PDA

View Full Version : Làn da trắng sáng trong 2 -3 tuần~~ anti kem trộn nhé :)- em làm chuột bạch có kết quả nè~

minami.qta
09-30-2011, 11:17 PM
Các mẹ thân mến, tháng trước em có học lóm dc 1 chị bên WTT (xin phép chị cho em chia sẻ lại bên đây nhé) bảo là dầu oliu dùng rất tốt cho da nên bon chen đi mua 1 chai về xài thử. Khoảng tuần đầu tiên sử dụng cũng k thấy kết quả j lắm,nhưng sau đó da càng ngày càng mịn, giờ thì rờ vào rất mềm và mịn, trắng thì cũng hơi hơi ( e k rõ phải tác dụng olive k hay là do sữa dưỡng da của em- e xài sữa dưỡng thể trắng da Vaseline màu hồng nhạt đấy ạ- cũng mới xài dc 4 tuần hơn thôi)

Qua đánh giá của em Dầu olive có tác dụng rất tốt cho da và tóc, đặc biệt mẹ nào da khô hoặc da thường, da hỗn hợp(như da em) thì nó thực sự rất tốt ạ. Hôm nay em lập top để chia sẻ kinh nghiệm với các mẹ nhé, mẹ nào sử dụng xong mà hài lòng thì đừng quên thanx e nha :p Dầu này lành tính và k hề gây tác hại gì cho da đâu ạ.

Đầu tiên là về tình trạng em :
- Da thuộc loại khá khô, vùng cùi chỏ, đầu gối, gót chân và 1 số vùng khác (à há :''>....) k dc trơn láng, da trung bình k trắng k đen, trước h chỉ sử dụng sữa tắm trắng da, sữa dưỡng thể trắng da vaseline ( xài Nivea bị dị ứng nhẹ), riêng vùng mặt có xài sữa rửa mặt pond's và kem ban ngày+ ban đêm pond's.
- Tóc uốn nên khá hư tổn, khô và rối, rụng nhiều, dc cái máu tốt nên đen nhánh :''> Mơ ước có 1 mái tóc suôn mượt nhưng chưa bao thấy @___@

Cách chọn dầu:
- Dầu olive extra virgin Fragata 250ml ( siêu thị nào cũng bán dầu này, có loại của Ý, Tây Ban NHa, Tường An, các mẹ lưu ý chọn loại có chữ EXTRA VIRGIN mới là nguyên chất mới sử dụng dc nha, ghi chữ khác ( Pure, Original abc.....) thì đều là loại k nguyên chất) . Các mẹ mua loại 250ml thui, như e xài 1 chai như vậy giá 70k đến h ( được 3 tuần) vẫn còn 1/3 chai. Mai mốt e mua chai lớn xài cho đã, hihi. Các mẹ cũng chỉ nên xài thử coi có hợp k thui nha, k hợp thì để lại nấu ăn hay ủ tóc đều dc, còn hợp thì mai mốt mua chai lớn sau nha.

- DƯỠNG DA BODY TOÀN THÂN:
Hàng ngày trộn 1 ít dầu olive vào sữa tắm đang sử dụng, rồi tắm như bình thường là dc. E trộn theo tỉ lệ olive:sữa tắm là 2:1 ( do da e khá khô), tắm lại với nc sạch. Bảo đảm tắm xong các mẹ sẽ thấy khác hẳn, em tắm lần đầu tiên thấy da mượt sờ sướng lắm ạ :''>
Mẹ nào kĩ hơn thì có thể làm cách sau : làm ướt người, bôi dầu olive lên massage 15 phút cho dầu ngấm, xong dùng sữa tắm tắm lại bình thường :)
Các mẹ sử dụng 1 time sẽ tìm ra lượng pha trộn thích hợp với da mình thôi ạ :)

- DƯỠNG DA MẶT:
Hàng ngày, buổi sáng và buổi tối, rửa mặt bằng nước sạch xong, cho 1 2 giọt olive vào lòng bàn tay, xoa xoa cho nóng rùi áp lên mặt massge 5 phút, mặt em rất hợp dầu olive ạ, xài dc 1 tuần là thấy mịn và glow bắt sáng rất đẹp, mẹ em khen quá chừng :''>
Từ khi xài dầu olive cho mặt hợp e đã ngưng sử dụng sữa rửa mặt, chỉ lâu lâu mới xài thôi ạ. Lưu ý các mẹ sử dụng ít dầu thôi nếu k sẽ bí và gây mụn đấy, da mặt em trước h rất ít khi nổi mụn ạ :) Đặc biệt ngủ máy lạnh xong sáng hôm sau mặt vẫn rất mướt, hihi

À 1 tác dụng tốt e thấy đó là đầu mũi em rất hay bị mụn đầu đen, từ khi sử dụng dầu olive vùng mũi bớt mụn và dễ nặn mụn ra lắm :)
Riêng mẹ nào đi làm hay trang điểm thì dầu olive còn dùng để tẩy trang rất tốt đó ạ, các mẹ cứ sử dụng y chang như khi các mẹ tẩy trang bằng nc tẩy trang nhé. E thì ít khi trang điểm nên cũng k rõ tác dụng như thế nào nhưng đọc thấy review của nhiều ng bảo tốt lắm ạ.

- CÁC VÙNG DA KHÁC:
Như cùi chỏ, gót chân... những vùng da chai sần dầu olive có tác dụng làm mềm và xóa thâm đấy ạ, hàng ngày massage 15 ph những chỗ đó rồi ửa or lau lại là dc, gót chân em hay nứt ra nhưng đến h đã mềm và k thấy bong da nữa

- DƯỠNG TÓC:
Ủ olive với tóc ướt 30ph, xong gội đầu lại bằng dầu gội, mẹ nào thích thì dùng thêm dầu xả, em thì trc h ít xài dầu xả ạ. E đọc trên báo thấy bảo dầu olive có tác dụng dưỡng lông mi, tóc dài nên ham dùng, lúc gội xong sáng hôm sau ngủ dậy tóc phồng lên rất đẹp. Mấy ngày đầu em k quen nên cho 1 đống dầu, gội xong cứ bết bết, mà giờ sử dụng quen rồi nên biết điều chỉnh lại, k bết nữa, hihi.

Nói túm lại em thấy rất hợp và lành tính ạ, hi vọng các mẹ sẽ thích. Cũng đơn giản, k đòi hỏi j cả các mẹ ạ, đến h thì da em mịn màng hơn hẳn, hồi trc 2 cánh tay hay nổi hột hột, giờ thì rờ vào mướt thích lắm, anh iu thích lắm :''>

Mẹ nào thử nghiệm mà có kết quả tốt đừng quên em nha, hihihi.

hihi.hihi
10-01-2011, 02:50 PM
ui thank chị nhìu lắm :x e đang muốn làm trắg da đây hihi . mà tóc e thì cứ hay búi lên nên nó gãy và hư hết ùi . e sẽ thực hành xem thế nào hihi

vananh882004
10-01-2011, 02:58 PM
oánh dấu, hum nào rảnh đi mua dầu về làm thử. nếu có tác dụng thì vào thank mẹ nó phát nữa. hế hế

daobong
10-01-2011, 03:42 PM
Tớ cũng đọc trên wtt ròi nhưng vẫn chưa mua, h thì vẫn đang dùng sữa tươi!!! Có khi chuyển sang oliu cho dễ dùng nhỉ???
Mà sáng và tối đều dùng hả bạn???

