Cho con tiêm chủng tại Bệnh viện Việt Pháp

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Thỏ Ngọc bestIQ, 1/3/2009.

1. Thỏ Ngọc bestIQ

Thỏ Ngọc bestIQ Thành viên tập sự

Xin Chào các mẹ
    Mình là thành viên mới của LCM
    Mình có con gái 1,5 tuổi. Từ trước đến giờ mình hay cho con tiêm tại BV Việt Pháp. Mình thấy mọi người nói thuốc tiêm ở đó rất đảm bảo chất lượng hơn nữa các dịch vụ ở đó rất tốt. Mỗi lần đi tiêm chỉ cần đt đến hẹn ngày h và chọn bác sĩ là đến khám không phải chờ đợi. Một lý do khiến mình chọn BV Việt pháp là vì đợt đó đọc báo chí thấy trẻ tử vong vì tiêm chủng nhiều nên mình rất sợ. Nhưng mỗi lầm đi tiêm cho con ngoài tiền thuốc, tiền phí dịch vụ (2$) còn có 1 khoản là khám tổng quát 24$. vì thế mỗi lần đi tiêm về cho con là tốn mất 1 khoảng kha khá. Nhưng mình cũng thấy lạ là khi cho con đi tiêm có những mũi tiêm trước cách mũi tiêm sau khoảng 1 tuần. Mũi trước đã mất 24$ tiền khám rồi đến tuần sau đến tiêm mũi tiếp lại mất 24$ nữa mà vừa khám cách đó có 1 tuần. Mà nói là khám nhưng rất đơn giản và qua lao (cân nặng, nghe tim phổi, soi tai, mũi) mất khoảng 1-2 phút. Lúc vào tiêm mũi sau mà cách mũi trước có 1 tuần ý mình có với bs là cháu cỉi cần tiêm thôi chứ ko cần khám vì vừa khám và tiêm trước đo 1 tuần rồi. Lúc thanh toán mình vẫn phảo trả 24$, mình hỏi cô nhân viên thanh toán thì được giải thích là nguyên tắc ở đấy là cứ tiêm là phải khám không kể hôm trước hay tuần trước. Tuần tới là đến hạn tiêm cho con 3 mũi mình đang băn khoăn quá không biết có nên cho con tiếp ở VP hay không hay ra các TT tiêm chủng. Thời buổi kinh tế đang khó khăn cứ nghĩ đến mỗi lần đi tiêm mất thêm 24$ nữa mình thấy tiếc quá. các mẹ có kinh nghiệm cho mình lời khuyên với.Cảm ơn các mẹ nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Thỏ Ngọc bestIQ
    Đang tải...

2. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Mình cũng ko yên tâm nên mới làm thẻ thành viên cho bé thì được free chương trình tiêm chủng.

Sao bạn ko làm cái thẻ đó từ khi bé mới sinh nhỉ?? Tiêm chủng mà tính tiền mỗi lần như thế thì đắt lắm. Với lại trẻ con từ khi mới sinh tới 2 tuổi thì cũng hay ốm vặt lắm. Làm thẻ thành viên mà hẹn trước thì được giảm 50% mỗi lần khám cơ mà.

3. Me_TuTi

Me_TuTi Thành viên tích cực

Hehe, cái này là tại mẹ nó không hỏi bác sỹ rồi. Nếu tuần trước vừa tiêm, khám xong, tuần sau đi, chỉ cần nói với bác là cháu vừa khám tuần trước là bác ấy ko đánh dấu vào mục khám, chỉ vào mục vacxin thôi. :D:D. Nhà tớ con Ti cũng tiêm từ bé trong đó.

4. Me_TuTi

Mà theo kinh nghiệm của tớ, tớ thấy bác Hà là thoáng cái khoản mục check này lắm. Nhà tớ theo bác này ở mục tiêm phòng từ đầu nên nhiều khi còn toàn nhảy cóc vào không thèm hẹn lịch cơ.

5. Tara

Tara Thành viên chính thức

Chà, cái mụ này, nhảy cóc cơ đấy! Tôi là ghét cái vụ tự dưng có người đến chen ngang lắm ấy nhé, trừ trường hợp urgent thì còn chấp nhận được. Lần sau mà tôi gặp bà nhảy cóc, tôi sẽ làm toáng lên cho bà tèo luôn. Ha ha.....! Nên hôm nào đưa Tuti đi khám, nhớ rủ tôi với nhé!

