bé 9 tháng đã biết nhớ chưa các mẹ???

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi cun_1072008, 2/4/2009.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. cun_1072008

cun_1072008 Iu 3 bố con nhất trên đời

Chào các mẹ!
    Bé nhà mình từ khi sinh ra luôn được bà ngoại chăm chút. Giờ bé con 1 tuần nữa là 9 tháng. Bà ngoại có việc nên ko thể ở với nhà mình để chăm bé nữa. Từ hôm bà về đến giờ, đêm nào ngủ cún nhà mình cũng khóc nức nở lúc nửa đêm (mà trước đó chưa bao giờ như vậy). Có hôm ngủ ban ngày tự nhiên bé cũng khóc nấc lên, bé khóc nhưng mắt thì vẫn nhắm. Mình hỏi mấy người hàng xóm thì mọi người bảo là bé ngủ mơ, bé nhớ bà đấy.
    Các mẹ ơi, bé 9 tháng tuổi cũng biết nhớ ai đó rồi à? Vậy thì mình phải làm sao bi giờ. Đêm qua ngủ bé cũng lại khóc như vậy, mình sốt ruột quá, bà thì ko đến ở với nhà mình được trong thời gian này. :confused:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi cun_1072008
    Đang tải...

2. Hai Yen

Hai Yen Thành viên tích cực

Có le,be nha chi nho hoi ba day.Theo em 9 thang cung bit nho 1 chut rui dó,be o voi ai lau,be ben hoi,hay gap thi be nho va khoc cung la bt thoi.Bi h bé o voi chi lau lau mot chút,be cung bén hoi chi thoi.Chúc chi va be khoe nha

cun_1072008 thích bài này.
  3. PICUN

PICUN Thành viên mới

Gui me be cun 1072008! Be 9 tháng đã biết biểu lộ tình cảm rồi nên tất nhiên là bé nhớ bà lắm. Bé nhà mình hình như sinh cùng ngày tháng năm với bé nhà bạn và cũng trùng cả tên luôn đó. mong dc làm quen mình ở HN

4. kemiano

kemiano Thành viên tích cực

Khó nhỉ, thế bình thường bé ngủ với bà hay với mẹ?

Con nhà mình nhé, chỉ là ông nội đi vắng thôi, mà ông nội thì chỉ chơi với cháu, không cho ăn và không ngủ cùng. Thế mà ông đi vắng nó nhìn cái gì cũng thấy sợ, cũng mếu máo. Ông về là cháu vui mừng vô kể, cười khanh khách luôn.

Bé nhà bạn chắc một thời gian nữa bé nguôi ngoai thì sẽ đỡ.

5. me Cu Chin

me Cu Chin Thành viên chính thức

bé 9 tháng thiìbiết nhớ rồi bạn ơi, này nhé, tớ với bố nó cũng đi làm về một lúc thế mà chỉ nhìn thấy mẹ một cái là bò rất nhanh về phía mẹ
    có khi mẹ mặc áo chống nắng với bịt mặt mà vẫn nhận ra nhé, bé có thể nhớ giọng nói, và cả khuôn mặt của mẹ nữa nhé, nói chung thì bé có thể nhớ được khuôn mặt của những người xung quanh thân thiết
    Còn khi ngủ bé khóc thì bạn để ý xem ban ngày bé có quấy khóc chuyện j không, nêu không thì bé nhớ bà thật rồi hoặc bt được bà ôm ngủ bây h không có bà thì bé lạ hơi đấy

6. liti85

liti85 Thành viên rất tích cực

bé nhà mình cũng 9 tháng rồi,cu cậu bén hơi ba lắm vì từ lúc ra đời,ba thích đặt bé ngủ trên ngực và cùng ngủ với bé.Bây giờ,hôm nào mà ko có ba ở nhà là nhóc ko chịu ngủ,cứ khóc nhè mặc kệ mẹ hát ru mỏi miệng,khô cả cổ....Bà nội bảo lấy áo của ba nó(chưa giặt...nhưng đừng dơ quá:p:p:p)để vào giường bé cho bé ngửi hơi ba...Thế mà bé ngủ yên thật đấy,bạn thử PP này xem thế nào.

7. cun_1072008

Mình cũng lấy áo của bà để đắp lên người cho bé, 3 ngày nay bé bắt đầu ngủ ngoan ko khóc đêm nữa, chắn vừa là do có hơi của bà, vừa là bé đang quen dần với việc vắng bà các mẹ nhỉ?
    Mẹ PICUN ơi, mong được làm quen với mẹ PICUN nhiều lắm!
    Cảm ơn các mẹ nhiều. Cún nhà mình từ lúc nhỏ đến giờ rất ngoan ít khi quấy khóc nên thấy con khóc đêm như vậy mình sốt hết cả ruột, giờ thì đỡ nhiều rồi.:D

8. nhimbamby

nhimbamby Thành viên tích cực

bé nhà mình 2 tháng cũng khóc nấc lên, vậy là bé nhớ hả bạn? Hồi 2 tháng mình bế bé xuống nhà nội, chắc là do nhớ ông ngoại nên ngủ cứ khóc nấc lên, thấy thương lắm..Ông ngoại chăm từ bé, cho ăn, cho ngủ, tắm nắng..Nhưng 2 tháng thì nhỏ quá, sao lại biết nhớ nhỉ :rolleyes:

9. cun_1072008

Bé nhà bạn có thể cũng biết nhớ hoặc ít nhất là bé nhớ hơi của ông đấy, hi hi... giờ thì mình cũng biết thêm chút về vấn đề này rùi:D

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.