Mẹ Nhà Bin
10-01-2011, 06:18 PM
tks mẹ nó đã chia sẻ nha..........

caybutchj
10-01-2011, 08:12 PM
Giống topic đang HOT bên webtretho thế nhỉ :))
http://www.**************/forum/f69/lan-da-trang-min-chi-trong-1-tuan-ma-khong-can-dung-my-pha-m-898480/

minami.qta
10-01-2011, 08:41 PM
ui thank chị nhìu lắm :x e đang muốn làm trắg da đây hihi . mà tóc e thì cứ hay búi lên nên nó gãy và hư hết ùi . e sẽ thực hành xem thế nào hihi
Me no oi, dau olive co tac dung lam mo vet tham va sang da thui chu trang da thi e k ro nua, tai cung moi xai dc 3 tuan nay thoi, me no ket hop boi kem duong trang da them thi se mau tac dung hon do :)

hihi.hihi
10-02-2011, 06:30 AM
Me no oi, dau olive co tac dung lam mo vet tham va sang da thui chu trang da thi e k ro nua, tai cung moi xai dc 3 tuan nay thoi, me no ket hop boi kem duong trang da them thi se mau tac dung hon do :)
vậy sao ở đề bài chị để là làn da trắng sáng chỉ trong 2 , 3 tuần mà

minami.qta
10-02-2011, 08:01 PM
vậy sao ở đề bài chị để là làn da trắng sáng chỉ trong 2 , 3 tuần mà

Bên wtt e thấy các chị ấy review là có trắng ra thật , nhưng đối với 1 số ng thôi, còn em làm chuột bạch thí nghiệm thử thì da có trắng ra hơi hơi (nhưng là vì e có xài kèm với vaseline nên k biết là do tác dụng của cái nào mẹ nó ạ @__@, riêng vùng mặt thì trắng hẳn và glow bắt sáng đẹp lung linh :''>
E chỉ review cảm nhận của e sau khi sử dụng thôi, còn tác dụng rõ rệt hay k còn tùy cơ địa từng ng nữa mẹ nó ơi~

minami.qta
10-02-2011, 08:07 PM
Tớ cũng đọc trên wtt ròi nhưng vẫn chưa mua, h thì vẫn đang dùng sữa tươi!!! Có khi chuyển sang oliu cho dễ dùng nhỉ???
Trc h e chưa xài sữa tươi lần nào hết, mẹ nó thấy có kết quả tốt k vậy? Mà sữa tươi tắm hàng ngày chắc tốn tiền lắm nhỉ @__@, e k bít e có hợp sữa tươi k nhưng mà e uống sữa tươi hay bị đau bụng lắm @__@
Dầu olive e thấy lành tính, hồi mấy ngày đầu bôi e thấy cảm giác như lông lá mọc nhiều hơn , nhưng dc 1 tuần hơn thì thấy ổn định :"'> . Hồi đầu lúc e đọc bên WTT cũng có 1 vài chị kiu xài nó giống dầu dừa, mọc lôg nhìu lắm ( nên dùng dưỡng tóc va dưỡng dài mi đó mà), nên e cứ có cảm giác lông nhiều thật, mà đén h thì thấy bình thường, chắc tại thần hồn nát thần tính :))
E tắm thì 1 ngày tắm với dầu olive 1 lần, còn rửa mặt thì ngày 2 lần, sáng sớm ngủ dậy + tối trc khi đi ngủ nè. Ở ngoài Bắc khí hậu lạnh chác hợp olive, trong SG e nóng nên phải bật máy lạnh ngủ thì da mới căng dc :)

hihi.hihi
10-03-2011, 09:56 AM
Trc h e chưa xài sữa tươi lần nào hết, mẹ nó thấy có kết quả tốt k vậy? Mà sữa tươi tắm hàng ngày chắc tốn tiền lắm nhỉ @__@, e k bít e có hợp sữa tươi k nhưng mà e uống sữa tươi hay bị đau bụng lắm @__@
Dầu olive e thấy lành tính, hồi mấy ngày đầu bôi e thấy cảm giác như lông lá mọc nhiều hơn , nhưng dc 1 tuần hơn thì thấy ổn định :"'> . Hồi đầu lúc e đọc bên WTT cũng có 1 vài chị kiu xài nó giống dầu dừa, mọc lôg nhìu lắm ( nên dùng dưỡng tóc va dưỡng dài mi đó mà), nên e cứ có cảm giác lông nhiều thật, mà đén h thì thấy bình thường, chắc tại thần hồn nát thần tính :))
E tắm thì 1 ngày tắm với dầu olive 1 lần, còn rửa mặt thì ngày 2 lần, sáng sớm ngủ dậy + tối trc khi đi ngủ nè. Ở ngoài Bắc khí hậu lạnh chác hợp olive, trong SG e nóng nên phải bật máy lạnh ngủ thì da mới căng dc :)
e sẽ áp dụng xem như thế nào . Hi vọg là sẽ cải thiện đc nước da của em . Nhưg mà cái vụ lông mọc nhìu hơn là có thật ko hay chỉ là cảm giác thui ? Tay chân e củg nhìu lông lắm ko biết làm sao cho nó hết đây . dùng dầu oliu mà nó mọc còn nhìu hơn nửa thì chết e mất :((

chesnut
10-04-2011, 12:57 AM
Em công nhận là dùng dầu oliu làm giảm mụn đầu đen vùng mũi thật đấy, mà cũng làm cho mặt sáng lên kiểu glow nhìn tự nhiên thích lắm.
Nhưng em vẫn băn khoăn về khoản làm bí da, vì em mới thử được 2 ngày dùng dầu oliu để massage mặt (sau khi đã rửa mặt với srm) thì sau đó lên một phát mấy cái mụn ở 2 bên má, sợ quá nên thôi :(

memeoluoi
10-04-2011, 12:24 PM
Em công nhận là dùng dầu oliu làm giảm mụn đầu đen vùng mũi thật đấy, mà cũng làm cho mặt sáng lên kiểu glow nhìn tự nhiên thích lắm.
Nhưng em vẫn băn khoăn về khoản làm bí da, vì em mới thử được 2 ngày dùng dầu oliu để massage mặt (sau khi đã rửa mặt với srm) thì sau đó lên một phát mấy cái mụn ở 2 bên má, sợ quá nên thôi :(

Em ơi, em phải massage với dầu oliu trước sau đấy mới dùng SRM, thế mới sạch chứ.:p

daobong
10-04-2011, 03:41 PM
Tớ thì ko dùng sữa rửa mặt thỉnh thoảng matsa mặt với dầu oliu xong ruồi đi ngủ luôn. TRộm vía mình ko có mụn!! Hị hị hị!! Mà da mình cũng tươgn đối trắng rồi, nhưng nó ko sáng thôi nên cũng chưa biết kq thế nào???

memeoluoi
10-04-2011, 04:08 PM
Tớ thì ko dùng sữa rửa mặt thỉnh thoảng matsa mặt với dầu oliu xong ruồi đi ngủ luôn. TRộm vía mình ko có mụn!! Hị hị hị!! Mà da mình cũng tươgn đối trắng rồi, nhưng nó ko sáng thôi nên cũng chưa biết kq thế nào???

Tớ lần đầu tiên cũng không dùng SRM, nhưng thấy mặt k sạch hẳn, cứ dinh dính như bôi mỡ ấy nên phải dùng SRM cho sạch:p

hihi.hihi
10-04-2011, 06:09 PM
ko ai tl cho e à :( củng muốn thử lắm nhưg mà nghe cái vụ lông lá mọc nhìu hơn thì lại sợ . ko biết lông có mọc nhìu hơn thật không nửa

memeoluoi
10-04-2011, 08:19 PM
ko ai tl cho e à :( củng muốn thử lắm nhưg mà nghe cái vụ lông lá mọc nhìu hơn thì lại sợ . ko biết lông có mọc nhìu hơn thật không nửa

Mình đâu có thấy lông lá gì đâu? K sao đâu mẹ nó ạ.

minami.qta
10-04-2011, 09:36 PM
e sẽ áp dụng xem như thế nào . Hi vọg là sẽ cải thiện đc nước da của em . Nhưg mà cái vụ lông mọc nhìu hơn là có thật ko hay chỉ là cảm giác thui ? Tay chân e củg nhìu lông lắm ko biết làm sao cho nó hết đây . dùng dầu oliu mà nó mọc còn nhìu hơn nửa thì chết e mất :((

E thấy một số mẹ review bên WTT là lông mọc ra nhìu hơn đó mẹ nó ạ, nhưng chỉ 1 số ng có cơ địa đặc biệt thui, còn lại đều khẳng định rất rất hợp và đẹp ra nữa mẹ nó sợ lông mọc nhìu thì thử dùng dầu olive trện 1 vùng da nhỏ trc đã rùi hẵng bôi hết toàn thân đã nhé.

