PDA

View Full Version : Danh sách trường Mầm Non

Pages : [1] 2

Mod GDC
07-07-2006, 05:36 PM
Để giúp các thành viên dễ tìm trường Mầm Non cho bé yêu của mình sao cho thuận tiện đưa đón và chất lượng tốt, Mod GDC dự định lập danh sách các trường Mầm Non ở các nơi, sau đó phân theo khu vực địa điểm rồi post lên cho mọi người tham khảo .

Không biết ý tưởng này có OK không ạ ?
Nếu các bố mẹ ủng hộ, xin giúp Mod một tay với :lol: Nhờ các bố mẹ Post vào đây thông tin về trường Mầm Non mà bé con nhà mình đang học, ghi cụ thể :

- Tên trường
- Trường công lập hay tư thục ?
- Địa chỉ - Tel (nếu có thể)

Mời các bố mẹ góp ý thêm với Mod về topic này, cám ơn các bố mẹ nhiều ạ :lol:

Me2Con
07-07-2006, 05:54 PM
Em có thông tin một số trường ở quận Đống Đa:

1. Trường MN tư thục Minh Hải
Tổ 9 Ô chợ Dừa
5.113592

2. Trường MN Quang Trung
Bệnh viện Đống Đa
8518460

3. Trường MN Nắng Hồng.
Ngõ Kiến Thiết, Khâm Thiên
8512103

4. Trường MN Khương Trung
126 Khương Trung
8532331

5. Trường MN Đống Đa
Khu B Kim Liên
8523839

6. Trường MN Kim Liên
Khu B đối diện B11, Kim Liên
8526017

7. Trường MN Hoa Sữa
Khu C Kim Liên
8523631

8. Trường MN Tuổi Hoa
Khu B Láng Hạ
8352015

9. Trường MN Thịnh Yên
Tổ 10, 122 Láng Thượng
7751302

10. Trường MN Hoa Mai
Làng An Trạch, Quốc Tử Giám
8230158

Me2Con
07-07-2006, 05:55 PM
11. Trường MN Phương Liên
Làng Kim Liên
8523858

12. Trường MN Lê Quý Đôn
9B Lê Quý Đôn
9717538

13. Trường MN Kim Đồng
26B Ngô Sỹ Liên
7471651

14. Trường MN Cát Linh
27 ngõ Cát Linh
8236749

15. Trường MN Mầm Xanh.
1A ngõ Giếng khu LĐ Thịnh Hào
8513763

16. Trường MN Sơn Ca
Ngõ Trãi Tóc
8516331

17. Trường MN tư thục LyLy
240 Ngõ Văn Chương
8519823

18. Trường MN Văn Hương
59 Ngõ Văn Hương, Tôn Đức Thắng
8230947

19. Trường MN Phương Liệt
Phương Liệt
8692580

20. Trường MN Tây Sơn
189 Tây Sơn
8512752

Me2Con
07-07-2006, 05:55 PM
21. Trường MN Vĩnh Hồ
P.4 A5 Vĩnh Hồ
8532918

22. Trường MN Trung Tự
Khu D Trung Tự
8523819

23. Trường MN Văn Chương
E1 Văn Chương
8512659

24. Trường MN Hoa Hồng
Yên Lãng B
8532636

25. Trường Mẫu giáo Việt Triều hữu nghị
Trung Tự
8523838

26. Trường mẫu giáo X20
Phương Liệt
8644067

27. Trường trẻ em câm điếc
Ngõ Xã Đàn 2
5725642

28. Trường thực nghiệm Hoa Hồng
Vĩnh Hồ
8539276

thuhien
07-10-2006, 03:07 PM
Me2con ơi, chị post tiếp danh sách đi :D

Quận Đống Đa

Em xin bổ xung trường tư thục Koala House vào danh sách
website của nhà trường: www.koalahouse.com

Giang Vo Campus
D11A Giang Vo
Ba Dinh District, Hanoi, Vietnam
Tel: (84-4) 8232181 - 7723060

Lang Ha Campus
36/71 Lang Ha Street
Ba Dinh District, Hanoi, Vietnam
Tel: (84-4) 8562072 - 5144376
Fax: (84-4) 5144376

Các mẹ có thể bổ xung thêm để các mẹ khác cùng tham khảo.

Mami
07-10-2006, 10:52 PM
Trường Mầm Non Bán Công Rạng Đông
Đường số 10 - P10 - Quận 6 - TP.HCM

Me2Con
07-11-2006, 10:59 AM
Theo Me2Con được biết thì có rất nhiều trường MN ở các thành phố, quận huyện,... Mỗi thành viên lại biết một vài trường thuộc khu vực mình cho con đi học. Nếu cứ post theo thời gian thì khi cần tra cứu sẽ rất vất vả và dễ gây nhầm lẫn.
Vậy mình có đề xuất nhờ Ban quản trị diễn đàn phân luôn ra từng khu vực (VD: theo thành phố, sau đó chia nhỏ hơn theo quận/ huyện là đủ) ngay từ đầu để thành viên bổ sung vào đúng khu vực sẽ tiện việc tra cứu hơn, sau này không phải mất công sắp xếp lại như phần trả lời của MeLuti nữa

Vit_Bi
07-13-2006, 12:19 PM
Để giúp các thành viên dễ tìm trường Mầm Non cho bé yêu của mình sao cho thuận tiện đưa đón và chất lượng tốt, Mod GDC dự định lập danh sách các trường Mầm Non ở các nơi, sau đó phân theo khu vực địa điểm rồi post lên cho mọi người tham khảo .

Nếu các bố mẹ ủng hộ, xin giúp Mod một tay với :lol: Nhờ các bố mẹ Post vào đây thông tin về trường Mầm Non mà bé con nhà mình đang học, ghi cụ thể :

- Tên trường

Em xin bổ sung trường Tư thục ở quận Ba Đình:

Trường Mầm non Song ngữ Kidlinks Việt Nam
www.kidlinks.edu.vn; Hotline: 902.8899/ Ask@kidlinks.edu.vn/ YM: Tu_van_kidlinks

Bắc Thành Công Campus:
Số 26, ngõ 6A, phố Thành Công, Ba Đình, Hà Nội
Tổng đài: 772.4298

Liễu Giai Campus:
Số 2, ngõ 9, phố Liễu Giai, Ba Đình, Hà Nội
Tổng đài: 832.9941

menoel
07-13-2006, 03:13 PM
Trường con em đang học
Trường mầm non tư thục Dreamhouse.
Địa chỉ : Ngõ 30 Lý Nam đế - Hà Nội
Đt :04.8430422
Còn cơ sở 2 ở Trung Hoà Nhân Chính nữa :lol:

MomMi
07-13-2006, 04:37 PM
có trường nào khu vực Cầu Diễn không ạ ?

taomeo
07-28-2006, 08:12 PM
Mẹ nào biết trường mần non Việt Bun hay MN Nguyễn Công Trứ khổng có mẹ nào có con học ở đó không ạ, em định chọn 1 trong 2 trường này cho con hoc.

MeNina
07-28-2006, 08:34 PM
Trường con em đang học
Me noel cho e hoi trường Dreamhouse có được ko hả chị ?
Chi phí thế nào ah? Nhà em cũng gần đó mà chị

mamaha
07-28-2006, 09:55 PM
Mẹ nào biết trường mần non Việt Bun hay MN Nguyễn Công Trứ khổng có mẹ nào có con học ở đó không ạ, em định chọn 1 trong 2 trường này cho con hoc.

Mẹ Táo mèo ơi..trường Việt Bun quá được rồi còn gi..không phải chọn nữa đâu :lol:

menoel
08-01-2006, 10:58 AM
Chi phí thế nào ah? Nhà em cũng gần đó mà chị[/quote]

Trường này rất được nhưng tiền học cao lắm bạn ạ, nhà mình đang định hết năm chuyển trường cho con đấy

bibé
08-04-2006, 11:32 AM

Mẹ Táo mèo ơi..trường Việt Bun quá được rồi còn gi..không phải chọn nữa đâu :lol:

Chị ơi e thấy bảo là xin vào đó khó lắm. Chị có quen ai không cho e nhờ với ạ

thuyph
08-04-2006, 12:55 PM
Trường con em đang học
Mẹ Noel ơi trường mầm non tư thục Dreamhouse này học phí thế nào, chất lượng có tốt không, cho mình 1 ít thông tin với. Bé nhà mình đang học ở trường Kidsland, địa chỉ 32 Hàng Than nhưng học phí hơi cao đối với mình, đang muốn tìm trường nào đấy tốt mà giá đỡ cao 1 chút, giúp mình với nhé :lol:

MeBap
08-04-2006, 01:34 PM
Bắp nhà mình đang học trường Mầm non Tuổi Hoa-Giảng Võ-Ba Đình
Số DT: mình 0 nhớ kỹ lắm, để xem lại đã.

mebeMoc
08-04-2006, 02:05 PM
Trường con em đang học
Mẹ Noel ơi trường mầm non tư thục Dreamhouse này học phí thế nào, chất lượng có tốt không, cho mình 1 ít thông tin với. Bé nhà mình đang học ở trường Kidsland, địa chỉ 32 Hàng Than nhưng học phí hơi cao đối với mình, đang muốn tìm trường nào đấy tốt mà giá đỡ cao 1 chút, giúp mình với nhé :lol:
Các chị ơi, cao là bao nhiêu 1 tháng ạ??? cho em ít thông tin, em ko biết tẹo nào cả. Em cũng đang tìm trường cho Mốc, hôm qua hỏi Smartkid mới mở ở Nguyễn BỈnh Khiêm gần nhà là 140$/1 thán :twisted: , chắc là em rút ý định rồi vì em đi làm cho cơ quan của VN :cry: .
Có chị nào cho con học ở trường Ong mật ở Bách Khoa không ah??? em đang nghiên cứu trường đó :P

meoxu
08-04-2006, 02:38 PM
@ nhà Mốc : Dreamhouse giá chừng khoảng 130 - 150 usd .... thôi em ơi :shock:

mebeMoc
08-04-2006, 03:53 PM
@ nhà Mốc : Dreamhouse giá chừng khoảng 130 - 150 usd .... thôi em ơi :shock:
Nhưng xa nhà em quá chị ạ, em tính tìm trường làng, gần nhà thui :D

Bim's mother
08-04-2006, 04:06 PM
Bim học trường làng chính cống:
Mầm non Hoa Mai, phường Tân mai.

Thấy học cũng được, trừ 3 tháng đầu tiên thì ốm. Về sau thì cũng tăng cân chút ít. Đi học về ngày nào cũng hát một bài mới, nhanh nhẹn, hoạt bát ra phết :D

menoel
08-10-2006, 09:03 AM
Sorry các mẹ, dạo này em bận quá.
Trường Dreamhouse học phí rất cao,
Lớp bé nhất là lớp Bee học phí 155$/tháng, lớp lớn hơn thì rẻ hơn, nhưng mà rẻ nhất là 135$/tháng.
Gửi thêm giờ đến sau 6h chiều + ăn = 1,5$/ngày.
Học thêm thứ 7 : 7$/ngày
Tiền đăng ký học là 75$
Em nộp học phí cho Noel cả năm nên được giảm giá chỉ còn 140$/tháng
:cry: Mẹ cháu cũng đang méo cả mặt đây. Ngày xưa mẹ cháu gửi ở đấy vì ở đấy nhận trông từ 12 tháng trở lên, và vì gần nhà . Bây giờ mẹ cháu cũng muốn chuyển trường cho con nhưng mà nghĩ con đang quen với các bạn các cô mà chuyển thì lại thương con quá. Em cũng nghĩ với số tiền học đấy thêm 1 tí thì em thà cho con em học ở kinderworld hoặc Unit còn hơn. Vì dù sao 2 trường này là trường quốc tế, chứ DH dù sao cũng chỉ là trường tư thục thôi. Nhưng mà cũng không thể phủ nhận thành quả nhận được từ con em. Bằng chứng là Noel rất được các cô chăm sóc, trường có bác sĩ riêng, Noel nhà em bây giờ rất ngoan và thông minh, rất biết tự lo cho mình... Em cũng đang suy nghĩ rất nhiều, không biết là có nên chuyển trường cho con không nữa, đau đầu quá. :wink: Các mẹ cho em 1 lời khuyên với. Các mẹ nào có con đang học ở trường kinderworld hoặc Unit cho em 1 tí thông tin với nhé. Thanks các mẹ nhiều

menoel
08-10-2006, 09:15 AM
À quên, hôm trước em cũng tìm hiểu thông tin về trường kidlink ở Liễu Giai, em thấy trường này rất được, cơ sở hạ tầng rất tốt, học phí rất dễ chịu từ 800-900N/tháng ( em không nhớ chính xác ) mà là cả thứ 7 đấy ạ, mỗi năm đóng 300N tiền XD trường, đóng cả năm cũng được giảm 5% thì phải. Em chỉ lăn tăn mỗi cái là hơi xa, nghĩ bụng hôm nào mà mưa gió hoặc mùa đông rét căm căm mà đưa con đi = xe máy thì thương con quá.

hong nga
08-10-2006, 02:25 PM
Rất vui khi được tham gia diễn đàn này và chia sẻ thông tin cùng với các mẹ về trường học của con. Pe của mình sinh năm 2001, 2 năm đầu học trường công lập và năm nay mình mạnh dạn chuyển con sang trường Dreamhouse, ở THNC. Không biết mẹ Noel có chuyển con sang trường khác không?

Mami
08-14-2006, 12:16 PM
Mình cóp thông tin từ topic khác sang đây để bổ sung danh sách trường Mầm Non nhé :

2. KinderWorld : Ở Mạc Đỉnh Chi (gần ngã tư NTMK - MẠc Đỉnh Chi) -
http://www.kinderworld.net

3. Trường Fosco International School : Đường Bà Huyện Thanh Quan.
http://www.fosco.edu.vn

4. Trường Quốc tế Nam Sài Gòn : (SSIS) Nằm ở quận 7, gần khu biệt thự Mỹ Kim của Phú Mỹ Hưng.

BigMama
09-25-2006, 02:52 PM
Me Hong Nga cho minh hoi Dream House o THNC chat luong the nao? Minh dang dinh gui con o do.

hong nga
09-26-2006, 04:39 PM
Me BigMama a, em moi cho con hoc tu hoi thang 7 vua roi. Noi chung, em thay co mot so uu diem:
- thinh thoang, em khong dua chau di hoc duoc, co the dang ky voi truong, co giao se den tan nha dua don chau
- cac co rat chu y ren cho con tu chu dong: tu xuc, tu mac quan ao.
- bo me neu co don muon cung khong lo, cac con khong phai ngoi xep hang de cho doi bo me, ma co the tu choi nhung do choi minh thich (khong co tam ly sot ruot giong nhu cac truong cong lap, 3: 30, 4h da phai lo di don con)
- thuc don cua cac con em thay rat du chat va nhieu mon nghe ten co ve rat ngon (gia nhu duoc an thu :lol: )
- chau con duoc tham gia cac hoat dong cua truong mot cach chu dong. Em thay co truong, khi to chuc lien hoan van nghe cho toan truong (khai giang), chi cho mot so chau co nang khieu hat mua len bieu dien thoi. Con cac chau khac thi ngoi xem. Con o truong DH, tat ca cac chau deu phai tham gia. Con em hoi hoc truong cong lap, chang bao gio duoc dung hat, hay co bat ky tiet muc gi. Tu ngay chau sang truong moi, cung dung len san khau bieu dien cung cac ban, lam ca nha rat ngac nhien.
- Cac con cung duoc hoc them tieng Anh trong chuong trinh giang day, mac du chi la nhung cau noi het suc don gian.
tat nhien la hoc phi truong nay cung kha cao.
Nhung noi chung, ve co ban, neu co tai chinh, em nghi la dau tu cho con nhu vay cung la on, yen tam duoc me Bigmama a.

BigMama
09-26-2006, 05:08 PM
Cam on me Hong Nga da cho minh thong tin rat day du :lol: Ban co the cho minh chi tiet dia chi de minh lien he duoc ko? Ho co mo cua vao T7 khong? Cam on nhieu nhe

hong nga
09-26-2006, 05:19 PM
Thu 7 ho cung nhan trong tre day.
So Tel cua truong ne: 251 2270.

Golden
09-26-2006, 09:35 PM
Bim học trường làng chính cống:
Mầm non Hoa Mai, phường Tân mai.

Thấy học cũng được, trừ 3 tháng đầu tiên thì ốm. Về sau thì cũng tăng cân chút ít. Đi học về ngày nào cũng hát một bài mới, nhanh nhẹn, hoạt bát ra phết :D

Hihihi Bông nhà tớ cũng trường làng chính cống đấy: Mầm non Xuân La - Q. Tây Hồ. Tớ cũng chẳng lăn tăn nhiều vì bé nổi tiếng ở trường còn hơn cả ... mẹ bé nữa cơ. :lol: :lol:

Classic
10-02-2006, 11:20 AM
Em cũng đang suy nghĩ rất nhiều, không biết là có nên chuyển trường cho con không nữa, đau đầu quá. :wink: Các mẹ cho em 1 lời khuyên với. Các mẹ nào có con đang học ở trường kinderworld hoặc Unit cho em 1 tí thông tin với nhé. Thanks các mẹ nhiều
Mình cũng đang phải suy nghĩ như bạn. Nhà mình ở Nguyễn Công Trứ, con học ở Ohana, đi xa quá. Nhưng con đi học rất ngoan, thích trường, thích cô và các bạn... làm mình không biết bây giờ chuyển trường cho con thì nó sẽ thế nào. Mỗi hôm mưa gió lại t hấy thương con phải đi xa, nhưng may nó cũng chẳng nề hà, ngồi im trong áo mưa rất ngoan. Ít nữa mùa đông phải dậy sớm đi xa mới gọi là khổ.
Kinderworld lại là chuyện khác, không hề "đắt hơn một tí" mà là đắt hơn rất nhiều. Tính ra 260$/tháng lận. Chưa kể họ trả trẻ lúc 3.30 là muộn nhất. Sau đó sẽ tính phí trả muộn cũng rất đắt. Một năm nghỉ rất nhiều. Nói chung mô hình đó hoàn toàn không phù hợp với nhà có cả bố và mẹ đi làm vì phải thu xếp đón bé về lúc mình đang làm việc. Hơn nữa nếu dùng xe của trường thì cũng rất đắt, chi phí sẽ đội lên không chỉ 260$ tháng. Mình đã từng gửi con ở đó và thấy hoàn toàn không phù hợp không chỉ ở chi phí.

