Kinh nghiệm về 3 nơi học Tiếng anh cho trẻ em Kitten English, Apollo, Language Link

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi hoangducminh, 12/8/2011.

1. hoangducminh

hoangducminh Thành viên tập sự

Nhà mình định cho bé Tít 5 tuổi nhà mình đi học 1 khóa Tiếng Anh cho lứa tuổi mẫu giáo, bé chưa học Tiếng Anh ở đâu bao giờ, bố mẹ bé đang băn khoăn giữa 3 trung tâm: Apollo, Language Link và Kitten English, các mẹ nào đã có con học qua một trong các trung tâm trên xin chỉ kinh nghiệm với?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoangducminh
    Đang tải...

2. lan_chi

lan_chi

Con tớ chưa đến tuổi đi học, nhưng bản thân tớ từng học qua LL, thấy cũng tốt mẹ nó ạ.

3. gvtieuhoc

gvtieuhoc Thành viên tập sự

Ðề: Kinh nghiệm về 3 nơi học Tiếng anh cho trẻ em Kitten English, Apollo, Language Link

Con 5 tuổi thì anh nên cho con học ở trường MG nào có làm quen luôn với tiếng Anh luôn trong chương trình. Không cần cho con đi học thêm đâu Anh ạ, vừa áp lực cho con, vừa mất thêm thời gian và chi phí của gia đình.

4. dalathanoi

dalathanoi Banned. Cẩn thận! Người này không trung thực.

Ðề: Kinh nghiệm về 3 nơi học Tiếng anh cho trẻ em Kitten English, Apollo, Language Link

Trẻ con nên cho tiếp xúc với ngoại ngữ ngay từ nhỏ.
    Nếu có điều kiện cho chúng tham gia các trại hè du lịch kết hợp học tiếng anh lun.
    rất bổ ích.
    chúc cả nhà vui
    hjhj

5. me ha my

me ha my Bắt đầu tích cực

Con minh cung 5 tuoi, minnh cung dang phan van ko biet co nen cho be hoc ko
    Minh dang dinh cho be di hoc Kitten English

6. hoangducminh

Theo mình tìm hiểu từ các chuyên gia thì với việc học ở Trung tâm Anh ngữ, Trong một tập thể tương đồng, trẻ sẽ dễ dàng vận dụng những kiến thức đã học để trao đổi thông tin, thể hiện khả năng sử dụng ngôn ngữ của bản thân qua những trò chơi tư duy hay khi làm việc nhóm. Trẻ sẽ thích thú khi được học tập bên những người bạn của mình và thể hiện bản thân trước các bạn và thầy cô. Điều đó cũng góp phần khích lệ, khơi gợi niềm đam mê học tập Tiếng Anh của trẻ. Những bài học ngữ pháp nặng nề, kho tàng từ vựng đồ sộ không còn là trở ngại với bé nữa.
    Kitten English là trung tâm gần nhà mình, mình tìm hiểu thì thấy cũng được, vì là trung tâm dành riêng cho thiếu nhi nên có vẻ sẽ chuyên môn hơn, cũng có thể cho bé đi học được

7. bong-cun

bong-cun Thành viên sắp chính thức

em chua nghe noi ve kitten english nhung Apollo va LL thi noi tieng roi. Ong chu em cho con di hoc o Apollo ve khen lam bao chau cung tien bo nhieu, manh dan hon chac la do tiep xuc voi giao vien nuoc ngoai. Em nghi neu gia dinh co dieu kien thi nen cho con hoc tieng anh tu nho la tot nhat. Nam sau con em 3 tuoi em cung dinh cho chau di hoc o Apollo vi o day co lop cho be 3 buoi.

8. hoangducminh

Kitten English là trung tâm gần phố Lê Thanh Nghị nhà mình. Ở Apollo cũng tốt, nhưng nghe nói là giáo viên hơi phụ thuộc quá vào trợ giảng, mà mình muốn có một quá trình giao tiếp tự nhiên giữa giáo viên nước ngoài và bé nhà mình để tạo ra một môi trường Tiếng Anh tự nhiên ngay từ nhỏ cho bé giúp bé học tốt hơn

9. anhhuy

anhhuy Thành viên tích cực

Cảm quan của mình đánh giá A dạo này không được như xưa:
    Nhân viên kém thân thiện: Gọi điện thoại đến, cô nhân viên hẹn con mình đến thi lúc 5h30' nhưng khi đến thì cô khác nói phải 6h00 mới thi. Mình hỏi sao có bạn hẹn mình 5h30 bạn này trả lời rất khó chịu là chị phải nói tên mới biết. Rồi cô khác nữa lại nói cho làm bài viết trước cũng được => Cuối cùng câu qua câu lại con mình cũng được làm bài.
    Tác phong không chuyên nghiệp: Cô nhận bài kiểm tra của con hẹn sáng hôm sau sẽ nhắn tin kết quả vào điện thoại của mẹ, nhưng mẹ cháu đợi đến chiều hôm sau chả thấy gọi điện bảo bên em chưa chấm xong và hẹn tiếp đến sáng hôm sau. Sáng hôm sau mẹ cháu gọi đến lại nói vì lý do nào đó nên hẹn đến chiều. Lúc này mẹ cháu thực sự hết kiên nhẫn rồi.... Nhưng đến khoảng cuối giờ chiều cũng nhận được email báo kết quả... Thực sự là mệt quá.
    Trong khi đó ngay hôm sau con kiểm tra tại LL. Nhân viên yêu cầu sau 60 phút chị quay lại đón con và khi quay lại mình chỉ cần đợi 15 phút sau con đã có kết quả. Hài lòng hơn nữa khi mình yêu cầu bạn nhân viên đó nhận xét bài của con, những ưu nhược điểm để con khắc phục cho bài lần sau bạn ý đều thoải mái trao đổi.
    Cuối cùng tự con chọn LL để học, mình không nói gì với con nhưng mình hiểu tại sao con lại con nơi đó.
    Vài lời chia sẻ với mẹ nó, nhưng có thể mỗi con mỗi khác. Để kiểm chứng mẹ nó lại làm như mình cho con đến test cả 2 nơi (LL: 50k; A: 60k) là đưa ra kết luận ngay ý mà.

10. quynhtrangtaka

quynhtrangtaka Thành viên tập sự