PDA

View Full Version : Thắc mắc: Tác dụng chính của Viên Enat 400 là gì? Có thực sự chống lão hóa da hiệu quả không?

meminhcoi
03-11-2009, 10:16 PM
Em đọc thấy mỗi tài liệu nói 1 kiểu về tác dụng của loại thuốc này. Mong mọi người cùng nhau thảo luận về loại thuốc viên này nhé!

RoseEssence
03-17-2009, 05:31 PM
Em đọc thấy mỗi tài liệu nói 1 kiểu về tác dụng của loại thuốc này. Mong mọi người cùng nhau thảo luận về loại thuốc viên này nhé!

Cách tôt nhất là mua 1 hộp về đọc tờ hướng dẫn sử dụng của nhà sx.

nilove
03-17-2009, 05:44 PM
Cách tôt nhất là mua 1 hộp về đọc tờ hướng dẫn sử dụng của nhà sx.
Chủ yếu là qua thực tế thôi, chứ nhà SX đương nhiên phải tâng bốc lên 1 chút rồi, vì đây là thuốc làm đẹp chứ ko phải thuốc bệnh mà chị:mad:

cunconbebong
03-23-2009, 10:30 PM

Enat là viên vitaminE thiên nhiên. Tác dụng của vitamin E là giúp làm đẹp da, chống lão hóa . Độ tuổi 30 trở lên bắt đầu có dấu hiệu của sự lão hóa . Bạn nên uống mỗi ngày một viên vitamin E . Tác dụng của nó không quá thần kỳ được nhưng nếu uống kiên trì mình nghĩ cũng có tác dụng thôi . Bạn cũng có thể dùng vitamin E bôi mặt, nó cũng có tác dụng phòng ngừa và làm giảm nếp nhăn đấy!

huecapetown
03-24-2009, 11:38 AM
E thì nghĩ là với điều kiện khí hậu nóng ẩm và bụi như ở Hà Nội thì việc bảo vệ da rất cần thiết với chị em phụ nữ. Ngày xưa hồi con gái em hay dùng kem dưỡng da ngày và đêm của Pond. Đến khi sang tuổi 30 và sinh xong 02 bé thì dùng sang kem của Loreal loại chống nhăn cho cả ngày và đêm,đồng thời e uống enat 400 mỗi đợt 03 tháng, nghỉ 03 tháng lại uống tiếp.
Nếu có điều kiện thì uống 01 đợt viên Collagen của Nhật cũng 03 tháng. Ngoài ra chịu khó ăn nhiều sữa chua nữa các chị ạ, đó là kinh nghiệm của em

RedMoon
03-24-2009, 12:42 PM
Viên Collagen của Nhật nó như nào í mẹ nó nhỉ? Mà tác dụng có tốt không? Em sắp 30 và cũng có uống Enat rồi. Nhưng mẹ chồng em uống đều cái Enat này lắm, công nhận là da dẻ mịn màng, hồng hào và chưa thấy nám hay đồi mồi gì dù đã ngòai 50 ^^

Lyt
03-24-2009, 01:08 PM
:p Chị nào định dùng vitamin E, e khuyên dùng loại Dermal của Abbot nhé! Hơi đắt 1 chút, nhưng dùng hiệu quả lắm, mà 1 viên dùng đc trong 48 h cơ.
Còn cái Enat kia thì... :rolleyes: E thấy ko đc tốt như Dermal. Dc cái là giá rẻ hơn thôi.

huecapetown
03-27-2009, 03:26 PM
Viên Collagen của Nhật nó như nào í mẹ nó nhỉ? Mà tác dụng có tốt không? Em sắp 30 và cũng có uống Enat rồi. Nhưng mẹ chồng em uống đều cái Enat này lắm, công nhận là da dẻ mịn màng, hồng hào và chưa thấy nám hay đồi mồi gì dù đã ngòai 50 ^^

Viên collagen thì trên diễn đàn mình có mẹ Daisuki bán đấy, bạn liên lạc với chị ấy nếu muốn mua và đọc topic có bài giới thiệu rất chi tiết mà.
Còn uống Enat thì công nhận là da dẻ mịn màng vì công dụng là chống lão hóa mà, còn nám hay đồi mồi là do di truyền và sắc tố rồi thì nội tiết tố của từng người. Chị bạn e từ khi ngoài 30 tuổi đã bị đồi mồi ở hai bàn tay và bàn chân như là người già ý :)

githixitrum
07-09-2009, 02:36 PM
Có chị nào đã uống Enat cho em hỏi chút xíu được ko?Em hỏi ở CH thuốc thì nói uống liên tục mỗi ngày 1v trong 6 tháng nhưng em ko biết uống liên tục có sao ko?Bình thường các chị uống ra sao ạ?Cám ơn các chị nhiều!

Bầu
07-09-2009, 02:52 PM
Hồi trước mình đinh uống nhưng hỏi 1 chị bs quen, chị ấy bảo ngoài 40 mới cần phải uống, nhà sx thì ko nói vậy nên chả biết thế nào. Thôi ko uống luôn. Theo mình thuốc chỉ 1 phần nhỏ thôi, cốt là mình ăn uống, nghỉ ngơi và vận động hợp lý thì tốt hơn. Đã là thuốc thì luôn có tác dụng phụ, ko nên lạm dụng nó.

thangkute
07-15-2009, 11:28 AM
Mình thấy bà chị họ mình uống Enat từ khi bà ý có 30 tuổi, được 11 năm roài đó nhưng trông bà ý chỉ khoảng ngoài 30 tí thoai. Mỗi ngày chị ý uống 1 viên. Bà ý cứ khuyên mình uống nhưng mấy cái vụ u thuốc này thì mình ngại vô cùng

huecapetown
07-31-2009, 11:54 AM
Các mẹ cứ uống mỗi ngày 1 viên đi, còn nếu ngại uống nhiều thì cách ngày, đảm bảo là da sẽ mịn màng, ko nhăn và trẻ so với tuổi, như e cũng chịu khó uống thứ này và ăn sữa chua cho nên ai cũng bảo e trẻ so với tuổi 34 của e.Dùng loại Enat của Thái cũng đuợc, giá thành rẻ hơn hàng Mỹ vì mình dùng lâu dài.

Me Miu Kute
08-02-2009, 01:06 PM
Có chị nào đã uống Enat cho em hỏi chút xíu được ko?Em hỏi ở CH thuốc thì nói uống liên tục mỗi ngày 1v trong 6 tháng nhưng em ko biết uống liên tục có sao ko?Bình thường các chị uống ra sao ạ?Cám ơn các chị nhiều!

Mình uống Enat khoảng 5 năm rồi. Mình uống 3 tháng, 1 v/ngày rồi nghỉ 1 tháng rồi lại đợt mới. Mình thấy được cái da không nhăn (mà U40 sắp hết date rùi nhé), nhưng mụn thì thỉnh thoảng vẫn bị theo chu kỳ mà.

À, mình uống Enat của Đức, loại 1 vỉ có 30 viên ấy.

Mình đang “ngâm cứu” món collagen. Lần trước đi Nhật được anh bạn người Nhật tư vấn là sao k0 dùng thử collagen, phụ nữ Nhật chuộng lắm, anh ý mua tặng (khá đắt) về uống được khoảng 3 tháng, chả thấy ai khen gì cả. Chắc chưa đủ liều. Thế nên đang tiếp tục tìm tòi đây.

