầu gội rồi nhưng ko có tiến triển j cả. Lúc trước có dùng dầu dừa để trị gầu, nhưng do là tóc dầu nên ko dùng được lâu. Tóc lúc nào nhìn cũng ướt. Bạn tư vấn giúp mình với!

top_hot_shop
05-07-2012, 05:10 PM
cÁi này do nội tiết rùi. Dầu gội chỉ chữa đc một phần thui bạn ạ.

bupbego_1689
05-07-2012, 05:11 PM
voite cho clear men..........................

Eagle
05-07-2012, 06:19 PM
Tóc mình cũng dầu, trước gội đủ các dầu từ davines, kensuko... đều 2 ngày là tóc bết rùi, giờ chỗ hàng gội đầu gội cho dầu gold well thì thấy khá hợp, giờ thường 6 ngày mình mới phải đi ra hàng gội 1 lần, mà không có cảm giác khó chịu như hồi xưa. Chọn dầu gì có lẽ còn phải xem nó có phù hợp với tóc không. Tốt nhất là cứ ra ngoài hàng làm chuột bạch các loại rồi rút ra kết luận thui mẹ nó ơi.

vibeyeu
05-07-2012, 11:30 PM
Tóc mình cũng dầu, trước gội đủ các dầu từ davines, kensuko... đều 2 ngày là tóc bết rùi, giờ chỗ hàng gội đầu gội cho dầu gold well thì thấy khá hợp, giờ thường 6 ngày mình mới phải đi ra hàng gội 1 lần, mà không có cảm giác khó chịu như hồi xưa. Chọn dầu gì có lẽ còn phải xem nó có phù hợp với tóc không. Tốt nhất là cứ ra ngoài hàng làm chuột bạch các loại rồi rút ra kết luận thui mẹ nó ơi. đúng rồi đấy ạ, dầu gội nếu hợp cũng có thể hạn chế được 70-80%. khoa học luôn nghiên cứu và tạo ra những sản phẩm phù hợp nhất theo nhu cầu của con người mà.

thu_oanh82
05-08-2012, 12:49 AM
Tóc mình cũng là tóc dầu, mình chỉ quen dùng DOVE thôi.Cảm thấy rất tốt cho tóc

subin80
05-08-2012, 07:23 PM
Tóc mình cũng dầu, trước gội đủ các dầu từ davines, kensuko... đều 2 ngày là tóc bết rùi, giờ chỗ hàng gội đầu gội cho dầu gold well thì thấy khá hợp, giờ thường 6 ngày mình mới phải đi ra hàng gội 1 lần, mà không có cảm giác khó chịu như hồi xưa. Chọn dầu gì có lẽ còn phải xem nó có phù hợp với tóc không. Tốt nhất là cứ ra ngoài hàng làm chuột bạch các loại rồi rút ra kết luận thui mẹ nó ơi.
Đồng ý với mẹ này, thử nhiều lọa mới biết loại nào hợp. Mình thấy các loại có tinh dầu bạc hà như clear hoặc head and shoulder là đỡ nhất, nhưng chỉ so với những dầu đã gội, đầu vẫn chỉ đc 2 ngày là bết, các loại khác đc đúng 1 ngày, vẫn đang tìm xem loại nào tốt hơn.

bobo1
05-08-2012, 08:31 PM
Tóc mình cũng nhiều dầu. Mình thấy gội Dove mượt nhưng sẽ càng dễ bết hơn. Trước kia hay dùng các loại trị gầu ( clear, head and shouder vì trị gầu thường kèm theo kiểm soát dầu) nhưng càng ngày càng thấy các loại này chất lượng không được như xưa. Hiện nay mình dùng dầu gội của Armway thấy cũng ổn ổn.

Ngưu Chan
05-09-2012, 12:01 AM
Ôi zời, các thím cứ bàn ra tán vào làm em loạn hết cả lên :)). Dùng rejoice bạc hà thơm mát gội đầu cho sướng. Tê hết cả da đầu :D

dibido
05-22-2012, 11:27 AM
Đang đau đầu vì vấn đề này đây ạ. Hôm nay về thừ mua của Davines xem sao. hic. Cứ được 1 ngày là tóc nó cứ như 1 tuần ko gội í các mẹ ạ :((

chuotnhat8x
05-22-2012, 02:31 PM
em dùng davines ko hợp, tóc vẫn bết mà ngứa đầu hơn. em mới chuyển sang dung chistrian ( hình như viết sai ) thấy cũng ok nhưng tóc lai bi rụng :(

lananhanh152
05-24-2012, 12:26 PM
em cứ để săn 2 bộ. 1 tsubaki và 1 chisai gội đổi nhau. tóc dầu hay nhờn dầu gội lắm. nhưng hi bác này cũng chưa được ưng cho lắm...có mẹ nào có loại nào hay hơn không?

