PDA

View Full Version : Kinh nghiệm: Mẹ nào có kinh nghiệm về thẩm mỹ cắt mắt cho xin ý kiến nào!

Pages : 1 [2]

scorpion90
04-01-2010, 09:11 AM
ơ kìa mẹ nó ơi, tớ tư vấn thêm cho mẹ nó tăng thêm khí thế mà làm đẹp nhé, đối với những trường hợp một mí hoàn toàn đến khi làm xong mắt mẹ nó còn đẹp hơn cái bọn mí lẩn với chả có mí như bọn tớ, vì thứ nhất khuôn mặt của bạn gần như thay đổi hoàn toàn đang chả có mí nào tự dưng lại 2 mí rõ ràng, xinh lên là điều chắc chắn rồi, thế đã sướng rồi nhé:p. Thứ 2 là mắt hoàn toàn 1 mí như bạn thường thì độ sụp của mắt sẽ không nhiều như mắt mình do đó sản phẩm sẽ duy trì được thời gian lâu dài hơn. Chúc bạn sớm qd làm đẹp nhé:p

Chị ơi cho em hỏi nếu mình làm mí theo phương pháp của bệnh viện Hồng Ngọc thì có được lâu dài không ạ? :-s. Hay là cũng chỉ được 1 thời gian như bấm mí. Em cũng muốn làm nhưng thực sự khá băn khoăn ạ. :(. Mà tổng thiệt hại là 4tr hả chị? :-/

Mẹ của Ỉn
04-01-2010, 12:37 PM
Chị ơi cho em hỏi nếu mình làm mí theo phương pháp của bệnh viện Hồng Ngọc thì có được lâu dài không ạ? :-s. Hay là cũng chỉ được 1 thời gian như bấm mí. Em cũng muốn làm nhưng thực sự khá băn khoăn ạ. :(. Mà tổng thiệt hại là 4tr hả chị? :-/
Em lanh chanh trả lời hộ mẹ moon nhé, tổng thiệt hại là 4tr + 50k tiền thuốc chống sưng

scorpion90
04-01-2010, 01:03 PM
Em lanh chanh trả lời hộ mẹ moon nhé, tổng thiệt hại là 4tr + 50k tiền thuốc chống sưng
:heart: Thanks chị. Chị ơi thế cái phương pháp luồn chỉ naỳ là được vĩnh viễn hả chị. Em có search google zưng mà chưa có bài nào cụ thể về phương pháp này cả. Nhưng mà thấy các chị có kết quả mỹ mãn là em cũng máu lắm ạ. :)

Mẹ của Ỉn
04-01-2010, 01:35 PM
:heart: Thanks chị. Chị ơi thế cái phương pháp luồn chỉ naỳ là được vĩnh viễn hả chị. Em có search google zưng mà chưa có bài nào cụ thể về phương pháp này cả. Nhưng mà thấy các chị có kết quả mỹ mãn là em cũng máu lắm ạ. :)
Mình mới làm được một time nên chưa thể kiểm chứng hết cho bạn được. Thông tin thì là chỉ giữ được khoảng 4-5 năm thôi, nhưng theo mình cái đó nhiều khi cũng còn tuỳ thuộc vào cơ địa và cách giữ gìn của mỗi người.

Dongphong
04-01-2010, 02:28 PM
Có mẹ nào đã thử phương pháp làm 2 mí Hàn Quốc chưa chia sẻ kinh nghiệm cho mình với? Mình chỉ bị mí ẩn 1 bên thôi. Có gọi điện đến viện thẩm mỹ HN ở Lê Văn Hưu, họ bảo không cần cắt, chỉ cần khâu thế nào đấy 15 phút là xong. Khi nào không thích nữa lại có thể tháo ra như cũ được. Mình chưa biết thực hư thế nào nên vẫn chưa dám thử.

Me_moonxinh
04-02-2010, 02:06 PM

:pĐúng như mẹ của ỉn nói đấy em ah, độ bền của mắt phụ thuộc vào cơ địa của mỗi người thôi e ah. Mắt 2 mí bình thường cũng như vậy mà ai về già thì mắt cũng sẽ sụp mí hết :(, đến lúc đấy ta lại làm phương pháp hút mỡ mí mắt hoặc nâng chân mày

scorpion90
04-02-2010, 09:02 PM
Vâng. Chắc trước hết em cứ làm phương pháp này đã. Em sợ cái cắt mí để lại sẹo lắm. :(. Mắt em 1 mí nhưng hơi bị bụp. Hy vọng là nó trụ được 4 hay 5 năm gì đó. hi hi. Em cảm ơn các chị.

DuyBin
05-25-2010, 10:41 AM
:pĐúng như mẹ của ỉn nói đấy em ah, độ bền của mắt phụ thuộc vào cơ địa của mỗi người thôi e ah. Mắt 2 mí bình thường cũng như vậy mà ai về già thì mắt cũng sẽ sụp mí hết :(, đến lúc đấy ta lại làm phương pháp hút mỡ mí mắt hoặc nâng chân mày

Mẹ moon ơi,
Cho tớ xin thêm tý quyết tâm với. Hôm trước gặp đứa bạn nó cắt mí ở chỗ BS Ái, tớ thấy cũng đẹp quá nên sôi sùng sục khí thế đi làm. Hôm nay vào topic này thấy mẹ nó tư vấn tớ quyết định đi nhanh thôi.
Cho tớ hỏi thêm một chút nhé.
Mắt tớ một mí hoàn toàn, nhỏ và sụp (chắc càng có tuổi càng vậy) Giống mắt nhật cụp lắm.
Vậy làm theo phương pháp luồn chỉ ở BV Hồng Ngọc có ok không?
BV có tư vấn ngoài giờ không?
Có phải đặt lịch trước không?
Mình không nghỉ được nhiều nên cũng lăn tăn vụ này lắm.
Thanks bạn nhiều nhé

DuyBin
05-26-2010, 11:05 AM
Mình mới làm được một time nên chưa thể kiểm chứng hết cho bạn được. Thông tin thì là chỉ giữ được khoảng 4-5 năm thôi, nhưng theo mình cái đó nhiều khi cũng còn tuỳ thuộc vào cơ địa và cách giữ gìn của mỗi người.

Mẹ nó đang online thì trả lời cho tớ với nhé.
Tớ đang quyết tâm đi đây.

