Kinh nghiệm: Mẹ nào có kinh nghiệm về thẩm mỹ cắt mắt cho xin ý kiến nào!

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Me_moonxinh, 12/3/2009.

Tags:
  1. Me_moonxinh

Me_moonxinh Thành viên rất tích cực

Mình sở hữu quả mắt 2 mí lẩn, tức là hơi có mí một tý ý, bây giờ sắp bước sang tuổi 30 nó bắt đầu sụp thấy rõ, chụp ảnh lên thì thôi rồi cừ hùm hụp. Mình thấy chán lắm, vốn dĩ đã nuôi ý định cắt mắt lâu rồi nhưng sợ không dám làm. Bây giờ đang quyết chí làm nhưng vấn run vì không biết làm xong có ra gì không, mình chỉ sợ làm xong mắt lúc nào cũng trợn lên hoặc sưng húp hay bên cụp bên xoè thì chán lắm. Mẹ nào có kinh nghiệm trong vụ này , nhất là các mẹ đã từng làm rồi thì hay nhất cho mình tý kinh nghiệm về nơi làm nào tốt và kết quả của các mẹ ra sao nhé. Mong các mẹ thông thái hết sức giúp đỡ vụ này.:sad:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me_moonxinh
    Đang tải...

2. me De tit

me De tit Bắt đầu tích cực

Me nó ơi, đừng có mà dại dột, tớ cũng mí lẩn đây này, thỉnh thoảng cũng hơi bất mãn ty nhưng vẫn còn hơn là cắt mí bạn ah, tớ thấy người cắt mí mắt cứ hùm hụp, rởm rởm xấu lắm. trừ khi không có tý mí nào ma mắt lại híp thì làm mới đẹp, chứ tớ biết mấy người cắt mí, mà toàn ở chỗ tốt cả, nhưng mắt nhìn trông rởm lăm, lúc nào cũng như bị chông mắng khoc cả đêm ay. Thui, tự an ủi mẹ nó ạ, để thế trông cho châu á tý.

3. househien

househien Thành viên tập sự

Nhiều người cắt mí xong được 1 thời gian là bị sụp mí trông còn kinh hơn. Nói chung nếu là nơi tay nghề làm thật chất lượng thì còn có thể tin tưởng, đa số làm xong không được như ý muốn thì chuyện đã rồi.

4. Me_moonxinh

ôi nghe mẹ nó nói thế con giời nhụt trí hẳn roài, híc nhưng xem Phi Thanh Vân vẫn thấy mắt đẹp mà mẹ nó ơi, huhu chẳng lẽ ta đành ngậm ngùi với vẻ đẹp tự nhiên trời cho! Thank mẹ nó nhiều nhé

5. me be Tiep

me be Tiep Thành viên tích cực

mẹ nó ah, cho mẹnó 1 lời khuyên từ kinh nghiệm bản thân nhé. Em ko may là mắt 1 mí chứ ko may mắn đc mí ẩn như của mẹ nó đâu ah. Kinh nghiệm khi đi cắt mí mắt là cắt theo đúng khuôn mắt của mình. Nếu khuôn mắt nhỏ thì cắt nhỏ còn nếu khuôn mắt to thì mới cắt mí to. Vì tâm lý nhiều người khi đi cắt mí là vì mắt hơi bị nhỏ đúng ko ah? nên hầu như 98% khi đến đều bảo bác sĩ cắt mí to thành 2mí. Nhiều bác sĩ ko chuyên( và quan trọng là họ ko chân thành) nên khách hàng bảo sao thì họ làm vậy. Đến khi lỡ có chuyện j xảy ra thì họ đều đổ cho là do khách hàng muốn thế. E khuyên mẹ nó nên xem lại khuôn mắt của mình. Nên cắt mí vừa phải so với khuôn mắt của mình nhé. Vì em mắt 1 mí nên cắt nhỏ thôi ah. NHưng khi cắt xong 10 người gặp em thì 9,5 người ko biết là em cắ mí. Còn muốn đệp là cũng do mình giữ gìn và ăn uống kiêng khem nữa đấy ah. E cắt mí từ năm 2001 đấy ah. Bài sau em sẽ gửi chị cách giữ gìn mắt và ăn kiêng nhé. Em đang bận quá nên chưa gửi đc. CHúc chị luôn xinh đẹp