minami.qta
10-04-2011, 09:41 PM

Mụn đầu đen đầu mũi thì tốt thật, mặt e hay nổi mụn đầu đen đầu mũi lắm trc h k cách nào dứt dc, lúc da xấu những chỗ đó cứ sần sần lên mà nặn hoài k ra , buồn lắm :(( Tự nhin bôi olive dc 1 tuần thì chỗ đó nó mềm ra, nặn ra dễ hơn.
Hôm qua đi mua giấy dán tường với ng iu, him nhìn e him bảo dạo này da mặt đẹp ra, e cứ cười suốt trên dg về nhà :''> hí hí
Da mẹ nào mà khô thiệt khô thì mới bôi dầu olive sau khi rửa mặt với srm nhé ( như da em) , còn mẹ nào da bình thường thì nên rửa srm sau khi dùng olive cho hết nhớt, hoặc trộn oliu và srm vô xài chung cho tiện, vừa sạch vừa mềm da, k gây bí :)

minami.qta
10-04-2011, 09:45 PM
Tớ lần đầu tiên cũng không dùng SRM, nhưng thấy mặt k sạch hẳn, cứ dinh dính như bôi mỡ ấy nên phải dùng SRM cho sạch:p
Mẹ nó ngược với e, mấy lần đầu e nghe đồn nhớt lắm nên e xài dầu xong rửa srm liền, nhưng đến h thì chả càn xài srm nữa :)), tại h e chỉ xài đủ lượng thui, 1 giọt mà thoa đều thì nó k nhớt tí nào :)
Í mà cho e spam tí, mẹ nó có ava xinh quá, phải bé nhà mẹ nó k, dễ thưn ghê :''>

Eva Hudson
10-04-2011, 09:51 PM
Hê. Tớ thì bít đến oliu lâu rùi. Năm ngoái mùa đông, tớ 1 tuần chỉ ủ tóc với dầu oliu có 1 lần thôi, tóc tớ ko hề bị khô và xơ tí nào nhé. Mỗi tội ủ xong phải gội thật sạch. Mỗi tội cái vụ lông mi, bôi lên xót mắt lắm. TỚ bôi được 1, 2 lần thì nản. Không biết mọi người có tin ko, chứ liều thuốc thần kì cho mái tóc còn là sốt mayone nữa đấy. Tuy có mùi khó chịu, nhưng gội đầu xong là hết. Cả kể là tóc làm xoăn hay gẫy rụng cũng phải chào thua nhé!

memeoluoi
10-04-2011, 11:01 PM
Hê. Tớ thì bít đến oliu lâu rùi. Năm ngoái mùa đông, tớ 1 tuần chỉ ủ tóc với dầu oliu có 1 lần thôi, tóc tớ ko hề bị khô và xơ tí nào nhé. Mỗi tội ủ xong phải gội thật sạch. Mỗi tội cái vụ lông mi, bôi lên xót mắt lắm. TỚ bôi được 1, 2 lần thì nản. Không biết mọi người có tin ko, chứ liều thuốc thần kì cho mái tóc còn là sốt mayone nữa đấy. Tuy có mùi khó chịu, nhưng gội đầu xong là hết. Cả kể là tóc làm xoăn hay gẫy rụng cũng phải chào thua nhé!

Bạn ơi dùng sốt mayonaire như thế nào? Mình đang cần chăm sóc tóc cho khỏe hơn.... cảm ơn bạn

Eva Hudson
10-04-2011, 11:06 PM
Thực ra nhiều mẹ thế nào cũng thắc mắc là mayonaire nó có mùi chua chua, ghê ghê. TỚ cũng có lần bị 1 bài học thương đau vì gội đầu xong rồi ủ mayonaire. Về sau lại gội lại mới hết mùi. Mẹ nó dùng như dầu oliu thôi. Trước gội mẹ nó lấy lược chải lên phần ngọn tóc. thường thì tớ chải cách chân tóc 5 đến 10 cm đấy. Rồi mẹ nó ủ như bình thường. Cái này là tớ đọc trên 1 tạp chí của Anh. Mẹ nó thử search trên google xem có thực sự như thế ko nhé! Tớ đú, trộn mayonaire với oliu vào. Nhưng chả cần thiết đâu. mayonaire hoặc dầu oliu ko thôi là đủ. Nhưng theo như tớ được biết thì mayonaire làm từ trứng gà tươi, giàu protein hơn nên tốt cho tóc yếu, gãy rụng. Còn oliu thì thiên về mềm mượt, bổ sung dinh dưỡng cho tóc.

memeoluoi
10-05-2011, 09:40 AM
Thực ra nhiều mẹ thế nào cũng thắc mắc là mayonaire nó có mùi chua chua, ghê ghê. TỚ cũng có lần bị 1 bài học thương đau vì gội đầu xong rồi ủ mayonaire. Về sau lại gội lại mới hết mùi. Mẹ nó dùng như dầu oliu thôi. Trước gội mẹ nó lấy lược chải lên phần ngọn tóc. thường thì tớ chải cách chân tóc 5 đến 10 cm đấy. Rồi mẹ nó ủ như bình thường. Cái này là tớ đọc trên 1 tạp chí của Anh. Mẹ nó thử search trên google xem có thực sự như thế ko nhé! Tớ đú, trộn mayonaire với oliu vào. Nhưng chả cần thiết đâu. mayonaire hoặc dầu oliu ko thôi là đủ. Nhưng theo như tớ được biết thì mayonaire làm từ trứng gà tươi, giàu protein hơn nên tốt cho tóc yếu, gãy rụng. Còn oliu thì thiên về mềm mượt, bổ sung dinh dưỡng cho tóc.

cảm ơn bạn, hôm nào mình sẽ thử rồi comment lại nhé.:p

hihi.hihi
10-05-2011, 10:07 AM
e tởn cái vụ sốt mayone này lắm rồi . hồi trước e nghe mọi ng đồn là tốt cho tóc sắn tiện tóc đang xơ nửa nên làm đại luôn . ai zè ủ xog gội kĩ lại bằng dầu gội rồi mà khi khô tóc nó cứ bết lại . qa ngày hôm sau vẫn thế . chắc là do e dùng qá liều thì fải .

memeoluoi
10-05-2011, 10:26 AM
ôI, Cái công cuộc làm đẹp quả là gian nan nhỉ............ Các mẹ chúng ta đều biến thành các nhà hóa học.....:D

hihi.hihi
10-06-2011, 06:45 PM
kéo topic này lên cái nào ^^!!!!!!!!

minami.qta
10-06-2011, 11:59 PM

Chậc, e thì chịu thôi, mùi mayonaise sợ lắm @__@ hic hic, bôi hết lên đầu chắc bốc mùi lắm. Dầu oliu e thấy mùi nó nhẹ hơn, trộn với sữa tắm ổn, tắm xong vẫn thơm mùi sữa tắm :''> e thích tóc mau dài nên chắc xài olive ổn hơn nhỉ

minami.qta
10-07-2011, 12:01 AM
kéo topic này lên cái nào ^^!!!!!!!!
mẹ nó đã check thử chưa ạ, khi nào check rùi thì review mọi ng với nha :''>

minhngochangroan
10-07-2011, 12:25 AM
hi mẹ nó ơi thế dâi olưu này mua ở đâu đấy chỉ cho mình với,

minami.qta
10-07-2011, 12:34 AM
Chị vào siêu thị nào cũng có bán đó chị, quầy dầu ăn í, loại nào hãng nào cũng dc, miễn là có chữ EXTRA VIRGIN nha, chữ k là k đúng đâu, chị có thể mua của Tường An, hình như 75k 1 chai 250ml thì phải.
Chai có màu trong suốt hoặc đen, dầu màu vàng đậm, bảo quản chỗ tối nha

minami.qta
10-07-2011, 12:36 AM

í mà mẹ nó ơi cho em hỏi làm sao chỉnh chữ kí ẩn link mà dc nhiều như vậy? E chỉnh chữ kí sao mà nó cứ báo 300 kí tự tối đa nên phải đơn giản hóa toàn bộ k thêm dc chữ nào hết @__@

