Điểm danh các loại sữa mà các mẹ đang sử dụng cho bé!

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi Meo_mup, 23/9/2011.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Meo_mup

Meo_mup Thành viên rất tích cực

Bình chọn những nhãn sữa có chất lượng tốt và giá cả hợp lý!

Trong vô vàn các nhãn hiệu sữa đang xuất hiện trên thị trường hiện nay, thì mỗi người mẹ chúng ta đều đã chọn riêng cho bé nhà mình 1 nhãn sữa có chất lượng cao đáp ứng cho nhu cầu dinh dưỡng, sự phát triển của bé và quan trọng là có mức giá hợp lý. Vậy thì theo các mẹ, nhãn sữa nào là nhãn sữa có chất lượng tốt và giá cả hợp lý nhất ạ? Cùng bình chọn nhé.
    hihi, chủ yếu là các mẹ thích sữa nào, lý do gì để chúng ta cùng thảo luận và chọn lựa tốt nhất cho conthôi ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Meo_mup
    Đang tải...

2. bich76

bich76 Thành viên chính thức

Ðề: Điểm danh các loại sữa mà các mẹ đang sử dụng cho bé!

các mẹ nào đã dùng những loại sữa nào ok thì vào chia se kinh nghiệm đi ạ
    mình cũng đang tìm sữa cho con mà chưa tìm dc loại phù hợp

3. Ancomilk

Ancomilk Bắt đầu nổi tiếng

Em bé nhà mình dùng qua vài loại cả xách tay cả nhập khẩu, chưa dùng sữa VN. bản thân mình khi chọn sữa cho con luôn nhìn vào thông tin dinh dưỡng và tiêu chuẩn khắt khe của các nước Châu Âu, Châu úc, và Châu Á phát triển như Nhật Bản. Riêng khoản VSANTP sữa các nước đó mình tin tưởng lắm.
    Thứ hai mình quan tâm đến các chỉ số dinh dưỡng mà tối quan trọng là Protein, Canxi, các nhóm vitamin, DHA,...
    Con mình đang dùng sữa Nhật, Aptamil, có lúc Karicare và ku kậu rất ưng loại này.
    Chia sẻ cùng các mẹ

4. long_vi04

long_vi04 Thành viên mới

Đúng rồi, việc lựa chọn sữa cũng nan giải lắm nè. Hồi anh 2 thì sử dụng khá nhiều loại sữa vì cứ nghe ai chỉ gì thì mua thôi, còn giờ đến e Nghé thì mẹ có nghiên cứu hơn để chọn sữa phù hợp với con mà túi tiền của mẹ nữa.

5. Me Tung Lam

Me Tung Lam Guest

Ku cậu nhà mình đang dùng sữa meiji đỏ xách tay. Mấy hôm trước mình thử mua 1 hộp meiji gold 3 nhập khẩu để đổi cho ku cậu nhằm tiết kiệm 150k. Nhưng xem ra ku cậu không thích meiji nhập khẩu bằng meiji xách tay. Mình uống thử thấy meiji nhập khẩu ướt hơn, khó tan hơn, mùi vị không thơm bằng meiji xách tay.

6. phamchieunghi

phamchieunghi Mẹ Chiêu Nghi

Ưu tiên sữa dễ mua, dễ tìm nên mình chỉ cho con uống các loại quen thuộc thôi. Hiện nay bé đang dùng Enfa Grow sau khoảng 4 lần đổi sữa. Mình thấy sữa thơm, ko vón khi pha, bé thích uống, ko táo bón, tiền ko quan trọng. Thế là ok!

7. MeNhocTin

MeNhocTin Thành viên chính thức

Con mình cả 2 đứa chẳng đứa nào có niềm đam mê với sữa cả :(, hic... đứa đầu thì mình cho uống đủ thứ, từ Nan, đến Friso, rồi XO...tùm lum đủ thứ, nhưng cuối cùng thì chọn Morigana (không biết viết đúng chính tả không nữa :rolleyes:), và bây giờ thì uống sữa tươi, đứa thứ 2 thì mình rút kinh nghiệm là không cho uống tùm lum nữa mà chỉ uống 1 loại đến trên 1 tuổi thì cho uống sữa tươi luôn. Mình thấy uống sữa tươi vừa tiện lợi, vừa kinh tế :finga:

8. le_ntn2011

le_ntn2011 Bắt đầu tích cực

bé ở nhà mình cũng đang dùng Grow. Từ nhỏ đến giờ cũng sử dụng nhiều loại sữa, từ Similac, Friso, Enfa, Dutch Lady, Meiji nhưng cuối cùng cũng quay lại những loại sữa của Abbott.

