PDA

View Full Version : Toàn quốc: Phương thuốc chữa bệnh Gút (GOUTTE) cực kỳ hiệu quả

bocua2thangcu
04-03-2009, 10:11 AM
Chào các bạn!
Tôi chắc là có nhiều người có phụ huynh bị gút (GOUTTE) giống tôi, hoặc xung quanh mình, hàng xóm hay nơi làm việc, đâu đó đều rất dễ bắt gặp người bị bệnh gút. Nhìn họ hoàn toàn lành lặn mà lại đau đớn, không bước đi nổi... thì khổ tâm vô cùng. Papa của tôi cũng đã từng bị căn bệnh này và tôi đã đi tìm đủ mọi cách để chữa cho cụ. May thay tôi đã gặp được một ông thầy, lúc đó ông đang nghiên cứu về thuốc chữa gút, tôi lấy về cho papa tôi dùng, vừa dùng vừa điều chỉnh thuốc. Và đến nay, đã sau 02 năm rồi, papa tôi đã vĩnh biệt được căn bệnh quái ác này, cảm giác thật hạnh phúc vì mình đã làm được một việc có ích!

muitet
04-03-2009, 09:20 PM
chào anh
nha e ở Tuyen Quang ở huyện Sơn Dương rất gần huyện Định hóa ở Thái Nguyên anh cho e xin địa chỉ của ông thay thuốc ở Định Hóa được không? vì xuống Hà Nội chỗ anh ở để mua thì xa quá, có bệnh thì vái tứ phương bố e ch­ứa ở nhiều noi và tốn kém rất nhiều nhưng chưa khỏi
rất mong đc sự giúp đõ của anh. Chân thành cảm ơn anh

bocua2thangcu
04-10-2009, 09:12 AM
[QUOTE=muitet;566699]chào anh
nha e ở Tuyen Quang ở huyện Sơn Dương rất gần huyện Định hóa ở Thái Nguyên anh cho e xin địa chỉ của ông thay thuốc ở Định Hóa được không? vì xuống Hà Nội chỗ anh ở để mua thì xa quá, có bệnh thì vái tứ phương bố e ch­ứa ở nhiều noi và tốn kém rất nhiều nhưng chưa khỏi
rất mong đc sự giúp đõ của anh. Chân thành cảm ơn anh
[

Mebeomeo
04-10-2009, 10:22 PM
hay nhỉ,nhưng mèo tưởng cái món này cứ nhịn ăn nhịn uống chứ,đặc biệt cai r*** cai bia,thịt mỡ thịt chó lòng mề,vì các thứ đó có đạm cao mà

bluestar18
04-11-2009, 08:55 PM
anh co the cho toi biet dia chi nha ong thay lang do duoc ko xin cam on anh rat nhieu:)

binhngo
06-15-2009, 01:22 PM
DT:0904150081..gia re..uong khoi!

mevitchip
06-19-2009, 01:58 PM
Nhà em ở HN. Có ng nhà bị goute lâu năm chưa khỏi. Bác ơi làm thế nào để lấy được thuốc àh? Ship qua bưu điện đcj không ah?
Email của em: mevitchip@yahoo.com.vn

BoXuka
10-30-2009, 09:35 AM
Nhiều người thích tranh thủ quảng cáo trong topic của người khác nhỉ? Ở bên WTT chắc bị band nick rồi.
Nếu thật sự bài thuốc đó chữa khỏi được Gút thì tôi ngã mũ kính phục thật sự, phục cả tính đơn giản và giá cả của nó bạn ạ. Với giá đó thì thật sự nói là quá rẻ nếu chữa khỏi được căn bệnh này. Có lẽ thời gian sẽ trả lời cho chúng ta.

Tuy nhiên có một thắc mắc thế này: người nào bị Gút thường hay uống thuốc Tây, dùng một thời gian dài thì thuốc Tây để lại 2 tác dụng phụ cực kỳ khủng khiếp là Suy thận và Ung thư. Khi bị suy thận thì người đó lại không được phép uống thuốc Tây nữa. Vậy bài thuốc bạn đang nói đến có khả năng giúp phục hồi lại quả thận bị suy đó hay không? Vì khi suy thận thì cũng không có được uống r***, đặc biệt nếu trong thành phần thuốc chẳng may có hóa chất hoặc chất bảo quản gì đó bởi mình được biết bây giờ có rất nhiều nguyên liệu được nhập từ TQ qua tiểu ngạch, tư thương nên ko rõ chất lượng thế nào, về VN thì không khí nóng ẩm, dễ mốc nên họ có đưa cả chất bảo quản vào nữa.

[D]r_[T]hành
11-03-2009, 10:08 PM
Mình cũng biết biết 1 phương pháp chữa Bệnh gút rất hiệu quả do 1 bác sỹ giới thiệu và đã có nhiều ng sử dụng hiệu quả rồi

Đặc biệt danh cho những người bị Gút mà do tính chất công việc mà ko thể Kiêng khem được.