Eva Hudson
10-07-2011, 12:49 AM
hihi. Thì tớ chẳng bảo là các mẹ sẽ khó chịu với mùi mayonaire mà. các mẹ bị bết là do gội chưa sạch và bôi lên da đầu. Chứ nếu bôi vào ngọn tóc thôi thì mới tốt. Mình làm chuột bạch rồi. Cũng có thể là tùy từng người chăng :D

chippy89
10-07-2011, 12:51 PM
bạn ơi, da mình nhờn thì dùng dầu oliu có sợ bị nhờn thêm ko bạn^^ mình hay dùng dầu oliu để xoa tay mùa đông, đỡ bị nẻ, còn làm trắng da thì mình chưa thử bao giờ^^

minhngochangroan
10-07-2011, 01:04 PM
í mà mẹ nó ơi cho em hỏi làm sao chỉnh chữ kí ẩn link mà dc nhiều như vậy? E chỉnh chữ kí sao mà nó cứ báo 300 kí tự tối đa nên phải đơn giản hóa toàn bộ k thêm dc chữ nào hết @__@
mẹ nó phải rút ngắn link chữ ký đi thì mới có nhiều chữ được.

mushroom081084
10-07-2011, 01:17 PM
Cảm ơn chị quá, em cũng vừa đọc bài về dầu olive hôm trc, đang tính đi mua xài thử, có bài này tối nay đi mua lun đây ạ ^^

thegirlwithscarf
10-07-2011, 02:24 PM
thanks bạn, mình sẽ dùng thử xem có hợp k, phục hồi tóc là thích nhất, tóc mình yếu lắm

thegirlwithscarf
10-07-2011, 02:26 PM
mẹ nó rút ngắn link bằng cách nào đấy, dạy em với, chữ ký của em cũng đc mỗi cái link rồi cụt lủn, thanks mẹ nó trước

minami.qta
10-08-2011, 01:42 PM
bạn ơi, da mình nhờn thì dùng dầu oliu có sợ bị nhờn thêm ko bạn^^ mình hay dùng dầu oliu để xoa tay mùa đông, đỡ bị nẻ, còn làm trắng da thì mình chưa thử bao giờ^^

Da nhờn nghe đồn có ng hợp, có ng không đó chị, chị thử dùng 1 vài ngày xem sao, nếu thấy k hợp thì ngưng dùng cũng dc. Da mặt nhờn thì xài srm trộn chung với oliu luôn, cho 1 2 giọt thôi, mấy ngày đầu mà thấy hợp thì cho thêm dầu cũng dc nha.

rút ngắn link chữ kí là sao hả c, chỉ e với, e còn gà mờ quá @__@

Cảm ơn chị quá, em cũng vừa đọc bài về dầu olive hôm trc, đang tính đi mua xài thử, có bài này tối nay đi mua lun đây ạ ^^
Hihi nhìn ava mẹ nó trắng bóc thế rùi mà :''>, da e mà trắng như chị thì e k thèm oliu nữa đâu :))

daobong
10-08-2011, 02:49 PM
xí xớnm mua sữa tắm về tắm, cho bé con đi cùng, nó nghịch quá, mẹ lấy nhầm chai dưỡng thể!!! Hehehe! Thế là dùng luôn dưỡng thể, chưa tắm bằng dầu oliu!! hi hihihiih

chesnut
10-08-2011, 07:05 PM
Em ơi, em phải massage với dầu oliu trước sau đấy mới dùng SRM, thế mới sạch chứ.:p

em type nhầm chị ơi, thật ra là sau khi tẩy trang bằng dầu oliu (massage vài giọt trên mặt khoảng 2-3' ) thì em dùng srm :D

ninabag.com
10-12-2011, 10:06 PM
hihi, mình đọc bên đó cũng ham hố khuân dầu olive về làm đẹp. Nhưng mà rửa mặt xong nó cứ dính dính nhờn nhờn khó chịu quá nên chưa tắm được. Nhưng mà công nhận là rửa xong da cũng mịn thật ấy

biLy17
10-12-2011, 10:39 PM
cái này giảm vết thâm được hả c ui?

meoconlunar
10-20-2011, 02:43 PM
Cảm ơn bạn chủ top nhé, mình đã làm tắm kết hợp dầu olive tính đến hôm nay là ngày 12,13 gì đó rồi. Kết quả rất ổn ^^

Da mình vốn sẵn đã ngăm ngăm, nên mình cũng ko hi vọng nhiều, cơ bản là đợt hè rồi tàn phá kinh quá nên ăn nắng từ vùng cổ, cánh tay, chân, bàn chân đen thui à, chỉ cần nó khôi phục lại bị ăn nắng là đã tốt lắm rồi. Ngay hôm 7/10 hay8/10 vừa rồi nè, mình đọc được về làm ngay, mình tắm thì hòa tỉ lệ 1 dầu olive : 3-3,5 sữa tắm (vì da mình khá nhờn, lưng đợt trc nhiều trứng cá đợt này ko có) Sau có 10 ngày thôi, mình thử dò dò hỏi bà cô cùng nhà với bà chị cùng cơ quan "Da em trông có trắng hơn ko ạ" Kết quả là cả 2 bà đều bảo trông trắng với sáng hơn rõ ràng, có phải do đợt trc mưa gió nhiều mà chị nhìn da em cứ tai tái xam xám =)). H mình xem ra là đã phục hồi đc hơn 50% da ăn nắng rồi, thêm 10 ngày nữa chắc chỗ ăn nắng sẽ hết, lấy lại đc làn da (ngăm ngăm) nguyên bản của mình :))

À, mình cũng thử dùng dầu olive để matxa mặt/ tẩy trang, nhưng có vẻ da mặt ko hợp dầu, mọc thêm mấy cái trứng cá nhỏ nhỏ li ti rồi, quyết định dừng ^^

Ngoài ra, da mình bản chất là tai tái mờ, mình mò được bài uống mật ong, lòng trứng đỏ sống và cam, cũng uống từ hôm bắt đầu tắm dầu đó, h da mặt sáng, sức sống, cũng hồng hồng lên, trông khỏe hơn hẳn, đỡ bị mẹ chê là lúc nào nhìn cũng tái thâm ra, hì hì. Nhiều chị bảo là uống cái này dễ béo, mình cũng sợ béo lắm nhưng qua hơn 10 ngày rồi mà về cơ bản cân nặng vẫn thế nên cũng ko sợ lắm ^^

Lấy 1 lòng đỏ trứng sống, đánh tan với 1-2 thìa mật ong nguyên chất, vắt thêm 1 quả cam, uống ực, ko hề tanh, ko hề khó uống ^^

Thái Hà
10-20-2011, 09:27 PM
em cũng muốn làm cho da nó sáng sủa tí.hihi

beautiful.in.white
10-21-2011, 10:19 PM
em cung iu em dau o liu nay lam cac chi a, em dung de tay trang va tam :D

0lj_star
10-21-2011, 11:44 PM
Rửa mặt bằng nước cây chó đẻ răng cưa sau 2 tuần là da sáng và sạch mụn :D

memeoluoi
10-21-2011, 11:51 PM
Rửa mặt bằng nước cây chó đẻ răng cưa sau 2 tuần là da sáng và sạch mụn :D

Thế hả em, vậy mai đem hàng đến để tối chị rửa mặt luôn...hihi- Vừa uống vừa rửa mặt..

thietmoclan
11-23-2011, 04:04 PM
Nhà em cây chó đẻ mọc đầy vườn mà ko bit công dụng của nó làm đẹp da, he he

gián điệp điện thoại
11-23-2011, 05:34 PM
Có mẹ nào thử và cho ra kết quả cuối cùng chưa vậy?

cuonlenxinh
11-25-2011, 12:50 AM
Bạn rua mat bang dau oliu ma k rua lai bang sua rua mat thi mat bị dính va nhon ah?

cuonlenxinh
11-25-2011, 12:55 AM
Cảm ơn bạn chủ top nhé, mình đã làm tắm kết hợp dầu olive tính đến hôm nay là ngày 12,13 gì đó rồi. Kết quả rất ổn ^^

