PDA

View Full Version : Cách chữa trị "Nám" má

Pages : [1] 2

tanoshi
03-21-2009, 10:41 AM
Các chị ới ! hai gò má của em bị " Nám" có ai bị như em ko? và có thưốc nào chữa trị ko bảo cho em với ? nó xuất hiện trên mặt em đc khoảng 2 năm nay rồi. Các chị giúp em với nhé.

ha23061985
03-21-2009, 07:37 PM
nám là do thay đổi tuyến nội tiết đó chị. Hiện nay có cách trị nám bằng cách lột da mặt, chị đi đến thẩm mỹ viện người ta làm cho, em thấy chị nhà hàng xóm của em cũng đi lột da và thấy hết nám rồi.

989646027
04-15-2009, 07:52 AM
Có 1 hôm tớ xem trên TV thấy nói là lột da mặt ko hết được đâu, nhất là đối với loại nám do nội tiết. Tớ cũng bắt đầu có nám mà lại quên mất địa chỉ điều trị hôm đó nói trên TV rồi, chán thế. Mẹ nào nhớ thì thông báo giúp nhá. Tks các mẹ

hodiep
04-17-2009, 11:08 PM
Mình cũng bị nám gò má ba năm, đi điều trị ở da liễu một năm khỏi được 70 phần trăm mình mừng quá! Một năm nay không dùng thuốc nữa chỉ thoa kem chống nắng da vẫn giữ nguyên, không nám thêm.

Me2Con
04-17-2009, 11:24 PM
Tớ được mách là trị bớt nám bằng cách rửa mặt bằng cám sạch trộn với sữa chua, thấy da sáng lên nhiều lắm, mà không phải động đến máy móc, các mẹ thử xem nhé

hodiep
04-18-2009, 08:56 PM
Mình cũng đâu có chữa máy móc, ban đầu BS cho siêu âm da để biết nám sâu hay ngoài da, rồi trong uống ngoài thoa loại đặt trị nám sâu trong tế bào. Dùng cám trộn sữa chua dưỡng da rất tốt, làm mịn và sáng da nếu còn trẻ,chứ da bị lão hóa thì không trị nám được đâu!

Sunny1502
04-19-2009, 05:09 PM
Tớ cũng muốn tìm cách trị nám đây. Ai bít phương pháp đưa lên cho cả nhà biết với nhé. Cảm ơn heng.

momo
04-19-2009, 05:24 PM
Có mẹ Quyên mách cho mình 1 địa chỉ có kem chữa nám rất hiệu quả này: số 3 ngõ Huyện, đối diện trường nhạc Yamaha. 2 chị ở cơ quan mình đã làm chuột bạch rồi, nám giảm rõ rệt luôn!! Đến kinh ngạc!

momo
04-19-2009, 05:25 PM
Trích bài của mẹ Quyên luôn:

Nám da là gì?: Nám da xuất hiện là do cả nguyên nhân bên trong và bên ngoài cơ thể, có thể do di truyền, do rối loạn nội tiết ở thời kỳ mang thai, thay đổi hormone ở thời kỳ tiền mãn kinh, do uống nhiều thuốc kháng sinh. Các tác động từ bên ngoài như: ô nhiễm môi trường, ánh nắng, mỹ phẩm kém chất lượng, chăm sóc da không đúng cách… Tinh thần suy nhược hoặc trầm cảm trong một thời gian dài cũng làm cho sắc tố da bị sạm lại.
Nám da là bệnh lành tính, nhưng ảnh hưởng của nó đối với các cách thức làm đẹp của chị em phụ nữ chúng ta là rất lớn. Đặc biệt, các sản phẩm trị nám da hiện nay cũng rất da dạng, làm sao để lựa chọn được phương pháp hiệu quả và an toàn là điều không dễ dàng.
Nhưng sẽ có một số mẹo nhỏ để các mẹ có làn da bị nám có thể yên tâm:
1. Mỗi ngày, hãy uống đều đặn 3 cốc sữa đậu nành; có thể giải thích các thành phần có trong đậu tương rất nhiêu trong đó nổi bật có 8 loại acid amin là thiết yếu mà cơ thể không tự tổng hợp được, có chất đó sẽ dần làm cân bằng các sắc tổ da đã bị tổn thương; nhờ vậy nếu chúng ta đều đặn uống sữa đậu nành, phần da nám của chúng ta sẽ dần được cải thiện.
2. Hiện nay, ở Hà Nội em biết có một nơi bán kem bôi da và mặt nạ được chiết suất từ các loại thuốc bắc, rất tốt cho việc đắp mặt nạ giúp da nám cân bằng lại màu sắc ban đầu (kem bôi này cũng có thể bôi cho em bé khi các bé có vùng da bị chàm rất tốt, em cũng đã mua cho con em và bà ngoại của cháu dùng gần 3 năm nay, đạt được kết quả rất tốt); các mẹ có thể đến địa chỉ: số 3 ngõ Huyện, đối diện trường nhạc Yamaha nhé. Tuy nhiên, nếu các mẹ đến đó mua hãy chỉ yêu cầu mua kem bôi thôi mà đừng bắt mạch gì cả (vì thực sự không cần thiết đâu).

yesterday
04-19-2009, 06:56 PM
Chủ đề này mình rất quan tâm đây. Mình cũng bị nám má từ khi mang bầu. Đến nay đã được 5 năm rồi, mà hình như ngày càng đậm thêm ở hai bên má. Hôm trước đọc bên Topic của anh Tuấn, tư vấn chữa bệnh bằng thuốc bắc có nói là chữa được nám. Không biết có mẹ nào làm chuột bạch chưa vậy? link này các mẹ àh.
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?p=603991#post603991
Các mẹ đang quan tâm vấn đề này thì cùng giúp nhau trị bệnh nhé!!!

thanks!

phonglan tháng 2
04-19-2009, 08:02 PM
Em cũng bị nám 2 bên má từ 3 năm nay, cảm ơn các mẹ đã chia sẻ các phương pháp chữa trị nhé.

hodiep
04-21-2009, 04:35 PM
Nám da là đề tài muôn thuở của chị em chúng ta. nếu nám ngoài da do môi trường, ánh nắng thì dễ trị. Nhưng do lớn tuổi hay rối loạn nội tiết tố thì thật là đau đầu. Có lẽ các mẹ trong này còn trẻ chứ mình đã 46 tuổi rồi nên đâ có ít nhiều kinh nghiệm trong điều trị nám da vì đã tốn rất nhiều công, của trong việc này. Nhất là loại kem trộn thủ công hoặc là loại kem xuất xứ từ Trung Quốc. Ban đầu dùng có tác dụng, da trắng đẹp lắm ai cũng khen. Khoảng 6 tháng không dùng nữa thì da nám đen hơn cũ kèm theo nhăn và khô da. mình sợ quá nên hỏi bác sĩ có nên dùng lại kem này, BS nói mình dừng lại còn kịp vì kem có chất tẩy mạnh dùng lâu sẽ bị ung thư da. Ghê quá, từ đó mình trị theo BS có hiệu quả và yên tâm dù hơi tốn thời gian. Vì vậy các mẹ nên thận trọng khi dùng kem trị nám truyền miệng có tác dụng trắng nhanh.

yesterday
04-24-2009, 03:14 PM
Nám da là đề tài muôn thuở của chị em chúng ta. nếu nám ngoài da do môi trường, ánh nắng thì dễ trị. Nhưng do lớn tuổi hay rối loạn nội tiết tố thì thật là đau đầu. Có lẽ các mẹ trong này còn trẻ chứ mình đã 46 tuổi rồi nên đâ có ít nhiều kinh nghiệm trong điều trị nám da vì đã tốn rất nhiều công, của trong việc này. Nhất là loại kem trộn thủ công hoặc là loại kem xuất xứ từ Trung Quốc. Ban đầu dùng có tác dụng, da trắng đẹp lắm ai cũng khen. Khoảng 6 tháng không dùng nữa thì da nám đen hơn cũ kèm theo nhăn và khô da. mình sợ quá nên hỏi bác sĩ có nên dùng lại kem này, BS nói mình dừng lại còn kịp vì kem có chất tẩy mạnh dùng lâu sẽ bị ung thư da. Ghê quá, từ đó mình trị theo BS có hiệu quả và yên tâm dù hơi tốn thời gian. Vì vậy các mẹ nên thận trọng khi dùng kem trị nám truyền miệng có tác dụng trắng nhanh.

Chị hodiep ơi! Nám của em chắc cũng do rối loạn nội tiết đấy chị àh. Em chưa đi khám da nhưng em thấy có vẻ như là do nội tiết của em kém. Hic..hic.
Cám ơn chị đã chia sẻ kinh nghiệm với các mẹ cùng hoàn cảnh.

hodiep
04-24-2009, 10:30 PM
Chị hodiep ơi! Nám của em chắc cũng do rối loạn nội tiết đấy chị àh. Em chưa đi khám da nhưng em thấy có vẻ như là do nội tiết của em kém. Hic..hic.
Cám ơn chị đã chia sẻ kinh nghiệm với các mẹ cùng hoàn cảnh.

Rối loạn nội tiết tố vẫn còn dễ trị hơn là lão hoá, RLNTT biểu hiện da nám và sần sùi ghê lắm, nặng nữa là rụng tóc chòm chòm. Em có biểu hiện đó không?
Nếu có uống thuốc 3 tháng đã thấy tác dụng rồi. Nhưng phải đi BS giỏi nếu không tốn tiền vô ích, điều trị nám da tốn tiền lắm.

yesterday
04-25-2009, 01:48 PM
Rối loạn nội tiết tố vẫn còn dễ trị hơn là lão hoá, RLNTT biểu hiện da nám và sần sùi ghê lắm, nặng nữa là rụng tóc chòm chòm. Em có biểu hiện đó không?
Nếu có uống thuốc 3 tháng đã thấy tác dụng rồi. Nhưng phải đi BS giỏi nếu không tốn tiền vô ích, điều trị nám da tốn tiền lắm.

Oh, chị ơi! Em không có biểu hiện như vậy chị ạh. Da em bị những nốt tàn nhang ở hai bên má, da vẫn nhẵn nhụi, không bị sần, tóc vẫn dày bình thường chị ạh. Ui, nếu tốn nhiều xiền thì chít em mất.:(

989646027
04-26-2009, 09:33 PM

.................................................. .............................

meyeuconnhatday
05-02-2009, 09:11 PM
Mỗi người hợp với một loại thuốc, một phương pháp khác nhau. Mình có phương pháp này có lẽ cũng không phải là mới với nhiều người nhưng nó lại hợp với da mình, chia sẻ với mọi người để tham khảo nhé.
Dùng 1 thìa bột tảo xoắn, 1 thìa sữa chua không đường, 1 thìa mật ong, trộn đều rồi bôi lên mặt như mặt nạ vậy, để 20-30 phút rồi rửa mặt bằng nước sạch, nếu cẩn thận rửa thêm một lần bằng nước ấm, pha vài hạt muối. Tuần làm 2 lần như vậy. Một tháng mình thấy các vết nám mờ hẳn, da láng, mịn hơn. Nhưng phải chịu khó che chắn cẩn thận khi ra nắng, tính mình lười, hai hôm đi nắng ko khẩu trang, ko đội mũ là về 0 ngay !

meyeuconnhatday
05-02-2009, 09:13 PM
Uống vitamin E da cũng cải thiện rõ rệt nhưng mình nghe nói không nên uống thường xuyên (mỗi ngày 1 viên) liên tục mà nên uống 1 tháng rồi nghỉ 1 tháng rồi lại uống tiếp, thừa vitamin E cũng có nguy cơ dẫn đến ung thư.

yesterday
05-09-2009, 11:09 AM
Mỗi người hợp với một loại thuốc, một phương pháp khác nhau. Mình có phương pháp này có lẽ cũng không phải là mới với nhiều người nhưng nó lại hợp với da mình, chia sẻ với mọi người để tham khảo nhé.
Dùng 1 thìa bột tảo xoắn, 1 thìa sữa chua không đường, 1 thìa mật ong, trộn đều rồi bôi lên mặt như mặt nạ vậy, để 20-30 phút rồi rửa mặt bằng nước sạch, nếu cẩn thận rửa thêm một lần bằng nước ấm, pha vài hạt muối. Tuần làm 2 lần như vậy. Một tháng mình thấy các vết nám mờ hẳn, da láng, mịn hơn. Nhưng phải chịu khó che chắn cẩn thận khi ra nắng, tính mình lười, hai hôm đi nắng ko khẩu trang, ko đội mũ là về 0 ngay !

chị ơi! bột tảo xoắn là bột gì vậy chị?

Bin 2002
05-09-2009, 10:35 PM
Hồi trước, bắt đầu ngoài 30 tuổi, mình cũng đã thấy xuất hiện vài dấu nám (chấm nhỏ) nên cũng đã khá lo lắng, tìm hiểu các loại sách báo và sau đó đã chọn uống loại vitamin C (thực phẩm bổ sung) thấy rất tốt và từ đó không thấy xuất hiện thêm nữa. Ngoài ra, 1 lần/tuần thì tự làm mặt cho chính mình theo các bước. Cũng dễ dàng thôi, không mất thời gian lắm đâu. Bạn nên quan tâm đến khuôn mặt mình ngay từ bây giờ vì càng thêm tuổi, tốc độ lão hóa da mặt càng nhanh. Nên có biện pháp để dừng và làm giảm nó. Mình thấy nhiều người cứ tiếc tiền mua 1 sản phẩm tốt chăm sóc cho da mặt, giúp da mặt đẹp hơn hàng ngày, nhưng tiền mua váy áo thì lại không tiếc mà mỗi cái váy đó chỉ làm đẹp cho mình 1 ngày hôm mình mặc thôi chứ có làm đẹp cho cả tuần được đâu.

Chăm sóc da mặt bao gồm cả 2 biện pháp là uống thực phẩm bổ sung và làm mặt, bạn nên đầu tư chăm sóc "mặt tiền" thêm nữa đi nhé.

melinh97
05-12-2009, 09:51 AM
sáng nay mình vừa mua thử kem ch­ữa nám tại số 3 ngõ huyện như mẹ nào trên này mách. Mình cũng ko nám nhiều lăm, chỉ là tàn nhang hơi đậm mà cũng đã bôi đủ các thứ lên mặt rồi đấy. Mình sẽ làm chuột bạch nhé, nếu kết quả tốt sẽ thông báo cho mọi người.

cuabien151
05-15-2009, 08:50 PM
Mình thấy các mẹ bàn về chủ đề này rôm rả quá nên muốn chia sẻ một chút kinh nghiệm . Có anh bạn 12 năm nghiên cứu về tảo xoắn Spirulina đi cả Châu Phi ( Anh ấy có đơn đặt hàng của nước ngoài chuyên xuất khẩu,còn ở VN thì có cty đăng ký phân phối đọc quyền ). Cách đây 1 năm mang giống về VN đã trồng thành công anh ấy cho cả nhà dùng bảo tớ ,tớ cũng không dùng .
Lúc đó mặt tớ bị nám từ gò má xuống đến gần xương qoai hàm cơ (Tớ hay làm MC cho cty mà đánh phấn cũng không thể che hết được vết nám ). Khi đó có người mách dùng SP Doctor “BWL” của mỹ 6tr ,khi dùng được 2 bộ công nhận là da đẹp thật hết các vết nám ,ai thấy cũng khen sướng không chịu được ;) . Nhưng …..(cuộc song bao giờ cũng có chữ nhưng nhể ) …đến bộ thứ 3 thấy da đẹp rồi tớ bắt đầu nghỉ ngơi không dùng nữa thì ôi thôi vết nám cứ lớn dần và con to hơn vết cũ gấp nhiều lần lại còn trứng cá nữa chứ. Chồng và đứa em bảo : “cứ mang mặt mình ra mà làm thí nghiệm ” bây giờ mới thấy cái mặt phát kinh , đến nỗi tối ngủ cứ rúc vào nách không dám nhìn thẳng vào mặt chồng vì ông ấy cứ thấy cái mặt mình là lại chê ……nhục lắm .
Mãi đến gần đây cả nhóm bạn đi off ở Hòa Bình và ông ấy vô tình đi cùng chị bạn trong nhóm rủ đi (nói là chị vì trong cơ quan gọi thế nhưng chi ấy 61T rùi) mà trông cả 2 người sau 3 tháng không tin nổi : anh ấy 65 (ngày trước trông già mà da dưới mắt nhăn nheo, chị ấy ở tuổi 61 trông cũng sập sệ lắm) vậy mà giờ đây trông chị ấy như 50 trẻ, đẹp , leo thác lại còn không biết mệt nữa chứ chân nhảy nhót như sáo mà lại còn thay mấy lần váy trên đường leo thác để chụp ảnh cười hớn hở . Anh bạn trông mặt ai cũng bảo trẻ ra da mắt căng dỡ sập sệ hơn và cũng không thấy thở hổn hển ,nghỉ mấy lượt khi leo thác như vợ chồng mình và những người bạn khác . Anh ấy bảo : anh ấy 65 vợ anh ấy 68 , bà vợ phải 20 năm nay ít khi nào cửa mình ướt lúc nào cũng khô và không còn nhu cầu sinh lý vậy mà sau thời gian dùng tảo tươi cửa mình lại ướt và có nhu cầu sinh lý (thế mới kinh…) Sau cuộc đi chơi về thấy nói nhiều về tảo và trong nhóm đi chơi cũng có mấy anh chị dùng nhưng mình thì vẫn KHÔNG (còn đang đắn đo) .
Các mẹ biết không chỉ đến lúc vào thấy các mẹ nói về chủ đề này rôm rả nào là bôi với chát ,nào là dấm táo mèo nào là mật ong , lúc đó cộng với việc anh bạn nói mình, thế mới đủ động lực để mình bảo ông ấy lấy cho cả nhà dùng và mình sưu tầm mua dấm táo mèo tận thái nguyên gửi xuống.
Cái tảo tươi đó cho vào khay đá để được 6 tháng . Dùng 2 lần/ngày
Còn đắp mặt : tảo tươi + dấm táo mèo + thìa mật ong . Cách ngày đắp một lần
Mình bị huyết áp thấp có 80/50 lúc lấy giấy khám sức khỏe để đi làm còn phải nhờ cô BS ghi là 120/80 để đủ sức khỏe . Vì HA thấp nên máu lên não cũng kém mình bị hoa mắt chóng mặt thường xuyên nhất là mỗi khi thay đổi thời tiết lại còn vụ kinh nguyệt nữa chứ , mình bị đến tháng không bao giờ phải dùng băng vệ sinh (ai cũng như mình chắc cty Diana thất nghiệp) mỗi lần đi tiểu mới ra thôi chỉ cần lót miếng giấy nhỏ lầ được lại còn máu đen nữa chứ . có lẽ vì kinh nghuyệt ít như vậy nên khó có em bé mà nhà thì đang mong lắm ý .
Nhưng từ khi bắt đầu dùng tảo sau hơn một tuần cái đầu tiên là vụ kinh nguyệt ra nhiều hơn và máu đỏ hơn không còn đen nữa , cái thứ 2 là vụ đau đầu cũng giảm dần ,hôm rồi thay đổi thời tiết không còn bị đau nữa (cái này thích lắm lắm vì mỗi khi đau đầu mình toàn lấy tay đập đập vào đầu cho dỡ đau ) còn vụ cái bản mặt là hay nhất đây : nám và chứng cá cứ đội nón ra đi dần dần .Đến bây giờ thì cụ trứng cá đã gần như là hết còn cụ nám thì mờ đi nhiều vì mỗi lần sau đắp mặt mình cũng tự ngắm mình trước gương và thấy cũng sướng thật (không bít có bị tự kỷ ám thị không ?) nhưng thấy mọi người bảo là dạo này đẹp ra đấy …hic..hic… mà bây giờ ngoài chuyện con cái ra thì vj cái bản mặt cũng hứn thú lắm , cứ đi làm về là lại săm soi (mất một thời gian dài không dám nhìn vào gương ) đến mình nhìn mình còn thấy xấu nữa là ông xã
Mình sắp thành công rồi đã thỉnh thoảng tự tin giơ mặt ra trước ông xã rồi đấy (chứ trước kia cứ bị ôg ấy nói thì : một là rúc nách,2 là tắt điện ,tắt điện rồi thì nhà ngói cũng như nhà tranh các mẹ nhể ….)
Đấy là câu chuyện của mình cho nên đối với mình là “tảo xắn tươi +dấm táo mèo muôn năm”

yesterday
05-16-2009, 12:40 PM
@cuabien151: Mẹo này của mẹ nó hay thế. Mẹ nó chia sẻ cho mọi người chỗ mua tảo xoắn và cách làm cụ thể với nhé!

Bebi2008
05-18-2009, 12:21 PM
Cho mình chia sẻ với các mẹ về vấn đề nám da này nhé!
trước tiên các mẹ phải hiểu nám da do đâu( di truyền, nội tiết tố, do môi trường..) ? Xuất hiện ở những vùng nào trên da mặt và các mẹ đã thực sự biết cách chăm sóc da ( toàn mặt ) và những vùng da nám chưa? Mình xin gửi bài này đến các mẹ để các mẹ hiểu biết thêm về nám nhé!

Nám là một bệnh da phổ biến và khó chữa. Phần lớn gặp ở phái nữ. Nám da thường xuất hiện trên hai má, sống mũi, trán, cằm với những đốm nâu từ nâu nhạt đến nâu sẫm.
Có thể do nguyên nhân đơn giản và phòng ngừa được như sử dụng mỹ phẩm bừa bãi, dùng một số thuốc gây nhạy cảm ánh sáng... Nhưng cũng có những nguyên nhân mà để tìm kiếm ra nó và việc khắc phục rất nhiêu khê như do yếu tố nội tiết, căng thẳng thần kinh, do yếu tố chủng tộc, sự lão hóa da...

Nếu da đã nám, bạn giới hạn tối đa việc ra nắng, đặc biệt vào thời điểm có cường độ tia cực tím cao (10h sáng-3h30 chiều ).Trường hợp bắt buộc ra nắng, nhớ che kín mặt bằng khăn, nón rộng vành đặc biệt phải thoa kem chống nắng có chỉ số chống nắng (SPF) từ 23 trở lên. Để đạt kết quả tốt, thoa kem ít nhất 15 phút trước khi ra nắng và thoa lại sau khi đổ mồ hôi, xuống nước... Việc chống nắng tích cực có thể giúp bạn giới hạn sự phát triển bệnh, làm nhạt màu vết nám trong một số trường hợp và ngăn ngừa tái phát sau khi việc điều trị nám đã mang lại kết quả khả quan.

Để làm nhạt, làm mờ vết nám có nhiều biện pháp như dùng kem trị nám, uống thuốc, chiếu laser, lột da mặt... nhưng phải đến bác sĩ chuyên khoa da để được tham vấn cụ thể cho từng trường hợp, từng làn da. Cho dù với phương pháp nào, kết quả chỉ có thể nhận biết được sau nhiều tuần, nhiều tháng, vì vậy bạn phải thật kiên trì trong chữa trị.
Massage thư giãn tại nhà cũng là cách mà bạn nên làm bên cạnh đó việc đắp mặt nạ với tinh chất trái cây thiên nhiên mỗi tuần một lần, chất acid bromalic trong trái cây sẽ lột nhẹ lớp da chết bên ngoài, làm da tươi nhuận hơn. Nhưng lưu ý người có làn da nhạy cảm hoặc da đang lột sẵn do thuốc điều trị mụn, nám thì không nên làm hoặc chỉ làm cách hai tuần/lần và chỉ để nước cốt trái cây không quá 5 phút trên da.
Đặc biệt, bạn nên giữ cho da mình luôn sạch, tránh lượng dầu thừa, ngoài việc chăm sóc tại nhà ( dưỡng ngày và đêm )bạn nên tẩy da chết 1 lần /1 tuần ( có thể tự làm hoặc đến Salon beauty)

Thận trọng trước những sản phẩm làm trắng nhanh. Không tự lột da, không tự điều trị theo mách bảo của người này chỗ nọ, không dùng các thuốc không rõ nguồn gốc, xuất xứ, thành phần hoặc các loại kem pha chế. Hiện nay trên thị trường có rất nhiều loại kem chống nám và ngăn ngừa nám phát sinh, bạn có thể chọn những hãng tin cậy trong thành phần chiết xuất thiên nhiên không hóa chất sẽ giảm thiểu độ đậm của nám và tốt cho sức khoẻ. Đặc biệt bộ trị nám rất nổi tiếng có thể ngăn ngừa nám lan rộng, làm mờ vết nám và cân bằng nội tiết tố bởi dòng sản phẩm được chiết xuất từ công nghệ tế bào nên những phần tử của kem rất nhỏ , thẩm thấu nhanh và nuôi dưỡng da những tế bào dưới da,thúc đẩy quá trình sản sinh tế bào mới để đẩy dần đốm nám lên bề mặt da, tạo thành lớp tế bào chết, chu trình tẩy da chết một tuần 1 lần rất có ích cho việc gột bỏ tế bào đen sạm đó và mang lại cho bạn làn da mới sáng sủa hơn rất nhiều.

