PDA

View Full Version : Kinh nghiệm: Giảm cân nhanh + thanh lọc cơ thể

loakendo07
08-20-2011, 10:19 PM
Chào các mẹ. Chông e đi học lớp cảm xạ về e bít thêm 1 cách giảm cân hiệu quả, hnay rảnh rỗi e lên phổ biến lại cho các mẹ. Phương pháp này đc gọi là tiết thực, giảm lượng ăn hoặc nhịn hoàn toàn. Nhiêu người nhịn ăn tới 30 ngày ma k hề thây đói. Ng tắc là: có thể ăn 1-2 củ khoai vào bữa sáng, trưa nhịn, chiều tối hupnwowcs cháo, và bất cứ khi nào thây đói lập tức uống 1 cốc Chanh muối, sẽ hết đói ngay. Kinh nghiêm của chồng e tiết thực sau 9 ngày giảm đc 2 kg, bụng nhỏ đi hẳn, out put thì kinh khủng, cảm nhân đc những chất bẩn tôn đọng trong cơ thể mây chục năm đc thoát ra ngoài. Cơ thể đc thanh lọc thây nhẹ nhàng hẳn.

Toi yeu nha toi lam
08-20-2011, 10:47 PM
Bạn ơi, cho mình hỏi phương pháp này có áp dụng được cho người bị viêm loét dạ dày không? Mình hỏi cho mình, vì mình bị viêm dạ dày xung huyết mãn tính, thực quản cũng vậy luôn nên nghe đến đoạn uống nước muối hay chanh muối cũng đều thấy hơi ghê ghê. Bạn hỏi giúp mình nhé. Thanxxx.

tienvanhauvan3
08-21-2011, 09:45 AM
đói mà uống chanh muối thì loét dạ dầy ngay.Các mẹ đừng dại

lazymeo
08-21-2011, 09:19 PM
Phương pháp này mà huyết áp thấp áp dụng chắc xỉu luôn ấy bác nhỉ?

loakendo07
08-22-2011, 11:00 AM
Vấn đề là uống chanh muối chứ k pải chanh tươi --> giảm độ axit của chanh đi rất nhiều. Ưu điểm của nước chanh muối là cho ta cảm giác ngang bụng, k thấy đói nữa. Vì em đang cho con bú nên chưa áp dụng chứ, cũng đang muốn giảm mỡ bụng đây.
Các mẹ có thể tham khảo ở trang web của hội cảm xạ học ấy, nhiều người áp dụng và thành công mà có sao đâu.

Toi yeu nha toi lam
08-22-2011, 09:15 PM
Em hô quyết tâm mãi nhưng chưa đi tập tành gì được tử tế cả. Hiện giờ em vẫn đang uống tiếp 3x Slimming Power để lúc nào giảm xuống thêm độ 5kg, còn 55kg thì em sẽ đi tập cho nó có khí thế. Nhưng nếu thanh lọc cơ thể được theo phương pháp trên thì cũng tốt, lại nhẹ người. Chị nào có kinh nghiệm nữa thì chia sẻ nhé.

loakendo07
08-23-2011, 02:54 PM
Thực ra em thấy phương pháp này hay ở chỗ là thanh lọc cơ thể. Hàng ngày mình ăn thịt thà rau củ có đầy chất hóa học, tích tụ lâu ngày, giờ cơ thể tự thải độc có phải tốt k? Lúc nào cai sữa em cũng pải áp dụng mấy ngày mấy đc.

lazymeo
08-23-2011, 04:00 PM
Vấn đề là uống chanh muối chứ k pải chanh tươi --> giảm độ axit của chanh đi rất nhiều. Ưu điểm của nước chanh muối là cho ta cảm giác ngang bụng, k thấy đói nữa. Vì em đang cho con bú nên chưa áp dụng chứ, cũng đang muốn giảm mỡ bụng đây.
Các mẹ có thể tham khảo ở trang web của hội cảm xạ học ấy, nhiều người áp dụng và thành công mà có sao đâu.
CHo tớ xin địa chỉ trang web đấy với .