Mẹ của Ỉn
05-26-2010, 11:18 AM
Mẹ nó đang online thì trả lời cho tớ với nhé.
Tớ đang quyết tâm đi đây.
Sorry, sorry
Em đã pm cho mẹ cháu rồi nhé

DuyBin
05-26-2010, 07:55 PM
Thông báo cả nhà là em làm xong rồi, về đến nhà là phi lên ngay để thông báo tình hình.
Đầu tiên em hẹn làm sáng, sau nghĩ vẫn sợ nên hẹn lại là 4h chiều.
Đi đường lớ ngớ rẽ phải ở ngã tư khi đang đèn đỏ --> 200k (đen thế ko biết)
Đến nơi phi thẳng lên T4, các nàng xinh đẹp lại dụ hút mỡ mắt luôn một thể (3tr nữa), em bảo ko mang đủ tiền để làm xong xem thế nào đã --> Ok --> mặc áo bệnh viện, trùm đầu trùm tóc đoàng hoàng rồi mới bắt đầu run luôn miệng hỏi liệu có đau ko, có đẹp ko. Các nàng y tá xinh đẹp lại động viên rồi lấy dẫn chứng (là các nàng ý) cho mình yên tâm.
Trước khi lên thớt thì ông bs người TQ đem máy ảnh ra chụp nhoanh nhoách mấy kiểu --> nằm lên bàn, bật đèn chói chang rọi vào mắt (làm con bé lại càng sợ) --> dùng bút đấnh dấu phần sẽ làm --> bôi thuốc sát trùng --> tiêm thuốc tê vào 2 bên mí mắt (đau phết đấy nhưng vẫn trong mức chịu đựng được) --> vài phút sau thuốc ngấm thế là a lê hấp chẳng có cảm giác gì nữa, chỉ biết là ông ý đang luồn và kéo căng sợi chỉ nhưng ko đau gì hết. Trong lúc làm bs liên tục bảo mình nhắm mở mắt để kiểm tra (nói bằng tiếng việt), vừa làm vừa buôn với cô y tá như ngô rang (nói bằng tiếng Trung mình chẳng hiểu gì cả)
Tất cả các công đoạn diễn ra trong khoảng 20-25ph là xong --> alo xã qua đón --> đeo quả kính râm đi về nhà. Cảm nhận của em là ông này làm có tay nghề và rất cẩn thận. Đông người đến làm lắm các mẹ ạ.
Giờ mắt em đang sưng nên ko dám up lên cả nhà nhìn thấy lại sợ ko dám dấn thân nên để vài ngày nữa nó xẹp xuống em sẽ up hình chi tiết.
Trên đây là vài dòng sơ lược về hành trình đi TMV của em chia sẻ với cả nhà, hi vọng là mọi chuyện tốt đẹp.

Thông báo tình hình cho em đây.
Trưa nay nhận được PM của em, hừng hực khí thế ra trận. 2h chiều chị DT đến BV Hồng Ngọc luôn. 4h hẹn ok, chị trốn cơ quan lẻn về.
Thế là tèn tén ten, mắt chị bây giờ kinh khủng (con trai không dám nhìn. ha ha, công cuộc làm đẹp vĩ đại)
Tổng thiệt hại 9T (bao gồm 5T tạo 2 mí, 4T hút mỡ) Chị nghe mấy em tư vấn là nên hút mỡ đấy. Kỳ thực chị cũng không biết mỡ được hút ra thế nào. Chị run từ lúc lên bàn đến lúc anh BS TQ và mấy em y ta bảo xong rồi.
Thôi tạm thế đã chị đi ăn và uống thuốc đây.
cám ơn em nhiều

PHUONGPOSH
05-26-2010, 08:19 PM
hi hi nghe các mẹ kể mà em thấy vui ghê ạ! em cũng có 2 mí đoàng hoàng nhưng không được to lắm, tối đi ngủ em hay rán băng dính nâng mí, sáng ra ngủ dậy mí mắt to đùng, mắt đẹp long lanh, thỉnh thoảng em hay làm mỗi khi thấy mắt em bị sụp.

Mẹ của Ỉn
05-26-2010, 09:29 PM
Thông báo tình hình cho em đây.
Trưa nay nhận được PM của em, hừng hực khí thế ra trận. 2h chiều chị DT đến BV Hồng Ngọc luôn. 4h hẹn ok, chị trốn cơ quan lẻn về.
Thế là tèn tén ten, mắt chị bây giờ kinh khủng (con trai không dám nhìn. ha ha, công cuộc làm đẹp vĩ đại)
Tổng thiệt hại 9T (bao gồm 5T tạo 2 mí, 4T hút mỡ) Chị nghe mấy em tư vấn là nên hút mỡ đấy. Kỳ thực chị cũng không biết mỡ được hút ra thế nào. Chị run từ lúc lên bàn đến lúc anh BS TQ và mấy em y ta bảo xong rồi.
Thôi tạm thế đã chị đi ăn và uống thuốc đây.
cám ơn em nhiều
Em bái phục mẹ cháu về độ...máu lửa :D.
Hi hi, chị ko đi HC được ko phải lỗi tại em đâu nhé (đã can rồi mà)
Èo, mới có nửa năm mà đã tăng giá mỗi thứ thêm 1tr rồi cơ ạ? Thực ra theo em thì chị chưa cần hút mỡ vội (vì vốn dĩ mắt 1 mí tự nhiên), cứ đợi kết quả xem thế nào đã rồi hãy hút mỡ. Như mắt em đây, sụp mí hẳn hoi, có chút bọng mỡ mà làm xong cũng khỏi cần hút nữa là. Nhưng thôi, dù sao thì chị cũng đã làm rồi, tiện luôn một thê cũng tốt.

Cố lên chị, vì công cuộc làm đẹp. Chuẩn bị xinh rồi, chịu khó update tình hình để cùng nhau chia sẻ nhé

rua_con
05-27-2010, 08:23 AM
Báo cáo tình hình là có thêm 1 nhân vật nữa vừa được thay đổi " cửa sổ tâm hồn" ở bv Hồng Ngọc đây ạ!
Chi phí là 5 triệu cho dv bấm mí, tăng 1 triệu so với trước tết e qua tư vấn ( chắc do địa điểm mới đẹp hơn), ông bác sỹ Ba- người Trung Quốc làm nhanh tay ghê, ko đau chút nào trừ lúc tiêm thuốc tê vào mát là nhói cút xíu thôi.
Kết quả là mắt em rất tự nhiên, lúc vừa làm xong chỉ hơi sưng như khóc thôi. Hài lòng với quyết định của mình!

Me_moonxinh
05-27-2010, 08:35 AM
Chúc mừng mẹ Duy Bin và mẹ Rùa con đã "máu lửa" để có quả cửa sổ như mong muốn nhé. Hehe chị e nào chưa có khí thế cứ theo chúng tớ mà hành động, chắc chắn là phải ngon nghẻ hơn hẳn đấy. Sorry mẹ Duybin vì dạo này mình bận quá chả mò mẫm vào đây được nên chưa trả nhời mẹ nó, dưng mà mẹ nó chuẩn đấy chả cần phải đợi tớ trả lời, quyết luôn, yên tâm đi bgiờ thì đàn ông ko muốn nhìn vì mắt hơi bị to như mắt ngựa một tí dưng mà sau chỉ 2 đến 3 tuần thôi là long lanh lóng lánh rồi.hì. Mẹ Rùacon vừa làm xong mà đã khả quan như thế là quá sung sướng đấy nhé, như tớ là cứ phải đau khổ đến vài tuần chỉ sợ nó cứ sưng tướng và to choạc thế. Hì nhưng cũng hơi lo đấy mẹ nó nhé vì sợ nếu bgiờ mà không to tướng thì đến khi lành hẳn nó lại nhỏ quá là hơi buồn đấy, hì nói thế thôi nhưng chắc mẹ nó cơ địa lành nên mắt mới chóng lành thế đấy. Hic mà sao bgiờ tăng giá chóng mặt thế nhỉ, chị em ko đi làm nhanh có khi nó lại sắp tăng lên 6t mất thôi. Các mẹ chỉ nên hút mỡ mắt nếu như các mẹ có tuổi và mắt quá sụp rồi, nếu không thì ta cứ chơi cho đến khi nào sụp thì hút, nhưng mẹ nào đã sụp quá rồi thì nên làm luôn vì kết hợp làm cùng thì tiện hơn và chịu đau 1 lần thôi.

bluesky06
05-27-2010, 10:51 AM
Mình có bạn cũng mới đi cắt mí về nè, giờ trông mặt cũng to hơn, đẹp hơn nhưng hôm nó đi làm về mắt sưng húp lên nhìn kinh lắm.

