Co nen mang ta giay cho be

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi Mom cua Bin, 19/6/2006.

1. Mom cua Bin

Mom cua Bin Thành viên mới

Cac chi oi, tu khi sanh cu Bin den gio em khong dam mang ta giay cho be vi so bi ham. Toi mot cai la ban dem Bin te toi 6-7 lan nen cung khong ngon giac vi bi me thay quan. Gio Bin duoc 3 thang roi, em muon xai ta giay vao ban dem cho be de be ngu ngon giac ma khong biet co duoc khong cac chi oi?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mom cua Bin
    Đang tải...

2. metutu&bom

metutu&bom Bắt đầu tích cực

mình dùng tã giấy cho bé từ lúc sinh đây, có bị hăm gì đâu, nếu sợ hăm thì thỉnh thoảng bôi kem chống hăm cho bé. Bé sau 1 thang thì dùng bỉm vì tã giấy cũng không vừa nữa, nếu ban ngày không dùng bỉm thì đêm cũng nên dùng để bé ngủ sâu hơn không sợ ướt.

3. Puppy & Kitty

Puppy & Kitty Thành viên chính thức

mình cũng dùng tã giấy cho 2 bé nhà mình từ khi mới sinh ra đấy, thỉnh thoảng có hăm nhưng bôi thuốc là hết ngay.

4. BobeLinh

BobeLinh Thành viên mới

Ở miền trong các mẹ gọi "tã giấy" tức là "Bỉm" ngoài Bắc . Nhưng ở ngoài Bắc các mẹ phân biệt "tã giấy" là dạng giấy bản như Mẹtutu đã nói . Buổi tối bé tè nhiều thì nên đóng bỉm nhưng phòng phải luôn thoáng mát ko thì khổ thân bé con lắm . Con nhà em từ khi bước vào mùa hè là bố mẹ không tốn tiền mua bỉm nữa rồi, cháu không dùng bỉm từ khi 5 tháng . Buổi tối bé nhà em ngủ rất ngoan không bị tè dầm đêm, bé ngủ từ 11h30 hoặc 12h30 đến 6 hoặc 7 giờ sáng dậy mẹ xi . Ban ngày lúc xi được lúc thì vô tội vạ nhưng nhìn chung bé nhà em sinh hoạt rất nề nếp .
    Nếu bé nhà chị bị hăm thì bôi kem chống hăm Bubchen của Đức hoặc loại túyp thuốc tra mắt có chứa thành phân...em quên mất rồi mai em về xem lại đã, loại này dùng rất hiệu quả mà lại rẻ tiền . Chị em làm dược bày cho dùng rất tốt, chỉ 2-3K thôi.

5. metutu&bom

hihi không phải giấy bản đâu mà là tã giấy giống bỉm nhưng không phải là bỉm, mỏng và mát hơn bỉm, mình đang dùng tã giấy cho bé loại của Diana. Loại kem chống hăm là Bepanthen, khá tốt

6. Mom cua Bin

Mom cua Bin Thành viên mới

That cam on cac Me va cac Bo da giup em do boi roi. Vay la toi nay em co the mang ta giay hay Bim cho be ngu duoc roi.
    Metutu oi, hom truoc em mua cho Bin loai ta giay Bobby. Khong biet do la ta giay hay Bim chi nhi?
    Bin nha em da 3 thang 6 ngay roi ma chang chiu lay, chiu lat gi ca. Khong biet co bat thuong khong ha cac chi?

7. metutu&bom

Nếu bạn thấy chữ Bobby New Born cho bé sơ sinh, từng miếng một thì là tã giấy (thay tã xô ngày trước hay dùng), loại này bé chỉ tè 1 bãi là ướt rồi, ban đêm bạn nên đóng bỉm (loại này cài 2bên như quần) cho bé thì bé sẽ ngủ sâu hơn.