Hanhbee
08-04-2009, 03:49 PM
Món Collagen trong uống ngoài thoa và phải dùng lâu lâu tí mới có tác dụng chị ơi. Nhưng phải nhừ nhừ chút, các mẹ còn trẻ thì đừng ham nhảy vào, đến lúc nhừ thật biết lấy cái gì dùng cho đủ đô nhỉ???
Thuốc cũng như mỹ phẩm có thể tốt với người này nhưng không tốt với người kia. Và hiển nhiên nó phải có tác dụng gì đó mới sản xuất và thuyết phục được người tiêu dùng móc ví. Có điều nó hỗ trợ thôi chứ không trông mong vào cây đũa thần kỳ của nó biến già thành trẻ, biến vịt thành thiên nga. Nếu ăn uống và hoạt động lành mạnh kết hợp thuốc hỗ trợ, mỹ phẩm tốt, đúng liều thì có thể kéo dài được thời xuân sắc khá lâu.

duocmyphamphap
08-15-2009, 12:34 PM
Mình uống Enat khoảng 5 năm rồi. Mình uống 3 tháng, 1 v/ngày rồi nghỉ 1 tháng rồi lại đợt mới. Mình thấy được cái da không nhăn (mà U40 sắp hết date rùi nhé), nhưng mụn thì thỉnh thoảng vẫn bị theo chu kỳ mà.

À, mình uống Enat của Đức, loại 1 vỉ có 30 viên ấy.

Mình đang “ngâm cứu” món collagen. Lần trước đi Nhật được anh bạn người Nhật tư vấn là sao k0 dùng thử collagen, phụ nữ Nhật chuộng lắm, anh ý mua tặng (khá đắt) về uống được khoảng 3 tháng, chả thấy ai khen gì cả. Chắc chưa đủ liều. Thế nên đang tiếp tục tìm tòi đây.

Mình cũng đang uống Enat đây vì đang phải cải tạo lại nội tiết để có em bé. Uống đến tháng thứ 2 thì đúng là da căng hơn và sáng hơn thiệt. Dùng collagen thì tốt hơn và có tác dụng lâu hơn. Nếu các mẹ dùng collagen thì mỗi năm chỉ dùng 1 đợt là ok. Tốt nhất là collagen dạng uống. Collagen Uchuu cũng của Nhật đã phân phối tại Việt Nam dạng bột sữa thì lại dễ sử dụng hơn, pha như sữa uống hàng ngày và có thể pha kèm với các đồ uống khác rất thích.

meyeuconnhatday
08-18-2009, 09:21 AM
mình cũng đang uống vitamin E loại hộp 100v của Canada ý, thấy da cũng được cải thiện hơn và hình như sức khỏe cũng tốt hơn đấy, ít bị ốm vặt hơn. Nhưng mình tìm hiểu thấy bảo ko nên uống liên tục mà chỉ nên uống mỗi ngày 1 viên đều đặn 1 tháng, nghỉ 1 tháng rồi lại uống tiếp, thừa vitamin E ko tốt hình như dẫn đến ung thư thì phải.

TiKoi
08-18-2009, 09:38 AM
Hị hị, thế em đang cho bé bú mẹ, có xài được vitamin E ko các chị nhỉ. Đẻ xong nhan sắc xuống dốc ko phanh, nên cũng lo lắm

bubuchacha
08-18-2009, 09:41 AM
Mình nghe qc collagen tốt hơn Enat, nhưng nghe nói những người dị ứng với đồ biển thì ko dùng được, trong khi đó mình hay bị dị ứng vơi đồ biển, da thì bị chàm cơ địa. Thế là hết cơ hội sử dụng collagen, chắc lại quay về sừ dụng Enat thôi. Có mẹ nào sử dụng loại nào khác nữa ko?

thuthaodo
11-29-2010, 11:30 AM
minh dang uong younger duoc 3 hop roai nhung gia thanh hoi cao ma chua thay hieu qua gi het:( dang ngam nghe Enat 400 thu xem sao

Kj3u_Ljnh
12-01-2010, 02:55 PM
trc e học cấp 3 mặt bị mụn đi chữa bằng đông y : ngoài uống thuốc nam, đắp mặt nạ thuốc bắc, bôi 1 loại thuốc bắc hay nam gì e ko nhớ nữa rùi. kết hợp uống cả enat này 1 time gần 2 năm cơ. (uống enat thì b/sĩ chỉ kê cho e uống khoảng 8-9tháng gì đó giai đoạn cuối điều trị)
e thấy kết quả rất tốt. đặc biệt là time e uống ênat này
nhưng bác sĩ bảo vitamin e này chỉ uống khi có chỉ định và 1 ngày 1 viên thôi

Khanh un
12-02-2010, 11:26 AM
E thì nghĩ là với điều kiện khí hậu nóng ẩm và bụi như ở Hà Nội thì việc bảo vệ da rất cần thiết với chị em phụ nữ. Ngày xưa hồi con gái em hay dùng kem dưỡng da ngày và đêm của Pond. Đến khi sang tuổi 30 và sinh xong 02 bé thì dùng sang kem của Loreal loại chống nhăn cho cả ngày và đêm,đồng thời e uống enat 400 mỗi đợt 03 tháng, nghỉ 03 tháng lại uống tiếp.
Nếu có điều kiện thì uống 01 đợt viên Collagen của Nhật cũng 03 tháng. Ngoài ra chịu khó ăn nhiều sữa chua nữa các chị ạ, đó là kinh nghiệm của em
Mình ủng hộ mẹ này, nhưng dùng Collagen thì hơi tốn tiền, song dùng nhiều viên E thì cũng ko tốt nốt. Nên uống thuốc thì các mẹ phải uống theo đợt thôi, đừng dùng thường xuyên.
Bên nước ngoài thì nó có 1 sản phẩm kem bôi chống lão hóa, bắt đầu được bôi từ tuổi 30.

youbesun
07-17-2012, 02:05 PM
trc e học cấp 3 mặt bị mụn đi chữa bằng đông y : ngoài uống thuốc nam, đắp mặt nạ thuốc bắc, bôi 1 loại thuốc bắc hay nam gì e ko nhớ nữa rùi. kết hợp uống cả enat này 1 time gần 2 năm cơ. (uống enat thì b/sĩ chỉ kê cho e uống khoảng 8-9tháng gì đó giai đoạn cuối điều trị)
e thấy kết quả rất tốt. đặc biệt là time e uống ênat này
nhưng bác sĩ bảo vitamin e này chỉ uống khi có chỉ định và 1 ngày 1 viên thôi

vậy ,à e, cứ tưởng ngoài 30 tuổi mới được uống vitamin E này chứ. Mà chắc muốn uống cũng phải có tư vấn của BS hả các chị! Em định tự mua uống luôn rồi, giờ lên đây đọc mới biết :)

SophieXu
07-19-2012, 04:35 PM
Pé Xu
Em (nữ) năm nay 22 tuổi bị nám da mặt từ cấp 3.
Giờ vết lan rộng hơn. Vậy em làm sao trị hết các vết nám đó.
1. Có thể trị bằng thuốc được không?
Nếu trị bằng thuốc thì loại thuôc nào hiệu quả nhất? Và giá thuốc như thế nào?
2. Còn phương pháp nào trị nám không dùng thuốc không?ví dụ ...trị bằng Laser Yag
Nếu trị cách khác như giá như thế nào? Và địa điểm ở đâu.
Hiện tại em đang ở Thành phố Hồ Chí Minh.
Các phương pháp trị nám có hiệu quả tận gốc không?
Em xin cám ơn rất nhiều!

nhamaytina
07-24-2012, 08:37 AM
Hồi trước mình đinh uống nhưng hỏi 1 chị bs quen, chị ấy bảo ngoài 40 mới cần phải uống, nhà sx thì ko nói vậy nên chả biết thế nào. Thôi ko uống luôn. Theo mình thuốc chỉ 1 phần nhỏ thôi, cốt là mình ăn uống, nghỉ ngơi và vận động hợp lý thì tốt hơn. Đã là thuốc thì luôn có tác dụng phụ, ko nên lạm dụng nó.

e cũng nghĩ như mẹ nó đấy. E mới 25 nên thiên về cách sử dụng phương pháp tự nhiên

youbesun
07-25-2012, 05:27 PM
e cũng thích dưỡng da bằng biện pháp tự nhiên thui, khi nào cần thiết lắm mới phải dùng hóa chất

youbesun
08-02-2012, 03:22 PM
Em thấy Enat Chị Tôi chia sẻ thế này hay quá các chị ơi

Bạn có biết dầu vitamin E là một phương pháp hữu hiệu cứu làn da xạm nắng!?!