Golden
05-27-2010, 11:29 AM
Khi nào mắt mũi ngon lành đề nghị các mẹ show before and after để cho bọn tớ lấy tinh thần nhé, tớ thì mắt 2 mí nhưng ... già rồi và hay lôi mắt mình ra làm ... mẫu khi dạy, nên cũng thấy bắt đầu bị sụp mí rồi.

DuyBin
05-27-2010, 05:50 PM
Chúc mừng mẹ Duy Bin và mẹ Rùa con đã "máu lửa" để có quả cửa sổ như mong muốn nhé. Hehe chị e nào chưa có khí thế cứ theo chúng tớ mà hành động, chắc chắn là phải ngon nghẻ hơn hẳn đấy. Sorry mẹ Duybin vì dạo này mình bận quá chả mò mẫm vào đây được nên chưa trả nhời mẹ nó, dưng mà mẹ nó chuẩn đấy chả cần phải đợi tớ trả lời, quyết luôn, yên tâm đi bgiờ thì đàn ông ko muốn nhìn vì mắt hơi bị to như mắt ngựa một tí dưng mà sau chỉ 2 đến 3 tuần thôi là long lanh lóng lánh rồi.hì. Mẹ Rùacon vừa làm xong mà đã khả quan như thế là quá sung sướng đấy nhé, như tớ là cứ phải đau khổ đến vài tuần chỉ sợ nó cứ sưng tướng và to choạc thế. Hì nhưng cũng hơi lo đấy mẹ nó nhé vì sợ nếu bgiờ mà không to tướng thì đến khi lành hẳn nó lại nhỏ quá là hơi buồn đấy, hì nói thế thôi nhưng chắc mẹ nó cơ địa lành nên mắt mới chóng lành thế đấy. Hic mà sao bgiờ tăng giá chóng mặt thế nhỉ, chị em ko đi làm nhanh có khi nó lại sắp tăng lên 6t mất thôi. Các mẹ chỉ nên hút mỡ mắt nếu như các mẹ có tuổi và mắt quá sụp rồi, nếu không thì ta cứ chơi cho đến khi nào sụp thì hút, nhưng mẹ nào đã sụp quá rồi thì nên làm luôn vì kết hợp làm cùng thì tiện hơn và chịu đau 1 lần thôi.

Cái vụ tăng giá tớ cũng complain với các em thu tiền và tư vấn rồi. Giá tăng cho tất cả các dịch vụ là 1T so với giá cũ vì lý do:
Chuyển sang địa điểm mới 55 Yên Ninh (cái này thì mới hay cũ các mẹ làm đẹp có được tận hương đâu nhỉ. 30 phút mà phải trả đến 2T kể ra cũng sót thật)
Còn cái vụ hút mỡ mắt là do em nhân viên tư vấn cứ ra rả làm luôn đi chị, chịu đau 1 lần, đằng nào mắt chả sưng. Đánh vào tâm lý mình không được nghỉ nhiều nên .................
Túm lại là tự nhận thấy mình "máu lửa"
Nhưng mà.
Cậu con trai lớn hôm nay vẫn không dám nhìn thẳng vào mẹ. Chỉ len lén nhìn trộm xong quay đi.
Cậu con trai bé đang lưu lạc ở nhà bà ngoại chắc nhìn thấy mẹ thì khóc thét lên thôi........Hu hu

DuyBin
05-27-2010, 05:52 PM
Em bái phục mẹ cháu về độ...máu lửa :D.
Hi hi, chị ko đi HC được ko phải lỗi tại em đâu nhé (đã can rồi mà)
Èo, mới có nửa năm mà đã tăng giá mỗi thứ thêm 1tr rồi cơ ạ? Thực ra theo em thì chị chưa cần hút mỡ vội (vì vốn dĩ mắt 1 mí tự nhiên), cứ đợi kết quả xem thế nào đã rồi hãy hút mỡ. Như mắt em đây, sụp mí hẳn hoi, có chút bọng mỡ mà làm xong cũng khỏi cần hút nữa là. Nhưng thôi, dù sao thì chị cũng đã làm rồi, tiện luôn một thê cũng tốt.

Cố lên chị, vì công cuộc làm đẹp. Chuẩn bị xinh rồi, chịu khó update tình hình để cùng nhau chia sẻ nhé

Về vụ hội chợ, đang mong lắm đến ngày thứ 7 mắt đơ sưng. Chủ nhật tớ là tớ đeo kính râm đi hội chợ nhé.

meyeutoon
05-27-2010, 06:05 PM
Mình cũng đã cắt mí, lúc trước mí xụp trông già lắm. Bây giờ sau khi cắt mí , mọi người lâu ko gặp toàn hỏi mình là: Có bí quyết j` mà trẻ ra thế??

hungmeo
05-27-2010, 08:18 PM
Đánh dấu nghiên cứu .................................................. ...

Mẹ của Ỉn
05-27-2010, 10:32 PM
Về vụ hội chợ, đang mong lắm đến ngày thứ 7 mắt đơ sưng. Chủ nhật tớ là tớ đeo kính râm đi hội chợ nhé.
Hi hi, rân chơi chính hiệu đây. Ăn chơi sợ gì mưa rơi chị nhỉ :D

DuyBin
05-28-2010, 04:40 PM
Hi hi, rân chơi chính hiệu đây. Ăn chơi sợ gì mưa rơi chị nhỉ :D

Ha Ha. Được phong "RÂN CHƠI CHÍNH HIỆU" nghe cứ như bánh đậu xanh rồng vàng chính hiệu ý nhỉ???
Rân chơi sợ gì mưa rơi, mưa rơi nhiều quá Rân chơi đi về.

rua_con
05-31-2010, 08:13 AM
Cái vụ tăng giá tớ cũng complain với các em thu tiền và tư vấn rồi. Giá tăng cho tất cả các dịch vụ là 1T so với giá cũ vì lý do:
Chuyển sang địa điểm mới 55 Yên Ninh (cái này thì mới hay cũ các mẹ làm đẹp có được tận hương đâu nhỉ. 30 phút mà phải trả đến 2T kể ra cũng sót thật)
Còn cái vụ hút mỡ mắt là do em nhân viên tư vấn cứ ra rả làm luôn đi chị, chịu đau 1 lần, đằng nào mắt chả sưng. Đánh vào tâm lý mình không được nghỉ nhiều nên .................
Túm lại là tự nhận thấy mình "máu lửa"
Nhưng mà.
Cậu con trai lớn hôm nay vẫn không dám nhìn thẳng vào mẹ. Chỉ len lén nhìn trộm xong quay đi.
Cậu con trai bé đang lưu lạc ở nhà bà ngoại chắc nhìn thấy mẹ thì khóc thét lên thôi........Hu hu

Về vụ hút mỡ lần 1 mình tới tư vấn thì em ấy cũng mời nhưng lần 2 mình đi cùng với bạn để bấm mi cùng nên em ấy ko nhắc gì nen mình cũng ko yêu cầu hút mỡ nữa. Mẹ nó làm hút mỡ thấy thế nào? Có khi mình lại phải mò tới lần nữa rồi..hehe..
Mắt mình bấm mí xong chỉ hơi sưng và mí ko to nhưng hiện tại hết sưng thì mình thấy mí hơi nhỏ so với mong muốn của mình. Có lẽ mẹ nó hết sưng sẽ đẹp và vừa hơn đó.