Thuốc được làm từ một số thành phần từ đá vôi + 1 số thành phần khác nữa, thuốc gia truyền chuyên chữa các bệnh về khớp bao gồm cả hỗ trợ bệnh gút tối thiểu về các triệu chứng.
Nếu mà nói thuốc chữa lành hẳn ngay thì ko có phương pháp nào đâu
chỉ có thời gian kiêng khem và dùng thuốc + 1 số thực phẩm dinh dưỡng hỗ trợ
thì sau 1 thời gian sẽ bệnh sẽ giảm đi.
Ai quan tâm thì Mail cho tớ: anhthanh2802@gmail.com
Mình sống ở Hà Nội

Rất vui nếu có thể giúp được nhiều người bệnh gút.

BoXuka
11-08-2009, 02:43 PM
Nhưng bạn mình nó giúp bố nó khỏi cả Gút và suy thận độ II sau 8 tháng điều trị đấy. Tất nhiên là không phải theo cách mà bạn nói.

w3.changagoi.com
11-08-2009, 03:07 PM
Nhưng bạn mình nó giúp bố nó khỏi cả Gút và suy thận độ II sau 8 tháng điều trị đấy. Tất nhiên là không phải theo cách mà bạn nói.

Nếu chữa được bệnh Gout thật , xin trao giải Nobel cho mẹ nó nhá

Em xin đóng góp vốn để mở công ty chuyên cung cấp thuốc này cùng mẹ nó luôn ý chứ

BoXuka
11-09-2009, 09:51 AM
Nếu chữa được bệnh Gout thật , xin trao giải Nobel cho mẹ nó nhá

Em xin đóng góp vốn để mở công ty chuyên cung cấp thuốc này cùng mẹ nó luôn ý chứ

Bạn mang giải Nobel đến tôi đi, tôi sẽ chứng minh cho bạn thấy người ta đã khỏi được hay chưa bằng tất cả các phiếu xét nghiệm sinh hóa trong 1 năm vừa qua.
Ah, mà không phải cứ có tiền là mua được đâu bạn ạ. Vì tiền không mua được niềm tin, tiền không mua được thời gian, và tiền không mua được cơ hội.
Vấn đề ở đây chỉ là quan điểm và tư tưởng của chính bản thân mình. Mọi người đang bị giới hạn bằng chính các bức tường do mình đặt ra. Mỗi ngày trên TG có 13 phát minh khoa học ra đời, đâu phải ai cũng có thời gian để tìm hiểu hết về chúng!

[D]r_[T]hành
11-16-2009, 11:55 AM
Bạn mang giải Nobel đến tôi đi, tôi sẽ chứng minh cho bạn thấy người ta đã khỏi được hay chưa bằng tất cả các phiếu xét nghiệm sinh hóa trong 1 năm vừa qua.
Ah, mà không phải cứ có tiền là mua được đâu bạn ạ. Vì tiền không mua được niềm tin, tiền không mua được thời gian, và tiền không mua được cơ hội.
Vấn đề ở đây chỉ là quan điểm và tư tưởng của chính bản thân mình. Mọi người đang bị giới hạn bằng chính các bức tường do mình đặt ra. Mỗi ngày trên TG có 13 phát minh khoa học ra đời, đâu phải ai cũng có thời gian để tìm hiểu hết về chúng!

Bệnh Gút ko thể chữa khỏi hẳn được đâu bạn ah`
Chỉ là hạn chết Nồng độ Axit Uric trong máu một cách tối thiểu thôi,
Chứ nếu mà gọi là chữa khỏi hoàn toàn thì ko thể bạn ah`
Chỉ làm giảm thôi, bệnh Gút là phải ăn kiêng khem và hạn chế thôi
Như mình quen một người Bị bệnh Gút 8 năm rồi nhưng mà ko thể chữa được vì do tính chất nghề nghiệp phải thường xuyên đi tiếp khách nên các triệu chứng của Gút cứ phát ra, Nhưng mà từ khi mình cho dùng 1 loại thuốc mà anh Bạn mình giới thiệu thì đã đỡ rất nhiều. ( Thuốc này đặc trị cho những người biết là Kiêng nhưng ko thể kiêng được các thức ăn nhiều đạm...)
Sử dụng sau 10 ngày thấy đỡ rõ rệt, tất nhiên sau đó phải sử dụng 1 số loại thuốc hỗ trợ sau này nữa, Chứ bệnh GÚt ko phải bảo là chữa là chữa được ngay đâu, nó đòi hỏi phải có thời gian.:razz:

BoXuka
11-17-2009, 09:07 AM
Ah, bạn làm ở Herbalife!? Không thể nói 1 ca không khỏi là các ca khác không khỏi được, vậy nói thế nào khi bác ấy ăn được thịt chó, cua biển và uống được r*** mà không phải dùng thuốc?
Nếu cứ đi dùng thuốc để chữa triệu chứng thì không bao h có thể khỏi được. Bạn có biết Gút do đâu mà bị, tại sao acid uric trong máu cao hay không? Bệnh nào cũng vậy, phải biết nguyên nhân và đi giải quyết nguyên nhân đó mới có thể cải thiện được. Giải quyết được nguyên nhân gây bệnh thì dần dần bệnh sẽ khỏi còn triệu chứng chỉ là biểu hiện của bệnh mà thôi!

