PDA

View Full Version : Kinh nghiệm: Nhuộm tóc xoăn ở đâu đẹp các mẹ ơi ( HN)....!!!

Porcupine06
03-14-2009, 09:34 AM
Các mẹ thân mến , tình hình là em đã thay đổi mình bằng quả tóc xoăn ngắn trông năng động và hiện đại lắm :rolleyes::rolleyes::rolleyes: ...hic..nhưng mà tình hình là bà con đang có nhời là trông hơi "nhừ"...hu ...hu...](*,)](*,)](*,)...Nay em xin kíu viện của các mẹ , nhờ các mẹ chỉ giúp địa chỉ nhuộm tóc đẹp và tốt ...cám ơn các mẹ nhiều nhiều nhé ......

cauduxai
03-14-2009, 09:50 AM
Mình cuốn đầu xoăn và nhuộm luôn của Minh Phương (90 Trần Quốc Toản), đối diện k/s Công đoàn cổng TRần Bình Trọng bạn ạ. Đắt hơn so với nhiều hiệu (nhiều người chê thế). Nhưng bù lại, chắc là thuốc tốt, mọi người hỏi thăm nhiều là tóc cuốn sao nhìn mềm thế. Bạn thử xem sao.

Có một hàng khác giá cả bằng 2/3 hiệu Minh Phương. Cửa hàng này ở Mai HẮc Đế. Mình kg để địa chỉ ở nhà. Mẹ nó ưng hàng nào pm cho tớ nhé.

Tớ đưa số đth để gọi đặt chỗ trước. Riêng hiệu Minh Phương, đặt chỗ trước được giảm 5% hay 10% gì đấy, mình không nhớ chính xác.

Chúc mẹ Porcupine56 xinh đẹp nhé.

Porcupine06
03-14-2009, 10:09 AM
Mình cuốn đầu xoăn và nhuộm luôn của Minh Phương (90 Trần Quốc Toản), đối diện k/s Công đoàn cổng TRần Bình Trọng bạn ạ. Đắt hơn so với nhiều hiệu (nhiều người chê thế). Nhưng bù lại, chắc là thuốc tốt, mọi người hỏi thăm nhiều là tóc cuốn sao nhìn mềm thế. Bạn thử xem sao.

Có một hàng khác giá cả bằng 2/3 hiệu Minh Phương. Cửa hàng này ở Mai HẮc Đế. Mình kg để địa chỉ ở nhà. Mẹ nó ưng hàng nào pm cho tớ nhé.

Tớ đưa số đth để gọi đặt chỗ trước. Riêng hiệu Minh Phương, đặt chỗ trước được giảm 5% hay 10% gì đấy, mình không nhớ chính xác.

Chúc mẹ Porcupine56 xinh đẹp nhé.

Cám ơn mẹ nó nhiều nhiều , mẹ nó cho mình xin địa chỉ ở Mai Hắc Đế nhé . Để mình đi đại tu lại cái :-s .

Các mẹ ơi , xin các mẹ kíu trợ mới ạ ..............

giang_coi_sun_rang
03-14-2009, 10:14 AM
Các mẹ thân mến , tình hình là em đã thay đổi mình bằng quả tóc xoăn ngắn trông năng động và hiện đại lắm :rolleyes::rolleyes::rolleyes: ...hic..nhưng mà tình hình là bà con đang có nhời là trông hơi "nhừ"...hu ...hu...](*,)](*,)](*,)...Nay em xin kíu viện của các mẹ , nhờ các mẹ chỉ giúp địa chỉ nhuộm tóc đẹp và tốt ...cám ơn các mẹ nhiều nhiều nhé ......

149 dang tien dong. a khue gia chi bang 2/3 minh phuong .

Porcupine06
03-14-2009, 11:07 AM
149 dang tien dong. a khue gia chi bang 2/3 minh phuong .

Cám ơn mẹ nó nhiều lắm ạ ..........

cauduxai
03-20-2009, 04:40 PM
topic cua me no troi di dau mat, mai moi tim duoc.

Hiệu Thạch's guy 171 Mai Hắc Đế. ĐT: 0904293456 nhé. Bạn tớ cả cắt và nhuộm hết hơn 450k.

gaubu209
07-01-2009, 09:41 PM
Chào các mẹ,em biết 1 salon chuyên về tóc rất đẹp mà giá cả hợp lý,đang giảm giá tất cả các dịch vụ uốn nhuộm ép mf còn giảm giá tận 40%,mẹ nào có nhu cầu thì qua tu vấn xem thế nào nhé,địa chỉ ở 143 chùa bôc,tên la Vivi salon này mới khai trương nội thất thì khỏi chê,phải nói la đẹp nhất hà nội đây,ko tin các mẹ qua thử xem,co gì các mẹ cứ hỏi em

hunghieplan
01-26-2010, 12:49 PM
hic Hair salon LanDuy làm tóc đẹp lắm. ĐC T10 Lê Văn Thiêm - Nhân Chính - TX, Hn. Tel 0904 492 394
Ở đó nối tóc thì đẹp mêly luôn. Làm tóc xoăn thì thật là tuyệt vời

cả cơ quan tớ làm ở đó mỗi người một kiểu mà vẫn đẹp.

Tớ thì xuống tóc ngắn kiểu vic mới ngắn cũn cỡn nhưng được cái cá tính và

đẹp trẻ hơn 5 tuổi. ai cũng khen tớ sướng wua. Tớ còn nhuộm màu rêu dẹp miễn chê

frankychip
03-11-2010, 08:29 PM
e làm ở Thanh tuyền- Đào duy từ. giá cả bt nhưng vẫn đẹp ạ , e làm từ tháng 10 .09

thegioibep_phuongdong
11-11-2010, 02:12 PM
Mình vừa làm xoăn và nhuộm ở Salon Minh Phương thấy mọi người gặp ai cũng khen tóc mình lần này làm xoăn trông tự nhiên, mềm mà không bị già(chắc do ở đó làm thuốc tốt thôi chứ tóc của mình cũng chán lắm mấy lần trước làm xoăn đều hỏng:( ) .Mấy chị cũng cơ quan giới thiệu mình ra mới biết đấy chứ. Công nhận làm ở đó hơi đắt nhưng mà đẹp khác hẳn thuốc những chỗ khác. Mà ở đó toàn thấy hội ca sỹ, MC nổi tiếng đến làm tóc ở đó. May hôm mình đến làm xoăn cũng hẹn trước nên không phải xếp hàng chờ. Mấy chị cùng công ty cho mình số của chị Thủy uốn tóc ở đó. MÌnh call cho chị ấy hỏi tư vấn kiểu xoăn hợp và xếp lịch làm nên cũng được Discount thêm 10%.Nói chung mình thấy ưng ý với kiểu đầu xoăn mới này của mình. Các bạn nào muốn làm xoăn cứ thử hỏi ở đó xem sao. ah số của chị THủy đây: 0988 78 2000 nếu muốn làm các bạn phải call cho chị ấy để xếp lịch trước nhé.
Chúc các bạn chọn được kiểu tóc xoăn ưng ý!