Mẹ của Ỉn
05-31-2010, 02:46 PM
Ha Ha. Được phong "RÂN CHƠI CHÍNH HIỆU" nghe cứ như bánh đậu xanh rồng vàng chính hiệu ý nhỉ???
Rân chơi sợ gì mưa rơi, mưa rơi nhiều quá Rân chơi đi về.
Liên tưởng ngộ quá ta :D
Cho em hỏi xíu: mát chị sau khí hút mỡ thì có bị sưng ko? hay chị thấy phần bọng mắt ở mí trên ấy, nó xẹp đi hay thế nào?

Ba_Me_Con
06-02-2010, 02:06 PM
Kể ra có đôi mặt to cũng thích nhỉ.

DuyBin
06-07-2010, 04:43 PM
Liên tưởng ngộ quá ta :D
Cho em hỏi xíu: mát chị sau khí hút mỡ thì có bị sưng ko? hay chị thấy phần bọng mắt ở mí trên ấy, nó xẹp đi hay thế nào?

Mắt chị hôm nay là 10 ngày rồi, nhìn vẫn chưa tự nhiên lắm. Bác sĩ cắt mí vừa phải chứ không làm mí to vì mắt chị lúc trước nhỏ.
Vụ hút mỡ thì chị không thấy xẹp đi, hay là do mắt chị vẫn hơi sưng nên không rõ. (mắt phải sưng hơn, hai mắt chị thấy cũng không đều nhau) Chắc phải để vài hôm nữa hết hẵn sưng nhỉ.
Nhưng tổng thể chị thấy ok. Ai cũng nói mắt chị làm xong trông khả dĩ hơn hẳn (không biết có phải là mọi người khen đểu không???)
Chị cũng không biết hút mỡ thế nào mà nhanh thế, mắt chị không hề có sẹo, không bị rạch ra. Vậy họ lấy mỡ ra thế nào??? Lúc làm xong chị sợ quá nên không hỏi han gì cả? Về nhà mới thắc mắc.
Chờ thêm vài ngày nữa xem thế nào.

Mẹ của Ỉn
06-07-2010, 08:41 PM
Mắt chị hôm nay là 10 ngày rồi, nhìn vẫn chưa tự nhiên lắm. Bác sĩ cắt mí vừa phải chứ không làm mí to vì mắt chị lúc trước nhỏ.
Vụ hút mỡ thì chị không thấy xẹp đi, hay là do mắt chị vẫn hơi sưng nên không rõ. (mắt phải sưng hơn, hai mắt chị thấy cũng không đều nhau) Chắc phải để vài hôm nữa hết hẵn sưng nhỉ.
Nhưng tổng thể chị thấy ok. Ai cũng nói mắt chị làm xong trông khả dĩ hơn hẳn (không biết có phải là mọi người khen đểu không???)
Chị cũng không biết hút mỡ thế nào mà nhanh thế, mắt chị không hề có sẹo, không bị rạch ra. Vậy họ lấy mỡ ra thế nào??? Lúc làm xong chị sợ quá nên không hỏi han gì cả? Về nhà mới thắc mắc.
Mới 10 ngày thì sao đã tự nhiên được :D, chịu khó chị ạ
Cái vụ hút mỡ mắt ý, nghe họ tư vấn rằng thì là mà: sẽ bơm 1 dung dịch làm tan mỡ vào phần bọng mắt và dùng kim tiêm hút ra, thế thôi. Lấy đâu ra sẹo

rua_con
06-08-2010, 07:42 AM

Hút mỡ là họ dùng tiêm hút ra đó chị. Em Hà tư vấn cho em như thế ah.

chipaoe
10-22-2010, 04:51 PM
lôi cái topic này lên để hóng nào ,cũng đúng vấn đề em quan tâm .

chipaoe
12-08-2010, 04:07 PM
up lên để xem có nàng nào đi cùng minh ko ? Muốn đi quá mà ca mơ run .Hix

hongbich_ns
05-13-2011, 03:53 AM
Em cũng sở hữu đôi mắt giống chị, buồn ghê cơ nhưng kệ vậy
Xã em thích người mắt 1 mí, khi em sinh bé thứ 2 mắt nó y chang mắt em, xã thích quá cưng nó lắm
Chứ em thích mắt to tròn nên cũng nhiều lần nghĩ đến mỹ viện nhưng lại sợ nhiều rủi ro.
Chị ngâm cứu thêm xem sao
HN mình mỹ viện ít chứ Sg ( nhà chồng em ở SG mà) người ta đi thẩm mỹ nhan nhản mà có sao đâu, nếu chị làm thì hình như viện 108 cũng được hoặc ko thì vô SG xem sao

traitimden1211
05-13-2011, 03:12 PM
Mình đã từng cắt mí mắt nè , mình cắt của 1 bs chuyên thẩm mỹ mắt ở viện 108 , lâu rồi nên cũng quên mất tên BS rồi , với lại hồi đấy nhờ người quen giới thiệu nên cũng ko để ý lắm . Thấy mọi người khen là mình cắt mí chuẩn , 2 bên đều nhau . Có người cắt mí xong bị bên to bên nhỏ đấy.

butterhp
11-26-2011, 01:01 PM
Em cũng mới đi cắt mí ở viện 108 được 2 tuần, tình hình mắt e vẫn hơi sưng sưng nhưng e cũng không lo lắm vì bác sỹ bảo dần nó sẽ tự xẹp. Nhưng mà e đang sợ 2 cái vết cắt nó thành sẹo, huhu. Chị có bôi thuốc chống sẹo hay nghệ gì ko chị ơi, bi h mắt chị có sẹo ko :confused:

sauken
01-18-2012, 09:38 PM
các chị ơi, mắt em là 1,5 mí, có đường mí nhưng k rõ, em muốn cắt mắt 2 mí nhưng không biết chọn phương pháp nào, luồn chỉ ở TMV Hồng Ngọc, cắt mắt 2 mí ở BV 108 hay là đi nhấn mí Mini plasty-huhu, giúp em với ạ

thuminhgiabao08
02-02-2012, 04:30 PM
Đánh dấu trang này.............................................. ..........