6. Me_moonxinh

Mẹ nó ơi nghe kinh nghiệm của mẹ nó mình vui lắm, lại thấy máu máu lên tý đây, hehe nhưng đúng là phải chiêm ngưỡng quả mắt của em mới biết được có nên hay không. Mà em cắt xong thấy xinh lên nhiều không. Quan trọng nhất là những người kinh qua rồi thấy rằng việc cắt mắt là nên hay không. Chị cần nhất là câu: Biết cắt mắt ngon nghẻ lên thế này mình phải cắt từ lâu rồi mới phải. Hì. Đợi reply của em. Thank e nhe

7. me be Tiep

hjhj chị. Mấy hôm e bận quá ko reply cho chị đc.Xếp của em thì bảo "nếu mày ko cắt mí thì cô đã ko tuyển mày vào làm việc".AX em thì bảo" công nhận vợ mình xinh lên nhiều". Những ng bạn cũ lâu ngày gặp thì bảo" tao ko nhận ra mày nữa, công nhận xinh hơn ngày xưa nhiều". 1số ng bạn mới quen thì bảo" nếu ko nói thì tao ko biết là mày cắt mí đâu"...Nói chung là bản thân em thấy rất toại nguyện vì thấy mình xinh lên nhiều và ko thấy tự ti vì quả mắt 1 mí của mình nữa. Mấy hôm nữa rảnh em sẽ nhắn tin cho chị cách giữ gìn mắt( đây là bước rất quan trọng để cho mắt đẹp ah)

8. me be Tiep

hôm nào em sẽ gửi chị ảnh của em trc và sau khi cắt mí nhé.ok

9. Me_moonxinh

Eo ơi làm chị ngày nào cũng mò vào đợi tin tức của em, cổ dài ra hàng mét rùi, hì hì. Lai ngóng tiếp quả ảnh của em để có quyết tâm đi chỉnh sửa dung nhan tý. Nghe mọi người tham gia ý kiến trên này chị cũng run lắm hi vọng e làm chị bớt run. Mà đã giúp là giúp cho chót nhé, không có kiểu mang hình ảnh ra khoe rồi người ta thèm chết đi được lại không mách cho địa chỉ làm đâu đấy.:p

10. metomvajerry

metomvajerry Fragrances

Mình thấy mấy chị bạn cắt mí ở viện 108, trông cũng đẹp tự nhiên lắm. Ở viện họ cắt vào chỗ nếp gấp mắt ấy nên nhìn cũng không biết được (Hay là I em k đeo kính nên nhìn k rõ nhỉ :)?)

Me_moonxinh thích bài này.
  11. me be Tiep

c ah, em bận quá chưa post đc ảnh lên cho chị. Em tìm lại sđt của bác sĩ đấy nhé. E cắt ở Viện 103 - Quân đội ah. CHứ ko cắt ở 108( bây h em thấy nhiều ng cắt ở 108 lắm ah - cái này chị thử hỏi mọi ng xem)