Da mình vốn sẵn đã ngăm ngăm, nên mình cũng ko hi vọng nhiều, cơ bản là đợt hè rồi tàn phá kinh quá nên ăn nắng từ vùng cổ, cánh tay, chân, bàn chân đen thui à, chỉ cần nó khôi phục lại bị ăn nắng là đã tốt lắm rồi. Ngay hôm 7/10 hay8/10 vừa rồi nè, mình đọc được về làm ngay, mình tắm thì hòa tỉ lệ 1 dầu olive : 3-3,5 sữa tắm (vì da mình khá nhờn, lưng đợt trc nhiều trứng cá đợt này ko có) Sau có 10 ngày thôi, mình thử dò dò hỏi bà cô cùng nhà với bà chị cùng cơ quan "Da em trông có trắng hơn ko ạ" Kết quả là cả 2 bà đều bảo trông trắng với sáng hơn rõ ràng, có phải do đợt trc mưa gió nhiều mà chị nhìn da em cứ tai tái xam xám =)). H mình xem ra là đã phục hồi đc hơn 50% da ăn nắng rồi, thêm 10 ngày nữa chắc chỗ ăn nắng sẽ hết, lấy lại đc làn da (ngăm ngăm) nguyên bản của mình :))

À, mình cũng thử dùng dầu olive để matxa mặt/ tẩy trang, nhưng có vẻ da mặt ko hợp dầu, mọc thêm mấy cái trứng cá nhỏ nhỏ li ti rồi, quyết định dừng ^^

Ngoài ra, da mình bản chất là tai tái mờ, mình mò được bài uống mật ong, lòng trứng đỏ sống và cam, cũng uống từ hôm bắt đầu tắm dầu đó, h da mặt sáng, sức sống, cũng hồng hồng lên, trông khỏe hơn hẳn, đỡ bị mẹ chê là lúc nào nhìn cũng tái thâm ra, hì hì. Nhiều chị bảo là uống cái này dễ béo, mình cũng sợ béo lắm nhưng qua hơn 10 ngày rồi mà về cơ bản cân nặng vẫn thế nên cũng ko sợ lắm ^^

Lấy 1 lòng đỏ trứng sống, đánh tan với 1-2 thìa mật ong nguyên chất, vắt thêm 1 quả cam, uống ực, ko hề tanh, ko hề khó uống ^^ c oi the cai nay ngay nao cung uong hay tn ah? E dang muon beo len day

yen_xu
11-26-2011, 12:39 PM
Nghe chị nói mà ham quá. em đang dùng mấy cái tắm trắng của Thái với kem linh chi, thấy cũng trắng lên nhiều so với da em trước đây nhưng em chỉ lo ko biết sau này có bị ảnh hưởng gì không, có khi phải thử thêm cái này mới đc. Em muốn trắng bóc như mấy em hot girl không biết phải kiên trì trong bao lâu

nhuhoavisao_85
11-28-2011, 10:48 AM
nè mẹ nó ơi da mặt mình bị dầu và có mụn, vết thâm nhiều nữa ko biết có dùng được cách này ko nhỉ?

ninabag.com
11-28-2011, 12:42 PM
Em mua một chai về mà rửa mặt bữa đực bữa cái, chán em quá đi

mesoc12
11-29-2011, 09:24 AM

emLinh_1987
02-06-2012, 02:56 PM
Thks chị về chia sẻ này.
Trước em hay ủ tóc bằng hỗn hợp : dầu oliu + lòng đỏ trứng + mật ong, ủ 20' trc khi gội đầu, tóc em mềm mượt óng ả lắm, mặc dù em uốn + sấy + nhuộm + ép --> túm lại là tàn phá tóc em dã man, nhưng cứ ỷ lại có em dầu oliu là ok.
Giờ em lại biết thêm tác dụng tắm với cả mát xa mặt...tối nay e cũng thử luôn xem ntn, da e là da dầu, nên có lẽ chỉ làm đc vào mùa đông thui, chứ mùa hè e nghĩ ko ổn.

ThoGau2011
02-06-2012, 03:37 PM
Mình cũng tắm và rửa mặt bằng dầu oliu được 1 thời gian rồi. Mua nguyên cả lọ ta về vừa dùng để nấu bột cho con, vừa làm đẹp cho mẹ, quá rẻ luôn. trắng thì mình cũng không rõ lắm, nhưng ma mềm mịn hơn. Đợt vừa rồi thời tiết khô hanh mà da mặt vẫn mềm không bị khô tí nào. Các mẹ có thể vào trang www.lamdepcungha.com để tham khảo thêm. Có nhiều cách làm đẹp bằng dầu oliu rất hay đấy .

thietmoclan
02-06-2012, 03:55 PM
Nghe chị nói mà ham quá. em đang dùng mấy cái tắm trắng của Thái với kem linh chi, thấy cũng trắng lên nhiều so với da em trước đây nhưng em chỉ lo ko biết sau này có bị ảnh hưởng gì không, có khi phải thử thêm cái này mới đc. Em muốn trắng bóc như mấy em hot girl không biết phải kiên trì trong bao lâu

Tắm trắng của Thái và kem linh chi cụ thể thế nào hả mẹ nó? Dùng ntn và giá cả ra sao?

emLinh_1987
02-06-2012, 08:44 PM
Chị ơi, mình cho dầu oliu + sữa tắm ra bông tắm đc ko ạ? vì e xài bông tắm quen rồi, ko có bông tắm, sữa tắm chả ra bọt tẹo nào cả, tắm e thấy ko khoái.

ThoGau2011
02-06-2012, 10:38 PM
Chị ơi, mình cho dầu oliu + sữa tắm ra bông tắm đc ko ạ? vì e xài bông tắm quen rồi, ko có bông tắm, sữa tắm chả ra bọt tẹo nào cả, tắm e thấy ko khoái.

Trộn sữa tắm với dầu oliu sau đó em xoa đều lên người cho ngấm vào da. Sau đó thì em dùng bông tắm tắm nhw bình thường.

ThoGau2011
02-06-2012, 10:40 PM
Bạn rua mat bang dau oliu ma k rua lai bang sua rua mat thi mat bị dính va nhon ah?
Có 2 cách bạn nhé. Một là xoa dầu oliu trước, sau đó dùng sữa rửa mặt, 2 là bạn có thể pha hỗn hợp dầu oliu và sữa rửa mặt để rửa mặt. Mình thì toàn làm cách thứ 2 cho nhanh :)

ThoGau2011
02-06-2012, 10:43 PM
nè mẹ nó ơi da mặt mình bị dầu và có mụn, vết thâm nhiều nữa ko biết có dùng được cách này ko nhỉ?
Bạn ơi, cái này phải thử mới biết được. Nhưng da dầu và nhiều mụn thì nên xoa dầu oliu trước, sau đó thì dùng sữa rửa mặt rửa vlaij cho sạch. Bạn cứ thử vài hôm xem thế nào.

giatot247
02-07-2012, 12:14 PM
Nhà mình có sẵn dầu Oliu rồi mà mình chẳng biết dùng. Tks các mẹ nhé.
Da mình da dầu, cùi chỏ sần sùi, để chiều nay làm chuột bạch rồi báo cáo kết quả cùng các mẹ nha.

nhimkhanhlinh
02-08-2012, 12:13 PM
Tắm trắng uh? em cũng đang tắm trắng tại nhà, thuê hẳn 1 em về tắm toàn thân cho, sau lần tắm đầu da trắng mịn màng. Không phải dùng dầu oliu như các mẹ đâu, mà dùng hàng tắm trắng toàn thân của Mỹ. Giá rẻ hơn nhiều so với đi spa.

bichhai
02-08-2012, 02:33 PM
Các mẹ thân mến, tháng trước em có học lóm dc 1 chị bên WTT (xin phép chị cho em chia sẻ lại bên đây nhé) bảo là dầu oliu dùng rất tốt cho da nên bon chen đi mua 1 chai về xài thử. Khoảng tuần đầu tiên sử dụng cũng k thấy kết quả j lắm,nhưng sau đó da càng ngày càng mịn, giờ thì rờ vào rất mềm và mịn, trắng thì cũng hơi hơi ( e k rõ phải tác dụng olive k hay là do sữa dưỡng da của em- e xài sữa dưỡng thể trắng da Vaseline màu hồng nhạt đấy ạ- cũng mới xài dc 4 tuần hơn thôi)

Qua đánh giá của em Dầu olive có tác dụng rất tốt cho da và tóc, đặc biệt mẹ nào da khô hoặc da thường, da hỗn hợp(như da em) thì nó thực sự rất tốt ạ. Hôm nay em lập top để chia sẻ kinh nghiệm với các mẹ nhé, mẹ nào sử dụng xong mà hài lòng thì đừng quên thanx e nha :p Dầu này lành tính và k hề gây tác hại gì cho da đâu ạ.

