Cần giúp: Sữa nào có hương vị giống sữa non Goodhealth??????

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi sunsun, 11/9/2011.

1. sunsun

sunsun Thành viên rất tích cực

Các mẹ ơi giúp em với. Cu nhà e đc 3 tháng rồi, tự nhiên khoảng 1 tuần nay bé bú kém hẳn, nhiều lúc mẹ cho ti thì đẩy ra. E sắp phải đi làm nên cố tập cho con ăn thêm sữa ngoài mà bé ko chịu ăn. Em có mua thêm sữa non GH cho bú riêng, ko pha chung với sữa khác thì có vẻ cậu rất thích, đút thìa 1 lúc hết 30ml nhưng cho ăn sữa khác như Meiji, Wakodo, Aptamil thì vất vả lắm mới hết 10ml, nhè lên nhè xuống.
    Các mẹ đã kinh qua nhiều loại sữa rồi có thể nói giúp em loại sữa nào có vẻ giống hương vị sữa GH đc ko ah....con thì ko chịu ti mẹ mà sữa ngoài ko chịu ăn, e lo quá ;((

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sunsun
    Đang tải...

2. mekem2011

mekem2011 Thành viên rất tích cực

Ðề: Sữa nào có hương vị giống sữa non Goodhealth??????

mẹ nó thử S26 chưa,tớ chưa cho con u GH không bao h, vì toàn pha với sữa khác u cùng nhưng S26 có vẻ nhạt như sữa mẹ.Vì tớ cho con U meji rùi thấy ngọt hơn

sunsun thích bài này.
  3. sunsun

chị ơi pha GH với sữa khác thì pha thế nào ạ? pha sữa theo công thức chuẩn r thêm 1 thìa GH vào, có cần thêm nước nữa ko chị?
    đúng là Meiji ngọt hơn đấy, cu nhà e hồi còn ăn bình thì u meiji, bỏ bình thì đút vào là nhè ra. s26 có thơm và béo ko chị, e đag cho con u Aptamil mà nó ko chịu, kiểu này lại đi toi hộp sữa 900gr rùi

4. ngoisao_nho_cuame

ngoisao_nho_cuame Banned

mình thấy sữa physiolac nhập của pháp cũng được nhạt và mát mình đang cho bé nhà mình uống sữa này , khi cho bé uống mình sữa non GH cũng pha chung với physiolac , VD : bé nhà mình uống được 60ml thì mình cho 1 thìa sữa physiolac + 1 thìa GH ( 2 loại sữa này cùng 1 thìa pha với 30ml nước ) còn nếu mẹ nó dùng loại sữa công thức nào mà 1 thia pha với 60ml thì mẹ nó lấy nửa thìà sữa công thức + với 1 thìa GH , mẹ nó khi pha sữa công thức chuẩn mà cho thêm Gh thì phải cho thêm nước nếu không cho thêm bé không hấp thụ được sữa đâu mà còn đặc quá làm bé sợ uống sữa đấy
    chúc bé hay ăn chóng lớn

5. ngoisao_nho_cuame

ngoisao_nho_cuame Banned

mình thấy sữa physiolac nhập của pháp cũng được nhạt và mát mình đang cho bé nhà mình uống sữa này , khi cho bé uống mình sữa non GH cũng pha chung với physiolac , VD : bé nhà mình uống được 60ml thì mình cho 1 thìa sữa physiolac + 1 thìa GH ( 2 loại sữa này cùng 1 thìa pha với 30ml nước ) còn nếu mẹ nó dùng loại sữa công thức nào mà 1 thia pha với 60ml thì mẹ nó lấy nửa thìà sữa công thức + với 1 thìa GH , mẹ nó khi pha sữa công thức chuẩn mà cho thêm Gh thì phải cho thêm nước nếu không cho thêm bé không hấp thụ được sữa đâu mà còn đặc quá làm bé sợ uống sữa đấy
    chúc bé hay ăn chóng lớn

sunsun thích bài này.
  6. mekem2011

mekem2011 Thành viên rất tích cực

pha Gh thì vẫn phải thêm nước mẹ nó a.Mình đang cho cu nhà mình u S26,1 thìa S26 là 60ml nước,mình pha thêm 30ml nước + 1 thìa GH, ngày u 2 lần Gh thui mẹ nó a.S26 thì nh chất, mùi như mùi khoai tây nghiền (theo mình là thế ).mình cũng cho cu cậu nhà mình thử Aptamil và phisolac roi...mà cu cậu ko u.giờ kiên trì S26 xem sao vậy.Chúc ebe nhà mẹ nó hay ăn chóng lớn nhé ")