Sau những chuyến đi chơi dài ngày trên biển với ánh nắng mùa hè chói chang. Làn da của bạn sẽ trở nên đen sạm. Enat mách nhỏ bí kíp cho bạn nhé: Bôi một chút dầu vitamin E (lưu ý là nguyên chất nhé) lên vùng da bị kích ứng do ánh nắng mặt trời. Vitamin E là một thần dược trong việc chữa trị tất cả các vấn đề về da đấy.

Với cách này, bạn sẽ không còn sợ làn da sậm màu và bong tróc sau những chuyến đi mùa hè nữa :)

http://a8.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc7/576232_335776736506026_649720078_n.jpg

dohoai
08-02-2012, 03:27 PM
Ngày trước khi mang bầu, mình tính tháng này thụ thai nhưng ko được. Tháng sau bs kê cho mình thuốc này thế là dính luôn. Hình như nó cũng có tác dụng tăng cường nội tiết tố nữ để mình dễ thụ thai đấy.

daobong
08-02-2012, 04:32 PM

BS bảo em là nên uống 10 viên nghỉ 1 tuần rùi uống tiếp, nó ko những tốt cho da mà nếu bị viêm niêm mạc hay gì gì đó, Vit E còn có tác dụng làm lành vết thương bên trong..... nhiều lắm e ko nhớ hết đc
Sữa chua thì ngày nào em cũng ăn 1 hoppj, ko biết có tác dụng gì ko nhưng e thấy từ dạo em chăm chỉ ăn sữa chua thì thấy hơi thở của mình thơm hơn, ko thấy có mùi nữa, trc kẻ cả đánh răng ngày 2 lần mồm vẫn cảm thấy hôi hôi

diomand
08-10-2012, 11:59 AM

làm sao đễ có một làn da ko mụn

youbesun
08-16-2012, 01:42 PM
làm sao đễ có một làn da ko mụn

Ăn nhiều rau củ quả tuơi là hiệu quả lắm đó

youbesun
08-22-2012, 02:57 PM
Nếu bị nám da thì phải làm sao?

MEIHUA
08-23-2012, 04:06 PM

dung minh cung dng uong enat 400 1 thoig ian roi theo hci dinh cua bac si , nhung bac si nay noi la cai nay khong nen uong lien tuc , uong moi ngay 1 vien ,va khoang 3 thang lai nghi 1 times sau do uong tiep , , co nguoi ban cua minh cung lam bs thi bao , cainay uong lientuc dc, khong anh huong gi toi sk, ko biet the nao.

greenstar
08-30-2012, 05:18 PM
dung minh cung dng uong enat 400 1 thoig ian roi theo hci dinh cua bac si , nhung bac si nay noi la cai nay khong nen uong lien tuc , uong moi ngay 1 vien ,va khoang 3 thang lai nghi 1 times sau do uong tiep , , co nguoi ban cua minh cung lam bs thi bao , cainay uong lientuc dc, khong anh huong gi toi sk, ko biet the nao.

Đúng rồi, cơ bản là uống nhiều cũng ko tốt đâu. Uống cân đối, theo liều lượng an toàn là đc rùi ^^

sauxinhdep
09-03-2012, 04:44 PM
Thì nó là dạng vitamin E nang. Cũng có tác dụng như vitamin E thôi. UỐng một time thì thấy da bóng hơn đó

Tiri
09-12-2012, 11:15 AM
Mình nghĩ dù là vitamin cũng không nên uống liên tục, như thế không tốt đâu :)

ngadt_bp
09-18-2012, 03:07 PM
Enat là một thực phẩm chức năng có chứa nhiều vitamin E tự nhiên rất tốt cho sức khỏe của các bạn gái và cho cả phụ nữ đang mang thai nữa á, mình chỉ biết có nhiêu đó à ^^

ngadt_bp
09-19-2012, 02:49 PM
Mà mình cũng biết Enat có tổ chức nhiều chương trình cho phụ nữ nữa á :) hem biết các bạn có thấy trên facebook hok nữa

Mẹ bé Dế
09-19-2012, 05:12 PM
uống theo đợt rồi lại dừng thôi, vitE có tác dụng làm đây niêm mạc tử cung

ngadt_bp
09-20-2012, 01:33 PM
uống theo đợt rồi lại dừng thôi, vitE có tác dụng làm đây niêm mạc tử cung

đây viêm mạc tử cung là sao chị am chưa hiểu cho lắm ^^

ngadt_bp
09-27-2012, 01:06 PM
Nghe nói Vitamin e tốt cho da và tóc lun ha mấy chị ?

ngadt_bp
09-27-2012, 01:09 PM
Enat nghe nói có trợ giúp cho những phụ nữ gặp khó khăn trong cuộc sống nữa

mit_xinh
09-27-2012, 03:14 PM
Nghe nói Vitamin e tốt cho da và tóc lun ha mấy chị ?

Ừa hình như thế thì phải, tốt cho da và tóc

hahanh507
09-27-2012, 08:18 PM
Enat 400 có tốt thật thế ko nhỉ? Nếu có thì mình cũng muốn bon chen dùng thử.

olivo
09-27-2012, 09:30 PM
Mình uống thấy khó chịu nên dừng, chả biết tại sao nữa

bichthao8811
09-28-2012, 02:34 PM
Mình uống thấy khó chịu nên dừng, chả biết tại sao nữa
Tớ đang định mua về dùng đây, không biết có giống mẹ nó không, nếu phải dừng thì phí nhỉ

olivo
09-30-2012, 09:29 PM
Tớ đang định mua về dùng đây, không biết có giống mẹ nó không, nếu phải dừng thì phí nhỉ

Em bị dị ứng hay sao ấy ạ :(

cun_1072008
09-30-2012, 11:30 PM
Tớ thấy 1 cô cùng cty tớ đầu 4 mà đuôi nửa chừng roài bảo là uống E có tác dụng tốt lắm, cô ấy uống suốt cho đẹp da, mà chả hiểu vì cái gì nhưng công nhận da cô ấy đẹp thật

cauba
10-04-2012, 03:47 PM
Enat là gì thế? có phải thuốc ko?

mit_xinh
10-04-2012, 03:49 PM
Em cũng uống 1 lọ đầu tiên thì đẹp thật, những lọ sau uống chả có tác dụng j

HaLien
10-05-2012, 09:46 PM
Tớ thấy 1 cô cùng cty tớ đầu 4 mà đuôi nửa chừng roài bảo là uống E có tác dụng tốt lắm, cô ấy uống suốt cho đẹp da, mà chả hiểu vì cái gì nhưng công nhận da cô ấy đẹp thật

Uống suốt hả bạn? mình tưởng uống một thời gian sau phải nghỉ chứ nhỉ

greenstar
10-25-2012, 04:56 PM
Uống nhiều chắc có bị tác dụng phụ đó nha

greenstar
10-25-2012, 05:04 PM
Mình mới đọc được thông tin này nè: Trường Trung cấp nghề Lê Thị Riêng phối hợp cùng Hội LHPN quận 9 - TPHCM, Công ty Mega Wecare vừa tổng kết lớp dạy nghề kết cườm miễn phí dành cho phụ nữ có hoàn cảnh khó khăn tại quận 9

Sau 3 tháng học tập, 100% học viên được cấp chứng chỉ sơ cấp nghề; trong đó có 5 học viên đạt loại giỏi, 8 học viên đạt loại khá. Sau khóa học, đã có 4 học viên bán được sản phẩm với tổng số tiền hơn 24 triệu đồng.

