Trẻ 6 tháng ngủ bao nhiêu thì đủ ???

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi Tường Nghi, 4/3/2009.

1. Tường Nghi

Tường Nghi Thành viên đạt chuẩn

Hix, các mẹ chỉ giúp em với. Sao con em mới có 6 tháng mà ngủ ngày có 12 tiếng, đêm cháu ngủ từ 10h đến 7h sáng, ban ngày chỉ ngủ được 3 giấc, sáng 30 - 60 phút, chiều và tối cũng vậy nữa. Tổng ra thì ngày chỉ ngủ từ 12-13 tiếng là cùng. Em đi khám bác sĩ rồi mà chẳng giải quyết được gì cả, bs chỉ cho uống vitamin D và canxi thôi ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Tường Nghi
    Đang tải...

2. triều phượng

triều phượng Thành viên đạt chuẩn

không sao đâu bé nhà tui hồi đó cung vậy thôi. nhưng sao này đi bác sĩ được giải thích là : do nhu cầu của từng bé, hoặc do bạn đã cho bé bú no wa1 nên ko ngủ được. con tôi lúc đó do bé bú no wa1, sau đó tui chỉnh liều lượng lại bé ngủ ngon lại

3. Tường Nghi

Tường Nghi Thành viên đạt chuẩn

Uh cảm ơn bạn, chắc là do nhu cầu ngủ của con mình thế thôi chứ mình không nghĩ do ăn nhiều, vì bé nhà mình ăn cũng ít so với các bạn cùng tuổi. Chỉ sợ cháu ngủ ít quá thì chiều cao sẽ khó mà tăng được. Hi vọng đấy chỉ là do nhu cầu của con ::):)(

4. Axon_Edwards

Axon_Edwards Thành viên rất tích cực

con mình ngủ từ 8h tối tới 6h sáng ( xê dịch nửa tiếng) được gần 2th này.

5. dangvietdung

dangvietdung Banned

Tùy nhu cầu từng bé thôi. Nếu đêm bé vẫn ngủ đc giấc sâu liền 1 mạch đế sáng chắc là k sao đâu.

6. Hai Yen

Hai Yen Thành viên tích cực

Chao chi!chi ko phai lo gi dau,tuy tung be thoi.Mien sao be khoe manh la duoc roi!bé nha em dem cu phai day 1 den 2 lan de cho bu day,chu khong duoc ngoan(trom via)nhu con chi dau.Chuc chi va be vui nha!

7. baothy

baothy Thành viên tập sự

các chị ơi giúp em với,con em 6 tháng rồi nhưng đem ngủ được cỡ 4 tiếng là uốn éo,khó ngủ lại lắm .có cách nào cho bé nhanh chóng ngủ lại không.thóp của bé cứ thầp thò hoài hà

8. me Cu Chin

me Cu Chin Thành viên chính thức

hồi trước bé nhà em cũng thế chi ạ, cũng tùy từng thời kỳ thôi, bé nhà em như thế khoảng 2 tuần rồi lại ngủ ngon lành đâu vào đấy, chị xem là bé có bị nóng quá không, chỗ ngủ có thoáng khí không, dạo này thời tiết hay thay đổi nên nhiều trẻ cũng nhạy cảm lắm chị ạ, hoặc bé có bị đói không
    Con em tầm tháng đấy tối ngủ từ 10h đến 7h, đến 9h30 thì ngủ thêm khoảng 30 phút nữa, trưa thì ngủ từ 12h đến 3h, chiều tối thì ngủ thêm 30phút nữa, tính ra thì cả ngày cũng chỉ 13 - 14 tiếng thôi
    Nhưng em thấy bé chơi ngoan, ban ngày không quấy khóc thì chắc là bt thôi các chị ạ

9. hnhdad

hnhdad Thành viên chính thức

bé của bạn TN y hệt như cháu của mình. Mẹ nó cũng đang lo lắng nó ngủ ít quá nên không tăng cân.
    Để mình đem kinh nghiệm của các chị trong bài này nói cho mẹ cháu biết để khỏi lo nữa :)
    chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ nhé

10. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Len nhà mình đêm ngủ từ 10h tối đến 7h sáng, sau đó ngủ tiếp từ 9h đến 10h30, tiếp tục ngủ từ 12h30 đến 2h, nếu mẹ nằm cùng có thể ngủ đến 3h, tiếp đến là ngủ từ 5h30 đến 6h30 hoặc 7h.
    Tóm lại là cứ thức khoảng 2 tiếng là bé lại ngủ khoảng tiếng rưỡi đến 2 tiếng, mấy tháng trước còn ngủ dài bây giờ giấc ngắn ngắn vậy đó.