12. close_to_you

close_to_you Thành viên mới

Chị ơi mẹ em lúc trước cũng mí chìm nhìn khuôn mặt không được nét , lúc ngoài Hà Nội bắt đầu có dịch vụ này là mẹ em làm luôn. Mà mẹ em lúc đấy cũng hơn 40 tuổi rồi , tìm hiểu thông tin ở đâu rồi làm mà em cũng chẳng biết , nhưng làm xong rất đẹp chị ạ . Người ta bảo đôi mắt là cửa sổ tâm hồn mà , nhất là mình là phụ nữ có được đôi mắt đẹp cũng tự tin hơn rất nhiều . Thế nên chị cứ suy nghĩ kỹ đi nhé , tìm nơi uy tín ( tốt nhất là có bác sĩ đang làm trong bệnh viện N2 vì họ giữ tiếng hơn ) , ở đó họ sẽ tư vấn cho chị xem phù hợp vối kiểu nào , mí nhỏ , lớn , đuôi mắt đưa lên hay không . Cuộc đời này có bao lâu đâu , mình cứ suy tính mãi cuối cùng sau này lại hối hận , chi bằng cứ mạnh dạn làm điều mình thích đi , miễn là lành mạnh và không ảnh hưởng gì đến ai là được rồi . Chúc chị có được quyết định đúng đắn và hài lòng hơn với bản thân nhé !

13. bemo

bemo nu na nu nống

mẹ bé tiệp xinh đẹp ơi , mẹ bé Tiệp tốt bụng giúp người giúp cho trót . mẹ bé Tiệp có thể post cho mọi người tên bác sĩ làm mắt ở viện 103 được không ? Nếu có SĐT thì tốt quá ạ . Trót 1 lần nữa mẹ bé Tiệp post thêm cái ảnh xinh xinh cho mọi người " thèm " thì thích quá .

14. Neko

Neko Thành viên rất tích cực

úi em không biết mọi nguòi thế nào chứ ma ma em cũng đi cắt của bác sĩ ở viện 108, mới đầu thì đẹp thật nhưng giờ nó lại còn bị sụp ác hơn nhìn xấu lắm. Ma ma em năm nay 47 tuổi

15. Me_moonxinh

Huhu mình lập nên cái topic này mà dạo này bận quá không biết các mẹ đã tham gia thêm nhiều ý kiến thế. Dưng mà kiểu này là mình đâm ra "đẽo cầy giữa đường đây" biết phải làm thế nào bây giờ, mẹ thì động viên nên làm, mẹ thì bảo đừng nên làm con giời hoang mang vô cùng. Tốt nhất là bây giờ mẹ bé Tiệp post hình lên cho anh em chiêm ngưỡng cái nào.

Sửa lần cuối: 2/4/2009
  16. me be Tiep

hjhj điều dĩ nhiên mà các mẹ cũng phải nói đó là: các mama của chúng ta ngoài 40 thì cắt mí đâu có đẹp ah.Vì người già bản thân da đã đang dần lão hoá rồi. Đi cắt thì chẳng mấy chốc mà lại sụp mí. Chẳng có mẹ nào gặp em mà lại bảo em cắt mí xấu hơn cả. Bác Hồng - Me Cop ơi cấp cứu em vụ này. Bác thấy em ở ngoài có xinh ơn khi chưa cắt mí ko ah? Em đang loay hoay post ảnh lên đây ah

17. me be Tiep

Em bận làm BCTC quá nên bây h mới xong để vào trả lời cho các mẹ đc. Chắc chắn tối nay sẽ về tìm cái ảnh cũ ngày xưa ra để post lên.

18. me be Tiep

Nhưng chúng ta nên đi cắt mí khi còn trẻ vì lúc đấy da dẻ đang căng tràn sức sống. Khi đã đến tuổi da chúng ta đang chuẩn bị lão hoá cắt mí sẽ ko đẹp đâu ah.Em cắt mí năm em 19tuổi ah.

Me_moonxinh thích bài này.
  19. Me_moonxinh

Híc làm sao mình trở về tuổi 19 để có được quyết định táo bạo như em nó đây nhờ, nhưng mà dù sao bây giờ vẫn chưa muộn. Cả nhà đề nghị Mẹ bé Tiệp post ảnh lên cho anh em xem với cả bật mí cho anh em cái địa chỉ đã làm cho mẹ nó xinh đẹp lên ý nhé

20. 989646027

989646027 Thành viên mới

............................................................................

Sửa lần cuối: 4/12/2013