Chế độ ăn cho người bị nám: không kiêng gì cả. Bổ sung thực phẩm cung cấp các chất chống lại gốc tự do như: vitamine C (có trong rau ngót, cần tây, rau đay, súp lơ, cà chua, su hào, mồng tơi, rau muống...; có nhiều trong một số loại quả chín như bưởi, xoài, nhãn, đu đủ, cam, chanh, quít...), vitamine E (có nhiều trong đậu xanh, xà lách, đậu phộng, bắp, lúa mì, cà rốt...), beta carotene (có nhiều trong gấc, cà rốt...), selenium (có nhiều trong cá biển, lòng đỏ trứng gà, dầu ôliu, gan động vật...).

Mitsu
07-06-2009, 10:11 AM
chị hàng xóm đối diện nhà tớ làm ở viện da liễu đã làm chuột bạch về vụ tẩy nám rồi đấy. chuẩn bị đến lượt tớ làm. Quy trình của chị ấy như sau:
Chị ấy mua 01 hộp thuốc (BS bệnh viện da liễu kê cho) Nguyên nhân chủ yếu là do nội tiết (Nám sau khi sinh). mỗi ngày uống 1 viên và bôi kem trị nám. Thuốc uồng thì cũng khá đắt nhưng chia đều cho uống cả năm thì vẫn có thể chịu đc, hình như 700k 1 hộp, tính ra mỗi ngày hết vài chuc ngàn, nhưng chữa cái này phải thục sự kiên trì, ngoài uống 1 viên đấy ra phải bôi kem dạng trị nám , Tuyp này chị ấy bảo hết khoảng 200k (dùng cả năm). 1 tháng đầu da mặt bong hết kể ra cũng hơi mất tự tin tí nhưng vì sự nghiệp làm đẹp vẫn ok, sau 1 tháng lớp da mới bắt đầu tái tạo lên, nhìn da mặt trắng hồng hào, nhưng môi thì cực kỳ khô (lúc nào cũng phải bôi kem dưỡng môi ý). sau 1 năm điều trị mặt chị ấy bây giờ đẹp cực. Hồi chị ấy sinh em bé xong, mặt nám đen xì thế mà giờ ngon lành thế, hầu như hết 90%, nhưng sau đó phải cục kì giữ, lúc nào ra ngoài nẵng cũng bịt kín mặt và bôi kem chống nắng. Hôm nay đang nhờ chị ấy mang đơn thuốc về để nghiên cứu đây, mặt tớ từ ngày sinh em bé T2 bắt đầu có nhiều nám. nhìn mất tự tin quá phải quyết tâm làm đẹp mới được.

Minh Ngọc
07-06-2009, 03:23 PM
các mẹ ơi nhưng thuốc chữa nám ở số 3 Ngõ Huyện đã xác định là chuẩn chưa, liệu có giống thuốc của Bảo Lâm không

Linh coi
07-06-2009, 03:28 PM
Tớ được mách là trị bớt nám bằng cách rửa mặt bằng cám sạch trộn với sữa chua, thấy da sáng lên nhiều lắm, mà không phải động đến máy móc, các mẹ thử xem nhé

Mẹ 2con ơi, thế mua cám sạch ở đâu hả mẹ nó? bôi lên mặt rồi rửa đi ngay hay là để bao lâu hả mẹ nó? Mẹ nó chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người cùng thực hành đi?

vuongthuclinh
07-06-2009, 04:42 PM
mình thấy các mẹ trên này bảo là dùng Tảo Spirulina tươi trộn với dấm táo đắp mặt trị được nám đấy hoặc là uống cũng được. Mà tảo cũng có nhiều công dụng lắm, mình đang nuôi em bé nên uống tảo để cho lợi sữa nữa nha.

meyeuconnhatday
07-08-2009, 10:55 AM
chị ơi! bột tảo xoắn là bột gì vậy chị?

Ôi vào comment xong rồi quên mất topic, sorry, mình mua bột tảo xoắn ở hiệu thuốc ý bạn ah, trộn với sữa chua hoặc với dấm táo mèo và mật ong. Mình kết hợp 1 tuần lột da mặt bằng cám gạo trộn với sữa tươi 1 lần. Chăm chỉ làm thì thấy da được cải thiện rõ rệt nhưng có thời gian bận bịu quá, lười ko làm thì da lại xấu tệ. Ai có nhu cầu lấy cám gạo để dùng thử thì để hôm nào mình nhờ người ở quê gửi lên cho sẽ share cho mọi người dùng thử nhé, thích lắm.

meyeuconnhatday
07-08-2009, 10:58 AM
Mẹ 2con ơi, thế mua cám sạch ở đâu hả mẹ nó? bôi lên mặt rồi rửa đi ngay hay là để bao lâu hả mẹ nó? Mẹ nó chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người cùng thực hành đi?

Cám gạo rây thật mịn cho khoảng 3 thìa vào bát con trộn với sữa tươi sền sệt, bôi đều lên mặt như đắp mặt nạ ý, để khoảng 20' thôi bạn nhé rồi rửa sạch bằng nước lạnh, mình thường rửa lại 1 lần nữa bằng nước ấm, da mặt căng, sạch lắm bạn ạ. Nhưng ra đường nhớ che chắn cẩn thận ko lại về O đấy.

melinh97
07-13-2009, 04:51 PM
Minh bôi kem ở ngõ huyên đc 1 tháng rồi nhưng ko hiệu quả lắm, có lẽ mình ko hợp hoặc phải uồng thêm thuốc bắc của họ nữa. Chắc lại phải tìm cách khác thôi. Mình bắt đầu uống viên collagen ko biết kết quả ntn. Mong đc mọi người tư vấn thêm.

Mitsu
07-15-2009, 03:48 PM
Tớ bắt đầu uống thuốc nội tiết + kết hợp bôi thuốc rồi. Đúng là k thể chịu đc vì khó chịu quá, da mặt nó bong ra, bôi kem chống nắng rồi mồ hôi ra, xót ơi là xót. Quy trình uống thuốc là 8 tháng, cứ như thế này k biết có tiếp tục đc k? mỗi khi ra đường lại phải trang bị đầy đủ k lại về o ngay. Mỗi lần bôi thuốc lại phải hô quyết tâm vì sự nghiệp làm đẹp

vuongthuclinh
07-15-2009, 03:54 PM
Tớ bắt đầu uống thuốc nội tiết + kết hợp bôi thuốc rồi. Đúng là k thể chịu đc vì khó chịu quá, da mặt nó bong ra, bôi kem chống nắng rồi mồ hôi ra, xót ơi là xót. Quy trình uống thuốc là 8 tháng, cứ như thế này k biết có tiếp tục đc k? mỗi khi ra đường lại phải trang bị đầy đủ k lại về o ngay. Mỗi lần bôi thuốc lại phải hô quyết tâm vì sự nghiệp làm đẹp
Mẹ nó ơi sao phải vất vả thế.Mẹ nó thử cách này xem sao. Mình thấy nhiều người dùng lắm. Dùng tảo tươi trộn với dấm táo mèo và ít mật ông bôi. Ngày 2-3 lần. Kết hợp uống tảo nữa thì càng tốt. Mình thấy trong topic này có mẹ dùng cách đấy rùi và hiệu quả đấy thui.

teptom
07-22-2009, 01:08 PM
Ôi vào comment xong rồi quên mất topic, sorry, mình mua bột tảo xoắn ở hiệu thuốc ý bạn ah, trộn với sữa chua hoặc với dấm táo mèo và mật ong. Mình kết hợp 1 tuần lột da mặt bằng cám gạo trộn với sữa tươi 1 lần. Chăm chỉ làm thì thấy da được cải thiện rõ rệt nhưng có thời gian bận bịu quá, lười ko làm thì da lại xấu tệ. Ai có nhu cầu lấy cám gạo để dùng thử thì để hôm nào mình nhờ người ở quê gửi lên cho sẽ share cho mọi người dùng thử nhé, thích lắm.

Chị cho em hỏi chị thường mua tảo xoắn ở đâu? em muốn ra đúng chỗ chị hay mua để mua (vì cũng sợ chất lượng hàng linh tinh).
mny tks

metitom
07-23-2009, 04:23 PM
Da mặt mình cũng bị nám và tàn nhang mình đang dùng kem trị nám của MENARD và uống thực phẩm chức năng DEZIRE nhưng cũng chưa thấy có kết quả mấy, da lại còn thấy xấu đi chán quá. Cho mình hỏi địa chỉ mua tảo tươi với.
Đã có mẹ nào dùng mỹ phẩm và thực phẩm chức năng đấy chưa chia sẻ cùng mình với.

vuongthuclinh
07-27-2009, 03:08 PM
Da mặt mình cũng bị nám và tàn nhang mình đang dùng kem trị nám của MENARD và uống thực phẩm chức năng DEZIRE nhưng cũng chưa thấy có kết quả mấy, da lại còn thấy xấu đi chán quá. Cho mình hỏi địa chỉ mua tảo tươi với.
Đã có mẹ nào dùng mỹ phẩm và thực phẩm chức năng đấy chưa chia sẻ cùng mình với.
Lâu lắm mới vào DD, chào các mẹ nhé.mình mua TẢO của bạn saplamme09 trên này. Thấy cũng được. Mình dùng để tăng sữa mà vì đang nuôi em bé. Bạn vào link này tham khảo nha.http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=51475

WildMoon
07-28-2009, 08:43 AM
Kem và các dịch vụ massa của Menard chỉ được cái quảng cáo hay thui
Dùng chán lém, phí tiền bạn ạ.
Mình không biết vote cho loại kem nào nhưng Menard thì mình không thèm dùng nữa
Ai biết kem dưỡng da, chống lão hóa, chống nám tốt tư vấn cho mình với

Mẹ Tiểu Long
08-13-2009, 07:32 AM
Chữa nám bằng cách : Dùng 1 muỗng sữa chua loại không đường + 1 muỗng bột mỳ + vài giọt mật ong, vừa dưỡng trắng, vừa giữ ẩm, vùa đỡ nám. Em đọc đâu đó bảo vậy, không còn nhớ rõ ở đâu. Nhưng có vẻ hợp lý, vì sữa chua làm sạch da, bột mỳ làm trắng da, mật ong dưỡng ẩm da mà.

Hanhbee
08-15-2009, 01:19 PM
Kem và các dịch vụ massa của Menard chỉ được cái quảng cáo hay thui
Dùng chán lém, phí tiền bạn ạ.
Mình không biết vote cho loại kem nào nhưng Menard thì mình không thèm dùng nữa
Ai biết kem dưỡng da, chống lão hóa, chống nám tốt tư vấn cho mình với
Thuốc uống trong thì hỏi bác sỹ nhé, mình không :rolleyes: nhưng mỹ phẩm thì mình biết mấy dòng rất hiệu quả nè:
1. Lancome dòng làm trắng da chống nám: Blanc Expert White, nên dùng nguyên bộ rất tốt, dì mình lười chỉ dùng mỗi tuýp serum của nó mà giờ hết thuốc thấy da cải thiện hẳn đang nhờ mình mua giúp nè. Bộ của nó có đầy đủ, cả chống nắng dòng này với SPF 50 nữa dùng thích cực luôn, không hề gây bí nhé.
2. Bộ Cyber White của Estee Lauder thì đỡ đau túi hơn, cũng có đầy đủ, tuy nhiên mình thấy chỉ cần sửa rửa mặt, serum và kem dưỡng lên trên, ra nắng thì bôi thêm kem chống nắng chỉ số cũng cao cực SPF 50, cũng yên tâm lắm.
Mới nhớ ra được tên đầy đủ của 2 loại này, mẹ nào biết được cái nào tốt thì bổ sung giúp mình cho chị em có thêm thông tin về các loại mỹ phẩm dùng hiệu quả, nói chung nám và tàn nhang thì kiêng nắng lắm với cần kiên trì nhiều sẽ cải thiện rất đáng kể.

Mitsu
08-17-2009, 10:46 AM
Tớ uống thuốc và bôi đc hơn 1 tháng rồi. tHấy tình hình cải thiện rõ rệt da tớ sáng lên, vết nám bên má phải hầu như bay hết, bên trái vẫn còn ít nhưng mà uống và bôi da còn hơn 6 tháng nữa mà. Hy vọng là hiệu quả, tớ cũng thấy dạo này tự tin vì da mặt lúc nào cũng hồng hào mỗi tội da môi khô quá toàn phải dùng sáp chông nẻ ( tác dụng phụ của thuốc nội tiết mà)

cutyxinhxinh
08-17-2009, 02:35 PM
Tớ uống thuốc và bôi đc hơn 1 tháng rồi. tHấy tình hình cải thiện rõ rệt da tớ sáng lên, vết nám bên má phải hầu như bay hết, bên trái vẫn còn ít nhưng mà uống và bôi da còn hơn 6 tháng nữa mà. Hy vọng là hiệu quả, tớ cũng thấy dạo này tự tin vì da mặt lúc nào cũng hồng hào mỗi tội da môi khô quá toàn phải dùng sáp chông nẻ ( tác dụng phụ của thuốc nội tiết mà)

Mẹ nó uống và bôi thuốc gì đấy? Chia sẻ cho chị em biết được không?

metomvajerry
08-17-2009, 04:29 PM
Mình cũng bị nám. Tìm hiểu thì thấy trên Makeuppaley đánh giá Obagi clear rất tốt. Thành phần của nó là 4% hydroquinone (k bit có viết đúng k). Nhưng ở VN cũng có bán loại 4% hydroquinone . Nó là Domina của Hàn Quốc 60k/tuýp. Nhưng thấy cũng khó dùng vì dùng loại này phải che chắn rất kỹ mà mình thì thường xuyên lượn ra đường. Sợ lại về 0 thì phí tiền. Có 1 loại lành hơn tác dụng không nhanh bằng là Skinceuticals phyto nhưng an toàn hơn. Tùy các mẹ lựa chọn, nhưng dùng các loại kem tẩy nám thì phải che chắn kỹ không thì phản tác dụng đấy. Tớ ngại quá nên chưa muốn dùng.

Mitsu
08-18-2009, 02:41 PM
Mẹ nó uống và bôi thuốc gì đấy? Chia sẻ cho chị em biết được không?

Đơn thuốc của BS viện da liễu kê đây: CHuẩn đoán: Rám má

1. Locacid 30g x 2tuyp: Bôi mặt buổi tối = 7 hạt thóc + bôi sáng chỗ rám
2. Despig....20g (tớ k đọc đc vì chữ BS xấu quá) về nhà phải xem tên ở vỏ thuốc đã: 1 tuyp bôi tối chỗ rám
3. Curacne' 20mg ngày uống 1 viên
3. Vitamin E: cứ 2 ngày uống 1 viên

Lưu ý: Không thai nghén trong và sau điều trị 6 tháng, bôi kem chống nẻ môi, tránh nắng.

Thời gian điều trị khoảng 6-8 tháng tùy theo mức độ rám dày hay mỏng.

mấy loại thuốc bôi k đắt lắm. loại T1 là hơn 70K. loại thứ 2 là hơn 300K. CÒn thuốc uống 1hộp 30 viên là hơn 900k
Bình quân mỗi tháng tốn kém khoảng hơn 1 triệu bao gồm cả các loại thuốc, kem chống nắng, chai xịt khoáng....

TomMum
08-18-2009, 06:33 PM

Mua cám sạch ở đâu hả mẹ nó ơi

Bê - Bill
08-19-2009, 03:26 PM

2. Despig....20g (tớ k đọc đc vì chữ BS xấu quá) về nhà phải xem tên ở vỏ thuốc đã: 1 tuyp bôi tối chỗ rám

Lưu ý: Không thai nghén trong và sau điều trị 6 tháng, bôi kem chống nẻ môi, tránh nắng.

mấy loại thuốc bôi k đắt lắm. loại T1 là hơn 70K. loại thứ 2 là hơn 300K. CÒn thuốc uống 1hộp 30 viên là hơn 900k
Bình quân mỗi tháng tốn kém khoảng hơn 1 triệu bao gồm cả các loại thuốc, kem chống nắng, chai xịt khoáng....

Bạn ơi, bạn điều trị ở BV Da liễu Bạch Mai à? cho mình hỏi tên BS điều trị cho bạn với nhé. Mình sinh xong bé thứ 2 bị nám nhiều quá.

lccjsc
08-21-2009, 02:26 PM
Các chị ới ! hai gò má của em bị " Nám" có ai bị như em ko? và có thưốc nào chữa trị ko bảo cho em với ? nó xuất hiện trên mặt em đc khoảng 2 năm nay rồi. Các chị giúp em với nhé.
Bạn có thể sử dụng sản phẩm trị nám. Nếu bạn dưới 30 tuổi bạn có thể vào đây để xem sản phẩm ------- click here (http://lcc.com.vn/vn/Kem-chua-nam-Soskin-Gentle-Peeling-WHITENING-BROWN-SPOT_product_916_328.html). Nếu bạn trên 30 tuổi thì dùng cái này -------- click here (http://lcc.com.vn/vn/Tinh-chat-tri-nam-3DC-Kanebo-Blanchir-Whitening-Powercon-3DC_product_916_76.html)

thuha060708
08-22-2009, 11:37 AM
xin chào các mẹ !
hiện giờ nám là một vấn đề rất nhiều rồi các mẹ ơi, mình cũng nhờ có người quên giới thiệu cho mình đó mình ghi cho các mẹ nha.
các mẹ thật sự quan tâm thì hãy vào đây tham khảo nha
www.sieuthithucphamchucnang.com
hoặc điện thoại 08. 6670 2252- 04. 3993 6325 - 0938 41 3839 thành
số này là có người tư vấn giúp bạn à!

mình tin là các bạn sẽ hết nám đó, vì mình cũng bị nám nè, nó giảm được 80% rồi đó các mẹ. Đây là số mình nè: 0918 296 215 hà có gì nuốn hỏi mà mình biết , mình sẽ trả lời cho các mẹ

9009
08-26-2009, 10:00 PM

Mitsu cho mình hỏi một chút nhé:
Mình cũng đi khám Bs Mừng ở Trung Hòa Nhân Chính và cũng được kê đơn thuốc gần giống như của bạn:
- Curacne
- RubozinC
- Bôi Despigment
- Bôi Locacid
- Vitamin E
Ngoài ra đắp mặt nạ hàng ngày
Đã 1 tháng này mình cũng đã chịu khó uống rồi bôi rồi đắp mặt nạ hàng ngày thì thấy da mỏng đi rõ rệt, bớt hẳn dầu, có vẻ mịn màng hơn nhung có một điều là mình thấy các vết nám càng đậm lên thậm chí những chỗ trước kia chưa có nám thì bây giờ sau một thời gian uống thuốc thấy lại rõ vết nám. Mình có hỏi bs Mừng thì được trả lời là quá trình dùng thuốc sẽ đẩy các vết nám lên và sau đó sẽ hết từ từ nhưng mình vẫn cảm thấy chưa yên tâm lắm với lời giải thích đó.
Mình muốn hỏi lúc bạn dùng thuốc có bị hiện tượng như vậy k?
Giúp mình nhé!
Thanks!

Mitsu
08-30-2009, 09:54 PM
Mitsu cho mình hỏi một chút nhé:
Mình cũng đi khám Bs Mừng ở Trung Hòa Nhân Chính và cũng được kê đơn thuốc gần giống như của bạn:
- Curacne
- RubozinC
- Bôi Despigment
- Bôi Locacid
- Vitamin E
Ngoài ra đắp mặt nạ hàng ngày
Đã 1 tháng này mình cũng đã chịu khó uống rồi bôi rồi đắp mặt nạ hàng ngày thì thấy da mỏng đi rõ rệt, bớt hẳn dầu, có vẻ mịn màng hơn nhung có một điều là mình thấy các vết nám càng đậm lên thậm chí những chỗ trước kia chưa có nám thì bây giờ sau một thời gian uống thuốc thấy lại rõ vết nám. Mình có hỏi bs Mừng thì được trả lời là quá trình dùng thuốc sẽ đẩy các vết nám lên và sau đó sẽ hết từ từ nhưng mình vẫn cảm thấy chưa yên tâm lắm với lời giải thích đó.
Mình muốn hỏi lúc bạn dùng thuốc có bị hiện tượng như vậy k?
Giúp mình nhé!
Thanks!

Đúng đấy bạn ah. Lúc bắt đầu điều trị vết nám đó sậm hơn bình thường đấy,Trong cái tờ HDSD của thuốc trị nám nhà SX cũng nói là trong thời gian đầu vết nám có đậm lên nhưng sau đó sẽ dần dần bay hết, chị hàng xóm nhà tớ cũng điều trị gống đơn thuốc của tớ và đã thành công rồi hơn 1 năm nay da vẫn đẹp lắm, Nhưng uống cái curane môi khô quá, mình k chịu đc cái mùi của kem chống nẻ vazalin nên thấy thực sự khó chịu.

Mẹ_ĐứcAnh
08-30-2009, 10:57 PM
Mình đọc từ trang 1 đến trang 5 chưa thấy mẹ nào chị nám bằng lá trầu không cả.

Mình thì trộm vía không bị nám nhưng ở cq nhiều người bị lắm , mình thấy các chị bôi bằng cao trầu không hàng ngày vào buổi tối hiệu quả rõ rệt chỉ trong 2 tuần thôi các mẹ ạ.

Mình không rõ quá trình từ lá trầu trở thành cao trầu như nào nếu mẹ nào quan tâm mai mình sẽ hỏi.

Hanhbee
08-31-2009, 09:41 AM
Đúng đấy bạn ah. Lúc bắt đầu điều trị vết nám đó sậm hơn bình thường đấy,Trong cái tờ HDSD của thuốc trị nám nhà SX cũng nói là trong thời gian đầu vết nám có đậm lên nhưng sau đó sẽ dần dần bay hết, chị hàng xóm nhà tớ cũng điều trị gống đơn thuốc của tớ và đã thành công rồi hơn 1 năm nay da vẫn đẹp lắm, Nhưng uống cái curane môi khô quá, mình k chịu đc cái mùi của kem chống nẻ vazalin nên thấy thực sự khó chịu.
Nếu chữa được nám là vui lắm rồi, vì nó cực khó chịu bạn ah, và không phải lúc nào nó cũng "bay" đâu, chúc mừng bạn. Môi khô thì bạn khắc phục cũng dễ mà, chịu khó bôi Carmex vào, chưa thấy ai bôi mà không có tác dụng cả. Uống thêm nhiều nước. Carmex có đủ mùi thơm như dâu và cherie nên cũng rất thoải mái khi dùng. Bạn vào Muare search là ra người bán, mình cũng có loại đó nhưng chỉ còn mùi dâu và không mùi thôi.
Thiệt tình chỉ cho bạn chọn được sản phẩm thoải mái, đừng nghĩ mình quảng cáo nhé, vì nó cũng có vài chục k thôi, mình không muốn làm loãng topic của các bạn.

9009
08-31-2009, 09:26 PM

Thế hả bạn, nhưng liệu bao lâu thì mới bắt đầu nhạt nám dần nhỉ? Mình khó chịu quá vì mặt mình đợt này trông lem nhem như bị bôi bẩn ý... Mà rồi còn tệ nữa là chắc do tác dụng của thuốc, trứng cá được dịp phát huy, kinh quá bạn ạ!

Bê - Bill
09-01-2009, 11:43 AM
Hành trình chữa nám cực quá các mẹ nhỉ. Mặt mình cũng bị nám muốn đi chữa quá nhưng vẫn cảm giác sợ sợ. Mẹ Mitsu và mẹ 9009 chữa thành công thì thông báo nhé để mình lấy thêm tinh thần.

9009
09-01-2009, 02:17 PM
Hành trình chữa nám cực quá các mẹ nhỉ. Mặt mình cũng bị nám muốn đi chữa quá nhưng vẫn cảm giác sợ sợ. Mẹ Mitsu và mẹ 9009 chữa thành công thì thông báo nhé để mình lấy thêm tinh thần.

Ok, mình sẽ làm "chuột bạch" xem nhé, nếu thành công sẽ thông báo đến các mẹ...:D

Bê - Bill
09-04-2009, 09:58 AM
Ok, mình sẽ làm "chuột bạch" xem nhé, nếu thành công sẽ thông báo đến các mẹ...:D

:p Chúc các mẹ thành công rực rỡ. (Mặt bị nám giảm mất 50% sắc đẹp ấy nhỉ)

teptom
09-04-2009, 10:15 AM
Mình cũng bị nhiều 2 bên gò má. Đợt này uống linh chi đều đặn thấy các vết cũng mờ đi. Các mẹ thử xem nhé

Mitsu
09-04-2009, 11:08 AM
Thế hả bạn, nhưng liệu bao lâu thì mới bắt đầu nhạt nám dần nhỉ? Mình khó chịu quá vì mặt mình đợt này trông lem nhem như bị bôi bẩn ý... Mà rồi còn tệ nữa là chắc do tác dụng của thuốc, trứng cá được dịp phát huy, kinh quá bạn ạ!

ỐI giời ơi. Mấy hôm rồi thấy chân và các khớp đau và mỏi hết, cứ nghĩ là mấy hôm ngày nghỉ ăn nhiều nên bị gút hay sao, đi khám và chụp hóa ra là tác dụng phụ của thuốc nội tiết, BS lại nói uống thêm caxi. Mặt tớ đang bong đợt 2 rồi nhung nhẹ hơn đợt đầu, hồi đầu trông buồn cười lắm mất hết tự tin đứng cạnh người khác, tớ hỏi chị hàng xóm nhà tớ chị ấy bảo cũng bị đau khớp nhưng đến tháng thứ 6 mới bị, sao tớ bị sớm thế nhỉ. Tớ uống được 2 tháng mà má phải tớ hầu như bay hết, má trái còn 1 mảng khoảng bằng đồng su 5k nữa. nhưng vẫn phải uống thuốc time là 8tháng, chắc để cho nó đứt hẳn chân nám đi, mà thuốc cuaracne dạo này tăng thế nhỉ?

