Tác dụng chính của Viên Enat 400 là gì? Có thực sự chống lão hóa da hiệu quả không?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi meminhcoi, 11/3/2009.

1. meminhcoi

meminhcoi Thành viên mới

Em đọc thấy mỗi tài liệu nói 1 kiểu về tác dụng của loại thuốc này. Mong mọi người cùng nhau thảo luận về loại thuốc viên này nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meminhcoi
    Đang tải...

2. RoseEssence

RoseEssence Thành viên mới

Cách tôt nhất là mua 1 hộp về đọc tờ hướng dẫn sử dụng của nhà sx.

3. nilove

nilove Thành viên đạt chuẩn

Chủ yếu là qua thực tế thôi, chứ nhà SX đương nhiên phải tâng bốc lên 1 chút rồi, vì đây là thuốc làm đẹp chứ ko phải thuốc bệnh mà chị:mad:

4. cunconbebong

cunconbebong Thành viên rất tích cực

Enat là viên vitaminE thiên nhiên. Tác dụng của vitamin E là giúp làm đẹp da, chống lão hóa . Độ tuổi 30 trở lên bắt đầu có dấu hiệu của sự lão hóa . Bạn nên uống mỗi ngày một viên vitamin E . Tác dụng của nó không quá thần kỳ được nhưng nếu uống kiên trì mình nghĩ cũng có tác dụng thôi . Bạn cũng có thể dùng vitamin E bôi mặt, nó cũng có tác dụng phòng ngừa và làm giảm nếp nhăn đấy!

megiavan thích bài này.
  5. huecapetown

huecapetown Thành viên kỳ cựu

E thì nghĩ là với điều kiện khí hậu nóng ẩm và bụi như ở Hà Nội thì việc bảo vệ da rất cần thiết với chị em phụ nữ. Ngày xưa hồi con gái em hay dùng kem dưỡng da ngày và đêm của Pond. Đến khi sang tuổi 30 và sinh xong 02 bé thì dùng sang kem của Loreal loại chống nhăn cho cả ngày và đêm,đồng thời e uống enat 400 mỗi đợt 03 tháng, nghỉ 03 tháng lại uống tiếp.
    Nếu có điều kiện thì uống 01 đợt viên Collagen của Nhật cũng 03 tháng. Ngoài ra chịu khó ăn nhiều sữa chua nữa các chị ạ, đó là kinh nghiệm của em

6. RedMoon

RedMoon Thành viên mới

Viên Collagen của Nhật nó như nào í mẹ nó nhỉ? Mà tác dụng có tốt không? Em sắp 30 và cũng có uống Enat rồi. Nhưng mẹ chồng em uống đều cái Enat này lắm, công nhận là da dẻ mịn màng, hồng hào và chưa thấy nám hay đồi mồi gì dù đã ngòai 50 ^^

7. Lyt

Lyt Thành viên tập sự

:p Chị nào định dùng vitamin E, e khuyên dùng loại Dermal của Abbot nhé! Hơi đắt 1 chút, nhưng dùng hiệu quả lắm, mà 1 viên dùng đc trong 48 h cơ.
    Còn cái Enat kia thì... :rolleyes: E thấy ko đc tốt như Dermal. Dc cái là giá rẻ hơn thôi.

8. huecapetown

Viên collagen thì trên diễn đàn mình có mẹ Daisuki bán đấy, bạn liên lạc với chị ấy nếu muốn mua và đọc topic có bài giới thiệu rất chi tiết mà.
    Còn uống Enat thì công nhận là da dẻ mịn màng vì công dụng là chống lão hóa mà, còn nám hay đồi mồi là do di truyền và sắc tố rồi thì nội tiết tố của từng người. Chị bạn e từ khi ngoài 30 tuổi đã bị đồi mồi ở hai bàn tay và bàn chân như là người già ý :)

9. githixitrum

githixitrum Thành viên tập sự

Có chị nào đã uống Enat cho em hỏi chút xíu được ko?Em hỏi ở CH thuốc thì nói uống liên tục mỗi ngày 1v trong 6 tháng nhưng em ko biết uống liên tục có sao ko?Bình thường các chị uống ra sao ạ?Cám ơn các chị nhiều!

Sửa lần cuối: 17/7/2009
  10. bau

bau Thành viên nổi tiếng

Hồi trước mình đinh uống nhưng hỏi 1 chị bs quen, chị ấy bảo ngoài 40 mới cần phải uống, nhà sx thì ko nói vậy nên chả biết thế nào. Thôi ko uống luôn. Theo mình thuốc chỉ 1 phần nhỏ thôi, cốt là mình ăn uống, nghỉ ngơi và vận động hợp lý thì tốt hơn. Đã là thuốc thì luôn có tác dụng phụ, ko nên lạm dụng nó.

Last edited by a moderator: 13/7/2009
  11. thangkute

thangkute Thành viên mới

Mình thấy bà chị họ mình uống Enat từ khi bà ý có 30 tuổi, được 11 năm roài đó nhưng trông bà ý chỉ khoảng ngoài 30 tí thoai. Mỗi ngày chị ý uống 1 viên. Bà ý cứ khuyên mình uống nhưng mấy cái vụ u thuốc này thì mình ngại vô cùng

12. huecapetown

Các mẹ cứ uống mỗi ngày 1 viên đi, còn nếu ngại uống nhiều thì cách ngày, đảm bảo là da sẽ mịn màng, ko nhăn và trẻ so với tuổi, như e cũng chịu khó uống thứ này và ăn sữa chua cho nên ai cũng bảo e trẻ so với tuổi 34 của e.Dùng loại Enat của Thái cũng đuợc, giá thành rẻ hơn hàng Mỹ vì mình dùng lâu dài.