Nhim's mother
11-13-2006, 11:58 PM
Chào các mẹ! Nhím nhà mình cũng từng học ở Dream house nhưng do điều kiện công tác nên giờ phải rời xa trường chuyển vào thành phố HCM. Thực sự mình rất tiếc khi bé không được tiếp tục theo học tại trường DH nữa. Theo mình nếu các bạn có điều kiện kinh tế và muốn đầu tư tốt cho con ban đầu, đồng thời để yên tâm trong công việc thì DH là 1 địa chỉ tốt. Về cả nuôi dạy, phát triển toàn diện là được lắm các mẹ à! Nếu cần thông tin chính xác hơn thì các mẹ vào địa chỉ http://www.dreamhouse.com.vn/[b].

ThucAnh
11-23-2006, 11:26 AM
có mẹ nào cho bé học green garden không ??? lớp Lan Chuông cho em làm quen với ạ . Sau một thời gian đi chọn trường cho con đến toát mồ hôi ,mà em vẫn chưa biết nên để con học đâu , vô tình em biết đc trang web của green graden và đến thăm quan trường ,dựa trên cảm nhận đầu tiên thì cũng quyết định cho con học green garden , quan trọng nữa là gần nhà ,mẹ nào đang chọn trường cho con mà nahf ở khu vực Mỹ đình ,hoàng quốc viêt nói chung mạn cầu giấy thì có thể tham khảo thêm nhé www.greengarden.cọmvn. Bé nhà em mới học co 3 ngày thôi ,nhưng em thấy rất yên tâm với cô giáo ở đây ,các cô rất chiều các cháu mới đến ,không để các bé khóc nhiều ,cơ sở vật chất của trường khá đẹp và đầy đủ ,có nhiều không gian rộng cho bé chới ( cái này em thích nhất ),nhưng thực đơn hơi ít ,cái này mẹ sẽ vất vả hơn vì phải nhồi thêm lúc bé đi học về ,em mới cho bé đi học ở đây và có một số thông tin để các mẹ tham khảo

MeCuMoc
12-04-2006, 02:47 PM
có mẹ nào cho bé học green garden không ??? lớp Lan Chuông cho em làm quen với ạ . Sau một thời gian đi chọn trường cho con đến toát mồ hôi ,mà em vẫn chưa biết nên để con học đâu , vô tình em biết đc trang web của green graden và đến thăm quan trường ,dựa trên cảm nhận đầu tiên thì cũng quyết định cho con học green garden , quan trọng nữa là gần nhà ,mẹ nào đang chọn trường cho con mà nahf ở khu vực Mỹ đình ,hoàng quốc viêt nói chung mạn cầu giấy thì có thể tham khảo thêm nhé www.greengarden.cọmvn. Bé nhà em mới học co 3 ngày thôi ,nhưng em thấy rất yên tâm với cô giáo ở đây ,các cô rất chiều các cháu mới đến ,không để các bé khóc nhiều ,cơ sở vật chất của trường khá đẹp và đầy đủ ,có nhiều không gian rộng cho bé chới ( cái này em thích nhất ),nhưng thực đơn hơi ít ,cái này mẹ sẽ vất vả hơn vì phải nhồi thêm lúc bé đi học về ,em mới cho bé đi học ở đây và có một số thông tin để các mẹ tham khảo
Mẹ Thục Anh à, bé nhà bạn học trường GG từ mấy tháng thế ? nhà mình ngay CT4 Mỹ Đình nè đang ngâm cứu xho Mộc đi học ở đó nhưng MỘc mới gần 1 tuổi thôi . Không biết các cô ở đó chăm các cháu dưới 18 tháng thế nào nhỉ ?

tubo
12-13-2006, 03:18 PM
Chào các mẹ, mình là thành viên mới :D
Bé lớn nhà mình đang học ở mầm non tư thục Chipchip - cơ sở 1 ở 34 Trần Xuân Soạn, tổng tiền đóng hàng tháng hồi nhà trẻ (dưới 36 tháng) là 1,1M; năm nay sang mẫu giáo thì là 990K.
Giờ nhận và trả trẻ là 7h30 - 17h30, ăn sáng - trưa - xế (tiền ăn 15K/ngày)
Sau 17h30 và thứ 7 thì trả thêm phí (12K cả ăn tối + đón muộn; 67,5K cho 1 ngày thứ 7).
Tỉ lệ cô/trò lớp nhà trẻ là 1/5; lớp mẫu giáo là 1/6 - 1/8
Bé nhà mình học ở đây hơn 1 năm rồi và nói chung là mình rất hài lòng, bé ngoan ngoãn lễ phép, nhanh nhẹn, biết nhiều thứ, năm nay sang mẫu giáo bé còn được học thêm lớp múa và tiếng Anh (trong chương trình, không thu thêm phí nhé).

Hienhaquyen
01-17-2007, 03:38 PM
Chào các mẹ, mình là thành viên mới :D
Bé lớn nhà mình đang học ở mầm non tư thục Chipchip - cơ sở 1 ở 34 Trần Xuân Soạn, tổng tiền đóng hàng tháng hồi nhà trẻ (dưới 36 tháng) là 1,1M; năm nay sang mẫu giáo thì là 990K.
Giờ nhận và trả trẻ là 7h30 - 17h30, ăn sáng - trưa - xế (tiền ăn 15K/ngày)
Sau 17h30 và thứ 7 thì trả thêm phí (12K cả ăn tối + đón muộn; 67,5K cho 1 ngày thứ 7).
Tỉ lệ cô/trò lớp nhà trẻ là 1/5; lớp mẫu giáo là 1/6 - 1/8
Bé nhà mình học ở đây hơn 1 năm rồi và nói chung là mình rất hài lòng, bé ngoan ngoãn lễ phép, nhanh nhẹn, biết nhiều thứ, năm nay sang mẫu giáo bé còn được học thêm lớp múa và tiếng Anh (trong chương trình, không thu thêm phí nhé).

me Tu bo oi, trường Chipchip nhận trẻ từ mấy tháng tuổi

Táo&Tít
02-09-2007, 09:39 AM
Các chị ơi, có ai gửi trẻ khu vực quận Hai Bà ko, có trường nào thì tốt và nhận trẻ 1.5 tuổi cho em xin ít thông tin nhé

Hienhaquyen
04-16-2007, 09:05 AM
các mẹ biết thông tin gì về trường Baby moon tại 32 Đại CỔ việt không, trường đó nhận trẻ từ 9 tháng tuổi, chất lượng thế nào

Hienhaquyen
04-16-2007, 09:15 AM
các mẹ biết thông tin gì về trường Baby moon tại 32 Đại CỔ việt không, trường đó nhận trẻ từ 9 tháng tuổi, chất lượng thế nào

toon&susu
05-23-2007, 03:36 AM
Admin có thể giúp em tập hợp danh sách các trường mầm non ở Quận Ba Đình ko ạ ? Thanks alot.

ngaqn
05-25-2007, 10:08 AM
Mình là thành viên mới của diễn đàn, mình thấy ý tưởng đưa danh sách trường mầm non rất hữu ích. Nếu các bạn có thêm nhiều thông tin về chất lượng của trường đó nữa thì thật tuyệt vời.

Xin bổ sung trường con mình đang học ở Khu nhà của VINACONEX - Trung Hòa Nhân Chính - Trường Mầm Non Dân Lập Lý Thái Tổ. Xin lỗi vì không có số điện thoại. Theo mình, đây là trường tư thục có không gian lý tưởng: rộng rãi, thoáng mát. Quản lý khá chuyên nghiệp. Còn cô giáo thì cũng tùy lớp.

Thoc's mom
09-17-2007, 11:49 AM
Các mẹ ơi, có thể thêm cho mỗi trường một vài lời nhận xét, giới thiệu và học phí của từng trường được không để cho những mẹ chưa biết gì như em một vài cơ sở để lựa chọn.
Cảm ơn các mẹ và cảm ơn bác Mod GDC đã mở topic này lắm lắm.

tĩn hạt mít
09-17-2007, 04:57 PM
Trường MN CLC Littlestar Kindergarten
27 Phan Huy Ích - Ba Đình - Hà Nội
Tel: 9272320/ 9274648
Web: www.littlestars.com.vn

mickey1311
09-20-2007, 09:59 AM
Các bạn có thể tham quan trường mầm non Kangaroo, Đền Lừ, Hoàng Mại Học phí 900/tháng cộng tiền ăn và tiền đưa đón . Trường này gần công viên nên môi trường xung quanh thoáng và trong lành . ĐT: 0915551005 hoặc YM mamnon_kangaroo

mecasau
09-20-2007, 02:17 PM
:o:D
Admin có thể giúp em tập hợp danh sách các trường mầm non ở Quận Ba Đình ko ạ ? Thanks alot.

Co truong Hoang Gia o Ba Dinh, Doi Can day. co the tham khao thong tin tai day nhe www.truonghoanggia.vn :rolleyes: :confused::confused::(:):mad::D:-D:tonqe:

Coc & Cun
09-20-2007, 03:00 PM
Mình cũng đang phải suy nghĩ như bạn. Nhà mình ở Nguyễn Công Trứ, con học ở Ohana, đi xa quá. Nhưng con đi học rất ngoan, thích trường, thích cô và các bạn... làm mình không biết bây giờ chuyển trường cho con thì nó sẽ thế nào. Mỗi hôm mưa gió lại t hấy thương con phải đi xa, nhưng may nó cũng chẳng nề hà, ngồi im trong áo mưa rất ngoan. Ít nữa mùa đông phải dậy sớm đi xa mới gọi là khổ.
Kinderworld lại là chuyện khác, không hề "đắt hơn một tí" mà là đắt hơn rất nhiều. Tính ra 260$/tháng lận. Chưa kể họ trả trẻ lúc 3.30 là muộn nhất. Sau đó sẽ tính phí trả muộn cũng rất đắt. Một năm nghỉ rất nhiều. Nói chung mô hình đó hoàn toàn không phù hợp với nhà có cả bố và mẹ đi làm vì phải thu xếp đón bé về lúc mình đang làm việc. Hơn nữa nếu dùng xe của trường thì cũng rất đắt, chi phí sẽ đội lên không chỉ 260$ tháng. Mình đã từng gửi con ở đó và thấy hoàn toàn không phù hợp không chỉ ở chi phí.

Classic ơi bạn có thể cho mình biết Kinderworld có gì không phù hợp không, mình tham khảo vì định gửi con ở đó

Shop_tuan_anh
09-21-2007, 11:13 AM
Có mẹ nào biết trường Vầng Trăng ở Kim Ngưu và trường tư thục gì đầu Thanh Nhàn ko ? nhà tớ gần khu đấy nên quan tâm .
Hoặc có trường nào quanh khu vực Nguyễn du ko nhỉ - sang Phố Huế - Bà Triệu - Lê văn hưu cũng được (gần cơ quan mẹ)

mickey1311
09-24-2007, 10:56 AM
Mình xin bổ sung :
Trường mầm non tư thục chất lượng cao Kangaroo
Địa chỉ: Ô 7, Lô 7, Đền Lừ 2, Hoàng Mai
ĐT: 2101871- HP : 0915551005
Email: mamnon_kangaroo.yahoo.com (YM)
Website: kangarookids.cọmvn

mebanBop
10-25-2007, 09:14 PM
MebanBop xin bổ sung:
ở khu vực phố Lê Trọng Tấn có:
- Trường MNTT Hương Giang 1
Địa chỉ: Ngõ 210, Lê Trọng Tấn, Hà nôi.
- Trường MNTT Hương Giang 2 và 3.
Địa chỉ: Trong khu đô thị mới Định Cộng Mẹ cháu không nhớ rõ địa chỉ vì chỉ đang gửi ở trường MNTT Hương Giang 1.

lunglinh12
02-28-2008, 12:37 AM
Mình xin bổ xung thêm khu vực Thanh Xuân - Ngã Tư Sở:
Trường MN CLC Mai Ca.
Đ/C: số 1 - Ngõ 19A - Nguyễn Trãi - Thanh Xuân
ĐT: 04.5682189
Các bác có thể tham khảo trước qua trang web : http://www.mamnonmaica.com.vn

Bin Bin
02-28-2008, 11:56 AM
Cu nhà mình mới gần 2 tuổi, mình cũng định đẻ bé 3 tuổi mới cho đi mẫu giáo nhưng bây h mình bắt đầu tìm hiểu địa chị trường mẫu giáo rồi , nhà mình ở KTT Thành Công gần đấy cũng có 1 số trường mẫu giáo công lập thấy mọi người nói cũng được, nhưng mình lại muốn cho học dân lập vì thấy cơ sở vc có vẻ tốt hơn , các mẹ cho mình địa chỉ nhé .

BomeBI
03-20-2008, 11:32 AM

Dreamhouse đắy hơn đấy. Con mình cũng học ở Kidlands. Trước đó mình đã check thử Dreamnhouse rùi giá cao hơn 10 -20 USD gì đấy so với Kidsland. Với lại mình thấy các cô giáo ở đấ cũng tử tế. SCS cũng hỗ trợ việc tập huấn cho một số GV quề quyền trẻ em ở trường này nên con bạn học ở Kidsland chắc là tốt rùi. Hihi, nghiến răng bớt ăn một tí cho con học trường tốt mà.

Mẹ_ĐứcAnh
07-20-2008, 01:03 AM
Em tìm mãi mà trả thấy có mẹ nao cho con học ổ trường MN Sao Mai phườngMai dịch Cầu Giấy cạ. Đầu năm học mới này em cho bé nhà em đi học Sao Mai đây có mẹ nàocho con đi học ở đó thì chia sẻ với em nhé

samsung
07-21-2008, 01:34 PM
bicoicuame ơi, bạn cho bé học ở Saomai à, tớ cũng đang muốn tìm hiểu xem trường đó thế nào. Nghe nói trường đó cũng ổn. Bạn thấy trường đó có tốt ko ? Mà bé nhà tớ sang năm mới đi cơ. NHưng tớ hỏi trước để chuẩn bị . Mà bé nhà bạn xin vào trường đó có dễ không ?

Mẹ_ĐứcAnh
07-21-2008, 02:11 PM
MẸ samsung a. Bé bi nhà mình khoảng giữa tháng 8 này với vào học mà ,mình cũng chưa biết như thế nào nữa, nhưng được cái là rất gấn nhà mình và trường thì rộng rãi thoáng mát có thể nói là nhất khu MD rôi. Còn chuyện xin học thì cũng không đơn giản đâu, trường thông báo là đầu t7 bán hồ sơ nhà mình đi từ sáng sớm 1.7 thì đã hết hsơ rồi phải nói mãi họ mới chấp nhận cho vì lý do nhà gần trường...không hiểu nổi. nhà bạn cũng ở gần khu vực này a

samsung
07-23-2008, 05:00 PM
MẸ samsung a. Bé bi nhà mình khoảng giữa tháng 8 này với vào học mà ,mình cũng chưa biết như thế nào nữa, nhưng được cái là rất gấn nhà mình và trường thì rộng rãi thoáng mát có thể nói là nhất khu MD rôi. Còn chuyện xin học thì cũng không đơn giản đâu, trường thông báo là đầu t7 bán hồ sơ nhà mình đi từ sáng sớm 1.7 thì đã hết hsơ rồi phải nói mãi họ mới chấp nhận cho vì lý do nhà gần trường...không hiểu nổi. nhà bạn cũng ở gần khu vực này a

UH, nhà mình ở gần đó. Mình đang cân nhắc xem cho bé học trường đó hay trường Họa Mi ở khu Đồng Xa. Quanh khu vực MD chỉ có 2 trường bán công đó là tạm ổn. Vậy thì lúc nào xin cho bé vào trường chắc lại phải nhờ vả các mẹ thôi. Mà bạn có phải nhờ ai quen không ?

thaonguyen1972
08-02-2008, 11:12 PM
em ở Đống Đa, đứa thứ 2 đã đến tuổi phải đi mẫu giáo, chỉ giúp em nhé

Me2Con
08-03-2008, 10:43 PM
UH, nhà mình ở gần đó. Mình đang cân nhắc xem cho bé học trường đó hay trường Họa Mi ở khu Đồng Xa. Quanh khu vực MD chỉ có 2 trường bán công đó là tạm ổn. Vậy thì lúc nào xin cho bé vào trường chắc lại phải nhờ vả các mẹ thôi. Mà bạn có phải nhờ ai quen không ?

Cô em mình vừa xin được cho con vào trường Sao Mai đấy

Đưa phong bì lúc xin cô Hiệu trưởng không nhận, nói mãi thì cô bảo để cô xem xét, vì nó không có hộ khẩu ở đó mà, cuối cùng lại được nhận. Nhận vào học rùi cô Hiệu trưởng cũng vẫn không nhận phong bì cám ơn, cô Hiệu trưởng trường đấy hay thật đấy :rolleyes:

Mấy mẹ định xin vào trường đấy trước khi đi chắc phải chọn hướng, chọn giờ , chọn ...abc ... để gặp may nhé :mrgreen:

Song ngư
12-23-2008, 09:22 AM
Mình bổ sung thêm 1 trường mới mở ở khu vực Thanh Xuân Nam các mẹ nhé:

Trường MNTT Nắng Mai - Morning Sun shine Kindergarten
P. 108, H4, Thanh Xuân Nam, HN
Tel: 0916551722

Các mẹ nào đã gửi con ở đây rồi cho ý kiến nhé. Tks.

Mẹ Hồng An
02-04-2009, 01:32 PM
các mẹ còn biết chỗ nào nữa ko thì up nữa đi. chắc chắn nó là thông tin bổ ích giúp cho bao nhiêu người đó (trong đó có mẹ Hồng An).

mebanhran
02-04-2009, 04:04 PM
Trường MN CC Bé thông minh - Clever Kids Kindergarten.
Đ/c: A 16, TT 15 Văn quán (ngõ 12 đường Chiến Thắng cách 50m)
ĐT: 04.33546.729
Cơ sở vật chất tốt, học phí rẻ,(từ 600-800đ/ tháng), gần công viên nên môi truờng thoáng đãng, yên tĩnh, sạch sẽ.

bibichi
04-08-2009, 10:34 AM
Hic, các mẹ ơi, có ai cho con học trường mầm non quan khu Kim Liên, Phương Mai ko zay? trường làng thôi ạ

Nắng Mai
04-08-2009, 02:12 PM
Trường MNTT Nắng Mai (Morning Sunshine Kindergarten) ở Thanh Xuân Nam:

Đ/c: Phòng 108, nhà H4, Khu tập thể Sông Đà, Thanh Xuân Nam, Hà Nội

Trường nằm trong khu dân cư yên tĩnh, rộng rãi, sạch sẽ, rất phù hợp cho việc học tập, vui chơi của trẻ.

