bé ngủ

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi new_star, 11/3/2009.

1. new_star

new_star Thành viên mới

các bác ơi bé nhà em ngủ nhiều lắm phải chiếm 21/24 giờ ấy, em biết trẻ sơ sinh ngủ nhiều là tốt vì bé còn hoàn thiện não bộ, nhưng bé nhà em qua thời kỳ đó rồi, bé nhà em dược 3,5 tháng rồi, không biết có làm sao không ạ?
    à mà mỗi khi bé ăn bột là lại đại tiện, không biết có phải là bệnh không ạ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi new_star
    Đang tải...

2. Hai Yen

Hai Yen Thành viên tích cực

Chao chi!co le bé nha chi chua phan biet duoc dau la ngay va dem,chi nen chi ro cho be dau la ngay va dem, chi choi voi bé nhieu vao ban ngay(thay vi cu de bé ngu).Chi ko cho be uong sua me nua a,tre con nen uong sua me hoan toan trong 6 thang dau,neu sua chi ko tot nen cho be uong sua công thuc.Con an bot ko nen cho ăn som quá chi ah!vi he tieu hoa cua be chua hoan chinh,Chuc chi va chau vui,manh khoe

new_star thích bài này.
  3. new_star

new_star Thành viên mới

chị ơi cho bé uóng sũa công th­úc là thế nào hả chị? chị hướng dẫn thêm giúp em với ạ.
    cám ơn chi đã hướng dẫn e ạ, chị ơi em là đàn ông, vợ em cũng tên là Yến đấy chị ạ.

4. Hai Yen

Hai Yen Thành viên tích cực

Vây a!xin lôi anh nha!em lai cu tuong chi nha,hii.Be nha anh duoc 3,5 thang roi ah!theo em neu anh muon cho be uong sua cong thuc,thi anh len mua:Sua công thuc loai 1(danh cho be so sinh den luc be duoc 6 tháng tuoi):-Dăc diem cua các loai sua nay la có thanh phan dinh duong gan giong voi sua me,các chat dinh duong o ti le can doi hop li phu hop voi su hap thu va chuyen hoa o tre,it gay len tinh trang roi loan tieu hoá.em hay dung sua Nutrilon cua Duc,rat tot anh ah!Khi mua sua cho be anh phai xem han dung va pha sua dung ti le huong dan ghi tren vo hôp,chi nen dung nuoc de pha(nuoc dun soi,roi anh de nguoi khoang 40oC),Anh không nen dung nuoc soi hoac nuoc soi sua,se lam mat hoac hao hut cac vitamin va khoang chat co trong sua.Chuc anh chi va chau khoe nhe!Ah,anh o Mong Cai ah!em cung o Quang Ninh nhung o ben Bai Chay,anh bao nhieu tuoi,de em de xung ho ah.