8. BobeLinh

BobeLinh Thành viên mới

Cái loại tã giấy Bobby của Diana thực ra là một loại bỉm, tất cả các thành phần đều giống bỉm chỉ khác là ko có cái dính thành quần thôi. Bây giờ bé nhà chị hơn 3 tháng rồi thì nên dùng bỉm vì cái loại kia phải đi với một loại quần đóng hoặc đóng tã và bé lớn thì loại đó dùng ko đủ đô cho bé đâu, nhưng loại này dùng cho trẻ sơ sinh thì rất tốt và tiện, ko phải giặt nhiều . Bây giờ bé lớn rồi thì dùng loại bỉm Bobby trà xanh của Diana, loại đó mềm, thơm và vừa túi tiền . Chị nên chọn loại kích cỡ cho phù hợp ko nên đóng chặt quá cho bé, em thấy nhiều mẹ cứ chọn theo cân nặng nhưng về đóng thì lại rất chặt . Bé nhà em lúc 5kg là em dùng cỡ M, 6kg là sang cỡ L rồi
    Chị đừng lo khi Bin nhà chị chưa lẫy, thế thì chưa có gì là bất thường đâu chị ạ . Bé nhà em thì 3 tháng 10 ngày em mới tập cho lật, 4 tháng thì cháu biết lẫy, 6 tháng thì biết bò (các cụ gọi là bò trườn như chú bộ đội)

9. ThucAnh

ThucAnh Thành viên chính thức

em bé nhà mình thì dùng tã giấy ( cái miếng chữ nhật ) new born của diana kỷ lục luôn ,đến tận tháng thứ 5 ,lúc đấy cũng phải đc 7 kg gì đấy ,mình đóng trong cái quần đóng bỉm ,dùng tã giấy mềm mà thoáng không bị kín như bỉm nên dùng mãi chẳng bao giờ hăm cả ,lúc nào mẹ cháu quên không thay thì chỉ bị đỏ dỏ tý thôi ,bôi cái kem chống hăm hộp tròn tròn có biểu tượng bông lúa của Đức mình thấy tốt hơn của pepanthen .

10. THỦY NGUYÊN

THỦY NGUYÊN Bắt đầu tích cực

Mình thấy có kem chống hăm mặc tả giấy cho bé tiện ghê các mẹ nhỉ , đêm ngủ được ngon giấc hơn . Mình thấy loại Huggies Dry mới tiện hơn Bobby vì miếng dán dễ thay đổi , lại cũng thoáng . Mình dùng qua Bobby thấy miếng dán lỡ dán vào rồi mà muốn sửa lại k dính nữa ..
    bé nhà mình lúc nhỏ mặc tả giấy suốt , càng lớn ban ngày xi được thì chỉ mặc ban đêm thôi .

11. taomeo

taomeo Thành viên rất tích cực

Em thấy nhiều bé đeo bỉm 24/24 luôn, con nhà em lúc bé thì dùng tã giấy, sau 1 tháng thì dùng bỉm vì bé cũng được hơn 5kg rồi. Em ủng hộ việc dùng bỉm đêm vì cả mẹ và bé đều tốt, bé ngủ sâu hơn, mẹ cũng ngủ được nhiều hơn không phải lo về việc con ướt nữa, mùa rét nếu chẳng may quên để bé tè ra đềm rồi thấm ngược lên thì em thấy rất tệ đấy. bé nhà em ban ngày thì dùng quần, đêm mới dùng bỉm (áp dụng cho mùa lạnh), còn mùa hè này em không dùng bỉm vì ban đêm bé ngủ 1 mạch đến 4-5h sáng, có khi 8h sáng mới tè 1 bãi nên mẹ cháu không đóng bỉm nữa, với lại mùa này đóng nóng rất khó chịu.

12. me GAU-BONG

me GAU-BONG Thành viên chính thức

Be Gau nha em tu hoi moi sinh chi dung ta vai thong thuong. O nha em khong dam dong bim cho chau vi so chan chau bi vong kieng! (Thay moi nguoi noi the, cha bit co dung khong!) :shock:
    Thoi vao day hoc hoi kinh nghiem cho tap 2 vay. Dung la dung bim do hon that vi be khong bi uot thi se ngu ngon hon, khong bi thuc giac nhieu -> ca me va con deu khoe.

13. THỦY NGUYÊN

THỦY NGUYÊN Bắt đầu tích cực

Theo mình thấy mặc tả giấy chẳng ảnh hưởng gì đến việc chân bé bị vòng kiềng , chỉ có mình ẳm cặp nách bé sớm quá thì chân k được đẹp thôi . Vì các bé nước ngoài trời lạnh mặc tả cả ngày đâu có bị làm sao .... :D
    Bé nhà mình cũng thế, lớn mới k mặc ban ngày , chỉ mặc vào ban đêm .

14. papa&mama

papa&mama Thành viên tập sự

Mình khuyên bạn chỉ nên dùng tã giấy vào mùa đông, còn mủa hè nên chịu khó một chút là chỉ dùng tã thường và thay thường xuyên mỗi khi cháu tè Con trai mà dùng nhiều tã giấy là không tốt lắm đâu.