Lythuphuong
09-04-2009, 01:52 PM

Bác đến chỗ em đi,em làm bên Placencare chuyên chăm sóc cơ thể bằng liệu pháp tự nhiên. Ngoài ra còn trị liệu làm da phục hồi, làm căng da, chống lão hóa...Bác quan tâm PM cho em...em sẽ liên hệ và giúp bác.

9009
09-05-2009, 10:32 AM
ỐI giời ơi. Mấy hôm rồi thấy chân và các khớp đau và mỏi hết, cứ nghĩ là mấy hôm ngày nghỉ ăn nhiều nên bị gút hay sao, đi khám và chụp hóa ra là tác dụng phụ của thuốc nội tiết, BS lại nói uống thêm caxi. Mặt tớ đang bong đợt 2 rồi nhung nhẹ hơn đợt đầu, hồi đầu trông buồn cười lắm mất hết tự tin đứng cạnh người khác, tớ hỏi chị hàng xóm nhà tớ chị ấy bảo cũng bị đau khớp nhưng đến tháng thứ 6 mới bị, sao tớ bị sớm thế nhỉ. Tớ uống được 2 tháng mà má phải tớ hầu như bay hết, má trái còn 1 mảng khoảng bằng đồng su 5k nữa. nhưng vẫn phải uống thuốc time là 8tháng, chắc để cho nó đứt hẳn chân nám đi, mà thuốc cuaracne dạo này tăng thế nhỉ?

Lại còn cả đau khớp nữa à? Thế thì oải quá! Thuốc Curacne tớ mua luôn ở chỗ bs là 1t/hộp. Thế bạn mua ở đâu vậy và bao nhiêu xiền?

Hanhbee
09-05-2009, 10:43 AM
Quên mất một dòng làm trắng da, chống sạm nám, làm đều màu da, chống lão hóa đồng thời chống nám phát triển trở lại mình thấy đang được vote cực tốt bên cạnh 2 dòng Cyber White của Estee Lauder và Planc Expert của Lancome là dòng Kanebo Blanchir đó các mẹ. Các showroom Kanebo đều có, giá đồng loạt 870k/sản phẩm (full size).
http://www.kanebovn.com/Modules/Product/Upload/Blanchir/2074256.gif
http://www.kanebovn.com/Modules/Product/Upload/Blanchir/Night(L).gif
Để mình ngó nghiêng xem có hàng mini không thì rinh về các mẹ có dùng thử không?

huynhphuclinh
09-05-2009, 10:54 AM
Tớ uống nước hạt muồng thấy cũng mờ hết vết nám đấy mà hạt muồng thì rất rẻ 30k/kg thôi. Mỗi hôm chỉ cần 1/3 chén uống nước chè hạt đó pha với khoảng 2l nước sôi rồi sau đó uống cả ngày. Dễ uống như nụ vối và nhân trần ý.:p

Mitsu
09-05-2009, 02:46 PM
Lại còn cả đau khớp nữa à? Thế thì oải quá! Thuốc Curacne tớ mua luôn ở chỗ bs là 1t/hộp. Thế bạn mua ở đâu vậy và bao nhiêu xiền?. Tớ nhờ chị bạn làm ở viện da liễu mua hộ,tháng trước là 918k. Hom qua tớ lấy lại lên 930rui

9009
09-06-2009, 06:43 AM
. Tớ nhờ chị bạn làm ở viện da liễu mua hộ,tháng trước là 918k. Hom qua tớ lấy lại lên 930rui

Thế hả bạn, tớ cũng đoán thế nào cũng bị mua đắt nhưng biết sao được vì khám ở đấy nên bắt buộc phải mua thuốc ở chỗ khám. Mà tớ cũng sờ sợ ra ngoài mua bị thuốc giả.

♥Me Quan Tham♥
09-06-2009, 01:30 PM
Theo Xù mình thì nên áp dụng trong uống ngoài thoa chứ không thể chỉ đi lột da mặt tại TMV đâu các mẹ ạ.. vì cơ địa và triệu chứng mỗi người mỗi khác...thích hợp hiệu quả với người này nhưng có hại với người khác...
Mình không bít vấn đề nám má hay nói chung nám mặt của các mẹ thế nào...Nhưng có 1 bài thuốc dân gian đã điều trị dứt điểm vết nám xung quanh môi ... giống như có râu ấy...thì các mẹ hãy thử làm xem nhé..Vì má hay môi cũng chỉ trên gương mẹt mà thui....
Rất đơn giản-Rẻ tiền..lúc nào cũng thực hiện được !

Nhiều năm trước..em nhà mình ( thực ra là NGV bà con ở quê ) lúc ấy mới ngoài 20 mà không hiểu sao..ngay vùng môi trên có 1 vệt nâu đen rất sậm... nhìn xa xa y như hàng ria mép..
Bà ngoại mình, bảo em ấy mỗi ngày đi chợ...mua 1 bó Rau Ngót nhặt rửa sạch rùi bỏ vào máy xay sinh tố.. xay cho đậm đặc..lọc ra chừng 1 chén ăn cơm.. ngày nào cũng uống 1 chén ..không được cho đường nhé.. vị lờ lợ cộng thêm mùi lá cây cũng khó uống nhưng dù sao cũng dễ uống hơn thuốc thang đắng ngắt... khó uống quá thì cho 1 viên đá bé tí vào mà dùng..sẽ dể uống hơn.. nhưng xay ra thì phải dùng ngay..không bỏ tủ lạnh vài giờ rùi mới uống nhé..
Khi nấu canh thì chọn lá rau non..nhưng khi xay lấy nước uống thì nên chọn lá già...phiến lá dày cứng..xanh thật sẫm.. tận dụng luôn cả cọng non phần đầu nha các mẹ..
Thế mà chỉ sau chừng 1 tháng uống nước xay ấy thì vết sẩm màu ấy biến mất lúc nào không biết..và tiệt hẵn luôn đến giờ.. dù giờ em ấy không còn sống trong gia đình mình nữa..
( Rau Ngót = tiếng miền Nam dùng để gọi ..mình không biết miền Bắc gọi là rau gì..là loại rau khi nhặt chỉ cần lấy tay vuốt 1 đường là lá rụng ra khỏi cành ấy..cọng cứng cứng nên chỉ có thể dùng lá nấu canh..có mùi thơm...)

Hy vọng phương thuốc đơn giản này có tác dụng với các mẹ.
Mến.

Hanhbee
09-06-2009, 02:54 PM
Theo Xù mình thì nên áp dụng trong uống ngoài thoa chứ không thể chỉ đi lột da mặt tại TMV đâu các mẹ ạ.. vì cơ địa và triệu chứng mỗi người mỗi khác...thích hợp hiệu quả với người này nhưng có hại với người khác...
Mình không bít vấn đề nám má hay nói chung nám mặt của các mẹ thế nào...Nhưng có 1 bài thuốc dân gian đã điều trị dứt điểm vết nám xung quanh môi ... giống như có râu ấy...thì các mẹ hãy thử làm xem nhé..Vì má hay môi cũng chỉ trên gương mẹt mà thui....

Nhiều năm trước..em nhà mình ( thực ra là NGV bà con ở quê ) lúc ấy mới ngoài 20 mà không hiểu sao..ngay vùng môi trên có 1 vệt nâu đen rất sậm... nhìn xa xa y như hàng ria mép..
Bà ngoại mình, bảo em ấy mỗi ngày đi chợ...mua 1 bó Rau Ngót nhặt rửa sạch rùi bỏ vào máy xay sinh tố.. xay cho đậm đặc..lọc ra chừng 1 chén ăn cơm.. ngày nào cũng uống 1 chén ..không được cho đường nhé.. vị lờ lợ cộng thêm mùi lá cây cũng khó uống nhưng dù sao cũng dễ uống hơn thuốc thang đắng ngắt... khó uống quá thì cho 1 viên đá bé tí vào mà dùng..sẽ dể uống hơn.. nhưng xay ra thì phải dùng ngay..không bỏ tủ lạnh vài giờ rùi mới uống nhé..
Khi nấu canh thì chọn lá rau non..nhưng khi xay lấy nước uống thì nên chọn lá già...phiến lá dày cứng..xanh thật sẫm.. tận dụng luôn cả cọng non phần đầu nha các mẹ..
Thế mà chỉ sau chừng 1 tháng uống nước xay ấy thì vết sẩm màu ấy biến mất lúc nào không biết..và tiệt hẵn luôn đến giờ.. dù giờ em ấy không còn sống trong gia đình mình nữa..
( Rau Ngót = tiếng miền Nam dùng để gọi ..mình không biết miền Bắc gọi là rau gì..là loại rau khi nhặt chỉ cần lấy tay vuốt 1 đường là lá rụng ra khỏi cành ấy..cọng cứng cứng nên chỉ có thể dùng lá nấu canh..có mùi thơm...)

Mến.

Nếu do nội tiết như sinh đẻ, thai sản thì cách này rất tốt nhưng tuyệt đối tránh nếu có thai. Vì nếu mẹ nào đang chuẩn bị có thai hoặc đã mang thai mà vô tình uống thì ....
Ngoài ra Atiso của Đà Lạt uống hàng ngày cực tốt, vừa ngon lại an toàn, nhà mình uống quanh năm. Có điều để cải thiện nóng trong người, da dẻ sạm nám thì cần kiên trì uống lâu ít nhất 6 tháng lận. Uống loại bột xay sẵn hoặc hỗn hợp hoa đọt chứ không phải túi lọc bán trong siêu thị. Loại túi lọc nồng độ chỉ đủ giải khát thôi.
Mà mẹ này mình thấy toàn sưu tầm các bài thuốc dân gian không hỉ?

rongcon
09-06-2009, 03:15 PM
Nếu do nội tiết như sinh đẻ, thai sản thì cách này rất tốt nhưng tuyệt đối tránh nếu có thai. Vì nếu mẹ nào đang chuẩn bị có thai hoặc đã mang thai mà vô tình uống thì ....
Ngoài ra Atiso của Đà Lạt uống hàng ngày cực tốt, vừa ngon lại an toàn, nhà mình uống quanh năm. Có điều để cải thiện nóng trong người, da dẻ sạm nám thì cần kiên trì uống lâu ít nhất 6 tháng lận. Uống loại bột xay sẵn hoặc hỗn hợp hoa đọt chứ không phải túi lọc bán trong siêu thị. Loại túi lọc nồng độ chỉ đủ giải khát thôi.

Nghe các mẹ nói lấy dùng cám và sữa chua mình xuống bếp lấy ngay cái rây để rây cám. Hôm qua bà ngoại mới đi sát gạo về. hy vọng vớt vát được tý nhan sắc :D. Mình thấy tập thể dục đều da cũng đẹp lên trông thấy và hết cả trứng cá đấy.

♥Me Quan Tham♥
09-06-2009, 05:32 PM

Hihi..tớ cũng hay ngâm kíu đông y hoa cỏ VN mẹ nóa ạ..còn bài thuốc rụng tóc dân gian nữa mà rãnh sẽ post...
Ừ, hỉu ý mẹ nó..nếu mới cấn thai mà uống nước này e mát quá..không tốt...
Nhà Xù cũng uống Artichaud nhưng mờ thay phiên với những loại khác...để bổ sung cho nhau...tham mờ ;)

Mặt Già
09-08-2009, 10:17 PM
Nếu chữa được nám là vui lắm rồi, vì nó cực khó chịu bạn ah, và không phải lúc nào nó cũng "bay" đâu, chúc mừng bạn. Môi khô thì bạn khắc phục cũng dễ mà, chịu khó bôi Carmex vào, chưa thấy ai bôi mà không có tác dụng cả. Uống thêm nhiều nước. Carmex có đủ mùi thơm như dâu và cherie nên cũng rất thoải mái khi dùng. Bạn vào Muare search là ra người bán, mình cũng có loại đó nhưng chỉ còn mùi dâu và không mùi thôi.
Thiệt tình chỉ cho bạn chọn được sản phẩm thoải mái, đừng nghĩ mình quảng cáo nhé, vì nó cũng có vài chục k thôi, mình không muốn làm loãng topic của các bạn.
Mình công nhận với mẹ này. Bên Mỹ mùa đông lạnh, da dẻ ai cũng khô nứt nẻ cả. Mình dùng bao nhiêu là son từ cao cấp đến bình dân cuối cùng dừng lại với em Carmex ngon, bổ, rẻ. Mà mình thấy Carmex có nhiều mùi, sao mẹ nó chỉ có dâu và không mùi vậy?
Theo mẹ nó bị sạm nám, tàn nhang thì nên dùng dòng nào? Cyber White của EL, Lancome hay Blanchir của Kanebo? Mình ở đây muốn mua loại nào cũng có cả, nhưng đang ngó nghiêng chưa quyết được loại nào.
Thanks!

Bê - Bill
09-09-2009, 10:38 AM

Mến.

Mẹ Bông Xù ơi, sáng hôm qua mình cũng xay để uống nhưng khó uống quá. Uống xong lại nôn ra hết, chắc không tiếp được nữa. ;)

♥Me Quan Tham♥
09-09-2009, 12:57 PM
Mẹ Bông Xù ơi, sáng hôm qua mình cũng xay để uống nhưng khó uống quá. Uống xong lại nôn ra hết, chắc không tiếp được nữa. ;)

Cố lên 1 tẹo đi mẹ Bê ui...
Đúng là rau ngót khá khó uống..nhưng hiệu quả như Xù mình đã thấy qua nhỏ em...
Xù mình không bị nám... nhưng vẫn cứ đều đều 1 tháng uống 4 lần ngót xay... hay nhờ vậy mà U40 rùi vẫn chưa hề có đốm nâu ..tàn nhang hay nám ..;)
Lần đầu tiên, Xù cứ để sẵn 1 ly nước trà nhỏ với 1 viên kẹo gừng kế bên.
Nín thở nốc xong chưa thở vội... chiêu ngum nước trà ..rùi tống viên kẹo vào... thế là tạm ổn..
Sau nì quen mùi rồi thì khỏi cần kẹo nữa...chỉ tráng nước trà hay nước lọc thui...

metomvajerry
09-09-2009, 01:09 PM
Xù mình không bị nám... nhưng vẫn cứ đều đều 1 tháng uống 4 lần ngót xay... hay nhờ vậy mà U40 rùi vẫn chưa hề có đốm nâu ..tàn nhang hay nám ..;)
Nín thở nốc xong chưa thở vội... chiêu ngum nước trà ..rùi tống viên kẹo vào... thế là tạm ổn..
Sau nì quen mùi rồi thì khỏi cần kẹo nữa...chỉ tráng nước trà hay nước lọc thui...
Bạn này sưu tầm được ở đâu nhiều bài hay thế nhỉ? :):):)

makeup_pro
09-09-2009, 04:39 PM
Có mẹ Quyên mách cho mình 1 địa chỉ có kem chữa nám rất hiệu quả này: số 3 ngõ Huyện, đối diện trường nhạc Yamaha. 2 chị ở cơ quan mình đã làm chuột bạch rồi, nám giảm rõ rệt luôn!! Đến kinh ngạc!

bạn ơi cho tớ hỏi ,là bao nhiêu tiền 1 lọ kem trị nám a,

lylyxinh2009
09-09-2009, 05:49 PM
Tớ cũng muốn tìm cách trị nám đây. Ai bít phương pháp đưa lên cho cả nhà biết với nhé. Cảm ơn heng.
Chị gái mình có chữa nám của chị này thấy đỡ khoảng 90%.Từ đó đến nay chị mình chỉ bôi kem dưỡng mà da vẫn trắng đẹp không bị nám lại .Có mẹ nào quan tâm thì gọi điện cho chị ấy nhé :0903249401.

Bê - Bill
09-11-2009, 02:50 PM

Có mẹ Xù động viên thế, chắc mai mình sẽ tiếp tục vậy, mình cũng U rồi nè. Thử cố 1 tháng xem sao nhỉ. Cám ơn mẹ Xù nhiều nhiều. Sau 1 tháng nữa mình sẽ thông báo kết quả

Mitsu
09-12-2009, 01:56 PM

Bạn cho tớ 1 tuyp hay lọ kem dưỡng môi nhé, tớ k thể chịu đc cái mùi của vazalin, mùi dây hay táo gì cũng đc, miễn là k giống mùi vazalin. ban ship cho tớ đến 64 Nguyễn Lương Bằng - Alo tớ xuống lấy: ĐT 0914325151

Mitsu
09-12-2009, 01:57 PM
Giờ mới để ý. Bạn ở tận Sài Gòn cơ ah? Tớ tưởng ở HN

Hanhbee
09-12-2009, 03:51 PM
Giờ mới để ý. Bạn ở tận Sài Gòn cơ ah? Tớ tưởng ở HN
Không sao, mình đã tính vào đó 5k tiền ship rồi. Tính trung bình thế thôi, ai mua nhiều mình bớt thêm chút đỉnh tiền ship, mua ít mình hao hụt tí cũng được, mình không thích kiểu nhận hàng còn vội chạy đi tìm tiền trả ship, tiền lẻ tiền chẵn mệt người lắm, mình thích càng gọn, càng thoải mái càng tốt.
Hiện mình hết hàng rồi, để qua tuần hàng về mình ship nhé, bảo đảm mẹ nó sẽ thích dùng loại này. Mình đã qua nhiều lipbalm mà dừng lại ở em này đó, hy vọng mẹ nó cũng hợp loại này!

9009
09-13-2009, 02:03 PM
Cho minh 1 tuyp khong mui voi nhe!
So cua minh: 0913529009

Hanhbee
09-13-2009, 04:19 PM
Cho minh 1 tuyp khong mui voi nhe!
So cua minh: 0913529009
Mẹ nó pm cho mình thông tin cá nhân nhé.
Ngày 15 này mình sẽ có trọn bộ dòng chống nám, làm sáng da, mờ tàn nhang của Estee Lauder (mini thử thôi, ai có nhu cầu thêm thì đặt mình hàng full, tháng 11 lại có người về).
Với thêm 1 bộ tiếng tăm lẫy lừng là Kanebo dòng Blanchir công dụng tương tự, thêm cả chống lão hóa và bộ này thích hợp các mẹ xêm xêm U30 trở lên.
Mẹ nào da sạm, nám muốn thử thì ủng hộ mình, thông tin của mình chỗ chữ ký nhé.

bubuchacha
09-14-2009, 01:28 PM
Ngày 15 này mình sẽ có trọn bộ dòng chống nám, làm sáng da, mờ tàn nhang của Estee Lauder (mini thử thôi, ai có nhu cầu thêm thì đặt mình hàng full, tháng 11 lại có người về).
Với thêm 1 bộ tiếng tăm lẫy lừng là Kanebo dòng Blanchir công dụng tương tự, thêm cả chống lão hóa và bộ này thích hợp các mẹ xêm xêm U30 trở lên.

Bạn ơi, da mình chỉ bị 2 đốm nâu nhỏ, mình dùng loại này được ko? mình năm nay 35 tuổi thì dùng loại nào ?

Hanhbee
09-14-2009, 02:13 PM
Bạn ơi, da mình chỉ bị 2 đốm nâu nhỏ, mình dùng loại này được ko? mình năm nay 35 tuổi thì dùng loại nào ?
Chị bị 2 đốm nâu nhỏ thì nên dùng loại Estee Lauder chị ah. Chị vẫn bôi chung hết toàn bộ mặt để dưỡng, nhưng chỗ đốm nâu thì chị bôi serum nhiều chút, massage nhẹ vùng đó kỹ hơn các vùng còn lại. Chị chịu khó dùng thêm kem chống nắng, bịt khẩu trang chị nhé.
Nám sạm da thì nói chung kiêng nắng càng nhiều càng tốt dù có uống thuốc hay dùng mỹ phẩm hay không. Không lo là thiếu canxi, Vitamin D gì nhé, đó là các nước Âu họ có rất ít nắng. Ở mình ngồi trong nhà tia nắng nó phản xạ vào đã đủ sạm da rồi.

BanJiShop
09-14-2009, 07:12 PM
@ CÁC MẸ : Shop em có kem trị nám của Thorakao, trị nám do thời tiết và nám do trang điểm rất tốt. Các mẹ có nhu cầu thì pm cho em nhé.

minhkhue05
09-14-2009, 07:54 PM
minh cung bi nam lai con bi mun nua.me bong xu co bai thuoc hay qua.minh doc xong la thay hop ly va se dung thu.minh rat ket nhung gi tu thien nhien.cam on me no nhe.cho minh hoi them chut:duong ruot minh kem lam co dung duoc k.thanks mo no lan nua

♥Me Quan Tham♥
09-14-2009, 08:37 PM
minh cung bi nam lai con bi mun nua.me bong xu co bai thuoc hay qua.minh doc xong la thay hop ly va se dung thu.minh rat ket nhung gi tu thien nhien.cam on me no nhe.cho minh hoi them chut:duong ruot minh kem lam co dung duoc k.thanks mo no lan nua

Đường ruột kém có phải mẹ nó dễ bị tiêu chảy khi dùng dầu mỡ hay thức ăn lạ..? chỉ e thế thoai, chứ không hại gì đâu... như nhiều người quen của Xù mình không thể uống sữa được..bị Tào tháo đuổi ngay, uống dẩn sẽ quen...
Thui mẹ nó cứ thử 1 lần xem, sẽ biết loại lá này có dung nạp tốt với tiêu hóa của mẹ nó hem....mụn và nám của mẹ nó thì Xù mình tin là sẽ kết quả như nhỏ em của Xù....nhưng không phải ngày 1 ngày 2 là thấy được...kiên nhẫn ..quên nó đi và cứ uống mỗi ngày cho đến khi tự nó biến mất...
Hơi khó uống như các mẹ khác đã chia sẽ...Theo Xù mình thì uống khi bụng đói, bụng trống cũng dễ làm cảm giác nôn ói vì mùi lá rau...sau ăn cơm chừng 1 hay 2h là tốt hơn cả
Ah cần nói thêm là rau ngót rất giàu Vitamine C dù vị nó chẳng chua tí nào..mà các mẹ có biết 1 loại dược/mỹ phẩm là Vitamine C tinh khiết và đậm đặc để trị nám da không nhỉ serum C..quên roài.. nhưng nhớ có nghe quẳng cáo....

metitom
09-15-2009, 10:23 AM

Da mình cũng bì vài đốm nám và tàn nhang nữa, mình cũng đang dùng sản phẩm của Vichy nhưng không thấy cải thiện da lại còn hơi sần không được mịn, năm nay minh 32 tuổi rồi da thuộc loại da dâu, theo bạn thì mình dùng loại nào thì hợp nhỉ.

BanJiShop
09-16-2009, 02:55 PM
Nám da thì có nhiều loại các mẹ ạh.
Nếu bị nám da do trang điểm hoặc do thời tiết (đi nắng nhiều ấy) thì sẽ chữa được. Còn nám da bẩm sinh thì nó chỉ giảm phần nào thôi chứ ko chữa dứt hẳn được đâu.

bubuchacha
09-17-2009, 01:03 PM
Chị bị 2 đốm nâu nhỏ thì nên dùng loại Estee Lauder chị ah. Chị vẫn bôi chung hết toàn bộ mặt để dưỡng, nhưng chỗ đốm nâu thì chị bôi serum nhiều chút, massage nhẹ vùng đó kỹ hơn các vùng còn lại. Chị chịu khó dùng thêm kem chống nắng, bịt khẩu trang chị nhé.
Nám sạm da thì nói chung kiêng nắng càng nhiều càng tốt dù có uống thuốc hay dùng mỹ phẩm hay không. Không lo là thiếu canxi, Vitamin D gì nhé, đó là các nước Âu họ có rất ít nắng. Ở mình ngồi trong nhà tia nắng nó phản xạ vào đã đủ sạm da rồi.

Bạn ơi, loại Estee Lauder này có hàng dùng thử ko? mình muốn mua thử một ít xem ok ko .

menhimcb
09-18-2009, 11:33 AM
các mẹ ơi . Mình nghe nói uống sp colagen lactaut tốt cho làn da lắm đấy, có thể cải thiện được vấn đề nám da. Có mẹ nào dùng rùi cho biết ý kiến

Hanhbee
09-18-2009, 11:43 AM
Bạn ơi, loại Estee Lauder này có hàng dùng thử ko? mình muốn mua thử một ít xem ok ko .

Mình đang có hàng mini dùng thử, nếu hết bộ mini (tầm 2-3 tháng) bạn thấy cải thiện thì vào luôn showroom chính hãng mua bộ to dùng luôn cho lâu.

Mặt Già
09-18-2009, 01:08 PM
Nám da thì có nhiều loại các mẹ ạh.
Nếu bị nám da do trang điểm hoặc do thời tiết (đi nắng nhiều ấy) thì sẽ chữa được. Còn nám da bẩm sinh thì nó chỉ giảm phần nào thôi chứ ko chữa dứt hẳn được đâu.
Giảm một phần nào hay giảm hẳn cũng xinh lên phần nào chứ nhỉ còn hơn để cái mặt loang lỗ khó coi? Các mẹ có điều kiện cứ dùng thêm mỹ phẩm, miễn sao cái gì trét lên mặt thì nên mua chỗ nào uy tín, tin cậy, đắt xắt ra miếng nhé.
Tránh nắng, tránh nắng và tránh nắng, dùng thêm kem chống nắng nếu ra đường giờ nắng gắt.
Uống thêm cây lá hỗ trợ như atiso, thuốc theo toa bác sỹ...