toto1234
05-24-2012, 01:58 PM
Em nghĩ các mẹ nên mua mỗi loại mấy gói nhỏ về dùng thử xem loại nào hợp. Không hẳn là loại xịn mà hợp với mình đâu ạ. Em thấy bảo mỹ phẩm thì nên dùng 1 loại ít thay đổi, còn dầu gội thì nên thay đổi thường xuyên mới tốt.
Dạo này em gội được 1 ngày sang ngày 2 bắt đầu ngứa điên lên và rụng tóc. Mùa này có phải mùa rụng tóc k nhỉ, lo quá cơ

Chè_20
05-24-2012, 03:31 PM
Tóc mình bị dầu nên hay phải gội đầu thường xuyên, nhất là thời tiết nồm như thế này. Mình thấy trên mạng có bạn quảng cáo dầu gội Garden là hàng xách tay của Đức. Giá cả cũng phải chăng, mà dung tích chai dầu lại lớn, mình liệu có thể dùng được không nhỉ, mọi người tư vấn giúp mình với:p

Em dùng của Una thấy cũng ổn lắm. Tóc em ucngx bết mà. Của Una có laọi cho tóc dầu đó

Loly21
05-24-2012, 05:23 PM
Chị ơi, tóc dầu sống suốt đời với nó thôi chứ chả làm cách nào đâu. Chị nào bảo gội dove đúng đấy, em dùng thấy mượt và cũng được lắm. Tóc em còn chân tóc thì dầu, trong khi đuôi tóc thì xơ

mecubin10
05-29-2012, 04:41 PM
em cũng tóc dầu vừa gàu vừa rụng.........dùng đủ loại dầu gội nhưng tình trạng cũng vậy.....lên webtrtho hóng hớt được tư vấn dùng dầu dậu thảo dược THÁI DƯƠNG gội chừng 5 lần vừa hết gầu vừa giảm rụng tóc,.....giờ thì em dùng loại này luôn....nhưng dầu gôi này được làm từ thảo dược nên ít bọt,dùng hao lắm luôn...nhưng thôi kệ,tình trạng tóc tốt lên là mừng lắm rồi

meomun1230
05-29-2012, 08:21 PM
E hay dùng dầu của hãng Joico tốt lắm

saunon
05-30-2012, 12:50 PM
em cũng tóc dầu vừa gàu vừa rụng.........dùng đủ loại dầu gội nhưng tình trạng cũng vậy.....lên webtrtho hóng hớt được tư vấn dùng dầu dậu thảo dược THÁI DƯƠNG gội chừng 5 lần vừa hết gầu vừa giảm rụng tóc,.....giờ thì em dùng loại này luôn....nhưng dầu gôi này được làm từ thảo dược nên ít bọt,dùng hao lắm luôn...nhưng thôi kệ,tình trạng tóc tốt lên là mừng lắm rồi
mình cũng giống mẹ này dùng qua đủ loại dầu gội cao cấp đến bình dân mà tóc vẫn bết và rụng, mình dùng dầu thái dương 7 lại thấy hợp chứ, tóc đỡ bệt hơn và cũng đỡ rụng hơn, có khi trung thành với loại này 1 thời gian xem tóc tai có khả quan hơn ko? vì hình như loại này còn cả kích thích mọc tóc nữa!

saunon
05-30-2012, 12:51 PM
mình cũng giống mẹ này dùng qua đủ loại dầu gội cao cấp đến bình dân mà tóc vẫn bết và rụng, mình dùng dầu thái dương 7 lại thấy hợp chứ, tóc đỡ bệt hơn và cũng đỡ rụng hơn, có khi trung thành với loại này 1 thời gian xem tóc tai có khả quan hơn ko? vì hình như loại này còn cả kích thích mọc tóc nữa!