Học phí từ 600.000 - 700.000,- VND/ tháng tùy lứa tuổi.
Tiền ăn: 12.000,- VND/ ngày/ cháu gồm ăn nhẹ buổi sáng - sinh tố, hoa quả (9h), bữa chính buổi trưa và bữa phụ vào buổi chiều.

Tham khảo thêm thông tin tại blog:
http://my.opera.com/morningsunshinekindergarten/blog/

thienminh_mamy
04-08-2009, 02:33 PM
Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ nghiệm quý báu. Mình cũng sắp cho con đi học. Vào đây thu thập được khối kinh nghiệm.

Thoc's mom
04-08-2009, 03:15 PM
Các mẹ ơi, giúp em. Cho em thông tin và một vài comment về Trường Mầm non Dịch vọng - Quận Cầu Giấy (nằm trong khu nhà cao tầng tái định cư giữa 2 phố Trần Đăng Ninh và Trần Quý Kiên) với ạ. Em chuẩn bị chuyển về khu đó, định xin cho con học trường này cho gần nhà. Mẹ nào có con học trường này hoặc có thông tin cho em vài comment nhé.
Mong thông tin lắm ạ vì hôm em qua xin vào thăm quan trường thì bảo vệ không cho vào (Lạ quá nhỉ??!!??). Cảm ơn các mẹ trước ạ.

meomun82
05-25-2009, 02:26 PM
Hic hic em cũng đang lo tìm trường cho con đây. Hỏi được mấy trường trong Hà đông (qua dịch vụ 1080). Em cứ đăng lên có mẹ nào có người quen thì ới em với. Chứ em lấy ch trong nè nên chẳng quen bít ai cả. Em cám ơn cả nhà nhìu lắm ah.

TRƯỜNG MẦM NON TRONG HÀ ĐÔNG

1. 3/2 - 39 Tô Hiệu - 0433522917
2. Hoa Hồng - Ngõ 4 đường Bà Triệu - CS1 - 0982750454
3. Hoa Hồng - Nhà 57 ngõ 6 Bà Triệu - CS@ - 0433826157
4. Họa My - Ngõ 9 Ao Sen - Cty Dệt P. Mộ Lao - 0433501731
5. Nguyễn Trãi - Phố Hoàng Văn Thụ - 0433826334
6. Quang Trung - 104 Quang Trung - 0433821035 (có ai có người quen trường này không ah)
7. Hoa Mai - Khối 8 P. Vạn Phúc - 33510247
8. Vạn Phúc - Khối Bạch Đằng - 33826270
9. Sơn Ca - Khu A P. Yên Bình - Yên Phúc - 0904486241
Khu B Xóm Đình Xa La P. Phúc La - 04 33545220
10. 25/10 - ngõ 8 P. Ngô Quyền - 0433510305 (Có mẹ nào có người quen trường này nữa không ah)

tĩn hạt mít
05-29-2009, 11:47 PM
mình bổ sung thêm
Trường MNCC Littlestars Kindergaten
27 Phan Huy Ích - Ba Đình - Hà Nội
Tel: 04.3 9272320
Học phí: 120USD - 140USD

chuotcontime
05-31-2009, 02:59 PM
Mầm non tư thục Họa Mi
21/848 Bạch đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội
ĐT: 0439.842.241 - 0912.922.496

MeMocCun
06-06-2009, 10:17 AM
Trường mầm non tư thục Tuổi Hoa, số 4 ngõ 2 Vương Thừa Vũ, học phí khảong từ 750-800k. ĐT; 0435682001, cô Nhường phụ trách. Con mình đang học ở đó, thấy cũng tốt, cháu tăng cân đều và tự tin.

bibifamily
08-07-2009, 08:35 AM
Quý vị đang băn khoăn chưa biết chọn trường mầm non nào cho con em mình theo học?

Trường mầm non chất lượng cao Bibi family sẽ là ngôi trường đáp ứng và giải quyết được các băn khoăn và lo lắng của Quý phụ huynh.

Chúng tôi nhận đón tất cả các bé trong độ tuổi mầm non từ 18 tháng đến 6 tuổi vào học tại trường. Số cháu trong lớp được hạn chế để đảm bảo tất cả các cháu đều được quan tâm chăm sóc và dạy dỗ một cách tốt nhất.

Học phí 800.000đ/1 tháng (đã bao gồm tiền học thứ 7, bán trú, chất đốt, phục vụ, học phẩm....)

Nhân dịp khai giảng năm học 2009-2010, Nhà trường miễn Phí nhập học (hồ sơ, đồ dùng cá nhân của trẻ) và tặng đồng phục cho các bé nhập trường.

Quý phụ huynh có nhu cầu, xin mời tới thăm quan, tìm hiểu trường tại địa chỉ: Số 406, Lô 22, Lê Hồng Phong, Đông Khê, Ngô Quyền, Hải Phòng ( Ngã năm sân bay Cát Bi, gần TD palza Hải Phòng).

Mọi chi tiết xin liện hệ: 031.6538466 hoặc 0168.4920697

- mamnonbibifamily@gmail.com

nhận hồ sơ : 04/08/2009

meinxinh
08-07-2009, 09:49 AM
Chi phí thế nào ah? Nhà em cũng gần đó mà chị

Gần Nhân Hòa, Nhân Chính có trường Mầm non Nhân Chính đấy! Con bạn mình học trường đấy, thấy khen lắm. Và chị hàng xóm nhà mình cũng khen nưa. Mình cũng đang muốn xin bé nhà mình vào đấy! Sang năm đây!

chungvacacban
08-26-2009, 09:42 AM

- Tên trường

Em xin đóng góp 1 số danh sách các trường mầm non:
1. Mầm non cầu vồng - 223 Âu cơ
04 37181390
2. MN Viêtkids - CS1: 55/79 Vũ ngọc phan: 04 7761464- CS2:58 Nguyễn khuyến - 047473731 - CS3: 59 ngõ 5 láng hạ
04-8561090
3.MN Hoa tra my - Khu đô thị trung hòa nhân chính - 35569070
4. MN TT Greemgarden - P116 - nhà CT4 Mỹ đình - Sông đà - 7853988

nhinhi
09-12-2009, 03:01 PM
Xin đóng góp mấy địa chỉ:
1. Mầm non Lâm Nhi (Tư thục)
Số 21 ngõ 1142 La Thành, Ba Đình.
DT: 04.62731029 - 0913563278
2. Trường mầm non Tuổi Thơ Ba Đình (Công lập)
Nguyễn Công Hoan.
3. Trường Mầm non Thành Công A(Công Lập)
Đường Nguyên Hồng A1 TT Thành Công, Ba Đình, Hà Nội).
4. Trường mầm non Họa My.(Công Lập)
G5 TT Thành Công Ba Đình, Hà Nội.
5. Mầm Non Tư thục Hoa Linh
Làng Quốc tế Thăng Long
6. Trường mầm non Hoa Thủy Tiên
Hoàng Quốc Việt (Trong khuôn viên trường Cao Đẳng Sư Phạm TW)

babyvina
12-06-2009, 12:13 PM
Thấy nhiều mẹ quan tâm, em đã sưu tầm được khá đầy đủ danh sách các trường mầm non thành phố Hà Nội, đã được phân loại theo từng Quận.
Cơ sở dữ liệu bao gồm: Tên Trường, Loại hình, Quận, Hiệu trưởng, Số Điện thoại, Email
Chúc các bố, mẹ tìm được trường học ưng ý cho con em mình!
Download:
www.babyvina.com//tai-lieu-23-danh-sach-cac-truong-mam-non-thanh-pho-ha-noi_phan-theo-quan.html

metybong
12-06-2009, 01:09 PM
Mình vote cho trwongf mâm fnon tư thục Minh Hải quận Đống Đa , bé nào cũng tròn lẳn, trộm vía nhìn yêu lắm, bé hàng xóm đang gửi ở đấy, hình như trường đạt tiêu chuẩn thành phố đấy, mình đnag định chuyển con gái về đấy đây

chuotcontime
12-07-2009, 04:10 PM
Mời Phụ huynh đến tham quan Mầm non tư thục Họa Mi - Ngôi nhà thứ 2 của Bé nhé.
Địa chỉ: 21/848 Bạch đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội
Tel: 0912.922.496

bhkien
12-30-2009, 02:33 PM
Mình bổ sung nhé

Khu vực quân Cầu Giấy có thêm

Trường Mầm Non Bông Mai – Ochna Kindergartern
Ngõ 385 Hoàng Quốc Việt, Số 3 – A24 Nghĩa Tân,
Cầu Giấy, Hà Nội
T: 043 7915778 – 0904 155 754
email: Mamnon.bongmai@gmail.com

me bive
12-30-2009, 02:50 PM
trường Dream House học phí tình ra tiềng Việt gần 4 triệu mẹ bé Mina ạ.

bach_duong
01-22-2010, 08:04 PM
Trường mâm non tư thục Kidzworld, số 4 nguyễn trường tộ. địa chỉ trang web: http://www.kidzworld.vn

MeCunKay
04-07-2010, 12:49 PM
Trường Mầm Non Liễu Giai
14 phố Trung Kính
Đt 043 783 26 16

Anna_Nguyễn
04-12-2010, 09:42 AM
trường Mn Tư thục JustKids 1 ở Trần Duy Hưng
đc: số 42 ngõ 61 Trần Duy Hưng.
Mn Tư thục JustKids 2 ở Mỹ đình Sông Đà
đc: P101- 102 - CT4 - Mỹ đình Sông Đà.
Tel thì tự nhiên em k nhớ, hôm trc mới vào blog của các cô bên đấy, định hôm nào cho bé Anna sang thử

Mẹ Hồng An
04-12-2010, 10:49 AM
mình thấy trường Mâm non tư thục Tràng An rất ổn
Đ/c: 124 Hào Nam (đối diện siêu thị Intimex Hào Nam)
Tel: cứ vào web sẽ thấy ạ http://mamnontrangan.com

Vivaforever
04-12-2010, 11:11 AM
Cho tớ bổ sung để các mẹ tham khảo nhé:

Trường mầm non CLC Buratino
Địa chỉ: Số 6, Ngách 41/1 - Phố Đông Tác - Kim Liên
Website: http://www.buratinovn.com
Con tớ đang học tại đây. Con rất thích đi học và cực kì yêu các cô.

let it be
04-12-2010, 11:15 AM
em đánh dấu topic này cái........................

mekeo
04-12-2010, 11:27 AM
Mình là thành viên mới của diễn đàn, mình thấy ý tưởng đưa danh sách trường mầm non rất hữu ích. Nếu các bạn có thêm nhiều thông tin về chất lượng của trường đó nữa thì thật tuyệt vời.

Xin bổ sung trường con mình đang học ở Khu nhà của VINACONEX - Trung Hòa Nhân Chính - Trường Mầm Non Dân Lập Lý Thái Tổ. Xin lỗi vì không có số điện thoại. Theo mình, đây là trường tư thục có không gian lý tưởng: rộng rãi, thoáng mát. Quản lý khá chuyên nghiệp. Còn cô giáo thì cũng tùy lớp.

em cũng đăng kí cho con trường này đây nhưng năm nay học phí tăng thêm tổng cộng hơn 2tr đắt quá huhu, chác ko cho đi được í , chưa kể năm nào cũng xây dựng trường rùi đồng phục , rồi thầy cô các kiểu í, chứ e thích trường này lắm

mevuminh
04-15-2010, 04:08 PM
Trường Mậm NOn Bách Khoa. - Phố Nguyễn Hiền - TT bách Khoa.
Trwowngf Mậm non Phương Nam - Khu Đô thị mới Định Công Hoàng Mai.

meinxinh
05-10-2010, 10:52 AM
To bung sung them 1 truong tu thuc o pho Cu Loc: Mam non anh Vu.
Web cua truong day ah: mamnonanhvu.com. Truong nay hoc phi trung binh 1400k/thang, co ca me ra de cac me quan sat.
Sorry vi may to ko danh duoc dau!

Queensland
05-13-2010, 06:35 PM
Em mạn phép xin add thêm ạ:

Queensland Kindergarten
9 Vọng Đức, Hàng Bài, Hoàn Kiếm, Hà Nội
Tel. +84.4. 3938 7050
Hotline: 0903 296 380
Web: www.qkvietnam.com

Trường song ngữ dạy chương trình của Úc, có giáo viên Úc dạy hàng ngày. Hiện trường đang có promotion package, giảm học phí tới 50%, còn 200USD/tháng (cả học phí và tiền ăn). Mẹ nào quan tâm thì xin kính mời tới trường tham quan ạ.

MyCuckoo
05-18-2010, 12:01 PM
Mình thấy topic này rất hữu ích. Nhưng giá mà có mẹ nào lập tên trường, địa chỉ, tel...thanh file excel để các mẹ có thể filter, dễ dàng tìm ra trường theo khu vực, theo loại hình (công/ tư thục...) thì hay biết mấy nhi!

MeQuankid
05-27-2010, 09:58 AM
Co truong mam non nao tot k, o gan Hang dau ?

MeQuankid
05-27-2010, 10:00 AM
Co ai giup me Quankid voi, me Quankid sap cho cun di nha tre ma lo qua co,k biet gui vao dau chat luong tot

vietha09
05-27-2010, 05:08 PM
Các mẹ ơi, em bé của tớ mới được gần 9 tháng mà tớ sắp phải gửi con đến trường rồi. Tớ ở Tôn Thất Thiệp, có mẹ nào biết trường tư thục nào gần nhà tớ tốt không? Giới thiệu cho tớ với.

Aquarius
05-28-2010, 03:21 PM
Mình bon chen post luôn trường bé nhà mình đang học (copy từ Web ra)

TRƯỜNG MẦM NON BEEs' DAYCARE

* Địa chỉ: Số 24 ngõ 124 Hoàng Ngân, Trung Hoà, Cầu Giấy, Hà Nội
* Tel: (84 4) 62751705
Địa chỉ web: http://www.bees.edu.vn/bees/

Topic của các mẹ đang có con học ở Bees để mọi người tham khảo luôn:

http://www.**************/forum/f385/truong-bees-daycare-o-hoang-ngan-trung-hoa-387905/

Bong dieu
06-10-2010, 12:26 PM
Mẹ nào có thông tin về trường mầm non khu vực Lạc Trung , Kim Ngưu cho em biết với ạ. cảm ơn các mẹ

beumit
06-10-2010, 01:11 PM
Mẹ nào cho con học ở trường MN Mai Ca ở Nguyễn Trãi hay là MN Anh Vũ ở Cự Lộc chưa ạ? Em định gửi bé nhà em ở đó vì nhà em gần đó nhưng không biết chất lượng cũng như giá cả thế nào? Các mẹ đã gửi con ở đó chia sẻ cho em với.

meinxinh
06-10-2010, 03:29 PM
Mẹ nào cho con học ở trường MN Mai Ca ở Nguyễn Trãi hay là MN Anh Vũ ở Cự Lộc chưa ạ? Em định gửi bé nhà em ở đó vì nhà em gần đó nhưng không biết chất lượng cũng như giá cả thế nào? Các mẹ đã gửi con ở đó chia sẻ cho em với.

Oái, mẹ nó nhà ở đâu vậy ạ, Cự Lộc hay đoạn nào. Nếu gần Cự Lộc là gần nhà mình đấy hi hi. Bé nhà mình cũng học Anh Vũ đây, cơ sở vật chất thì được, còn giáo dục thì tùy lớp. Học phí thì bé nhất 1 tuổi tiền học là 1triệu, sau đấy là 900k, lớn nhất là 800k. Con mình là 800k tiền gửi. Con ăn là 25k/ngày bao gồm:
8h ăn sáng; 9h30 uống sữa; 10h30 ăn chính; 11h00-2h30 ngủ trưa.
2h30 ăn phụ; 4h uống sữa.
Nếu không ăn sáng cũng được trừ tiền, không ăn sữa được trừ 6k/ngày. Nói chung thấy trường Anh Vũ cũng chịu nhồi các cháu ăn, còn chất lượng bữa ăn thì mẹ cháu cũng chẳng biết chỉ biết cô bảo con ăn hết. Chỉ thấy con có cứng cáp, và nhanh nhẹn. Tổng 1 tháng khoảng 1.500k/tháng
Còn học năng khiếu trường này không dạy đều cho các cháu, mà cháu nào học thì đóng tiền còn không thì thôi. Con mình học tiếng Anh về nhà cũng đếm được từ 1-10 bằng tiếng anh. Ôi nói chung học để con tự tin chứ đã hiểu gì đâu. Có cả web xem con đấy nhưng cũng chỉ đỡ nhớ, chứ cô đánh vẫn đánh hi hi nếu mà thích.

meinxinh
06-10-2010, 03:30 PM
Mẹ nào có thông tin về trường mầm non khu vực Lạc Trung , Kim Ngưu cho em biết với ạ. cảm ơn các mẹ

Mình thấy hình như có trường Bibihome ở Lạc Trung đấy

tintincuame
06-10-2010, 03:58 PM
Co ai giup me Quankid voi, me Quankid sap cho cun di nha tre ma lo qua co,k biet gui vao dau chat luong tot

Em ơi, thử vào www.bedihoc.com/chon-truong và thử tìm trường ở khu vực em muốn xem sao, chị thấy cũng có nhiều trường mầm non đấy

beumit
06-11-2010, 12:50 PM
Cám ơn meinxinh nhiều. Nhà mình ở Nguyễn Trãi, đối diện với Cự Lộc. Ở gần nhà cũng có trường công nhưng vì 2 tuổi mới nhận mà con mình mới 18 tháng, cu cậu đang ở nhà với bà nội, đợt này cu cậu hiếu động và bắt nạt bà quá, nên mình đang định cho đi lớp. Vì thế đang ngâm cứu xem sao.