Đầu tiên là về tình trạng em :
- Da thuộc loại khá khô, vùng cùi chỏ, đầu gối, gót chân và 1 số vùng khác (à há :''>....) k dc trơn láng, da trung bình k trắng k đen, trước h chỉ sử dụng sữa tắm trắng da, sữa dưỡng thể trắng da vaseline ( xài Nivea bị dị ứng nhẹ), riêng vùng mặt có xài sữa rửa mặt pond's và kem ban ngày+ ban đêm pond's.
- Tóc uốn nên khá hư tổn, khô và rối, rụng nhiều, dc cái máu tốt nên đen nhánh :''> Mơ ước có 1 mái tóc suôn mượt nhưng chưa bao thấy @___@

Cách chọn dầu:
- Dầu olive extra virgin Fragata 250ml ( siêu thị nào cũng bán dầu này, có loại của Ý, Tây Ban NHa, Tường An, các mẹ lưu ý chọn loại có chữ EXTRA VIRGIN mới là nguyên chất mới sử dụng dc nha, ghi chữ khác ( Pure, Original abc.....) thì đều là loại k nguyên chất) . Các mẹ mua loại 250ml thui, như e xài 1 chai như vậy giá 70k đến h ( được 3 tuần) vẫn còn 1/3 chai. Mai mốt e mua chai lớn xài cho đã, hihi. Các mẹ cũng chỉ nên xài thử coi có hợp k thui nha, k hợp thì để lại nấu ăn hay ủ tóc đều dc, còn hợp thì mai mốt mua chai lớn sau nha.

- DƯỠNG DA BODY TOÀN THÂN:
Hàng ngày trộn 1 ít dầu olive vào sữa tắm đang sử dụng, rồi tắm như bình thường là dc. E trộn theo tỉ lệ olive:sữa tắm là 2:1 ( do da e khá khô), tắm lại với nc sạch. Bảo đảm tắm xong các mẹ sẽ thấy khác hẳn, em tắm lần đầu tiên thấy da mượt sờ sướng lắm ạ :''>
Mẹ nào kĩ hơn thì có thể làm cách sau : làm ướt người, bôi dầu olive lên massage 15 phút cho dầu ngấm, xong dùng sữa tắm tắm lại bình thường :)
Các mẹ sử dụng 1 time sẽ tìm ra lượng pha trộn thích hợp với da mình thôi ạ :)

- DƯỠNG DA MẶT:
Hàng ngày, buổi sáng và buổi tối, rửa mặt bằng nước sạch xong, cho 1 2 giọt olive vào lòng bàn tay, xoa xoa cho nóng rùi áp lên mặt massge 5 phút, mặt em rất hợp dầu olive ạ, xài dc 1 tuần là thấy mịn và glow bắt sáng rất đẹp, mẹ em khen quá chừng :''>
Từ khi xài dầu olive cho mặt hợp e đã ngưng sử dụng sữa rửa mặt, chỉ lâu lâu mới xài thôi ạ. Lưu ý các mẹ sử dụng ít dầu thôi nếu k sẽ bí và gây mụn đấy, da mặt em trước h rất ít khi nổi mụn ạ :) Đặc biệt ngủ máy lạnh xong sáng hôm sau mặt vẫn rất mướt, hihi

À 1 tác dụng tốt e thấy đó là đầu mũi em rất hay bị mụn đầu đen, từ khi sử dụng dầu olive vùng mũi bớt mụn và dễ nặn mụn ra lắm :)
Riêng mẹ nào đi làm hay trang điểm thì dầu olive còn dùng để tẩy trang rất tốt đó ạ, các mẹ cứ sử dụng y chang như khi các mẹ tẩy trang bằng nc tẩy trang nhé. E thì ít khi trang điểm nên cũng k rõ tác dụng như thế nào nhưng đọc thấy review của nhiều ng bảo tốt lắm ạ.

- CÁC VÙNG DA KHÁC:
Như cùi chỏ, gót chân... những vùng da chai sần dầu olive có tác dụng làm mềm và xóa thâm đấy ạ, hàng ngày massage 15 ph những chỗ đó rồi ửa or lau lại là dc, gót chân em hay nứt ra nhưng đến h đã mềm và k thấy bong da nữa

- DƯỠNG TÓC:
Ủ olive với tóc ướt 30ph, xong gội đầu lại bằng dầu gội, mẹ nào thích thì dùng thêm dầu xả, em thì trc h ít xài dầu xả ạ. E đọc trên báo thấy bảo dầu olive có tác dụng dưỡng lông mi, tóc dài nên ham dùng, lúc gội xong sáng hôm sau ngủ dậy tóc phồng lên rất đẹp. Mấy ngày đầu em k quen nên cho 1 đống dầu, gội xong cứ bết bết, mà giờ sử dụng quen rồi nên biết điều chỉnh lại, k bết nữa, hihi.

Nói túm lại em thấy rất hợp và lành tính ạ, hi vọng các mẹ sẽ thích. Cũng đơn giản, k đòi hỏi j cả các mẹ ạ, đến h thì da em mịn màng hơn hẳn, hồi trc 2 cánh tay hay nổi hột hột, giờ thì rờ vào mướt thích lắm, anh iu thích lắm :''>

Mẹ nào thử nghiệm mà có kết quả tốt đừng quên em nha, hihihi.
cảm ơn mẹ nó cái nhỉ? hihi. mình cũng phải mua về dùng thử mới đc, dạo này già rùi da dẻ chán quá. :((

thietmoclan
02-08-2012, 02:49 PM
Tắm trắng uh? em cũng đang tắm trắng tại nhà, thuê hẳn 1 em về tắm toàn thân cho, sau lần tắm đầu da trắng mịn màng. Không phải dùng dầu oliu như các mẹ đâu, mà dùng hàng tắm trắng toàn thân của Mỹ. Giá rẻ hơn nhiều so với đi spa.

Mẹ nó chia sẻ cụ thể đi, thuê nv tắm trắng ở đâu? Mua hàng tắm trắng ở đâu? Giá cả cụ thể thế nào? Thanks mẹ nó nha!

emLinh_1987
02-08-2012, 06:36 PM
Hnay e ra siêu thị BigC mua dầu oliu của tường an, về ủ tóc và rửa mặt. Lúc e mua cũng băn khoăn mua của Tường an chắc cũng k ổn lắm, nhưng ko tìm đc loại trước e hay dùng, các loại của ngoại khác thì toàn chai lớn, tiền e mang theo ko đủ.
Về e ủ tóc, thì tóc ko đc mềm khi gội như loại oliu trc em dùng.
Em cho hỗn hợp ủ tóc lên mặt luôn (lòng đỏ trứng + mật ong xịn + dầu oliu Tường an), để 5' rồi em rửa, mềm lắm ạ, nhưng vẫn phải dùng nước hoa hồng sau đó vì vẫn thấy nó khô khô (chắc là do trời hanh quá mà)
Còn trắng thì chưa vì hnay e mới làm lần đầu, e hy vọng mặt e nó sáng sáng lên tí.
Các mẹ dùng dầu oliu xong rùi lấy sữa rửa mặt rửa lại ạ?

giatot247
02-08-2012, 09:00 PM
Báo cáo các mẹ, hôm qua em đã thử nghiệm đây, kết quả như sau:
1. Dùng dầu Oliu massage mặt: thấy da mềm hơn, láng hơn. Mấy hnay do em hết kem dưỡng Pond nên không bôi gì cả, khi thử nghiệm dầu Oliu thấy hiệu quả liền.
2. Dùng dầu Oliu ủ tóc: thấy tóc mềm, mượt hơn, sờ vào thấy mát tay.
3. Dùng để tắm: chưa thực hành nên chưa có kết quả báo cáo.
Tóm lại: thử 1. và 2. thấy mang lại hiệu quả tốt ngay lần đầu tiên.
Nhất định hnay em sẽ tiếp tục dùng tiếp để hy vọng "trắng gì mà sáng thế"...hehe

nhimkhanhlinh
03-16-2012, 05:10 PM
Mẹ nó chia sẻ cụ thể đi, thuê nv tắm trắng ở đâu? Mua hàng tắm trắng ở đâu? Giá cả cụ thể thế nào? Thanks mẹ nó nha!