Lavieee
09-18-2009, 01:24 PM
Chị tớ dùng Whoo cái cao trị nám ấy, có vẻ cũng bớt đấy. Mẹ nó thử xem. Chỉ mỗi tội là đồ của whoo tớ thấy hơi đắt. Giá cũng ngang ngửa Lancome đấy. Quan trọng là da mẹ nó hợp với loại nào thui. Nhưng chắc mấy đồ này không bị kích ứng da đâu.

thỏ_ngoc02
10-06-2009, 08:11 AM
chào các mẹ !
Bà nội Thỏ Ngọc nhà em bị nám má lâu lắm rồi,cả cô út nữa.em có bà dì o bên Mỹ có đi bác sỹ và được chỉ dẫn dùng Obagi.Dì tặng mẹ chồng em một bộ,bà dùng được 4 tháng rồi,em thấy đỡ được 70% rồi đấy.
cả bộ tới 8 lọ cơ.nưng em chư bị nám,nên không dùng mà chỉ dùng dưỡng thôi.
em chia sẻ cùng các mẹ.mẹ nào bị nám thì dùng thử xem có đỡ không nhé.cô út nhà em dùng hết nàm bên má rồi đấy.
nó làm o Ngân hàng VIB.mọi người thử hổi nó xem dùng thế nào chứ em chưa dùng nên cũng ko nói được nhiều.
điện thoại của nó là 0917115779
hoặc gọi tới văn phòng của nó 04 62760068 số lẻ 4614
mong là giúp được các mẹ.

nguyentramy
10-06-2009, 11:04 AM
dung dịch làm mờ vết thâm và tàn nhan của ELIZABETH ARDEN hàng này rất tốt và hiệu quả lắm , các chị ghé qua bên e xem nha
http://enbac.com/Phu-kien-lam-dep/p378640/Dung-dich-lam-mo-vet-tham-tan-nhan-cua-ELIZABETH-ARDEN.html

ngodong9
10-08-2009, 04:14 PM
đánh dấu............................................. .

ngocxinh02
10-10-2009, 08:49 AM
Trích bài của mẹ Quyên luôn:
Mẹ Quyên ơi
tớ nói luôn là ko có gì chữa hết nám được đau,nó chỉ đỡ được thôi.đã có rất nhiều người chữa nám rồi mà.mình giới thiệu bạn dùng thử bộ trị nám của Obagi thử xem.sản phẩm này của Mỹ và nó cam kết hiệu quả đạt được từ 80% tới 90% đấy.và nó duy trì được cho mình với những bước rất đơn giản.bạn thử xem nhé.
Sưax rủa mặt,nước hoa hồng,kem chống nắng của nó thì khỏi chê .:rolleyes::)O:)

Mebiho
10-10-2009, 09:30 AM
hóa ra cũng nhiều người bị nám thía, cho em tham gia với. Híc, em mới 27 mà cũng thấy có mấy chấm nâu dưới da rùi... Các mẹ nào thành công thì chia sẻ nha

duocmyphamphap
10-10-2009, 12:05 PM
Galenic co sản phẩm đặc trị nám rất tốt http://duocmypham.com/thuonghieu/content.asp?js=3&mathuonghieu=3&manhomsanphamcap1=116

nguyentramy
10-10-2009, 12:44 PM
các chị ơi nàh e bán loại chữa trị nám má của elizabath arden , tốt lắm , dùng xong da còn sáng đèu nhau , chú không lỗ trỗ , chỗ trắng chỗ đen đâu , các chị qua nhà e xem nha

nguyentramy
10-10-2009, 12:45 PM
các chị vào đau đẻ xem hàng trị nám và tàn nhan , hiệu quả và giá cả phải chăng này
http://enbac.com/Phu-kien-lam-dep/p378640/Dung-dich-lam-mo-vet-tham-tan-nhan-cua-ELIZABETH-ARDEN.html

meoxinh22
10-10-2009, 11:43 PM
e thấy tốt nhất là vô bệnh viện khám cho chắc ăn,vì nhiều sp trị nám làm hại da,bào mòn da,k trị được nguyên nhân tận gốc của nám,nhất là sợ người ta bán thuốc linhtinh ,có các thành phần độc hại về sau thì khổ,như mấy vụ sản phẩm làm trắng da trong các mỹ viện toàn lấy từ trung quố về với giá vài chục nghìn 1kg í,tắm vẫn trắng,nhưung sau này dễ ưng thư lắm,sợ lắm

ngocxinh02
10-12-2009, 08:06 AM
e thấy tốt nhất là vô bệnh viện khám cho chắc ăn,vì nhiều sp trị nám làm hại da,bào mòn da,k trị được nguyên nhân tận gốc của nám,nhất là sợ người ta bán thuốc linhtinh ,có các thành phần độc hại về sau thì khổ,như mấy vụ sản phẩm làm trắng da trong các mỹ viện toàn lấy từ trung quố về với giá vài chục nghìn 1kg í,tắm vẫn trắng,nhưung sau này dễ ưng thư lắm,sợ lắm

mẹ nó nói đúng đấy.tớ thấy có nhiều người bị nám lắm,vào bv để được tư vấn trưcxj tiếp hoặc tới nơi có bác sỹ sẽ hơn.
:rolleyes::tonqe:

ngodong9
10-18-2009, 10:27 AM
hôm qua vô siêu thị mua 1 lọ ghi Wondera kem đặc trị (kem trị nám), mà chưa giám dùng đã ai dùng loại này chưa nhỉ, ngoài ra thấy có mẹ bảo dùng tảo xoan tươi uống và đắp mặt mà ko biết mua ở đâu? ai có cho luôn địa chỉ nhé.tk

kutin3009
10-21-2009, 11:57 AM
Gửi các chị tham khảo công dụng của tinh nghệ đối với việc làm đẹp của chị em mình nhé.
Rất hiệu nghiệm đấy.

Tinh nghệ - tinh chất chiết xuất từ củ nghệ vàng
Được du nhập từ Ấn Độ, gia vị có màu vàng sáng này rất được ưa chuộng trên thế giới, vì củ nghệ không những làm tăng thêm hương vị cho món ăn, mà còn là thực phẩm tự nhiên mang đến nhiều lợi ích cho sức khỏe.
Thành phần chính trong củ nghệ là hoạt chất curcumin, hoạt chất có tác dụng chống Oxy hóa và kháng viêm. Theo nghiên cứu mới đây của trường Đại học Dược Arizona, hoạt chất curcumin giúp cải thiện một số triệu chứng như các khớp không trơn, hay bị sưng phù do bệnh viêm khớp mang lại.
Như nhiều thành phần khác với những hoạt chất chống oxi hóa, curcumin giúp giảm bớt nguy cơ mắc bệnh ung thư. Curcumin cản trở những tế bào ung thư và bảo vệ cơ thể chống lại bệnh tật.
Thực tế, những người ăn kiêng có bổ sung thêm tinh bột nghệ vào khẩu phần ăn mỗi ngày giảm bớt các nguy cơ ung thư vú, tuyến tiền liệt, phổi và ung thư ruột kết. Ngoài ra, curcumin còn giúp ngăn chặn những nguyên nhân gây nên bệnh Alzheimer. Theo điều tra, những người nông dân Ấn Độ lớn tuổi dùng nghệ hầu hết trong mọi bữa ăn có tỷ lệ mắc bệnh Alzheimer thấp lạ thường, so với những vùng khác.
Những người mới sau sinh nở có thể dùng tinh nghệ hàng ngày, đơn giản chỉ hòa 1 thìa với nước lọc hoặc sữa hay mật ong, uống ngày 2 lần, giúp nhanh chóng hồi phục sức khỏe và nhan sắc, tránh hậu sản. Để tránh nám má nên trộn với nước tinh khiết đắp mặt, rất công hiệu. Đặc biệt đối với những người bị tổn thương da do mụn bọc có thể trong uống (mỗi ngày 1 thìa) ngoài đắp mặt nạ bằng cách trộn bột nghệ với thảo dược dễ kiếm ví dụ như cùi dưa leo, cùi trắng của trái dưa hấu, hiệu quả có thể nhận thấy rõ rệt.
Pha 5g tinh nghệ vào một ly 200ml sữa và cho thêm một muỗng đường, bạn sẽ có một ly nước uống thơm ngon và bổ dưỡng. Mỗi ngày uống một ly như thế trong một thời gian dài giúp cơ thể kháng lại các bệnh thường thấy như hen suyễn, cảm. Đó là bài thuốc do những người hành nghề thuốc Ân Độ khuyên dùng.
Gia đình chúng tôi sản xuất bột tinh nghệ theo phương pháp truyển thống, đảm bảo nguyên chất. Bột tinh nghệ chỉ thoang thoảng mùi nghệ, dễ uống. Khi đắp mặt rất dễ rửa sạch không như củ nghệ bình thường.
Quý vị lưu ý trên thị trường, có loại tinh nghệ trộn thêm đường glucose + curcumin công nghiệp, bán rất đắt song tỉ lệ vi chất đã thay đổi nên hiệu quả chưa rõ ràng.

Với giá bán chỉ 80.000 đ /100gam,
Rất sẵn sàng phục vụ quý khách; Số điện thoại: 0985 080 678- Nga / email: doanlenga@yahoo.com

WildMoon
10-21-2009, 12:42 PM
Thông gan lợi mật để chữa nám má
Các sản phẩm ARTISO Đà lạt nhá, đặt hàng với tớ

snow_snow
10-24-2009, 12:03 PM
Các chị ơi đi lột mặt nạ thì giá rổ thế nào ạ?

Hanhbee
10-24-2009, 12:13 PM
Thông gan lợi mật để chữa nám má
Các sản phẩm ARTISO Đà lạt nhá, đặt hàng với tớ
Mình vote cho mẹ này, hi hi, đã kiểm chứng nhà mình gồm dì, mẹ và các chị với mình nha. Trong uống atiso, ngoài bôi mỹ phẩm bảo đảm không hết sạch nhưng giảm từ 50-90% tùy người.
Nhà mình toàn dùng mỹ phẩm nổi tiếng của Estee Lauder, Lancome, Kanebo ... nếu mẹ nào săn được nhiều mini size thì cũng không đến nỗi mắc không làm đẹp được.
Ngoài ra phải tránh nắng càng nhiều càng tốt!

meoxinh22
10-24-2009, 08:42 PM
nám uống atiso là đúng đócác chị,vì nám do rất nhiều nguyên nhân,trong đó nguyên nhân do gan hoạt động kém công thêm làn da bị oxy hoá góp phần lớn,các chị hàngngày uống atiso thay nước ,mỗi ngày uống 1 thìa cafe sữa ong chúa,tùân 2,3 lần đắp cam chanh hoặc dứa,r rửa mặt bằng nước chè luôn,kết hợp bên ngoài bôi sản phẩm trị nám.Chăm sóc da p kiên trì các chị ạh,các sản phẩm hiệu quả tức thời thì sẽ k mang lại hiệu quả lâu dài,thậm chí với trường hợp các chị bị nám,tan nhang,nó sẽ quay lại còn nặng hơn vì dùng k đúng sp,làm da bị bào mòn,dễ ăn nắng và đen sạm, các loạikem tốt hiệu quả thật sự sau 15-20 ngày đúng thời gian của 1 chu kỳ tái tạo da.chúc các chị mau có làn da như ý

Linh coi
10-24-2009, 08:55 PM
Cám gạo rây thật mịn cho khoảng 3 thìa vào bát con trộn với sữa tươi sền sệt, bôi đều lên mặt như đắp mặt nạ ý, để khoảng 20' thôi bạn nhé rồi rửa sạch bằng nước lạnh, mình thường rửa lại 1 lần nữa bằng nước ấm, da mặt căng, sạch lắm bạn ạ. Nhưng ra đường nhớ che chắn cẩn thận ko lại về O đấy.

Cảm ơn mẹ nó nhiều nhé, mình phải thử nghiệm ngaydduwwuwowcj.

Mẹ bê nghé
10-27-2009, 08:58 AM
các mẹ ơi.mình chuyên chữa nám má ,1liệu trình của mình gồm bôi kem dưỡng cung cấp vitamin cho da,kem tiêu các sắc tố nám,hàng của mỹ nhé nên rất an toàn cho da không phải những loại lột tẩy trên thị trường.Ngoài ra trong thời gian trị liệu các mẹ dến em dể chăm sóc dưa vitamin tươi bẳng máy chuyên dụng,dắp dưỡng bằng demalogica hoặc thảo dược.mong các mẹ quan tâm và ủng hộ em nhé.

kun_xinh_89
10-27-2009, 11:22 AM
Em thấy hình như sinh xong dễ bị nám hơn. Em ko bị nám nhưng em bị tàn nhang ý, trông xấu quá :(

kising_satan
10-27-2009, 11:27 AM
Mình thấy các mẹ mua Dấm táo mèo nhà mình về chữa NÁm nhiều lắm, hình như là với Tảo Biển hay sao ý. Bên WTT có hướng dẫn cái này, nhưng tó cũng chưa tìm được.

Các bạn thử tìm thông tin và hỏi qua những ngừoi đã dùng ấy, chắclaf ok đấy,.

van76
11-01-2009, 11:43 PM
Mình cũng bị nám da, xem trên diễn đàn thấy thuốc đắp mặt hiệu "Tăng bạch tán" của mẹ hungvanhuynguyen dùng ổn lắm các mẹ thử liên hệ dùng thử xem. Da mình cực kỳ nhạy cảm mà dùng ok.
Mẹ ấy nói là sản phẩm này là của Tiến sỹ, phó giám đốc Bệnh viện YHCT Hà nội nghiên cứu làm ra đấy, nhiều cửa hàng chăm sóc sắc đẹp cũng dùng.
Quảng cáo hộ, không biết được cảm ơn gì nhỉ? hì, hì

BanJiShop
11-11-2009, 08:39 PM
em thấy bảo nám bẩm sinh thì ko chữa được, còn nám nội tiết thì có thể dùng sữa ong chúa đấy.

minha
11-13-2009, 08:49 PM
Hai bạn 9090 và Mitsu cập nhật tiếp kết quả làm đẹp của mình đi để mọi người bon chen theo với. Chờ tin 2 bạn nhé.

meoxinh22
11-15-2009, 12:07 PM
đúng r,sữa ong chúa rất tốt cho làn da,nhất là các chị bị nám,các chị mua sữa ong chúa tươi bán trong siêu thị mà uống nhé,k cần mua mấy loại viêm sữa ongchúa của ngoại đâu,hàm lượng sữa ong chúa trong đó thấp lắm.

Me Meo An Thai
11-15-2009, 08:12 PM
Chẳng biết các mẹ thế nào chứ mình thì đang dùng sản phẩm trắng da siêu tốc của Nhật. Da mình thì là loại da dầu/hỗn hợp, nhưng dùng sản phẩm này thấy không bị bóng mặt đâu. Mình cũng rất khó tính trong việc dùng mỹ phẩm, nhưng thấy loại này ổn lắm, da ngày càng căng mịn, sáng ra và các vết nám thì mờ trông thấy luôn. Mỗi tội chát thôi (nhưng đắt xắt ra miếng thật) 1,5M/1 bộ (02 lọ ngày và đêm), đã thế lại không hề dễ mua tẹo nào vì phải đặt về mới có. Mình biết được loại này là do một vị bác sĩ chuyên về thẩm mỹ tư vấn.

Corazon
11-15-2009, 10:34 PM
Có phải bộ sản phẩm của DHC không hả mẹ cháu tầng trển?

Trangtraitrangnon
11-17-2009, 10:19 AM
Mình cũng bị nám da, xem trên diễn đàn thấy thuốc đắp mặt hiệu "Tăng bạch tán" của mẹ hungvanhuynguyen dùng ổn lắm các mẹ thử liên hệ dùng thử xem. Da mình cực kỳ nhạy cảm mà dùng ok.
Mẹ ấy nói là sản phẩm này là của Tiến sỹ, phó giám đốc Bệnh viện YHCT Hà nội nghiên cứu làm ra đấy, nhiều cửa hàng chăm sóc sắc đẹp cũng dùng.
Quảng cáo hộ, không biết được cảm ơn gì nhỉ? hì, hì
Ô mẹ nó cho thông tin để mọi người cùng biết đi. Cảm ơn mẹ nó nhiều. Nói chung là tâm trạng thoải mái, xoa mặt đều là cũng làm cho da tươi tỉnh giảm vết thâm nám đó. Cứ chịu khó thoa sữa chua lên mặt như kiểu đắp mặt nạ làm sáng da lên nhiều lắm.

thucuyen
11-18-2009, 03:43 PM
Nguyên nhân gây nám :
Có rất nhiều nguyên nhân gây nám da, thông thường do di truyền, đôi khi còn do rối loạn nội tiết, kinh nguyệt hoặc cảm xúc... Thuốc để trị nám trên thị trường hiện nay rất hiếm và không thể là những thuốc dùng trị nám thật sự. Mặt khác, nám da còn do những nguyên nhân cụ thể khác thường gặp như chế độ dinh dưỡng không hợp lý, ăn uống thiếu rau quả tươi, phơi nắng nhiều; uống thuốc, bôi các thuốc hoặc mỹ phẩm gây nhạy cảm ánh sáng; dùng thuốc lột da mặt, trị nám không đúng cách, đi nắng không đội mũ ...
Cách phòng chống :
Theo các bác sĩ về da liễu, cách chữa trị nám da tốt nhất là phòng ngừa nó.
Khi bị nám việc đầu tiên là đi khám bác sĩ chuyên môn để xác định nguyên nhân và chỉ khi nào định đúng nguyên nhân để chữa thì mới có thể trị hết nám. Dù cơ thể con người có khả năng tự điều chỉnh, tự giải độc chữa trị cho các rối loạn ở da, nhưng nếu không tránh nắng và ăn nhiều rau quả tươi, mà chạy chữa bằng mỹ phẩm hoặc thuốc thì những tác dụng phụ lại gây nám thêm.
Biểu hiện ban đầu của nám da là các lớp biểu bì bị nhiễm sắc hoặc bị hư hủy do bức xạ mặt trời hoặc do dị ứng gây cảm quang... Do đó, khi thấy da bắt đầu bị nhiễm sắc, cần tránh nắng tuyệt đối một thời gian để da phục hồi. Nếu da mặt bạn thuộc loại da nhạy cảm, rất dễ bị nám. Vì vậy cần chăm sóc một cách cẩn thận, đi nắng phải đội nón hoặc bôi kem chống nắng khi tắm biển, đặc biệt nên ăn nhiều rau quả tươi. Uống các thuốc gây cảm quang (nhạy cảm với nắng) như tetracyclin, doxicilin, sulfamid... mà phơi nắng, không đội mũ rộng vành rất dễ bị nám da.
Bôi nhiều mỹ phẩm cũng có nguy cơ gây cảm quang... Các hoá chất được dùng nhiều trong các mỹ phẩm làm trắng da, chống nám... đều chứa lượng chất tẩy mạnh, có thể lúc mới dùng da được tẩy trắng trông rất đẹp, nhưng dùng một thời gian lâu, càng ngày da càng bị bào mòn, lớp da non sẽ hiện lên, nếu đi nắng rất dễ bị nám da; đồng thời trong kem có hàm lượng thủy ngân nhỏ có thể gây teo da, nếu dùng lâu da mặt sẽ nám vĩnh viễn.
Có khả năng làm giảm được vết nám của bạn bằng phương pháp lột da mặt, sử dụng bọt carbonique nhưng phương pháp này đòi hỏi phải có một chế độ phòng ngừa nắng một cách nghiêm ngặt trong vòng 3 tháng và người ta gọi phương pháp này là 5 ăn 5 thua. Nếu bạn cảm thấy mình có đảm bảo rằng không đi ra nắng trong vòng 2 - 3 tháng thì mới có thể dùng đến biện pháp lột da mặt, bằng không chớ nên áp dụng vì có thể sẽ làm da bạn bị nám vĩnh viễn.
Những điều cần tránh khi bị nám :
Tuyệt đối không bôi thuốc hoặc mỹ phẩm cho dù thuốc hoặc mỹphẩm đó đã được kiểm nghiệm qua một số người sử dụng mà không bị dị ứng hay bị tác dụng phụ nào.
Cẩn thận trong việc ăn uống : có những thức ăn làm sung huyết trên da, do đó sẽ làm các vết nám trở nên trầm trọng hơn. Cần tránh r***, bia và các gia vị gây nóng. Ăn nhiều rau quả tươi, uống nhiều nước, ngủ đủ giấc, chơi thể thao đều đặn và tránh nắng.
Ðối với nám do thuốc, mỹ phẩm, do nám nắng lâu ngày thì không mấy hiệu nghiệm. Nhưng nếu bạn kiên nhẫn phòng chống thì dần dần những vết nám sẽ nhạt dần và biến mất. Tuyệt đối không dùng những loại mỹ phẩm, thuốc trị nám bán ngoài thị trường mà trên bao bì sản phẩm không ghi thành phần. Vô số người bị nám vĩnh viễn vì đã dùng qua các kem chứa adrenocorticiod như Topsyne, Cortibion, Celestoderme, Topgene, Betamethasone, Synalar, Valisone, Flucinar... như là mỹ phẩm thoa mặt. Kết quả là da mặt bị teo, dẫn tới rối loạn dinh dưỡng, mất sức đề kháng khiến da bị nám...

Shop RÙA
11-22-2009, 05:46 AM
Các chị ơi, ai muốn trị nám liên hệ em nhé, dùng khoảng 1 tuần là thấy kết quả ạ.

Mặt Già
11-28-2009, 05:07 PM
Các chị ơi, ai muốn trị nám liên hệ em nhé, dùng khoảng 1 tuần là thấy kết quả ạ.
Có chắc chắn không bạn ơi, vì theo mình biết trị nám da cực kỳ khó đó bạn, ngay cả các bác sỹ, chuyên viên da liễu, các trung tâm chăm sóc da chuyên nghiệp cũng mất ít nhất 3-6 tháng!

BanJiShop
11-29-2009, 10:46 PM

Hic, trị nám mà có kết quả sau 1 tuần em sợ là tẩy da thôi.

shinthoi
11-30-2009, 11:20 AM
Em đọc từ đầu đến cuối mà không thấy cách trị nám này nên post cho các chị tham khảo. Mẹ cô bé công ty cũng bị nám, cô ấy U50 rồi, các trị nám của cô ấy là Bí Đao gọt vỏ, bỏ ruột xoay nhuyễn rồi cho vào nồi đun đến khi cô đặc, để nguội cho vào tủ lạnh dùng dần. Mỗi ngày tranh thủ 30 phút đắp mặt nạ bằng hỗn hợp trộn với 1 ít sữa chua sau 1 thời gian da mặt hết nám mà lại mịn màng nữa. Các chị thử dùng xem sao, cách này đòi hỏi sự kiên trì lắm đấy ah.

nguyenminh1172005
11-30-2009, 02:53 PM
Con trai em 2 tuổi cháu rất hay bị ngứa, cháu hay gãi lắm, chân, tay đầy hoa vì gãi rồi. Mong bác tư ván sớm để em tiêu diệt cái ngứa ấy đi cho cháu ạ. Còn nữa em 31 tuổi bị nám ở má cũng mong anh tư vấn cách chữa trị ạ.
Cảm ơn bác nhiều

mesusu76
12-01-2009, 11:31 PM
nám do đi nắng ,do thay đổi nội tiết tố...
nếu bạn đang uồng thuốc ngừa thai thì nó là 1
trong những nguyên nhânbạn mua thuốc trong uống
,ngoài thoa sẽ giảm rỏ rệt.thuốc uống là thuốc có thành phần
vitamin B,E,C như GLOW,CYKIN...thuốc xức là domina...bảo đảm
sẽ giảm rõ rệt.bạn nhớ bạn phải tránh nắng thật kĩ khi bôi thuốc nhe!
có 1 nguyên nhân nữa là đánh má hồng,nếu bạn mua phấn kg tốt
thì sẽ bị nám ấy...chúc bạn thành công nhe!

In&De
12-03-2009, 12:47 PM
mình cũng nám má quá, nhung mà lại l­uoi, c­ú thủ đuọ­c vài hôm lại đâu vào đấy. chán ghê. mình cũng thấy mọi ng­uoif nói dùng cao bí đao tốt lá­m, các mẹ dùng thủ xem sao.

yahaka
12-03-2009, 02:59 PM
mình thiền về dùng các nguyên liệu từ thiên nhiên. ko ưu tiên dùng thuốc.

thienfu
12-03-2009, 04:52 PM
Hu, đọc một loạt mà thành ra phân vân không biết theo bác nào :(

Hong Quang
12-07-2009, 06:53 PM
Mình không biết bạn bị nám vì nguyên do gì? thời gian vừa qua mình tự dưng bị nám đen hai bạn tay, không rõ nguyên nhân. Một lần đi masage ở một tiệm bình dân ở quận 8, chị chủ bôi cho mình một dung dịch làm từ trứng gà và thảo mộc gì đó. Bôi 2,3 lần gì đó vết nám mờ dần rồi biến mất. Chị ấy làm miễn phí thôi.