phuong112
08-23-2011, 04:18 PM
chanh muối là chanh thế nào ạ, chanh với nước muối hay là chanh đã được muối rồi ạ, nhưng nếu đang đói mà uống em sợ ngất mất

loakendo07
08-24-2011, 11:06 AM
@all: Các mẹ vào google search là ra ngay trang web đó mà camxahoc.vn, sẽ có chia sẻ kinh nghiệm và hướng dẫn cụ thể hơn.
@phuong112: nước chanh muối chứ k pải chanh tươi + muối, uống chanh tươi thế có mà đau dạ dày chít.

Chipchip.02
08-24-2011, 01:27 PM
Làm thế nào để có Chanh muối mẹ nó.

loakendo07
08-26-2011, 10:51 PM
Các mẹ ra mây hàng bán ô Mai, hông lam cũng có đây

Minhchaule
08-27-2011, 07:13 AM
Tks mẹ nó chia sẻ. Chồng mẹ nó tiết thực cả 9 ngày liên tục hay cách nhật vậy. Mình cũng có nghe pp này nhưng hình như tuần chỉ áp dụng 1 ngày thôi thì phải. Thời gian sau thì có tiếp tục tiết thực nữa k vậy.Hihi, nếu 9 ngày liên tục tiết thực mà chỉ giảm 2kg thì hơi ít. Mấy mẹ Das í, 3 ngày cũng đi 2 cân rùi.

Chào các mẹ. Chông e đi học lớp cảm xạ về e bít thêm 1 cách giảm cân hiệu quả, hnay rảnh rỗi e lên phổ biến lại cho các mẹ. Phương pháp này đc gọi là tiết thực, giảm lượng ăn hoặc nhịn hoàn toàn. Nhiêu người nhịn ăn tới 30 ngày ma k hề thây đói. Ng tắc là: có thể ăn 1-2 củ khoai vào bữa sáng, trưa nhịn, chiều tối hupnwowcs cháo, và bất cứ khi nào thây đói lập tức uống 1 cốc Chanh muối, sẽ hết đói ngay. Kinh nghiêm của chồng e tiết thực sau 9 ngày giảm đc 2 kg, bụng nhỏ đi hẳn, out put thì kinh khủng, cảm nhân đc những chất bẩn tôn đọng trong cơ thể mây chục năm đc thoát ra ngoài. Cơ thể đc thanh lọc thây nhẹ nhàng hẳn.

mevittytach
09-15-2011, 11:18 AM
Xã nhà e mà dùng phương pháp này chắc xỉu quá k chịu đc hiiii.

kaori_nguyen
09-15-2011, 11:35 AM
Để mình nói ox áp dụng xem sao, kết quả thế nào sẽ chia sẻ lại cho các mẹ hen.:)

little_pingu
09-20-2011, 02:54 PM
hic, phương pháp này mình cũng nghe rùi vì ông anh chú bác của mình tết năm trước từng lên chùa và tiết thực như thế này. nhưng nghe đồn là chi uống nước cho qua ngày thui và kéo dài trong khoảng nửa tháng gì đó. phương pháp này vừa tịnh tu vừa đào thải chất độc khỏi cơ thể. có thể nói là rất tốt.

chỉ có điều, mình là người đi làm hàng ngày cần năng lượng để hoạt động nên không thể "thanh tâm quả dục" như thế này được. trừ phi xin nghỉ phép nửa tháng.:(

loakendo07
09-27-2011, 11:18 PM
Lâu e k vào thấy có nhiêu cm qa :) chồng e k pải béo phì mà chỉ thừa tâm 3 kg thôi _ giảm kg trog trường hợp này hơi bị khó đấy ạ. Đồng chí quyết tâm nhịn Liên tục 9 ngày chứ k cách nhật, nhịn vây mà chả yêu tẹo nào đâu ợ, vữn thể thao đều. Nói chung là đến giờ e chưa thấy có Phan ứng phụ gì. Theo cách này, khi nào thấy cân năng của mình bắt đâu tăng th thực hiên tiết thực vài ngày.