[D]r_[T]hành
11-17-2009, 09:23 PM
Ah, bạn làm ở Herbalife!? Không thể nói 1 ca không khỏi là các ca khác không khỏi được, vậy nói thế nào khi bác ấy ăn được thịt chó, cua biển và uống được r*** mà không phải dùng thuốc?
Nếu cứ đi dùng thuốc để chữa triệu chứng thì không bao h có thể khỏi được. Bạn có biết Gút do đâu mà bị, tại sao acid uric trong máu cao hay không? Bệnh nào cũng vậy, phải biết nguyên nhân và đi giải quyết nguyên nhân đó mới có thể cải thiện được. Giải quyết được nguyên nhân gây bệnh thì dần dần bệnh sẽ khỏi còn triệu chứng chỉ là biểu hiện của bệnh mà thôi!

UHm` mình là nhà phân phối độc lập của Hãng Herbalife ( Hãng Dinh dưỡng số 1 thế giới hiện nay ;) ).
Cái vấn đề nguyên nhân từ đâu mà bị bệnh gút thì có nhiều nguyên nhân lắm, Mình ko chuyên bên ngành Y nên mình ko am hiểu hết tường tận được
Chỉ là do các trường hợp thực tế diễn ra và đọc sách báo mà mình biết thôi.
Mình cùng nhau chia sẻ các kinh nghiệm điều trị bệnh gút mà...:D

bacutun
11-17-2009, 11:12 PM
Việt Nam giỏi thật, chữa khỏi được bệnh Gout, và cả suy thận cấp II nữa. Còn có bác ở Quảng Ninh quảng cáo trên internet rằng, chữa HIV khỏi hẳn trong 9 tháng 10 ngày ... Mình cũng rất đồng ý rằng bây giờ với bệnh nhân Gout thì chỉ có thể cải thiện tình trạng bệnh bằng thực phẩm chức năng thôi, nó an toàn và tốt cho sức khỏe, chứ dùng thuốc Tây giảm đau tuy rất nhanh nhưng càng ngày bệnh càng nặng hơn.

[D]r_[T]hành
11-17-2009, 11:27 PM
Việt Nam giỏi thật, chữa khỏi được bệnh Gout, và cả suy thận cấp II nữa. Còn có bác ở Quảng Ninh quảng cáo trên internet rằng, chữa HIV khỏi hẳn trong 9 tháng 10 ngày ... Mình cũng rất đồng ý rằng bây giờ với bệnh nhân Gout thì chỉ có thể cải thiện tình trạng bệnh bằng thực phẩm chức năng thôi, nó an toàn và tốt cho sức khỏe, chứ dùng thuốc Tây giảm đau tuy rất nhanh nhưng càng ngày bệnh càng nặng hơn.

Bệnh Gút và Suy thận độ II làm gì chữa khỏi hoàn toàn được hả bạn
Chỉ là mình dùng một số phương thuốc cho nó hạn chế xuống thôi.
Còn vấn đề thực phẩm chức năng thì cũng tùy loại bạn ah`
Trên thị trường VN hiện giờ có rất nhiều công ty kinh doanh mặt hàng này
Nhưng mình phải biết lựa chọn những sản phẩm nào thực sự tốt và giá cả hợp lý nữa...

sun1812
11-17-2009, 11:50 PM
r_[T]hành;1454545']Bệnh Gút và Suy thận độ II làm gì chữa khỏi hoàn toàn được hả bạn
Chỉ là mình dùng một số phương thuốc cho nó hạn chế xuống thôi.
Còn vấn đề thực phẩm chức năng thì cũng tùy loại bạn ah`
Trên thị trường VN hiện giờ có rất nhiều công ty kinh doanh mặt hàng này
Nhưng mình phải biết lựa chọn những sản phẩm nào thực sự tốt và giá cả hợp lý nữa...