Hong Quang
12-07-2009, 07:09 PM
Ờ quên, mình là khách quen nên mới được miễn phí. Đại chị của chị ấy là 831 Tạ Quang Bửu - P.5 - Q8

nguyentramy
12-07-2009, 10:01 PM
hàng eliazabeth nha e tren parkson ban 900k các chị ah. trong khi day nhà e bán 380k, e dảm bảo hàng sịn luôn ko phải hàng nhái gì gì đâu, nhiều người dùng và khen tốt lắm rồi , cac chi vao day xem san pham ne:

CNT
12-08-2009, 11:58 PM
Con trai em 2 tuổi cháu rất hay bị ngứa, cháu hay gãi lắm, chân, tay đầy hoa vì gãi rồi. Mong bác tư ván sớm để em tiêu diệt cái ngứa ấy đi cho cháu ạ. Còn nữa em 31 tuổi bị nám ở má cũng mong anh tư vấn cách chữa trị ạ.
Cảm ơn bác nhiều

Có lẽ bé nhà bạn bị chàm cơ địa. Bệnh này rất hay bị khi chuyển mùa hoặc thời tiết hanh khô. Bệnh không chữa khỏi được nhưng có thể phòng tránh. Để phòng tránh, bạn nên cho bé uống các loại thuốc tiêu độc có nguồn gốc thảo dược, thuốc bổ gan ... thường xuyên, đặc biệt là trước khi chuyển mùa (tháng 2, tháng 8 hàng năm).

BanJiShop
12-23-2009, 12:48 AM
Mình không biết bạn bị nám vì nguyên do gì? thời gian vừa qua mình tự dưng bị nám đen hai bạn tay, không rõ nguyên nhân. Một lần đi masage ở một tiệm bình dân ở quận 8, chị chủ bôi cho mình một dung dịch làm từ trứng gà và thảo mộc gì đó. Bôi 2,3 lần gì đó vết nám mờ dần rồi biến mất. Chị ấy làm miễn phí thôi.

Em xin bảo đảm với các mẹ, gì chứ trị nám mà sau vài lần hay vài tuần thì là tẩy da rồi.
Kiến thức của em về vụ trị nám cũng ko được nhiều và sâu sắc, nhưng em cũng xin "múa rìu qua mắt thợ". Theo em biết, trị nám thì dùng sữa ong chúa (phải xịn nhé) là ok nhất, mà cũng cần phải thời gian dài tùy theo mức độ bị nám.
Nên các mẹ đừng tin mấy vụ vài lần hay vài tuần nhé. Có thể thấy hiệu quả tức thì, nhưng lâu dài thì "khóc bằng tiếng Mán" luôn đấy ạ.
Em mạn phép!:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

BanJiShop
12-23-2009, 12:51 AM
Vụ dùng CAO BÍ ĐAO, em nghĩ cũng là một cách. Kiên trì dùng lâu dài, cao sẽ giúp bề mặt da láng, mịn, trắng sáng hồng hào hơn. Các vết thâm cũng sẽ mờ dần đi. Cũng có thể có tác dụng với các vết nám.
Nhưng khi nấu cao, theo em vẫn nên tuân thủ nguyên tắc ko dùng đồ kim loại thì tốt hơn. Bí muốn cô thành cao thì phải mất tầm 6-8h cơ.

Mẹ bê nghé
12-23-2009, 02:46 PM
các mẹ ơi, em chuyên chăm sóc và trị liệu da .Mẹ nào quan tâm thì liên lạc với em nha:0903249401.À em chữa nám cho các chị,các cô rất nhiều rồi.Những ai bị nám ngoại tiết thì chữa nhanh và hết hẳn còn nám nội tiết thì lâu hơn và chỉ khoảng 80% thôi(em cứ thật thà nói chứ không dám quảng cáo như tmv dâu)

duocmyphamphap
12-24-2009, 09:32 AM
* ----------*
¤*•,¸.¸,•*¤*•,¸,•.* ¤
*•,¸.¸, •*¤*•,¸.¸, •*¤*.•,¸
,•* chuc Bạn *•,
•,¸. Giáng Sinh Vui Vẻ ¸.¸,•
•,¸. ., An Lành Hạnh Phúc ,¸.¸,•
¤*•¤*•,¸.¸,.•*¤*•,¸.,•*¤*•-.,¸¸,.-•*¤*¤
¤*•¤*•-.,¸.¸,.-•*¤*•-.,¸¸,.-•*¤*•-.,¸¸,.-•*¤*¤
-Happy-
-New-
-Year-
-2010-__________________

sieunhancoi
12-24-2009, 09:59 AM

Bạn ơi thuốc ở đó liệu có an toàn không? giá cả thế nào hả bạn? Bôi bao nhiêu lâu thì có kết quả. Mong tin bạn

thienfu
12-24-2009, 10:41 AM
Chúc mọi người Giáng sinh vui vẻ, ấm áp bên gia đình và bạn bè!!!!!!!

nguyentramy
12-24-2009, 12:30 PM
bạn nên dùng sản phẩm trị nám của ELIZABETH ARDEN ý, dì của mình dùng loại dung dịch 9,7 ml và bôi em dưỡng chống nẻ của hãng rất tốt, mờ đi trông thấy , mua hàng xách tay chuẩn tại đây nè :

BanJiShop
12-24-2009, 07:10 PM
Chúc nhà mình Giáng sinh an lành ấm áp nha!

flavor_of_life
12-27-2009, 10:20 AM
các mẹ ở đây đều có tuổi và mang thai mới bị nám. còn em mới 19 tuổi mà đã có dấu hiệu rùi. em có mấy đốm nâu trên má , diện tích phải gấp 3_4 lần nốt tàn nhang. ban đầu nó chỉ mờ nên em không lo lắng lắm nhưng bây giờ mới có mấy tháng mà nó đã bị sẫm màu hơn và xuất hiện thêm mấy nốt nữa.các mẹ cho em hỏi đó có phải nám không ạ hay là bệnh gì khác.em rất lo lắng vì lúc em di khám bác sỹ cứ nói ậm ờ chứ không nói rõ la bị gi`.

cúnyêu của mẹ
12-28-2009, 02:40 PM
các mẹ ở đây đều có tuổi và mang thai mới bị nám. còn em mới 19 tuổi mà đã có dấu hiệu rùi. em có mấy đốm nâu trên má , diện tích phải gấp 3_4 lần nốt tàn nhang. ban đầu nó chỉ mờ nên em không lo lắng lắm nhưng bây giờ mới có mấy tháng mà nó đã bị sẫm màu hơn và xuất hiện thêm mấy nốt nữa.các mẹ cho em hỏi đó có phải nám không ạ hay là bệnh gì khác.em rất lo lắng vì lúc em di khám bác sỹ cứ nói ậm ờ chứ không nói rõ la bị gi`.

Em thấy trên avatar của mình cũng có cái sản phẩm trắng bền saman nói là chữa nám má và tàn nhang đấy. chiết xuất từ 100% thảo dược. Em cũng đang bị tàn nhang nênn cũng đang uống đây.

nhimdieu
12-28-2009, 02:57 PM
Muốn trị dứt nám thì phải biết nguyên nhân mới trị dứt được các mẹ ạ. Nếu là nám do môi trường thì còn dễ vì có thể dùng mỹ phẩm tốt, phù hợp với da. Còn nếu nám do nội tiết thì phải tự mình điều chỉnh lại chế độ sinh hoạt, ăn uống lành mạnh và siêng tập thể dục thì dần dần mới giảm bớt được tình trạg nám da . Mà công nhận vụ này "khoai " thật!

mẹ Thảo An
12-29-2009, 09:36 AM
mẹ nó dùng trắng bền saman ấy tác dụng tốt lắm bên wtt các mẹ caungx đang dùng đấy mẹ nó qua đó tham khảo nhé .

duocmyphamphap
12-29-2009, 11:07 AM
Derpiderm- sản phẩm đặc trị nám của Dược mỹ phẩm Uriage (Pháp)

Trung tâm phân phối Dược mỹ phẩm đã chính thức là đại diện phân phối sản phẩm này khu vực phía Bắc
Derpiderm có tác với với nám nắng, nám do bệnh dan, tàn nhang, nám do viêm với các hoạt tính tác động trực tiếp ở vùng then chốt của tổng hợp sắc tố:
- Ngăn tổng hợp Melanin từ Licorice và Ethylen Diamin Tetra-Acetic
- Làm nhạt màu và tróc các tế bào bị nhiễm sắc tố nhờ phức hợp: Vitamin C vectorisee, AHA+BHA
- Giới hạn xuất độ của viêm và của tia UV, bao gồm:Phức hợp 2 yếu tố chống viêm là Catechol trà xanh, Nước khoáng URIAGE; Stearyl Glycyrrhetinate giúp hạn chết các cơ chế viêm và Dioxyd de Titane-màng chắn khoáng chất bảo vệ tránh tia UV

Cách dùng:
Thoa tại chỗ 2 lần/ngày/trong 2 tháng

sonbhcvn
12-29-2009, 04:04 PM
Scarguard MD Thuốc điều trị các vết sẹo mới, làm phẳng và thu nhỏ vết sẹo cũ lồi trên da. Dạng gel lỏng trong suốt, nhanh khô và có thể trang diểm lên trên bề mặt vết sẹo.
Scarlight MD- Thuốc làm sáng làn da bị đổi màu đen,sẹo sắc tố vết thâm, tàn nhang, quầng mắt, đốm tuổi tác, đốm gan. Có tác dụng kiểm soát tế bào sắc tố phát triển trên da và làm tươi trẻ làn da.
(Các sản phẩm có công hiệu ngay trong 2-3 tuần đầu tiên thể hiện ở sự giảm độ lồi của vết sẹo lồi cũng như các vết nám )
Tham khảo thông tin sản phẩm tại. http://www.scarguard.com
Sản phẩm có bán tại trang Web www.amazon.com (Trang web bán hàng qua mạng lớn nhất nước Mỹ) – Các bác vào trang chủ Amazon rồi Search “Scarguard” nhé
Mọi chi tiết xin liên hệ: Đặng Hồng Sơn – 091.571.6964 - 0937743088
(Miễn phí giao hàng nội thành thành phố Hà Nội và Hồ Chí Minh)
Trân trọng!!!

flavor_of_life
01-04-2010, 11:31 AM
Derpiderm- sản phẩm đặc trị nám của Dược mỹ phẩm Uriage (Pháp)

Trung tâm phân phối Dược mỹ phẩm đã chính thức là đại diện phân phối sản phẩm này khu vực phía Bắc
Derpiderm có tác với với nám nắng, nám do bệnh dan, tàn nhang, nám do viêm với các hoạt tính tác động trực tiếp ở vùng then chốt của tổng hợp sắc tố:
- Ngăn tổng hợp Melanin từ Licorice và Ethylen Diamin Tetra-Acetic
- Làm nhạt màu và tróc các tế bào bị nhiễm sắc tố nhờ phức hợp: Vitamin C vectorisee, AHA+BHA
- Giới hạn xuất độ của viêm và của tia UV, bao gồm:Phức hợp 2 yếu tố chống viêm là Catechol trà xanh, Nước khoáng URIAGE; Stearyl Glycyrrhetinate giúp hạn chết các cơ chế viêm và Dioxyd de Titane-màng chắn khoáng chất bảo vệ tránh tia UV

Cách dùng:
Thoa tại chỗ 2 lần/ngày/trong 2 tháng

ui loại này bác sỹ viện da liễu kê cho em. nhưng không biết có tốt không. cho em hỏi loại này có kèm tác dụng tái tạo làn da không ạ. nhất là da bi vết thâm và nám khó phục hồi

duocmyphamphap
01-04-2010, 12:21 PM
ui loại này bác sỹ viện da liễu kê cho em. nhưng không biết có tốt không. cho em hỏi loại này có kèm tác dụng tái tạo làn da không ạ. nhất là da bi vết thâm và nám khó phục hồi
Chào bạn, sản phẩm này đặc trị các vết thâm nám lâu ngày và được các bác sĩ kê đơn nên bạn hoàn toàn có thể yên tâm. Về nám, để trị dứt điểm cần tỉm hiểu rõ nguyên nhân và thăm khám da trực tiếp để có phác đồ điều trị hiệu quả, có thể phải kết hợp bôi và uống. Vì vậy, nếu có điều kiện mời bạn ghé qua 111 Trần Đại Nghĩa, gặp chị Huyền để được tư vấn cụ thể hơn. Hoặc có thể trao đổi qua chat, YM: huyenpharmacy; điện thoại: 0983650026.
Chúc bạn năm mới tràn ngập niềm vui nhé!

flavor_of_life
01-26-2010, 08:41 AM
em co' may vet tham dai dang , khoang hon nua nam rui nhung no chi mo di mot chut. em co the dung loai nay duoc khong chi. loai nay co tac dung voi vet tham lau nam khong a.

sonbhcvn
01-26-2010, 03:22 PM
Scarguard MD Thuốc điều trị các vết sẹo mới, làm phẳng và thu nhỏ vết sẹo cũ lồi trên da. Dạng gel lỏng trong suốt, nhanh khô và có thể trang diểm lên trên bề mặt vết sẹo.
Scarlight MD- Thuốc làm sáng làn da bị đổi màu đen,sẹo sắc tố vết thâm, tàn nhang, quầng mắt, đốm tuổi tác, đốm gan. Có tác dụng kiểm soát tế bào sắc tố phát triển trên da và làm tươi trẻ làn da.
(Các sản phẩm có công hiệu ngay trong 2-3 tuần đầu tiên thể hiện ở sự giảm độ lồi của vết sẹo lồi cũng như các vết nám )
Tham khảo thông tin sản phẩm tại. http://www.scarguard.com
Sản phẩm có bán tại trang Web www.amazon.com (Trang web bán hàng qua mạng lớn nhất nước Mỹ) – Các bác vào trang chủ Amazon rồi Search “Scarguard” nhé
Mọi chi tiết xin liên hệ: Đặng Hồng Sơn – 091.571.6964 - 0937743088
(Miễn phí giao hàng nội thành thành phố Hà Nội và Hồ Chí Minh)
Trân trọng!!!

b0ngxink
01-26-2010, 03:51 PM

Chị ơi! Mẹ em cũng bị nám má giống như chị đấy. Tại ngày trước mẹ em phải tiêm nhiều kháng sinh quá thì phải. Năm ngoái, gần nhà em có 1 bác có người nhà làm tại bệnh viện da liễu hà nội nên đã giới thiệu mẹ em đến đấy khám và mua thuốc. Tiền thuốc hết có mấy trăm thui ( chưa đến 1 triệu) mà giờ mẹ em khỏi rùi đấy. Nhưng phải bôi và uống thuốc kiên trì trong 6 tháng thì phải. Mẹ em dùng thuốc được khoảng 2 hay 3 tháng là những vết đấy đã mờ hẳn đi rùi chị ạ. Nếu chị cần thì pm lại cho em nhé, em sẽ xin mẹ em số đt, địa chỉ or tên của bác sĩ để chị đến khám thử xem.
Sdt của em đấy, chị chỉ cần nhắn tin cũng đc. Không cần phải gọi đâu chị ạ: 0974.636.102

melinh97
04-12-2010, 01:57 PM
Chị ơi! Mẹ em cũng bị nám má giống như chị đấy. Tại ngày trước mẹ em phải tiêm nhiều kháng sinh quá thì phải. Năm ngoái, gần nhà em có 1 bác có người nhà làm tại bệnh viện da liễu hà nội nên đã giới thiệu mẹ em đến đấy khám và mua thuốc. Tiền thuốc hết có mấy trăm thui ( chưa đến 1 triệu) mà giờ mẹ em khỏi rùi đấy. Nhưng phải bôi và uống thuốc kiên trì trong 6 tháng thì phải. Mẹ em dùng thuốc được khoảng 2 hay 3 tháng là những vết đấy đã mờ hẳn đi rùi chị ạ. Nếu chị cần thì pm lại cho em nhé, em sẽ xin mẹ em số đt, địa chỉ or tên của bác sĩ để chị đến khám thử xem.
Sdt của em đấy, chị chỉ cần nhắn tin cũng đc. Không cần phải gọi đâu chị ạ: 0974.636.102

mẹ b0ngxink co thể hỏi bà tên thuôc uông và thuốc bôi giúp mình đc ko? nếu đc thì cám ơn mẹ nó lắm. mình bôi đủ thứ lên mặt rồi mà ko đỡ nám mà mình ở xa quá, ko có đk đi khám da liễu đc. mẹ nó cố gắng hỏi hộ nhé.

Me Ong Vàng
04-13-2010, 01:40 PM
Mình thấy các mẹ bàn về chủ đề này rôm rả quá nên muốn chia sẻ một chút kinh nghiệm . Có anh bạn 12 năm nghiên cứu về tảo xoắn Spirulina đi cả Châu Phi ( Anh ấy có đơn đặt hàng của nước ngoài chuyên xuất khẩu,còn ở VN thì có cty đăng ký phân phối đọc quyền ). Cách đây 1 năm mang giống về VN đã trồng thành công anh ấy cho cả nhà dùng bảo tớ ,tớ cũng không dùng .
Lúc đó mặt tớ bị nám từ gò má xuống đến gần xương qoai hàm cơ (Tớ hay làm MC cho cty mà đánh phấn cũng không thể che hết được vết nám ). Khi đó có người mách dùng SP Doctor “BWL” của mỹ 6tr ,khi dùng được 2 bộ công nhận là da đẹp thật hết các vết nám ,ai thấy cũng khen sướng không chịu được ;) . Nhưng …..(cuộc song bao giờ cũng có chữ nhưng nhể ) …đến bộ thứ 3 thấy da đẹp rồi tớ bắt đầu nghỉ ngơi không dùng nữa thì ôi thôi vết nám cứ lớn dần và con to hơn vết cũ gấp nhiều lần lại còn trứng cá nữa chứ. Chồng và đứa em bảo : “cứ mang mặt mình ra mà làm thí nghiệm ” bây giờ mới thấy cái mặt phát kinh , đến nỗi tối ngủ cứ rúc vào nách không dám nhìn thẳng vào mặt chồng vì ông ấy cứ thấy cái mặt mình là lại chê ……nhục lắm .
Mãi đến gần đây cả nhóm bạn đi off ở Hòa Bình và ông ấy vô tình đi cùng chị bạn trong nhóm rủ đi (nói là chị vì trong cơ quan gọi thế nhưng chi ấy 61T rùi) mà trông cả 2 người sau 3 tháng không tin nổi : anh ấy 65 (ngày trước trông già mà da dưới mắt nhăn nheo, chị ấy ở tuổi 61 trông cũng sập sệ lắm) vậy mà giờ đây trông chị ấy như 50 trẻ, đẹp , leo thác lại còn không biết mệt nữa chứ chân nhảy nhót như sáo mà lại còn thay mấy lần váy trên đường leo thác để chụp ảnh cười hớn hở . Anh bạn trông mặt ai cũng bảo trẻ ra da mắt căng dỡ sập sệ hơn và cũng không thấy thở hổn hển ,nghỉ mấy lượt khi leo thác như vợ chồng mình và những người bạn khác . Anh ấy bảo : anh ấy 65 vợ anh ấy 68 , bà vợ phải 20 năm nay ít khi nào cửa mình ướt lúc nào cũng khô và không còn nhu cầu sinh lý vậy mà sau thời gian dùng tảo tươi cửa mình lại ướt và có nhu cầu sinh lý (thế mới kinh…) Sau cuộc đi chơi về thấy nói nhiều về tảo và trong nhóm đi chơi cũng có mấy anh chị dùng nhưng mình thì vẫn KHÔNG (còn đang đắn đo) .
Các mẹ biết không chỉ đến lúc vào thấy các mẹ nói về chủ đề này rôm rả nào là bôi với chát ,nào là dấm táo mèo nào là mật ong , lúc đó cộng với việc anh bạn nói mình, thế mới đủ động lực để mình bảo ông ấy lấy cho cả nhà dùng và mình sưu tầm mua dấm táo mèo tận thái nguyên gửi xuống.
Cái tảo tươi đó cho vào khay đá để được 6 tháng . Dùng 2 lần/ngày
Còn đắp mặt : tảo tươi + dấm táo mèo + thìa mật ong . Cách ngày đắp một lần
Mình bị huyết áp thấp có 80/50 lúc lấy giấy khám sức khỏe để đi làm còn phải nhờ cô BS ghi là 120/80 để đủ sức khỏe . Vì HA thấp nên máu lên não cũng kém mình bị hoa mắt chóng mặt thường xuyên nhất là mỗi khi thay đổi thời tiết lại còn vụ kinh nguyệt nữa chứ , mình bị đến tháng không bao giờ phải dùng băng vệ sinh (ai cũng như mình chắc cty Diana thất nghiệp) mỗi lần đi tiểu mới ra thôi chỉ cần lót miếng giấy nhỏ lầ được lại còn máu đen nữa chứ . có lẽ vì kinh nghuyệt ít như vậy nên khó có em bé mà nhà thì đang mong lắm ý .
Nhưng từ khi bắt đầu dùng tảo sau hơn một tuần cái đầu tiên là vụ kinh nguyệt ra nhiều hơn và máu đỏ hơn không còn đen nữa , cái thứ 2 là vụ đau đầu cũng giảm dần ,hôm rồi thay đổi thời tiết không còn bị đau nữa (cái này thích lắm lắm vì mỗi khi đau đầu mình toàn lấy tay đập đập vào đầu cho dỡ đau ) còn vụ cái bản mặt là hay nhất đây : nám và chứng cá cứ đội nón ra đi dần dần .Đến bây giờ thì cụ trứng cá đã gần như là hết còn cụ nám thì mờ đi nhiều vì mỗi lần sau đắp mặt mình cũng tự ngắm mình trước gương và thấy cũng sướng thật (không bít có bị tự kỷ ám thị không ?) nhưng thấy mọi người bảo là dạo này đẹp ra đấy …hic..hic… mà bây giờ ngoài chuyện con cái ra thì vj cái bản mặt cũng hứn thú lắm , cứ đi làm về là lại săm soi (mất một thời gian dài không dám nhìn vào gương ) đến mình nhìn mình còn thấy xấu nữa là ông xã
Mình sắp thành công rồi đã thỉnh thoảng tự tin giơ mặt ra trước ông xã rồi đấy (chứ trước kia cứ bị ôg ấy nói thì : một là rúc nách,2 là tắt điện ,tắt điện rồi thì nhà ngói cũng như nhà tranh các mẹ nhể ….)
Đấy là câu chuyện của mình cho nên đối với mình là “tảo xắn tươi +dấm táo mèo muôn năm”

ôi chị ơi cái vụ tảo xoắn này như thế nào vậy? có thể mua ở đâu? mà giá rổ thế nào ạh? em cũng bị lốm đốm tàn nhang, da mặt cũng ko được trắng sáng lắm. chị biết chỉ em với.

kaori_nguyen
04-13-2010, 02:47 PM
Hic, em bị tàn nhang , thì dùng j cho hiệu quả các mẹ nhỉ?:rolleyes:

DepAnToan
04-13-2010, 11:40 PM
Chào bạn . có thể bị nám má từ nhiều nguyên nhân , nhưng nguyên nhân chủ yếu là do rối loạn sắc tố da . bạn tìm hiểu công nghệ chăm sóc da từ tế bào gốc http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?p=2371301#post2371301 . + bạn nên đến trung tâm thẩm mỹ ở Viện Bỏng Quốc Gia để sử dụng công nghệ demaroller kết hợp với sử dụng sản phẩm tế bào gốc => đảm bào điều trị khỏi . có j cứ PM mình

yeutretho
05-20-2010, 08:19 PM
Chào ban
MÌnh gửi bạn xem bài viết này của mình, thực sự không hề quảng cáo và cũng không phải nói hay để mời chào bạn sử dụng đâu. Khi đọc xong nếu bạn tin hãy điện thoại cho mình nhé.
" Bài viết này mình không mang tính chất quảng cáo bán hàng, bài viết này được xuất phát từ sự hài lòng khi dùng sản phẩm trị nám của bản thân mình...
Mình bị nám đã 12 năm nay, rất mất tự tin với những đốm nám, đã mất khá nhiều tiền và công sức để loại bỏ nó như: tia laze, dùng kem đặc trị của kanebo, Shisedo...nhưng không giảm đi 1% nào mà vẫn tiếp tục tăng.
2 năm nay, mình được 1 người bạn tại Hongkong giới thiệu dùng thử sản phẩm gia truyền này... chỉ sau 10 ngày mình đã cảm nhận được sự thay đổi rõ nét, thực sự khi mình dùng Kanebo và chuyển sang dùng sản phẩm này mình đã rất lo sợ về chất lượng và không tin rằng nó sẽ thay đổi được...và các bạn biết không??? một điều đáng bất ngờ là những vết nám của mình giảm tới 90% và mình được có 1 làn da đáng tự tin.
Vừa rồi mình có đi Đài Loan và nói thật là mình trắng tương đương với các bạn người Đài (từ khi mình sinh ra chưa bao giờ được khen là trắng, đến bố mẹ còn ngạc nhiên là vì sao con gái lại trắng như vậy), trắng hồng chứ ko phải trắng bạch. Nếu thực sự các bạn không tin hãy liên hệ với mình trực tiếp và dùng thử sản phẩm nhé."
Giá 01 bộ sản phẩm : 2.000.000 VND (mua 2 bộ trở lên giảm 100.000 VND/bộ)
01 bộ bao gồm: kem ngày, kem đêm, kem trị nhăn, kem chống nắng (kem nền), mặt nạ dưỡng da.
Liên hệ: Mrs Thúy Hiền
Tel: 0912942288

Mình cũng biết loại này 1 bộ 3 gồm sửa rửa mặt và kem ngày kem đêm, kem chống nắng là 700k, bộ 4 có thêm chống nhăn là 1tr, hàng xuất xứ hồng Kông. Tất cả người nhà của mình đều có kết quả tốt. Mình không cần quảng cáo để bán hàng, tùy bạn tin hay không thôi.Mình cũng không thích giới thiệu cho người lạ vì giống bán hàng quá, mình chỉ tặng cho sếp thôi và sếp mới nhờ mua thêm 1 bộ. Chưa ai xài mà bị tác dụng phụ, nám hết sạch. Mình lên tiếng vì mình nghĩne61u cùng loại mà bán giá 2tr thì mắc quá, nếu khác thì mình xin lỗi nhé:D

bong082006
05-20-2010, 09:13 PM
Mình cũng biết loại này 1 bộ 3 gồm sửa rửa mặt và kem ngày kem đêm, kem chống nắng là 700k, bộ 4 có thêm chống nhăn là 1tr, hàng xuất xứ hồng Kông. Tất cả người nhà của mình đều có kết quả tốt. Mình không cần quảng cáo để bán hàng, tùy bạn tin hay không thôi.Mình cũng không thích giới thiệu cho người lạ vì giống bán hàng quá, mình chỉ tặng cho sếp thôi và sếp mới nhờ mua thêm 1 bộ. Chưa ai xài mà bị tác dụng phụ, nám hết sạch. Mình lên tiếng vì mình nghĩne61u cùng loại mà bán giá 2tr thì mắc quá, nếu khác thì mình xin lỗi nhé:D
Hay qua, ban oi the san pham nay mua o dau vay. Cam on ban

HanhPhucBenCon
05-21-2010, 01:48 AM
Mẹ nào bị nám da do đi nắng, dùng viên nhau thai cừu Bill Placenta từ Canada rất tốt.
Mình đang dùng, khoảng 1 tháng thì đã giảm khoảng 80%. Mua lẻ 1 viên là 7K. Mua cả hộp 100 viên sẽ là 665K.