contautudo
02-24-2012, 10:41 PM
bạn ơi, mình cũng muốn cắt mí quá, mắt mình 2 mí nhưng nhìn như một mí ấy, ssdt của mình là 0912300389, bạn có thể nhắn tin với mình không, mình hứng khởi nhưng cũng lo lắng lắm

contautudo
02-24-2012, 10:42 PM
nhớ nhắn tin chia se với mình nhé

contautudo
02-24-2012, 10:43 PM
ui, không biết đâu, chị ơi, chị được em ho1mi dẫn đi tận nơi để xem xét, chị chia sẻ với em đi, tình hình như thế nào, em muốn đi cắt mí quá

goals001
02-27-2012, 10:50 PM
Mình sở hữu quả mắt 2 mí lẩn, tức là hơi có mí một tý ý, bây giờ sắp bước sang tuổi 30 nó bắt đầu sụp thấy rõ, chụp ảnh lên thì thôi rồi cừ hùm hụp. Mình thấy chán lắm, vốn dĩ đã nuôi ý định cắt mắt lâu rồi nhưng sợ không dám làm. Bây giờ đang quyết chí làm nhưng vấn run vì không biết làm xong có ra gì không, mình chỉ sợ làm xong mắt lúc nào cũng trợn lên hoặc sưng húp hay bên cụp bên xoè thì chán lắm. Mẹ nào có kinh nghiệm trong vụ này , nhất là các mẹ đã từng làm rồi thì hay nhất cho mình tý kinh nghiệm về nơi làm nào tốt và kết quả của các mẹ ra sao nhé. Mong các mẹ thông thái hết sức giúp đỡ vụ này.:sad:

Cắt mắt hai mí thì bây giờ có phương pháp cắt mắt (http://phauthuatthammyhanquoc.vn/vi/dich-vu-tham-my/cat-mat.html) không cần phẫu thuật rồi bạn ạ. bạn cứ đến các trung tâm thẩm mỹ để được sự tư vấn của các bác sĩ là tốt nhất.

goals001
03-31-2012, 07:58 AM
Mình sở hữu quả mắt 2 mí lẩn, tức là hơi có mí một tý ý, bây giờ sắp bước sang tuổi 30 nó bắt đầu sụp thấy rõ, chụp ảnh lên thì thôi rồi cừ hùm hụp. Mình thấy chán lắm, vốn dĩ đã nuôi ý định cắt mắt 2 mí thẩm mỹ (http://phauthuatthammyhanquoc.vn/vi/dich-vu-tham-my/cat-mat/272-cat-mat-2-mi-phong-cach-han.html) lâu rồi nhưng sợ không dám làm. Bây giờ đang quyết chí làm nhưng vấn run vì không biết làm xong có ra gì không, mình chỉ sợ làm xong mắt lúc nào cũng trợn lên hoặc sưng húp hay bên cụp bên xoè thì chán lắm. Mẹ nào có kinh nghiệm trong vụ này , nhất là các mẹ đã từng làm rồi thì hay nhất cho mình tý kinh nghiệm về nơi làm nào tốt và kết quả của các mẹ ra sao nhé. Mong các mẹ thông thái hết sức giúp đỡ vụ này.:sad:
Mẹ thử đến viện thẩm mỹ úc châu gặp bác sĩ Nam để tư vấn nhé, việc cắt mắt (http://phauthuatthammyhanquoc.vn/vi/dich-vu-tham-my/cat-mat.html) này hiện nay cũng khá hiện đại ko để lại sẹo với làm đau. chúc mẹ luôn đẹp

goals001
04-01-2012, 08:49 PM
mình cũng muốn cắt mắt, đặt cục gạch hóng hớt hị hị

vuquocduy87
04-02-2012, 09:34 AM
cắt mí mắt thì công nhận là đẹp hơn , chỉ có ko biết là có an toàn ko thôi

codonminhem
04-03-2012, 03:29 PM
Em cũng bị sụp mí, vừa xấu vừa cảm giác vương vướng khó chịu. Đi trị tàn nhang bên Thẩm mỹ viện Linh Nhung thì bác sĩ Huy bảo em nên điều trị sụp mí thì sẽ xinh hơn, em sụp mí ở mức độ nhẹ nên không cần phải cắt mí mà chỉ cần bấm mí thôi, nghĩa là chỉ cần luồn chỉ chứ không cần phải phẫu thuật. Bác sĩ bảo độ tuổi dưới 45 thường chỉ cần bấm mí, chỉ trừ những trường hợp sụp mí quá nặng mới phải phẫu thuật để cắt bỏ phần da thừa đi. Em bấm mí xong bị sưng mất 3 hôm, nhưng ai cũng công nhận là đẹp, chỉ những ai biết em bị sụp mí thì mới nhìn ra là em đi bấm mí thôi chứ không thấy sẹo hay mất tự nhiên. Các chị cũng thử đi tư vấn trước đi nhé, không nhất thiết là cứ phải phẫu thuật cắt mí đâu.

goals001
04-09-2012, 04:43 PM
Mình sở hữu quả cắt mắt 2 mí (http://phauthuatthammyhanquoc.vn/vi/tieu-diem/264-cat-mat-2-mi-kieu-han-quoc-.html) lẩn, tức là hơi có mí một tý ý, bây giờ sắp bước sang tuổi 30 nó bắt đầu sụp thấy rõ, chụp ảnh lên thì thôi rồi cừ hùm hụp. Mình thấy chán lắm, vốn dĩ đã nuôi ý định cắt mắt lâu rồi nhưng sợ không dám làm. Bây giờ đang quyết chí làm nhưng vấn run vì không biết làm xong có ra gì không, mình chỉ sợ làm xong mắt lúc nào cũng trợn lên hoặc sưng húp hay bên cụp bên xoè thì chán lắm. Mẹ nào có kinh nghiệm trong vụ này , nhất là các mẹ đã từng làm rồi thì hay nhất cho mình tý kinh nghiệm về nơi làm nào tốt và kết quả của các mẹ ra sao nhé. Mong các mẹ thông thái hết sức giúp đỡ vụ này.:sad:
Đồng ý kiến trên, đặt cục gạch hóng hớt

Lục Gia
05-03-2012, 04:18 PM
Mắt em cũng bị sụp rồi, oánh dấu hóng hớt các mẹ

me_chuoi_dau
05-10-2012, 12:42 PM
Em cũng bị sụp mí, vừa xấu vừa cảm giác vương vướng khó chịu. Đi trị tàn nhang bên Thẩm mỹ viện Linh Nhung thì bác sĩ Huy bảo em nên điều trị sụp mí thì sẽ xinh hơn, em sụp mí ở mức độ nhẹ nên không cần phải cắt mí mà chỉ cần bấm mí thôi, nghĩa là chỉ cần luồn chỉ chứ không cần phải phẫu thuật. Bác sĩ bảo độ tuổi dưới 45 thường chỉ cần bấm mí, chỉ trừ những trường hợp sụp mí quá nặng mới phải phẫu thuật để cắt bỏ phần da thừa đi. Em bấm mí xong bị sưng mất 3 hôm, nhưng ai cũng công nhận là đẹp, chỉ những ai biết em bị sụp mí thì mới nhìn ra là em đi bấm mí thôi chứ không thấy sẹo hay mất tự nhiên. Các chị cũng thử đi tư vấn trước đi nhé, không nhất thiết là cứ phải phẫu thuật cắt mí đâu.

bạn có thể cho tớ biết chi phí hết bao nhiêu ko vậy?