theo mình phải chọn sản phẩm của đơn vị nào có uy tín. mình thấy trên thị trường hiện có 2 sản phẩm mới là hoàng tiên đan và vietgout thì phải. đều là sản phẩm của việt nam. nghe bảo vietgout của trường ĐH Y Thái bình thì có vẻ có uy tín. nhưng cũng phải đợi phản hồi của người dùng xem sao

sun1812
11-17-2009, 11:53 PM
mà mình cũng mới mua vietgout cho bố mình dùng thử. cũng của 1 bạn trên diễn đàn này bán nè. khi nào dùng xong mình sẽ báo kết quả. phải đi thử máu mới biết. chắc mấy tháng nữa:p

bacutun
11-18-2009, 02:22 PM

Một cơ hội vàng đấy bạn ơi. Nếu phát triển được bài thuốc có hiệu quả như bạn nói, thì nó sẽ mang đến cho người làm ra thuốc và người kinh doanh một núi tiền, không chỉ ở Việt Nam mà trên cả thế giới. Việc cần làm ở đây là mang thuốc đó đi kiểm nghiệm, xin cấp giấy phép sản xuất, nếu đủ năng lực sản xuất thì tự triển khai và đưa ra thị trường. Hoặc có thể giới thiệu với các công ty dược phẩm có uy tín, khẳng định hiệu quả của thuốc và chứng minh cho người ta thấy, rồi hợp tác sản xuất đưa SP ra thị trường. Với những công dụng và hiệu quả như thế, sản phẩm sẽ nhanh chóng có mặt trên toàn thế giới và tiền đến từ đó. Thế giới đang mong chờ những sản phẩm như thế này, và mình đã từng đọc báo thấy WHO hứa chi rất nhiều triệu đô để tài trợ phát triển các thuốc chữa hiệu quả bệnh Gout.

BoXuka
11-20-2009, 09:28 AM
Một cơ hội vàng đấy bạn ơi. Nếu phát triển được bài thuốc có hiệu quả như bạn nói, thì nó sẽ mang đến cho người làm ra thuốc và người kinh doanh một núi tiền, không chỉ ở Việt Nam mà trên cả thế giới. Việc cần làm ở đây là mang thuốc đó đi kiểm nghiệm, xin cấp giấy phép sản xuất, nếu đủ năng lực sản xuất thì tự triển khai và đưa ra thị trường. Hoặc có thể giới thiệu với các công ty dược phẩm có uy tín, khẳng định hiệu quả của thuốc và chứng minh cho người ta thấy, rồi hợp tác sản xuất đưa SP ra thị trường. Với những công dụng và hiệu quả như thế, sản phẩm sẽ nhanh chóng có mặt trên toàn thế giới và tiền đến từ đó. Thế giới đang mong chờ những sản phẩm như thế này, và mình đã từng đọc báo thấy WHO hứa chi rất nhiều triệu đô để tài trợ phát triển các thuốc chữa hiệu quả bệnh Gout.

Cảm ơn bạn, nhưng thực tế thì sản phẩm này đã được nghiên cứu trong 17 năm trời, cộng thêm 7 năm thử nghiệm lâm sàng là 24 năm. Nó đã được đưa ra thị trường từ năm 1996 và nhà sản xuất là hãng dược phẩm lớn nhất Châu Âu, vì lẽ đó, sản phẩm này đạt tiêu chuẩn GMP (tiêu chuẩn cao nhất cho dược phẩm, miễn kiểm khi nhập khẩu vào bất cứ Quốc gia nào). Có thể vì thế mà mọi người chưa tin nó chăng???

bacutun
11-23-2009, 10:34 AM
:rolleyes:Tên thuốc nó là gì vậy bạn ơi, của hãng sản xuất nào nữa? Mình muốn tìm hiểu thông tin xem sao, mình cũng đang cần tìm một loại thuốc đặc trị Gout như thế, nếu trị dứt điểm được thì tốt quá. Mình tìm hiểu trên các trang báo khoa học sức khỏe trong và ngoài nước, không thấy thông tin gì về nó cả, mà vẫn chỉ nói ..."đang nghiên cứu" và "chưa có hiệu quả cao". Cứ cách vài tháng lại đưa ra thông tin tìm được loại thuốc mới, có hiệu quả cải thiện tình trạng bệnh thôi. Mấy nhà khoa học này hình như mải mê nghiên cứu trong phòng thí nghiệm quá nên mù thông tin rồi, đi tìm tòi nghiên cứu cái người ta đã làm được rồi ...:rolleyes:

bacutun
11-23-2009, 10:45 AM
Loại thuốc mới giúp điều trị bệnh Gout

"Loại thuốc mới, mang tên "Pegloticase", do hãng dược phẩm Savient Pharmaceuticals bào chế, có tác dụng điều hòa lượng uric acid ở những bệnh nhân Gout nhằm giúp họ đối phó với những cơn đau do bệnh gây ra.

Đây là kết quả nghiên cứu của các nhà khoa học thuộc Đại học Y khoa Duke (Mỹ) công bố tại hội nghị thường niên của Hiệp hội thấp khớp Mỹ (ACR) ngày 26/10.