small sesame mom
09-28-2011, 11:15 AM
Mình thì không cần giảm cân nhưng cũng muốn đào thải chất độc ra khỏi cơ thể. Thế thì chỉ uống nước chanh muối thôi à? ;-)

lazymeo
09-28-2011, 11:17 AM
Mình thì không cần giảm cân nhưng cũng muốn đào thải chất độc ra khỏi cơ thể. Thế thì chỉ uống nước chanh muối thôi à? ;-)

Lại gặp nhau trong topic này rồi, bà uống được trà xanh ko, cũng giúp thải độc tốt nhé.

small sesame mom
09-28-2011, 11:26 AM
Lại gặp nhau trong topic này rồi, bà uống được trà xanh ko, cũng giúp thải độc tốt nhé.

Ừ, thấy bảo đang cho con bú thì k uống trà xanh. Mà bây giờ lá chè toàn thuốc sâu, tôi cũng hãi lắm ;-(

lazymeo
09-28-2011, 11:34 AM
Ừ, thấy bảo đang cho con bú thì k uống trà xanh. Mà bây giờ lá chè toàn thuốc sâu, tôi cũng hãi lắm ;-(

Công nhận giờ cái gì cũng độc hại hết :( .

loakendo07
09-28-2011, 10:16 PM
Híc, E xin nói lại là Chanh muối k có tác dụng đào thải đâu ạ. Vc nhịn ăn mới có tác dụng này, các mẹ có nhu câu mà k thích cách này có thể tham khảo cách nhịn ăn trong Yoga (chỉ một ngày thui, tác dụng tương tự) em cũng làm lâu rồi nên k nhớ nữa :( các mẹ google là ra hết.

Clinz.detox
03-14-2012, 11:05 AM
Phương pháp này mà huyết áp thấp áp dụng chắc xỉu luôn ấy bác nhỉ?

Với những người huyết áp thấp, hoặc điều kiện sức khỏe không cho phép thì có thể thực hiện " bán thực" thôi cũng ok, " bán thực" tức là vẫn duy trì chế độ ặn uống bình thường có điều giảm lượng thịt, thức ăn động vật xuống. Dùng tăng cường uống nước, đặc biệt là nước ép họ nhà cam và các thảo dược hỗ trợ cho hệ cơ quan thải độc tố

Clinz.detox
03-14-2012, 03:04 PM
[QUOTE=lazymeo;6530227]Phương pháp này mà huyết áp thấp áp dụng chắc xỉu luôn ấy bác nhỉ?[/QUOTE
Thanh lọc cơ thể tức là lọc và đào thải ' chất độc" ra ngoài cơ thể. Tiết thực cũng nhằm mục đích vậy. Trong trường hợp bạn huyết áp thấp thì có thể " bán thực" tức là giảm lượng cá thịt, tăng cường ăn rau, uống các nước ép họ nhà cam, bười và dùng các thảo dược hỗ trợ tẩy độc
Chúc bạn khoẻ và đẹp!

Clinz.detox
03-19-2012, 02:18 PM
Thực ra em thấy phương pháp này hay ở chỗ là thanh lọc cơ thể. Hàng ngày mình ăn thịt thà rau củ có đầy chất hóa học, tích tụ lâu ngày, giờ cơ thể tự thải độc có phải tốt k? Lúc nào cai sữa em cũng pải áp dụng mấy ngày mấy đc.

Chúng ta không chỉ bị tích tụ qua đường ăn uống đâu bạn ạ, mà còn từ không khí, nguồn nước...Hơn nữa bản thân con nguời cũng tự sản sinh ra độc tố khi phả ứng với Stress và các bộn bề của cuộc sống..

hoaithu1983
03-19-2012, 05:57 PM
uống chanh muối tốt cho sức khỏe hả bạn ơi?