Oái, mẹ nó nhà ở đâu vậy ạ, Cự Lộc hay đoạn nào. Nếu gần Cự Lộc là gần nhà mình đấy hi hi. Bé nhà mình cũng học Anh Vũ đây, cơ sở vật chất thì được, còn giáo dục thì tùy lớp. Học phí thì bé nhất 1 tuổi tiền học là 1triệu, sau đấy là 900k, lớn nhất là 800k. Con mình là 800k tiền gửi. Con ăn là 25k/ngày bao gồm:
8h ăn sáng; 9h30 uống sữa; 10h30 ăn chính; 11h00-2h30 ngủ trưa.
2h30 ăn phụ; 4h uống sữa.
Nếu không ăn sáng cũng được trừ tiền, không ăn sữa được trừ 6k/ngày. Nói chung thấy trường Anh Vũ cũng chịu nhồi các cháu ăn, còn chất lượng bữa ăn thì mẹ cháu cũng chẳng biết chỉ biết cô bảo con ăn hết. Chỉ thấy con có cứng cáp, và nhanh nhẹn. Tổng 1 tháng khoảng 1.500k/tháng
Còn học năng khiếu trường này không dạy đều cho các cháu, mà cháu nào học thì đóng tiền còn không thì thôi. Con mình học tiếng Anh về nhà cũng đếm được từ 1-10 bằng tiếng anh. Ôi nói chung học để con tự tin chứ đã hiểu gì đâu. Có cả web xem con đấy nhưng cũng chỉ đỡ nhớ, chứ cô đánh vẫn đánh hi hi nếu mà thích.

me3congai
06-11-2010, 02:00 PM
Mình vote 1 phiếu cho trường Mầm non Nắng Mai, địa chỉ 51-53 Hàng Giấy, con nhà mình cả 3 đứa học ở đó, chị cả giờ sắp lên lớp 2, còn 1 e đang học lớp nhỡ và em út học mẫu giáo bé ở đó. Nói chung đây là trường điểm của quận Hoàn Kiếm, mọi điều đều ko có j phải phàn nàn,....điểm 9,5.

meinxinh
06-11-2010, 02:58 PM
Cám ơn meinxinh nhiều. Nhà mình ở Nguyễn Trãi, đối diện với Cự Lộc. Ở gần nhà cũng có trường công nhưng vì 2 tuổi mới nhận mà con mình mới 18 tháng, cu cậu đang ở nhà với bà nội, đợt này cu cậu hiếu động và bắt nạt bà quá, nên mình đang định cho đi lớp. Vì thế đang ngâm cứu xem sao.

Trời, bé mới 18 tháng à. Hơi bé bạn ạ, để lớn tý nữa đi. Theo như kinh nghiệm của bé nhà tớ thế này nhé: Hồi 17-18 tháng tớ gửi tư các bà mà nghỉ ở nhà trông 2-3 đứa ấy. Đến 28 tháng thì tớ cho đi tư thục. Lúc đây bé đã quen đi học và cũng nền nếp. Vì mới vào môi trường mới các bé hay khóc lắm. Con nhà tớ đi lớp chộm vía nghìn lần là mọi cái đã vào guồng hết, con không khóc và ngủ đúng giờ. Nên mẹ nó cứ cân nhắc đi. Gửi sớm tội con lắm.

namcd84
06-11-2010, 02:59 PM
Các bạn ơi ! ở khu trương định thì có trường nào tốt vậy. Giờ nhiều trường lắm nhưng ko rõ trường nào tốt.

binzin08
06-11-2010, 04:11 PM
Con em chuẩn bị học mẫu giáo. Có mẹ nào đang cho con theo hoc tại trường mẫu giáo Chu Văn An tư vấn giúp em với: môi trường học, chăm sóc, cô giáo.

mexubean
06-18-2010, 01:15 PM
Cô em mình vừa xin được cho con vào trường Sao Mai đấy

Đưa phong bì lúc xin cô Hiệu trưởng không nhận, nói mãi thì cô bảo để cô xem xét, vì nó không có hộ khẩu ở đó mà, cuối cùng lại được nhận. Nhận vào học rùi cô Hiệu trưởng cũng vẫn không nhận phong bì cám ơn, cô Hiệu trưởng trường đấy hay thật đấy :rolleyes:

Mấy mẹ định xin vào trường đấy trước khi đi chắc phải chọn hướng, chọn giờ , chọn ...abc ... để gặp may nhé :mrgreen:

Chị ơi em định đầu tháng 9 này cho cu nhà em đi học ở khu MD vì có ng quen ở đó đón giúp sợ về muộn. Em không có hộ khẩu ở MD nữa. Bác chỉ cho em chiêu bài với...

mexubean
06-18-2010, 01:21 PM
Mình thấy topic này rất hữu ích. Nhưng giá mà có mẹ nào lập tên trường, địa chỉ, tel...thanh file excel để các mẹ có thể filter, dễ dàng tìm ra trường theo khu vực, theo loại hình (công/ tư thục...) thì hay biết mấy nhi!

Mẹ nó vào link này nhé
http://www.babyvina.com//tai-lieu-23-danh-sach-cac-truong-mam-non-thanh-pho-ha-noi_phan-theo-quan.html

me Minh Duc
06-18-2010, 01:47 PM
Chào các mẹ.
Mình là thành viên mới, xin giới thiệu với các mẹ một trường bé nhà mình đang học, là trường mầm non song ngữ I SMILE. Bé nhà mình hồi chưa đi học, ở nhà nghịch và bướng lắm, được bạn giới thiệu đến thăm trường này, mình đã cho con học thử và thấy rất ổn. Bé ngoan hẳn, tự lập, ăn uống tốt hơn, được học các môn ngoại khóa ở trường như Tiếng Anh, hầu như ngày nào cũng học, học múa, âm nhạc. Mình cũng giới thiệu cho cô bạn mình, khá kỹ tính, và bây giờ cũng có vẻ tạm ưng ý với việc nuôi và dạy của trưởng. Bây giờ bọn mình đang cùng gửi con ở đây, đang học lớp Star.
Địa chỉ của trường: Số 6, ngõ 7, phố Phương Liệt - Cạnh UBND phường Phương LIệt. Các mẹ ở quanh khu vực ngã tư Vọng, Trường Chinh, Giải Phóng, ĐỊnh Công... có thể qua thăm quan trường. Vì mình gửi con ở đây vài tháng rồi, thấy trường có CSVC khá ổn, dạy dỗ và chăm tốt, nhưng vị trí ở trong ngõ nên phụ huynh ít biết đến, nên giới thiệu để các mẹ có thêm 1 địa chỉ gửi bé.
Nếu mẹ nào cần thêm thông tin có thể gửi PM cho mình, mình rất vui được chia sẻ kinh nghiệm.

Bobbycare
06-18-2010, 02:07 PM
Đặt gạch ngồi hóng nào, mình cũng đang nghiên cứu trường để cho con đi học đây.

meruarua
06-18-2010, 02:27 PM
Nhà mình ở Giáp Bát, có mẹ nào ở khu vực này thì tham mưu cho mình với. Zai nhà mình được 19 tháng rồi đang ngâm cứu để cho đi bộ đội đây!

mexubean
06-22-2010, 11:56 AM
Lót dép hóng hớt típ. Mà bác Me2con không mách em à

chocmun
06-22-2010, 01:36 PM
Trường Baamboo và MN Hoa Anh Đào ở Mỹ ĐÌnh

tahh
06-22-2010, 01:53 PM
các mẹ thông thái cho tớ hỏi các trường MN chất lượng cao ở khu vực Cao Xà Lá. gần Vũ Trọng Phụng thì tốt quá. Con tớ gần 3 tuổi rùi.
Trước đây cũng đã gửi ở Anh Vũ, nhưng mà trường đó chật quá, không có không gian cho các con vui chơi tập thể dục. Nghe nói ăn uống cũng hẻo lắm. Nên quyết đi tìm trường khác

meinxinh
06-22-2010, 02:41 PM
các mẹ thông thái cho tớ hỏi các trường MN chất lượng cao ở khu vực Cao Xà Lá. gần Vũ Trọng Phụng thì tốt quá. Con tớ gần 3 tuổi rùi.
Trước đây cũng đã gửi ở Anh Vũ, nhưng mà trường đó chật quá, không có không gian cho các con vui chơi tập thể dục. Nghe nói ăn uống cũng hẻo lắm. Nên quyết đi tìm trường khác

Con tớ học Anh Vũ đây, thường thì tư thục đa số làm gì có khu vui chơi đâu, trừ khi trường nào gần khu đô thị mới thì có sân chơi của khu đấy. Bạn thử vào mấy cái khu Trung Hòa - Nhân Chính ấy, tớ thấy có nhiều lắm. Con tớ gửi ở Anh Vũ thì thấy bình thường, quan trọng tớ thích không phải sang đường gần nhà. Ăn uống thì trường nào chẳng thế, cũng có người khen người trê thôi thì cứ thấy con thích đi học là được.

uyennhu_2311
06-23-2010, 09:25 AM
Mình ở bên quận Long Biên, có mẹ nào biết mạn Nguyễn Văn Cừ, Nguyễn Sơn trường nào tốt k chỉ cho mình với!!! Cám ơn các mẹ nhiều!

thien_dieu
07-05-2010, 12:37 PM
Mình ở bên quận Long Biên, có mẹ nào biết mạn Nguyễn Văn Cừ, Nguyễn Sơn trường nào tốt k chỉ cho mình với!!! Cám ơn các mẹ nhiều!

Mẹ nó vào đây tìm cũng được này: http://bedihoc.com/chon-truong-mam-non-tieu-hoc

Mình tìm thử thấy có khá nhiều trường mạn Nguyễn Văn Cừ - Nguyễn Sơn đấy.

miu miu Thien Anh
07-12-2010, 04:10 PM
Chào các mẹ.
Mình là thành viên mới, xin giới thiệu với các mẹ một trường bé nhà mình đang học, là trường mầm non song ngữ I SMILE. Bé nhà mình hồi chưa đi học, ở nhà nghịch và bướng lắm, được bạn giới thiệu đến thăm trường này, mình đã cho con học thử và thấy rất ổn. Bé ngoan hẳn, tự lập, ăn uống tốt hơn, được học các môn ngoại khóa ở trường như Tiếng Anh, hầu như ngày nào cũng học, học múa, âm nhạc. Mình cũng giới thiệu cho cô bạn mình, khá kỹ tính, và bây giờ cũng có vẻ tạm ưng ý với việc nuôi và dạy của trưởng. Bây giờ bọn mình đang cùng gửi con ở đây, đang học lớp Star.
Địa chỉ của trường: Số 6, ngõ 7, phố Phương Liệt - Cạnh UBND phường Phương LIệt. Các mẹ ở quanh khu vực ngã tư Vọng, Trường Chinh, Giải Phóng, ĐỊnh Công... có thể qua thăm quan trường. Vì mình gửi con ở đây vài tháng rồi, thấy trường có CSVC khá ổn, dạy dỗ và chăm tốt, nhưng vị trí ở trong ngõ nên phụ huynh ít biết đến, nên giới thiệu để các mẹ có thêm 1 địa chỉ gửi bé.
Nếu mẹ nào cần thêm thông tin có thể gửi PM cho mình, mình rất vui được chia sẻ kinh nghiệm.

me Minh Đức cho mình hỏi thêm chút xíu với. Trường nhận các cháu từ bi nhiu tháng tuổi? Một cô care mấy cháu? và học phí ntn?
Nhà bà nội ở ngay gần đó nên đang tính tìm trường khu đó cho con
Tkx mẹ MD nhiều nha!

Soan Nguyen
07-15-2010, 09:23 AM
Chào các chị,
Cả nhà mình sẽ chuyển công tác ra Hà Nội vào 28.Aug này, mình có 1 bé trai 3 tuổi, các chị giúp mình tìm vài trường mầm non ở quận Tây Hồ được không ? Mình chuyển công tác ra khu vực quận Tây Hồ í mà.
Sẽ ưu tiên việc tìm trường cho cu Tin nhà mình trước , sau đó mới tới chổ ở của cả nhà.
Có thể mail cho em o dc: soannguyen.vn@gmail.com , mobile phone /:0908480015
Rất mong được các chị giúp đỡ
Soan

Trang_MẹChípxinh
07-29-2010, 05:35 PM
Cuối cùng đọc xong topic chóng cả mặt, nhưng mà cũng hữu ích ghi đc 1 list trường gần nhà rồi, pải tìm hiều còn cho con đi hoc mệt thật sao có mỗi việc học của con vất vả tìm kiếm thế nhỉ, đất nước này mầm non đã khổ rồi

meocon2011
08-08-2010, 04:34 PM
Mình đang cho con gái học ở trường Mầm non Lâm Nhi (trường tư thục) ở trong KTT ĐH Giao Thông Vận Tải (không phải trong trường ĐH GTVT đâu ạ, mà nó nằm ở phía bên kia đường hồ Thủ Lệ - Địa chỉ: Số 21 ngõ 1142 La Thành- Hà Nội (đi từ đường Kim Mã vào cũng được) ĐT: 04.62731029. DĐ: 0913563278.
Lúc đầu mình cũng không có nhiều thời gian để chọn trường cho con nên nghĩ bụng bảo cho con vào học thử xem thế nào vì thực sự mình không ưng lắm vì thấy trường không được rộng rãi, không có khuôn viên vui chơi cho các con. Nhưng lúc đó gấp gáp quá nên đánh liều nhập học vào trường mà ở rất gần công ty của mình (ngay sát dưới chân công ty). Lý do thứ 2 khiến mình mạnh dạn đăng ký nhập học cho con luôn vì khi nói chuyện với cô hiệu trưởng ở đây, thấy cô rất nhiệt tình và tâm huyết với nghề. Và cũng may là sau đó con mình lại thích ứng với trường lớp khá nhanh, đi học chỉ khóc mếu mấy ngày đầu thôi, bây giờ thì yêu cô giáo lắm, lúc nào về nhà cũng kể chuyện "mẹ Phượng dạy con múa, mẹ Tâm kể chuyện,...." Mình cảm nhận con yêu cô và các cô ở đây cũng rất tận tâm nữa. Về hạn chế khuôn viên trường lớp không có thì được các cô khắc phục bằng cách hàng tuần sắp xếp 2-3 buổi đầu giờ sáng đưa các con đi dạo ở quanh khu TT hoặc ra phía đầu tòa nhà V-Tower (AIA) cho các con hóng gió. Năm nay con bước vào mẫu giáo bé nhưng mình cũng chưa có ý định chuyển trường cho con vì rất sợ làm con phải thay đổi môi trường, lại được mấy cái thuận tiện như gần công ty mẹ và các cô nhiệt tình thế nên cứ cho con học ở đây tiếp.
Nếu mẹ nào gần khu này mà đang tìm trường cho con thì mình nghĩ đây cũng là một địa chỉ đáng tin cậy đó.

Minh_Kin
08-10-2010, 10:09 AM
Mình cũng vừa mới gửi bé thứ 2 nhà mình ở truong Thiên Thần nhỏ ở Dương Quảng Hàm, Cầu Giấy, Trường mới mở nhg cô HIệu Trưởng từng làm quản lí của Littesun trên âu cơ ( bé lớn nhà mình cũng từng học littesun rồi)nên mình cũng yên tâm.Mình phải cho anh nó đi học cùng mấy ngày đấy.Không biết công cuộc cho con đi học phải mất mấy tháng mới ngoan đây.

lynhan
08-15-2010, 03:46 PM
Cu Tũn nhà em đang học ở trường Mầm Non Little Angel. Em cảm thấy thực sự hài lòng với trường con em đang học.
Địa chỉ: Trường Mầm Non Little Angel
Số 38 - Dương Quảng Hàm - Cầu Giấy - Hà Nội.
Em không biết số điện thoại.

linhdu
08-16-2010, 10:42 AM
Trường thiên thần nhỏ đúng là do cô Lan "hiệu trưởng cũ của Little sun mở" đấy, ko biết cơ sở vật chất của trường thế nào nhưng mình đánh giá cao tâm huyết của cô dành cho trẻ. Từ bữa cô nghỉ ở Little sun tới giờ hôm nào bé nhà mình cũng nhắc mẹ Lan.

Trước cô làm hiệu trưởng nhưng nhiều thứ cô ko được quyền quyết định, nay mở trường cũng chỉ vì tâm huyết (mình biết cô ko thích kinh doanh) thì các bé ở trường mới chắc chắn sẽ nhận được sự quan tâm tuyệt đối của cô.

P/S: Nếu mẹ Lan đọc được những dòng này, mong mẹ hãy cố gắng nên nhé.

Joybell
08-19-2010, 11:06 PM
Trường mầm non Chuông nhỏ - JoyBell Kids ở Hoàng Cầu nữa nhé :-)
Website: www.joybellkids.com
Trường lồng ghép hai chương trình mầm non: chương trình của BGD và chương trình mầm non của Mỹ (do giáo viên nước ngoài đảm nhiệm). Trường mới, sĩ số lớp nhỏ 10-12HS/lớp. Học sinh nước ngoài và học sinh Việt Nam học chung, không phân biệt. Liên lạc dưới chữ ký các mẹ nhé.