Thuốc Pegloticase có tác dụng chuyển hóa uric acid sang một hợp chất hóa học khác dễ hòa tan hơn trong máu và dễ được thải ra ngoài hơn. Kết quả thử nghiệm giai đoạn 3 của thuốc Pegloticase, giai đoạn cuối thử nghiệm trên người trước khi có thể xin giấy phép sản xuất đại trà của Cơ quan Thực phẩm và Dược phẩm Mỹ (FDA), cho thấy trong vòng sáu giờ, sau khi tiêm Pegloticase vào tĩnh mạch, lượng uric acid ở tất cả các bệnh nhân đã giảm xuống mức mục tiêu đề ra. Các nhà khoa học cho biết thuốc còn có tác dụng trong vòng 6 tháng với khoảng 40% bệnh nhân.

Chuyên gia thấp khớp tại Đại học Duke, John Sundy, chủ nhiệm công trình nghiên cứu trên, cho biết trong vòng 40 năm qua, tại Mỹ, chưa xuất hiện loại thuốc mới nào để điều trị bệnh Gout . Hiện có khoảng 2-3 triệu người Mỹ mắc bệnh Gout , tuy nhiên có khoảng 50.000 bệnh nhân ở Mỹ không hợp với phương pháp điều trị thông thường kết hợp với việc sử dụng thuốc Allopurinol và Probenecid. Do đó, loại thuốc mới này có thể mở ra triển vọng cho các bác sĩ và bệnh nhân chống lại căn bệnh Gout."

Bọn trường ĐH này ở Mỹ cũng mù tịt thông tin?

BoXuka
11-24-2009, 07:49 PM
@ bacutun: đã gửi pm cho bạn, bạn vui lòng check lại nhé

bacutun
11-24-2009, 08:54 PM
uây, thuốc này bí mật vậy cơ à? thuốc tốt sao không công khai tên tuổi được bạn nhỉ? chỉ có bạn là quảng cáo thuốc ... âm thầm như thế thôi.

BoXuka
11-26-2009, 04:46 PM
Không có gì là bí mật cả, và VN cũng không giỏi đến mức chữa được Gút. Vấn đề là một số người VN biết cách tiếp cận cái mới, một số thì lại gắn cho nó cái mác này mác nọ.
Và khi người ra không tin nó thì nói ra để làm gì chứ, nói ra để lại bị trì chiết này nọ, lại mất công đi giải thích...Tóm lại là người VN chỉ đang dùng 1 sản phẩm do Châu Âu sáng chế và sản xuất mà thôi. Tôi cũng chẳng có sp đó để bán nên tôi không có nhu cầu quảng cáo bạn ạ.
"Có bệnh thì vái tứ phương", tôi biết thì tôi mách cho người nào có nhu cầu mà thôi. Ấy vậy mà có người chưa biết gì về nó lại chĩa mũi dùi về tôi?

Còn Herbalife, cũng là 1 sản phẩm rất tốt. Nhưng nói là số 1 Thế giới thì còn xa lắm bạn ạ.

[D]r_[T]hành
11-27-2009, 09:51 PM
Không có gì là bí mật cả, và VN cũng không giỏi đến mức chữa được Gút. Vấn đề là một số người VN biết cách tiếp cận cái mới, một số thì lại gắn cho nó cái mác này mác nọ.
Và khi người ra không tin nó thì nói ra để làm gì chứ, nói ra để lại bị trì chiết này nọ, lại mất công đi giải thích...Tóm lại là người VN chỉ đang dùng 1 sản phẩm do Châu Âu sáng chế và sản xuất mà thôi. Tôi cũng chẳng có sp đó để bán nên tôi không có nhu cầu quảng cáo bạn ạ.
"Có bệnh thì vái tứ phương", tôi biết thì tôi mách cho người nào có nhu cầu mà thôi. Ấy vậy mà có người chưa biết gì về nó lại chĩa mũi dùi về tôi?

Còn Herbalife, cũng là 1 sản phẩm rất tốt. Nhưng nói là số 1 Thế giới thì còn xa lắm bạn ạ.

Mình có thể khẳng định là nó sô 1 thế giới bạn có tin ko?
Vì sản phẩm đã có quá nhiều người sử dụng thành công và giá cả lại rất hợp lý
Có rất nhiều thứ thì rất tốt nhưng giá lại quá đắt thì hỏi có mấy người sử dụng được.

