3 tháng đầu: Có bà bầu nào đang mang thai vài tuần không !!! Lo

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi SepTemBer, 13/6/2006.

1. SepTemBer

SepTemBer Thành viên tích cực

Chả là thế này, em mang thai được 5 tuần (theo siêu âm đầu tiên), sau đó 1 tuần, thấy hơi đau bụng và ra huyết đen, ra liên tục 3 ngày, đi khám lại, siêu âm lại, xác định thai 4,5 tuần :?: .... Kết quả : Động thai. :(
    Em thấy hoang mang quá, vì thuốc mà BS ở TT Chăm sóc bà mẹ và trẻ em ghi trong toa, không có tác dụng an thai, cầm máu....(hỏi dược sĩ).....cho nên em không mua thuốc đấy để uống nữa, đến hôm nay vẫn ra máu. :cry: Có mẹ nào đang dưỡng thai ở BS nào giỏi không, xin tư vấn giúp em, em không biết tí gì cả. Rất mong các mẹ xem được Topic này và mách giúp em. Em cám ơn nhiều :?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi SepTemBer
    Đang tải...

2. zozo

zozo Thành viên tích cực

Re: Có bà bầu nào đang mang thai vài tuần không !!

Chị ơi chị vào viện C khám cấp cứu ngay đi, nếu ổn họ sẽ cho mình về, còn không ổn lắm, họ sẽ giữ mình lại và theo dõi trong vài ngày tiếp theo - như thế tốt hơn chị ạ! 1 đứa bạn em, đang có bầu tháng thứ 4~5, 3 tháng đầu nó cũng bị động thai và vào viện khám cấp cứu đấy, họ giữ lại bắt theo dõi vài ngày vì họ nói là tử cung ngắn, nếu mà vẫn có hiện tượng ra máu, họ sẽ phải khâu tử cung để giữ thai - nhưng rất may sau đó bạn em ổn định thai rồi nên sau 1 tuần là về nhà, bây giờ thì khoẻ rồi chị ạ! Để cho yên tâm nhất chị nên đi khám ở bệnh viện đi!

3. SepTemBer

Mẹ zozo ới

Mình ở tận TpHCM, không biết viện C là viện nào, xin mẹ zozo, nếu có biết ai ở TpHCM thì mách giúp mình nhá, cám ơn mẹ zozo :cry:

4. zozo

zozo Thành viên tích cực

Chị ơi nếu chị vẫn còn ra máu thì tốt nhất chị nên vào viện chuyên về sản ấy khám cấp cứu luôn đi! Nếu động thai là họ bắt chị nằm bất động 1 tuần liền ấy chứ, nên tốt nhất mình cẩn thận vẫn hơn!
    (post bài mà quên mất không để ý là chị ở HCMC)

5. Jeany

Jeany Thành viên tích cực

Mẹ Bé Boo ơi, đi khám đi cho yên tâm mẹ Bé Bo ạ (Gia Nguyệt phải không)

Bệnh viện Từ Dũ thì hơi đông, bạn có thể đến Bv. Đại học Y Dược cũng được đấy, không thì phụ sản Quốc Tế or BV Hùng Vương, sang hơn nữa thì đi FV... nhiều lắm bạn cứ chọn 1 bệnh viện để khám. Mình cứ ở nhà đoán thế này thế kia rồi lại suy nghĩ không tốt cho em bé đâu.

Bạn nên đến sớm đi, buổi tối họ vẫn khám cấp cứu đấy

6. GiaBao

GiaBao Thành viên sắp chính thức

Sao mẹ bé Boo tự ý bỏ thuốc BS kê vậy, thông thường BS ra toa rồi thì thuốc đó ko ảnh hưởng gì đến em bé đâu! Mình có dùng Utrogestan, nghe nói nếu có vấn đề về nội tiết tố thì BS sẽ tiêm bổ sung cho mình nữa!