Amyle
03-20-2012, 10:42 PM
Nhịn ăn xanh xao lắm, lúc ăn lại cũng lên cân nữa. nếu phải nhịn ăn thì nên cắt hết chỉ ăn 200ml mật ong mỗi ngày còn đẹp da. :D

Phuong.na
04-15-2013, 06:06 PM
Có bác nào cho e hỏi là chanh muối là chanh ngâm muối hay nước cốt chanh pha thêm muối ko ạ?

babyvina
04-16-2013, 10:29 AM
nghe hay quá ! thanks chủ top nha! nghiên cứu áp dụng xem sao

gapeo
04-16-2013, 11:50 AM
:), giảm cân như vậy có ảnh hưởng nhiều đến hiệu quả công việc không mẹ nó?
công việc hàng ngày cần rất nhiều năng lượng mà :)

thuyduong21
04-16-2013, 03:30 PM
ăn khoai và nhịn đói ý ạ...quả này em ko làm đc rồi hjhj mà cơ bản là giảm cân nhanh thì ảnh hưởng đến da nhiều lắm các mẹ nhé...và hơn nữa là vòng 1 giảm đầu tiên đối với chị em mình đấy...em vòng 1 đã bé gờ mà giảm thế này có khi thành siêu phẳng thì nguy hiểm quá hjhj

ElenaNgan
04-17-2013, 02:26 PM
Mình thấy cách này khó giảm với mình rồi.:(

hongtrang63
04-17-2013, 10:57 PM
Mẹ nó thanh lọc cơ thể kiểu đấy thì mệt phết đấy, cứ là 10 quả plum bên em vừa nhẹ nhàng không phải khổ sở như vậy, làm như vậy hại người lắm

tepshop
04-18-2013, 03:12 PM
cái này có vẻ hiẹu quả! em cũng từng nghe rồi!

loakendo07
04-24-2013, 01:36 PM
Uong nuoc nhieu thi khi can giam da se van bong min, hem bi nhan nheo dau ban

lindahn
04-24-2013, 03:16 PM
nghe thì dễ nhưng chắc khó thực hiện nhỉ, ko ăn cơm 1 2 ngày thấy cứ kiểu j ấy

loakendo07
04-24-2013, 09:43 PM
Tất cả là do ý chí của mình hết, hi, các mẹ có muốn làm hay k thôi. Đây là cách mình thấy rẻ xiền nhất và cũng khá đơn giản.
Giờ có nhiều cách giảm cân lắm, các mẹ thấy cách nào phù hợp với mình thì theo thôi :)

hongtrang63
04-24-2013, 10:49 PM
ăn cháo dễ béo lắm đấy mẹ nó ạ, ăn miếng thì tốt hơn, ăn ngũ cốc cho người ăn kiêng, uống sữa không béo,

Hàg Hiệu Có Sẵn
04-25-2013, 11:56 AM
mình chưa thử nhưng cũng thấy hơi sợ ì sợ hại dạ dỳ các mẹ ạ..không biết có tốt không ạ

phuong112
04-25-2013, 02:25 PM
em đang thử phương pháp các chị bảo mật ong nước ấm, được 2 ngày mà mệt quá

ruavang1983
04-25-2013, 02:51 PM
:D Mình bị đau dạ dày với hay tụt huyết áp thì cách giảm cân này chắc k khả thi rồi

Tuthoi
04-25-2013, 03:03 PM
M chắc cũng ko làm dc theo cách này rồi, haizzz

gacon2006
04-26-2013, 10:47 PM
Nếu giảm cân bằng phương pháp này chắc mình xỉu mất...

hongtrang63
04-26-2013, 11:34 PM
Mẹ nào có nhu cầu giảm cân an toàn thì pm cho em nhé, bên em có mận giảm cân và bodygel của sing nhé, nên rất an toàn và hiệu quả

nana123hy
04-28-2013, 08:08 AM
cảm ơn chủ top nhé, e đang có nhu cầu đây ạ, vấn đề này hot quá