Thực chất các sản phẩm của Herbalife thì chỉ là thực phẩm bổ sung. Nó ko có thể thay thế thuốc chữa bệnh nó chỉ hỗ trợ điều trị 1 số bệnh lý

beobukr
03-21-2010, 11:03 PM
bố xuka ơi có thể cho mình xin tên thuốc đc ko thanks bạn rất nhiều

cucu09
03-24-2010, 08:26 PM
MÌnh cũng quan tâm nhưng ko biết độ tin cậy đến đâu,liệu sau uóng có tác dụng phụ gì ko?

in_dai_ca
03-24-2010, 08:39 PM
Mình cũng có anh bạn mắc bệnh này. Bác nào có thuốc thực sự tốt và hiệu quả giới thiệu tường tận giúp mình được ko? Các bác toàn tranh luận, em đọc đau mắt quá mà chưa rút ra được cái gì cả? Nên mua loại thuốc nào? ở đâu? Cách thức thế nào?
Bocuahaithangcu ơi, anh bạn em mẹ già, nhà cửa, vợ con đều đang ở Thái Nguyên. Anh có thể chỉ giúp anh ấy địa chỉ lấy thuốc ở Thái Nguyên để anh ấy đến tìm thầy và chữa được ko?

gialinhvu
04-23-2010, 10:54 PM
Minh cung dang rat can 1 loai thuoc chua goutte hieu qua ma an toan, ai giup minh voi!

quanghuy204
05-26-2010, 10:12 PM
Cảm ơn bạn, nhưng thực tế thì sản phẩm này đã được nghiên cứu trong 17 năm trời, cộng thêm 7 năm thử nghiệm lâm sàng là 24 năm. Nó đã được đưa ra thị trường từ năm 1996 và nhà sản xuất là hãng dược phẩm lớn nhất Châu Âu, vì lẽ đó, sản phẩm này đạt tiêu chuẩn GMP (tiêu chuẩn cao nhất cho dược phẩm, miễn kiểm khi nhập khẩu vào bất cứ Quốc gia nào). Có thể vì thế mà mọi người chưa tin nó chăng???

Hôm nay nghe tin papa ở nhà bị GOUT, đau đớn lắm,nghe ma xót cả ruột.
Lần mò vào diễn đàn tìm kiếm thông tin, xem qua topic này thấy các bác nói loạn lên mà cuối cùng chả ra thông tin j cả.
Qua diễn đàn để mọi người đóng góp và chia sẻ thông tin cho nhau thôi, em thấy các bác cứ úp mở chả ra sao cả. Mỗi người có quan điểm riêng, ai đúng ai sai thì tự hiểu, sao lại chĩa dùi vào nhau
Mong các bác chia sẻ thông tin chính xác vì rất nhiều người đang cần, nhất là diễn đàn LCM, rất có uy tín vì chúng ta đều là những người làm cha làm mẹ.
Chúc mọi người vui vẻ...

conyeuodau
02-22-2011, 10:24 PM
Mình cung cấp thông tin cho mọi người một địa chỉ chữa bệnh gout hiệu quả ở Tp.HCM, số là mình bị hiếm muộn gần chục năm nguyên nhân do mình, nhưng vài ba năm trở lại đây thì các khớp cổ chân, ngón chân có dấu hiệu bị đau và tê cứng mỗi buổi sáng ngủ dậy, rất khó chịu vào buổi sáng và ngày càng nặng.sau đó là khoảng thời gian điều trị thuốc tây, thời gian đầu thì có đỡ nhưng càng về sau thì cũng ko có tác dụng.mình cũng uống hoàng tiên đan rất nhiều mà ko khỏi.Tình cơ vào mạng tìm thông tinh chữa tinh trùng yếu thì biết được nhà thuốc này ( ở địa chỉ chuabenhvosinh.com), mình tìm đến với mong muốn chữa hiếm muộn, nhưng khi khám bệnh thầy nói có bệnh gì trong người cứ kể ra, mình kể về triệu chứng gout như nói ở trên.Kết quả 2 tháng dùng thuốc thì bệnh chính chưa biết thế nào nhưng bệnh phụ thì khỏi luôn, hết hẳn đau nhức, trở lại như khi chưa bị bệnh gì luôn.Vậy mình viết lên đây cho những ai đang cần tìm thông tin nơi điều trị gout, có thể gặp thầy gặp thuốc.

chuabenhgout
03-09-2011, 10:52 AM
Bệnh Gout (http://benhgout.net.vn/) cần phải điều trị kiên trì và phối hợp chặt chẽ với bác sỹ thì mới có thể khỏi được. Trên thực tế thì chưa có một tài liệu khoa học nào khẳng dịnh chữa được bệnh gút khỏi hoàn toàn. Mỗi người tùy thuộc vào thể trạng, cân nặng, tình trạng bệnh mà có phác đồ điều trị riêng. Bạn có thể đến địa chỉ sau để được các bác sỹ chuyên sâu về gút thăm khám:
VIỆN GÚT HÀ NỘI (http://benhgout.net.vn/)
Số 63, Trần Quốc Hoàn, Cầu Giấy, Hà Nội
Đt: (04)6 282 1899 - (04)6 282 1876 - Fax: (04)6 282 1877
Hotline: BS Trịnh Văn Tuân - 0983.417.744
Website: benhgout.net.vn (http://benhgout.net.vn/) - Email:viengout@gmail.com.

