sữa milex tốt không?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi khoaitay0901, 16/9/2011.

1. khoaitay0901

khoaitay0901 Thành viên tập sự

chào các mẹ!
    em mới tham gia diễn đàn.
    có vài thông tin chia sẻ:
    con em đang uống gain đươc 1 tuổi rồi, không biết sao bị bón quá, em định đổi sữa, nghe nói Milex chống táo bón, mẹ nào có kinh nghiệm
    uống Milex truyền cho em với.!
    cảm ơn nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi khoaitay0901
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. bim&ruby

bim&ruby Thành viên rất tích cực

Ðề: sữa milex tốt không?

ui trời,cứ phải cho nó uống lung tung thì may ra mới tìm được loại sữa hợp với con,mẹ nó ạ. Vì có loại hợp với bé này lại ko hợp với bé khác,có bé uống ko sao,có bé uống bị táo.Trước cho uống Gain thấy táo quá,chuyển sang Nan-Dumex-Friso,thấy cũng ok,mềm phân nhưng ko lên cân. đợt này lại quay về Gain,cho uống thêm cao tiêu độc,mua 1 hộp có 30n thôi,thấy ổn lắm,phân vẫn mềm.Mẹ nó thử xem,nhiều khi ko hẳn do sữa đâu

3. khoaitay0901

khoaitay0901 Thành viên tập sự

Ðề: sữa milex tốt không?

cảm ơn mẹ bim&ruby.
    mình cũng có nghiên cứu qua milex rùi thấy prebiotic(chât xơ) và 3 chủng probiotic (khuẩn lợi), trong khi các hãng khác chỉ có friso 2 chủng probiotic, còn nan thì 1 chủng probiotic, còn những hãng khác chỉ bổ sung chất xơ là nhiều lắm với những tên gọi khác nhau như FOS, GOS....
    sẵn đổi thì đổi luôn, chứ đổi lung tung không tốt cho sức khỏe của bé, bác sĩ khuyên mình zậy. mà mình thấy hàm lượng canxi trong Milex cao hơn Gain đó,
    lợi quá rùi con gì!
    có mẹ nào đã dùng qua Milex thì lên tiếng với nha!