13. Me Miu Kute

Me Miu Kute Thành viên tích cực

Mình uống Enat khoảng 5 năm rồi. Mình uống 3 tháng, 1 v/ngày rồi nghỉ 1 tháng rồi lại đợt mới. Mình thấy được cái da không nhăn (mà U40 sắp hết date rùi nhé), nhưng mụn thì thỉnh thoảng vẫn bị theo chu kỳ mà.

À, mình uống Enat của Đức, loại 1 vỉ có 30 viên ấy.

Mình đang “ngâm cứu” món collagen. Lần trước đi Nhật được anh bạn người Nhật tư vấn là sao k0 dùng thử collagen, phụ nữ Nhật chuộng lắm, anh ý mua tặng (khá đắt) về uống được khoảng 3 tháng, chả thấy ai khen gì cả. Chắc chưa đủ liều. Thế nên đang tiếp tục tìm tòi đây.

14. Hanhbee

Hanhbee XuanHanh.com

Món Collagen trong uống ngoài thoa và phải dùng lâu lâu tí mới có tác dụng chị ơi. Nhưng phải nhừ nhừ chút, các mẹ còn trẻ thì đừng ham nhảy vào, đến lúc nhừ thật biết lấy cái gì dùng cho đủ đô nhỉ???
    Thuốc cũng như mỹ phẩm có thể tốt với người này nhưng không tốt với người kia. Và hiển nhiên nó phải có tác dụng gì đó mới sản xuất và thuyết phục được người tiêu dùng móc ví. Có điều nó hỗ trợ thôi chứ không trông mong vào cây đũa thần kỳ của nó biến già thành trẻ, biến vịt thành thiên nga. Nếu ăn uống và hoạt động lành mạnh kết hợp thuốc hỗ trợ, mỹ phẩm tốt, đúng liều thì có thể kéo dài được thời xuân sắc khá lâu.

15. duocmyphamphap

duocmyphamphap www.duocmypham.com

Mình cũng đang uống Enat đây vì đang phải cải tạo lại nội tiết để có em bé. Uống đến tháng thứ 2 thì đúng là da căng hơn và sáng hơn thiệt. Dùng collagen thì tốt hơn và có tác dụng lâu hơn. Nếu các mẹ dùng collagen thì mỗi năm chỉ dùng 1 đợt là ok. Tốt nhất là collagen dạng uống. Collagen Uchuu cũng của Nhật đã phân phối tại Việt Nam dạng bột sữa thì lại dễ sử dụng hơn, pha như sữa uống hàng ngày và có thể pha kèm với các đồ uống khác rất thích.

16. meyeuconnhatday

meyeuconnhatday Hãy là chính mình

mình cũng đang uống vitamin E loại hộp 100v của Canada ý, thấy da cũng được cải thiện hơn và hình như sức khỏe cũng tốt hơn đấy, ít bị ốm vặt hơn. Nhưng mình tìm hiểu thấy bảo ko nên uống liên tục mà chỉ nên uống mỗi ngày 1 viên đều đặn 1 tháng, nghỉ 1 tháng rồi lại uống tiếp, thừa vitamin E ko tốt hình như dẫn đến ung thư thì phải.

17. TiKoi

TiKoi Thành viên đạt chuẩn

Hị hị, thế em đang cho bé bú mẹ, có xài được vitamin E ko các chị nhỉ. Đẻ xong nhan sắc xuống dốc ko phanh, nên cũng lo lắm

18. bubuchacha

bubuchacha Thành viên đạt chuẩn

Mình nghe qc collagen tốt hơn Enat, nhưng nghe nói những người dị ứng với đồ biển thì ko dùng được, trong khi đó mình hay bị dị ứng vơi đồ biển, da thì bị chàm cơ địa. Thế là hết cơ hội sử dụng collagen, chắc lại quay về sừ dụng Enat thôi. Có mẹ nào sử dụng loại nào khác nữa ko?

19. thuthaodo

thuthaodo Thành viên tập sự

Ðề: Tác dụng chính của Viên Enat 400 là gì? Có thực sự chống lão hóa da hiệu quả không?

minh dang uong younger duoc 3 hop roai nhung gia thanh hoi cao ma chua thay hieu qua gi het:( dang ngam nghe Enat 400 thu xem sao

20. Kj3u_Ljnh

Kj3u_Ljnh Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Tác dụng chính của Viên Enat 400 là gì? Có thực sự chống lão hóa da hiệu quả không?

trc e học cấp 3 mặt bị mụn đi chữa bằng đông y : ngoài uống thuốc nam, đắp mặt nạ thuốc bắc, bôi 1 loại thuốc bắc hay nam gì e ko nhớ nữa rùi. kết hợp uống cả enat này 1 time gần 2 năm cơ. (uống enat thì b/sĩ chỉ kê cho e uống khoảng 8-9tháng gì đó giai đoạn cuối điều trị)
    e thấy kết quả rất tốt. đặc biệt là time e uống ênat này
    nhưng bác sĩ bảo vitamin e này chỉ uống khi có chỉ định và 1 ngày 1 viên thôi