PDA

View Full Version : Các mẹ ơi uống men tiêu hóa loại nào tôt???

BobeLinh
06-17-2006, 04:22 PM
Em định mua men tiêu hóa cho bé Linh nhà em uống nhưng không biết loại nào uống tốt . Các mẹ tư vấn cho em với nhé . Thực ra bé đi ngoài vẫn đều, ngày ăn được nhiều thì đi 2 lần, ăn ít thì đi 1 lần . Cháu vẫn tăng cân nhưng chậm hơn vì cháu lười ăn lắm . Thỉnh thoảng mới chịu ngồi im ăn chứ ko cứ phải người bế chơi người cho ăn.

hang
06-17-2006, 08:17 PM
thế thì cần gì phải uống men tiêu hoá . nếu bé bị táo hay bị đi lỏng mới cần điều chỉnh chứ nếu bình thường thì không cần đâu .
còn nếu không cho uống các loại sau :Abio, có loại gì của hàn quốc khoảng 54k hay 60k em quên tên rồi (à hình như là antibio , hay antibaby :? )

Golden
06-17-2006, 10:01 PM
Cũng phải có chỉ định của BS mới được dùng men tiêu hóa đấy: mình biết 2 loại thôi vì con gái mình đã từng dùng (Viện Dinh Dưỡng kê): Lactomin Plus và Antibio.
Anh có thể cho bé dùng Biobaby cũng rất tốt cho tiêu hóa của bé đấy.
Anh thử tham khảo ý kiến của Mẹ Luti đi, chị ấy là BS online của các mẹ trên DD này đấy.

PHUONGMINHBONG
06-18-2006, 11:13 AM
Mình thấy tốt nhất nên cho bé khám BS trước khi uống các loại men , ( sợ lỡ cho uống lung tung lại càng phá hỏng đường ruột của bé) , bé lười ăn , nhưng phân vẫn tốt thì mình nghĩ chưa cần uống men tiêu hoá , men tiêu hoá chỉ uống khi bé bị RLTH , phân sống, đi ngoai.. (vd : lactomin plus), còn nếu bé lười ăn thì có thể uống loại men giúp kích thích tiêu hoá như biobaby chẳng han. Nhưng tốt nhất là nên uống khi có chỉ định của BS.

BobeLinh
06-19-2006, 09:24 AM
Cảm ơn các mẹ rất nhiều, em sẽ đưa bé đi khám bác sĩ ở VDD.

BiBo
06-19-2006, 09:25 PM
Có ng nghĩ là cho con uống men tiêu hóa nhiều thì tốt nhưng thực tế uống nhiều thì bé lại bị đi táo bón đấy!Con nhà tớ cậu lớn bị bón từ bé uống đủ thứ mà k hết, từ Tây đến ta đều thử cả mà kết quả k đc là bao!!!Cuối cùng cũng gặp đc thầy giờ thì đi ngoài ok lắm rồi!Mẹ cháu chỉ cho uống men tiêu hóa khi bị đi ngoài thôi!Mua 5k/hộp men của VN dùng tốt phết!Khỏi tốn xiền mua của ngoại mà công dụng như nhau :lol:

oanhsalát
06-20-2006, 08:28 AM
Cu Jim nhà mình hồi chưa tròn tuổi cũng đi ị không tốt lắm, mình cho uống BIOBABY của Hàn Quốc, uống hết 01 hộp đó thì bây giờ trộm vía ổn lắm, cứ sáng ngủ dậy một lúc là ngồi bô thế là cả ngày ngon lành. :lol:

mentieuhoa88
07-16-2013, 12:35 PM
Mình đang làm việc tại viện Công nghệ sinh học. Chỗ mình làm hiện có sản xuất 1 số loại men tiêu hóa dành cho cả Trẻ em (trị các chứng: Rối loạn tiêu hóa, phân sống do sử dụng kháng sinh, biếng ăn, tiêu hóa kém, chậm lớn, tiêu chảy, ngộ độc thức ăn) và người lớn (trị các chứng: Rối loạn tiêu hóa, đầy bụng, khó tiêu, tiêu chảy, ngộ độc thức ăn, viêm đại tràng, táo bón) có tên biolactomen và biolactovin. Cả 2 loại men này đều có thành phần chính là vi khuẩn Lactobacillus acidophilus. Đây là chủng vi sinh vật trợ sinh có lợi cho đường tiêu hóa với các tác dụng sau:
- Cân bằng hệ vi sinh vật đường ruột, giúp tiêu hóa và hấp thụ thức ăn tốt hơn, kích thích trẻ ăn ngon miệng, thèm ăn.
- Tạo ra axit lactic và các chất diệt khuẩn hoàn toàn không độc hại, thân thiện môi trường và sức khỏe con người như acidolin, acidophilin, lactocidin… Các chất diệt khuẩn này có khả năng ức chế các vi khuẩn gây bệnh nguy hiểm như Salmonella, Campylobacter, Escherichia coli O157:H7, Staphylococcus… và nấm men Candida albicans.
- Bổ sung Vitamin, đặc biệt Vitamin K.
- Trung hòa các amine - chất gây ung thư hình thành trong quá trình tiêu hóa ở ruột. Giảm tỷ lệ ung thư đại tràng.
- Phân hủy dịch mật dư thừa trong ruột, ức chế hấp thu trở lại dịch mật qua thành ruột, làm giảm cholesterol trong máu.
- Tăng cường miễn dịch qua việc gia tăng cytokine, thực bào và tổng hợp kháng thể.
- Trung hòa các chất gây dị ứng và độc tố ruột do ngộ độc thực phẩm.
Theo như phản hồi của các mẹ đã cho con sử dụng sản phẩm của Viện mình thì đều rất tốt. Sau khi uống men các con ăn uống tốt hơn, đi ngoài đều đặn và có xu hướng tăng cân.

mjuyeu
07-16-2013, 12:38 PM
Em định mua men tiêu hóa cho bé Linh nhà em uống nhưng không biết loại nào uống tốt . Các mẹ tư vấn cho em với nhé . Thực ra bé đi ngoài vẫn đều, ngày ăn được nhiều thì đi 2 lần, ăn ít thì đi 1 lần . Cháu vẫn tăng cân nhưng chậm hơn vì cháu lười ăn lắm . Thỉnh thoảng mới chịu ngồi im ăn chứ ko cứ phải người bế chơi người cho ăn.

Trời, tưởng con có vấn đề về tiêu hóa, con lười ăn thì mẹ cháu cung cấp thêm vitamin chứ ai lại cho u men bjo. Còn tình trạng bế rong là do chiều con từ nhỏ, bjo con wen roài thì cũng khó thay đổi đó.

sakura123
07-16-2013, 12:54 PM
Loại nào cũng chưa thể chắc được vì tùy tình trạng tiêu hóa của bé nữa. Bé nhà mình hồi trước đi ngoài phân sống bác sỹ kê Lackid thì phái

hapiu08
07-16-2013, 12:54 PM
bé tăng cân chậm và lười ăn có thể là do thiếu vi chất nên ko nhất thiết mẹ nó fai mua men tiêu hóa đâu mà có thể mua các sản phẩm hỗ trợ tiêu hóa cho bé dùng, vừa tốt cho tiêu hóa lại vừa có thể bổ sung đầy đủ vi chất cho bé nữa.

memai87
07-16-2013, 12:55 PM
BÉ nàh em mỗi lần bị đau bụng thì cho dùng mem ống nhựa của pháp mà 60k/vỉ ấy, thấy hiệu quả lắm

me_vybunny88
07-16-2013, 01:05 PM
Bé nhà mj nó là lười ăn chứ có vấn đề gì liên quan dếdduwwongf ruột đâu mà dùng men tiêu hóa. Trẻ con đứa nào mà chả lười ăn hả mẹ nó ơi. Đánh f dỗ dành con thôi chứ lạm dụng men tiêu hóa là ko tốt đâu

kidshop2012
07-16-2013, 01:06 PM
em nghĩ cái này nên có sự tư vấn của bs, do bs kê chứ cũng k uống tự do đc đâu ạ

Ong vàng
07-16-2013, 02:05 PM
Con có vấn đề gì về tiêu hóa thì mẹ nó hẵng cho uống men chứ, nếu con vẫn ăn ị bình thường thì đừng lạm dụng. Nếu không yên tâm thì cho con đi khám, bác sĩ kê thì cho con uống, không thì thôi.