sunsun thích bài này.
  7. thienthanminhchau

thienthanminhchau Thành viên nổi tiếng

1 thìa sữa non GH = 30ml nước, nên các mẹ pha cùng sữa khác thì bớt sữa ct = 30 ml đi rồi cho 1 thìa GH vào (các mẹ nhớ là 1 thìa đầy nhé, vì thìa của GH không phải gạt)
    Nếu cần tư vấn về cách dùng và sản phẩm các mẹ có thể gọi cho minh theo sdt dưới chữ ký nhé

8. Sunny1502

Sunny1502 Thành viên đạt chuẩn

Tớ đang bầu bì vẫn lấy sữa non của cái em níc là Trangtraitrangnon từ xưa tới nay, tớ mua em ấy đề giá 376k nhưng tớ lấy toàn 750k/ 2hop và còn được tặng quà khuyến mại, với lại em ấy nhiệt tình. Đúng là nhà ấy bán rẻ thật, nhà ấy có quà khuyến mại không vậy? Sữa non cũng rất tốt cho bà bầu đấy cả nhà ạ.

9. Sunny1502

Sunny1502 Thành viên đạt chuẩn

Mẹ nó thử dòng sữa Pháp xem sao, tớ thấy dòng sữa Pháp dùng cũng ổn lắm. Chúc bé măm được sữa ngoài để lúc mẹ đi làm không sợ đói.

10. thienthanminhchau

Hi....Mẹ nào mua hàng của em rồi thì chắc biết đấy ạ, giá tốt nhất, tư vấn và hỗ trợ cho khách tối đa....

11. sunsun

cám ơn các mẹ rất nhiều nhé, em pha chung GH với sữa có vẻ cu cậu cũng thích ăn hơn, nhưng chỉ ăn đc chừng 40ml lúc vui vẻ thôi. tự nhiên hôm qua ăn lấy ăn để đc 60ml xong 1 lúc trớ vọt ra hết huhu...hay là do ko hấp thụ đc nhỉ? vì 1 tuần gần đây bắt đầu chuối liên tục 2-3 ngày mới ị 1 lần ah

12. mama_mapshop

mama_mapshop Thành viên chính thức

sau hộp googhealth có đề sẵn:"không dùng làm thực phẩm chính cho bé dưới 12 tháng" cái này có nghĩa bạn không nên cho bé bú googhealth quá nhiều.vì khi bé no rồi bé sẽ không ăn thêm được sữa nữa.vì googhealth chỉ là thực phẩm bổ xung thôi nhé bạn.chúc bạn thành công

13. thienthanminhchau

Sửa lần cuối: 20/9/2011
  14. motthoidenho

motthoidenho Thành viên tập sự

đọc đến đây thì không biết là nên cho bé dùng googhealth hay sữa công thức nhỉ?sữa công thức và googhealth thì loại nào tốt hơn.mà mình nghe nói sữa goodhealth có loại 8% và 100% nữa không biết 2 loại này thì khác nahu điểm gì nhỉ???

15. hoanglan274

hoanglan274 Banned

Chị ơi. mỗi 1 loại sữa có 1 mùi vị đặc trưng, không loại sữa nào giống sữa nào đâu. Vì vậy chị hay lựa chọn cho bé loại sữa nào mà gần giống với sữa mẹ nhất ấy. em thấy nhiều mẹ cho bé uống sữa non ausome, loại sữa này rất thơm ngon, nhiều bé không chịu uống các loại sữa khác nhưng khi cho ăn loại sữa này thì bé loại chịu liền đó chị ạ. Chị cho bé dùng thử xem sao ạ?

16. thienthanminhchau

mẹ này lại nhầm lẫn gì rồi, sữa non goodhealth làm sao thay thế sữa công thức. Sữa non 8% là loại cũ, loại mới bay giờ là 9% rồi loại này dùng bổ sung để tăng cừong sức đề kháng cho bé, nếu bé nào sinh non, mẹ ko có sữa,suy dinh dưỡng hay ốm hoặc mới ốm dậy thì dùng loại 100% nguyên chất thì sẽ nhanh chóng phục hồi sức khỏe và bắt kịp đà tăng trưởng
    Nếu mẹ nào cần tư vấn cụ thể thì alo cho mình nhé