me kenz
12-09-2010, 01:10 PM
hic, minh cung vua di lam toc o Huy Viet so 55 Trần Xuân Soạn, tóc mình đang dài và mình muốn thay đổi kiểu tóc thẳng hiện có. Tóc mình mỏng và hoi khô. thế là kết cục là cắt roẹt thành tóc ngắn và làm xoăn lon to cho no dầy tóc lên bây giờ mình có 1 quả nồi úp trên đầu, tóc thì cong vênh lung tung mà chưa gì đã duỗi gần như chả làm xoăn j. Moi người bảo là chỉ là đầu cúp thôi chứ hình như mình ko làm xoăn hic, bỏ ra gần 1,3tr mà trông dừ đi bao nhiêu tuổi, bây giờ muốn buộc lên cũng ko được nữa vì ngắn quá. chả ra đâu vào đâu, moi ng deu noi, chan...

meyeuJour
12-09-2010, 01:26 PM
các chị ơi, cho e hỏi, thế làm xoăn và cắt tóc ở Minh Phương thì giá cả như thế nào ạ, em muốn đến làm tóc xoăn thử 1 phen nhưng nhiều mẹ chê đắt quá, không biết cụ thể là bao nhiêu thế ạ?

oreka
12-09-2010, 01:31 PM
Tớ làm ở 15 Lế Nam Đế, toàn đô daviness nàng nhá, rất thỏa mãn :)

letsmile
12-18-2010, 10:56 PM
Tớ làm ở 15 Lế Nam Đế, toàn đô daviness nàng nhá, rất thỏa mãn :)

có mắc ko bạn :-ss t định làm xoăn vs cả nhuộm! tóc t dài ngang bra

MặtTrờiNhỏ
08-15-2011, 09:47 AM
Em đang muốn nhuộm tóc màu nâu nhạt, có chị nào biết nhuộm ở đâu không ạ?

meyeucon121288
08-16-2011, 09:54 PM
các chị ơi, cho e hỏi, thế làm xoăn và cắt tóc ở Minh Phương thì giá cả như thế nào ạ, em muốn đến làm tóc xoăn thử 1 phen nhưng nhiều mẹ chê đắt quá, không biết cụ thể là bao nhiêu thế ạ?
Em nhuộm tóc ở Minh Phương bị bay màu nhanh quá, tóc cũng bị khô đi hichic... xót hết cả ruột, nhưng được cái ở đấy nhuộm nhanh, nhân viên và nội thất trông hiện đại.

muadonglanh
08-17-2011, 10:25 PM
Em thấy chị gái em nhuộm ở Monaco đẹp lắm, ở 180 Lạc Trung ý ạ! Ở đấy uốn xoăn với nhuộm uy tín lắm, có chị nào biết cửa hàng đấy không ạ?
Cuối tuần này em cũng qua đấy cắt tóc, em không giám nhuộm vì sắp phải đi học rồi.

lovebaby0000
08-29-2011, 07:40 PM
Em làm xoăn và nhuộm ở Tâm Loan cũng bị mọi người chê. Đang định ra Andre xem thế nào, có mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ cho em với đang máu me vụ này. Cho em cả giá cả uốn xoăn và nhuộm ở Andre luôn ạ :p

HappyFace
08-29-2011, 10:23 PM
Sếp của em hay ra Monaco làm lắm, thấy khen anh í ngoan, làm tóc đẹp. Sếp em cũng sành điệu lắm, toàn làm ở những chỗ nổi tiếng thôi nhưng bây giờ toàn ra chỗ Monaco thôi. Em mới đi làm nên ko dám đú theo xót tiền lắm!:cool:

lanphuong_007
08-29-2011, 10:36 PM
Nhà chị Hoà Ân hay sao ấy tớ kông nhớ rõ , nhưng , địa chỉ thì là chính xác 30 Lý Nam Đế, cửa Đong rẽ phải khoảng 10 m là tới đó liền mà

meyeuJour
08-31-2011, 02:23 PM
hehe, tớ làm ở Andre mới cách đây 2 tháng, cả nhuộm và cắt hết 2.8M nhưng thật tình, háo hức bao nhiêu thì thấy bình thường bấy nhiêu. Nhuộm thì công nhận ổn thật (tư vấn màu rất đựoc và lại được nhuộm công nghệ INOA nữa) nhưng mà cắt cho tớ chả thấy đẹp gì cả. Cắt đầu ấy xong, để đc 1 tuần tớ k chịu đựoc phải đến cầu cíu chị Thủy ở MP. Kết quả là h có quả đầu xoăn ngắn đẹp mỹ mãn. Nói chung, hàng nào tớ cũng thử qua rồi, vì có sở thích đầu tóc mà, nhưng tóm lại tớ vẫn ưng MP nhất, nhất là khoản làm xoăn.