hongdung_vu
07-17-2013, 11:34 AM
tốt nhất mẹ nó cho con đi khám, nếu cần thì làm xét nghiệm để xác định cụ thể để có thuốc đặc trị chứ ko nên dùng thuốc khi chưa có chỉ dẫn của bác sỹ.
Lại nhất là với trẻ nhỏ

thutrado
07-17-2013, 01:47 PM
C ko nen cho be uong men tieu hoa de beo.men de chua benh tieu chay thoi.neu ko co benh ma uong.con c se bi nhon men va an uong se ko hap thu dc cai j het

hongdung_vu
08-03-2013, 10:44 AM
-----------------==---------------------

voimamut2011
08-03-2013, 12:32 PM
tùy cơ địa từng bé. bé nhà em thử rất nhiều loại men cuối cùng hợp biolactovin của viện CNSH.

metomcat
08-03-2013, 03:39 PM
nhà m hay cho uống men nước entergeomi, m nhớ ko chính xác có lúc chuyể sang men tiêu hóa bv Bạch mai

pinkpig-lotus
08-04-2013, 11:43 PM
Ui, nhiều lời khuyên wá nên biết dùng men nào nhỉ?!? Mà bé con cỷa chủ top bình thường sao phải dùng men nhỉ!

anhlv
08-05-2013, 04:19 PM
bé lười ăn thì mẹ nó cho uống thêm pedia kid loại kích thích ăn í, đừng lạm dụng men tiêu hóa ko tốt đâu mẹ nó ah

mahong
08-07-2013, 03:56 PM
bạn có thể cho bé dùng Bio Acimin , cốm ăn ngon Hoa Thiên, nhưng bạn chỉ nên dùng cho bé trong 1 thời gian ngắn để hệ tiêu hóa của bé ổn định thôi chứ k nên dùng trong thời gian dài nhé, đồng thời bạn bổ sung thêm sữa non cho bé được thì rất tốt, vì sữa non không chỉ giúp bé tiêu hóa tốt, nhuận tràng mà còn giúp bé hấp thụ thức ăn tốt hơn, đặc biệt nhất là giúp bé tăng sức đề kháng

Bảo Bi
08-08-2013, 02:18 PM
nhà m hay cho uống men nước entergeomi, m nhớ ko chính xác có lúc chuyể sang men tiêu hóa bv Bạch mai

Nhà mình giống hệt mẹ này. Kinh nghiệm sau bao nhiêu lần đi BS. Men tốt ở ngoài hiệu thuốc nào cũng có thì uống men nước Enterogemina - cứ đọc tên này lúc BS chuẩn bị kê đơn cho uống men tiêu hóa là ok ngay lập tức (Tên nó dài như thế mà còn nhớ là phải thế nào chứ nhỉ?) Men này của Pháp (5,8 - 6k/1 ống). Còn có điều kiện thì vào BV Bạch Mai mua. (Men này có điều kiện ko phải là nhiều tiền mà là ng ta làm ra bao nhiêu hết bấy nhiêu nên phải vào tận nơi mua hoặc nhờ ai trong đó mua). Em được BS khuyên thỉnh thoảng cho con uống 1 hộp 30 lọ vì loại men này sẽ cung cấp thêm cho đường ruột các lợi khuẩn (nếu con hay phải uống kháng sinh sẽ cần còn chi tiết như nào thì phải có BS tư vấn). Từ đó mới kích thích ăn ngon được. Cứ uống 1 tháng lại nghỉ 2-3 tháng. Đấy là BS tư vấn cho con mình thế, cũng thấy trộm vía con ăn khá hơn còn mẹ nó vẫn phải cho đi gặp BS đã. Chúc 2 mẹ con ăn ngủ tốt hơn ^^ !

hongdung_vu
08-16-2013, 11:47 PM
---------------------------------------------

mebehant
08-17-2013, 12:04 AM
Bé vẫn ăn và đi vs bình thường thì uống men tiêu hóa làm gì mẹ bé ơi, uống vào vô hình chung lại làm thay đổi hệ vi sinh vật trong đường tiêu hóa của bé đấy.

anhkhoianhcuong
08-17-2013, 02:30 PM
e toàn cho cu nhà e uống men pháp,mỗi tháng 10 ống.

hongdung_vu
11-10-2013, 05:42 PM
----------------------------------------------------------

Zin_thoi
11-10-2013, 06:22 PM
Bé bt, ăn uống dù vó ít cũng ko nên dùng men tiêu hóa, chỉ khi bé đi ỉa sống phân hay loạn khuẩn mới nên dùng.