chuotde
05-10-2012, 01:27 PM
mình cũng đã từng cắt mí rồi. Mắt mình cũng bị sụp mí, mình cắt năm 2006 đến giờ, người mà biết mình cắt mí thì đều khen là đẹp lên, mắt tròn và to hơn. Còn chồng mình lấy nhau 4 năm rồi mà cũng k hề bít là mình cắt mí đâu, hihi (vì mình cũng chẳng nói). Nói chung là cắt nhẹ thôi, các mẹ đừng ham hố cắt mí to, sẽ rất lộ, và cảm giác mắt lúc nào cũng như chồng đánh khóc sưng húp. Các mẹ cứ bảo cắt đúng khuôn mắt, hoặc là cắt nhẹ thôi. Mắt của mình mọi ng đều bảo là k nhận ra cắt mí đâu. Mình thì chẳng cần phải chăm sóc gì cả, cứ bình thường thôi. À, nhưng mà các mẹ đưng có nhổ lông mày, sẽ làm sụp mí đấy, chỉ nên cạo lông mà bằng lữoi lam thôi. Mình cắt ở viện 108. Hồi trước đi cắt cũng gặp 1 chị đang có ý định đi làm. Chị ấy chờ mình cắt xong 2 tuần sau hẹn gặp ngắm nghía mình để lấy can đảm đi cắt mí đấy, sau đó alo cho mình khoe là chồng khen đẹp, hì

Mẹ Yêu Long
05-22-2012, 10:43 AM
thế các mẹ cho hỏi câu này ko phải
mình cũng mắt sùm sụp nhìn chán đời lắm
muốn đi làm mắt 2 mí nhưng sợ đau và lệch pha ý ạ mà mình bị cận nặng nữa có làm được không hả các Mẹ
Và quan trọng nhất là mình ko chịu được đau,cái lúc các Mẹ làm thì gây tê hay mê ạ :(

salephukien
05-22-2012, 02:11 PM
Mời các mẹ tham khảo thêm:
Thế nào là nâng ngực nội soi (http://www.thammyucchau.vn/120500/97/nang-nguc-noi-soi-la-gi.html)
Nâng ngực nội soi (http://www.thammyucchau.vn/120500/97/nang-nguc-noi-soi-la-gi.html)
Phẫu thuật nâng ngực (http://www.thammyucchau.vn/120500/97/nang-nguc-noi-soi-la-gi.html)
Nâng ngực nội soi (http://www.thammyucchau.vn/120500/97/nang-nguc-noi-soi-la-gi.html)
Nâng mũi hàn quốc bọc sụn tự thân (http://www.thammyucchau.vn/120300/tham-my-nang-mui.html)
TPHCM nâng mũi ở đâu đẹp nhất (http://www.thammyucchau.vn/120300/tham-my-nang-mui.html)
TPHCM nâng ngực ở đâu đẹp và tốt nhất (http://www.thammyucchau.vn/120500/97/nang-nguc-noi-soi-la-gi.html)
Nâng ngực nội soi túi giọt nước (http://www.thammyucchau.vn/120500/97/nang-nguc-noi-soi-la-gi.html)
Phẫu thuật thẩm mỹ hàn quốc tại việt nam (http://www.thammyucchau.vn/041000/phau-thuat-tham-my-han-quoc.html)
Phẫu thuật thẩm mỹ hàn quốc (http://www.thammyucchau.vn/041000/phau-thuat-tham-my-han-quoc.html)
Thẩm mỹ hàn quốc (http://www.thammyucchau.vn/041000/phau-thuat-tham-my-han-quoc.html)
Cắt mắt hai mí ở đâu đẹp (http://www.thammyucchau.vn/120400/126/cat-mat-hai-mi-o-dau-dep.html)

chuotde
05-30-2012, 11:13 PM
thế các mẹ cho hỏi câu này ko phải
mình cũng mắt sùm sụp nhìn chán đời lắm
muốn đi làm mắt 2 mí nhưng sợ đau và lệch pha ý ạ mà mình bị cận nặng nữa có làm được không hả các Mẹ
Và quan trọng nhất là mình ko chịu được đau,cái lúc các Mẹ làm thì gây tê hay mê ạ :(

mắt mình ngày xưa cũng sụp hẳn luôn, chỉ có nhìn xuống mới thấy mi. Cắt mí k đau tí nào mẹ nó nhé, chỉ giống kiến cắn hoặc đi tiêm tí thôi. Nhưng mắt cận thfi mình cũng k biết, mẹ nó cứ thử vào khoa Thẩm mỹ Viện 108 hỏi tư vấn BS xem sao, hồi xưa mình cũng làm ở đó!

zuzun
06-18-2012, 01:56 PM
cac chi oi co chi nào biết giờ cắt mí ở bv 108 của ai thì đẹp o.e muốn đi cắt quá mà hơi sợ.mắt em là mắt 2 mí nhưng 1 bên bị sụt thành 1 mí :( nhìn cũng o sao lắm nhưng hơi tự ti. do hồi bé mắt em o biết làm sao y o mở được mắt bố mẹ em phải đưa ra bv để tiêm cái gì vào mắt ý, mới đầu em cũng định nhấn mí mini plasty nhưng đọc thấy mọi ng bảo làm ở 108 rất ổn
mọi ng giúp đỡ em với ạ em đang máu quá vì cũng vừa thi tốt nghiệp xong đang được nghỉ nên muốn đi làm;)

zuzun
06-18-2012, 04:26 PM
chị Nhi-Anh ơi bây giờ phòng khám của bs Tuyến vẫn ở 148b Lò đúc à chị.mà cắt mí ở trọng bv 108 yêu cầu bs Tuyền cắt được o hay mình phải ra phòng khám tư ạ

kuncon88
07-01-2012, 04:06 PM
Dạ,em làm ở khoa thẩm mĩ chị ạ,ở nhà B8,chị tìm đến khoa phụ sản,rồi lên tầng 3 chị nhé. Em ko bị tím đâu chị,em chỉ bị sưng mất 1 ngày,tức là nhìn sưng rõ rệt,còn mấy ngày kia,em chăm chỉ chườm đá theo yêu cầu bác sỹ,mắt em ko sưng,chỉ trông như vừa khóc,Mai chị làm thì chị nhớ đi taxi nhá,hoặc có ai đó đi cùng để đưa chị về.Có gì chị thông báo cho mọi ng nha chị

chị cho em hỏi , em là boy muốn đi cắt mí cho thành 2 mí thì mất khoảng bao nhiêu tiền ak có đau ko ak , vì em đi tán gái bọn con gái toàn chê .:(( , đến năm lớp 11 em vẫn là 2 mí nhưng 1 lần đánh nhau bị đấm vào mắt và vào viện mắt trung ương tiêm với uống thuốc giờ biến thành mắt 1 mí , nói là 1 mí nhưng cái thịt trên mí của em nó tụt xuóng lên mới thành 1 mí đấy ạ . chị tư vấn cho em nhé

raucaunghethuat
07-01-2012, 10:04 PM
tìm thẫm mỹ viện uy tín, nhưng cũng tùy vào cơ địa mỗi người.