MeIn&Bon
09-03-2010, 09:13 AM
Có mẹ nào biết trường nào tốt ở khu Hoàng Quốc Việt không ạ?

coolmomof2
09-10-2010, 09:35 AM
Trường Mầm non QT Little Einsteins
8B Ngõ 57 (ngõ 25 cũ) Láng Hạ, Hà Nội
Tel: 3514 4084. Web: www.littleeinsteins.org

chiepyeu
09-10-2010, 02:43 PM
Danh sách các trường mầm non Hà Nội các mẹ ơi, em thấy thông tin gần như đầy đủ đấy ạ
còn muốn tìm từng khu vực thì mình tự điền vào
http://bedihoc.com/chon-truong-mam-non-tieu-hoc#ket-qua-tim-kiem

mamnontuoitho
09-17-2010, 09:05 PM
Mình biết một trường mầm non mới mở ở Đường Phạm Văn Đồng đó là trường Mầm non Tuổi thơ.Địa chỉ là số 10-Ngách 3- Ngõ Hoàng 6- Đường Phạm văn Đông- Cổ Nhuế- Từ Liêm- Hà Nội.Ai ở khu vực đó muốn gửi con hông?

metybau_83
09-20-2010, 09:16 PM
các mẹ ơi giúp em với, con nhà em 12 tháng mà bác giúp việc nghỉ đột ngột giờ không bít làm thế nào, em đang muốn tìm trường tư thục cho bé nhưng không biết trường nào nhận trẻ từ 12 tháng, mẹ nào biết mách giúp em với ạ, nhà em ở ngã ba Hoàng Diệu - Nguyễn Thái Học ạ, thanks các mẹ

lekhanhan
09-24-2010, 05:05 PM
Em ở chùa bộc cũng vừa cho gv giải tán giờ cho con đi học thôi ko bít thế nào lo quá. Có mẹ nào ở chùa bộc tư vấn giúp em trường nào tốt với. Em biết trường mamnonmeyeucon ở ngõ 84 Ngọc Khánh bổ sung vào danh sách cho các mẹ ở ngọc khánh và nguyễn công hoan nhé. em vào xem trường đó rồi nhìn qua cũng được các cô giáo có vẻ cũng nhiệt tình, sạch sẽ. tiếc quá nhà lại ở xa mang con lên đây thì khổ cho con quá mà ở gần nhà thì ko biết chỗ nào cả. Em cần gấp gấp lắm rồi các mẹ giúp em với nhé.

mamnontuoitho
10-07-2010, 08:47 PM
Mình biết một trường ở khu tập thể viện công nghệ quân đội -ngách 3-ngõ hoạng 6- đường PVD.Có thể đi tắt từ Hoang Quốc Việt vào qua khu tập thể học viện cảnh sát là đến. Nghe nói trường đó các cô chăm sóc chu đáo lắm.
Có mẹ nào biết trường nào tốt ở khu Hoàng Quốc Việt không ạ?

dang_ha_phuong
10-09-2010, 12:58 PM
tôi thấy việc đầu tư cho con vào một trường mẫu giáo tốt là rất quan trọng vì đó là nền tảng của tương lai. tại đây các bé được tiếp xúc với xã hội, học bạn, học bè. đặc biệt tìm kiếm được ngôi trường nào có môi trường ngoại ngữ sẽ rất lý tưởng.
tôi biết một trường gần nhà tôi đó là Trường mầm non song ngữ cao cấp Summer Hill ở số 1 ngách 1 ngõ 125 Trung Kính.

Paperflower
11-11-2010, 11:59 AM
Hiện tại em đang cho bé đi học ở trường Mầm non Baby Garden gần nhà, thấy rất OK đấy ạh. Các cô cũng nhiệt tình lắm.
- Địa chỉ: Số 4 Ngõ 209 Đội Cấn, Quận Ba Đình, thành phố Hà Nội.
- Số điện thoại: 04 3 722 6430
- Email: Mamnonbabygarden1@gmail.com
- Website: www.mamnonbabygarden.com
- Hotline: 092 228 8484 – 0985 230 585

chuotcontime
11-11-2010, 12:05 PM
Mời Phụ huynh đến tham quan Mầm non Hoạ Mi:
- Địa chỉ: 21/848 Bạch Đằng ( Cổng cảng Hà Nội)
- Điện thoại: 0912922496
- Email: hamaianh1989@yahoo.com.vn
- Website: http://truonghoami.com

phuongedu
11-11-2010, 12:47 PM
Tớ thì trước kia con học ở trường MẦm non Chi mai - nằm trên đường Võ thị sáu, gần trần khát chan và đường Thanh Nhàn í.
Trường này cơ sở vật chất thì vừa phải,nhỏ, chả hiện đại hay cao cấp gì đâu. Nhưng tớ kết ở chỗ các cô giáo thì hết lòng với trẻ. ko khen cô hiệu trưởng đâu nhé, he he.

Giờ thì con tớ ko học ở đấy nữa,, vì lớn rồi, nhưng tớ vẫn nghĩ là nó tốt cho lựa chọn của tớ.

Đc: C4 tập thể hồ quỳnh thì phải, nằm trên đường Võ thị sáu nhé.
ĐT 0985735725 - đt chị hiệu trưởng.

chupanhbeyeu.vn
11-11-2010, 01:02 PM
Mình có cháu gái học trường mầm non Hoa Linh, cũng gần chỗ mình làm nên hay sang đón bé. mình thấy ở đây cũng tốt lắm.
website : http://www.mamnonhoalinh.edu.vn
Điện thoại : 043.7910787 - 043.7545309 - 0913226478
Địa chỉ : Khu K - Làng Quốc Tế Thăng Long - Đường Trần Đăng Ninh, Quận Cầu Giấy, Hà Nội

hloan
12-15-2010, 04:39 PM
MebanBop xin bổ sung:
ở khu vực phố Lê Trọng Tấn có:
- Trường MNTT Hương Giang 1
Địa chỉ: Ngõ 210, Lê Trọng Tấn, Hà nôi.
- Trường MNTT Hương Giang 2 và 3.
Địa chỉ: Trong khu đô thị mới Định Cộng Mẹ cháu không nhớ rõ địa chỉ vì chỉ đang gửi ở trường MNTT Hương Giang 1.

Ở trường Hương giang 2 này mình đã từng đưa con vào ngó nghiêng rồi. Đằng trước thì có công viên chung của khu đô thị, nhưng phải đi qua đường nên chắc các cô cũng k dám cho các con sang đâu. Mới nhìn thì cũng nghĩ là quy củ lắm, vì thấy các cô mặc đồng phục. Nhưng may hôm ấy mình vào đúng giờ ăn. Để con ngồi 1 lúc thì mình dắt con tông thẳng.

me_kit
02-02-2011, 10:44 PM
Mình xin bổ sung:
Trường mầm non Hoa Hướng Dương
N13 Khu chung cư dịch vọng - Cầu Giấy
Trường có địa điểm thuận lợi, sạch sẽ, có khuân viên cho trẻ chơi và sinh hoạt ngoài trời. Các cô giáo khá nhiệt tình, có nhiều hoạt động cho các cháu, học phí cũng phải chăng. Mình vote trường này.
Cô hiệu trưởng là cô Hà, một người giầu nhiệt huyết với nghề
Đt cô hiệu trưởng: 098 321 0643

giadinhkien
02-14-2011, 12:04 PM
Còn truờng MN Tô-Mô_E nằm trong khuôn viên trường Ngôi sao Hà Nội nữa các mẹ ạ. Các cô rất nhiệt tình, đẹp đẽ, đồ chơi đồ dùng đều nhập từ NHật cả rất an toàn cho bé. Trường nằm ngay sau toà nhà N3B đường Lê văn lương.

Đây là website của trường các mẹ ạ. Đội ngũ giáo viên và nhân viên của trường rất tâm huyết đấy. Hi vọng các mẹ sẽ thích trường http://tomoe.edu.vn/vi-vn/Home/Default.aspx

Bim Coi cua me
02-14-2011, 12:48 PM
Mình xin bổ sung thêm trường mầm non Kids kingdom nữa nhé!
Địa chỉ: 49/2 ngõ 192 Lê Trọng Tấn - ĐỊnh Công - Hoàng Mai- Hà Nội
Website: kidskingdomvn.com
Email: kidskingdomvn@yahoo.com
ĐIện thoại: (04)5665826 - 098.9815615
Bé nhà mình trước đây học trường này, giờ chuyển nhà nên phải chuyển trường, hix, 2 mẹ con cứ ngậm ngùi tiếc mãi, thỉnh thoảng mình vẫn cho con về trường chơi vì nhớ cô, nhớ bạn
Cô hiệu trưởng tổ chức chương trình giáo dục theo nước ngoài, Các cô nhiệt tình, yêu trẻ nội dung học rất tân tiến, các cô hay tổ chức nhiều hoạt động ngoại khóa, mà học phí phải chăng!

mityeucuame
02-17-2011, 04:45 PM
các mẹ muốn xem thông tin trường cho con thì vào web này nhé: http://bedihoc.com/chon-truong-mam-non-tieu-hoc
em tìm trường cho bé trên mạng thì vớ được cái web này, mừng quá các mẹ à, có thông tin của nhiều trường lắm :D

giadinhkien
02-23-2011, 10:28 AM
Chúc các bé có được truơnừng như ý nhé.

my_spring
03-11-2011, 06:22 PM
Suy nghĩ và chọn trường học cho con thật đau đầu. Hai vợ chộng mình phải sưu tập, rồi tranh luận nữa. Mình xin chia sẻ các trường mà hai vợ chồng mình sưu tập được nhé.
Trường Mầm non Quốc tế Global. Lô C3 – Khu Đô thị mới Yên Hòa, phường Yên Hòa, quận Cầu Giấy, Hà Nội
Trường Tiểu học Quốc tế Global. C1 Lô , 2, 3, 4 and D34 KĐT Yên Hòa and Cầu Giấy - quận Cầu Giấy - Hà Nội
O'Hana Cơ sở 1:
18-20 Phạm Huy Thông, Ngọc Khánh, Ba Đình, Hà Nội
Điện thoại: (+84) 4 37710254

Cơ sở 2:
126 Bùi Thị Xuân, Hai Bà Trưng, Hà Nội
Điện thoại : (+84) 4 39748883
Email: office@ohanapreschool.edu.vn

Trường mầm non Việt- Bun, 27 Hương Viên , Hai Bà Trưng, Hà Nội
trường tư thục Koala House - Koala House Trung Hòa Nhân chính:
Số 261 Hoàng Ngân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội.
Điện thoại: : 04.62.81.1296

- Koala House Giảng Võ:
D11 Giảng Võ, Quận Ba Đình, Hà Nội.
Điện thoại: 04.38.23.2181, 04.37.72.3060

Koala House Bà Triệu
340 Bà Triệu, Quận Hai Bà Trưng, Hà Nội.
Địa chỉ: 04.39.74.7617, 04.39.74.7681

Trường mầm non tư thục Dreamhouse. Số 3, Ngõ 30 Lý Nam đế - Hà Nội
Trường MN CLC Littlestar Kindergarten 27 Phan Huy Ích - Ba Đình - Hà Nội
Trường MNTT Hương Giang 1 Ngõ 210, Lê Trọng Tấn, Hà nôi.
Trường MN CLC Mai Ca. số 1 - Ngõ 19A - Nguyễn Trãi - Thanh Xuân
Trường MN CC Bé thông minh - Clever Kids Kindergarten. Nhà A16-TT15 khu đô thị mới Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội.
Trường MNCC Littlestars Kindergaten 27 Phan Huy Ích - Ba Đình - Hà Nội
Trường mầm non Hoa tra my tòa nhà T2 Trung Hòa - Nhân Chính
MN TT Greengarden P116 - nhà CT4 Mỹ đình - Sông đà - 7853988
Trường Mầm Non Bông Mai – Ochna Kindergartern Ngõ 385 Hoàng Quốc Việt, Số 3 – A24 Nghĩa Tân,

Trường mâm non tư thục Kidzworld số 4 nguyễn trường tộ
TRƯỜNG MẦM NON CHUÔNG NHỎ Số 19, ngõ 1G, Trần Quang Diệu, Đống Đa, Hà Nội

TRƯỜNG MẦM NON COLORHOUSE Số 8 – ngõ 102 Ngụy Như kon Tum, Quận Thanh Xuân, Hà Nội
Trường TH & THCS Dream House Số 98, Tô Ngọc Vân, Tây Hồ, Hà Nội
FUNNY SUN SCHOOL Số B46 Khu đô thị Trung Hoà Nhân Chính, Đường Nguyễn Thị Định, Hà nội
LITTLE KANGAROO Phía sau CT2 - Khu chung cư Mễ Trì Hạ - Từ Liêm
Little Foot so 2, ngo 131 Thai Ha
Kinderworld 3rd Floor, Somerset Hoa Binh, 106 Hoang Quoc Viet Street,

Little Foot Kindergarten 2 Ngo 131 Thai Ha,
Trường Mầm non Song ngữ Kidlinks Việt Nam Cơ sở 1: Kidlinks Bắc Thành Công: Số 26, ngõ 6A, phố Thành Công, Ba Đình, Hà Nội. Điện thoại: 04 772 4298
Cơ sở 2: Kidlinks Đội Cấn:Biệt thự 19 ngõ 283 Phố Đội Cấn, Ba Đình, Hà Nội. Điện thoại: 04 761 7707

Trường mần non chất lượng cao VietKids Số 8 – Ngõ 106 – Khu Thông tấn xã Việt Nam, Đường Hoàng Quốc Việt, Hà Nội
Mầm non chất lượng cao Việt Úc Ngõ 19 Trần Quang Diệu - Hoàng Cầu - D6 tổ 9 Phường Ô Chợ Dừa - Đống Đa - Hà Nội

SunrizeKids Số 16 Phố Hàng Than 
HOÀNG GIA Số 343 Phố Đội Cấn 
MÁI NHÀ TUỔI THƠ Số 18 Phố Phạm Huy Thông 
MIỀN ĐẤT TRẺ THƠ Số 15 Phố Đặng Dung 
MÙA XUÂN Số 101 Ngõ 76 Kim Mã Thượng 
NHÀ CỦA GẤU BÔNG Số 31 Ngõ 76 Phố Láng Hạ 
NHỮNG ĐỨA TRẺ CỦA TÔI Đ1 Ngõ 130 Đốc Ngữ 
TUỔI THẦN TIÊN Số 15 Ngõ 189 Hoàng Hoa Thám
VƯỜN VỪNG Số 23b Ngõ 6 Phố Vạn Phúc 

my_spring
03-16-2011, 03:51 PM
1. Trường mầm non Hoa Linh – Làng quốc tế thăng long http://www.**************/forum/showthread.php?t=27940&page=2&pp=15.

2. Trường Kidlink Liễu Giai: http://www.**************/forum/showthread.php?t=29107

3. Little Foot: 2/31 Thái Hà - Đống Đa (Hà Anh 0983626681)

4. Ohana Preschool ở 20 Phạm Huy Thông - Ba Đình - 7718864.

5. Trường Chipchip 2 (19 Ngô Tất Tố). ĐT: 733 1362 gặp chị Hương hoặc chị Ly.

6. Trường mẫu giáo Lý Thái Tổ (khu chung cư Trung Hoà – Nhân Chính): http://www.**************/forum/showthread.php?t=29770.

7. Tư thục cao cấp Nốt Nhạc Vui.
Đ/c: 3A, Ngõ 61 Lạc Trung, ĐT: 6364129.

8. Trường Việt – Bun: http://www.**************/forum/showthread.php?t=28701

9. Trường bán công Mầm non B. Phố Phan Chu Trinh, Q. Hoàn Kiếm.
http://www.**************/forum/showthread.php?t=31522

10. Trường mẫu giáo Đoàn Thị Điểm
http://www.**************/forum/showthread.php?t=29228

11. Trường công lập 20 – 10
http://www.**************/forum/showthread.php?t=29276

12. Trường mầm non Quang Trung
http://www.**************/forum/showthread.php?t=28961

13. Trường bán công mầm non A
http://www.**************/forum/showthread.php?t=26829

14. Trường mầm non thực nghiệm hoa hồng, phố Vĩnh Hồ, Q. Đống Đa (sau rạp Đống Đa cũ).
http://www.**************/forum/showthread.php?t=12946

15. Trường mầm Non Tuổi Hoa, nam thành công
http://www.**************/forum/showthread.php?t=23790

16. Trường mầm Non tư thục Hàn Thuyên, Hoàng Hoa Thám, Q. Ba đình.
http://www.**************/forum/showthread.php?t=25355

17. Trường MN Việt Kids
Địa chỉ : 55 ngõ 79 phố Vũ Ngọc Phan - Đống Đa - Hà Nội
Tel : 7761464
Cơ sở 2: 2 Nguyễn Khuyến.
http://www.**************/forum/showthread.php?t=29165

18. Trường tư thục thực nghiệm Liễu Giai - Đường Liễu Giai, Q. Ba đình.
http://www.**************/forum/showthread.php?t=24071

19. TRường mẫu giáo công lập Việt - Triều (Q. Đống Đa)
http://www.**************/forum/showthread.php?t=28145

21. Trường MN Hoa Sen - Giảng võ
http://www.**************/forum/showthread.php?t=26060&page=2&pp=15

22. Trường MN Bách Khoa
http://www.**************/forum/showthread.php?t=23985

23. Trường MN Hoa Hồng, Nghĩa Tân, Cầu giấy.
http://www.**************/forum/showthread.php?t=26120

24. Trường MN Quân đội – 28 Điện Biên Phủ, Q. Ba Đình.
http://www.**************/forum/showthread.php?t=25729

25. Trường MN Tư Thục Sao Mai - Quốc Tử Giám.
http://www.**************/forum/showthread.php?t=25921

26. Trường Apollo children’s house – Q Cầu Giấy
http://www.**************/forum/showthread.php?t=25158

27. Seasame garden
23B/6 Vạn Phúc, BĐ
ĐT: 823 0330

28. Sunrise kidz 14 - 16 Hàng Than

Quận Cầu Giấy
1. Trường MN ánh Sao
Nghĩa Tân 756 4642… 791 0800

Trường MN Hoa Hồng
Nghĩa Tân, Cầu Giấy. ĐT: 756 4105.

Trường MN Hoa Mai
Quan Hoa cầu giấy. ĐT: 833 0448.

Trường MN Nghĩa Đô.
2 Tổ 15 Nghĩa Đô. 756 2338.

Trường Mầm xanh
191/3 Lạc Long Quân (Nghĩa Đô - Cầu Giấy)

Quận Hoàn Kiếm
Trường MN bán công Bà Triệu
65 Bà Triệu. ĐT: 826 1806.

Trường MG Hoa Hồng
52 Hàng Điếu. ĐT: 826 7507.

Trường MN Hoa Phượng.
194 Bà Triệu. ĐT: 822 7630.
238 Bà Triệu. ĐT: 974 3659.

Trường công lập Chim Non
42 Hàng Tre. ĐT: 826 5957. 935 0020.

Trường MN Đinh Tiên Hoàng
47 Đinh Tiên Hoàng. 826 6925.

Trường MG Măng Non.
9 Lý Thường Kiệt. ĐT: 825 4597. 933 3606.

Trường MN B
5 Phan Chu Trinh. 825 6924. 824 7587.

Trường MG Mầm Non
43 Quang Trung. 942 3004.
64 Trần Quốc Toản. 942 3709.