Trên thị trường có nhiều loại, bé nhà mình dùng loại cổ lai hy lại hợp đó là cỏ sữa, búp ổi và cỏ chua lại khỏi

sokon11
11-10-2013, 06:47 PM
B tớ làm bên Dược khuyên t nên dùng men gì của pháp, dạng nước, còn bioacimin thì có vẻ ko tốt bằng

thanhhangle
11-11-2013, 04:31 PM
em nghĩ mẹ nó nên tập cho cháu ăn nhiều hơn thay vì dùng men tiêu hóa, cái này tuy tốt nhưng chỉ nên dùng theo chỉ định của bác sĩ thôi, lạm dụng không tốt đâu mẹ nó ah

hongdung_vu
01-28-2014, 08:41 PM
--------------------------------

chuthanhthuy
02-10-2014, 11:47 AM

trẻ con mà, mải chơi nữa nên đứa nào chả vậy hả b.
con vẫn bt thì ko cần uống đâu b
nếu b thích thì cho con uống 10 - 15 ngày men vi sinh, đừg uống men tiêu hóa

tungtrai
02-10-2014, 07:37 PM
cái này thì mẹ nên cho bé ăn đúng bữa thôi chứ mình thấy bé không có vấn đề gì cả , men tiêu hóa giờ nhiều loại lắm , mình thấy ở nhà thì bà cứ cho các cháu nhà anh mình uống thuốc cám . Các cháu không bị đau bụng hay là cám luôn :)

mecubi14
02-11-2014, 10:45 AM
trước mình dùng men tiêu hóa biobaby gì đấy cho con bạn ạ,nhiều loại quan trọng bé nhà bạn hợp với loại men tiêu hóa nào,mn có thể cho con ăn mỗi ngày một hộp sữa chua cũng giúp bé tiêu hóa tốt

shopkhoedep
02-12-2014, 03:21 PM
mn có thể bổ sung thêm sữa non cho bé, mỗi ngày 1-2 thài sẽ giúp con hấp thụ thức ăn tốt hơn, ít bị táo bón hơn đặc biệt là tăng cường sức đề kháng cho con, nếu con đang dùng sữa công thức mẹ có thể pha cùng sữa công thức cho con uống

buiphuonganh
02-13-2014, 12:31 PM
bé nhà e lười ăn hay bị táo bón thiddaxcaanf dùng men tiêu hóa chưa cm, loại nào là phù hợp ạ

ruabeo88
02-14-2014, 12:01 PM
Chị ơi, em thấy các chị ở công ty em toàn cho con uống men tiêu hóa dạng bột trắng của BioLactomen, của viện sinh học và công nghệ Việt Nam. Các chị ấy khen lắm, cả nhà dùng được luôn. Hình như giá là 45k 1 hộp 10 lọ nhỏ. Các chị thư tìm hiểu xem sao...:)

tk_nangla
02-14-2014, 12:04 PM
như tình trạng con nhà chủ top thì ko phải là cho uống me tiêu hóa đâu ạ, chứng lười ăn và chậm lớn ko phải là uống me tiêu hóa. Men tiêu hóa chỉ dùng cho trường hợp rối loạn khuẩn đường ruột, đi sống phân, hoặc phân có vấn đề.... e thì hay cho thằng cu nhà em uống men của PHáp, loại ống nước ấy ạ

nhocboo_shop
02-14-2014, 01:57 PM
Uống men tiêu hoá khi nào có toa của bs thôi mn à. Uống lung tung thì hại lắm.

tunganh_2013
02-14-2014, 01:59 PM
mẹ nó qua viện sanhpaul mua men tiêu hóa nhé, bé nhà mình uống rất hợp luôn ế

meoluoi1107
02-14-2014, 02:03 PM
bé nhà em uống Bio thui ạ, thấy cũng khá là hợp mà

mimi0102
02-15-2014, 07:27 PM
men tiêu hóa bio khá là tốt đấy!