Mà mẹ Thỏ Ngọc ơi, nếu có thẻ Baby Care thì đi tiêm phòng là free khám đấy. Khi nào khám không fải chương trình tiêm phòng thì đc giảm 50% phí khám như chị Momo nói ấy.

6. Thỏ Ngọc bestIQ

cám ơn các mẹ dã cho mình những thông tin bổ ích
    Mình cũng không biết có cái thể baby care, mãi sau này mình biết thì bé nhà mình cũng tiêm được hơn 1 năm rồi. Ban đầu khi bé nhà mình đựoc 10 ngày tuổi mình cho đến khám tổng thể và đăng ký tiêm chắng thấy các cô tiếp tân ở đấy tư vấn gì. Chỉ thấy khi thanh toán thấy các cô ý hỏi là chị có thẻ gì không thế thôi. Thật chán. Bé nhà mình hay khám và tiêm của Bác sĩ Hồng. Thank các mẹ nhiều nhé. Có gì mình lại tham khảo ý kiến các mẹ.

7. Me_TuTi

Hờ hờ, nếu có gặp bà thì dại gì tôi chìa cái mặt ra. Keke :D:D

8. Tara

Theo mình được biết thì thẻ này chỉ áp dụng cho các bé sinh tại VP thôi.

9. Thỏ Ngọc bestIQ

ôi thế à Tara. Thảo nào người ta ko tư vấn cho mình mua thẻ baby care là đúng rồi vì mình sinh bé tại Phụ sản HN mà.

10. Tipot

Tipot Thành viên tích cực

Đúng rồi bạn ạ, chỉ bé nào sinh ở VP thì mới đc mua thẻ này, nhưng VP cũng có thẻ khác dành cho các bé mà. HÌnh như ko có tiêm chủng nhưng cũng đc giảm 50% cho những lần khám có hẹn trước và 30% nếu ko hẹn trước. Thẻ có hạn 1 năm. Bạn hỏi các cô ở reception nhé.

11. libra82

libra82 Thành viên kỳ cựu

Các mẹ ơi,tiêm chủng ở VP bắt buộc phải khám mất 24$ ạ??Hic hic,.... từ trước đến giờ em toàn cho con tiêm ở Nguyễn Chí Thanh,nhưng hình như phòng khám mới bị phá rồi. COn em còn mũi Thủy đậu và Cúm nữa,giờ đang ko bít tiêm ở đâu...

12. Tara

Phải khám trước khi tiêm là đúng nguyên tắc đấy. Bé nào không có thẻ BB Care thì mới phải trả tiền khám. Mình nghe nói có chỗ tiêm phòng ở Ông Ích Khiêm, cạnh sở Y tế HN ấy, cũng sạch sẽ mà không đông. Bạn thử qua đó xem.

13. Mẹ Huyền

Mẹ Huyền Bắt đầu tích cực

Các mẹ cứ đến 70 Nguyễn Chí Thanh mà tiêm,ở đó là phòng tiêm chủng Hà Nội mà,khỏi phải lăn tăn làm gì. Tiêm chủng không đơn giản đâu,thuốc ở đó bảo quản theo đúng quy trình,các nơi khác phải đến đó lấy,nếu vận chuyển không đúng quy trình,thuôc không đảm bảo ,ảnh hưởng đến sức khoẻ các bé,bệnh viện Việt Pháp cũng vậy thôi,không phải là nơi chuyên nghành.

14. libra82

libra82 Thành viên kỳ cựu

Nhưng phòng tiêm này mới bị phá rùi mà chị. Chứ trước giờ em cũng toàn cho con ra đó tiêm.

15. cun'con

cun'con Thành viên chính thức

Mình vẫn thấy phòng tiêm chủng mới nằm cách địa điểm cũ 1 đoạn mà. Libra82 chịu khó đi kiểm tra lại đi

16. Mẹ Huyền

Mẹ Huyền Bắt đầu tích cực

Đúng đấy,người ta phải đảm bảo lịch tiêm cho các bé tiêm mũi nhắc lại chứ.