Lớp kỹ thuật kết cườm là hoạt động nằm trong chương trình “Chị tôi” do Hội LHPN Việt Nam và Công ty Mega Wecare tổ chức. Đây là chương trình hỗ trợ phụ nữ khó khăn tại TPHCM, Cần Thơ, Đà Nẵng và Hà Nội có nghề nghiệp ổn định để tạo thu nhập, giảm nghèo đói.

greenstar
10-29-2012, 04:57 PM
Các loại sinh tố trị mụn nè cả nhà uiiiiiiiiiiiiiiii

1/Sinh tố dâu, dưa thơm

Công dụng: Thải độc, trị mụn

Nguyên liệu:
- Dâu: 6 quả
- Dưa thơm: ½ trái
- Đá: ¼ cốc
- Nước sôi để nguội: 60ml
Cách làm:
- Dâu rửa sạch bỏ cuống, dưa thơm bỏ vỏ, bỏ hạt, cắt nhỏ- Cho các thứ vào máy, xay từ 1 – 2 phút.

2/Sinh tố bắp cải, chanh

Công dụng: Chống mụn, chống ung thư

Nguyên liệu:
- Bắp cải: ¼ trái
- Chanh: ¼ quả
- Mật ong: 1 thìa lớn
Cách làm:
- Rửa sạch bắp cải, cắt sợi, cho vào máy ép lấy nước cho vào ly.
- Vắt thêm nước chanh, pha thêm mật ong quấy đều.

Gấu Pooh 1987
10-29-2012, 06:14 PM
em hay mua vitamin E hàng xách tay của Mỹ các chị ạ. em kết hợp cả uống cả bôi lên mặt. các chị đều biết tác dụng của vitamin E khi uống rồi, em xin phép ko nói nữa hihi... em cũng lười bôi lắm 1 năm chỉ 1-2 lần thui. mỗi lần bôi khoảng 2 tuần các chị ạ. em toàn bôi vào những lúc em đi công tác thui vì em bôi trước khi đi ngủ và em bật điều hoà cả đêm nên mặt ko cảm thấy bí hihi... lần nào về mấy cô với mấy chị ở phòng cứ khen là đi công tác về mà béo trắng ra hihi... sướng.... em xin nói thật là em là đứa lười chăm sóc da nhất, đến nỗi chồng còn phải bôi hộ thì mới bôi hihi... nếu các chị ai muốn mua vitamin E hay bất kỳ thuốc nào của Mỹ thì gọi điện cho em 0904723887. em sẽ nhờ bà chị em mua hộ cho hihi...

HaLien
10-29-2012, 06:46 PM
Các loại sinh tố trị mụn nè cả nhà uiiiiiiiiiiiiiiii

1/Sinh tố dâu, dưa thơm

Công dụng: Thải độc, trị mụn

Nguyên liệu:
- Dâu: 6 quả
- Dưa thơm: ½ trái
- Đá: ¼ cốc
- Nước sôi để nguội: 60ml
Cách làm:
- Dâu rửa sạch bỏ cuống, dưa thơm bỏ vỏ, bỏ hạt, cắt nhỏ- Cho các thứ vào máy, xay từ 1 – 2 phút.

2/Sinh tố bắp cải, chanh

Công dụng: Chống mụn, chống ung thư

Nguyên liệu:
- Bắp cải: ¼ trái
- Chanh: ¼ quả
- Mật ong: 1 thìa lớn
Cách làm:
- Rửa sạch bắp cải, cắt sợi, cho vào máy ép lấy nước cho vào ly.
- Vắt thêm nước chanh, pha thêm mật ong quấy đều.

Ngon quá ta :D

greenstar
10-30-2012, 04:00 PM
Cách trị môi thâm hiệu quả

Có khá nhiều người môi bị thâm. Thậm chí việc tô son cũng không cải thiện tình hình được mấy. Dưới đây là những kinh nghiệm hay để tẩy thâm cho làn môi của bạn.

1. Nước cốt chanh
Trong chanh có axit xitric thường được dùng để tẩy rửa. Bởi vậy chanh có thể làm môi bạn hồng hào hơn. Chanh và mật ong cũng giúp bạn giữ nước cho môi, nuôi dưỡng làn môi mềm mại. Với phương pháp này đòi hỏi bạn kiên trì và tốn nhiều thời gian, tuy nhiên sau thời gian điều trị bạn sẽ thấy kết quả như mong đợi. Trộn 2 thìa nước cốt chanh và 1 thìa mật ong, sau đó thoa lên môi. Để trong khoảng 10 phút rồi rửa sạch với nước âm ấm. Thực hiện một tuần ít nhất 3 lần.

2. Cây rau mùi
Đây cũng là loại cây giúp môi hết thâm. Nước cốt được chiết xuất từ lá cây rau mùi sẽ dần dần làm giảm sắc tố sẫm màu của môi. Hãy hái một nắm lá cây rau mùi, giã nhuyễn để lấy nước. Rồi thoa nước cây rau mùi lên môi. Để khô rồi rửa sạch, bạn sẽ có được kết quả tốt.Uống nhiều sữa và nước hoa quả có tác dụng giảm sắc tố của môi

3. Uống sữa
Đây được xem là biện pháp điều trị bên trong. Sữa và các loại nước hoa quả có tác dụng làm giảm sắc tố của môi, giúp môi tươi sáng hơn đặc biệt là khi bạn hạn chế tối đa việc uống trà, cafe.

4. Tinh dầu quả hạnh
Dầu quả hạnh cũng là loại dầu có khả năng làm môi hết thâm. Hãy thoa dầu quả hạnh lên môi rồi nhẹ nhàng mát xa cho môi. Nếu bạn quá bận rộn hàng ngày, hãy thực hiện nó trước khi đi ngủ. Bạn có thể để qua đêm rồi sáng dậy rửa sạch. Hãy thực hiện cách này ít nhất 1 lần 1 ngày trong vài tuần.Ngoài việc thực hiện các phương pháp trên, bạn trên điều chỉnh chế độ ăn uống, hạn chế uống cafe, trà....để đạt được hiệu quả tốt nhất.

Hy vọng các bạn sẽ tự tin với làn môi hồng hào, tươi thắm.

maimai28
10-30-2012, 04:05 PM
Cái nè nên uống bổ sung 1 năm 4 lần. mỗi lần 1 tháng. các mẹ nên theo chỉ dẫn của bác sĩ. nên duy trì chế độ này thường xuyên và hợp lí.

greenstar
11-02-2012, 12:04 AM
Bưởi – Trái cây cực tốt với bà bầu

Bưởi – loại trái cây của mùa thu với vị chua, ngọt nhưng lại có tính mát, chứa nhiều chất dinh dưỡng có lợi cho tất cả mọi người đặc biệt với bà bầu.