kelly_132
07-28-2012, 09:05 PM
đánh dấu cái ạ, e cũng muốn cắt lắm đây

subinbaby
12-10-2012, 02:12 PM
Oánh dấu phát để hóng hớt mình thích lâu rồi nhưng mà sợ

anhongb
01-04-2013, 07:24 PM
Cắt mắt có đau không

Cắt mắt là một trong những phương pháp tạo cho bạn một đôi mắt 2 mí to tròn hoặc tái tạo lại sự tươi mới cho đôi mắt sau một vài năm bị phai nhạt do thời gian điều lo lăng là cắt mắt có đau không.
Nhưng có khá nhiều vấn đề quanh công cuộc làm đẹp này và một trong vấn đề đó là cắt mắt có đau không hay sau khi phẫu thuật có an toàn hiệu quả như mong đợi hay không.
Tóm lại quay đi quay lại vẫn là phẫu thuật thẩm mỹ cắt mắt có đau không (http://phauthuatthammyhanquoc.vn/vi/dich-vu-tham-my/cat-mat/898-cat-mat-co-dau-khong.html) vì phải đụng tới dao kéo. Điều này các chị em an tâm chắc chắn là không đau vì nếu đau thì các bác sĩ chuyên khoa mắt cũng không dám làm.
Cắt mắt có nhiều loại cắt mắt 2 mí hoặc bấm mí mắt các kiểu này đều là để tạo ra một đôi mắt 2 mí to tròn và giống như sao hàn. Đương nhiên vẫn là phải tùy theo cơ địa mỗi người mà có thể thực hiện theo mỗi cách khác nhau, các bác sĩ đã dặn vậy thì phải nghe theo nên bạn cần phải có được sự tư vấn tốt nhất.
Ngoài ra việc cắt mắt này còn có thể điều trị căn bệnh sụp mí mắt bẩm sinh hay do tác động ngoại cảnh chính vì vậy cắt mắt có đau không (http://phauthuatthammyhanquoc.vn/vi/dich-vu-tham-my/cat-mat/898-cat-mat-co-dau-khong.html) bạn không việc gì phải thắc mắc vì các bác sĩ sẽ gây tê cho bạn. Dĩ nhiên bạn phải tìm đến bác sĩ giàu kinh nghiệm nhé chứ lơ mơ thì khó lắm ý.

Bạn tham khảo thêm nguồn chia sẻ về cắt mắt của các bác sĩ nhé: Cắt mắt (http://phauthuatthammyhanquoc.vn/vi/dich-vu-tham-my/cat-mat.html)

Mẹ Hiển
01-08-2013, 09:53 AM
bác sĩ Tú ở Viện Việt Nam cu ba làm mí mắt cũng ổn, ông ấy có 1 phòng thẩm mỹ riêng khá là to

lolita-lola
01-08-2013, 09:59 AM
Ối, oánh dấu, em cũng đang quan tâm, mà ko bít cắt xong thì giữ đc lâu ko

huongnghe
01-26-2013, 08:39 PM
Cắt mắt 2 mí bao nhiêu tiền?
Chào ác mẹ cho hỏi 1 ca cắt mắt 2 mí bao nhiêu tiền (http://phauthuatthammyhanquoc.vn/vi/gia-tham-my/gia-cat-mat/188-cat-mat-2-mi-bao-nhieu-tien.html) và tôi chỉ muốn cắt một bên cho đều với bên còn lại thôi có được không. Tôi có tham khảo một số diễn đàn trên mạng như yahoo hỏi đáp hay lamchame.com hay forum.bacsy.com ... nhưng tôi thấy chi phí hơi đắt, tôicó biết ở trang này http://phauthuatthammyhanquoc.vn/vi/gia-tham-my/gia-cat-mat/188-cat-mat-2-mi-bao-nhieu-tien.html các mẹ ai đã làm rồi thì có thể trả lời tôi biết sớm nhé thanks.

lolita-lola
02-17-2013, 09:47 PM
lâu rùi ko thấy mẹ nào update. Thời gian này có mẹ nào mún đên 108 khám với e ko? E nghĩ mình cần đc tư vấn trc khi chọn cắt mí hay hút mỡ hay luồn chỉ

maymancanam
02-17-2013, 11:09 PM
Sao em sợ mấy cái này quá. Có sao em để vậy thôi à.

nguyendinhkien
03-03-2013, 11:46 AM
Mình sở hữu quả mắt 2 mí lẩn, tức là hơi có mí một tý ý, bây giờ sắp bước sang tuổi 30 nó bắt đầu sụp thấy rõ, chụp ảnh lên thì thôi rồi cừ hùm hụp. Mình thấy chán lắm, vốn dĩ đã nuôi ý định cắt mắt lâu rồi nhưng sợ không dám làm. Bây giờ đang quyết chí làm nhưng vấn run vì không biết làm xong có ra gì không, mình chỉ sợ làm xong mắt lúc nào cũng trợn lên hoặc sưng húp hay bên cụp bên xoè thì chán lắm. Mẹ nào có kinh nghiệm trong vụ này , nhất là các mẹ đã từng làm rồi thì hay nhất cho mình tý kinh nghiệm về nơi làm nào tốt và kết quả của các mẹ ra sao nhé. Mong các mẹ thông thái hết sức giúp đỡ vụ này.:sad:

Thực tế của mẹ Kiên này: Mắt mình ngày trước cũng khá đẹp, nhưng vốn theo gen đằng ngoại nên càng ngày càng sụp mí, nhìn trông già hẳn ra. Tháng 11 năm 2012 vừa rồi quyết định lên SG bóc mỡ mắt ở BS Nhân. Hai za, không biết mọi người làm thì thế nào chứ mình thì thấy thật ngại. sang ngày thứ hai mắt sưng húp híp đến mấy ngày sau. koảng một tuần thì không sưng nữa nhưng hầu như không dám đi đâu vì hai cái sẹo khá to kéo dài từ dưới đầu lông mày đến quá đuôi mắt, vì mình cắt theo pp treo dứoi lông mày. Tầm một tháng sau nhìn cũng tạm được nhưng bạn mình nhận xét trông hơi dữ, mình cũng hoảng. Đến giáp tết vừa rồi ,về quê nhiều người vẫn nhận ra là cắt mắt vì vẫn còn sẹo tuy có mờ đi nhiều. Kết quả sau tầm bốn tháng làm mắt là có bớt sụp và nhìn mắt trẻ hơn tí nhưng vẫn cứ mòng mọng, sẹo thì vẫn còn mờ ( vụ sẹo này có lẽ do mình lười bôi kem, chỉ bôi được vài tháng ). Chồng mình nhận xét là cũng chẳng khác mấy, mình cũng thấy tàm tạm. được cái may là giờ nhìn không còn thấy dữ như lúc mới nữa và không bị trợn như một số trường hợp khác. Các mẹ ạ, bỏ công đi lại, chăm sóc, ăn kiêng , tiền cắt 7 triệu và tiền thuốc men,công rửa vết cắt (do mình không ở SG), để có đôi mắt như vậy thì nên xem xét.