daisuki_doraemon
05-30-2012, 03:34 PM
Mình vote cho dầu Thorakaop tỏi nhé, dùng đủ loại các hãng nhưng quay về dùng hàng VN lại thấy tốt, dùng xong xả lại bằng ít chanh hoặc ít lô hội thì tóc mượt lắm :). Tóc dầu cấm chỉ định các loại nhiều dưỡng, gội ngày đầu đã thấy bết bết rồi í

mecubi14
05-30-2012, 04:12 PM
Đã thử qua nhiều loại dầu gội rồi mà vẫn dầu và lại gầu nữa.
Vì đa số dầu gội đầu bây giờ bổ sung dưỡng chất cho suôn và mượt mừ.
Thế là mình đành trung thành với Enchanter 5 năm nay rồi.
Bí quyết (không phải dân gian đâu??heheh) là sau khi ép tóc thấy đỡ dầu lắm,

Pa2ya
05-30-2012, 10:11 PM
Đã thử qua nhiều loại dầu gội rồi mà vẫn dầu và lại gầu nữa.
Vì đa số dầu gội đầu bây giờ bổ sung dưỡng chất cho suôn và mượt mừ.
Thế là mình đành trung thành với Enchanter 5 năm nay rồi.
Bí quyết (không phải dân gian đâu??heheh) là sau khi ép tóc thấy đỡ dầu lắm,

e dùng enchanter là bị gàu, cứ gội xong là biết ngay, rõ chán, mà ép tóc thì tóc nó bị khô xơ nên đỡ dầu là đúng rồi mà c, hết cái này lại cái kia :(

MHCLOSET
05-31-2012, 12:17 AM
em cũng tóc dầu, nên tránh không dùng Dove và toàn phải sấy tóc thật khô, nếu sấy ẩm thì sau kiểu gì trông cũng vẫn bị bết :((

Thu Mint
05-31-2012, 07:06 AM
tóc dầu khổ kinh khủng, bết lại và bóng nhờn, mà ngày nào cũng gội thì lại k tốt, có lẽ mình nghe các bạn khuyên dùng thử bộ Dove xem thế nào. thank các bạn nhé.

Hạnh Khuê
07-30-2012, 03:33 PM
Các Mẹ đang quan tâm đến mái tóc là góc con người? Sản phẩm "Bột và Tinh dầu Bồ Kết nguyên chất 100%" đồng hành cùng mái tóc sẽ giúp mẹ nó hết lo lắng nhé!
Các Mẹ nghiên cứu đường link nghe.
http://tinyurl.com/botvatinhdauboket

Chang2908
08-16-2012, 07:17 PM
Tóc em thì da đầu dầu, đuôi tóc thì khô xơ. Nhưng cách 1 ngày gội 1 lần thì được vì cũng không dầu lắm

thaohcm
10-16-2012, 10:22 AM
mấy chị đã thử dầu gội đầu cho da đầu nhờn Klorane của Pháp chưa?
em thấy nhiều người sử dụng và khen tốt, mấy chị dùng thử đi nhé!

bên em cũng có bán sản phẩm đó, mấy chị ghé ủng hộ em nhé, cảm ơn mấy chị nhiều!

BB Cream
10-25-2012, 11:12 AM

Cũng được đấy bạn ạ. Hàng Đức đa phần là tốt mà.

ciaoha
11-15-2012, 10:19 AM
trước đây tớ cũng khổ sở vì tóc dầu vì gội loại nào tóc cũng bết và gầu. Bây giờ đang dùng Paul & Mỉchelle thấy rất ổn. Tóc mềm và ko gầu. Mùa này gội 1 tuần sau vẫn không bết tóc. Các bạn phân biệt P&M hàng công ty và hàng xách tay chính hãng từ Mỹ nhé. gội loại này thích quá nên nhờ bà chị bên Mỹ xách về bán.Bạn bè mua gội feedback cũng rất ổn. Các bạn dùng thử sẽ biết ngay chất lượng. Mình dùng gần 1 năm nay, bây giò vẫn kết loại này:)

Hiện nay shop minh đang còn khoảng 3 bộ P&M xả và gội. Bạn nào quan tâm ghé qua nhé. Calishop 16/31 Đào Tấn. ĐT: 0903246968.