Em làm xoăn và nhuộm ở Tâm Loan cũng bị mọi người chê. Đang định ra Andre xem thế nào, có mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ cho em với đang máu me vụ này. Cho em cả giá cả uốn xoăn và nhuộm ở Andre luôn ạ :p

susu_bubu
09-03-2011, 09:23 AM
Trong tất cả những cửa hàng em đã từng cắt và nhuộm thì Monaco ở 180 Lạc Trung là khiến em hài lòng nhất!:)

me_ga_con
09-05-2011, 10:19 AM
Nghe các mẹ commen nhiều, chủ nhật tuần này em mang đầu ra Monaco của em Thanh thử nghiệm làm xoăn + nhuộm luôn
Cóa gì về sẽ mô tả cho các mẹ, hihi

hopshopgo
09-05-2011, 10:46 AM
ơ may quá vớ được top này, mình cũng đang muốn đi làm tóc xoăn ngắn đây, các mẹ biết ở đâu làm đẹp chỉ cho mình với :rolleyes: Mình đã làm ở một số nơi cũng nổi tiếng, nhưng chẳng thấy ưng gì cả...

nhoc_dino
09-05-2011, 03:41 PM
Monaco có vẻ được nhiều người tin tưởng nhỉ. Tóc em là tóc ngắn, muốn uốn nhẹ cho có nếp thôi. Không biêt ra đấy họ có uốn được không nhỉ? Mai em qua uốn luôn!

chiptapyeu
09-05-2011, 04:41 PM
Monaco có vẻ được nhiều người tin tưởng nhỉ. Tóc em là tóc ngắn, muốn uốn nhẹ cho có nếp thôi. Không biêt ra đấy họ có uốn được không nhỉ? Mai em qua uốn luôn!
Năm nay em thấy mọi người tín nhiệm Monaco lắm. Chị qua làm về thì share cho mọi người với nhé, nếu đẹp em cũng qua làm luôn!

Porcupine06
09-08-2011, 10:36 AM
Các mẹ ui, lâu lắm mới vào topic của mình , thấy các mẹ đưa ý kiến nhiều nên vui quá. Tình hình là em đã làm xoăn ở Minh Phương rồi ạ cách đây chừng hơn 1 năm, công nhận sóng to và đẹp lắm , nhưng vì tóc em mỏng nên khi tóc dài ra thì không còn hợp mặt nữa ( vì mặt em nhỏ mà) . Em lại lặn lội đi làm lại ở Thuấn Tuấn Bà triệu ( trong ngõ chùa j ngay đầu Bà triệu í) trộm vía đẹp lắm nhưng mà giá thì đắt nhắm ..hu ...hu tình hình là vì tóc đẹp nên em ăn mỳ tôm sáng gần tháng ruì í ..

tiger8x
09-09-2011, 07:20 AM
Ở MP, cắt + làm xoăn + nhuộm thì hết khoảng bn hả các c ơi? E định làm kiểu đầu xoăn ngắn ngang vai thui.

vibeyeu
09-11-2011, 11:32 PM
Mẹ nào quan tâm thì thử đến địa chỉ phía dưới chữ ký của em nhé. Có mấy mẹ trên diễn đàn cũng đã đến thử rồi ạ. Hj. Chúc các mẹ sẽ tìm được nơi ưng ý.

nguyenhuong88
09-15-2011, 02:21 AM
có chị nào uốn tóc ở hà-sài gòn trên Trương Định chưa ạ? cho em ý kiến với

nguyenhuong88
09-15-2011, 02:23 AM
Các mẹ ui, lâu lắm mới vào topic của mình , thấy các mẹ đưa ý kiến nhiều nên vui quá. Tình hình là em đã làm xoăn ở Minh Phương rồi ạ cách đây chừng hơn 1 năm, công nhận sóng to và đẹp lắm , nhưng vì tóc em mỏng nên khi tóc dài ra thì không còn hợp mặt nữa ( vì mặt em nhỏ mà) . Em lại lặn lội đi làm lại ở Thuấn Tuấn Bà triệu ( trong ngõ chùa j ngay đầu Bà triệu í) trộm vía đẹp lắm nhưng mà giá thì đắt nhắm ..hu ...hu tình hình là vì tóc đẹp nên em ăn mỳ tôm sáng gần tháng ruì í ..
1 lần em cũng làm ở anh ý rồi chị ạ, đẹp cơ mà đắt khủng khiếp.hùi trc em chỉ cắt mà 500k
:(

nhoc_dino
09-18-2011, 04:00 PM
Quyết tâm qua Monaco để thử 1 lần cho biết ạ. Thấy các mẹ nhắc nhiều ghê cơ.

Soyeon
09-18-2011, 05:22 PM
Top này hay quá ạ, oánh dấu cái vì e cũng đang có nhu cầu đi làm tóc.

Hương Điệp
09-18-2011, 11:36 PM
Em cũng định làm xoăn mùa đông này nhưng chắc thư thư vài hôm nữa. Em cũng định ghé Hà Sài Gòn mà Nghe mẹ Soyeon nói lạ sợ quá. May mà có mẹ nó pót bài trên này cho biết. Hì hì. Lần sau làm gì cũng phải lên diễn đàn hỏi tư vấn của các mẹ cho yên tâm

timelove
09-19-2011, 09:54 PM
Trước nghe quảng cáo về anh Hà Sài Gòn này mình lò mò tìm đến thì nhận ngay 1 hậu quả thê lương, tóc mình uốn thì bị sun, nát bet bèn bẹt ra, ấm ức lắm rồi, tức không chịu được, tóc mình nuôi bao nhiêu công lao mới dài được ra thế mà chỉ vì 1 chút dại dột bây giờ hỏng hết rồi, trời ơi là trơi, sao mình lại ngu dại đi đâm đầu vào cái salon này thế không biết, tức quá là tức, mình vào topic này xem để tham khảo địa chỉ thì điều tra được ra anh Hà này toàn dùng nick để tự tung hứng PR cho mình...có 1 số nick như longnhat14, girlnhinhanh..... toàn tung hô cho anh ý:
nick longnhat14:

http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011091926138n2myowe3nz2359350_7.jpeg

1 điều hết sức vô lí ở đây là, bảng giá này theo mình biết thì nó đã có từ rất lâu rồi, Minh Phương cắt 70k thì hồi đấy chắc anh Hà này mới chỉ đang học sấy tóc..anh ý kiếm ở đâu ra cái bảng giá này và chèn tên mình vào đầu tiên, rồi dùng nick khác tự tung hứng cho mình...

http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011091926138ywm5ngy0n22359350_3.jpeg

còn nữa...nick longnhat14 chỉ có 3 bài gửi mà cả 3 bài đều nói về a Hà SG này....