17. Noornotyet

Noornotyet Thành viên mới

Ðề: Cho con tiêm chủng tại Bệnh viện Việt Pháp

Các mẹ cho em hỏi xíu, con em cũng tiêm chủng ở Việt Pháp, mà tình hình giá cả ngày càng đắt đỏ ạ. Lần nào vào tiêm cũng phải mất gần 700k tiền khám bệnh, mà đúng như mẹ chủ topic nói, khám cũng chỉ nghe tim phổi, đo cân nặng chiều cao... chẳng có gì nữa, đã vậy giá thuốc trong VP cũng đắt hơn ở ngoài nữa hay sao ý. Tóm lại là lần nào tiêm cũng mất hơn 1 triệu, cá biệt có lúc mất hơn 2 triệu :( Thời buổi khó khăn này, muốn những cái tốt nhất và tiện nghi nhất cho con, nhưng cái vụ khám thu tiền trc khi tiêm ở VP thì em thấy quá quá. Con em từ lúc mới đẻ cho đến h đều tiêm ở VP, h cháu đc 1 tuổi rồi, trong 3 tháng mà phải tiêm 4 mũi, như này mà vào VP thì... :( Có mẹ nào cũng cho con tiêm VP rồi làm ơn chỉ giáo cho em với, tiêm mũi Viêm não Nhật Bản hết bao nhiêu xiền ạ? Tiêm mũi Thuỷ đậu hết bao nhiêu xiền ạ? Tiêm mũi Sởi, Quai bị, Cúm Rubella hết bao nhiêu xiền ạ? Để xem nếu nhà em vẫn cân đối được vụ này thì lại vào VP, không thì đành bái bai vậy ạ
    Tks các mẹ nhiều :x

18. hanhphuc_trontron

hanhphuc_trontron Nhà chỉ có tiếng cười

híc, mình thì đang dịnh mua bao hiểm ở VP cho con, thấy bảo là từ 1tuooi thì mua bhiem 2tr, có mẹ nào mua cho con o dây chưa ạ

19. Noornotyet

Noornotyet Thành viên mới

Theo kinh nghiệm của em thì khám Nhi ở VP cũng ko hẳn đã tốt đâu chị ạ, vì VP không chuyên khoa Nhi, mà chi phí khám và thuốc men cũng cao nữa, nếu giá cao mà con mình khỏi bệnh thì không sao, đằng này... Kinh nghiệm nhà em cho con theo khám VP từ khi mới đẻ đấy ạ, h cháu hơn 1 tuổi rồi, trộm vía cũng ít ốm đau, nhưng mỗi lần có vde gì đều đưa con vào VP, bác sĩ khám cứ sơ sài qua loa sao ấy :( Mà kê thuốc thì cũng chả thấy khỏi bệnh, cuối cùng em đều phải nhờ đến kinh nghiệm thuốc men của các bà chị đi trước thì con em lại khỏi bệnh :| Nói thật em chỉ thấy VP đc cái sạch sẽ, đi khám cũng ko phải cầu cạnh van vỉ đút lót gì cho bác sĩ nên em thik thôi, và từ trc đến h trộm vía con em cũng chả ốm đau gì ngoài 1 vài lần sốt mọc răng rồi chảy mũi nhẹ nên em vẫn cho cháu vào VP khám, chứ nếu nói dại bé bị bệnh gì nặng thì chắc em vẫn tin tưởng Nhi Thuy Điển thôi ạ. Em thấy chị nên cân nhắc trc khi mua bảo hiểm cho bé ở VP. Nhà em mua bảo hiểm y tế cho bé của Bảo Việt, đi khám ở đâu cũng được, miễn có giấy tờ để về claim lại thôi :) Em thì chỉ tin tưởng VP nhất ở cái khâu đẻ thường, đúng là sướng hơn các Phụ sản hoặc C thật, không đau mà cũng ko phải cầu cạnh, cảm giác đúng là mình được đối xử như 1 bà đẻ, chứ em thấy mấy đưa bạn em đi đẻ ở Phụ sản với C, dịch vụ hẳn hoi mà về cũng vẫn kêu rầm trời T.T

hanhphuc_trontron thích bài này.
  20. MeNa08

MeNa08 Bắt đầu tích cực

các mẹ ơi cho em xin ít kinh nghiẹm về mua bảo hiểm cho bé của BẢo Việt với ạ, em sắp nằm ổ rồi nên phải hỏi trước, cảm ơn mọi người!