nho cac me tu van cho em cach ren cho em be ngu rieng tu nho

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi puppyken, 15/7/2006.

1. puppyken

puppyken thành viên hội Rắn

em dang co thai duoc 37 tuan roi chac dau thang 8 se sinh em be.do dieu kien lam viec em be duoc 6 thang tuoi la me chau se di lam va luc do se khong co dieu kien de ngu voi be nhieu vi gio giac di lam that thuong.lam the nao de ren cho e ngu rieng khong theo me qua tu nho ha cac chi?cac me giup em voi nhe.em cam on nhieu

Xem thêm các chủ đề tạo bởi puppyken
    Đang tải...

2. BiBo

BiBo Thành viên tích cực

Theo tớ thì vụ này dễ lắm, vì em bé chưa ra đời mà mẹ đã quyết định vậy thì quá ok! Đây là cách của nhà tớ: cho em bé nằm riêng ở nôi hay cũi từ lúc mới sinh cho quen để bé k bén hơi mẹ quá!Làm vậy thì hơi cực mẹ nhũng lúc cho ăn hay khi bé ngủ k ngon giấc, nhưng kết quả rất tốt, như các cụ dạy là "Uốn cây từ thủơ còn non" rất dễ dàng!Em bé thì sẽ k bén hơi mẹ nên rất dễ dàng trong việc chăm sóc! Chúc bạn thành công!

3. Le Khanh

Le Khanh Đủ quyền lập Họ

Việc cho trẻ ngủ riêng - nhất là ngay từ nhỏ - là một biện pháp ( về mặt tâm lý) lợi bất cập hại ! - Tuy nhiên, vì hoàn cảnh ( Bạn phải đi làm tối cũng không về nhà ? ) muốn trẻ không bám mẹ, không chỉ có biện pháp cho ngủ riêng - Vấn đề nằm ở chỗ cách cư xử , ôm ấp, cho bú, trò chuyện ...
    Nếu bạn đi làm cả ngày, tôí về cũng cách ly, không gần gũi trẻ thì tôi thực sự lo ngại cho sự phát triển tâm lý của trẻ sau này -

4. puppyken

cam on bac Le Khanh va BIbo nhe.bay gio me chau dang trong giai doan cho sinh nen cu sot ruot va lo lang nhieu thu lam.khi nao emm be duoc hon 6 thangl a me chau phai di lam roi ma gio giac o co quan me chau thi chang giong ai ca:luc thi nua dem moi ve, luc thi 3h sang da phai day de di lam ma cung con di ca qua dem nua nen ngu cung em be thi rat kho.o co quan me chau thi cac chau deu phai ngu rieng hoac nho ong ba ngu cung, nhieu gia dinh bo me lam cung thi con con phai ngu voi ng giup viec la chinh nua.Noi chung cac chau bi thiet thoi ve tinh cam hon nhieu so voi cac gia dinh co bo me lam theo gio hanh chinhca bac a.

5. BiBo

BiBo Thành viên tích cực

Kể cũng tội nhỉ?Nhà tớ thì cho 2 đứa nó nằm riêng, k thì cha mẹ khỏi nhúc nhích, 2 thằng này nó ngủ xấu tính lắm!Tuy vậy vẫn ở chung phòng và ban ngày thi mẹ cháu là oshin của các cháu nên chắc k phải lo bác Khanh nhỉ :wink:

6. Le Khanh

Le Khanh Đủ quyền lập Họ

Bạn quả là người lo xa, nhưng trước mắt bạn không nên lo lằng nhiều về chuyện ngủ chung hay riêng vì thực ra, có khi riêng mà vẫn chung ( riêng giường, chung phòng = Nôi bé cạnh giường mẹ) và có khi chung mà vẫn riêng (ngủ chung mà mẹ chẳng quan tâm gì cả ! ) vì vậy, nếu THỰC SỰ quan tâm đến con, việc đầu tiên là bạn không nên LO LẮNG THÁI QUÁ , vì điều này sẽ ảnh hưởng TRỰC TIẾP đến thai nhi - ăn uống đầy đủ, suy nghĩ tích cực , nghỉ ngơi thoải mái, tìm niềm vui trong cuộc sống, đó là sự chuẩn bị tốt nhất cho đứa con sau này - Còn sau khi sinh ra, bạn không muốn trẻ quấy khóc vì giờ giấc làm việc khác thường, thì cũng có nhiều cách - và đến lúc đó thì lực lượng hùng hậu các bà mẹ nhiều kinh nghiệm của web LCM thừa sức góp ý với bạn !

7. Tumy

Tumy Bắt đầu tích cực

Riêng mình thì kịch liệt phản đối việc cho con ngủ riêng! Không biết con mọi người thế nào chứ con nhà mình cả hai đứa không đêm nào là mẹ dậy ít hơn 3,4 lần để kiểm tra xem con nóng hay lạnh, đắp chăn cho con, con đạp ra lại đắp lại, con ra mồ hôi thì lại phải lau, tóm lại với thời tiết như của nhà mình thì cực kỳ không yên tâm nếu con ngủ riêng, đấy là về thể chất. Còn về tinh thần, lúc con ngủ cũng là lúc hai mẹ con gần gũi nhau, hai bé nhà mình chỉ kể chuyện ở lớp cho mẹ lúc 3 mẹ con lên giường chuẩn bị đi ngủ, con mình khi ngủ cũng phải nắm tay mẹ hay ôm mẹ mới yên tâm. Bây giờ quen rồi, hôm nào ngủ không có con bên cạnh thấy khó ngủ lắm ! Nói chung mình thấy cho con ngủ riêng chỉ thích hợp với người Tây :lol:

8. puppyken

em da chuan bi cui cho chau nam rieng roi vi so bo me vung ve dem hom lai de vao chau be thi chet':oops:'(mac du giuong nha chau rat rong 2m-2m2 vi bo me chau hoi to lon).nhung ma cham soc con cai la ca mot nghe thuat day cac bac nhi.em con phai hoc dai dai .ma bay gio van chua tuong tuong ra minh se de nhu the nao,cho con an uong bu bam ra sao ':?'