Mình hay đi spa, nhắm 1 em tốt nhất và mời em ấy về nhà tắm cho ngoài giờ hành chính. :) , Em ấy biết sản phẩm và mua luôn cho. Mẹ nó quan tâm thì mình cho số mà liên hệ.

kenam
03-16-2012, 08:56 PM
Thanks mẹ nó, cho em hỏi mua dau và mua loại nào đấy? Thanks mẹ nó

lananhanh152
05-03-2012, 11:11 PM
các mẹ ơi cho em hỏi là dầu đó dùng cùng với 3 step trị mụn của CCLINIQUE được không a.????????help em với các mẹ>>>>

bé hana
05-07-2012, 07:07 PM
Bạn e dùng dầu olive mua ở Big C loại extra như chị nói đấy, mới dùng thì hơi nhờn, nhưng sau 1 tuần thấy da dẻ láng mịn hẳn ra, trắng ra nữa, nhìn thích lắm í. Giờ nó dùng đc 2 tháng rồi, da như da trẻ con í. Cơ mà nó bảo bôi dầu olive xung quanh mắt cũng giảm nếp nhăn, bôi lên môi căng mọng hẳn ra. E cũng phải đi mua về dùng thôi :rolleyes:

Nhungbonghoanhoshop
05-07-2012, 11:23 PM
Ui, chị ơi thế có bị bắt nắng không, e cũng muốn dùng thử nhưng e nhiều violong lắm, e sợ nó mọc lông nhiều lên thì chít
Bạn e dùng dầu olive mua ở Big C loại extra như chị nói đấy, mới dùng thì hơi nhờn, nhưng sau 1 tuần thấy da dẻ láng mịn hẳn ra, trắng ra nữa, nhìn thích lắm í. Giờ nó dùng đc 2 tháng rồi, da như da trẻ con í. Cơ mà nó bảo bôi dầu olive xung quanh mắt cũng giảm nếp nhăn, bôi lên môi căng mọng hẳn ra. E cũng phải đi mua về dùng thôi :rolleyes:

Pa2ya
05-08-2012, 10:36 AM
ui hay quá vậy, hix, ko biết là da em nhờn lắm, mụn nữa, dùng liệu có sao ko nhỉ :( e sợ dùng bị kích ứng thì chít

Mẹ Yêu Long
05-08-2012, 12:24 PM
Mình da dầu và hay phải make hàng ngày thì có dùng dầu oliver được khong ha mẹ nó?
Dầu oliver có bí da đối với da dầu không và hay lên mụn không :(

chuotde
05-10-2012, 03:49 PM
ui trùi ui sao mà hấp dẫn quá, phải về đi mua dầu oliu luôn thôi, cám ơn bạn chủ top nhé!

chieuhn110
05-26-2012, 11:12 AM
- DƯỠNG DA MẶT:
.
Bạn ơi, cho 1 2 giọt olive mát xa mặt 5p rồi có phải rửa mặt lại ko hay cứ để thế lun :D Mềnh chưa dùng mấy cái loại này bao giờ, nghe bạn pr đang mún thử =))

ronron
05-26-2012, 11:35 AM
Bạn ơi, cho 1 2 giọt olive mát xa mặt 5p rồi có phải rửa mặt lại ko hay cứ để thế lun :D Mềnh chưa dùng mấy cái loại này bao giờ, nghe bạn pr đang mún thử =))

T cũng dùng thử rùi nè, bạn thử dùng dầu olive xong rửa mặt lại, nếu thấy bị dính.dầu và nhờn quá thì rửa lại bằng sữa rửa mặt, ko thì thôi nhé. Da t là hỗn hợp giống bạn chủ top,da hơi dầu nhưng dùng xong t ko dùng srm nữa. T dùng đc mấy hum rùi cũng thấy da dẻ sáng mịn hơn, fai kiên trì dùng thêm 1 time nữa xem sao.:D :D. Bây jo có nhìu cách làm đẹp thật đêý, hồi xưa t cũng 1 thời khổ sở vì da mặt,hic

butterflythu
05-26-2012, 11:42 AM
Mình cũng phải mua về ủ tóc thôi, tóc uốn nên xơ xác cả rồi. Bôi lên mặt da mình nhờn ko biết xài được hok. thanks chủ top nhé:)

daobong
05-28-2012, 12:00 PM
dạo này mình gầy, ai cũng kêu đen, ăn đủ kiểu mà chả béo, làm đủ kiểu mà vẫn đen, chán cái sự làm đẹp!!!

collagen_vedepviet09
05-28-2012, 12:38 PM
đầu tiền đọc tưởng kem trộn trắng da mua bên ngoài minh thấy 1 chị dùng kem trộn, không hỉu có pahir tùy loại không mà trắng thật, nhưng khi ko dùng nữa thì xấu cí, lại nổi mụn nữa, mình sợ bj hư da , nếu được hãy chăm sóc từ bên trong thì tốt hơn, ền vững hơn, mẹ nó có cách hay quá, cả nahf cùng làm đẹp nào

Made_in_Viet
05-28-2012, 02:55 PM
Chị ơi, xài dầu olive mát xa mặt sáng và tối ạ?

Không cần rửa lại với sữa rửa mặt ạ? Em đang muốn da trắng lên. Da em thi thoảng hơi khô, k đều màu và hay bắt nắng nhắm ạ :((

butterflythu
05-29-2012, 08:26 AM
Em mới dùng thử dầu olive được 2 hôm, trắng da ha ko thì em ko biết nữa tại mới xài. Còn dùng tẩy trang thì okie lắm, tẩy trăng mi mắt sạch lắm dù em dùng mascara loại waterproof, xong rửa lại bằng SRM da mềm mịn lắm ko nhờn tí nào:-\"

chieuhn110
05-29-2012, 04:00 PM
T cũng dùng thử rùi nè, bạn thử dùng dầu olive xong rửa mặt lại, nếu thấy bị dính.dầu và nhờn quá thì rửa lại bằng sữa rửa mặt, ko thì thôi nhé. Da t là hỗn hợp giống bạn chủ top,da hơi dầu nhưng dùng xong t ko dùng srm nữa. T dùng đc mấy hum rùi cũng thấy da dẻ sáng mịn hơn, fai kiên trì dùng thêm 1 time nữa xem sao.:D :D. Bây jo có nhìu cách làm đẹp thật đêý, hồi xưa t cũng 1 thời khổ sở vì da mặt,hic

hihi, nghe bạn nói mà thjx quá, thế thì phải đi mua ngay 1 chai về thực hành thôi. Mềnh là mềnh rất lười, da mềnh cũng chả bít thuộc loại da gì nữa, ko bị mụn bao giờ, mún dùng để tân trang nhan sắc tí trước khi về dinh thôi =)) (về rồi em lại là em =]])
Thanks bạn nhìu nhé. Mềnh sẽ dùng 1 ngày 1 lần vào buổi tối trước khi đi ngủ vì lười rửa mặt lắm :D

thoitranghthailand
05-29-2012, 11:01 PM
vụ dầu oliu này mình cũng chuột bạch được một tg rồi. Nói chung là khá hài lòng. Dầu oliu dùng để tẩy trang tốt lắm, da vừa sạch vừa mịn, đỡ mụn hẳn, hi hi. Mình cũng dùng dầu oliu để trộn với sữa tắm để tắm, da mịn thích lắm. Mình thì ko cần trắng lắm, chỉ cần da mịn là thích rồi, ủ tóc cũng tốt. Hồi trước hay ủ tóc bằng dầu oliu nhưng giờ mình chuyển qua dầu dừa rồi, hiệu quả như nhau, ai thích tóc phồng thì ủ bằng dầu oliu nhé. Mình cũng hay dùng dầu oliu để bôi quanh mắt, dưỡng ẩm rất tốt. Nói chung là mình kết dầu oliu, từ hồi dùng dầu oliu bỏ đi cơ số mỹ phẩm rồi

muabanmypham
06-01-2012, 05:06 PM
vụ dầu oliu này mình cũng chuột bạch được một tg rồi. Nói chung là khá hài lòng. Dầu oliu dùng để tẩy trang tốt lắm, da vừa sạch vừa mịn, đỡ mụn hẳn, hi hi. Mình cũng dùng dầu oliu để trộn với sữa tắm để tắm, da mịn thích lắm. Mình thì ko cần trắng lắm, chỉ cần da mịn là thích rồi, ủ tóc cũng tốt. Hồi trước hay ủ tóc bằng dầu oliu nhưng giờ mình chuyển qua dầu dừa rồi, hiệu quả như nhau, ai thích tóc phồng thì ủ bằng dầu oliu nhé. Mình cũng hay dùng dầu oliu để bôi quanh mắt, dưỡng ẩm rất tốt. Nói chung là mình kết dầu oliu, từ hồi dùng dầu oliu bỏ đi cơ số mỹ phẩm rồi