qsangtnl
09-05-2011, 01:12 PM
Bạn nào cần mua thuốc Nam gia truyền có thể liên lạc với mình qua số điện thoại:
Dương Lan Hương: 01669.566.216

qsangtnl
10-31-2011, 05:19 PM
Xin chào các Bác. Em tên là Lan Hương, SN 84 hiện đang là giáo viên. Như mọi người đã biết Gút là một dạng của bệnh khớp, việc chữa trị rất khó khăn. Người mắc bệnh gút phải chịu nhiều đau đớn về thể sác. Nguyên nhân của bệnh gút là do lượng axit uric trong máu quá cao so với người bình thường. Việc điều trị bệnh Gút chính là việc làm giảm axit uric trong máu. Có rất nhiều phương pháp cũng như bài thuốc để điều trị bệnh Gút.
Hiện tại chỗ em có một loại thuốc Nam gia truyền chữa bệnh gút, bệnh khớp, rất hiệu quả. Ba của em cũng là một Bác sĩ tuyến huyện, đã sự dụng bài thuốc này chữa trị cho nhiều bệnh nhân đều thấy tiến triển rất tốt, có người không còn thấy đau nữa. Cũng phải nói thực một điều là để chữa trị cho khỏi hẳn thì người bệnh phải thật kiên trì, vì bản thân người bệnh đã bị rối loạn việc chuyển đổi chất nên nồng độ axit uric trong máu mới tăng cao...
Phương thức của bài thuốc Nam này em miêu tả như sau:
- Ban đầu người bệnh uống khoảng 20-30 gói (1 gói/ngày). Lúc này, hầu như người bệnh đã cắt được cơn đau gút (em tạm gọi là đã khỏi). Sau đó, mỗi khi người bệnh có triệu trứng đau trở lại chỉ cần uống một gói thì có thể cắt được cơn đau gút.
Thưa các Bác. Hiện tại bệnh gút đã xuất hiện khá phổ biến ngay cả những vùng nông thôn.

Rất có thể các Bác gặp bài thuốc này sẽ chữa trị được bệnh của mình hay người thân mình.

Nếu Bác nào có nhu cầu thì liên lạc với em nhé.
Lan Hương: 01669.566.216
Em ở Thái Nguyên, Bác nào ở xa em có thể chuyển phát nhanh tới tận tay cho ạ. Em cũng đã chuyển cho nhiều Bác ở tận Trong TPHCM rồi các bác ạ.

tomtepvt
11-29-2011, 09:53 PM
Mình cung cấp thông tin cho mọi người một địa chỉ chữa bệnh gout hiệu quả ở Tp.HCM, số là mình bị hiếm muộn gần chục năm nguyên nhân do mình, nhưng vài ba năm trở lại đây thì các khớp cổ chân, ngón chân có dấu hiệu bị đau và tê cứng mỗi buổi sáng ngủ dậy, rất khó chịu vào buổi sáng và ngày càng nặng.sau đó là khoảng thời gian điều trị thuốc tây, thời gian đầu thì có đỡ nhưng càng về sau thì cũng ko có tác dụng.mình cũng uống hoàng tiên đan rất nhiều mà ko khỏi.Tình cơ vào mạng tìm thông tinh chữa tinh trùng yếu thì biết được nhà thuốc này ( ở địa chỉ chuabenhvosinh.com), mình tìm đến với mong muốn chữa hiếm muộn, nhưng khi khám bệnh thầy nói có bệnh gì trong người cứ kể ra, mình kể về triệu chứng gout như nói ở trên.Kết quả 2 tháng dùng thuốc thì bệnh chính chưa biết thế nào nhưng bệnh phụ thì khỏi luôn, hết hẳn đau nhức, trở lại như khi chưa bị bệnh gì luôn.Vậy mình viết lên đây cho những ai đang cần tìm thông tin nơi điều trị gout, có thể gặp thầy gặp thuốc.
Chào bác,
bác vui lòng cho địa chỉ để em tham khảo .
xin cám ơn.

thanh_bkhn1984
12-17-2011, 02:40 PM
Thân gửi những người không may bị bệnh gout. Bố tôi mấy năm trước cũng bị bệnh gout, khi bị lên cơn rất là đau đớn, nhất là vào những dịp lễ tết, không những bố tôi đau mà cả nhà ăn tết cũng mất vui. Tôi cũng đã lùng sục khắp nơi để tìm kiếm, cả thuốc Tây lẫn thuốc Ta nhưng đều chỉ giảm đau chứ không khỏi hẳn. May mắn trong 1 lần tôi cùng xe gia đình vào Hà Tĩnh để giao hàng, vùng giáp với Lào, được người quen giới thiệu 1 loại thuốc nam, Bố tôi uống thuốc đó trong 5, 6 tháng đã khỏi hẳn, đến nay gần 2 năm mà không bị lại. Nếu ai bị bệnh, tin tưởng thì liên hệ với tôi, tôi sẽ lấy cho, thuốc cũng rẻ. Không khỏi đau và khỏi bệnh tôi sẽ hoàn lại tiền cho người bị bệnh. Sđt liên hệ: 0984.804.996; địa chỉ nơi tôi làm việc: tầng 2 số nhà 31, ngõ 35, phố Cát Linh, Đống Đa, Hà Nội.

