Cần giúp: loại sữa nào giúp bé tăng cân nhanh

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi belanxinh2009, 3/9/2011.

1. belanxinh2009

belanxinh2009 Thành viên đạt chuẩn

các mẹ ơi, giúp mình với. mình đang định dổi sang dùng gain cho bé. các mẹ dùng thấy thế nào? có tăng cân nhanh ko? bé nhà mình 21thangs mà có 11kg, còi quá rồi,.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi belanxinh2009
    Đang tải...

2. mama_mapshop

mama_mapshop Thành viên chính thức

Ðề: loại sữa nào giúp bé tăng cân nhanh

hi bé không tăng cân cũng do nhiều nguyên nhân lắm.trước hết bạn phải tìm hiểu rõ nguyên nhân tại sao bé còi thì mới có phương pháp giúp bé tăng cân hiệu quả được.còn sữa chuyên dành cho bé còi xương và chậm lớn thì mình thấy pediasure là khá phù hợp.chúc bạn thành công

3. Zin_thoi

Zin_thoi Thành viên uy tín.

Công nhận dòng pediasure rất thích hợp với bé muốn tăng cân vì thành phần nhiều đạm, nhưng ko nên lạm dụng uống lâu dài hại dạ dày bé mẹ nó ạ

Mẹ nó thử cho uống mama sữa non hay nutroplex chưa, thành phần có b1 và lyzin giúp bé thích ăn và tiêu hóa tốt hơn. Nếu ko được thì nữa thfi cho bé đi xét nghiệm dịch ruột để xem bé hấp thụ có tốt ko.

Chúc bé nhanh tăng cân cho mẹ đỡ lo nà

4. luyenhieu

luyenhieu 0915679981

Con nhà mình 31 tháng rồi mà chưa được 11kg, mẹ buồn lắm nhưng chẳng biết làm sao cả. Bé tăng cân hay không còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố lắm. Con nhà mình cũng dùng Pediasure hơn 1 năm rồi cũng không ăn thua. M dùng Pediasure của Úc, nhưng chỉ cho bé ăn 1 cữ trước khi ngủ thôi!

5. Me Bong xu

Me Bong xu Thành viên chính thức

Pediasure của Úc chỉ nên cho bé uống sau giai đoạn bị ốm, phục hồi sức khỏe và bổ sung dinh dưỡng cho các bé còi thôi, nhưng uống nhiều quá làm cho dạ dày bé phải làm việc liên tục vì có nhiều chất dinh dưỡng hơn mức trung bình khuyến cáo dùng đối với lứa tuổi các bé. Cá nhân mình thấy tuy bé còi nhưng bé khỏe mạnh, hoạt động bình thường, không hay ốm vặt thì cũng không vấn đề gì nghiêm trọng cần lo lắng quá đâu.

6. thuyvy090

thuyvy090 Thành viên tích cực

vote cho pediasure , bé uống sữa này mình vô cùng yên tâm , giàu dinh dưỡng , đi ngoài đều , ít ốm đau , tăng cân đều . mình thử qua nhiều loại sữa lắm lắm rồi và quyết định dừng ở sữa này đến lớn thôi .

7. cochunho

cochunho Thành viên rất tích cực

Cu nhà mình thì 28 tháng rồi cũng gần 11kg, mình thấy cu hàng xóm nhà mình 4t mà còi lắm, trộm vía đợt này có thịt béo hẳn lên hỏi kinh nghiệm thì bảo cho uống sữa bột vinamilk 3 tháng tăng 4kg, đang định hết đợt dumex này cho bé dùng thử.

8. uyenyeu

uyenyeu Thành viên sắp chính thức

Trước khi đổi sữa cho con, bạn cần xác định xem nguyên nhân bé không tăng cân là gì? Có hay ốm vặt không? Ăn uống có đa dạng không đã nhé.

9. Me_TuanMinh

Me_TuanMinh

có một số guyên nhân trẻ bị còi

- Thiếu ánh sáng mặt trời: Nhiều trẻ bị còi chỉ vì cha mẹ giữ gìn quá kỹ hoặc không có điều kiện cho tắm nắng (do yếu tố địa lý khí hậu, mùa đông, vùng núi sương mù, nhà ở chật chội, ô nhiễm môi trường…).

- Tình trạng thiếu hụt nặng vitamin D của người mẹ trong thời gian mang thai: Hàm lượng vitamin D trong sữa mẹ thấp, nên trẻ sơ sinh chủ yếu dựa vào lượng vitamin D dự trữ thu được qua rau thai để đáp úng nhu cầu cơ thể.

- Chế độ ăn của trẻ thiếu cả vitamin D và canxi, tỷ lệ canxi/photpho thấp: Chế độ ăn nhiều phytat (có nhiều trong tinh bột), oxalat (có nhiều trong rau) và chất xơ cũng làm giảm hấp thu canxi.....