Dưỡng chất trong quả bưởi
Trong một trái bưởi có rất nhiều dưỡng chất có lợi mà có thể chị em bầu chưa biết:
- Vitamin C: 44,8 mg
- Vitamin B1: 0,03 mg
- Vitamin B2: 0,03 mg
- Beta Carotene: 200 g
- Calcium: 14,0 mg
- Sắt: 0,6 mg
- Protein: 0,7 g
- Chất béo: 0,3 g
- Carbohydrate: 10,4 g
- Năng lượng: 44,0 Kcal

Công dụng của bưởi với bà bầu

“Trị” ốm nghén
Ốm nghén là chứng bệnh phổ biến trong thời gian mang bầu tuy nhiên mỗi phụ nữ lại bị ở mức độ khác nhau. Ốm nghén thường xảy ra trong 3 tháng đầu mang thai nhưng cũng có những người phải chịu đựng trong suốt thai kỳ. Triệu chứng này thường khiến mẹ bầu có cảm giác nôn ói, buồn nôn, mệt mỏi và vô cùng khó chịu đặc biệt vào buổi sáng và sau ăn.
Để chữa trị ốm nghén không phải chuyện dễ nhưng có một số cách giúp hạn chế chứng nôn ói và buồn nôn và bài thuốc với bưởi đã được khá nhiều mẹ tín nghiệm.
Mẹ bầu dùng 15g vỏ bưởi rửa sạch, cho vào nồi, thêm 300ml nước đun sôi kỹ, chắt lấy 150ml nước đặc, chia 3 lần uống trong ngày, trước khi ăn 20 phút. Cần uống khoảng 3 – 5 ngày triệu chứng ốm nghén sẽ thuyên giảm.
Ngoài ra còn bài thuốc chữa nôn ói từ vỏ bưởi cho phụ nữ mang thai là: Bưởi 3-5 quả, bỏ vỏ hạt, vắt lấy nước đun nhỏ lửa cho sôi, thêm vào 500g mật ong, 100g đường kính, 10ml nước gừng tươi, đun thành dạng sền sệt rồi cho vào lọ dùng dần. Mỗi lần một thìa canh pha với nước sôi, ngày uống 2 lần.
Bưởi có vị chua, ngọt mát và đặc biệt không độc, ngoài tác dụng làm mát, giải đờm, còn có thể chữa chứng tiết nước bọt và thèm ăn không ngừng của phụ nữ mang thai.

Chữa táo bón hiệu quả
Do bưởi có chứa nhiều vitamin C, có tính ngọt mát nên rất tốt cho hệ tiêu hóa. Trong thời gian mang bầu, chị em thường mắc chứng táo bón và lâu ngày sẽ chuyển thành bệnh trĩ. Căn bệnh này thường khiến các mẹ bầu đau đớn và rất khó để chữa khỏi. Cách hữu hiệu nhất để tránh mắc bệnh trĩ khi mang bầu là giảm nguy cơ mắc bệnh táo bón. Vì vậy, mẹ bầu nên bổ sung thêm một vài múi bưởi vào bữa ăn hàng ngày để tránh nguy cơ mắc táo bón.

Công dụng làm đẹp
Ngoài việc mang lại lợi ích thiết thực cho sức khỏe, mẹ bầu có thể sử dụng bưởi để làm đẹp tóc nữa đấy. Nếu phụ nữ mang thai hoặc sau sinh bị rụng tóc, chị em có thể lấy vỏ bưởi đun nước để gội đầu hàng tuần. Chị em cũng có thể bôi trực tiếp tinh dầu bưởi lên tóc cũng có công dụng giảm rụng tóc và giúp tóc bóng mượt.

Bí kíp chọn bưởi ngon
Để chọn được bưởi ngon ngọt, mọng nước, các mẹ cần chú ý tới phần vỏ bên ngoài: da bóng, gai nở, trái tròn và khi cầm lên phải nặng tay. Nhiều người không để ý đến những nốt gai trên vỏ bưởi, nhưng đó chính là dấu hiệu giúp bạn nhận biết trái bưởi đó già hay non, bưởi càng già thì nốt gai trên vỏ càng lớn và giãn rộng.

giacmotinhyeu
11-02-2012, 01:09 AM
thật là có ích cho mọi người <3

greenstar
11-06-2012, 04:40 PM
BÍ QUYẾT: Làm đẹp từ hoa hồng và hoa cúc

Không chỉ đẹp mà hoa hồng và hoa cúc còn có công dụng làm đẹp khá tốt. Dưới đây là bí quyết làm đẹp bằng hoa hồng và hoa cúc cực đơn giản mời các bạn tham khảo và tự làm đẹp với phương pháp tiết kiệm chi phí này nhé!

Hãy cùng khám phá những cách làm đẹp để cho cơ thể mình tỏa ra hương thơm với làn da mịn màng như những cánh hoa hồng và hoa cúc nhé.

Hoa cúc
Hoa cúc chứa nhiều loại tinh dầu hương có tác dụng giúp hạn chế các sắc tố đen dưới da (là nguyên nhân gây nám), đồng thời làm mềm lớp tế bào biểu bì và giúp đẩy lùi các hạt bụi bẩn nằm sâu trong lỗ chân lông ra ngoài.
1. Rửa sạch 10 bông hoa cúc, để ráo nước, đun sôi hoa với 250ml nước tinh khiết, cho thêm 1/3 thìa cà phê muối, chú ý để nhỏ lửa. Sau đó lọc bỏ xác hoa, lấy nước hoa cúc đã lọc hòa với 2 thìa cà phê mật ong. Rửa sạch mặt với nước ấm, bạn dùng bông gòn thấm hỗn hợp trên rồi thoa đều lên mặt. Nằm thư giãn 15 phút rồi rửa lại nước ấm.

2. Với những bạn có làn da hỗn hợp, hoặc có người không hợp với mật ong thì hãy áp dụng loại mặt nạ dưới đây: Lấy 5 bông hoa, tách và giã nát cánh rồi trộn với lòng trắng trứng gà. Bôi đều lên da khoảng 15 phút rồi rửa lại với sữa rửa mặt dịu nhẹ.

3. Hoa cúc nhỏ, lòng trắng trứng gà. Cách làm: hoa cúc đem giã nát, trộn đều với lòng trắng trứng gà, rửa mặt sạch sau đó dùng hỗn hợp này đắp lên mặt sau 5-10 phút thì rửa sạch

Hoa hồng
Ngoài các vitamin nhóm B, D, E, K, trong cánh hoa hồng chứa nhiều vitamin C, một chất chống ô-xy hóa mạnh mẽ, chống viêm lỗ chân lông, làm giảm vết thâm, giảm mụn, mang đến làn da mềm mại, mịn màng.

1. Làm sạch và căng da mặt: thả thật nhiều cánh hoa hồng vào chậu nước sôi, đưa mặt xuống gần chậu để xông mặt. Chỉ cần từ 10 đến 15 phút xông mặt mỗi ngày với cánh hoa hồng trong nước sôi bạn sẽ thấy làn da căng mịn, sạch bụi bẩn.

2. Trực tiếp hơn, bạn có thể đâm nhuyễn cánh hoa, lấy nước thoa lên mặt. Để trong 5 phút rồi rửa sạch. Lưu ý là phải rửa sạch mặt trước khi áp dụng thì mới có hiệu quả.

3. Giải stress và cân bằng da mệt mỏi: Khi bị stress bạn hãy ngâm mình trong bồn nước ấm với thật nhiều hoa hồng nhé. Tinh dầu hoa hồng tỏa ra rất mạnh, sẽ giúp tinh thần phấn chấn, bớt căng thẳng cho cơ thể, đồng thời còn có tác dụng cân bằng da mệt mỏi. Tinh dầu hoa hồng có tác dụng làm se lỗ chân lông, làm mịn, săn chắc và giảm vết thâm. Do đó, hoa hồng đã được ứng dụng vào công nghệ chế tạo mỹ phẩm làm đẹp cho da là “nước hoa hồng”.

Tuy nhiên, chúng ta có thể dùng tinh chất hoa hồng từ tự nhiên để làm đẹp bằng cách:Chọn những bông hoa hồng đỏ chuẩn bị nở, cho vào một lọ thủy tinh, cho giấm vào ngập hoa. Lấy nan tre hoặc gạt nhựa ép hoa hồng ngập mặt giấm, sau một tuần, gạn lấy nước giấm hoa hồng pha với nước lã, theo tỉ lệ 1:1
Vào mỗi sáng ngủ dậy và tối trước khi đi ngủ, dùng nước hoa hồng này rửa mặt. Vài tuần sau, bạn sẽ cảm nhận làn da mặt trở nên săn chắc, tươi sáng hơn.Một cách khác, bạn có thể dùng một lượng nhỏ cánh hoa hồng đỏ, hãm vào nước sôi, sau đó để nguội và dùng nước đó rửa mặt mỗi sáng, tối hoặc dùng để tắm, làn da sẽ trở nên săn chắc, mịn màng hơn.