Sửa lần cuối: 26/9/2011
  9. robusta81

robusta81 Banned

Đúng là việc chọn một loại sữa phù hợp cho con không dễ chút nào cả, mình cũng phải tham khảo rất nhiều người khác nhau để tìm được loại sữa phù hợp cho con, và mình thấy có thể sử dụng được các loại sữa sản xuất tại VN. Mình đã từng cho bé sử dụng Wakodo, Meiji, Dielac, Friso Gold và giờ là Abbott Gain Plus IQ

10. long_vi04

long_vi04 Thành viên mới

Bắt tay mẹ này vì cũng giống nhà mình. Bé sau nhà này lúc mới sanh của Nan, Meiji, Enfa và từ sau 12 tháng đến giờ là Abbott và hiện giờ là Gain Plus thấy anh chàng hợp với sữa này, sau quá trình lựa chọn thì mình đã dừng chân ở Abbott

11. chich 1b

chich 1b Bắt đầu nổi tiếng

nàng lớn nhà mình thì đến tháng thứ 10 là dielac và theo đến h hơn 2 tuổi (trộm vía rất ok), căn bản bé nhà mình rất thích uống sữa và sữa nào cũng ok hết.
    Cu em thì Nan từ lúc mới sinh, vừa rồi mua thử hộp dielac về cho uống nhưng ko thích cứ nhè ra nhè vào mãi mới hết. nếu mình cứ cho uống thì chắc sẽ quen thôi nhưng mình lại quay sang Nan. 6th được tầm 9kg.

12. robusta81

robusta81 Banned

Bé nhà chị được bao nhiêu tháng rồi? Để chọn được loại sữa phù hợp đôi khi cũng mất một thời gian đó chị ơi vì mình phải thử sữa này, sữa khác xem con có hợp hay không rồi mới đổi, mà đổi nhiều quá thì lại lo. Kể ra cũng hơi bị chui trong vòng luẩn quẩn của việc tìm sữa.

13. mekudang

mekudang Thành viên đạt chuẩn

Con mình dùng friso gold từ lúc sinh đến giờ đc gần 10 tháng, bé được hơn 11kg, trộm vía con hiếu động, ko ốm vặt, chưa bị táo bón bao giờ.

le_ntn2011 thích bài này.
  14. nhimxinh11

nhimxinh11 Cai thật rùi ná

Nhím nhà mình ban đầu cho uống similac, nhưng hình như bị táo, nên chuyển qua friso gold
    Thế là theo friso tới h lun,nói vậy thui, chứ nàng ta cũng đã từng nếm XO, Milex, Dutch Lady, Nan, Lactogent và cả Dialac nữa
    Ko bít kể dủ chưa vì có thời kỳ nàng ta ko chịu ăn sữa ngoài
    Nói chung chiện sữa của con cũng lắm gian nan

15. bich76

bich76 Thành viên chính thức

bé nhà mình được 6 tháng rồi, công nhận để tìm được sữa hợp với con quả là gian nan quá.

16. Me_TuanMinh

Me_TuanMinh

người ta có câu bận như nuôi con mọn, đến lúc sinh con nuôi con mới hiểu và thấm thía nhiều hơn câu nói này, cũng là tâm lý người mẹ lúc con chuẩn bị ăn sữa ngoài mình cũng tìm những loại sữa phổ biến rồi mua hộp nhỏ cho con uống thử, cứ uống 1 tuần thấy con hay táo lại phải đổi: từ Similac, friso gold, dutch lady, dielac (dùng dielac thấy bé uống cũng tốt nhưng không thấy lên cân đều), rồi thời gian trước chuyển sang Care 100 plus, mình thấy ổn nên vẫn đang dùng cho đến bây giờ (xin lỗi các mẹ không phải quảng cáo đâu nhé). Nói đến đây để hiểu rằng tìm cho con một loại sữa vừa mát vừa tốt vừa bổ cho con không phải là dễ dàng đúng không các mẹ, một con đường vất vả nhưng trong đó là hạnh phúc của những người làm mẹ. Chúc các mẹ tìm được sữa tốt và hợp với con nhé.

17. robusta81

robusta81 Banned

Mỗi bé mỗi khác mà mẹ nó ơi, có bé hợp sữa này có bé hợp sữa kia. Như Similac, nhiều bé uống bị bón, nhưng nhiều bé lại hợp, uống lên kg, khỏe mạnh. Có bé chỉ xài Dielac mà người vẫn mũm mĩm tròn xoe à, cho nên mình chỉ cần tìm sữa phù hợp cho con là ổn :)

18. long_vi04

long_vi04 Thành viên mới

Vậy mẹ nà vẫn còn đang quá trình tìm sữa phù hợp cho con, nhưng trong quá trình tìm sữa thì thường phải qua 01 tháng thì mới nhận biết rõ con mình có hạp sữa đó hay không nhờ việc cân đo hàng tháng và việc con có đuổi kịp các mốc phát triển theo từng giai đoạn của con là ổn.

19. long_vi04

long_vi04 Thành viên mới

Ui vụ này đúng với Nghé nhà mình nha, hồi anh 2 bú Similac cũng bị táo bón nhưng em Nghé bú thì không có gì hết trộm vía hấp thu tốt nên các mẹ cứ lựa chọn chủ quan khi thấy các bé khác uống sữa đó tốt thì con mình cũng tốt là chưa chính xác đâu.

20. PTL_Gaupooh

PTL_Gaupooh Thành viên chính thức

Mình vote cho sữa Meiji của Nhật và sữa dê vitakare của Nga, sữa tươi thì dòng candia của Pháp

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.