Thoa mặt 1-2 viên/ngày. Mình hà tiện :) nên chỉ sử dụng 1v/ngày. Ban đầu mình chỉ mua 10 v xài thử,thấy quá ok nên mua tiếp luôn nguyên hộp.

Loại này mới có mặt ở VN vài tháng nay, có mặt ở rất ít hiệu thuốc Tây. Cụ thể, ở Cần thơ chỉ có bán ở hiệu thuốc Trung Sơn (lớn nhất nhì TP Cần thơ), và mình nhớ là toàn quốc độ chừng 10 nhà thuốc bán.

Các mẹ cũng có thể sử dụng các loại kem từ nhau thai cừu từ Úc, mình cũng có mua 2 hũ to,mỗi hũ 100 gr chỉ có 150K. Mình chưa dùng đến, nhưng mình nghĩ cũng tốt, vì nhau thai cừu là khắc tinh của nám và tàn nhang (ui trời,viết y như quảng cáo :), mình là giáo viên, chẳng có bán buôn gì trên đây đâu các mẹ ạ :) ).

Ngoài ra, có viên uống và bột uống từ nhau thai cừu dùng để trị nám nữa.

Còn nám do nội tiết thì mình không biết :)

nhiennhien
05-22-2010, 03:14 PM
Da mình hiện tại cũng bắt đầu xuất hiện nám ở hai bên má rồi, dù chưa nhiều nhưng mình vẫn thấy lo, thấy bảo nám còn lan rộng nữa đúng không các mẹ?

yeutretho
06-11-2010, 11:31 PM
Da mình hiện tại cũng bắt đầu xuất hiện nám ở hai bên má rồi, dù chưa nhiều nhưng mình vẫn thấy lo, thấy bảo nám còn lan rộng nữa đúng không các mẹ?

Chào bạn, ban đầu mình cũng không định buôn bán gì nhưng đọc trên này mới thấy có nhiều chị em khổ tâm vì nám mà mình thì biết có loại kem làm bay hết nám nên mới ra kinh doanh thôi, nói kinh doanh cho oai chư thật ra bán hộ bà chị có tiệm mỹ phẩm thui, mình sẽ hoàn tiền gấp 2 nếu không hiệu quả từ 70-100% nám da mặt, mình dám nói thế vì mình đã thây rất nhiều người xài đều khỏi mà không bị phản ứng phụ gì, nói chung tùy bạn tin hay không thôi, nếu là mình ai mà lừa mình làm cho mình da xấu xí hơn chắc mình giết chết người đó, mình cũng là phụ nữ mình rất hiểu, da mặt quan trọng thế nào với tụi mình mà, mình mà lừa mọi người chắc mình chả được kết quả tốt phải không? nếu muốn dùng laọi kem này cứ pm tớ nhé:p

doan
06-12-2010, 04:09 PM

Chào chị, mẹ em cũng bị nám lâu rồi, đợt rồi có người thân bên Nhật chỉ dùng collagen, uống vào giảm hẳn vết nám đó chị,chị tìm hiểu thêm nhé.

lam1984
06-12-2010, 08:58 PM
Chị vô đây (http://www.keyweightloss.com.vn/DetailViews.aspx?did=4&T=3)nhé, chữa trị nám má hiệu quả - cho một làn da trắng hồng không nhăn nám

mecobi
06-15-2010, 08:51 AM
Mình cũng bắt đầu có dấu hiệu Nám và phát triển nhanh. Đọc topic này mừng quá. Nhưng các mẹ đã ai chữa ở 3 Ngõ Huyện có kết quả tốt chưa vậy?

lala2007
08-18-2010, 07:55 AM
nám là do thay đổi tuyến nội tiết đó chị. Hiện nay có cách trị nám bằng cách lột da mặt, chị đi đến thẩm mỹ viện người ta làm cho, em thấy chị nhà hàng xóm của em cũng đi lột da và thấy hết nám rồi.

Lột da không phải là cách chữa nám an toàn, nên đến cơ sở chăm sóc, tuyệt đối không làm ở các cơ sở không uy tín mẹ nó nhé

vioss
08-18-2010, 09:36 PM
Có chị nào chữa nám bằng laser chưa? em định đi chiếu nhưng sợ sau này lại bị nhiều hơn. nên hay không nên các chi?

kHATVONG
08-19-2010, 03:02 PM
Chào chị, mẹ em cũng bị nám lâu rồi, đợt rồi có người thân bên Nhật chỉ dùng collagen, uống vào giảm hẳn vết nám đó chị,chị tìm hiểu thêm nhé.

Uống colagel trị được nám ah?tớ tưởng chỉ để giúp căng da thôi chứ ,nhưng cái đó đắt lắm mình tiền đâu uống mãi .

ngoclinhbeauty
08-19-2010, 05:11 PM
Mình đã đọc hết thắc mắc của các mẹ bé thấy mọi người có vẻ băn khoăn về các phương pháp điều trị nám.Bản thân mình đang điều trị cho nhiều khách hàng.Mẹ nào có nhu cầu tìm hiểu và chữa trị nám hay gọi cho mình theo số đt 0912795921 mình tên là Yến.

thuyvy090
08-19-2010, 09:58 PM
trị nám ko phải vấn đề ngày 1 ngày 2 mà khỏi đc , nám phải chữa kiên trì và đúng cách , đặc biết là phải bảo vệ da tốt vì ánh nắng là kẻ thù lớn nhất của làn da , và nắng như là món mồi khoái khẩu của nám vậy. nám có rất nhiều nguyên nhân và hình thành or 3 giai đoạn , giai đoạn hình thành , giai đoạn tiềm ẩn và lên bề mặt .khách hàng của mình trị nám nhiều bà cho phản hồi rât tốt , mẹ nào , bạn nào , em nào quan tâm thì pm mình tư vấn giup , nếu có thời gian thì nên soi da để hiể rõ hơn tình trạng nám và loại da sẽ chọn đc sp phù hợp nhất .

vioss
08-29-2010, 08:50 PM
Các mẹ trên này comments Key Club- Đào Tấn tốt. Tớ làm được 3 buổi rồi, mỗi ngày nhìn thấy da sáng lên 1 tí. Nhưng chưa đi hết đường, chưa biết thế nào. Tớ vẫn thích laser cho nhanh, xong cũng sợ dễ bị lại và bị nặng hơn trước vì da bị mài mỏng đi. chẹp chẹp

hienthuy
12-06-2010, 02:09 PM
Chào em.
Về vấn đề nám da, đó là 1 trong những vấn đề nói mãi không hết của chị em chúng mình.
Chị giới thiệu với em, năm nay chi 42 tuổi và bị nám từ năm 1998 do dùng nhiều thuốc tránh thai hàng ngày,sau khi sinh cháu thứ 2 năm 2003 thì da của chị thật thậm tệ...
Năm 2004 bắt đầu chị dùng sản phẩm của Kaneibo, Kaneibo là 1 thương hiệu nổi tiếng của Nhật và rất được ưa chuộng tại Châu Á. Nhưng 3 năm trời miệt mài theo đuổi, tốn kém không ít tiền của, và cuôi cùng da của chị càng ngày càng xấu...
Năm 2007 chị đi Hongkong và được giới thiệu 1 sản phẩm gia truyền chữa nám...nhưng sợ không dám dùng...sau 1 tháng mới dám thử sản phẩm ...và sau 02 tháng nhân viên chăm sóc da của Kaneibo sững sờ trước làn da quá nuột của chị...và cho đến bây giờ chị vẫn sà đều đặn và làn da được duy trì đến bây giờ. Sản phẩm không quá đắt tiền nhưng lại hiệu quả cao đó là điều chị mong muốn...nếu em cần tư vấn hoặc xem sản phẩm hãy Dt cho chị 0912942288 Mrs Hiền. Chị không quảng cáo đâu nhé. đừng hiểu sai là quảng cảo rùm beng để bán hàng là cực kỳ mang tiếng đó..hi..hi

kaori_nguyen
12-08-2010, 10:26 AM
Chào em.
Về vấn đề nám da, đó là 1 trong những vấn đề nói mãi không hết của chị em chúng mình.
Chị giới thiệu với em, năm nay chi 42 tuổi và bị nám từ năm 1998 do dùng nhiều thuốc tránh thai hàng ngày,sau khi sinh cháu thứ 2 năm 2003 thì da của chị thật thậm tệ...
Năm 2004 bắt đầu chị dùng sản phẩm của Kaneibo, Kaneibo là 1 thương hiệu nổi tiếng của Nhật và rất được ưa chuộng tại Châu Á. Nhưng 3 năm trời miệt mài theo đuổi, tốn kém không ít tiền của, và cuôi cùng da của chị càng ngày càng xấu...
Năm 2007 chị đi Hongkong và được giới thiệu 1 sản phẩm gia truyền chữa nám...nhưng sợ không dám dùng...sau 1 tháng mới dám thử sản phẩm ...và sau 02 tháng nhân viên chăm sóc da của Kaneibo sững sờ trước làn da quá nuột của chị...và cho đến bây giờ chị vẫn sà đều đặn và làn da được duy trì đến bây giờ. Sản phẩm không quá đắt tiền nhưng lại hiệu quả cao đó là điều chị mong muốn...nếu em cần tư vấn hoặc xem sản phẩm hãy Dt cho chị 0912942288 Mrs Hiền. Chị không quảng cáo đâu nhé. đừng hiểu sai là quảng cảo rùm beng để bán hàng là cực kỳ mang tiếng đó..hi..hi

Hay quá nè, mĩnh sẽ liên lạc với chị Hiền để hỏi thăm về kem này để mua cho mẹ..:):)

bylkal
12-08-2010, 10:45 AM
Mình phải đánh dấu cái này để nghiên cứu tiêu diệt nám, tks cả nhà nhé

shoplinhgiang
12-08-2010, 02:06 PM
Chào em.
Chờ tin nhắn của c e mới bị mấy tháng nay.có mấy nốt nhìn khó chịu quá

mẹ bé Táo
02-21-2011, 04:12 PM
em thấy trên Tiếp thị & Gia đình có quảng cáo thuốc viên chữa tàn nhang, nám má. Đã mẹ nào dùng thử chưa ạ?
Em bị tàn nhang, nốt sậm màu nhìn chán lắm cơ. Nhưng mà vì là thuốc uống nên cũng hơi sợ, nhỡ ảnh hưởng đến nội tiết tố :-s

mẹ bé Táo
02-21-2011, 04:13 PM
Mình cũng bị nám má + mụn chữa mãi thuốc ở viện da liễu ko khỏi, đến khi có người mách uống thuốc nam 30 ngày đến nay hết hẳn ko thấy bị lại
Bác nào muốn thử dùng thì liên hệ cô Bàn 0904238241 nhé, nhà số 4/219 đội cấn

Chị ơi nghe hay thế ạ. Nhưng thuốc đấy có ảnh hưởng đến nội tiết ko ạ? Vì tàn nhang với nám từ trong người phát ra mà, nên e sợ ảnh hưởng :-s
Chị uống thuốc bao lâu rồi ạ? Ra đường có phải che chắn j nữa ko?

Heb602
03-08-2011, 09:14 PM
Có người mách mình xài kem trị nám Domina của Hàn Quốc(60.000đ) , mới sử dụng được 2 tuần cũng khả quan , phải kết hợp sunplay tối đa đấy nhé

dalieuthammy
03-08-2011, 09:56 PM
đúng rồi
phải dùng kem chống nắng. đó là nguyên tắc
Nám má rất khó chữa
nám má còn gọi là" dấu hiệu của mang thai". Vì khi mang thai, hormone sinh dục estrogen tăng lên kích thích tế bào tạo sắc tố trong da bạn tăng sản xuất sắc tố màu đen (melanin) khiến bạn bị nám má. Nám má sẽ giảm sau tuổi mãn kinh vì khi đó estrogen giảm xuống.
khi bạn dùng thuốc tránh thai, tình trạng hormone thay đổi đột ngột cũng dễ gây ra nám má
khi bạn phơi nắng, nám má nặng lên. vì tia UV ( tia tử ngoại) kích hoạt tăng tạo sắc tố da ( bạn đi tắm biển, da bạn đen hơn là vì thế). da bạn tăng tạo melanin chính là cơ chế tự bảo vệ của da để chống lại các tia UV gây độc cho da. các melanin sẽ hấp thụ các tia UV mà. Những người châu âu da trắng có ít melanin trong da hơn, nên dễ bị các tia UV phá hủy da ,nên nguy cơ ung thư da của họ cao hơn.người Châu Á mình melanin cao, nên da mình có màu sẫm hơn họ. Người da đen do phải sống trong môi trường nắng gắt, nên da họ có màu đen vì nhiều melanin để bảo vệ da. nên người Châu Á , châu Phi có ít nguy cơ ung thư da hơn người châu âu , nhưng đổi lại sẽ gặp các vấn đề về rối loạn sắc tố da ( nám má, các vết thâm sau khi bị trứng cá, đốt laze...) vì do có tình melanin cao, nên khi bị kích thích( hormone, viêm, chấn thương, ánh sáng) quá mức sẽ tạo ra các vết đen, vết nhem trông rất xấu xí. hi. tự nhiên Công bằng mà.hihi
Như vậy chữa nám má
- ổn định hormone
- dùng các sản phẩm ức chế tế bào tạo sắc tố da, từ đó làm giảm mức độ các sắc tố đen
- dùng các sản phẩm lột giúp lột đi các tế bào ngoài cùng của da ( các tế bào bị đen nhất ), các tế bào mới phía dưới lớp tế bào bị lột sáng hơn sẽ thay thế lớp da bị lột, nên da bạn sẽ trắng hơn
- Dùng Retinoid cũng có tác dụng lột
- dùng laze làm bốc hơi các sắc tố đen
đó là các phương pháp đấy.
uống thuốc nam có thể ổn định được hormone , không làm nám má nặng lên chứ không chữa được nám má đâu

caconboilonton
03-09-2011, 09:43 AM
Sau đó có bị lại nữa không biết? vì là làm nám thì bao giờ cũng bị mỏng da hơn mà mình làm nhiều sợ ảnh hưởng tới da không ?

DOQUYEN
03-09-2011, 10:32 AM
Thấy chị em ta quan tâm tới vấn đề này quá. Thật cũng đồng cảm với những mẹ sinh con xong và bị sở hữu làn da như vậy. Vậy có một số thông tin (có thể nói là dễ hiểu và không dùng thuật ngữ khoa học) như sau, các mẹ có thể tham khảo nhé
- Đúng như một số bạn trong topic đã nói, nám có 2 loại: + do rối loại nội tiết tố (cái này hay xảy ra sau khi sinh); + do cơ địa và gen (cái này là do tự thân mà phát). Và nám thì rất khó chữa và phái kiên trì hoặc can thiệp biện pháp trang điểm:
- Vậy thì dùng biện pháp gì: (Cài này nói chung cho cả hai loại nám nhé) Chữa nám hay bất kỳ biện pháp làm đẹp gì, chị em chúng ta cũng cần phải điều tiết cân bằng trong và ngoài.
+ Điều tiết trong là ăn, uống, cung cấp các dưỡng chất cho nội tiết và cơ thể của ta. (tạm goi là điều tiết 1)
+ Điều tiết ngoài là dùng các biện pháp ngăn chặn những tác nhận có hại từ thiên nhiên bên ngoài tác động trực tiếp lên da của ta (tạm gọi là điều tiết 2)
* Biện pháp cho điều tiết 1 là:
- Mỗi sáng các chị em hãy uống 1 cốc sữa đậu nành nguyên chất 200ml (không đường) sau khi ăn nhẹ (giúp cân bằng sắc tố không tốt trên bề mặt da)
- Uống cho mình 500g vitamin, 2 viên vitamin B1 và PP; 1 lít - 2 lít nước lọc (giúp thận lọc những chất độc trong cơ thể và da)
- Mỗi ngày ăn 15 quả cà chua bi (nhớ ngâm qua nước muối loãng)
- Ăn nhiều những thành phần mang tính chất biểu bì để tăng colagel cho da (không nên lạm dụng quá thuốc colagel có trên thi trường) như : tai, mũi lợn, giò bì...
* Biện pháp cho điều tiết 2: Cũng có bạn trong topic đã nói về loại thuốc nam và các loại thuốc chế biến từ thảo dược và thuốc tại số 3 ngõ Huyện. Khẳng định về cách dùng này là hợp lý vì nó không có thành phần hóa học gây nên tác dụng phụ cho người sử dụng.
Thuốc tại số 3 ngõ Huyện thì khi đến để xin thuộc thì không nên dùng thuốc uống (vì đó không phải là hữu hiệu nhất) mà chỉ cần mua kem bôi và bột đắp mặt của họ thôi. Trong thời gian đầu chữa tích cực thì các mẹ có thể dùng theo đúng chỉ định ghi ở trên gói thuốc, sau thời gian là 3 tháng thì bắt đầu giảm dần là có hiệu quả (chỉ đắp mặt 1 lần một tuần)
Kết hợp với biện pháp trên, các mẹ cần dùng thêm sữa chua để massage 1 tuần 2 lần, sau 3 tháng thì giảm dần; đồng thời sử dụng chuối tiêu để đắp lên vùng nám 1 tuần 1 lần.
Quá trình điều trị tích cực nên kéo dài liên tục trong 3 đến 5 tháng, trong quá trình này các mẹ phải nghiêm túc quán triệt sử dụng các biện pháp tránh nắng tối đa cho da (tăng cường uống nước lọc); Trong 1 đến 2 tháng đầu, quá trình nhìn thấy rõ rệt là vùng da bệnh sẽ ửng hồng nhẹ do sự tương tác đào thải; sau đó sẽ là sáng dần cả vùng da mặt, và tiếp đến là sự mờ dần của vùng da nám.
* Theo phương pháp của em thì khuyên cáo cho những mẹ không có nhiều thời gian để đến và đi những nơi beuty salon để chăm sóc và "cống" money, cũng như quan tâm đến vẫn đề "đẹp dần lên", và "đẹp tự nhiên"; và riêng em thì có vẻ là không quan tâm lắm đến vấn đề sử dụng quá nhiều biện pháp hóa học và mỹ phẩm trên da vì lý do tất cả các biện pháp đó sẽ chỉ giúp chúng ta trong thời gian tức thời nhưng kéo dài sẽ tác động đến những vấn đề khác trên da: tàn nhanh, lão hóa, ung thư do hóa chất; nó cũng sẽ khiến da lão hóa nhanh hơn (tức là sau 40 tuổi thì da của ta sẽ giống phụ nữ Châu âu ở tuổi 50).
* Các mẹ cũng nên cân nhắc trong việc sử dụng các biện pháp chữa nám nhé, vì da của mỗi người đều không hoàn toàn giống nhau, hay cân nhắc kỹ trong việc sử dụng chung biện pháp chữa.
Trên đây là kinh nghiệm trong quá trình làm đẹp cho mọi người của em ở lĩnh vực chữa nám da. Chúc các mẹ mau lấy lại sự tự tin của mình và luôn tươi mới. ĐỖ QUYÊN

xanhthuynguyen
03-09-2011, 10:39 AM
Bạn thử dùng hạt kê nghiền trộn với sữa tươi bôi lên mặt xem.

DOQUYEN
03-09-2011, 03:10 PM
Trở lại trang đầu, hóa ra chị momo cũng nói về phương pháp của em. :-))

thanhthu2011
03-14-2011, 01:21 PM
Mình cũng bị nám má và nay đã ngon rồi. Mình dùng kem bôi cả ngày và đêm( 1 tuýp bôi ngày, 1 tuýp bôi đêm). Mình điều trị mất 1 năm đó nhưng phải kiên trì lắm đó nha. Mình dùng kem tuýp Bioderma của Pháp. Bạn nhớ dùng đúng loại và phải bôi đều đặn nha.

mehachau
03-14-2011, 03:41 PM
Mình cũng bị nám má và nay đã ngon rồi. Mình dùng kem bôi cả ngày và đêm( 1 tuýp bôi ngày, 1 tuýp bôi đêm). Mình điều trị mất 1 năm đó nhưng phải kiên trì lắm đó nha. Mình dùng kem tuýp Bioderma của Pháp. Bạn nhớ dùng đúng loại và phải bôi đều đặn nha.

Mình cũng thử dùng xem sao,thnkn bạn nha

chencup
03-14-2011, 10:23 PM
Chỉ cần dùng thuốc bôi và uống: thường dùng hydroquinon, retinoid, azelaic acid, vitamin C, vitamin E, vitamin B3. là ok nhất

mat xa tai nha (http://hanoicity.jaovat.com/mat-xa-tai-nha-mat-xa-tai-nha-0167-6796-365-iid-169041345), mat xa (http://hanoicity.jaovat.com/mat-xa-tai-nha-mat-xa-tai-nha-0167-6796-365-iid-169041345)

mắm_yêu
03-15-2011, 10:26 PM
em cũng bị mấy vết nám ở gò má.hux hux

me_vietanh
03-15-2011, 10:32 PM
Mình cũng bị ở má vài nốt mấy năm nay rồi, vào đây lót dép các mẹ, mình ko kiên nhẫn lắm có loại thuốc nào bôi ngắn hạn ko nhỉ.

p_huongtrang
03-16-2011, 03:55 PM
em cũng bị nám. cho nên em chăm chỉ dưỡng da lắm, muốn có tác dụng lâu dài và lành thì phải kiên trì dưỡng ẩm da, dùng kem chống nắng spf khoảng tầm 30 -40 là ok
em có đợt dùng bộ của clarin, có đợt dùng bộ bio white của artistry, thấy ok lắm, với ca uống E 400Iu, collagen C và nhau thai cừu :D
da mặt sáng sủa lên tương đối mà chẳng đi đâu lột liếc da j cả

mesoc0204
03-18-2011, 09:40 AM
Da mình cũng bị nám, cách đây 2 tháng có chị bạn cùng cơ quan giới thiệu dùng sản phẩm Hanamai Collagen của Nhật, dạng bột, mình dùng từ đó đến nay, kết hợp cả uống cả đắp mặt, thấy hiện tượng nám giảm đáng kể, bạn thử tìm mua xem sao nhé

me_soc_nhi
03-18-2011, 10:22 AM
các mẹ dùng Trắng bền saman ấy. bà chị dâu em dùng, cô em dùng, đều thấy hiệu quả. Em thì ko bị nám nên ko bít :D

qinghui
04-09-2011, 08:05 PM
nhiếu ý kiến bổ ích quá ah hihihihi, vô đây biết được nhiều điều quá

maihoa01
04-10-2011, 03:50 PM
Em cũng bị nám ít, cũng không biết cách nào trị nám hay. em chỉ biết tránh tiếp xúc da mặt bị nám với ánh nắng mặt trời thì sẽ đỡ phát sinh thêm đấy ạ.