(Theo Eva)

phuc1986
11-06-2012, 06:58 PM
Đánh dấu đọc dần ạ

greenstar
11-08-2012, 02:01 PM
CHĂM SÓC DA BẰNG CÁC LOÀI HOA

Thiên nhiên luôn mang đến cho chúng ta những món quà tuyệt vời, đặc biệt là trong vấn đề làm đẹp của chị em. Dưới đây là một số 'món quà' chăm sóc da từ các loài hoa quen thuộc quanh ta.

Giải độc da bằng hoa hồng
Làm đẹp từ hoa hồng là bài thuốc được phụ nữ áp dụng từ thời cổ xưa. Hoa hồng được biết đến với nhiều tác dụng chữa bệnh như: cân bằng hoocmon trong quá trình bị kinh nguyệt, bị cảm lạnh, căng thẳng hay bị xúc động, lo lắng và hồi hộp, giải độc và làm đẹp da.
Để làn da mềm mịn, lấy 3 giọt tinh dầu hoa hồng, 1 giọt tinh dầu chanh, 1 giọt tinh dầu quả cam, 1 viên con nhộng vitamin E thêm dầu dưỡng và pha chế vào 60ml nước xông, khuấy đều và xông hơi nước nóng.

Da trắng mịn nhờ hoa đào
Phụ nữ muốn có được làn da trắng trẻo, mịn màng có thể dùng bài thuốc có tên gọi Ngọc nhan tán, gồm các vị thuốc: hoa đào 200gr, nhân hạt bí đao 250gr, vỏ cây bạch dương 100gr. Các vị thuốc này đều được sấy hoặc phơi khô, tán bột rồi đựng trong lọ kín để dùng dần. Mỗi ngày uống 3 lần, mỗi lần 1 thìa cà phê sau ăn.

Loại bỏ stress nhờ hoa cúc
Đông y cho rằng hoa cúc có vị ngọt, đắng, tính hơi hàn, có công hiệu thanh gan, sáng mắt, thư tán phong nhiệt, nhuận da đẹp sắc. Để có làn da hồng hào, tươi tắn, có thể dùng 500gr hoa cúc trắng và 500gr phục linh, trộn đều rồi nghiền mịn để dùng. Mỗi ngày dùng 3 lần, pha cùng nước ấm và một chút r*** để uống; để thư giãn, tăng cường giải nhiệt và lưu thông máu toàn thân, có thể thả vào bồn nước nóng một nắm lớn hoa cúc tươi trước khi tắm khoảng 20 phút rồi ngâm mình trong bồn để thư giãn.

Tin từ New Fashion

greenstar
11-12-2012, 04:09 PM
Chức năng chính của Enat: là Vitamin E thiên nhiên. ENAT 400 là chất chống oxy hoá, có tác dụng làm chậm tiến trình lão hóa da, ngăn ngừa sự xuất hiện nếp nhăn da và duy trì vẻ đẹp làn da. Nên việc bạn nghe nói dùng Enat để trị mụn được thì mình chưa nghe nói tới. Tốt nhất là bạn nên hỏi ý kiến Bác sĩ trước khi dùng.

greenstar
11-15-2012, 11:58 PM
BÍ KÍP CHĂM SÓC DA NHỜN

Bạn mặc cảm và tự ti khi sở hữu một làn da luôn bóng nhẫy, đầy mụn và xỉn màu. Những lời khuyên bổ ích dưới đây sẽ giúp bạn giải quyết vấn đề “nan giải” này.

Nên và không nên

- Nên rửa mặt thường xuyên, từ 3 - 4 lần/ngày để giữ da mặt luôn sạch sẽ. Đừng quên đeo khẩu trang khi ra đường. Bụi bẩn bám trên da mặt nếu không được làm sạch kịp thời sẽ càng dễ nổi mụn.

- Cần phải thận trọng khi sử dụng mỹ phẩm trang điểm và càng phải làm sạch da hàng ngày. Da nhờn không sợ tính kiềm, do vậy có thể sử dụng loại mỹ phẩm có tính kiềm cao. Khi trang điểm chọn kem lót và phấn nền nên chọn kem loại không chứa dầu.

- Nên tăng cường uống nhiều nước hàng ngày, ăn nhiều rau xanh, hoa quả tươi, hạn chế đồ ngọt, mỡ.

- Da nhờn rất nhạy cảm. Việc thường xuyên nặn mụn hay sử dụng không đúng loại mỹ phẩm càng làm tuyến nhờn dưới da hoạt động mạnh hơn. Da bạn sẽ càng trở nên nhờn và xỉn màu. Khi mụn xuất hiện, tuyệt đối không tìm cách nặn mà nên dùng các loại thuốc hoặc mỹ phẩm có tác dụng trị mụn. Nếu mụn nhiều một cách bất thường và khó chữa, hãy tìm nhờ tới sự giúp đỡ của bác sỹ.

Và nên dùng sữa rửa mặt vì sữa rửa mặt tốt hơn xà phòng. Sữa rửa mặt không hút hết chất ẩm trong da mà chỉ loại bỏ bụi bẩn, chất dầu trên da. Khi rửa, nhớ dùng các ngón tay xoa nhẹ. Rửa mặt bằng nước ấm giúp lỗ chân lông thông thoáng, đồng thời không làm khô da. - Da dầu cũng cần giữ ẩm vì thế, bạn không nên dùng các sản phẩm có tính tẩy nhờn quá mạnh. Nó sẽ khiến da bạn trở nên khô ráp.

- Khi trang điểm, nên thoa một lượng kem dưỡng ẩm vừa phải, đợi một lát cho kem thấm vào da. Dùng khăn giấy lau thật nhẹ để thấm bớt lượng kem thừa. Như vậy da bạn sẽ không bị bóng sau khi trang điểm.

- Đừng quên mang theo giấy thấm dầu khi bạn đi làm cả ngày ở công sở.

Mặt nạ chuyên dụng

Các loại mặt nạ tự chế dưới đây sẽ giúp da bạn giảm bớt độ bóng nhờn và ngăn ngừa sự xuất hiện mụn:

- Dùng 2 thìa cà phê nước cốt chanh trộn thật đều với 1 lòng trắng trứng gà. Dùng hỗn hợp này thoa lên mặt. Sau 15-20 phút, rửa sạch da với nước ấm.Nước cốt chanh và lòng trắng trứng giúp làm sạch các bụi bẩn và chất nhờn trên da mặt, làm se khít các lỗ chân lông.

- Trộn đều 20g khoai tây đã luộc chín với 2 thìa sữa chua và 2 thìa tinh dầu bạc hà. Đắp đều lên da sau đó rửa lại bằng nước sạch.
Sữa chua giúp làm trắng và làm mềm da. Tinh dầu bạc hà mang lại cảm giác mát mẻ cho da, giúp làm sạch da và se lỗ chân lông. Khoai tây giúp da mịn màng.

- Nghiền nhỏ 2 quả dâu tây. Cho thêm 1 thìa cà phê mật ong, 1 thìa cà phê bột mì. Trộn đều hỗn hợp. Rửa sạch mặt, dùng khăn bông lau khô rồi đắp hỗn hợp lên mặt. Sau 15 phút, rửa mặt bằng nước ấm. Dâu tây giúp thanh lọc các độc tố dưới da. Vitamin C giúp khôi phục độ sáng bóng của làn da. Bột mì có tác dụng hút ẩm.