thaohcm
01-28-2013, 12:02 PM
bên mình có bán dầu gội cho da đầu nhờn nhãn hiệu Klorane,
bán rất chạy, bạn ghé tham khảo nhé, tks

thaohcm
01-30-2013, 02:19 PM
các chị ơi, nếu da đầu bị nhờn thì dùng dầu gội đầu Klorane của Pháp,
đảm bảo sẽ các chị sẽ rất hài lòng,
bên em có bán loại đó đây ạ

su_peo
08-17-2013, 11:13 PM
bạn ơi cho mình hỏi dầu gội dành cho da dầu m,à bạn bảo là loại nào vậy? cho mình xin 500 ảnh nhé ..thank bạn :)

cutyquay
08-17-2013, 11:37 PM
Mình cũng bị tình trạng chân tóc thì nhờn nhưng đuôi tóc thì khô, đã dùng qua rất nhiều loại dầu gội rồi nhưng mà kết luận lại như sau: phải thay đổi dầu gội thường xuyên. Mỗi loại dùng từ 1-3 chai thôi xong là chuyển sang loại khác. Hạn chế dùng dầu xả, chỉ dùng cho đuôi tóc thôi.

Kinh nghiệm của mình thấy dùng lâu nhất được với dầu gội Dessance loại màu xanh mình dùng được khoảng gần 2 năm nhưng sau đó phải đổi sang dầu khác giờ muốn quay lại dùng nhưng trên thị trường hãng này không thấy bán màu xanh nữa, toàn màu vàng và màu trắng thôi.

Thứ đến là dầu gội Thái Dương 3 mình dùng cũng được gần 2 năm rồi mới đổi sang loại khác

Cả 2 loại này đều không có dầu xả nên chủ yếu giải quyết được khâu tóc dầu thôi còn phần đuôi tóc xơ không cải thiện được mấy, phải kết hợp dầu xả hãng khác nên kết quả cũng không được mỹ mãn lắm

quynhsaukiu
08-17-2013, 11:43 PM
bên e có hàng Garnier Pháp (hàng trực tiếp bố e đi nga mang về ), bộ dầu gội đầu dành cho tóc dầu chiết suất từ chanh. hi mời mn qua tham khảo

chipchip.8424
08-18-2013, 11:46 AM
Chị thử ủ bia rồi gội lại hoặc hòa cốt chanh với nước ấm ủ khoảng 15p rồi gội cũng hiệu quả lắm.tóc bóng,chắc,hết dầu.tốt nhất là bia.k có time thì với chanh.em tóc dầu chuột bạch rồi.nó còn cung cấp dưỡng chất cho tóc nữa.

bandolotxin
08-18-2013, 04:05 PM
ui e thuộc lại da cực dầu lun, cứ 1 ngày là lại bết bền bệt tóc vào rùi ak mà gội nhiều thì mệt chưa biết cách nào hay hay

chicchoe83
08-18-2013, 04:08 PM
mình dùng Clear của Thái thấy rất hiệu quả đấy bạn ah

nana123hy
08-18-2013, 09:22 PM
mình nghĩ bạn thử dùng dầu dừa xem nhé, mình thấy dùng cũng được

hangxachtayTiep
08-19-2013, 08:50 AM
Hi bạn, trước tóc mình cũng bị dầu rất khó chịu, mình có chị gái bên Tiệp nên mỗi lần về đều mang dầu gội L'oréal của Pháp, loại này dùng rất tốt, mình chỉ cần dùng mỗi dầu gội k mà thấy tóc vẫn mượt, k bị xơ và giảm hẳn dầu rất thoải mái.
Bạn cần thì alo cho mình theo sdt 0914 440 759, mình là Phương.

cà phê sữa
08-21-2013, 05:06 PM
úi giời ơi, em cũng khổ vì cái tóc dầu này lắm này, chưa tìm được dầu phù hợp, nản ghê cơ các mẹ ạ!

tuanmai0080
08-21-2013, 05:08 PM
mình cũng bị tóc dầu. tốt nhất là ngày nào cũng fai gội đầu hết. em xài dầu gội dove tốt lắm

e tưởng Dove làm bết tóc chứ! hic
trước e cũng dùng đới! cơ mà k ăn thua, 2 ngày là bết bền bệt rùi

phuongthaosoc
08-21-2013, 07:01 PM
Trước em có dùng Dove thấy nhiều gầu nhưng đợt này dùng thấy ổn lắm, mà tóc mềm. Hy vọng sẽ tốt :)

mebemuoi1
08-21-2013, 08:55 PM
b dùng thử Joico hay goldwell đi . .2 dòg này mình thấy ổn nhất trog tất cả các dòg đó bạn ! Chứ mấy hãg như mấy b nói mình thấy k ổn lắm.

phuongthaosoc
08-22-2013, 09:00 AM
b dùng thử Joico hay goldwell đi . .2 dòg này mình thấy ổn nhất trog tất cả các dòg đó bạn ! Chứ mấy hãg như mấy b nói mình thấy k ổn lắm.