Trường MN Nắng Mai.
53 – 55 Hàng Giấy. ĐT: 928 4674.

Trường MN Ngô Thì Nhậm.
31 Thi Sách. 978 4090.

Trường MG Nguyễn Công Trứ.
TT nguyễn công trứ. ĐT: 976 4476.

Trường MN Sao Sáng.
44 Trần Hưng Đạo. 826 7644.

Trường MG Tuổi Thơ
22 Hàng Buồm. 826 5382.

Quận Hai Bà Trưng
Trường MN Bách Khoa
K1 Bách Khoa. ĐT: 869 1806.
80 ngõ 40 Tạ Quang Bửu. ĐT: 869 2696.

Trường MG Bạch Mai
37 Bạch Mai. ĐT: 863 1484.
Ngách: 35 Ngõ Tô Hoàng, P. Bạch mai. ĐT: 622 5736.

Trường MG Bùi thị Xuân
157 Mai Hắc Đế. ĐT: 821 8449.
12 Đoàn Trần Nghiệp: 976 1939.

Trường MG Đống Mác
132 Lò Đúc. ĐT: 821 1819

Trường MN Kim Đồng.
58 ngô Sĩ Liên. ĐT: 747 1651.

Trường MN Việt Bun.
27 Hương Viên đồng Nhân. 971 5425/971 3245.

Quận Đống ĐA
Trường công lập Bình Minh
Phường Khương Thượng – ĐT 853 2682.

Trường tư thục cao cấp Koala House.
36/71 Láng Hạ. ĐT: 514 4376, 856 2072.

Trường mầm non Cát Linh
Số 28 ngõ 27 Cát Linh. ĐT: 823 6749.

Trường MN Đống Đa
Khu B Kim Liên. 852 3839.

Trường MN thực hành Hoa Sen
Khu D giảng Võ. ĐT: 834 3168.

Trường MN mầm xanh
1A, Ngõ Giếng khu LĐ Thịnh Hào. 851 3763.

Trường MN Minh Hải.
Tổ 9 ô Chợ Dừa. 511 3592.

Trường mầm non Nắng Hồng.
Ngõ Kiến thiết, Khâm Thiên. 851 2103.

Trường MG Việt Triều.
Trung Tự. 852 3838.

Trường MN Văn Miếu
57 Văn Miếu. 823 0302.

Trường MN Kim Liên
Khu B đối diện B11, Kim Liên. 8526017

Trường MN Quang Trung
Bệnh viện Đống Đa. 8518460

Trường MN Hoa Sữa
Khu C Kim Liên. 8523631

Trường MN Hoa Mai
Làng An Trạch, Quốc Tử Giám. 8230158

Trường MN tư thục LyLy
240 Ngõ Văn Chương. 8519823.

Quận Thanh Xuân
Trường MN Bình Minh
Ngõ 92 Giáp Bát. ĐT: 864 3407.

Trường MN Đại Kim
Kim Giang, Đại Kim Hoàng Mai. ĐT: 559 8650.

Trường MN Ánh Sao
Ngõ 320 KHương Đình 558 7178.

Trường MN Khương Trung
126 Khương Trung. 8532331

Quận Tây Hồ
Trường MN tư thục cầu vồng (rainbows)
223 Âu cơ. ĐT: 7181390. 718 1392.

2. Trường Mầm non Anh Dương
64, ngách 108/62 Nghi Tàm
ĐT: 04 823 8570.
70 làng yên phụ Tây Hồ: 823 9195

Quận Ba đình
Trường MN Hoạ Mi
G5 Thành Công. ĐT: 773 1989.

Trường MN A
88 Thợ Nhuộm. 942 2445. 822 2886.

Trường MG sơn Ca
22 Sơn Tây. 823 1805.

Trường MN Tuổi Hoa
B6 Giảng Võ. 846 2216.
59 Ngõ 612 đường La Thành, GV. 771 2515

Paperflower
03-17-2011, 10:00 AM
Các mẹ ơi, xin tránh xa trường mầm non Little Angel & New Kid Home ở Dương Quảng Hàm nhé. Con của bạn em vừa bị các cô trói vào ghế nhìn các bạn ăn, nước mắt nước mùi thòng lòng. Bé mới 2 tuổi rưỡi thôi ạh.

su_tu_hip
04-01-2011, 11:34 AM
Có mẹ nào biết trường mầm non tư thuc nào tốt quanh khu ĐTM Yên Hoà ko ạ?

be_Quynh
04-07-2011, 12:22 AM
Trường bé em đang học chế độ an uống tốt và dạy tốt nơi đáng tin cậy:
_Mầm non Tư thục Thanh Xuân.
_Đ/Chỉ:Đường D2,F:25,q:bình thạnh,hcm.
_ĐT:0983992655

my_spring
04-15-2011, 04:51 PM
có trường nào khu vực Cầu Diễn không ạ ?

Mình biết trường mầm non tư thục Just kids cũng rất tốt đó. Đ/c ở gần the Garden - Mễ Trì Hạ, Tel: 3785.6428.

PS: Ấn tượng với phần chữ ký của mẹ mommi

meocon2011
05-07-2011, 11:17 AM
Các mẹ ơi, xin tránh xa trường mầm non Little Angel & New Kid Home ở Dương Quảng Hàm nhé. Con của bạn em vừa bị các cô trói vào ghế nhìn các bạn ăn, nước mắt nước mùi thòng lòng. Bé mới 2 tuổi rưỡi thôi ạh.

Bé mà bạn nói đến có phải bé Voi mà báo chí đã đưa tin không?

Billnhim20042007
05-23-2011, 11:32 AM

Những trường như thế này sao ko cho đóng cửa luôn đi nhỉ. Mình rất bức xúc khi thấy người lớn cậy to bắt nạt trẻ nhỏ, những cô giáo này ko có lương tâm à, họ cũng sẽ có con mà sao ko nghĩ mình làm như thế là nhẫn tâm. Thương các bé quá...

HaDung
05-23-2011, 11:41 AM
Bé mà bạn nói đến có phải bé Voi mà báo chí đã đưa tin không?

Nếu đúng là trường hợp này thì cả nhà trường và gia đình đều có lỗi, chứ ko phải chỉ có nhà trường phải chịu trách nhiệm, bạn nhỉ!

haianhnhim
05-25-2011, 10:59 AM
Hi Ca nha,
Cho e tham gia voi a, e cung dg muon cho Nhim nha e di hoc, ma e dang phan van la hoc truong nao o khu vuc luong dinh cua phuong mai day a ( Mam non dong da hay MN hoa sua) hay la truong tu thuc nao gan day day a, me nao co kinh nghiem xin chi giao cho e voi a! Em cam on nhieu a!!!!

Soc_iu
05-31-2011, 01:11 AM
Cho em tham gia với ạ, vợ chồng em cũng đang đau đầu tìm trường cho con đây. Học phí thì cao ngất ngưởng mà không chọn được trường nào như ý cả huhuhu

bacmailinh
05-31-2011, 01:29 AM
Em biết mỗi trường con em học
Trường mầm non 20-10
Số 40 Thợ Nhuộm, HK, HN

chuotcontime
05-31-2011, 08:02 AM
Cho em tham gia với ạ, vợ chồng em cũng đang đau đầu tìm trường cho con đây. Học phí thì cao ngất ngưởng mà không chọn được trường nào như ý cả huhuhu

Nhà bạn ở đâu? Nếu gần thì bạn thử ghé trường mình thử xem nhé.

megaubuon
06-18-2011, 09:29 AM
Đây là trường con em đang học:
Tên trường: Mầm non Tư Thục Bé Thiên Thần
Địa chỉ: 148 Bùi Thị Xuân - Q. Tân Bình
Tel: 66747148 - 0906907948
Web: www.mamnonbethienthan.com
Con gái em học ở đây từ lúc 8 tháng đến bây giờ đang học lớp mầm. Trường có lớp cho bé từ 6 tháng tuổi chỉ 6 bé /lớp /2 cô.
Học phí lớp dưới 12 tháng hình như là 2 triệu. Còn trên 12 tháng như con em là 1,65 triệu. Thực đơn phong phú, chương trình học rõ ràng phụ huynh được kiểm tra chương trình học hàng tuần. Hy vọng các bố mẹ có thêm lựa chọn cho bé .

yenhau10
07-08-2011, 02:28 PM
Con mình được 2 tuổi rồi nên đang muốn cho con đi học. Tuy nhiên mình đang phân vân giữa các trường: MN Tứ Liên, Little sun, ABC, MN An Dương. Các bạn cho ý kiến sắp xếp hộ mình xem sao, trường nào tốt nhất đây>
Mình đang ở ngõ 124 Âu cơ, xét ra thì gần trường MN Tứ Liên nhất nhưng lại k có hộ khẩu phù hợp.

BeTraucon
07-12-2011, 09:19 AM
có mẹ nào cho con học MN babysun ở 18 lê phụng hiểu ko, cho mình xin tí ý kiến với

phucnm
08-04-2011, 04:55 PM
đánh dấu cái đã, nhiều trường quá mà chưa biết chọn trường nào

vutungduong
08-04-2011, 07:43 PM
Hi Ca nha,
Cho e tham gia voi a, e cung dg muon cho Nhim nha e di hoc, ma e dang phan van la hoc truong nao o khu vuc luong dinh cua phuong mai day a ( Mam non dong da hay MN hoa sua) hay la truong tu thuc nao gan day day a, me nao co kinh nghiem xin chi giao cho e voi a! Em cam on nhieu a!!!!

Nếu ko xin được trường công mẹ nó thử đến trường Mn Chim sơn ca cơ sở 2 ở mặt hồ Kim Liên xem, nghe nói cũng được lắm mẹ nó ạ! Hình như chủ trường là cô Nga thì phải. Chúc mẹ tìm được trường ưng ý cho con.

me_tommy_no1
08-25-2011, 06:03 PM
E muốn cho con e đi hoc quá mà chẳng biết truòng nào cả. Con e đc 17 tháng. E ở quán thánh. Có mẹ nào biết trường nào hoăc chỗ trông trẻ nào tốt không giới thiệu e nhé. Tks các mẹ

ngoc0301hicom
09-08-2011, 11:29 AM
Có mẹ nào biết danh sách các trường mầm non tại Hà Nội mà nhận bé từ 8-9 tháng tuổi không? Trường nào chất lượng hả các me. Mách mình với

tan_tit1982
09-08-2011, 11:35 AM
Hi Ca nha,
Cho e tham gia voi a, e cung dg muon cho Nhim nha e di hoc, ma e dang phan van la hoc truong nao o khu vuc luong dinh cua phuong mai day a ( Mam non dong da hay MN hoa sua) hay la truong tu thuc nao gan day day a, me nao co kinh nghiem xin chi giao cho e voi a! Em cam on nhieu a!!!! Nàng này ở gần chỗ mềnh, oánh dấu xem nàng chọn trường nào chất lượng ra sao roài pm cho tớ cái nhá. tks

alomun
09-19-2011, 02:54 PM
Be nha mih gan duoc 2T roi. Mih dang tim truong mam non gan nha (Minh Khai) hoac gan co quan (Vincom, 191 Ba Trieu). Me nao bit truong nao quanh khu vuc Minh Khai, Bach Mai, Ba Trieu, Pho Hue thi gioi thieu cho mih nhe. Cam on cac me

hienmau
10-04-2011, 10:02 AM
Mẹ nào cho bé đi học ở Happykid ở đường Nguyên Hồng, bên khu nam thành công không nhỉ, Mình mới cho bé đi học ở đây mà vẫn thấy lăn tăn quá, tại bé nhà mình ít chịu chơi khi không có người nhà bên cạnh, đi học được 2 hôm về quấn mẹ kinh khủng.

I'm Mẹ Bin Bống
10-17-2011, 03:20 PM
Mod và các mẹ cho em hỏi với ạ?

Em muốn chuyển Bống nhà em đi học mẫu giáo 5 tuổi tại Hà Đông để sau đi học lớp 1 cho thuận lợi, các mẹ biết trường nào uy tín gần đường Quang Trung giới thiệu em với,

Trước đây Bống nhà em học ở nhà với ông bà nội tại Huyện Mỹ Đức, nay chuyển lên trên này đi học không biết như vậy có phải trái tuyến không các mẹ?

Nếu không trái tuyến thì thủ tục cần những gì, các mẹ biết tư vấn giúp mình với. thanks các mẹ nhiều!

Mẹ yêu Tom
11-24-2011, 03:48 PM
Con mình đang học ở trường MN "Tuổi Thần Tiên" La khê - Hà Đông đi vào cùng đường với đường vào bia bà. Nếu mẹ nó chưa cho con đi học thì vào đó tìm hiểu. Tom nhà mình học ở đó đã 3 năm. Mình thấy ở đây có rất nhiều ưu điểm:
Thứ nhất: là trường tư thục nhưng học phí thấp hơn các trường tư thục khác, khuôn viên cũng rộng hơn các trường tư thục khác.
Thứ hai: là trường tư thục nên các mẹ không bị áp lực bởi phải đón con sớm
Thứ ba: Là trường tư thục vì lý do cạnh tranh nên chất lượng giáo dục rất tốt, giáo viên nhẹ nhàng tình cảm, trao đổi với bố mẹ rất nhiệt tình.
Thứ tư: Tuổi thần tiên là 1 trong 3 trường tư thục duy nhất tại quận Hà đông được tham gia tất cả các chương trình thi như giáo viên dạy giỏi, giáo viên có sáng kiến kinh nghiệm hay trong GD, .... rất nhiều mà hôm 20-11 mình có được mời đi dự lễ trao giải. Cả quận HĐ chỉ có 3 trường tư thục được công nhận đó là Ban Mai, Tuổi Thần Tiên và 1 trường gì nữa mẹ Tom không biết. Con mình cũng đã 5 tuổi rất mong con mẹ nó sẽ học với con mình để thỉnh thoảng vào buôn.
Mod và các mẹ cho em hỏi với ạ?

Em muốn chuyển Bống nhà em đi học mẫu giáo 5 tuổi tại Hà Đông để sau đi học lớp 1 cho thuận lợi, các mẹ biết trường nào uy tín gần đường Quang Trung giới thiệu em với,

Trước đây Bống nhà em học ở nhà với ông bà nội tại Huyện Mỹ Đức, nay chuyển lên trên này đi học không biết như vậy có phải trái tuyến không các mẹ?

Nếu không trái tuyến thì thủ tục cần những gì, các mẹ biết tư vấn giúp mình với. thanks các mẹ nhiều!

I'm Mẹ Bin Bống
11-24-2011, 04:17 PM
Con mình đang học ở trường MN "Tuổi Thần Tiên" La khê - Hà Đông đi vào cùng đường với đường vào bia bà. Nếu mẹ nó chưa cho con đi học thì vào đó tìm hiểu. Tom nhà mình học ở đó đã 3 năm. Mình thấy ở đây có rất nhiều ưu điểm:
Thứ nhất: là trường tư thục nhưng học phí thấp hơn các trường tư thục khác, khuôn viên cũng rộng hơn các trường tư thục khác.
Thứ hai: là trường tư thục nên các mẹ không bị áp lực bởi phải đón con sớm
Thứ ba: Là trường tư thục vì lý do cạnh tranh nên chất lượng giáo dục rất tốt, giáo viên nhẹ nhàng tình cảm, trao đổi với bố mẹ rất nhiệt tình.
Thứ tư: Tuổi thần tiên là 1 trong 3 trường tư thục duy nhất tại quận Hà đông được tham gia tất cả các chương trình thi như giáo viên dạy giỏi, giáo viên có sáng kiến kinh nghiệm hay trong GD, .... rất nhiều mà hôm 20-11 mình có được mời đi dự lễ trao giải. Cả quận HĐ chỉ có 3 trường tư thục được công nhận đó là Ban Mai, Tuổi Thần Tiên và 1 trường gì nữa mẹ Tom không biết. Con mình cũng đã 5 tuổi rất mong con mẹ nó sẽ học với con mình để thỉnh thoảng vào buôn.

cảm ơn mẹ nó nhé, em sẽ liên lạc với trường này ạ.

Mẹ yêu Tom
12-01-2011, 01:07 PM
Hình như ở cơ sở mới ngôi nhà 6 tầng có thang máy ấy đang được hỗ trợ cơ sở vật chất đấy bạn ạ
cảm ơn mẹ nó nhé, em sẽ liên lạc với trường này ạ.

trangngoclinh
12-09-2011, 09:30 AM
cầu Diễn có trường tư thục nào tốt không các mẹ. Ôi đau đầu vụ tìm trường cho con quá!

xiwemart.com
12-09-2011, 09:34 AM
MẦM NON VÀNH KHUYÊN
Địa Chỉ: Số 2A Ngách 629/14. Kim Mã.Ba Đình.Hà Nội
Điện thoại:( 04 ) 37.668.798

Khu vực cầu giấy mình biết trương này

trantueanh09
12-09-2011, 10:59 AM
Có mẹ nào biết danh sách các trường mầm non tại Hà Nội mà nhận bé từ 8-9 tháng tuổi không? Trường nào chất lượng hả các me. Mách mình với
Trường Trẻ Thơ Việt của mình nhận các con từ 8 tháng mẹ cháu ah, nếu rảnh mẹ cháu qua thăm quan trường nhé! :)

mẹ Thanh Trà
02-24-2012, 04:14 PM
Bé nhà em cũng gần 2 tuổi, nhà em ở Minh Khai. Có mẹ nào biết trường nào khu vực này thì cho em thông tin nhé.

chuotcontime
02-24-2012, 06:02 PM
Bé nhà em cũng gần 2 tuổi, nhà em ở Minh Khai. Có mẹ nào biết trường nào khu vực này thì cho em thông tin nhé.
Mẹ nó có gần dốc Minh Khai không? Ghé Họa Mi thăm trường xem nhé.