7. SepTemBer

Các mẹ ơi

:( Hôm qua đi khám rồi, Bs cho thuốc về uống, cũng là Utrogestan, rôi cho chích thêm nữa, thêm 1 loại gì nữa để đặt vào :?: Nhưng em vẫn còn đau bụng, và huyết thì lại y như có kinh, đỏ nhưng không nhiều lắm (nhưng hơi lo), đau bụng nhiều đợt lắm, hỏi Bs, họ cứ bảo không sao, ráng tiêm thuốc và uống thuốc để giữ thai thôi :?: Ngày đi làm, phải mang theo BVS, không thì :cry: ..... có mẹ nào từng trải qua không, chỉ em với.......em lo đến phát khóc lên :cry:

8. Vu Thanh Nga

Vu Thanh Nga Thành viên mới

Minh cung dang bi tinh trang nhu vay. Minh buon qua , cach day 10 ngay minh cung bi ra mau , nhung it thoi, mau nau. Minh di kham ,sieu am thi noi thai duoc 5 tuan, nhung neu theo ngay kinh dau tien cua ky kinh cuoi thi thai cua minh dc 8 tuan, van chi la tui oi. Minh lo lam vi ko biet the nao nua , co nguoi bao minh co em be o cuoi chu ky. Bac si ke cho minh uong U trogestan & Spasfon. Hien tai minh da cam mau roi, nhung di sieu am van chua co tim thai , van chi la tui oi. Minh lo lam, ko biet nhu the nao nua, ko biet co giu duoc dua con nay ko . Co me nao gap truong hop nhu minh ko? Tu van giup minh voi, minh dang trong tam trang chan lam.

9. zozo

zozo Thành viên tích cực

Re: Các mẹ ơi

Chị ơi đến bệnh viện khám là yên tâm rồi! Theo như em biết cái thuốc đặt đấy sau khi đặt vào nó sẽ tan ra và ra màu nâu nâu đỏ đỏ ấy - vì lần đấy đứa bạn em cũng hết hồn luôn vì nó tưởng nó lại bị động thai tiếp, sau đó được bác sỹ giải thích đó là thuốc đặt nó tan ra đấy!
    Hồi em mới có bầu em cũng bị đau bụng như đau bụng kinh ấy, sau đó em đọc sách người ta mới giải thích đó là do khi thai làm tổ gì đó, cũng gây ra cảm giác đau bụng chị ạ! Chị cứ bình tĩnh chị ạ, vì tinh thần ổn định cũng giúp cho thai được ổn định hơn đấy; và vận động nhẹ nhàng đến mức tối đa nhất!

10. SepTemBer

Nghe các mẹ quan tâm và khuyên thế, mình cũng an tâm phần nào, khổ ghê vậy, cứ đau bụng, làm sao biết được thế nào là đau bình thường do thai, thế nào la` đau bất thường :?: , nhà thì xa, không lẽ chốc chốc lại chạy vào BV :roll: Đúng là một lần làm mẹ, mới hiểu bà ngoại năm nào mang thai mình khổ như thế :cry: ....Mẹ nào có kinh nghiệm, chỉ bảo thêm cho em điều gì thì cứ post lên nhá, em còn phải học hỏi nhiều. Cám ơn các mẹ 8)

11. janine

janine Thành viên rất tích cực

to Thanh Nga: bạn đã cầm máu thì yên tâm rùi, khi siêu âm thì tuổi thai bao giờ cũng ít hơn so với tính theo vòng kinh khoảng 2-3 tuần đấy. Trước mình cũng thế, đi siêu âm lần nào bsĩ đo cũng tính ít hơn tính theo vòng kinh 2 tuần, thế là đến lúc sinh em bé (38 tuần)vẫn cứ nghĩ còn 2 tuần nữa nên cứ ung dung đấy. Còn về tim thai thì có người đến 10 tuần mới nghe thấy tim thai đấy bạn ạ, vậy nên bạn cứ yên tâm nhé, cố gắng thư giãn tĩnh dưỡng nhiều trong 3 tháng đầu này. Chúc 2 mẹ con khoẻ

12. Vu Thanh Nga

Vu Thanh Nga Thành viên mới

Minh cam on ban nhe, minh cung do lo roi.OX suot ngay bao minh hay nghi linh tinh, nhung thu vao truong hop nhu ai ma cha lo. Dua dau minh chua nhe nhang lam, den dua nay lo lang nhieu qua. Minh hy vong tuan sau di sieu am se co tim thai.Cau troi la nhu vay.