Không dừng lại ở đấy anh ấy còn pr cả diễn đàn eva và cùng nick longnhat14 cũng với chỉ 1 bài gửi:

http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011091926138owvhymm1yz2359350_4.jpeg

..và còn rất nhiều diễn đàn khác đều với 1 nick và nội dung tương tự..

nick girlnhinhanh: chỉ có 4 bài gửi và tất cả đều là tung hứng cho Hà SG.

http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011091926138nwvizwjjng2359350_1.jpeg

http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011091926138yjzmywm3yw2359350.jpeg

http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011091926138mmvjm2uymz2359350.jpeg

http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011091926138mtk1njq3zd2359350.jpeg

đó là các bằng chứng mà mình ngồi cả buổi tối này để tìm ra được cho các mẹ xem, đả đảo tung hứng quảng cáo trả lại trong sạch cho diễn đàn, các mẹ nên suy nghĩ và cân nhắc kĩ lưỡng khi tìm đến salon Hà Sài Gòn nhé!

p/s: có thể hình ảnh sẽ bị nhỏ đi các mẹ có thể ấn tổ hợp phím Ctr + (+) để xem rõ hơn nhé!

minkat
09-29-2011, 02:22 PM
Kéo vội topic này lên vì mình cũng đang định làm xoăn. Từ trước đến giờ để đầu đơn giản quá, lúc nào cũng chỉ ép thôi. Giờ mình muốn thay đổi 1 chút, cả nhà tư vấn nhé. Tóc mình dài ngang lưng, hơi mỏng, mình muốn làm xoăn lọn to nhẹ ở dưới thôi, chứ không xoăn hết cả đầu. Bạn mình bảo ở Nguyễn Hùng - Tuệ Tĩnh được lắm. Mẹ nào qua đó rồi thì cho mình cái comment với, giá cả ở đó có đắt lắm không?

Lan Anh 80
10-06-2011, 12:29 PM
Tuần trước em lên mạng lùng địa chỉ làm tóc vừa đẹp vừa rẻ ở HN để cắt và nhuộm cùng 1 đứa bạn,tình cờ vào lamchame thấy mọi người có vẻ uy tín Minh Phương thế là em quyết liền (à update luôn để các chị không nhầm MP chuyển sang phố Trần quốc toản rồi,ngay gần đia chỉ cũ số 84 hay 86 gì đấy không nhớ rõ lắm nha) mỗi tội hôm đó MP đông quá hẹn đến chiều thế là 2 đứa lang thang tìm ăn vặt may quá lại thấy studio Minh Quý hair pro cùng phố T q toản số 34,trông tiệm đẹp sạch sẽ chỉ tội hơi nhỏ,được cái mới mở chưa đông khách lắm nên 2 đứa vào được làm luôn, anh chủ tiệm đẹp trai nhẹ nhàng cắt rất ư là cẩn thận cảm giác nhu là tóc mình được nưng như nưng trứng ý mà khuôn đầu em dẹt tóc mỏng anh ý cắt xong trông lại tròn và tóc dầy dặn hơn,em nhuộm màu đỏ ánh vàng kim nhẹ còn đứa kia nhuộm rêu vàng,nghe tên thi chán mà lên mầu đẹp không thể tả,về cơ quan ai cũng khen em trông xinh và sang hẳn ra ấy,về nhà 5 ngày gội đầu 2 lần rồi mà tóc vẫn cảm giác mượt mềm như lúc vừa gội sấy ở đấy xong,mầu thì đẹp nguyên si không suy chuyển tí nào.Đứa bạn em cũng thích lắm hôm đấy nó quyết dành giả tiền khao em lại được anh chủ giảm giá vì của hàng mới khai trương nữa làm cho 2 đứa vui hơn tết.Em tính trươc tết tóc dài ra sẽ đến làm xoăn không biết có đẹp giống nhuộm cắt không,tóm lại em kết tiệm này rồi từ giờ không cần tìm ở đâu cắt và nhuộm nữa,hy vọng về sau đông khách anh ấy vẫn làm cẩn thận không giống như mấy nơi kia lúc đầu thì làm đến là đẹp đến lúc đông khách lại lơ là cẩu thả làm không muốn quay lại nữa.

me_ga_con
10-12-2011, 02:12 PM
Chào các mẹ! Mềnh vừa làm xoăn ở Monaco về đây, Nói chung là hài lòng, xoăn đẹp mỹ mãn, thứ 7 này đến nhuộm tiếp, về sẽ chia sẻ với các mẹ
Nhưng mà hơi đắt thật, cắt 350k + làm xoăn 1250k, đi tong 1.6M rùi
Họ nói nhuộm hết 1.2M nữa, hị hị
Cứ là nghiến răng kèn kẹt nhá!

caramen_8x
10-13-2011, 12:49 PM
ủ ôi, đắt thế k bít, e cũng định đi làm xoăn ở monaco nhưng tình hình đắt thế này chắc e suy nghĩ lại mất, thấy nh chị e khen ở đó làm đẹp lắm nên cũng hăng máu. nhưng mà giá thì chat quá đi mất lại còn nhuộm cũng bằng tiền làm xoăn nữa,hic

Nhung_
10-13-2011, 03:32 PM
Mình cũng định ra Thanh monaco để làm xoăn, không biết các mẹ làm ở đây sau khi gội đầu có cần sấy không-hay gội rồi không cần sấy đã đẹp. Mình ngại nhất khoản này,vừa hại tóc vừa mất tg. Năm ngoái làm ở Tanya song cũng đẹp lắm nhưng gội xong lại phải sấy,với lại sóng duỗi nhanh quá mình cũng không thích.

me_ga_con
10-14-2011, 01:23 PM
Mình uốn ở Monaco tuần trước
Về nhà gội xong chả phải quấn lô hoặc sấy gì hết, tóc vẫn lọn đẹp tuyệt vời, ko duỗi tẹo nào. Mình chả cả dùng keo nữa
mỗi gội và xả thôi
Thứ 7 này ra đó nhuộm tiếp, hihi

caramen_8x
10-14-2011, 01:40 PM
nhưng mà ở đấy làm xoăn h hết 1,6tr ùi cơ ý, đắt nhắm

Nhung_
10-14-2011, 11:22 PM
Thanks mẹ gà con nhé, chắc mình sẽ ra đây làm.