- Dùng 100g cà chua ép lấy nước. Cho thêm 1 thìa mật ong, trộn đều. Bôi hỗn hợp lên da mặt rồi mát xa nhẹ nhàng trong vòng 20 phút. Rửa lại bằng nước sạch. Cà chua chứa chất chống oxy hóa tự nhiên, giúp ngăn chặn quá trình lão hóa da. Ngoài ra kali và vitamin C có trong loại quả này giúp làm giảm lượng dầu trên da và se lỗ chân lông.

Lan Thu
Theo pravda

Mẹ_Bong
11-16-2012, 08:41 AM
Mình cũng dùng Enat một thời gian, nhưng .... khó cảm nhận đc sự thay đổi.

greenstar
11-21-2012, 02:18 PM
Đắp mặt nạ dưỡng da vào thời điểm nào trong ngày là tốt nhất?

Trước khi đắp mặt nạ có nên rửa mặt bằng xà bông không ? (Ngọc Hà - Bình Dương)

Chào bạn,
Là phụ nữ ai cũng muốn mình có một làn da mịn màng, tươi trẻ, nhưng ngày nay dưới tác động của môi trường bị ô nhiễm, thời tiết nắng nóng, áp lực công việc cơ quan và gia đình nên da vẻ của chị em phụ nữ cũng bị ảnh hưởng phần nào.

Phương pháp dưỡng da bằng cách đắp mặt nạ tại nhà sẽ đem lại cho bạn một làn da trắng sáng mà các bạn hằng mơ ước, đồng thời cũng giúp các bạn thư giãn, tinh thần thoải mái.

Nhưng đắp mặt nạ như thế nào cho đúng mới là điều quan trọng, bạn có thể tham khảo các bước sau:
- Chọn các nguyên liệu còn tươi như: cà chua, dưa leo, nha đam, khoai tây, trứng…

- Trước khi đắp mặt nạ bạn nên rửa mặt đến cổ bằng nước thường cho sạch bụi bặm, không dùng xà phòng.

- Mỗi tuần bạn có thể đắp mặt nạ 2 - 3 lần.

- Bạn có thể đắp mặt nạ bất cứ thời gian nào trong ngày, nhưng tốt nhất là vào ban đêm vì lúc này bạn đã sắp xếp hết công việc, có thể đắp và thư giãn, sau đắp bạn đi ngủ da bạn không phải tiếp xúc với ánh nắng mặt trời và không khí ô nhiễm.

- Thời gian mỗi lần làm mặt nạ khoảng 20 phút, chú ý trong lúc làm không được nói chuyện, không đắp lên vùng lông mày, nên đắp xuống cổ cho mặt và cổ được hài hòa, tránh tình trạng da mặt sáng đẹp, còn da vùng cổ thì sần sùi. Để có được làn da đẹp bạn phải kết hợp đắp mặt nạ dưỡng da và có chế độ làm việc, nghỉ ngơi, ăn uống hợp lý.

BS chuyên khoa của AloBacsi

megiavan
11-21-2012, 07:28 PM
e hỏi dược sĩ thì họ bảo uống cũng được, thấy nhiều người mua dùng lắm. mà nếu ko uống mà thoa lên mặt là thoa trực tiếp luôn hả các chị?

greenstar
11-29-2012, 08:00 PM
Chăm sóc da khi thức khuya

Do tính chất công việc, bạn phải thường xuyên thức khuya dù biết rằng điều này ảnh hưởng xấu đến làn da. Một số lời khuyên hữu ích sau có thể giúp bạn chăm sóc da của mình.

1. Độ ẩm là một trong những yếu tố quan trọng duy trì sự đàn hồi của da. Làn da thiếu độ ẩm sẽ mau lão hóa, xuất hiện nhiều nếp nhăn. Nếu thiếu ngủ thường xuyên, da sẽ bị mất cân bằng độ ẩm, vì vậy phải thường xuyên bổ sung nước cho da và cung cấp những dưỡng chất có tác dụng làm mềm da hoặc sử dụng các loại mặt nạ có tính chất dưỡng ẩm.

2. Dù thức khuya, bạn cũng nên đảm bảo ngủ ít nhất 4-5 tiếng/đêm. Ngủ quá ít không tốt cho hoạt động của não bộ, gây mệt mỏi vào sáng hôm sau, kéo theo đó là khuôn mặt cũng phờ phạc trông thấy.

3. Sau khi hoàn tất công việc, tranh thủ massage da nhẹ nhàng giúp các mạch máu dưới da được lưu thông, tránh hiện tượng da bị tái xanh và nhợt nhạt khi thức dậy. Trước khi đi ngủ, tập thói quen thoa kem dưỡng ẩm để đảm bảo việc khôi phục độ ẩm và đàn hồi cho da.

4. Khi ngủ tránh nằm ngửa, tập thói quen nằm nghiêng để hạn chế sức ép lên tim. Dùng gối kê đầu hơi cao sẽ hạn chế được hiện tượng mặt bị sưng vào sáng hôm sau.

5. Ngủ đủ giấc có tác dụng tốt đối với sức khỏe và làn da của phụ nữ bởi quá trình tái tạo da diễn ra mạnh nhất vào ban đêm. Lúc ngủ lượng máu lưu thông nhiều hơn, từ đó sẽ cung cấp dinh dưỡng và ô xy tới các vùng da giúp da tự phục hồi và tái tạo. Vì vậy khi không cần thiết, hạn chế tối đa việc thức khuya.

6. Dù thức khuya, bạn cũng không nên dậy quá muộn vào sáng hôm sau. Không khí buổi sáng sớm rất tốt cho sức khỏe. Nếu có thể tranh thủ tập vài động tác thể dục, sau đó vào phòng mở vòi hoa sen tắm để thư giãn, chống lại mệt mỏi. Bạn sẽ cảm thấy khỏe khoắn và tràn đầy sinh lực sau khi tắm xong.

7. Thức khuya làm mắt mệt mỏi, vùng da quanh mắt bị sưng bọng. Để cải thiện tình trạng này, bạn có thể dùng nước đá chườm quanh mắt nhằm làm các tế bào da se lại, giúp da săn chắc. Tuy nhiên không nên chườm quá lâu sẽ làm vỡ các mao mạch dưới da. Bạn cũng có thể thay thế bằng 2 lát dưa chuột hoặc túi trà lọc. Sau đó, rửa mặt sạch bằng nước ấm và nhẹ nhàng massage mặt sẽ đem lại cảm giác dễ chịu, xua tan mệt mỏi.
ENAT

greenstar
11-29-2012, 08:02 PM
Da đẹp, dáng xinh với đậu đỏ

Không chỉ là một loại thực phẩm giàu dinh dưỡng, đậu đỏ còn là "thần dược" giúp chị em có làn da mịn màng, trắng xinh và vóc dáng thon thả.

Công dụng của đậu đỏ

Từ xưa đậu đỏ đã được coi là món ăn bổ dưỡng cho cả tinh thần và trí tuệ bởi hàm lượng dinh dưỡng cao: bạn có thể hầm đậu đỏ với xương để giải độc, chè đậu đỏ cốt dừa giúp bồi bổ cơ thể... Nhưng ít ai biết rằng, đậu đỏ còn là một phương thuốc làm đẹp da mặt rất tuyệt vời với rất nhiều dưỡng chất cần thiết.

Chất chống oxy hóa: Theo nghiên cứu của Bộ Nông nghiệp Mỹ, trong số các loại thực phẩm, đậu đỏ được xếp vào hàng một trong những loại thực phẩm có chứa lượng chất oxy hóa cao nhất. Nó rất cần thiết để bảo vệ bạn khỏi nguy cơ mắc nhiều bệnh.

