Cần giúp: Nhà Trẻ Quanh Khu Vực Quận Hoàn Kiếm

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Binto, 10/7/2006.

1. Binto

Binto Thành viên tập sự

Các mẹ ơi, cho em hỏi có nhà trẻ nào tốt quanh khu vực quận Hoàn kiếm không ạ ? Con em sắp 2 tuổi em muốn tìm nhà trẻ cho cháu . Cám ơn các mẹ nhiều lắm lắm :D

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Binto
    Đang tải...

2. thuhien

thuhien Mỗi ngày một niềm vui!

Nhà trẻ công quanh khu vực Hoàn Kiếm thì tương đối nhiều. Ví dụ như trường bán công mầm non B (Phan Chu Trinh), trường việt Bun (trường này đã được chị Hằng Luti giới thiệu).

Về tư thục có trường Sunrise kids ở Hàng Than, trường Chíp chíp ở Trần Xuân Soạn. Mẹ Binto thử tham khảo xem nhé :D

3. Binto

Binto Thành viên tập sự

Me hien oi cho minh hoi truong SUnrise Kids co tot khọng o bao nhieu hang thạn Minh o pho bat dan gan hang bọ Nhung minh khong thich nhung truong o gan dạy Me hien truogn nao gan nhung khu vuc day chat luong nhat khong gioi thieu cho minh

4. Hai Anh

Hai Anh 0904173789

Nhà tớ cũng ở HK nè, đang định cho con học ở MN A 45 Quang Trung, các mẹ biết thông tin gì chia sẻ với nha, tks.

5. menoel

menoel Thành viên đạt chuẩn

Trường Sunrise kids ở 16 Hàng than , bạn thử vào google rồi search tìm trang web của trường xem . Hồi trước mình cũng định gửi con vào đấy nên mình cũng tìm hiểu được vài thông tin, cung cấp cho bạn như sau :
    1. Giáo dục : Theo phương pháp nước ngoài.
    2. Dinh dưỡng : thì có chuyên gia dinh dưỡng là tư vấn cho nhà trường.
    3. Tiền học : 125$/tháng
    4. Lịch học : từ thứ 2 - thứ 6. Giờ : 7:45h - 16:30h
    5. Tuổi nhập học : 18 tháng - 6 tuổi.
    Cũng ở trên phố Hàng Than cũng có 1 trường nữa là trường Kidsland. 32 Hàng Than. Trường này theo mình là giáo dục rất tốt. Tiền học : 120$/tháng. Ngay cạnh nhà em có 1 chị cũng gửi con ở đây , em thấy chất lượng rất tốt, = chứng là em thấy thằng bé đó rất ngoan và thông minh.
    Tóm lại là các trường tư thục cao cấp bây giờ đều thế cả , tiền học khoảng >100$, chất lượng thì chắc là hơn trường công 1 tí. Được cái là mình không phải nịnh nọt các cô như ở trường công :p

6. cakiumuathu

cakiumuathu Thành viên tập sự

Mầm non Voi Con , 55 Vọng Hà , đi từ Hàm tử quan vào rẽ trái . Trường này có cô Hiệu trưởng là cô Loan tính khá nhẹ nhàng, dễ gần, chu đáo với trẻ. Cô ấy nhập gạo từ quê cho các con ăn đỡ chất bảo quản mẹ nó ah. Còn các thứ khác cũng đều cẩn thận, chu toàn. Học phí khá thấp 1,7 tr/tháng cả tiền ăn. Con học được quan tâm, thaays về nhà con mình không bị cuồng chân tay như ngày con học trường cũ con gò bó quá nên tối về nghịch lắm.

7. rongcon8888

rongcon8888 Thành viên chính thức

Có trường Mầm non Dream house ở Lý Nam Đế cũng tốt , trước bé nhà mình học ở đấy thấy cũng ok, cơ sở vật chất và các cô chăm sóc tốt