mekachi
10-15-2011, 11:48 PM
Có ai làm xoăn ở Hương Phi chưa ạ e dc đưâ bạn giới thiệu ra đấy mà k biết thế nÀo cả nhà cho e xin ý kiến với

vitcon1984
10-16-2011, 12:43 AM
http: phuthuytoc.net/ Chuyên các sản phẩm chăm sóc tóc tốt nhất, mùi hương quyến dũ nhẹ nhàng,

meyeuJour
10-16-2011, 11:05 AM
mình thì sau 5 năm lặn ngụp các hàng cắt tóc ở hà nội, nghiệm thấy thế này: làm xoăn thì không đâu bằng Mp, cắt ngắn thì chi tin tưởng tay chị Linh Bà triệu.

meSuVanquan
10-27-2011, 04:28 PM
các bạn lam o đâu cũng vậy thôi nơi đẹp nơi ko,có người bảo ở đây đẹp nhưng người kia không hợp thì sẽ thành không đẹp,tôi thì hay làm tóc o vivi o đây làm cũng bình thường nhưng tôi thích làm ở đây vì cách phục vụ nhiềt tình,mẹ nào vào thử xem,tôi hay cắt của Siublack (ca si beo) e này nhẹ nhàng và rất nhiệt tình.các mẹ có j thác mác cứ gọi hoạc hẹn trước nhé.sdt:0914688669.

nhimcoibexinh
11-07-2011, 10:03 PM
Mình mới làm ở Monaco, chất lượng rất ưng ý, mình được bạn Sơn ở đấy cắt xong uốn và nhuộm..nói chung là hài lòng!
Chả bù trước làm ở Tâm Loan chả ra đâu vào đâu cả, chán ơi là chán!

cutie_cutie
11-17-2011, 03:19 PM
Mình vào chia sẻ với các mẹ kinh nghiệm làm tóc và mình là con chuột bạch với quả đầu đau thương.
Mình đến bảo họ duỗi và đuôi tóc hơi cong cong. Thế nhưng họ làm cái phần tóc từ mang tai trở xuống xoắn như mỳ tôm rồi xù lên. Lúc làm xong họ sấy cố lấy cái lược uốn kéo ra đau hết cả đầu. mấy hôm sau gội đầu lại thì cả đêm mình k ngủ được vì thương quả đầu xù như điên dại của mình. Hôm sau mình đến nói họ phải duỗi ra cho mình. Đương nhiên là giảm xoăn, chứ k là ép j k thì sun hết tóc.
Mình đã chán và k thèm nói j nặng nề, chỉ nhẹ nhàng là "kiểu này k phải kiểu e miêu tả ban đầu và e k hợp lắm, chị duỗi ra cho em". Chị chủ quán thì vẫn còn nhẹ nhàng chứ chị thợ phụ thì làu bàu với bạn giúp việc: "thế thì lỗ à, k thích xoăn thì nói từ đầu đi đỡ phải làm đi làm lại". Chị ta không nói trực tiếp với mình, chứ không mình phải làm cho rõ ràng. Lúc đầu mình có nói "EM KHÔNG MUỐN XOĂN, E CHỈ MUỐN THẲNG VÀ ĐUÔI TÓC HƠI CONG 1 TÍ THÔI".
Cuối cùng bh tóc mình xù lên, bôg tơi tả, chẳng biết bh mới duối cho nó mượt mà được đây :(

Đấy là cửa hàng LE SALON các mẹ nhé, trên phố Huế, mình thực sự thất vọng vì quả đầu này cộng thêm với thái độ phục vụ khách hàng.
Bản thân mình hiểu họ không vui khi mất công làm lại, nh mình càng khổ hơn vì kiểu đầu kinh dị mà họ làm ra lại còn khó chịu khi bảo hành?

HappyFace
11-17-2011, 05:05 PM
Em thề là từ bé đến giờ đi nhuộm tóc em chưa bao giờ gặp salon nào kiêu như Monaco ở 180 Lạc Trung. Nghe các mẹ khen nhiều về trình độ lẫn cách phục vụ ở đấy nên cũng rất háo hức đi nhuộm. Nhưng đến nhuộm 2 lần thì đều phải về với 1 lí do là chưa đặt lịch nên đã kín lịch rồi, trong khi đó nhìn vào cửa hàng có mỗi 1,2 khách.

caramen_8x
11-18-2011, 02:29 PM
ở monaco là phải gọi điện đặt lịch trc mà bạn. ở đấy k nhận làm nhiều khách đâu, k gọi điện thì phải về là đúng rồi. có khi khách chưa đến vì chưa đến h thôi

HappyFace
11-18-2011, 07:43 PM
Tại em thấy bà sếp em là khách quen ở đấy rồi, đi làm tóc lần nào về em nhìn cũng rất ưng mắt. Muốn đi lắm nhưng chưa có điều kiện, dnay mới có điều kiện để đi làm ạ. Em thì cũng đã đặt được lịch rồi, để mấy hôm nữa em đi làm rồi thông báo tình hình với các mẹ.

biLy17
11-18-2011, 10:10 PM
đang tăm tia qua chỗ Hải Anh ở khương thượng, thấy mọi ng bảo lên màu đẹp mà bền lắm

me_Nhim'
11-18-2011, 10:15 PM
Chị làm ở Vina Tóc trên Thợ Nhuộm, cắt đẹp tư vẫn chuẩn và làm xoăn đẹp ưng ý lắm e ah. Tóc chị dài quá ngang lưng làm xoăn đuôi (mốt bi giờ ý) có 800K thui. E nên quá ý tham khảo xem.
P/s: Chị thấy có khá nhiều VIP làm ở đấy hì...

xinh_kieu
11-21-2011, 04:15 PM
Em thề là từ bé đến giờ đi nhuộm tóc em chưa bao giờ gặp salon nào kiêu như Monaco ở 180 Lạc Trung. Nghe các mẹ khen nhiều về trình độ lẫn cách phục vụ ở đấy nên cũng rất háo hức đi nhuộm. Nhưng đến nhuộm 2 lần thì đều phải về với 1 lí do là chưa đặt lịch nên đã kín lịch rồi, trong khi đó nhìn vào cửa hàng có mỗi 1,2 khách.
À chỗ này em biết, hình như 1 ngày họ chỉ nhận 6 đến 7 khách thôi. Nghe các mẹ đã làm ở đó về nhận xét là phục vụ tốt, chất lượng rất tuyệt nhưng giá hơi chát nên em không dám đú.