Chị hay mua các sản phẩm đó ở đâu. Bây giờ mua đồ dùng và mỹ phẩm sợ lắm chị ah. Chị có địa chỉ nào tin cậy và hay sử dụng không?

huongkoi191
08-22-2013, 09:22 AM
Tóc dầu thì c thử dùng dầu dừa xem :-k

khoisac
08-22-2013, 09:28 AM
huhu nỗi khổ của em giờ mới có mẹ nói ra ạ. Em thấy tóc dầu khổ lắm, mới gội hôm trc, hôm sau đã bóng lên rùi bết bết ở phần mái rồi :(. Em chỉ gội Clear được thôi, Pantene hay Dove đều làm ngứa da dầu và nhanh bết lắm :(. Dùng Clear đỡ bết nhưng tóc cứng như que ấy, đành chịu thôi ạ :(

mebemuoi1
08-22-2013, 09:31 AM
Chị hay mua các sản phẩm đó ở đâu. Bây giờ mua đồ dùng và mỹ phẩm sợ lắm chị ah. Chị có địa chỉ nào tin cậy và hay sử dụng không?

Mình bán sản phẩm mà bạn .. mình ở làm ỏ salon 34 chân cầm phủ doãn bạn ạ .. salon mình có tất cả mặt hàng trên thế giới ..salon mình phân phối sỉ lẻ tất cả các hãng cho đại lí siêu thị .. salon khắp hn bạn a

phuongthaosoc
08-22-2013, 09:31 AM
Tóc dầu thì c thử dùng dầu dừa xem :-k

Tóc da dầu mà dùng dầu dừa nữa có bị bết thêm không ah?

mebemuoi1
08-22-2013, 09:33 AM
Tóc da dầu mà dùng dầu dừa nữa có bị bết thêm không ah?

tóc khô dùng còn k ổn lắm huống chi tóc dầu ...trên diễn đàn rất nh các mẹ dùng san phẩm chuyên nghiêp sao bạn k dùng thử đi .. k hiệu quả thì tớ khỏi đi làm tóc luôn

TrQuynh
10-15-2013, 02:58 PM
tóc khô dùng còn k ổn lắm huống chi tóc dầu ...trên diễn đàn rất nh các mẹ dùng san phẩm chuyên nghiêp sao bạn k dùng thử đi .. k hiệu quả thì tớ khỏi đi làm tóc luôn
Bạn ý chỉ hỏi cho chắc vì đã có bạn nói dùng dầu dừa mà, có gì bạn căng vậy. Mình đã dùng Davines (sp chuyên nghiệp nhé)- dùng cho tóc dầu nhưng chắc tóc ai phải siêu siêu dầu mới dùng được. Vì mình vừa gội xong thì tóc rất khô, nhưng chỉ được khoảng 1 ngày là tóc lại bết - ngày nào cũng phải gội. Tớ đang dùng Head&shoulder chanh của Pháp - có vẻ đỡ hơn khoảng 2 ngày gội 1 lần. Nhưng khó mua quá, đã dùng thử qua nhiều loại nhưng dầu gội các hãng dạo này cũng chán. Có mẹ nào dùng qua loại nào được chưa ạ?

meducphuc
10-15-2013, 03:19 PM
tóc em cũng là tóc dầu đấy các mẹ à, ngày trước mà 1,2 hôm ko gội là nhìn bóng nhẫy. Đợt vừa rồi được anh em tặng cho bộ dầu gội Dessange của Pháp, gội thấy tốt các mẹ à, tóc mềm mượt mà ko bị dầu nữa.

Hồng Điệp
10-16-2013, 04:03 PM
chắc e sẽ mua gold well dùng thử xem thế nào thôi, đi cắt tóc thấy a thợ cứ khen mãi

Julie le
10-20-2013, 01:23 PM
dầu gội cho tóc dầu hay k tớ k bjk, tớ chỉ biết là tóc tớ hay bị bết lắm, mau dơ nữa, ngày nào cũng phải gội, rồi dc bos tặng cho bộ dầu gội Tsubaki của Nhật xong là xài phê luôn, hiệu quả dài lâu, k có bết nữa nhé, mà tóc suông mượt hẳn ra