Tình hình là hóng hớt được topic này thấy hay quá nên hn e đã lên dây cót đi mua dầu oliu extra virgin như chủ thớt nói.
E ra BigC vì đinh ninh là có thế mà ....... , đã thế vừa đông vừa ầm ĩ, mệt hết cả người.
Thế là e lượn ra Intimex ngay gần nhà e ở Huỳnh Thúc Kháng làm 1 chai, nhưng mà chai 250ml như mẹ chủ nói ở đây bán 100k cơ.
Loại mình mua nhân viên tư vấn bảo loại này nhập khẩu, chả biết thế nào.
Hí hửng lắm, tối nay dùng thử và sẽ review lại cho các mẹ. :wink:

HappilyEverAfter
06-01-2012, 05:10 PM
dã dùng nguyên 1 lọ oliu mà chẳng trắng đc tí nào=))

muabanmypham
06-01-2012, 05:26 PM
dã dùng nguyên 1 lọ oliu mà chẳng trắng đc tí nào=))

Hic, hay mẹ nó trắng sẵn rùi ?????????????????????

muabanmypham
06-01-2012, 10:33 PM
Hic, tối nay e đã dùng dầu oliu để tắm và rửa mặt rùi các mẹ ạ, đây là những nhận xét của em:
E thoa dầu 1 lúc khắp body rồi mới tắm lại bằng sữa tắm, công nhận dầu nhờn thật, cảm giác như bôi dầu ăn lên người, hehe.
Nhưng mà tắm xong thấy da mịn và mượt thật!
Đặc biệt là mặt các mẹ à, da mịn mượt luôn.
Nhưng mà..... chỉ được lúc vừa tắm xong thôi, ngồi 1 lúc thì thấy lại bình thường, da vẫn đen thế, hic.
Thôi e cứ kiên trì 1 thời gian xem sao.

ronron
06-02-2012, 08:29 AM
Hic, tối nay e đã dùng dầu oliu để tắm và rửa mặt rùi các mẹ ạ, đây là những nhận xét của em:
E thoa dầu 1 lúc khắp body rồi mới tắm lại bằng sữa tắm, công nhận dầu nhờn thật, cảm giác như bôi dầu ăn lên người, hehe.
Nhưng mà tắm xong thấy da mịn và mượt thật!
Đặc biệt là mặt các mẹ à, da mịn mượt luôn.
Nhưng mà..... chỉ được lúc vừa tắm xong thôi, ngồi 1 lúc thì thấy lại bình thường, da vẫn đen thế, hic.
Thôi e cứ kiên trì 1 thời gian xem sao.

Chắc fai kiên trì chị ạ. E cũng thấy là nó láng mịn thôi chưa thấy trắng lém.hehe. Tắm thì e hơi lười dùng, lúc dùng lúc ko, còn cảm nhận của em khi rửa mặt thì là khá tốt vì rửa mặt tối hum trc, ngày hum sau vẫn có cảm giác mịn màng. Nếu ai chăm rửa ngày 2 lần sáng và tối chắc sẽ tốt hơn. Sáng e toàn dạy muộn nên chả kịp rửa mặt. :D :D :D

nguyennga87
06-02-2012, 10:08 AM
hhehe phải đánh dấu vào để học thêm kinh nghiệm mới được....

muabanmypham
06-02-2012, 10:53 AM
Chắc fai kiên trì chị ạ. E cũng thấy là nó láng mịn thôi chưa thấy trắng lém.hehe. Tắm thì e hơi lười dùng, lúc dùng lúc ko, còn cảm nhận của em khi rửa mặt thì là khá tốt vì rửa mặt tối hum trc, ngày hum sau vẫn có cảm giác mịn màng. Nếu ai chăm rửa ngày 2 lần sáng và tối chắc sẽ tốt hơn. Sáng e toàn dạy muộn nên chả kịp rửa mặt. :D :D :D

Đúng rùi đó em, hôm qua chị dùng dầu oliu rửa mặt, sáng dạy trang điểm thấy mặt mịn hơn hẳn, ăn phấn,
thoa kem nền vào nhìn rất bóng mượt nhá. hihi.
Nhưng mà chị mới rửa mỗi buổi tối thôi, có khi nên rửa cả ban ngày nữa.

muabanmypham
06-04-2012, 08:01 PM
Hi, hôm nay em xin quay lại để nói về cảm nhận của mình sau mấy ngày sử dụng. Công nhận là toàn bộ da có vẻ mịn lên nhưng trắng thì chưa thấy đâu ạ, thêm 1 cái là mặt đỡ mụn hơn, đặc biệt là mụn đầu đen.

giasusuphamI
06-05-2012, 08:18 AM
em chỉ cần trắng da thôi.thấy tiêu đề em vội vào hóng hớt.hic hic.nếu ko trắng thì thui vậy, vì da em bản chất đã mịn và ko mụn rùi, chỉ tội hơi đen :(

tieuthuong_online
06-05-2012, 08:58 AM
Ui thích quá. Tối e đi Big C chơi luôn. Cái món này dễ dùng, để được lâu nữa. Em cứ băn khoăn vì chỗ e đang ở ko có tủ lạnh, với lại chế biến các thứ lâu lắm. Cảm ơn chủ top nhé!

yuuri
06-05-2012, 10:09 AM
cách này em cũng theo dõi, nhưng mà chưa thử vì lúc định thử thì đọc cm của chị nào đó nói dùng dầu olive dễ lên lông lá nhiều lắm. Em thì ngại vụ lá lông này nên chưa test thử . Có chị nào trên này dùng rồi cm dùm e khoản này với :D:D:D:

muabanmypham
06-07-2012, 05:12 PM
Ui thích quá. Tối e đi Big C chơi luôn. Cái món này dễ dùng, để được lâu nữa. Em cứ băn khoăn vì chỗ e đang ở ko có tủ lạnh, với lại chế biến các thứ lâu lắm. Cảm ơn chủ top nhé!

E ơi Big C ko có đâu, chị cmt ở trên rùi còn j, mà vào big c đông đúc, nhân viên thì khó chịu ức chế lắm, chị mua ở intimex e ạ

muabanmypham
06-07-2012, 05:55 PM
cách này em cũng theo dõi, nhưng mà chưa thử vì lúc định thử thì đọc cm của chị nào đó nói dùng dầu olive dễ lên lông lá nhiều lắm. Em thì ngại vụ lá lông này nên chưa test thử . Có chị nào trên này dùng rồi cm dùm e khoản này với :D:D:D:

Lông lá j chứ, khi mà b bôi vào lông mi để mi dài ra thì sáng hôm sau mới rửa mặt. Còn nếu dùng để tắm hoặc rửa mặt thì rửa đi ngay, lông lá ở đâu ra? Có điều dùng mấy tuần nay rồi, chả thấy trắng j cả, da thì vẫn mịn sẵn rồi, chả biết có đúng oliu chuẩn hay ko nhưng mua lọ 125ml đã 55k rùi

béo_13
06-10-2012, 11:09 PM
cái này e dùng thử rồi ạ. tuỳ từng ng,ng hợp ng không thôi ạ.chúc các c may mắn

lhathu999
06-10-2012, 11:35 PM
Em chết cười vì cái avatar này của mẹ Thogau2011:

lolita-lola
01-24-2013, 10:46 PM
Cái này kết ủa tùy từng ng đấy các mẹ ạ. Ai cần tư vấn j về dầu olive hoặc dầu dừa thì cứ pm em :D