cupid.
11-21-2011, 04:21 PM
À chỗ này em biết, hình như 1 ngày họ chỉ nhận 6 đến 7 khách thôi. Nghe các mẹ đã làm ở đó về nhận xét là phục vụ tốt, chất lượng rất tuyệt nhưng giá hơi chát nên em không dám đú.
Mình tuy là khách ruôt của bạn Thanh nhưng lần nào đến cũng phải đặt lịch hẹn đấy, chứ nếu không đến bất ngờ thì cũng vẫn phải về thôi. Bạn làm thử 1 lần rồi sẽ biết, không phải Thanh kiêu gì đâu.

xinh_kieu
11-21-2011, 05:00 PM
Mình tuy là khách ruôt của bạn Thanh nhưng lần nào đến cũng phải đặt lịch hẹn đấy, chứ nếu không đến bất ngờ thì cũng vẫn phải về thôi. Bạn làm thử 1 lần rồi sẽ biết, không phải Thanh kiêu gì đâu.
Mẹ nó là khách ruột ở Monaco à! Thế cho em hỏi tí, ở đấy họ dùng thuốc gì mà ai cũng bảo tốt? Em thấy mấy đứa bạn em đi làm tóc ở đấy vừa nhuộm vừa uốn mà tóc vẫn mượt vẫn bóng chứ ko bị xơ hay hỏng tóc gì cả.

cupid.
11-21-2011, 05:04 PM
Mẹ nó là khách ruột ở Monaco à! Thế cho em hỏi tí, ở đấy họ dùng thuốc gì mà ai cũng bảo tốt? Em thấy mấy đứa bạn em đi làm tóc ở đấy vừa nhuộm vừa uốn mà tóc vẫn mượt vẫn bóng chứ ko bị xơ hay hỏng tóc gì cả.
Hình như là của hãng Sờ-wa-cốp (phiên âm tiếng Việt chứ mình không biết tiếng Anh nó viết thế nào) và hãng Goldwell. Mình nghe nói là 2 hãng thân thiện với tóc nhất. Nhưng bạn Thanh còn có cả bí quyết pha thuốc nữa cơ. Mình ngồi nhuộm mất có 30' thôi chứ ko phải cả tiếng như các salon khác, mà màu lên vẫn đẹp và có cả độ bóng nữa cơ.

xinh_kieu
11-21-2011, 05:07 PM
Hình như là của hãng Sờ-wa-cốp (phiên âm tiếng Việt chứ mình không biết tiếng Anh nó viết thế nào) và hãng Goldwell. Mình nghe nói là 2 hãng thân thiện với tóc nhất. Nhưng bạn Thanh còn có cả bí quyết pha thuốc nữa cơ. Mình ngồi nhuộm mất có 30' thôi chứ ko phải cả tiếng như các salon khác, mà màu lên vẫn đẹp và có cả độ bóng nữa cơ.
Thế ạ!!! Kiểu này em phải bóp mồm bóp miệng, nhịn ăn nhịn tiêu mà đi làm đẹp mất thôi, mê quá rồi :heart:

HappyFace
11-21-2011, 05:16 PM
Vâng nghe lời chị em sẽ thử lại lần nữa vậy!

memun11
11-22-2011, 01:04 PM
Chào các mẹ,em biết 1 salon chuyên về tóc rất đẹp mà giá cả hợp lý,đang giảm giá tất cả các dịch vụ uốn nhuộm ép mf còn giảm giá tận 40%,mẹ nào có nhu cầu thì qua tu vấn xem thế nào nhé,địa chỉ ở 143 chùa bôc,tên la Vivi salon này mới khai trương nội thất thì khỏi chê,phải nói la đẹp nhất hà nội đây,ko tin các mẹ qua thử xem,co gì các mẹ cứ hỏi em

pibeo
11-22-2011, 01:34 PM
e làm ở Thanh tuyền- Đào duy từ. giá cả bt nhưng vẫn đẹp ạ , e làm từ tháng 10 .09

xinh_kieu
11-23-2011, 11:08 AM
Sao rồi, mẹ HappFace đã đi làm tóc ở Monaco chửa, chia sẻ đi cho mọi người biết. Em cũng đang muốn làm ở đó đây.

HappyFace
11-23-2011, 11:17 AM
Đúng là em đã nhầm khi nói salon Monaco kiêu. Hôm qua khi em đến làm thì nhân viên ra tiếp đón rất nhiệt tình (Chắc ko nhớ mặt mình). Có mỗi mình em trong salon tạo cho em cảm giác thoải mái khi tất cả nhân viên đều tập trung làm đẹp cho mái tóc của em. Tưng công đoạn một họ làm rất chuyên nghiệp. Bắt đầu là tư vấn (a Thanh tư vấn rất hay) rồi gội, cắt, sấy, nhuộm... Khi đầu em xong thì là lúc có 1 khách nữa vào, cả cửa hàng chỉ tập trung làm cho đúng 1 khách thì bảo sao ngày nào cũng kín lịch. Nói chung là em hài lòng và bất ngờ về cách làm của salon Monaco.

khanhvi84
11-23-2011, 11:19 AM
Chị làm ở Vina Tóc trên Thợ Nhuộm, cắt đẹp tư vẫn chuẩn và làm xoăn đẹp ưng ý lắm e ah. Tóc chị dài quá ngang lưng làm xoăn đuôi (mốt bi giờ ý) có 800K thui. E nên quá ý tham khảo xem.
P/s: Chị thấy có khá nhiều VIP làm ở đấy hì...