PandP Kindergarten
04-05-2012, 02:11 PM
mời các mẹ tới ghé thăm trường Mầm Non Song Ngữ P&P , địa chỉ số 7 ngõ Hàng Chuối 2, Q-Hai Bà Trưng, Hà Nội.
Tel : 07.3972.7919 ( phòng tuyển sinh)
em xin giới thiệu qua với các mẹ đây là trường mầm non song ngữ ở đây các bé được học và tiếp xúc với Tiếng Anh ngay từ bé với giáo viên nước ngoài. Ngoài ra với sự kết hợp của Trường Quốc Tế Hà Nội. Liên tục có các lớp dạy Anh văn trẻ em được mở cho các độ tuổi khác nhau. ( web : www.hicostudy.com)

tomtep08
05-02-2012, 10:51 AM
Địa chỉ dành cho các bậc cha mẹ ở khu vực gần Hoàng Quốc Việt

- Tên trường: Trường Mầm Non Bông Mai - Ochna Kinder
- Trường Bông Mai (OK) là trường tư thục đã thành lập và hoạt động được 5 năm, có uy tín và chất lượng tốt về chăm sóc và giáo dục, học phí hợp lý tử 1tr đển 1.5tr giảm dần theo độ tuổi, đi lại oto xe máy rất thuận tiện, sàn gỗ, lớp học thoáng rộng (khoảng 70m2/lớp), hoạt động ngoại khóa phong phú, giờ đón trả trẻ tử 7h sáng đến 7h tổi, có camera trực tuyến
- Địa chỉ: sô 3-lô 26 ngõ 385 Hoàng Quốc Việt, gần trường cao đẳng SP mẫu giáo TW,
- Tel: 0904 155 754
- http://mamnonbongmai.blogspot.com/

Kính mời các bố mẹ quan tâm đến thăm quan.

Mẹ yêu Tom
05-17-2012, 03:46 PM
Ở trường Hương giang 2 này mình đã từng đưa con vào ngó nghiêng rồi. Đằng trước thì có công viên chung của khu đô thị, nhưng phải đi qua đường nên chắc các cô cũng k dám cho các con sang đâu. Mới nhìn thì cũng nghĩ là quy củ lắm, vì thấy các cô mặc đồng phục. Nhưng may hôm ấy mình vào đúng giờ ăn. Để con ngồi 1 lúc thì mình dắt con tông thẳng.

Bạn này giống mình ngày xưa cho Tom đi học. Hồi đó Hương Giang 1 nổi tiếng nhất ở Khu quanh Định Công. Khoảng 3h chiều 2 mẹ con đi lang thang tìm trường mò vào HG ở Lê Trọng Tấn ấy gặp đúng bữa chiều của các con, thấy cô giáo trộn Xôi+Mì Tôm+Chuối vào bát cho 1 bé ăn. Hỏi sao ăn gì kỳ cục vậy thì bảo tại lười ăn nên cho ăn thế cho nhanh. Chạy mất dép luôn. Sau đó về 1 vài chỗ ở KĐT Định Công nhưng vẫn k ưng ý, cuối cùng may quá vào Sơn Ca, hồi đó SC chỉ có CS 1 thôi, con theo luôn cô giáo ở đó. Vậy là chinh chiến luôn ở SC cho đến ngày về Hà Đông

koreastyle
06-13-2012, 09:43 AM
Mình thấy trong khu đô thị Văn Quán có nhiều trường nhưng không biết trường nào tốt có mẹ nào có kinh nghiệm không

sun'smother
08-07-2012, 03:42 PM
Gửi các mẹ 2 trường ở khu vực cầu Diễn nhé :)
1. Trường mầm non Cầu Diễn
Đường K3, thị trẫn cầu Diễn, Từ Liêm
Ðiện thoại: 04.3764 5384

2. Mầm non tư thục Vân Hà-cơ sở 3
Số 9 tổ 13, đường K2, thị trấn cầu Diễn, Từ Liêm
Điện thoại: 098 333 2578/ 0988 063 775

giangbatkhuat
08-13-2012, 02:12 PM
con trai mình đang học baby garden ở ngõ 219 đội cấn- ba đình . www.mamnonbabygarden.com.
cực kỳ thích, bé 3 tuổi khoảng 2,6 triệu cả ăn uông . tặng balo, có nhật ký cho bé hàng ngày, được tham quan dã ngoại, thảm trải từ cầu thang và lớp, có camera, ăn uống ngon lành, có điều hòa, cô giáo dịu dàng yêu trẻ, quan trọng là cô phụ trách rất vui vẻ tận tâm. Thêm 1 vấn đề nữa là con mình sáng nào gọi mãi ko dậy chỉ cần bảo dậy đi học là cuống cả lên. cô cũng ko đánh mắng trẻ... hic đang yên đang lành thì bố nó đòi chuyển về nhà nội, thếlaf điên loạn lên tìm trường, Quỳnh Mai thì đông cháu mà qua kỳ tuyển sinh rồi nên ko vào được, trường Ban Mai gần đó thì cháu nào cũng béo, sợ tăng trọng lắm, smartkids Nguyễn Bình Khiêm thì cô phụ trách kiêu kỳ quá,giới thiệu cho phụ duynh như kiểu ko muốn con vào trường ý chả cười tẹo nào... nản, mình đội mưa đội gió ngày nào cũng đi tìm cho con mà... chẹp chẹp, có hôm mưa to nghiêng cả xe mà vẫn cố vì con... nhưng sao khó khăn quá. Hay tại mềnh khó tính, cần trường sạch, an toàn, cô giáo hiền ... ặc chắc khó lắm

giangbatkhuat
08-13-2012, 03:34 PM
Hiện tại em đang cho bé đi học ở trường Mầm non Baby Garden gần nhà, thấy rất OK đấy ạh. Các cô cũng nhiệt tình lắm.
- Địa chỉ: Số 4 Ngõ 209 Đội Cấn, Quận Ba Đình, thành phố Hà Nội.
- Số điện thoại: 04 3 722 6430
- Email: Mamnonbabygarden1@gmail.com
- Website: www.mamnonbabygarden.com
- Hotline: 092 228 8484 – 0985 230 585

con em cũng học ở đây nà.... thích lắm lắm lun ý... nhưng sắp phải về nhà nội tận dưới Kim Ngưu nên phải tìm trường khác

ô mai
08-14-2012, 02:39 PM
Hic, đọc mãi mà k thấy có trường nào khu vực Mỹ Đình 2 nhỉ? Con mình đang học Lê Quý Đôn nhưng k được ưng ý lắm, bé đi học 1 năm rồi nh rất hay ốm, hầu như tháng nào cũng p nghỉ đến 1 tuần là ít. Bạn nào cho con học các trường ở khu vực này cho mình ít thông tin với!

vnbrandmaker
08-20-2012, 02:07 PM
Mình ở thành phố Hò Chí Minh

Con mình học Trường mầm non Bông Hoa Nhỏ
Địa chỉ: 120 - 116, 117 - 214 Mỹ Kim 2 (đường nội khu), P. Tân Phong, Khu đô thị Phú Mỹ Hưng, Q. 7, TP.HCM
Website: www.bonghoanho.com
Email: info@bonghoanho.com

Mình thấy cũng khá vì học phí rẻ nhất so với mặt bằng quận 7

singlemother
08-21-2012, 10:52 AM
cảm ơn thông tin của các mẹ. Mình có thể có thêm lựa chon trường cho con

voimamut2011
08-21-2012, 11:04 AM
Ý tưởng này hay và hữu ích Mod ạ. em ủng hộ.
Em post và vote cho trường con em đang học:

Trường Mầm non chất lượng cao Mặt trời đỏ
số 46 ngõ 29 Khương Hạ, thanh Xuân Hà Nội
web: http://mamnonmattroido.edu.vn/Default.aspx
điện thoại: Ms. Huyền, 0122.725.7917

thanhhhoa2605
08-21-2012, 11:06 AM
em cũng đang muốn tìm trường mầm non chất lượng ổn ổn ở cầu diễn có mẹ nào biết chỉ em với

Nam Popeye
08-21-2012, 11:20 AM
em cũng đang muốn tìm trường mầm non chất lượng ổn ổn ở cầu diễn có mẹ nào biết chỉ em với

Bạn ở quận nảo? Mình đang ở khu Nguyên Hồng - Nguyễn Chí Thanh.
Nếu gần nhau mình sẽ giới thiệu cho bạn trường con trai mình đang học. Rât tốt

beotronxinhxan
08-21-2012, 11:24 AM
con gái mình đang học ở trường Việt Triều hữu nghị, mình thấy trường ở đây cơ sở vật chất rất tốt (mới xây lại). Các cô giáo dạy cũng rất ok (mình thấy con mình tiến bộ rất nhiều về ý thức, cách ăn nói sau 1 tháng đi học. Trước con mình nhút nhát lắm ạ

TYTY2008
08-21-2012, 03:48 PM
Bé nhà mình học trường mầm non tư thục Mai Ca - Gần Ngã tư sở
Địa chỉ 1: Số 1 - Ngõ 19A - Nguyễn Trãi - Thanh Xuân - Hà Nội
Điện thoại : 04-35682189 / Hotline : 0904134285
Email: mamnonmaica@gmail.com

thanhhhoa2605
08-23-2012, 11:48 AM
mình ở cầu diễn, huyện từ liêm. Chỗ mẹ nó xa chỗ mình quá

Bạn ở quận nảo? Mình đang ở khu Nguyên Hồng - Nguyễn Chí Thanh.
Nếu gần nhau mình sẽ giới thiệu cho bạn trường con trai mình đang học. Rât tốt

zetafashion
08-24-2012, 09:43 PM
Biết chọn trường nào ở quận Thanh Xuân đây?

dacuoi0401
08-27-2012, 02:52 PM
Mình đang gửi con ở trường Wonderland bên đền lừ. thấy trường cũng tốt lắm, ăn ngon, cô giáo thân thiện. trộm vía Gia Hân nhà mình từ hồi đi học đến giờ béo ra nhiều và thuộc đc rất nhiều bài hát:D. công chúa của mình mới 22 tháng:D
Tên trường: Wonderland
Địa chỉ: Ô 13 lô 5 đền lừ II
Điện thoại: 04 3634 2080
Học phí: 2.500.000

Mẹ Toki
08-29-2012, 03:29 PM
Chia sẻ với các mẹ trường mầm non Khu Vườn Nhỏ. Cơ sở vật chất cực tốt, nhiều không gian và ánh sáng cho bé chạy nhảy, chương trình học phong phú, có giáo viên tiếng anh người nc ngoài cho bé từ 2 tuổi. Trong tháng 9 có khuyến mãi đặc biệt cho các bé từ 2008 trở về trước (giảm 30% học phí trong vòng 12 tháng)

Trường mầm non The Little Garden
Số: 66 ngõ 251 Nguyễn Khang (Khu đô thị mới Yên Hòa)
website: http://khuvuonnho.edu.vn/
phone: 04.629 636 099

sharko
10-11-2012, 02:40 PM
Các mẹ ơi cho em hỏi, em có con sinh 2010, nhà ở gần Ngụy Như Kon Tum, em có tham khảo mấy trường MN gần đấy, nhưng em không hiểu tại sao trường unetkids ở Làng Sinh viên Hacinco lại nhiều học sinh thế nhé, bố mẹ nào gửi con ở đấy chia sẻ cho em với, ngoài chuyện học phí mềm hơn mấy trường xung quanh tí, thì chỗ học và chơi của con toàn ánh sáng điện tuýp, phòng học thì như kiểu địa đạo, hang hang... không hiểu tại sao bố mẹ chọn, mà em cũng thấy nhiều gia đình khá giả, nhiều gia đình cũng không khá giả lắm, mà học phí thì đâu rẻ? Ngoài ra, đợt trước đọc báo thấy bị cháy, sợ chết khiếp, thế mà các bố mẹ vẫn yên tâm gửi con? Em thực sự muốn tìm hiểu, các mẹ chia sẻ em tí ???
Em cảm ơn

tamchul
10-16-2012, 11:55 PM
hic hic, em tìm mỏi mắt mà chẳng thấy mẹ nào up trường công lập ở Hoàng Mai cho em hỏi thăm nhờ chút, em muốn xin cho con vào học trường công quá mà chưa có ai chỉ đường

thuydolly
10-17-2012, 03:38 PM
Bổ sung trường ở Hoàng Cầu - Đống Đa
Mầm non tư thục Hoa Trạng Nguyên
73 Hoàng Cầu - Ô Chợ Dừa - Đống Đa - Hà Nội
điện thoại : 0437590096 - 0988457036
Website: http://Trangnguyentihon.com
Học phí 1tr 1 tháng áp dụng mọi lứa tuổi
Ngon bổ rẻ hehehe

Me Đan Thanh
10-17-2012, 03:42 PM
Kitti nhà mình 18,5 tháng đang học ở trường Mầm non tư Thục AN AN ở quận Long Biên

Tên trường: Mầm non tư thục AN AN
ĐC: Số 8 Yên Tân, phường Ngọc Thụy, quận Long Biên
Điện thoại:04 62 957 382
http://mamnon-anan.com/

Trường hiện đang miễn phí 100% phí nhập học cho các con và giảm giá 50% học phí tháng đầu tiên.
Mình k quảng cáo đâu nha. Con mình học thấy tốt nên mình khen thôi.
Trường đẹp cô giáo rất tốt.

mekemzai
10-17-2012, 03:51 PM
.
hic hic, em tìm mỏi mắt mà chẳng thấy mẹ nào up trường công lập ở Hoàng Mai cho em hỏi thăm nhờ chút, em muốn xin cho con vào học trường công quá mà chưa có ai chỉ đường

. Trường mầm non công lập ở Hoàng Mai nhiều lắm!

Tuổi Thơ
Hoa Mai
Tân Mai
10/10
Tương Mai
......
Còn nhiều lắm mẹ nó ah, mẹ nó muốn chỉ đường thì cứ đến thẳng phòng cô hiệu trưởng gặp và đặt vấn đề thôi!

tamchul
10-18-2012, 10:52 AM
.

. Trường mầm non công lập ở Hoàng Mai nhiều lắm!

Tuổi Thơ
Hoa Mai
Tân Mai
10/10
Tương Mai
......
Còn nhiều lắm mẹ nó ah, mẹ nó muốn chỉ đường thì cứ đến thẳng phòng cô hiệu trưởng gặp và đặt vấn đề thôi!

đến thẳng đó cũng được ah chị ơi, vì vậy để em tìm hiểu xem vậy, tks chị nha

mnvanha3
10-23-2012, 06:01 PM
Hic, đọc mãi mà k thấy có trường nào khu vực Mỹ Đình 2 nhỉ? Con mình đang học Lê Quý Đôn nhưng k được ưng ý lắm, bé đi học 1 năm rồi nh rất hay ốm, hầu như tháng nào cũng p nghỉ đến 1 tuần là ít. Bạn nào cho con học các trường ở khu vực này cho mình ít thông tin với!

Mẹ cháu thử đến thăm quan trường Mầm non Vân Hà cơ sở 3 tại Cầu Diễn xem có vừa ý mẹ không nhé. Trường là 1 tòa biệt thự sinh thái rất chi là thoáng mát. Từ khu MĐinh 2, mẹ có thể đi qua khu An sinh, sang đường K2. Trường ở số 9, tổ 13, K2, Cầu Diễn nhé.

MNvanha3 welcome mẹ tới thăm trường!

Thân ái!

baohoa2886
11-17-2012, 10:18 AM
Giới thiệu thêm 2 trường cho chị em nào tìm kiếm ở Hai Bà Trưng và Cầu Giấy nhé.
Lấy chút hình cho mọi người tham khảo :
http://tinycollege.edu.vn/wp-content/gallery/su-kien-thanh-pho-bo-con/6.jpg
Trường mầm non song ngữ Bees’ Tiny College (http://tinycollege.edu.vn/)
Địa chỉ: 95 Bùi Thị Xuân – Hai Bà Trưng – Hà Nội
Số điện thoại: 0439440178

Trường mầm non thực nghiệm BEEs' Daycare (http://bees.edu.vn/bees/)
Địa chỉ: Số 24 ngõ 124 Hoàng Ngân, Trung Hoà, Cầu Giấy, Hà Nội
Số điện thoại: Tel: 0462751705

susan2004
11-22-2012, 02:30 PM
Tớ thì vote cho Mầm non Hoa Hồng Cầu Giấy đồng chí lớp đã học ở đây, tính sang năm gửi tiếp đồng chí bé.

jade2008
11-22-2012, 02:37 PM
Vote cho trường mầm non Kid's Color ở Mỹ Đình 2, sau lưng siêu thị Fivimart (nằm trên đường Lê Đức Thọ).

Nhà mình chuyển đến khu vực Mỹ Đình từ đầu năm 2011. Lúc đầu nghe mọi người đồn là trường mầm non tư thục Hoa Anh Đào là nhất ở đó nên mình cũng đăng ký cho con học (con mình sinh năm 2008, trước khi chuyển đến Mỹ Đình cũng từng học ở 1 trường mầm non tư thục gần nhà từ khi 2 tuổi). Tuy nhiên sau hơn 1 tháng học thì mình thấy chất lượng Hoa Anh Đào không tương xứng với học phí khá cao hàng tháng, đồ chơi nghèo nàn, thực đơn nghèo nàn, con mình cứ buổi sáng là lại kêu mẹ ơi con ko đi học. Thế là mình đi khắp khu vực Mỹ Đình tìm trường cho con, tiêu chí của mình là trường chất lượng cao, không gian rộng rãi sạch sẽ, chi phí hợp lý và gần nhà vì hồi đó mình sắp sinh. Mình đã nghĩ sao khu vực Mỹ Đình rộng như vậy mà không có trường nào đáp ứng được tiêu chí của mình. Cuối cùng, rất may mắn là mình thấy có 1 trường mầm non mới mở, hạ tầng là khuôn viên rộng rãi mới xây theo chuẩn cho trường mầm non, phòng ốc rộng rãi thoáng mát, sàn gỗ, điều hòa, đồ chơi nhiều và mới.... Lúc đầu mình cũng băn khoăn chưa dám gửi con vì trường mới, sân cây cối ít sợ mùa hè nắng, trường mới ko biết hoạt động thế nào, lúc đầu cũng rất ít bạn......Năm đầu tiên học phí giảm 30% cả năm là còn 1,2tr/ tháng cho bé nhà mình hơn 3 tuổi, ăn 30k 1 ngày, tiếng Anh miễn phí tuần 2 buổi, ko có học múa, năng khiếu vẽ 150k/ tháng tính ra có chưa đến 2tr/ tháng. Năm nay học phí và tiền ăn vẫn thế, các con được học tiếng Anh miễn phí với chuyên gia nước ngoài tuần 2 buổi, mỹ thuật miễn phí. Con nhà mình học năng khiếu múa 150k/ tháng. Các cô ở đây rất tận tâm với các con. Cô hiệu trường đầy kinh nghiệm, tốt nghiệp khoa mầm non đại học sư phạm. Bé nhà mình đi học rất đều và rất thích đến lớp. Mình không phải quảng cáo cho trường đâu nhưng thực sự muốn chia sẻ với các mẹ 1 ngôi trường tốt, chi phí mình nghĩ là gần như thấp nhất khu vực mầm non tư thục ở Mỹ Đình. Các mẹ gửi con ở đây vẫn thường nói trường mình ko biết cách quảng cáo. À, thực phẩm cho các con nhà trường đặt hàng ở siêu thị đấy.