Cunglinh
04-10-2011, 03:51 PM
co rảnh thì qua 214a hàng bông làm mặt và mua sắm đồ cho bé ........chuên trị nám , mụn, rắng da .................http://www.lamchame.com/forum/showth...chỉ-từ-70k......

saomuoitrung
04-11-2011, 10:46 AM
Các chị em bị nám nên ngó qua mỹ phẩm từ Nhau thai cừu có tác dụng rất tốt trong điều trị nám xem. )

ngoclinh2911
06-08-2011, 08:44 AM
bạn dắp thuốc bắc với mật ong, chỗ bị nám sẽ mờ dần, đắp kiên trì sẽ hết hẳn đó bạn.

hikaru.hikaru1412
06-09-2011, 09:09 AM
em có bà chị họ, ngày nhỏ cũng ko bị nám má gì hết
tự nhiên lớn lên lại bị 1 bên má phải, gần như là kín hết
thế là toàn phải để tóc dài che hết má đi
chị ấy đi làm bận rộn, nên chẳng có time đi mỹ viện, hay bệnh viện da liễu gì :(
haiz, đang tìm xem có cách gì khác ko

mecuti_2303
06-09-2011, 01:25 PM
Tớ bị nám rất nặng do gen di truyền, hic hic, một lần đi học có một chị bạn học cùng giới thiệu về thuốc bôi trị nám Loreal của Italia, da tớ lại là da dầu, nhờn kinh khủng, lúc nào cũng bóng nhẫy như Huyện hinh. Trong thời gian dùng thử trị nám White Perfect Triple Spot Correct Intensive - L'oreal Paris, tớ phải dùng một bộ dữong của Loreal cho da nhờn nữa. Kem ngày thường có tác dụng chống nắng, mà cái thứ trị nám thì rất bắt nắng. Kem đêm thường rất nhiều dưỡng, tác dụng tái tao da, nhất là da của chị em đang trong thời gian điều trị. Tớ dùng đến tuần thứ 4, là nhận ra ngay kết quả.0k lắm

twin99
03-04-2012, 09:46 PM

Mẹ nó ơi, tình hình trị nám bằng đơn này thế nào rồi? Cho mình biết với nhé. Mình cũng mua đơn thuốc gần giống các mẹ , bôi chát được 2 tháng rồi, nhưng chưa thấy kết quả mấy, hay tại mình mua thuốc ko tốt và chưa chịu uống thuốc nhỉ. Mẹ nó dùng kem chống nắng loại nào thế? Ban ngày chỉ bôi Locacid thôi à? thế thì nứt nẻ lắm, mình ko chịu đươc nên bôi thêm kem dưỡng collagen của Coreana, hay là tại thế mà chưa có tác dụng mấy nhỉ. Làm ơn cho mình xin địa chỉ bác sỹ chỗ mẹ nó chữa để mình đến thử xem sao nhé, Thanks

quyha442007
03-09-2012, 11:53 AM
Mình cũng đâu có chữa máy móc, ban đầu BS cho siêu âm da để biết nám sâu hay ngoài da, rồi trong uống ngoài thoa loại đặt trị nám sâu trong tế bào. Dùng cám trộn sữa chua dưỡng da rất tốt, làm mịn và sáng da nếu còn trẻ,chứ da bị lão hóa thì không trị nám được đâu!
c ơi c khám ở bv nào thế ạ, chi phí thì như thế nào ạ. Da e có vấn đề quá mà lại chưa chồng mới khổ ạ. mong đc phản hồi....

quyha442007
03-12-2012, 10:43 PM
Mình đọc từ trang 1 đến trang 5 chưa thấy mẹ nào chị nám bằng lá trầu không cả.

Mình thì trộm vía không bị nám nhưng ở cq nhiều người bị lắm , mình thấy các chị bôi bằng cao trầu không hàng ngày vào buổi tối hiệu quả rõ rệt chỉ trong 2 tuần thôi các mẹ ạ.

Mình không rõ quá trình từ lá trầu trở thành cao trầu như nào nếu mẹ nào quan tâm mai mình sẽ hỏi.
c ơi c hỏi đi ạ, bị nám thật sự là nỗi đau đấy ạ.

zetafashion
03-12-2012, 10:52 PM
Mình thấy nhiều người bị rám má nhưng sau khi sinh thì hết :-)

noilongnam
03-24-2012, 04:27 PM

Chị Mitsu ui, em đang mất ăn mất ngủ vì nám đây. Chị share giúp em thuôó chị đã uống và bôi được không ah? Tks chị nhìu nhìu ^^

Anna Duong
03-25-2012, 12:37 PM
Mẹ nó ơi bên em có cugn cấp SP Trị Nám cả Nhật dùng rất hiệu quả và an toàn ạ mẹ nó thwur nghiên cứu xem nhé!
cái này trị Nám từ sây bên trong da nên Nám sẽ dần dần mất đi và ko quay trở lại nữa ạ

mẹ-bống
04-10-2012, 02:49 PM
Em có một địa chỉ này chữa mụn, chữa nám hay tàn nhang khá là hay các mẹ ạh, không biết đã có mẹ nào biết chưa. Bác này là Bộ đội đã về hưu. Nghe bác í kể chuyện thì là trước đây bác í cũng bị nám mặt khá là kinh khủng, sau một thời gian dzài chạy chữa ở nhiều nơi, đến lúc nghỉ hưu là bác í quyết tâm đi học nghề chăm sóc dza mặt về làm nên bác khá hiểu tâm lý của những người có mặt tiền không đẹp. Thú thật là em thì không bị mụn hay nám gì cả, nhưng trước đây dza mặt em nói đen xì thì hơi quá nhưng thuộc dzạng đen và không đều màu dza, có bà cô lên làm mặt nhà bác này về cứ thấy trắng mỡ ra, 2 má cứ đỏ hây hây (cô em gần 50t rồi ạh), nhìn màh pát thèm, em bám gót bà cô em đến nhà bác í làm, tính đến nay là được gần 3 năm rồi, trung bình cứ đều đặn 1 tuần em làm 1 lần, đợt nào bận quá thì 2 3 tuần mới làm, mỗi lần mất khoảng hơn 2 tiếng, g dza mặt em mịn màng màh trắng phau. Mọi người gặp cứ nghĩ em đánh phấn mà em sướng quá cơ. Em thấy bác í chữa mụn, chữa nám rất hiệu quả. Em cũng có dzắt vài người đến nhà bác í làm, kết quả là ai cũng có vẻ rất ưng ý. Có bác bạn mẹ em, năm nay gần 60t rồi, nám hết 2 bên má, đến làm nhà bác í khoảng 5 buổi là đã thấy vết nám mờ mờ đi rồi và sau khoảng 20 buổi thì em thấy gần như là hết hẳn, chỉ còn lại rất mờ, nếu nhìn kỹ thì mới thấy. Đặc biệt là ai làm xong, mặt nhìn cũng sáng hẳn lên. Màh không pải bị lột dza như công nghệ phổ biến của đa số các spa đâu các mẹ ạh. Em thấy nhà bác í cũng khá là đông khách, có cả người từ Hải Dương vs Hưng Yên lên làm. Thế mới biết, thời buổi bây giờ, chị em ta chăm sóc sắc đẹp rất kỹ càng. Có hôm em làm thấy có người làm cả bên Thu Cúc rồi Hồng Kông những cái rì rì í thì em cũng chẳng nhớ rõ nhưng xong cũng về nhà bác í làm. Em nghe bác í nói thì cả những người dza mặt bị chảy xệ, bác í cũng có thể khắc phục, cái thiện được (cái này thì em không dzám chắc vì em chỉ nghe nói chứ chưa được chứng kiến). Màh bác này làm rất chu đáo, tận tình vs khách, mình không có cảm giác bị lừa hay gạ gẫm như ở những nơi khác đâu các mẹ ạh. Em khuyên chân tình là mẹ nào có điều kiện thì cứ đến làm của bác í thử 1 lần xem sao. E xin lấy cái sự nghiệp buôn bán của em màh đảm bảo rằng em k hề nói pét hay quảng cáo. Chỉ cần làm ngay lần đầu tiên là đã cảm nhận được sự khác biệt rồi các mẹ ạh. Như mặt em làm dzưỡng thôi thì 70k/ lần, còn nếu chữa mụn và nám thì 80-90k/ lần. Em thấy giá này khá rẻ so với các nơi khác. Một chu trình chữa trị bác í làm độ khoảng từ 20 - 30 buổi là ổn. Nhà bác í thì em không nhớ địa chỉ, chỉ nhớ là ở bên Long Biên, gần cầu Long Biên, chỗ cái vườn hoa mà nhiều nhiều hàng nước mía. Em chỉ có số điện thoại của bác, tên bác í là bác Hằng 0972876569. Đặc biệt là trước khi đến thì gọi trước để bác í sắp xếp thời gian cho hợp lý vì cũng khá là đông khách màh chỉ có bác í làm là chính. Màh sướng cái nữa là bác í làm ở nhà riêng nên đến 7 8h tối vẫn được nên nhiều hôm em đi làm về cơm nước, con cái xong đến nhà bác í làm vẫn ok. Em là em cũng máu me các khoản làm đẹp nên có chút kinh nghiệm quý báu chia sẻ các mẹ thử xem em nói có đúng không ạh.

Nhung beauty
04-10-2012, 03:42 PM
Nám da do nhiều nguyên nhân trong đó có nguyên nhân nội tiết tố và do các tác động từ môi trường. Lột da thực ra ko tốt mà rất nhiều trường hợp còn làm cho da bị sạm đen sau 1 thời gian điều trị. Đặc biệt các sp trị nám nhanh, giống như tẩy trắng thì lại càng ko nên dùng vì chúng rất có hại cho da. da mặt thường mỏng và nhạy cảm. Da mặt cấu tạo thực chất là các tế bào, chúng có chu kỳ sinh lý và hoạt động trao đổi chất. Dùng các sp tẩy nám nhanh cực kỳ có hại. Tốt nhất, chị em nên kiên trì sử dụng các SP trị nám cao cấp của các hãng MP nổi tiếng, chúng được nghiên cứu công phu, các SP này cần kiên trì SD, vì da mình ko giống như tờ giấy, muốn tẩy trắng là tẩy đc ngay, cần có thời gian để thích nghi với SP và cho hiệu quả từ từ. Các SP này tập trung vào vùng nám, điều trị tận gốc chân nám, sạm, kiềm chế sự tổng hợp và phán tán Melanin, loại bỏ các Melanin dư thừa gây trên các lớp biểu bì, mang lại làn da trắng sáng rực rỡ.

linhmeoww
04-11-2012, 09:53 AM

thật không chị ơi? vì người nhà em cũng có một chị bị nám thuộc loại nặng đô, mà ko biết phương pháp nào để giảm nám hết ạ.

juliesnguyen
04-11-2012, 11:30 AM
bị nám có 2 nguyên nhân là do nội tiết tố và ngoại tiết tố, các mẹ nên đến da liễu để khám, nếu là nám cho ngoại tiết tố thì có thể dùng mỹ phẩm hay các loại thuốc trị nám để tự chữa trị, còn nếu nám do nội tiết tố thì phải điều trị theo liệu trình của bác sĩ (Cái này em cóp nhặt kinh nghiệm từ chị của em ạ, chị ấy dùng cái thuốc trị nám sakura 1 thời gian mà không hết, đi khám mới biết là nám do nội tiết tố nên phải trị liệu theo bác sĩ da liễu)

meyeuth
04-11-2012, 11:39 AM
mình cũng đang muốn tìm hiểu cái này

TRANGKEOshop
04-11-2012, 02:43 PM
e vừa quyết tâm chữa tàn nhang = laze ở bv 108 ạ
e đến khám thì dc nghe chính bs trg khoa bảo 100% hết
nhưng phải kiên trì, vì trung bình cũng phải tầm 20 lần, cách nhau 4-6 tuần đi làm 1 lần, tiền tính theo diện tích, như e là 6tr/ lần, chưa kể tiền thuốc

nếu các c chờ e feedback thì chak là phải 2 năm nữa cơ ạ :d

Anna Duong
04-11-2012, 02:51 PM
nhưng phải kiên trì, vì trung bình cũng phải tầm 20 lần, cách nhau 4-6 tuần đi làm 1 lần, tiền tính theo diện tích, như e là 6tr/ lần, chưa kể tiền thuốc

Ôi vậy cũng mất mộtk khoản kha khá nhỉ???
mẹ nó có chữa băng Laze thì vẫn phải cân đối chế độ ăn uống và bảo vệ da nhé!! như vậy mới nhanh khỏi và ko bị trở lại mẹ nó ạ!!!

yenthanh245
04-12-2012, 10:45 AM
trời, chữa tàn nhang đắt vậy nhỉ. Em đã từng đi chữa nám ở bên Cường Vân spa thì thấy ok lắm, bên đó dùng thuốc Nam nên vừa trị nám vừa chăm sóc da lun, chị xong nám da cũng trắng hồng ra lun nữa. Nhưng mà tàn nhang thì lại ko chữa được. Mặt em vẫn còn mờ mờ mà em ko dám làm laze vì vừa mắc vừa sợ sợ sao ý. Thôi thì cứ cố đeo khẩu trang cho nó ko rõ ra là được rùi

mẹ-bống
04-17-2012, 04:12 PM
Các mẹ cứ thử đến địa chỉ E mách 1 lần xem sao :) Có 70 - 90k/ lần thôi màh sao k ai thử nhỉ !

yenthanh245
04-18-2012, 01:50 PM
ôi mẹ này chắc là PR rồi, sao mà tha thiết zậy trời.:-))

meomeo20
04-18-2012, 02:35 PM

chị ơi! chị dùng cảm gạo rửa mặt hoặc đắp mặt nạ sưa chua + bột cám gạo rất tốt đấy chị ah?? Nếu chị có nhu cầu liên hệ với em theo số 0978.208.469. Em bán cám gạo nguyên chất 100% luôn. Hàng em mang từ quê ra mà.

mẹ-bống
04-18-2012, 10:30 PM
ôi mẹ này chắc là PR rồi, sao mà tha thiết zậy trời.:-))
Hê, tại thấy các mẹ kêu nhiều thì E chỉ chỗ E đã làm màh hiệu quả thôi. Cứ nói vậy màh bị kêu PR thì lần sau ai dzám nói nữa hả mẹ nó :)

nglinh2326
05-04-2012, 12:10 PM
Hê, tại thấy các mẹ kêu nhiều thì E chỉ chỗ E đã làm màh hiệu quả thôi. Cứ nói vậy màh bị kêu PR thì lần sau ai dzám nói nữa hả mẹ nó :)

Thế k có kem bôi hay thuốc gì hả mẹ nó ? Chứ mẹ mình ở quê cơ. Làm sao ` tuần ra HN 1 lần để chữa nám đc

exodus
05-12-2012, 01:47 PM

Nếu đúng là tàn nhang thì đốt laser ko trị hết đâu bạn vì nó là bẩm sinh mà. Người da trắng bị rất nhiều, thường đậm vào mùa hè hay do đi nắng. Nếu là đốm nâu ( solar lentigo) do ánh sáng thì đốt laser có thể hết. Nên bạn cân nhắc nhé vì số tiền điều trị quá đắt. Mình dc biết có dùng laser Nd Yag trẻ hóa da có thể làm mờ bớt tàn nhang giá thành thì dao động 1-2tr tùy chất lượng máy. Người bạn mình có dtri ( thật ra là chủ yếu trẻ hóa da) thấy tàn nhan nhạt đi nhiều. Bạn nên tránh nắng và dùng kem chống nắng nhé sẽ tốt hơn đó.

exodus
05-12-2012, 02:29 PM
Mình cũng xin chia sẽ ít kinh nghiệm về nám má nhé. Thật ra nám má thật sự y khoa gọi là melasma, để phân biệt với đốm nâu ( lentigo). Nám má nguyên nhân rất phức tạp ko thể phân rạch ròi nội sinh hay ngoại sinh mà là sự kết hợp của cơ thể như: cơ địa ( có người dễ bị hơn ngừoi khác), nội tiết( mang thai, mãn kinh), do mỹ phẩm ( đặc biệt là co r ticoid), ánh sáng (tia UVA gây nám, đốm nâu, nhăn da, UvB gây đen và bỏng da). Nhìn chung ánh sáng hay tia UVA là kẻ thù số 1 và là nguyên nhân dễ kiễm soát nhất vì chúng ta có thể dùng kem chống nắng SPF từ 30 50 là dc rồi ko cần 80 ( nhiều chất bảo quản hại da mà ko bv hiệu quả hơn 30 là bao). TRánh ko dùng kem trộn ko rõ nguồn gốc. Thật ra 1 số hãng bị nghi ngờ là có co rticoid như Olay , Bond vẫn quảng cáo rầm rầm nên các bạn cũng nên thật trọng
Do đó phòng hơn chữa nên từ khi trẻ hãy dùng kem chống nắng chỉ số PA+++ là khả năng chống tia UVA rất quan trọng, các này chỉ những hãng mỹ phẩm lớn, uy tín mới làm tốt vì thành phần chất khó pha chế. SPF thì chắc chắn hãng nào cũng có, PA thì mình phải xem kỹ nhen.

Nếu bị nám tốt nhất là đến BS Da liễu để dtri cho thích hợp. Hiện nay có các loại laser ko xâm lấn dtri nám nhưng đến giờ ko phải là dtri đầu tay đâu, chỉ là phối hợp nếu bạn có điều kiện, chưa kể type da của châu Á rất dễ tăng sắc tố sau viêm( da sạm hơn sau láer) thì nhiều khi còn xấu hơn. KHi làm laser bạn phải hỏi thật kỹ có phải do bs làm ko. Nếu ko phải thì ko nên làm vì TMV thường để cho kỹ thuật viên làm mà vậy thì ko đúng vì laser rất khó đánh giá, bs còn khổ sở huống gì là KTV.

Hy vọng chia sẽ giúp ít cho các bạn!

Bạn nào có nhu cầu về kem chống nắng hay thuốc thoa đặc trị nám của mỹ phẩm Obagi Mỹ thì PM mình Y!M: ngoc_al

Mình là bs nên mua trực tiếp từ trình dược của cty Mesa VN phân phối, ko phải hàng fake hay xách tay nên các bạn yên tâm có tem chống hàng giả. Giảm giá 15% các bạn nhé. Nếu > 3tr mình thuơng lượng bên cty giảm 20%

Bảng giá tham khảo đây : http://i576.photobucket.com/albums/ss210/ngoc_al/369.jpg

mua_samac10
05-12-2012, 04:20 PM
Nghe nói bị nám dùng mỹ phầm không trị hết mà phải dùng tia laze, tốn kém lắm, làm phụ nữ thiệt khổ

Pham Thuy Duyen
05-15-2012, 04:23 PM

Chữa nám thì hôm nào cũng phải đến à chị? Long Biên cách nhà em chắc đến gần 20km :(

vanminhori
05-15-2012, 09:07 PM
Nám da là một hội chứng phức tạp. Ðó là những đốm nụm đỏ lan tỏa dần trên má, trên mũi. Dần dần về sau, những mạch máu li ti xuất hiện tạo thành vết màu đỏ kém thẩm mỹ trên da mặt.

Nguyên nhân gây nám :

Có rất nhiều nguyên nhân gây nám da, thông thường do di truyền, đôi khi còn do rối loạn nội tiết, kinh nguyệt hoặc cảm xúc... Thuốc để trị nám trên thị trường hiện nay rất hiếm và không thể là những thuốc dùng trị nám thật sự. Mặt khác, nám da còn do những nguyên nhân cụ thể khác thường gặp như chế độ dinh dưỡng không hợp lý, ăn uống thiếu rau quả tươi, phơi nắng nhiều; uống thuốc, bôi các thuốc hoặc mỹ phẩm gây nhạy cảm ánh sáng; dùng thuốc lột da mặt, trị nám không đúng cách, đi nắng không đội mũ ...

Cách phòng chống :

Theo các bác sĩ về da liễu, cách chữa trị nám da tốt nhất là phòng ngừa nó.

Khi bị nám việc đầu tiên là đi khám bác sĩ chuyên môn để xác định nguyên nhân và chỉ khi nào định đúng nguyên nhân để chữa thì mới có thể trị hết nám. Dù cơ thể con người có khả năng tự điều chỉnh, tự giải độc chữa trị cho các rối loạn ở da, nhưng nếu không tránh nắng và ăn nhiều rau quả tươi, mà chạy chữa bằng mỹ phẩm hoặc thuốc thì những tác dụng phụ lại gây nám thêm.

Biểu hiện ban đầu của nám da là các lớp biểu bì bị nhiễm sắc hoặc bị hư hủy do bức xạ mặt trời hoặc do dị ứng gây cảm quang... Do đó, khi thấy da bắt đầu bị nhiễm sắc, cần tránh nắng tuyệt đối một thời gian để da phục hồi. Nếu da mặt bạn thuộc loại da nhạy cảm, rất dễ bị nám. Vì vậy cần chăm sóc một cách cẩn thận, đi nắng phải đội nón hoặc bôi kem chống nắng khi tắm biển, đặc biệt nên ăn nhiều rau quả tươi. Uống các thuốc gây cảm quang (nhạy cảm với nắng) như tetracyclin, doxicilin, sulfamid... mà phơi nắng, không đội mũ rộng vành rất dễ bị nám da.

Bôi nhiều mỹ phẩm cũng có nguy cơ gây cảm quang... Các hoá chất được dùng nhiều trong các mỹ phẩm làm trắng da, chống nám... đều chứa lượng chất tẩy mạnh, có thể lúc mới dùng da được tẩy trắng trông rất đẹp, nhưng dùng một thời gian lâu, càng ngày da càng bị bào mòn, lớp da non sẽ hiện lên, nếu đi nắng rất dễ bị nám da; đồng thời trong kem có hàm lượng thủy ngân nhỏ có thể gây teo da, nếu dùng lâu da mặt sẽ nám vĩnh viễn.

Có khả năng làm giảm được vết nám của bạn bằng phương pháp lột da mặt, sử dụng bọt carbonique nhưng phương pháp này đòi hỏi phải có một chế độ phòng ngừa nắng một cách nghiêm ngặt trong vòng 3 tháng và người ta gọi phương pháp này là 5 ăn 5 thua. Nếu bạn cảm thấy mình có đảm bảo rằng không đi ra nắng trong vòng 2 - 3 tháng thì mới có thể dùng đến biện pháp lột da mặt, bằng không chớ nên áp dụng vì có thể sẽ làm da bạn bị nám vĩnh viễn.

Những điều cần tránh khi bị nám :

Tuyệt đối không bôi thuốc hoặc mỹ phẩm cho dù thuốc hoặc mỹphẩm đó đã được kiểm nghiệm qua một số người sử dụng mà không bị dị ứng hay bị tác dụng phụ nào.

Cẩn thận trong việc ăn uống : có những thức ăn làm sung huyết trên da, do đó sẽ làm các vết nám trở nên trầm trọng hơn. Cần tránh r***, bia và các gia vị gây nóng. Ăn nhiều rau quả tươi, uống nhiều nước, ngủ đủ giấc, chơi thể thao đều đặn và tránh nắng.

Ðối với nám do thuốc, mỹ phẩm, do nám nắng lâu ngày thì không mấy hiệu nghiệm. Nhưng nếu bạn kiên nhẫn phòng chống thì dần dần những vết nám sẽ nhạt dần và biến mất. Tuyệt đối không dùng những loại mỹ phẩm, thuốc trị nám bán ngoài thị trường mà trên bao bì sản phẩm không ghi thành phần. Vô số người bị nám vĩnh viễn vì đã dùng qua các kem chứa adrenocorticiod như Topsyne, Cortibion, Celestoderme, Topgene, Betamethasone, Synalar, Valisone, Flucinar... như là mỹ phẩm thoa mặt. Kết quả là da mặt bị teo, dẫn tới rối loạn dinh dưỡng, mất sức đề kháng khiến da bị nám.

e coppy từ http://ykhoa.net/yhocphothong/dalieu/03_0071.html cho các mẹ cùng đọc.:).