Mấy chị cơ quan em làm trên này, làm tóc xoăn ở đây cũng đều đẹp lắm, nhưng mà nhuộm thì k hiểu do mọi người chọn màu hay thuốc nhuộm ở đó trông lại k lên màu lắm.

hihi_cute
12-08-2011, 09:46 PM
mình định đi làm xoăn ở salon So'o trên bà triệu. có mẹ nào làm rồi thì cho mình ý kiến với?

candybk
01-12-2012, 01:04 PM
Bạn Thanh Monaco này chỉ làm xoăn cho những bạn tóc khỏe, đẹp thôi thì phải. Mình đến bị bạn ấy đuổi đi vì kêu tóc yếu quá ko làm đc. Toàn làm cho tóc đẹp thì tất nhiên phải đẹp rùi. Xử lý đc ca khó mới giỏi chứ. Híc. Thế chắc cả đời ko làm ở Monaco đc mất

candybk
01-12-2012, 01:10 PM
Sao mình ghét bọn Edison Cát Linh thế ko biết? Thái độ chủ cửa hàng chảnh chọe, hách dịch, hay nói đểu khách. Đã thế còn đắt nữa. Nhuộm 1,2-1,5 triệu, Uốn 1,2-1,5 triệu. Mình uốn loại 1,2 tr. Uốn xong ngọn tóc cháy, xơ xác. Kêu thì bị mắng ai bảo ko dùng loại 1,5 triệu. Chẳng thà làm ăn tử tế thì cũng chẳng ai kêu. Đây cửa hàng bé tí mà kiêu. Cạch mặt lần sau luôn

vibeyeu
01-12-2012, 02:15 PM
Mẹ nào gần cầu giấy thì qua chị gái em làm, chị em làm salon tóc 88 Nghĩa tân ạ. hj. Lcm sẽ được giá hữu nghị đấy ạ.........

hung iu
01-12-2012, 02:22 PM
mình lên khu tây hồ làm cũng đẹp, mọi người ghé qua đá mình cái cho may mắn nhé

bongbayluna
01-29-2012, 11:48 AM
đúng rồi đấy, tớ cũng là khách quen của louis 145 pháo đài láng. a nam chủ salon làm rất được, tớ ưng ý lắm. tớ làm xoăn ở đấy rồi nhuộm luôn. đẹp lắm, giá cả phải chăng mà thuốc là thuốc loreal chính hãng.

Rupick1
02-03-2012, 09:14 AM
Mình thấy salon Monaco trên phố Lạc Trung nhuộm tóc rất bóng và bền màu. Mình nhuộm 4 tháng rồi mà màu vẫn đẹp và bóng lắm.:heart:

lovebaby0000
02-03-2012, 04:07 PM
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/487341-C%C3%B3-m%E1%BA%B9-n%C3%A0o-l%C3%A0m-t%C3%B3c-%E1%BB%9F-Salon-Louis-145-Ph%C3%A1o-%C4%90%C3%A0i-L%C3%A1ng-ch%C6%B0a?p=8949266&posted=1#post8949266
Các mẹ hãy tham khảo kĩ nếu không muốn bị sập bẫy...

chiptapyeu
02-19-2012, 12:08 PM
Em đã chuột bạch ở Monaco 180 Lạc Trung. Kết quả thật sự rất hài lòng. Em kết màu nâu khói bấy lâu nay rồi mà nhuộm ở Hương Trà 2 lần đều không được :(. Mang đầu ra Monaco nhuộm là ưng ý luôn, tóc cũng khá bền màu, sau khoảng 3 tháng màu tóc bay ra vẫn đẹp không bị ngả sang màu lông bò như chỗ khác. Đợt này em đang nuôi lại tóc để cuối năm nay uốn xoăn mềm, không nhuộm nữa.

Me cua chip
09-03-2012, 01:45 PM
Các mẹ làm tóc nhà anh Thanh monaco rùi thì cho e hỏi làm xoăn ở đó bg giá là bao nhiêu hả các mẹ

muabongmaylangthang
09-03-2012, 04:23 PM
cùng câu hỏi với chị Me cua chip.

Táoxanh.Caramel
10-30-2012, 05:57 PM
Các mẹ khen Thanh Monaco dữ dội thật đấy. Chắc em cũng phải ra đấy chuột bạch thôi. Nhưng không biết tóc em xơ họ có làm xoăn ko nhỉ? Em định đi nối tóc rồi làm xoăn, dạo này thấy mình cũ kỹ quá các mẹ ạ. Hức.

hoasuahanoi 111
10-31-2012, 12:14 PM
mình vừa nhuộm phục hồi và phủ bóng bên Louis số 10 dương quảng hàm ý, mình thích lắm. Làm xong mà ưng ý cực kì luôn, nhìn tóc khỏe và đẹp hơn rất nhiều. Mà bên đấy dịch vụ rất chuyên nghiệp và lịch sự. Các mẹ thử đến xem sao

hiephung
10-31-2012, 02:35 PM
bạn qua so 10 le van thiem - 0904492394 ở đó họ làm tóc và nối đẹp lắm .mình trung thành ở mỗi đó thôi nên chỉ biết mỗi địa chỉ,:D

vibeyeu
10-31-2012, 10:59 PM
mình vừa nhuộm phục hồi và phủ bóng bên Louis số 10 dương quảng hàm ý, mình thích lắm. Làm xong mà ưng ý cực kì luôn, nhìn tóc khỏe và đẹp hơn rất nhiều. Mà bên đấy dịch vụ rất chuyên nghiệp và lịch sự. Các mẹ thử đến xem sao
Đánh dấu cái này, khi nào lượn qua...

lam1984
11-01-2012, 07:06 PM
Cũng muốn đi làm mới cái đầu mà nhiều chỗ làm xoăn mắc quá

loantk
01-01-2013, 05:22 PM
Các mẹ qua cho Linh SIng 91 Nguyễn Thị Định mình vừa làm xoăn xong xong giá 500k thôi ah mà gồm cả cắt roài. tóc mình dài ngàng lưng. thợ ở đây làm tốt lắm, phục vụ cũng rất ok. mình uốn thuooorkorreal, nếu uốn loreal cũng chỉ 700k thui. cho các mẹ đường link để kham khảo nhé:http://tocvada.vn/dich-vu/Linh-Sing-hair-salon-dia-chi-lam-toc-uy-tin-tai-Ha-Noi/65/1
Cũng muốn đi làm mới cái đầu mà nhiều chỗ làm xoăn mắc quá

huyenpham_thi
01-01-2013, 05:27 PM
Tớ cũng làm ở đây rồi, tay nghề thợ ở đây đúng là rất ổn, làm đẹp, giá rẻ, không gian lịch sự. tiếc là xa nhà mình quá, đi ngại. hic
Các mẹ qua cho Linh SIng 91 Nguyễn Thị Định mình vừa làm xoăn xong xong giá 500k thôi ah mà gồm cả cắt roài. tóc mình dài ngàng lưng. thợ ở đây làm tốt lắm, phục vụ cũng rất ok. mình uốn thuooorkorreal, nếu uốn loreal cũng chỉ 700k thui. cho các mẹ đường link để kham khảo nhé:http://tocvada.vn/dich-vu/Linh-Sing-hair-salon-dia-chi-lam-toc-uy-tin-tai-Ha-Noi/65/1