Mẹ Chip Tôm
11-24-2012, 10:27 AM
Các mẹ ơi e hàng ngày vẫn theo dõi diễn đàn nhưng giờ mới đăng ký làm thành viên đây ạ. E rất rất mong các mẹ giúp đỡ ạ. E đang có một vấn đề to lớn đó là tìm trường cho con. E sắp chuyển nhà đến khu TT Thủy Lợi, các mẹ có thể chỉ giúp e trường mầm non nào ở khu vực Tây Sơn - Chùa Bộc - Thái Thịnh tốt tốt được ko ạ? Trường TN Hoa Hồng thấy các mẹ khen nhiều, nhưng chê cũng ko ít. E thì lăn tăn một điều là các trường công thường 1 lớp có rất nhiều học sinh, dù có nhiều cô đi nữa ví dụ 5 cô/50 cháu thì con mình cũng ko thể đc quan tâm như ở trường tư 2 cô/20 cháu đc. Con nhà e cháu lớn hiện 29 tháng, nhưng thể trạng chỉ hơn bé 1.5 tuổi 1 chút (9.5kg, ốm, ho liên tục). Chỉ được mỗi cái nói nhanh, cãi giỏi, hét to. Cháu bé đc 9 tháng, sang năm e cũng định cho cháu đi học vì ko thuê được giúp việc. Rất mong mẹ nào biết thì chỉ cho e với, e cám ơn rất nhiều ạ!!!!!

ha.vi2011
01-16-2013, 12:19 PM
up cho những mẹ nào quan tâm nào

Me_Thoxinh
02-09-2013, 12:33 AM
Chào các mẹ.
Bé nhà mình cũng sắp 2 tuổi. Mình muốn tìm 1 trường thật tốt cho con ở khu vực Dương Nội hoặc quanh đó (về phía HN) để mình yên tâm công tác.
Mẹ nào biết có trường nào tốt thì mách dùm mình với ạ.
Mình xin cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.

hamaland_vietnam
02-14-2013, 02:58 AM
Chào các mẹ.
Bé nhà mình cũng sắp 2 tuổi. Mình muốn tìm 1 trường thật tốt cho con ở khu vực Dương Nội hoặc quanh đó (về phía HN) để mình yên tâm công tác.
Mẹ nào biết có trường nào tốt thì mách dùm mình với ạ.
Mình xin cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.

Mẹ nó ơi, mình thấy trường Justkids ở khu Mỹ Đình rất tuyệt nhé! Mẹ nó thử tham khảo xem sao

Boon yeu
02-17-2013, 09:54 PM
Be nha e 16 thang tuoi roi. Nhs e hien dang bi nguoi trong tre, nen e co y dinh cho be di gui tre. Cac me mach giup e truong tu thuc nao quanh khu nga tu so gia mem ma trong giu tre yen tam voi. E cam on cac me nhieu.

mekuau
02-20-2013, 11:37 AM
Mình đánh dấu để dành khi cần...................

4ntyLov3
02-20-2013, 02:55 PM
trường mầm non tài năng hoa trạng nguyên mình nhận cấc con từ 12 tháng tuổi mẹ nào có nhu cầu cho con học thì bớt chút thời gian ghé thăm web của trường mình nhé:http://ngonnguviet.com

nghe-mung 1
02-20-2013, 03:14 PM
Đánh dấu nào, mình cũng đang tìm trường cho con mà chưa tìm đc :D

japanworld_vn
02-21-2013, 04:07 PM
nhà em ở 47 Vũ Trọng Phung, cho con đi học trường nào các chị nhỉ? Con em mới 20thang thôi ạ

me_Banh
02-25-2013, 04:32 PM
nhà e ở khu phố cổ, muốn tìm trường gần nhà cho con mà khó quá vì khu vực này toàn trường lớp bé tí xíu, tham quan mấy trường quanh quẩn nhà thì chả khác nào cái nhà giữ trẻ chứ không ra trường lớp, phòng nào trống là tận dụng làm lớp học, bé như ở nhà mà đông các cháu, các cháu thậm chí không có chỗ chạy chơi trong lớp nữa :( nói gì đến sân chơi cho bé, chán quá
mình thấy có mấy mẹ trên này khen trường mầm non B ở Phan Chu Trinh, tuy hơi xa nhà mình chút nhưng tháy có vẻ ổn, có mẹ nào cho con học ở đây thì tư vấn giúp mình với nhé, 2 tháng nữa mình định cho bé đến lớp vì bé gần 3 tuổi rồi, các mẹ chỉ giúp mình cách xin học và học phí ở trường nhé
cảm ơn các mẹ nhiều

Nhợn con
03-25-2013, 05:21 PM
Có mẹ nào nhà ở Hoàng Quốc Việt, đầu dốc Bưởi cho con đi học ko, tư vấn giúp em nên cho con vào trường mầm non nào thì tốt với ạ. Cháu nhà em đc 16 tháng rồi mà em chưa chọn đc trường nào cho bé đi học cả :(( Huhu...

voimamut2011
03-26-2013, 01:00 PM
Em bổ sung: Trường Mầm non Cầu Vồng xanh - 30 Ngõ 30, Cát Linh - Đống Đa - Hà Nội
ĐT: 043.848.9566 – 0902.202.909

Tú Quyên 80
03-31-2013, 01:12 AM
hay quá, mình đang tìm trường công lập cho con. nhà mình ở thái thịnh, tìm bán kính 5km, huhuh

hamaland_vietnam
04-09-2013, 07:01 AM
Có mẹ nào nhà ở Hoàng Quốc Việt, đầu dốc Bưởi cho con đi học ko, tư vấn giúp em nên cho con vào trường mầm non nào thì tốt với ạ. Cháu nhà em đc 16 tháng rồi mà em chưa chọn đc trường nào cho bé đi học cả :(( Huhu...

có trường Thực nghiệm Liễu Giai hoặc trường Justkids đó mẹ nó!

chiptomboy
04-09-2013, 07:27 AM
có mẹ nào ở khu vực Phùng Khoang, Lương Thế Vinh, Nguyễn Quý Đức biết trường nào tốt chỉ giáo giúp em với ah ? e mới cho con đi học được 1 tuần mà ốm 2 trận nhừ tử nên đã phải đầu hàng vô điều kiên rồi, thương con lắm

hamaland_vietnam
04-09-2013, 07:53 AM
có mẹ nào ở khu vực Phùng Khoang, Lương Thế Vinh, Nguyễn Quý Đức biết trường nào tốt chỉ giáo giúp em với ah ? e mới cho con đi học được 1 tuần mà ốm 2 trận nhừ tử nên đã phải đầu hàng vô điều kiên rồi, thương con lắm

Ôi đúng là các bạn trẻ này cứ thấy ốm là xót xa nhỉ mẹ chiptomboy

hanasusu
04-11-2013, 09:29 AM
mình bổ sung thêm thông tin về trường BachvietSchool (http://bachvietschool.edu.vn/) nhé
trường nằm trong khu dân cư khá yên tĩnh, các cô khá thân thiện và nhiệt tình mà học phí cũng ko cao đâu nhé
trường khá đẹp, cũng hay có hoạt động ngoại khóa lắm

TRƯỜNG MẦM NON CHẤT LƯỢNG CAO BÁCH VIỆT
Địa Chỉ: A15 khu X1, Ngõ 17 Hoàng Ngọc Phách, Láng Hạ, Đống Đa, Hà Nội
Điện Thoại: (04) 3248 4759

các mẹ có thể cho con đến tham quan và học thử 3 ngày nhé

gialinhvu
04-11-2013, 10:14 AM
Bé con nhà mình học ở Just Kids Mễ Trì Hạ, thấy khá ổn các mẹ ạ.

vongdautam
05-15-2013, 11:16 AM
oánh dấu .............................

hamehameha
05-19-2013, 09:07 PM
con mình đang học ở Khu nhà của VINACONEX - Trung Hòa Nhân Chính - Trường Mầm Non Dân Lập Lý Thái Tổ. Xin lỗi vì không có số điện thoại. Theo mình, đây là trường tư thục có không gian lý tưởng: rộng rãi, thoáng mát. Quản lý khá chuyên nghiệp. Còn cô giáo thì cũng tùy lớp.

callaflower
05-21-2013, 09:30 AM
Em vừa khai trương thêm cơ sở 2 Trường Mầm Non Nhật Mai tại số 131A Vĩnh Hồ- phường Thịnh Quang, quận Đống Đa, Hà Nội. Nhận các bé từ 6 tháng - 5 tuổi. Trường mới sửa chữa đẹp,cơ sở vật chất trang thiết bị đầu tư mới toàn bộ,sàn gỗ đầy đủ,thoáng mát.
Một số hình ảnh mời các mẹ tham quan ạ:
http://farm9.staticflickr.com/8128/8760274615_9b8696bf56_n.jpghttp://farm6.staticflickr.com/5340/8761403246_3d7342a5f9.jpghttp://farm4.staticflickr.com/3707/8761403840_21bf98817a.jpghttp://farm3.staticflickr.com/2857/8761413208_18050cbc19.jpghttp://farm8.staticflickr.com/7295/8760292603_75e5ff3833.jpghttp://farm3.staticflickr.com/2856/8760294287_736f2b4a76.jpghttp://farm4.staticflickr.com/3672/8761422766_8f39f6fc8d.jpghttp://farm9.staticflickr.com/8402/8760300155_49122500aa_n.jpg

spathutruc
05-21-2013, 09:34 AM
Đánh dấu để theo dõi.hiiiiiiiiiii

Tú Quyên 80
05-21-2013, 09:50 AM
mình vào thông báo tin vui với các mẹ, là mình đã xin cho con gái 3,5t vào mầm non công lập Hoa Hồng - thái thịnh 2 rồi, thích lắm ấy, hì

callaflower
05-21-2013, 02:05 PM
mình vào thông báo tin vui với các mẹ, là mình đã xin cho con gái 3,5t vào mầm non công lập Hoa Hồng - thái thịnh 2 rồi, thích lắm ấy, hì
chúc mừng mẹ nó nhé. ^^^^^^^^^^^^^

hieunghia88
05-21-2013, 02:50 PM
Ý kiến hay quá nhỉ, em cũng xin giới thiệu trường chỗ em nhé..

Trường mầm non quốc tế SAO MAI
Đây là trường tư thục quốc tế cả nhà nha.
Địa chỉ: Khu đô thị mới Nam Võ Cường, Thành phố Bắc Ninh
Tel: (84-241) 3 811 706-707

vongdautam
05-24-2013, 10:39 AM
đánh dấu theo dõi....................

Mebodaivuong
05-24-2013, 10:41 AM
Công đoạn tìm trường cho con cũng khá các mẹ đau đầu nhỉ

Merucon
05-24-2013, 11:07 AM
Trường mầm non Yên Hòa có mẹ nào nhắc đến chưa? Mình đang tìm hiểu cho con vào học trước khi vào lớp 1, các mẹ giúp mình với nhé.

danbacninh
06-02-2013, 08:27 AM
Nhiều trường mầm non ghê, đánh dấu nào..

mnphuongdong
06-07-2013, 05:09 PM
Em cũng xin tự giới thiệu:
Em là Trường MN Phương Đông
Địa chỉ: Số 18, Ngõ 61 Lạc Trung, HBT, HN
Tel: 043 636 1964
Hotline: 0963 848 930

THÔNG BÁO TUYỂN SINH CÁC BÉ TỪ 06 THÁNG TUỔI TRỞ LÊN

Vớ cơ sở vật chất hiện đại, rộng rãi, quy mô. Trường đươc xây dựng trên nền diện tích hơn 120m2 thiết kế làm 05 tầng với 01 khu vui chơi liên hoàn, 09 phòng học, 01 phòng năng khiếu đưa tổng diện tích sử dụng lên tới hơn 600m2....
Với đội ngũ giáo viên có kinh nghiệm lâu năm trong lĩnh vực giáo dục mầm non, nhiệt tình, tận tâm và yêu trẻ.
Nhà trường có điều hòa, camera trực tuyến................
Học phí tháng đầu áp dụng khuyến mãi chỉ 800k/ tháng.

daohuong84
06-20-2013, 09:59 AM
Em ở bắc ninh không biết giới thiệu được không nhỉ,thôi em cứ đưa vào mẹ nào cần thì coi như có thêm thông tin nha..

Trường mầm non quốc tế SAO MAI (tư thục nhé) địa chỉ tại Khu đô thị mới Nam Võ Cường, Thành phố Bắc Ninh SĐT:CB tư vấn: 098.358.6996 Website:www.kbis.edu.vn

anhhuyhoanglong
06-24-2013, 01:56 PM
tinh hình nguy hiểm quá các mẹ ak, fai đi tìm trường cho con học song ngữ

megialinhx
07-01-2013, 07:08 AM
Các mẹ ơi!! Em Chuan bị chuyên lên phố Sơn Tây, mẹ nào có thông tin Gì về CAC trường Mầm non khu vực đây Ko ạ, em Cần Tim cho con, mong Không gian thoáng và phương pháp giao Duc tốt ạ
E cảm ơn các mẹ

vongdautam
07-01-2013, 08:23 AM
đánh dấu theo dõi....................

má mì ^_^
07-02-2013, 09:48 AM
sao mẹ nó ko cập nhật phần đầu tiên cho tiện theo dõi ~!~

mnphuongdong
07-03-2013, 02:33 PM
sao mẹ nó ko cập nhật phần đầu tiên cho tiện theo dõi ~!~
Cách cập nhật lên đầu tiên như thế nào, mẹ má mì chỉ giúp em với ạ.............

kt2a6
07-03-2013, 02:37 PM
câph nhật đầu trang chỉ có chủ top mới làm được mẹ nó nhé, nhấn vào phần sửa ý.
Cách cập nhật lên đầu tiên như thế nào, mẹ má mì chỉ giúp em với ạ.............

Meminhle
07-30-2013, 02:06 PM
các mẹ nhiệt tình quá. em xin nhờ các mẹ ở toppic này, nều có mối quan hệ với trường nào thì giới thiệu cho em qua đấy với nhé: chi vì
em làm bên ngân hàng oceanbank nên muốn mời các trường học hoặc các doanh nghiệp trả lương cho cán bộ nhân viên qua bên ngân hàng em và thu hộ học phí , em là nhân viên mới nên chỉ tiêu doanh số áp cao quá. đành phải vào đây nhờ các bố mẹ vậy.
bố mẹ nào thông cảm và giúp em thì MSM inbox cho em hoặc alo cho e với ah
0984 808899- SĐT của em.
thank!!!!!!!!!!!!!!!!!

me hoa hong
07-30-2013, 02:27 PM
Con tơ học trường TUỔI HOA sau tháp Hòa Bình - Hoàng Quốc Việt. Trường công, chất lượng tốt.

Meminhle
07-30-2013, 02:30 PM
Con tơ học trường TUỔI HOA sau tháp Hòa Bình - Hoàng Quốc Việt. Trường công, chất lượng tốt.

con bạn hoc cùng với con zai tớ đấy.

9lazyshop
08-06-2013, 09:50 PM
hí hí may quá, em sắp đầu quân cho bên văn phòng phẩm Thiên Long (bút mực, sáp màu, đất nặn...cho bé í ạ), mà thấy sếp bảo đối tượng chủ yếu là bên mầm mon và tiểu học, oánh dấu topic để phục vụ công việc nào

hak4cn1
08-18-2013, 10:22 AM
nhiều trường thế này thì chọn trường nào cho con bây giờ,các bác cho ý kiến xem trường nào tốt nhất

BabyArt
09-26-2013, 02:05 PM
Bé nhà mình học trường Ban Mai trong Văn Quán, rất ok về giáo dục mầm non trường này.

hhao
09-26-2013, 02:08 PM
nhiều trường thế này thì chọn trường nào cho con bây giờ,các bác cho ý kiến xem trường nào tốt nhất

Trường đưa ra để tham khảo mà mẹ nó, mẹ nó phai tính toán, con học ở đâu cho tiện việc đưa đón, nắng nôi mưa rét nữa mà :D

memit168
09-26-2013, 02:18 PM
Trường mầm non chích bông ngõ 52 phạm hùng - mỹ đình
sđt 0914095867
( chất lượng tốt, ăn thực phảm sạch 100 % thực đơn cảu các cháu : thịt mán, cá thu, cá quả...) nhiệt tình yêu trẻ- nói mẹ mít giới thiệu các mẹ sẽ được giảm ngay 100k tiền học phí.hiiiiiiiiiiiii

blu
11-07-2013, 12:58 PM
Topic này hay và bổ ích quá. Nhà e cũng đang cần tìm thông tin về chuyện này. cám ơn các mẹ đã cung cấp thông tin ạ...

MFS
11-26-2013, 09:10 AM
Trường Mầm Non My First School.
Địa chỉ: 1B - C16 Mĩ Đình I
SĐT: 04.6287.4338
FB: https://www.facebook.com/mfs.vn
Mầm non MFS được tích hợp khoa học giữa chương trình chuẩn của Bộ GD&ĐT với chương trình học của Singapore, và có sự tham khảo thêm của một số nước tiên tiến khác.

thanhluc1002
01-02-2014, 10:54 PM
Bé Bin nhà mình đang học trường Maple Bear bên Vincom, học phí cũng khá mắc vì là trường quốc tế. Hình cháu nó đi làng gốm Bát Tràng.
http://www.maplebear.vn/gallery/Explore%20Bat%20Trang%20ceramic%20village%20-%20Bat%20Trang/DSC03401.JPG

Me tom thong thai
01-13-2014, 01:22 PM
Trường MN Hoa Sen - Giảng Võ - Ba Đình - Hà Nội