Nói chung là với nám thì không thể trị tuyệt đối được và đề nghị các mẹ đi khám bác sĩ trước khi đi tìm liệu pháp chữa trị nhé.:)

me_chuoi_dau
05-17-2012, 12:20 PM

Chị Mitsu ui, em đang mất ăn mất ngủ vì nám đây. Chị share giúp em thuôó chị đã uống và bôi được không ah? Tks chị nhìu nhìu ^^

mẹ nó ơi,mẹ nó uống theo đơn thuốc của BS nào vậy? ở BV nào vậy ah? mình cũng đi khám BVDL TW họ kê thuốc cho mình nhưng toàn là mỹ phẩm của Pháp thôi, mình dùng rồi nhưng ko có hiệu quả, bạn có thể mách cho mình nhé!

chacahungquy
05-17-2012, 12:53 PM
Bạn mình bị nám có dùng r*** thuốc ngâm rễ cây đó, da đẹp hẳn:). Ko biết bạn nào biết chưa, nếu chưa mình giới thiệu:)

caremnone
05-17-2012, 11:05 PM
Mama tớ cũng đang dùng 1 loại kem trị nám kết hợp với uống thực phẩm bổ sung dinh dưỡng,thấy có hiệu quả lắm.
Mẹ nào muốn tìm hiểu , tớ chỉ cho.:)

lanlovely90hn
05-21-2012, 11:03 PM
He, bà chị họ em đẻ xong da cũng bị nám đó, do da bà ý trắng nên yếu. Chị em kiên trì uống đào hoa viên ý, da chị ý hết nám rùi mà lâu lắm rùi cũng ko bị tái phát, trộm vía. Cái đó là chiết xuất thiên nhiên nên cũng không lo tác dụng phụ. Da còn đẹp lên ý. Các chị thử xem. Em cũng da nhạy cảm, nhưng mà chưa đẻ đái gì, hic hic

me_chuoi_dau
05-23-2012, 12:22 PM

Bạn ơi! bạn mua thuốc này ở BV nào vây?nếu ko có đơn thuốc của BV thì họ có bán cho mình ko nhỉ?Mình cũng bị nám quá, đi khám ở BVDL TW họ toàn kê cho mỹ phẩm thôi, mà mình thì bị nám do nội tiết tố (vì sau khi sinh xong thig bị mà ) nên bạn hướng dẫn giúp nhé!Kết quả thế nào rồi?

phanthikimthu
05-23-2012, 03:27 PM

Bên mình có bộ sản phẩm trị nám rất hiệu quả, đã có uy tín trên thị trường, bạn yên tâm nhé đây là sản phẩm 100% tự nhiên không ảnh hưởng đến sức khỏe của bạn nha. Sđt của mình 0936 639 322

LIỆU PHÁP TRỊ DA SẠM NÁM TẬN GỐC BẰNG THẢO DƯỢC 100 % THIÊN NHIÊN
1 Bộ dùng trong 1 tháng vừa uống vừa thoa.
Bộ cơ bản gồm:
1/ Sữa rửa mặt Lavender 230.000Đ
2/ Nước dưỡng Lavender 210.000Đ
3/ Serum thắp sáng da 250.000Đ
4/ Mặt nạ cho da sạm nám 210.000Đ
5/ Thuốc uống tinh rau má – nghệ 260.000Đ
Nám không phải là một bệnh có hại nhưng có ảnh hưởng lớn đến thẩm mỹ của da. Không giống như suy nghĩ của hầu hết chị em về nguyên nhân gây nám da chỉ là do tác động của các tia UV có trong ánh nắng mặt trời, những lý do khiến da bị nám đôi khi nằm ngoài dự đoán của bạn.
Sau đây là một số nguyên nhân chính:

- Do ánh nắng:
Tia tử ngoại có trong ánh nắng là nguyên nhân phổ biến gây tình trạng sạm nám da ở những nước nhiệt đới như Việt Nam. Tầng ôzôn của khí quyển có tác dụng ngăn chặn tia tử ngoại chiếu xuống trái đất, tuy nhiên tầng ozon ngày càng bị phá hủy bởi nhiều lý do khác nhau, khiến nguy cơ bị nám vì nắng của chị em ngày một cao.

- Do yếu tố nội tiết:
Đây là một nguyên nhân thường gặp ở hầu hết phụ nữ: khi mang thai, sau khi sinh con, sử dụng thuốc ngừa thai kéo dài liên tục nhiều năm… nội tiết thay đổi nhất thời làm ảnh hưởng mất sự cân bằng của sắc tố melanin gây nên xạm, nám da. khiến một số chị em phải đối mặt với căn bệnh mất thẩm mỹ này.

- Do dược my pham:
Mọi phụ nữ đều muốn có làn da trắng nên đã tìm đến những sản phẩm làm trắng da để mong có được màu da trắng. Thay vì được màu da trắng thì ngược lại đã bị nám bởi các sản phẩm này có thành phần lột tẩy lên đã làm da yếu đi, không tự bảo vệ được mình trước ánh nắng mặt trời.
Một số thuốc khi sử dụng có thể gây cảm ứng với ánh nắng như Tetracyline, Sulfamid, thuốc lợi tiểu nhóm Thiazid, chống dị ứng Phenergan, thuốc an thần Chlopromazin.

- Do yếu tố tâm lý môi trường:
Lo âu, buồn rầu, mất ngủ, stress kéo dài ….Thường xuyên chịu ảnh hưởng của môi trường như bụi khói, dầu mỡ, hắc ín, than đá….
- Nám do rối loạn sắc tố:
Từ 4 loại nám trên chúng ta chữa trị không đúng gây nên rối loạn sắc tố. Khi đã bị rối loạn sắc tố thì điều trị bằng Laser – IPL – Siêu mài mòn, lột da, thuốc bắc… nám chỉ mờ hoặc hết một thời gian. Sau đó nám trở lại, lúc đó có thể nám rộng hơn, sậm hơn hoặc sâu hơn.
Những liệu pháp trị nám từ thuốc gan, nội tiết, chất tẩy và axit bào mòn bề mặt da, các máy siêu mài mòn… đã không làm bạn hài lòng vì không làm sạch hoàn toàn vết sạm nám mà ngày càng làm da bạn mỏng và yếu đi dễ bị tái nhiễm nám nặng hơn bởi vì nguồn gốc phát sinh sạm nám vẫn còn ẩn sâu trong cơ thể bạn.

Cách điều trị hiệu quả nhất cần phải kết hợp cả bên trong lẫn bên ngoài.
Phục hồi làm khỏe da. Tái tạo tế bào cho da khỏe mạnh. Cân bằng sắc tố da. Phân hủy nám từ gốc giải quyết triệt để và được kiểm soát nguyên nhân gây nám từ bên trong.

Liệu pháp điều trị Nám cực kỳ hiệu quả của chúng tôi tận dụng sức mạnh của các chất ức chế melanin, với các dược chất siêu thấm hiệu quả chứa các thành phần chống oxy hóa, các axit amin, protein, Vitamin C và Vitamin A và kết hợp với thức uống hỗ trợ gan và nội tiết. Để kích thích sự tăng trưởng của tế bào, thay thế các lớp biểu bì lão hóa, sạm nám bằng những tế bào da mới.
1/ Buổi sáng ngũ dậy
a/ Bước 1: Sửa rửa mặt Lavender (230k): làm ướt mặt rồi cho 1 ít sữa rửa mặt ra tay tán đều, massage nhẹ nhàng lên mặt, kết thúc bằng động tác vỗ nhẹ rồi rửa lại bằng nước cho sạch

.http://www.kemtrimun.org/wp-content/uploads/2011/12/SRM-lavender-lon.jpg
b/ Bước 2: Nước dưỡng lavender (210k): sau khi rửa mặt với sữa rửa mặt, lau khô mặt, xịt nước dưỡng ra miếng bông cho ướt rồi lau đều lên mặt.
http://www.kemtrimun.org/wp-content/uploads/2011/12/nuocduongda.jpg
c/ TINH RAU MÁ – NGHỆ (260k):
http://www.kemtrimun.org/wp-content/uploads/2011/12/rauma-nghe.jpg
Trích tinh rau má – Nghệ 100% thiên nhiên
- Thời đại công nghiệp, môi trường ngày càng ô nhiễm nặng.
- Hóa chất độc hại tồn dư từ thuốc trừ sâu rầy.
- Chất bảo quản, phụ gia thực phẩm, hóa chất kháng sinh có nhiều phản ứng phụ.
- R*** bia khói bụi và cả thuốc trị bệnh.
Cách dùng:
- Ngày uống từ 2 – 4g bột hòa tan (tương đương 1 – 2 muỗng cà phê), chia làm 2 lần, uống trước bũa ăn. Hòa với nước đun sôi để nguội hoặc nước ấm.
d/Mặt nạ cho da sạm nám (210k): Tẩy tế bào chết nhẹ, Hút bả nhờn, Thải độc dưới da, Xoa dịu da, giúp se khít lỗ chân lông, sáng mịn da. Đắp lên mặt khoảng 20-30 phút
e/ Serum thắp sáng da (250k):
http://www.kemtrimun.org/wp-content/uploads/2011/12/serum-SOC.jpg
Cách dùng: Dùng ngày 2 lần, sáng và tối sau khi rửa mặt lúc da còn ẩm. Mỗi lần nhỏ 5-6 giọt xoa nhẹ cho serum thấm vào da.. Hấp thụ hoàn toàn vào da một cách dễ dàng. Thích hợp với tất cả các loại da. Lắc trước khi dùng.

mẹ-bống
06-23-2012, 10:50 PM
Thế k có kem bôi hay thuốc gì hả mẹ nó ? Chứ mẹ mình ở quê cơ. Làm sao ` tuần ra HN 1 lần để chữa nám đc
Có cả kem, cả bôi thuốc màh mẹ nó ơi :) Nhưng nếu có thời gian thì đến làm, hiệu quả sẽ nhanh hơn. Mình thấy ở nhà bác đó có cả thuốc cho khách mang về bôi, cũng có những người ở quê, k làm được thì pải mua thuốc về bôi nhưng chính bác đó cũng nói là nếu chỉ dzùng thuốc thôi thì đương nhiên mặt sẽ k nhanh hoàn thiện bằng kết hợp cả đến làm mặt nữa.

Chữa nám thì hôm nào cũng phải đến à chị? Long Biên cách nhà em chắc đến gần 20km :(
Thường thường 1 tuần chỉ làm 3 -4 lần, cách 1 ngày làm 1 lần là nhiều thôi mẹ nó ạh :)
Các mẹ quan tâm thì cứ inbox tớ gửi địa chỉ và sdt cho qua thử xem nhé :)

thanhbinhthammyvien
06-24-2012, 11:26 AM
Về nám xin chia sẻ kinh nghiệm với các mẹ đôi điều
1. Để phòng chống nám:
- Nám sau sinh, vì sinh con xong, cơ thể thiếu hụt chất nghiêm trọng nên nám dễ phát sinh. Trong quá trình mang thai và cho con bú, chị em nên bồi bổ dinh dưỡng thật tích cực. Tốt cả cho mẹ và bé.
- Nám do ngoại cảnh: thủ phạm chính là "ông mặt trời lấp lánh", nên các mẹ chú ý việc kiêng nắng. Kinh nghiệm chống nắng tốt là dùng loại mũ và khẩu trang loại vải mát thoáng. Làm ẩm khẩu trang trước khi ra đường là một điều cần lưu ý.
- Nám do mỹ phẩm: đa số dòng mỹ phẩm, nhất là dòng mỹ phẩm làm trắng da đều chứa một loại chất bào mòn và làm mỏng da. Khi da bị mỏng yếu lại tiếp xúc tia tử ngoại thì việc nám là khó tránh. Nên các mẹ thật cẩn trọng khi dùng mỹ phẩm, nhất là mấy cái loại mặt nạ tẩy da chết và làm trắng da ấy. Dùng lúc đầu thì đẹp thật, trắng thật, mịn thật... nhưng hậu quả khó lường.
2. Để chữa trị nám: hiện tại nếu phân loại theo trị trường có 3 loại chính
- Chữa bằng thuốc uống
- Chữa bằng thuốc bôi
- Chữa bằng laser?
Mình xin phép không lạm bàn về 3 phương pháp trên, vì của mình thì ai cũng sẽ khen hay khen tốt (:)). Vậy lựa chọn phương pháp nào đây? Các mẹ lưu ý các điều sau để lựa chọn
- Nên chọn nơi có bạn bè hoặc người thân mình chữa khỏi.
- Nơi có giấy phép sở y tế hành nghề (hoặc thuốc có gpyt, giấy phép lưu hành)
- Nơi có cam kết bảo hành rõ ràng: không khỏi hoàn lại phí, hỏng thì bồi thường
- Trước khi tiến hành điều trị toàn bộ vết nám, nên điều trị trước một nốt nhỏ: điều này là tối quan trọng đó các mẹ, tránh hấp tấp một phát điều trị cả, sẽ hỏng cả mặt như chơi.
Chúc các mẹ thành công!

thanhbinhthammyvien
06-24-2012, 11:29 AM
Còn bên mình chữa bằng laser YaG, người chấp nhận phương pháp điều trị này phải rất kiên trì và phải có chủ kiến rõ ràng, ko dao động trong điều trị. Vì có người nhanh phải mất 6 tháng, những người nám cực kì sâu và kiên cố thì có khi hơn một năm.
Như cô này mất 15 tháng.

Beutiful mom's shop
06-24-2012, 01:46 PM

Mẹ nó, mẹ nó thử dùng sp bên e nhé, chuyên trị nám và tàn nhang. Nhiu mẹ dùng rùi, kết quả mĩ mãn lun ý. Mẹ nó ghé qua shop e nha. Chúc mẹ nó mãi trẻ đẹp. (u)

Giảm_béo_tại_nhà
06-24-2012, 02:05 PM

Chào chị! Nám da đc gọi là sắc tố melanin do ảnh hưởng từ tác động bên ngoài như ánh sáng và từ bên trong nội tiết tố đc thay đổi từ lúc tuổi dậy thì hoặc sau sinh, make-up.........
Các làn da cũng đc phân nhiều loại như: da nám tàn nhang, da nám mảng,da nám chân....thâm nám da vết mụn để lại
Nám da phương pháp lột da cũng là 1 phương pháp làm đẹp nhưng chỉ dành cho nám tàn nhang và nám mảng thui chị ah!
Mỗi 1 làn da của các chị em đều có cơ cấu khác nhau nên chị viết làn da của chị cứ chung chung do đó em cũng chưa biết để phân biệt giúp chị có đc làn da sáng mịn và đẹp hơn ạ!
Chị cần tư vấn chuyên sâu làm đẹp về làn da của mình chị cứ call cho em tư vấn miễn phí giúp chị nhé! Thaks chị đã có bài viết hữu ích (u):)

lanlovely90hn
06-28-2012, 12:11 AM
Các anh chị em ơi dành ít thời gian vote cho tuni dễ thương nhà em 1 phiếu nhé, nhấn nút cảm ơn ở cuối bài ý ạ, cảm ơn mọi người nhìu nhìu :x
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/598328-Cu%E1%BB%99c-thi-h%E1%BA%A1nh-ph%C3%BAc-b%C3%AAn-con-show-h%C3%ACnh-b%C3%A9-m%E1%BA%B9-v%C3%A0-gia-%C4%91%C3%ACnh?p=11428062#post11428062

haanh0412
06-29-2012, 04:18 PM

Mẹ Mitsu ới ời! Tớ đọc chỉ định thấy mỗi thuốc despigmen là trị rám má thôi, Locacid, thuốc Curacne thì trị mụn... Mẹ Mitsu cho tớ biết tình hình da dẻ thế nào với vì tớ chỉ mới dám bôi despigmen thôi. và tớ cũng đang uống trắng bền Saman nữa. Da nám nhiều hơn và mụn thì chồi lên như nấm. mới có 1 tuần mà mặt mũi như chiến trường í. hix. có thông tin gì nt cho tớ với nha, Thank!
Hà Anh: 0902296066.

exodus
07-10-2012, 05:30 PM
Despigmen có thể kết hợp Locacid ( làm bong tróc nhẹ) kết hợp giúp thuốc trị nám hiệu quả hơn bạn nhé. Despigmen có hydroquinon 2% và các thành phần trị nám khác. Dùng khá hiệu quả nếu nám trung bình nhẹ, lại ít kích ứng. Kiên trì nhé bạn!

copminh
08-07-2012, 03:31 PM
nám uống atiso là đúng đócác chị,vì nám do rất nhiều nguyên nhân,trong đó nguyên nhân do gan hoạt động kém công thêm làn da bị oxy hoá góp phần lớn,các chị hàngngày uống atiso thay nước ,mỗi ngày uống 1 thìa cafe sữa ong chúa,tùân 2,3 lần đắp cam chanh hoặc dứa,r rửa mặt bằng nước chè luôn,kết hợp bên ngoài bôi sản phẩm trị nám.Chăm sóc da p kiên trì các chị ạh,các sản phẩm hiệu quả tức thời thì sẽ k mang lại hiệu quả lâu dài,thậm chí với trường hợp các chị bị nám,tan nhang,nó sẽ quay lại còn nặng hơn vì dùng k đúng sp,làm da bị bào mòn,dễ ăn nắng và đen sạm, các loạikem tốt hiệu quả thật sự sau 15-20 ngày đúng thời gian của 1 chu kỳ tái tạo da.chúc các chị mau có làn da như ý

Dánh dấu để học hỏi, mình cũng bị nám hai bên gò má gần đuôi mắt, đang tính đi BV da liễu khám mà cứ chần chờ mãi, trân đây có nhiều mẹ chia sẻ hay quá, cảm ơn các bạn nhiều.

incoi2410
08-07-2012, 04:16 PM
Mình bị đốm nâu, cái này chắc cũng gọi là nám nhỉ.
Mình dùng cám gạo thấy có đỡ nhưng dạo naỳ lu bù vì con rồi lại mệt nên lười quá

Piggy_pooh
08-07-2012, 04:35 PM
- Vấn đề nám da rất nhiều chị em phụ nữ chúng ta gặp phải quá! Lúc trước mẹ của mình cũng suốt ngày đi săn lùng kem trị nám, mà hầu như dùng 1 tgian chỉ giảm một tí chứ không hết, mỗi lần mẹ đi đám cưới mình make-up giùm cũng khó khăn, vì phải dùng nhiều kem che khuyết điểm lắm nhưng không hết, vẫn còn đốm mờ dưới da, chính mình cũng nghe ngóng đc kem nào hay là mua cho mẹ dùng luôn, nhưng dạo gần đây thì mẹ hết phải buồn vì vấn đề này nữa, mình cũng muốn chia sẻ với chị em nào bị nám da, mong cho mọi phụ nữ Việt nam đều có làn da xinh xắn hổng thua gì phụ nữ Nhật, hàn...
- Ăn uống: mẹ mình tích cực ăn nhiều rau, trái cây, uống nhiều nước, tập trung uống nước vào buổi sáng - uống buỏi tối nhiều trc khi đi ngủ thì bị bọng mắt đấy các bạn.
- Cố gắng tránh nắng, nếu phải ra nắng nhớ che chắn kỹ lưỡng hết sức có thể + thoa kem chống nắng, đi về nhà thì rửa mặt ngay.
- Buổi tối đi ngủ sớm, tránh thức khuya, sử dụng máy tính nhiều sẽ làm nhiều vết nám thêm đó các mẹ.
- Uống nước ép cà chua - hiệu quả lắm lắm.
- sử dụng kem sáng da: rất nhiều kem hiệu quả, nhưng mamy mình dùng bộ kem trắng da của Feiya Mỹ - kết quả thật mỹ mãn các mẹ ạ.
- Và cuối cùng và cũng ảnh hưởng nhiều nhất đó là cứ 3 tuần 1 lần mamy mình đều đi đến thẩm mỹ viện để chiếu tia IPL - cái này mỗi lần chỉ 300 hay 400 ngàn gì đó thôi. Mẹ mình kiên trì làm như vậy trong vòng 6 tháng. Tính nhẩm tổng thiệt hại tầm 4 triệu cho Kem và IPL, kem chống nắng. Và kết quả là làn da sạm đen của mẹ mình phục hồi đến hơn 90%, nhìn kỹ lắm mới thấy vết nám nhẹ. Bây h mỗi lần ra đường mẹ chỉ đánh nhẹ 1 lớp phấn là da đẹp tuyệt, ai cũng khen mamy mình sao trẻ hơn so với tuổi.
--> Các mẹ thử kiên trì và làm theo cách của mẹ mình xem sao? vì mẹ mình chỉ cho một số bạn bè thì các cô cũng cải thiện hẳn làn da đó.
- Vài dòng chia sẻ, chúc các mẹ nhà mình ai cũng đẹp, ai cũng xinh ra nhé!

nhockevin
08-07-2012, 06:39 PM

Chào bạn ,bạn đã nghe về Tảo Xoắn trị nám và tàng nhan chưa ,đã có nhiều người dùng và kết quả mang lại rất hiệu quả mà đặc biệt lại rất kinh tế nữa chỉ cần dùng sau khoảng 1 tháng là thấy da mặt sáng ra trông thấy bạn có thể tham khảo thêm /http://phunutoday.vn/suckhoelamdep/tutrangdiem/201109/Chia-se-bi-kip-tri-nam-tai-gia-bang-da-bang-mat-na-tao-xoan-2093623/
Nếu bạn có nhu cầu sử dụng có thể pm cho minh bên mình có cả 2 loại TẢO TUƠI VÀ TẢO KHÔ
cần tư vấn hoặc thắc mắn vui lòng lh Mr Quang 097.373.1606 mình ở Hà Nội

mymytn123
08-17-2012, 10:06 PM
Mẹ Mitsu ới ời! Tớ đọc chỉ định thấy mỗi thuốc despigmen là trị rám má thôi, Locacid, thuốc Curacne thì trị mụn... Mẹ Mitsu cho tớ biết tình hình da dẻ thế nào với vì tớ chỉ mới dám bôi despigmen thôi. và tớ cũng đang uống trắng bền Saman nữa. Da nám nhiều hơn và mụn thì chồi lên như nấm. mới có 1 tuần mà mặt mũi như chiến trường í. hix. có thông tin gì nt cho tớ với nha, Thank!
Hà Anh: 0902296066.

nếu chỉ bôi mỗi despigmen (ATACHE) thì cũng lâu lắm và không tác dụng nhiều mà phải kết hợp đúng nhưng trên mẹ nó ạ, cực kì tránh ánh sáng nhé, luôn trong phòng nếu mà bạn ngồi làm việc mà gần cửa sổ còn bị đen đi đấy, đơn thuốc này của các bs da liễu rất hiệu quả đối với những mẹ tuân thủ tuyệt đối và nhuộm da rất nhanh với mẹ nào hay phải đi ngoài (có be bịt cũng không ăn thua đâu), dùng viên uống này thì rất khô da phải uống thật nhiều nước, môi luôn phải bôi dưỡng dù là mùa hè nhé. tớ cũng áp dụng rồi nhưng mà hay đi quá lại thôi. còn tớ gặp mấy người dùng rồi (toàn người lớn tuổi thôi tầm 45 trở ra, họ có điều kiện và thảnh thơi không phải ngược xuôi đi lại) chỉ cần 2 tháng thôi nhìn da đã đẹp nhiểuooiu chứ đừng nói ai theo được 6 tháng. à mà nhất là mụn đầu đen ở mũi thích lắm thời gian đầu lên tua tủa như đinh ý, sau 1 tháng thì nhẵn thín và ngưng dùng thấy phải 2 tháng gì đấy tớ ko nhớ chính xác mới lại thấy.
Nhưng mình thấy uống 6 tháng sau đó ngừng và cách không biết 1 hay 3 tháng thì phải dùng lại không da lại xấu nhé. nói chung là phụ thuộc.

maiyeu123
08-17-2012, 10:36 PM
Nám má chắc là phải đi khám da liễu để biết xem nguyên nhân là do nội tiết hay chỉ là dưới bề mặt da thôi các chị ạh, do nội tiết thì cũng hơi bị khó chữa đó!

minhxin
08-17-2012, 10:47 PM
Không biết uống thuốc với trị trực tiếp trên da thì cái nào ok hơn các mẹ nhỉ?

thuydung1985
08-17-2012, 11:39 PM
Theo em là việc uống thuốc sẽ hiệu quả hơn. Vì lý do gây nám chủ yếu là do nội tiết bên trong cơ thể nên là mình uống thuốc để cân bằng lại nội tiết sẽ tạo ra tác dụng hiệu quả và toàn diện hơn.

golddragon
08-17-2012, 11:48 PM
Tớ sinh xong lại bị nám thêm 1 chút, đọc xem có bạn nào có cách gì hay không, chứ bôi thuốc là tớ sợ lắm.

Enya
08-22-2012, 09:43 AM
Nám nếu hình thành do nội tiết thì rất khó chữa khỏi hoàn toàn. Thế nên các mẹ chỉ cần phấn đấu giảm 80 - 90 % là thành công rồi. Với cả khi đã điều trị nám các mẹ cố gắng che chắn mặt cẩn thận thì sẽ hiệu quả hơn rất nhiều đấy. Tiếp xúc với ánh nắng mặt trời là 1 trong những nguyên nhân gây nám mà

lam1984
09-22-2012, 12:47 PM
Nám nếu hình thành do nội tiết thì rất khó chữa khỏi hoàn toàn. Thế nên các mẹ chỉ cần phấn đấu giảm 80 - 90 % là thành công rồi. Với cả khi đã điều trị nám các mẹ cố gắng che chắn mặt cẩn thận thì sẽ hiệu quả hơn rất nhiều đấy. Tiếp xúc với ánh nắng mặt trời là 1 trong những nguyên nhân gây nám mà

Nhưng không tiếp xúc chút nào với ánh nắng mặt trời thì lại thiếu D và canxi, nhất là phụ nữ

topaz2012
09-22-2012, 11:20 PM
em thì bị tÀN nhang các mẹ à. chán ghê cơ. hức hức

Me_Roti
09-28-2012, 11:22 PM
em thì bị tÀN nhang các mẹ à. chán ghê cơ. hức hức

Mẹ nó dùng thử dòng DR's Secret của Mỹ xem, bộ đó chuyên trị nám và tàn nhang đấy ạ, xài ổn, mỗi tội giá hơi cao...

trangtrieu
09-29-2012, 09:01 AM
Em bị 2 bên gò má, có dấu hiệu ngày càng đậm và lan rộng. oà oà :(

Me_Roti
09-29-2012, 11:52 AM
Em bị 2 bên gò má, có dấu hiệu ngày càng đậm và lan rộng. oà oà :(

Mẹ nó chống nắng kỹ vào nha, nám mà đi nắng nó đậm lên nhanh lắm...

trangtrieu
09-29-2012, 12:57 PM
Mẹ nó chống nắng kỹ vào nha, nám mà đi nắng nó đậm lên nhanh lắm...

Xấu dã man ý chị ạ. Làm thế nào bây giờ :(