Me cua chip
01-06-2013, 11:01 PM
Em đã làm ở anh Thanh monaco thử nghiệm , rất ưng ý , cuối tuần sẽ sắp xếp đi nhuộn

Cây Nến Hồng
01-20-2013, 04:39 PM
Em đã làm ở anh Thanh monaco thử nghiệm , rất ưng ý , cuối tuần sẽ sắp xếp đi nhuộn
Nhuộm ở Monaco giá thế nào hả bạn ơi?

lolita-lola
01-20-2013, 04:54 PM
Các mẹ xem bên WTT í, bên í topic tóc tai mấy trăm trang liền, cơ mờ cái chính là do hợp thợ thôi.
Một số chỗ như Thanh Monaco, Đức Tuấn, uang Balan, Thành Trần Huy Liệu......

yeucun_nhatnha
01-21-2013, 08:26 PM
e thì đến chán rồi..cái tóc của e nó chẳng ăn thuốc gì cả..nhuộm mí chỗ cũng 500k (tóc e ngắn,thuốc cũng tốt không làm hỏng tóc) nhưng mà nó chẳng lên màu gì cả..e phát nản

Vân Trang 76
01-27-2013, 01:55 PM
Salon tóc LinhSing ở 91 Nguyễn Thị Định, Trung Hòa, Cầu giấy đang giảm giá uốn, ép, nhuộm trọn gói ( bao gồm cắt, gội rùi nhé) trên mua chung còn 460k thui. Có bảo hành.Web: tocvada.vn Hotline 0989939813 .Các bạn tham khảo link này nhé : http://********.vn/spa-lam-dep/linhsing-hair-salon-tron-goi-cat-uon-nhuom-ep-23758.html

quanganh_2012
01-27-2013, 01:58 PM
oánh dấu mấy điạ chỉ,mấy hôm tới rảnh đi nhuộm

hangpham678
01-28-2013, 09:56 AM
hơi tiếc là em vừa đi làm xoăn xong, mí nữa qua nhuộm thử vậy

HạnhTrang87
01-28-2013, 11:16 AM
e thì đến chán rồi..cái tóc của e nó chẳng ăn thuốc gì cả..nhuộm mí chỗ cũng 500k (tóc e ngắn,thuốc cũng tốt không làm hỏng tóc) nhưng mà nó chẳng lên màu gì cả..e phát nản

Theo em nghĩ không phải là tóc ăn thuốc hay không ăn thuốc. Mà cái chính là thợ tóc đó có hiểu về tính chất tóc của mình hay không. Biết phát huy điểm mạnh, khắc phục điểm yếu của tóc mình hay không mà thôi. Nếu làm được thì chắc chắn tóc mình sẽ đẹp dù có làm gì đi nữa.

vibeyeu
01-28-2013, 11:52 AM
Theo em nghĩ không phải là tóc ăn thuốc hay không ăn thuốc. Mà cái chính là thợ tóc đó có hiểu về tính chất tóc của mình hay không. Biết phát huy điểm mạnh, khắc phục điểm yếu của tóc mình hay không mà thôi. Nếu làm được thì chắc chắn tóc mình sẽ đẹp dù có làm gì đi nữa.

chuẩn ko cần chỉnh ạ, nhưng họ dùng thuốc gì cũng quan trọng ạ, khả năng xử lý nữa ạ

haquynhhuong2004
01-28-2013, 04:54 PM
Mình nhuộm tóc theo gói khuyến mại trên mua chung nhưng giờ tóc khô quá, chắc là thuốc chất lượng kém rồi.

mẹ nhím baby
01-28-2013, 05:43 PM
Mình nhuộm tóc theo gói khuyến mại trên mua chung nhưng giờ tóc khô quá, chắc là thuốc chất lượng kém rồi.

em cũng nghe phản hồi k tốt lắm ạ .

hangpham678
01-29-2013, 10:50 AM

đầu tóc thì không nên mua theo kiểu voucher chj ah, quần áo không ưng thì ko mặc nữa chứ đầu tóc thì không sửa đc.

nhimcoibexinh
01-31-2013, 09:39 PM
em thấy nhuộm ở Monaco Lạc Trung tóc cũng bóng phết!

HạnhTrang87
02-01-2013, 09:41 AM
chuẩn ko cần chỉnh ạ, nhưng họ dùng thuốc gì cũng quan trọng ạ, khả năng xử lý nữa ạ

Đúng vậy ạ, họ phải dùng thuốc chuẩn và khả năng điều phối thuốc trên mái tóc của mình.

thuyvan123
02-01-2013, 10:18 AM
em thấy anh duy ở hancico lam la đẹp nhất mà giá cũng phải chăng ,,nếu ai có nhu cầu giống em thì qua đó nhé ,,e ko nhớ địa chỉ chỉ có số đt thui 0904492394

mẹ tít tô
02-01-2013, 12:44 PM
em thì làm ở Mạnh Toàn ở NGuyễn Huux Huân í ạ, em mới uốn thôi, ưng lắm ạ, tóc ko bị khô xơ( chắc dùng thuốc xịn ) em định mai qua dó nhuộm vì vẫn còn 1 lần hấp khuyến mại, em cả uốn và cắt hết 1tr3( tóc dài ngang lưng vàkhas dày ạ ), thấy anh í tư vấn em nhuộm xong tráng phủ dưỡng cho bền màu và bóng mềm tóc, ko biết ở đây có mẹ nào làm phủ dưỡng chưa ạ , cho em xin tí kinh nghiệm :)