Mehoangtuvang1
04-28-2013, 09:29 AM
AD cách này liệu khi đạt mức cân mong muốn mà măm măm lại chắc cân lại lên vù vù ý nhỉ chủ top ơi. Vì cứ mãi như vậy ko ổn sẽ thiếu chất rồi suy nhược cơ thể ngay :(

tron lan
05-05-2013, 11:30 PM
cám ơn mẹ nó chia sẻ kinh nghiệm..............

hborchid
05-06-2013, 03:20 PM
Em cũng đang thực hiện nhịn ăn và chỉ uống nước chanh + muối và nước lọc được 4 hôm nay rồi. Em cũng có bị đau dạ dày, huyết áp thuộc dạng thấp nhưng sau 4 hôm thực hiện thì em thấy thế này

Đến hôm nay (6/5/2013) em thì vẫn thấy thèm ăn, đói sôi bụng và có lúc chân tay bải hoải rã rời nhưng đó là vào thời điểm các bữa ăn. Những lúc đó em lại uống nước chanh và nước lọc khoảng 500ml, vì em cũng có bị đau dạ dày chút chút nên em ko dám uống quá chua, chỉ uống nửa quả chanh/500ml nước thôi ạ. Sau đó cơn đói qua đi thì em lại thấy bình thường

Đúng là em bị huyết áp thấp nên thấy người lạnh hơn bình thường. Mặc dù mọi người trong văn phòng em mặc váy ngắn, áo cộc tay thì em vẫn phải khoác ngoài 1 áo len mỏng, nhưng cũng ko bị quá lạc lõng vì mình ngồi trong phòng điều hòa mà, ai lạnh thì mặc áo khoác cũng có sao đâu:D ---> ok, lạnh ko phải là vấn đề.

Bình thường cứ đến vp làm việc, ăn xong một lúc là em thấy dạ dày ngâm ngẩm đau ---> chắc do căng thẳng công việc nhưng trộm vía dạ dày em đến hôm nay là hôm thứ 4 và em vẫn đi làm bình thường nhưng dạ dày ko thấy đau như lúc chưa thực hiện tiết thực. Đúng là người có mệt và uể oải hơn bình thường nhưng công việc em vẫn hoàn thành tốt ko bị ai phàn nàn gì ạ :D

Còn về cân nặng thì em chưa nhảy lên cân thử nhưng em cảm nhận rằng cân năng em cũng giảm đi được đáng kể vì có những cái quần bình thường em ko thể cài cúc đc thì bây giờ em cài ngon và mặc còn hơi lùng bùng mông ạ, em cũng đã tự tin mặc áo bó sát eo mặc dù vẫn còn kha khá bụng mỡ nhưng em thấy ngon nhiều so với hơn mấy hôm trước rồi.

Em định sẽ thực hiện tiết thực 7 ngày và tuân thủ chặt chẽ theo chế độ ăn lại sau tiết thực (trong cuốn "Tuyệt thực đi về đâu" của Thái Khắc Lễ) và sẽ thực hiện việc uống nước chanh muối hàng ngày.

Có gì em sẽ update thêm tình hình với các chị nhé.

Chúc cả nhà thành công với sự nghiệp làm đẹp và giảm cân hiệu quả.

me rua gia
05-07-2013, 01:16 PM
chỉ muốn giảm cái eo thôi chứ người thì ok rùi ạ.Nhịn mấy ngày liền chắc nhìn thấy thức ăn thì thèm lắm ý nhỉ?

thuytt_hut
05-07-2013, 03:05 PM
Tụt huyết áp nên không tiết thực được rồi.

thubig
05-07-2013, 06:24 PM
hay quá, em phải học tập mới được, em toàn nhịn ăn mà cảm thấy "lúc nào cũng đói" khổ ơi là khổ :(

hatathi
05-08-2013, 09:20 AM
Em phải hóng mới được. Em cũng chăm tập thể dục nhưng ăn uống thì còn thả phanh lắm :D.

anh70
05-09-2013, 02:17 PM
chắc tớ chẳng theo đươc chubatgioi cứ phải có thịt ,,,, hihi khong là tut huýet ap ngay