Vitamin B1: Tình trạng đau đầu, căng thẳng do áp lực sẽ giảm đáng kể chính nhờ vitamin B1 có trong đậu đỏ. Ngoài ra, ăn đậu đỏ còn giúp cường hệ miễn dịch, tăng khả năng lưu thông máu. Một bát canh đậu đỏ, thêm một chút muối sẽ làm tiêu đi cảm giác nặng nề đang bủa vây.

Vitamin B6: Không chỉ có tác dụng chống cảm cúm, tăng miễn dịch, mà vitamin B6 còn giúp các bạn nữ làm đẹp da, xoa dịu căng thẳng. Một ly đậu đỏ mát lạnh sẽ khiến cho bạn cảm thấy thực sự sảng khoái.

Sắt: Đậu đỏ là nguồn cung cấp sắt cực tốt. Nhờ có sắt mà mà máu và các cơ có thể vận chuyển oxy đều đặn tới các tế bào để chuyển hóa thành đường khi cần thiết. Sắt còn có khả năng cải thiện hệ miễn dịch, tốt cho sự phát triển của não và điều hòa nhiệt độ của cơ thể.

Chất xơ: Chất xơ bão hòa trong đậu đỏ làm giảm đáng kể lượng cholestrol trong máu trước khi cơ thể chúng ta kịp hòa tan chúng. Nhuận tràng, lợi tiểu, giải độc, giảm huyết áp, điều tiết đường máu là những công dụng khác nữa của đậu đỏ. Đặc biệt, nó còn là giúp các bạn nữ làm đẹp và giảm béo hiệu quả trong thời kì bận rộn.

Làm đẹp với đậu đỏ

*Làm căng da mặt với mặt nạ mật ong - đậu đỏ - nước chanh

Thành phần:
- 2 thìa bột đậu đỏ
- 2 thìa mật ong
- 1 thìa nước chanh

Cách làm:
- Trộn đều các thành phần trên tạo thành một hỗn hợp nhuyễn.
- Đắp lên vùng da mặt và cổ trong khoảng 15 phút.
- Rửa lại bằng nước sạch.
Mặt nạ đậu đỏ - mật ong - nước chanh có tác dụng làm căng da rất hiệu quả, đặc biệt là với vùng da cổ.

reader7788
11-29-2012, 08:11 PM
Có đợt mình cũng dùng thử enat rồi, cũng chỉ thấy gọi là da láng hơn thôi, tóc tốt hơn, nhưng ko nên lạm dụng, nên dùng một đợt xong lại dùng tiếp mẹ cháu ạ

thonhim
11-30-2012, 04:44 PM
Theo quan điểm của mình bổ sung thừa thì cũng không tốt.Tóm lại là uống một thời gian rồi nghỉ, nhưng cụ thể uống 1 tháng hay 3 tháng sau đó nghỉ 1 tháng hay bao lâu lại uống tiếp hả các mẹ, mỗi người một ý thấy khó quá

tamhoa8083
11-30-2012, 04:48 PM
Theo quan điểm của mình bổ sung thừa thì cũng không tốt.Tóm lại là uống một thời gian rồi nghỉ, nhưng cụ thể uống 1 tháng hay 3 tháng sau đó nghỉ 1 tháng hay bao lâu lại uống tiếp hả các mẹ, mỗi người một ý thấy khó quá

Mình cũng bổ sung Enat 400 này rùi, nhưng dùng 1 thời gian rùi uống tiếp chứ không dùng liên tục. Bôi lên mặt thì chưa thử bao giờ, nhưng nên uống nhiều nước, ăn uống đầy đủ, sinh hoạt điều độ cũng giúp cải thiện da

Diệu Thanh
12-02-2012, 11:30 AM

cái viên collagen nhật e nghe nói như viên dạm hay sao ấy

hababy22000
12-03-2012, 12:45 PM
Mik thấy uống Enat 400 của Thái được,1 hộp có gần 80k,uống đc trong 1 tháng :d

greenstar
12-06-2012, 04:20 PM
ENAT có xuất cứ từ Thái ha chị?

greenstar
12-15-2012, 12:13 AM
Enat co trị vết thâm khôg chị em, mặt em nay thi xong bị thâm quá trời huhu

greenstar
12-15-2012, 12:16 AM
Dùng mascara gây hại khôn lường cho sức khỏe!

Nếu không cẩn thận bạn có thể gây hỏng mắt đấy nhé!
Viêm nhiễm vì “ổ vi khuẩn”Rất nhiều bạn có thói quen chuốt mascara ngay cả khi ở ngoài đường, trên xe bus hay ở những nơi công cộng khác… Ngoài ra, chúng ta cũng thường sử dụng chung mascara với người khác mà không hề để ý đến tác hại của nó.

Chính những điều này đã tạo điều kiện cho bụi bẩn, vi khuẩn xâm nhập và gây bệnh cho mắt. Không chỉ thế, việc chiếc chổi mascara sử dụng nhiều lần mà không được vệ sinh cũng tạo điều kiện cho vi khuẩn phát triển, mang nhiều mầm bệnh nguy hiểm. Nó có thể gây ngứa, chảy nước mắt, đỏ mắt, đau rát, nhiễm khuẩn, viêm bờ mi... Thậm chí còn dẫn đến các căn bệnh về mắt và giác mạc.

Mặc dù những lọ mascara đều có chứa chất bảo quản nhưng không thể đảm bảo hoàn toàn tiệt trùng, do đó phải dứt khoát vứt bỏ những lọ mascara đã dùng quá 3 tháng và tuyệt đối không được để nhiều người cùng sử dụng chung mascara nhé!

Nguy hiểm từ mascara không rõ thành phần.

Nhiều loại mascara có chứa paraphenylenediamine (PPD) và coal tar (chất than dùng làm thuốc nhuộm) có khả năng gây dị ứng mạnh và ẩn chứa nguy cơ ung thư. Những chất này có thể làm cho mắt bị kích ứng, đau mắt, nặng hơn còn có thể gây ra bệnh viêm giác mạc, viêm tụ cầu dẫn đến hỏng mắt. Vì vậy, hãy lựa chọn các loại mascara có uy tín, và nhớ xem kỹ thành phần trước khi sử dụng nhé!

Tác hại từ mascara quá hạn.

Việc chải mascara cũng có thể gây ra biến dạng lông mi. Khi sử dụng các loại mascara không đảm bảo hoặc quá hạn sử dụng, nó có thể khiến cho lông mi của bạn bị xơ cứng, làm rụng lông mi.

Khi mascara quá khô, hàm lượng dung môi chỉ còn bằng 0, vì vậy sẽ làm cho mi mắt bị kết dính. Mascara khô sẽ làm mi bị cứng, dính bết và không thể rửa trôi bằng nước lạnh. Nhiều người thường sử dụng dung dịch axeton hoặc cồn để rửa nhưng các chất này lại có thể gây hại nếu bị dính vào mắt, gây đỏ mắt, đau rát và kích ứng.

Lưu ý khi sử dụng mascara:
- Khi lựa chọn mascara, nên chọn sản phẩm của các nhãn hiệu có uy tín.
- Tránh dùng mascara không trôi thường xuyên.
- Trong những trường hợp bạn là người có "cửa sổ tâm hồn" khá nhạy cảm thì nên dùng dầu oliu để tẩy trang nhé!

thienbongnguyensoi
12-18-2012, 05:08 PM
Enat co trị vết thâm khôg chị em, mặt em nay thi xong bị thâm quá trời huhu
theo mình được biết thì bản thân da mình sẽ tự mờ vết thâm dần dần theo thời gian. Nhưng để vết thâm mờ nhanh hơn, bạn bổ dung vitamin C và E nhé. Nhưng phải uống đúng cách nha, nếu ko là bị dư thừa vitamin đó, sẽ ko tốt đâu

phonephone
12-19-2012, 03:12 PM
E kũng đang bị thâm nè c ad k bit bổ sung xong có hết k nữa :confused: