Kinh nghiệm: Em cần xin ý kiến các mẹ về sữa Nhật!!!

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi Tuanbi's mum, 12/8/2011.

1. Tuanbi's mum

Tuanbi's mum Thành viên rất tích cực

Chả là cu nhà em hồi bé bị mẹ đào tào cho dùng đồ Nhật, uống sữa Nhật, mặc bỉm cũng của Nhật và đồ đạc ăn uống cũng thế, vì em quen một mẹ ở Nhật chuyên xách tay hộ mà. Con em uống Meiji trộm vía cu cậu thích và hợp... Nhưng nguồn em nhờ này cũng không ổn định lắm, thêm nữa em ở tỉnh lẻ nên mua mấy loại này đắt và em cảm thấy dễ bị mua phải hàng giả... thêm đợt Nhật Bản bị động đất đó, em thấy phóng xạ nọ kia nên em hạn chế cho con dùng hẳn cho an toàn... Dạo gần đây em cũng mon men đồ Nhật cho con trở lại như mua quần áo , bỉm nữa chứ... Và hơn nữa thằng cu uống Pediasura BA của Abbort, Milex nữa lại bị táo bón...Nên em lại muốn cho con dùng lại sữa Meiji... Em cũng thấy em hơi ngốc nghếch nhưng tính em cứ cẩn thận thế đó... Nên các mẹ ném em ít đá xem em có nên cho con uống lại sữa Nhật ko nhỉ?? Liệu có ngại phóng xạ nọ kia ko ạ??? tks các mẹ nhiều

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Tuanbi's mum
    Đang tải...

2. Tuanbi's mum

Tuanbi's mum Thành viên rất tích cực

Ðề: Em cần xin ý kiến các mẹ về sữa Nhật!!!

ui vừa tạo xong đã trôi đi vèo đâu mất.....:(((

3. khanh.ly

khanh.ly Guest

Mình nghĩ phóng xạ qua lâu rồi với cả người Nhật họ làm ăn cẩn thận nên không vấn đề gì đâu. Ở HN, các mẹ vẫn dùng sữa Nhật cho con ầm ầm.

Tuanbi's mum thích bài này.
  4. haanh130284

haanh130284 Thành viên nổi tiếng

Mình trước cũng dùng meiji cho con nhưng từ đợt phóng xạ lại ko dùng nữa. bỉm thì vẫn dùng merries, mình tính hết bịch này rồi đổi bỉm khác nhưng vẫn tiếc lắm. Vì phóng xạ nên mình hơi lăn tăn, nhưng thật ra người Nhật họ vẫn dùng đấy thôi.

5. memit1012

memit1012 Bắt đầu tích cực

Mình vẫn dùng Mori của Nhật, cũng muốn đổi nhưng chẳng biết đổi sang loại gì nữa. Chẳng lẽ cứ cho uống hết loại này đến loại khác. Nghiên cứu nhiều thì đau đầu:axe:

6. CHUCHUJAPAN

CHUCHUJAPAN Thành viên tích cực

Nếu mẹ mít dùng Mori cho bé mà bé quen thì nên tiếp tục dùng cho bé. Các bác sĩ khuyên là không nên đổi nhiều loại sữa cho bé mẹ nó ạh.

7. tyfnmax

tyfnmax Thành viên tập sự

Cận thận gì. Thịt bò Nhật chả bị phát hiện nhiễm xạ mà đã bán tại mấy thành phố đó thôi. VN hay theo đám đông nên các mẹ vẫn dùng là chuyện thường mà. Mà nhiễm xạ nó có bị ngay đâu mà biết. Nó mà nhiễm thì mấy chục năm mới hết chứ mấy tháng có gì mà lâu trâu đấy, cỏ đấy... Đang định cho bé ăn Mori mà vẫn lăn tăn chưa dám.

8. PTL_Gaupooh

PTL_Gaupooh Thành viên chính thức

Nhà mình vẫn bán sữa và bỉm của Nhật chạy lắm, Nhật họ rất cẩn thận những chỗ gần vùng nhiễm phóng xạ là tiếp viên không được vào, qua HQ Nhật còn có mấy quét nữa các mạ cứ yên tâm dùng nhé

9. cun'con

cun'con Thành viên chính thức

Cún anh nhà em bị đổi sữa vì sau cái vụ Nhật động đất cả nhà không cho dùng nữa. Còn Cún em trong bụng mẹ thì thích Meji cũng bị nghỉ rồi. Em thấy mẹ nó chia sẻ cũng yên tâm nhưng mà cả nhà em nhất định phản đối. Sữa bầu của mấy bác to to ở VN đều bị Cún em bắt mẹ cho ra ngoài hết. Mẹ nó mách em cách gì đi! Nhà nội nhà em ở Chương Mỹ đấy nhé! Bao giờ cho Cún em nằm ổ sẽ lon ton lên chỗ mẹ nó.

10. Vinacua

Vinacua Hotline: 0967.538.709

Mẹ cháu cứ yên tâm cho cháu sử dụng sữa Nhật đi, bên Nhật kiểm dịch cẩn thận và trẻ em bên Nhật vẫn ăn ầm ầm, chỉ có điều là mẹ cháu tìm nơi bán tin cậy để tránh hàng kém chất lượng nhé.

11. PTL_Gaupooh

PTL_Gaupooh Thành viên chính thức

Ui thế hả nhà nội ở đâu thế, nhà mẹ đẻ mình ở ngay Xuân Mai đó, mình thì đang ở HN. Nhiều nhà không bít nên cứ vẫn không cho con dùng sữa Nhật chứ các mẹ ở đây tiếp xúc nên biết vẫn dùng oke mẹ nó ah.
    Mẹ nó có bầu Cún được mấy tháng rồi, em gái mình cũng đang có bầu nè mình đang cho e gái mình uống sữa dê nắp tím của Nga, hoặc nếu mẹ nó là người khó uống sữa thì có sữa morinaga của Nhật vị cafe, dâu, trà xanh dễ uống lắm mà 1 cốc của nó pha chi bang 1/2 cốc bình thường nên mẹ nó sẽ không phải uống nhiều, sữa này có đặc điểm là vào con chứ o vào mẹ. Có em ở cty mình chị mang bầu 6 tháng mà bác sỹ cảnh báo con bé quá thế là lên mình đưa sữa này và vitamin về cho uống 1 tuần sau khác hẳn thế là kết lắm.
    Ah thế mẹ nó đã uống vitamin tổng hợp dành cho bà bầu chưa?