10. anhcuZin

anhcuZin Bắt đầu nổi tiếng

con nhà tớ mới đổi sang Gain Plus IQ đây, uống đc gần 1 tháng rồi, bé đi ngoài tốt hơn,mà trộm vía tớ thấy lên cân đấy, tớ thấy sữa nhiều chất dinh dưỡng đúng là tốt nhưng quan trọng là phải có nhiều thành phần chất xơ trong sữa thì bé mới hấp thụ tốt mới lên cân được. Tớ đã đổi nhiều loại sữa rồi nhưng đa phần ít chất xơ trong sữa, bé ko hấp thụ được mấy do bị táo đấy. con nhà tớ uống pedi táo lắm, mà con cũng ko thích vị pedi

11. SHOP USA

SHOP USA Thành viên tích cực

mọi người nói bé tăng cân là do mỗi bé hạp 1 loại sữa thôi ,mình thấy đúng thật ,đi tìm cho con loại sữa phù hợp quả là khó hơn tìm vàng .Mình hỏi tư vấn BS thì bảo bé bú sữa nào đi ngoài đều đặn và tốt là hạp sữa nhưng sao bé mình vẫn cứ ròm ,mình cho bé bú Nan pro,Friso gold đều đi ngoài tốt nhưng không tăng cân ,hiện tại thì đang dùng S26 Úc ,hy vọng tình hình khả quan hơn

12. medodo1

medodo1 Vui vẻ_ chất lượng

Mẹ nó thử tìm hiểu sữa NUTRILON nhé, sữa này dành cho trẻ chậm tăng cân đấy

13. serin_127

serin_127 Thành viên tập sự

Mình thấy các mẹ bây giờ rất chuộng S26 ạ. Bản thân con mình sau khi uống s26 thấy tăng cân rất ổn. Trộm vía con tháng nào cũng tăng 5-8 lạng. Mà lạ là u S26 Sing lại tăng nhiều hơn S26 úc. Bây giờ con 19thg gần 14 kg rùi ạ. 1 tuổi 10kg. 14thg con mới csang S26. Nhưng nói là nói vậy, con có hợp sữa hay không là hên xui. Dù sao mình cũng vote cho S26.

14. zincoi12

zincoi12 Thành viên chính thức

tớ thfi chẳng thấy có vấn đề gì cả, quan trọng là bé nhà bạn có khỏe ko, nếu khỏe thì ổn rồi, tuổi của bé sữa ko phải là quyết định nữa (trừ khi bé nhà bạn ko thích ăn mà chỉ thích u sữa).

Tớ đánh giá lớn nhất là sức khỏe của trẻ con, chứ béo mà béo bệo thì cũng ko để làm gì cả, thậm chí còn là hiểm họa của sk nữa. Nếu tăng cân nhanh thì các hãng đảm bảo đều ko thể có, còn nếu hàng ko đảm bảo mà họ cho thuốc tăng trọng vào thì đúng là tăng thật. => đại họa.

15. phuongmaithi

phuongmaithi Thành viên nổi tiếng

Trước đây mình cũng hay nghe ngóng mọi người, cứ ai bảo sữa này con họ uống tốt, tăng cân tốt là lại cho con uống. Kết quả chả khá hơn chút nào.
    Quan trọng là con bạn hợp với sữa nào thôi. Đúng là như mẹ nào đó nói ở trên đấy là con uống sữa vào và đi ngoài đều đặn, không bị táo... Nhưng theo tớ nghĩ sữa không phải là yếu tố quyết định con bạn có tăng cân hay không.

16. baobao2008

baobao2008 Bắt đầu nổi tiếng

con tớ thì bé lớn từ 1 tuổi trở lên tớ cho uống vinamil thì thấy ăn uống, đi ngoài tốt, trôm vía 3 tuổi thì cũng 18-19 kg. nhưng cu thứ 2 thì hơi còi, tớ cho uống xo, milex, vinamil, pedia sure, đủ loại nhưng cũng ko khá khẩm hơn tí nào cả. đợt tới thử dùng care 100 plus xem thế nào.

17. Light333

Light333 Bắt đầu tích cực

Trước con mình cũng gặp trường hợp tương tự và cũng dùng pediasure!

18. MeChiHuy

MeChiHuy Thành viên tích cực

Bé trên 1 tuổi chưa chị. Nếu trên 1 tuổi chị có thể ra Viện Dinh Dưỡng mua bột cóc cho cháu ăn thêm - trộn với cháo/bột ăn ngày 1 gói thôi. Thấy các mẹ ở công ty em cũng cho con ăn 1 đợt 30 ngày xong các cháu đều ăn uống hấp thu tốt hơn đấy. Và có thể cho cháu uống thêm PediaSure để bổ sung chất nữa nhé.

19. zincoi12

zincoi12 Thành viên chính thức

ăn nhiều thì tất hấp thụ tốt, tăng cân thui, cùng a+ nhưng con tớ bé tẹo còn con chị tớ to gấp 3 lần. vì nó uống gấp mấy lần con tớ cơ.

20. Me_TuanMinh

Me_TuanMinh

các mẹ à. theo ý kién của e thì phải cho con uống đủ lượng sữa yêu cầu cho cơ thể của bé 1 ngày, đừng nên chọn sữa nào để con tăng cân nhanh, mà phải là tăng cân đều hàng tháng, ăn uống tốt, nếu sữa nào hợp với bé, giúp bé ăn uống tốt, đi ngoài đều đặn thì đảm bảo là bé sẽ tăng cân đều. e thấy có nhiều người bảo mong bé tăng cân nhanh nhưng nói thật đến từng thời kỳ, lứa tuổi sẽ hạn chế tăng cân đấy.