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/843959-X%C3%A0-ph%C3%B2ng-Handmade-chagrinvalley-M%E1%BB%B9-b%E1%BA%A3o-v%E1%BB%87-cho-l%C3%A0n-da-v%C3%A0-m%C3%A1i-t%C3%B3c-c%E1%BB%A7a-b%E1%BA%A1n

ha.vi2011
03-03-2013, 02:31 PM
hix đọc cái tiêu đề mẹ nó giật mình "ĐI cắt Mắt" nhào vô lun
em chồng mình nó cũng cắt mí mắt ở 108 mất 5tr đợt tháng 8 năm ngoái mất 3 tháng mắt nó như bt nhưng có điều số nó k may cắt bị lệch bên to bên nhỏ nhưng đấy là nhìn kỹ,còn nhìn thoáng 2 mí đẹp hơn trc nh

babysocola
03-10-2013, 04:32 PM
lâu rùi ko thấy mẹ nào update. Thời gian này có mẹ nào mún đên 108 khám với e ko? E nghĩ mình cần đc tư vấn trc khi chọn cắt mí hay hút mỡ hay luồn chỉ

Chị ơi, chị đi chưa cho em đi cùng với

jeessi
03-10-2013, 06:42 PM
Đừng làm gì hết mẹ nó ơi. Sắc đẹp là do trời cho mà

DaoKhanhVy
05-15-2013, 09:50 AM
Chị ơi, chị đi chưa cho em đi cùng với

May ban nay cat chua? Mat to cung bi cup chang nhin thay mi dau. Ai lam o vien 108 bsi nao lam dep pm giup to voi.

vongdautam
05-15-2013, 10:18 AM
em cũng thích mí mắt đẹp lắm, vào hóng kn đã ạ.

đào lan hương
10-21-2013, 03:45 PM
Tớ tìm mãi mới thấy topic này
Tớ chuẩn bị đi cắt mí ở BS Lâm 108 đấy, chi phí hết 6tr. Đã có mẹ nào làm ở đó ko cho tớ lời khuyên với

Lananh161108
10-21-2013, 03:46 PM

em cũng hóng cái này với ạ, em cũng muốn biết cái dịch vụ này ra sao

chuotcontime
10-21-2013, 03:47 PM
Tớ vừa nhấn mí được 2 tuần, giờ ngon lành rùi, tớ làm ở Xuân Hương 22 Triệu Việt Vương, làm xong thấy nhìu người khen, bản thân cũng hài lòng, bạn thử tham khảo xem nhé!

đào lan hương
10-21-2013, 03:49 PM
Tớ vừa nhấn mí được 2 tuần, giờ ngon lành rùi, tớ làm ở Xuân Hương 22 Triệu Việt Vương, làm xong thấy nhìu người khen, bản thân cũng hài lòng, bạn thử tham khảo xem nhé!

Mẹ nó cắt trông mắt có khách nhiều ko vậy
Mà chi phí hết bao nhiêu vậy mẹ nó

chuotcontime
10-21-2013, 05:08 PM
Mẹ nó cắt trông mắt có khách nhiều ko vậy
Mà chi phí hết bao nhiêu vậy mẹ nó

Chi phí là 5 triệu, được giảm 10% còn 4,5 triệu bạn ạ! Trông không khác lắm đâu, chỉ thấy mắt đẹp hơn, long lanh hơn thui, hì hì....

đào lan hương
10-22-2013, 09:56 AM
Chi phí là 5 triệu, được giảm 10% còn 4,5 triệu bạn ạ! Trông không khác lắm đâu, chỉ thấy mắt đẹp hơn, long lanh hơn thui, hì hì....

ôi, nghe mà thích nhỉ, bao giờ mình mới có đôi mắt long lanh vậy
tối qua về bảo chồng, chồng bảo ko phải đí cắt anh y em cũng vì em mắt 1 mí em mà cắt em bỏ luôn. Tớ kệ quyết định đi cắt rồi

DaoKhanhVy
10-22-2013, 11:03 AM
Tớ thì làm ở bsi Linh Hàng muối, ko đc ưng lắm. hic vì thấy lệch 1 bên.

đào lan hương
10-22-2013, 12:11 PM
Sau mấy ngày mẹ nó hết đau vậy
Mà hết nhiều ko mẹ nó

chuotcontime
10-23-2013, 08:59 AM
ôi, nghe mà thích nhỉ, bao giờ mình mới có đôi mắt long lanh vậy
tối qua về bảo chồng, chồng bảo ko phải đí cắt anh y em cũng vì em mắt 1 mí em mà cắt em bỏ luôn. Tớ kệ quyết định đi cắt rồi
Xã tớ là người đầu tiên khen "Đáng đồng tiền bát gạo e ạ!" hì hì...

DaoKhanhVy
10-23-2013, 09:04 AM
Sau mấy ngày mẹ nó hết đau vậy
Mà hết nhiều ko mẹ nó

Sau hôm cắt thì có nhức 1 chút nhưng sau đó thì ko đâu. Sau 2 tuần lại thấy vướng vướng, ko hiểu thế nào nữa. 5tr bạn ạ.

chuotcontime
10-23-2013, 09:07 AM
Sau hôm cắt thì có nhức 1 chút nhưng sau đó thì ko đâu. Sau 2 tuần lại thấy vướng vướng, ko hiểu thế nào nữa. 5tr bạn ạ.

Sau 2 tuần vẫn thấy vướng hả bạn? Tớ sau 2 ngày không sưng nữa là thấy ngon như thường, thậm chí k ai biết tớ nhấn mí nữa cơ, chỉ thấy mn khen dạo này xuynh ra thui, hì hì. Giờ tớ thấy k vướng chút nào nữa, tớ làm được 2 tuần rùi.

đào lan hương
10-29-2013, 02:00 PM

Tớ đang định làm ở BS Linh Hàng muối đây tháy mọi người bảo đẹp mà nghe mẹ nó lại thấy ...mà có đau không mẹ nó, sau mấy hôm thì mẹ nó nhìn bình thường không phỉa đeo kính vậy

cuchanaly
10-30-2013, 10:23 AM
Các mẹ thì em ko biết chứ em đây mắt 1 mí, ban đầu cũng chán lắm , có bà bạn làm cùng giới thiệu mình đến tmv ở 77 trần duy hưng, bác sĩ ở đó đã phẫu thuật cho mình, giờ mình thấy tự tin hơn trước rất nhiều. các mẹ thư qua đó xem ntn nhé, phẫu thật mình thấy rất đơn giản. các mẹ tham khảo đi nhé

hanhphuc_trontron
10-30-2013, 02:45 PM
dạo này nghe đến thẩm mỹ là sợ mẹ nó ạ

DaoKhanhVy
10-30-2013, 03:25 PM
Tớ đang định làm ở BS Linh Hàng muối đây tháy mọi người bảo đẹp mà nghe mẹ nó lại thấy ...mà có đau không mẹ nó, sau mấy hôm thì mẹ nó nhìn bình thường không phỉa đeo kính vậy

2 hôm sau là ko phải đeo kính rồi vì tớ ở trg nhà, còn đi ra ngoài vẫn phải đep vì sợ bụi, thực ra làm thì ko đau đâu nên qđ làm ở đâu đẹp thôi.

đào lan hương
11-08-2013, 01:38 PM
2 hôm sau là ko phải đeo kính rồi vì tớ ở trg nhà, còn đi ra ngoài vẫn phải đep vì sợ bụi, thực ra làm thì ko đau đâu nên qđ làm ở đâu đẹp thôi.

Thank mẹ nó nhé. mai tớ quyết định đi đây huhu

caixanhhoa
11-08-2013, 01:40 PM
giờ mới đọc bài của chi, không biết chị đã cắt chưa

Thanhxuan183
12-12-2013, 11:15 PM
Các chị đã có kinh nghiệm cắt mí rồi cho e hỏi sau phẫu thuật 2 ngày liệu đã có thể ra ngoài đi học đi làm bình thường được chưa? K biết mắt có bị sưng to quá và ảnh hưởng gì đến thị giác k nữa?