[D]r_[T]hành
12-20-2011, 08:37 PM
Thân gửi những người không may bị bệnh gout. Bố tôi mấy năm trước cũng bị bệnh gout, khi bị lên cơn rất là đau đớn, nhất là vào những dịp lễ tết, không những bố tôi đau mà cả nhà ăn tết cũng mất vui. Tôi cũng đã lùng sục khắp nơi để tìm kiếm, cả thuốc Tây lẫn thuốc Ta nhưng đều chỉ giảm đau chứ không khỏi hẳn. May mắn trong 1 lần tôi cùng xe gia đình vào Hà Tĩnh để giao hàng, vùng giáp với Lào, được người quen giới thiệu 1 loại thuốc nam, Bố tôi uống thuốc đó trong 5, 6 tháng đã khỏi hẳn, đến nay gần 2 năm mà không bị lại. Nếu ai bị bệnh, tin tưởng thì liên hệ với tôi, tôi sẽ lấy cho, thuốc cũng rẻ. Không khỏi đau và khỏi bệnh tôi sẽ hoàn lại tiền cho người bị bệnh. Sđt liên hệ: 0984.804.996; địa chỉ nơi tôi làm việc: tầng 2 số nhà 31, ngõ 35, phố Cát Linh, Đống Đa, Hà Nội.

Đến các bác sỹ y học còn chưa dám khẳng định là bệnh gút chữ khỏi hẳn mà bạn này đã dám là uống thuốc Nam có thể chữa khỏi hẵn....hii
Tất nhiên là nếu gặp thầy gặp thuốc hoặc là người hợp thuốc có thể đỡ thôi.
Phải hiểu rõ bản chất của bệnh gút là bệnh chuyển hóa, liên quan đến cơ chế biến đổi các chất trong cơ thể. Nên đã bị rồi thì chỉ giảm thôi, hiên tại chưa ai dám khẳng định là chữa khỏi 100%

thanh_bkhn1984
12-22-2011, 11:18 PM
r_[T]hành;8426457']Đến các bác sỹ y học còn chưa dám khẳng định là bệnh gút chữ khỏi hẳn mà bạn này đã dám là uống thuốc Nam có thể chữa khỏi hẵn....hii
Tất nhiên là nếu gặp thầy gặp thuốc hoặc là người hợp thuốc có thể đỡ thôi.
Phải hiểu rõ bản chất của bệnh gút là bệnh chuyển hóa, liên quan đến cơ chế biến đổi các chất trong cơ thể. Nên đã bị rồi thì chỉ giảm thôi, hiên tại chưa ai dám khẳng định là chữa khỏi 100%

Trước tiên là mình không dám khẳng định là bố mình khỏi hẳn, nhưng quả thực bố mình gần 2 năm rồi ăn uống thoải mái mà không bị lại. Còn như bạn nói, mình có ý kiến thế này, tại sao có những người bị bệnh gut, có người k bị, rõ ràng là cơ thể người bệnh bị 1 khiếm khuyết về vấn đề chuyển hóa và đào thải chất purin gây nên thừa axit uric, lý do đó có thể là do khách quan mang lại, cũng như lý do chủ quan mang lại như do tuổi tác, cơ thể lão hóa...bất kể lý do gì cũng có thể có phương cách chữa được, có thể là chữa được hoàn toàn, cũng có thể chữa được phần nhiều, quan trọng là có tìm ra phươg thuốc đó không. Theo mình biết thì đã có phương thuốc chữa căn bệnh thế kỷ HIV rồi đấy. Trên nhân gian có nhiều bài thuốc bí truyềnu mà nhiều người chưa biết, sau đấy thì giới y học mới phân tích, nghiên cứu. Tất nhiên dùng thuốc nam thì có thể phải hợp người hợp thuốc mới phát huy hết tác dụng, nhưng thuốc tốt thì chỉ là vấn đề chữa được nhiều hay chữa đựơc ít. Mình không phải giới thiệu nhưng nếu bạn hay có người thân bị bệnh, thử lấy thuốc mình nói uống xem thế nào, nếu hợp thuốc có khi lại khỏi đấy, có bệnh thì vái tứ phương thôi bạn ah. Ngày xưa bố mình cũng thế, cũng uống cũng vài loại thuốc mới tìm ra loại thuốc hợp với cơ địa của mình.

khoai_tay
02-20-2012, 01:53 PM
Chào các bạn!
Tôi chắc là có nhiều người có phụ huynh bị gút (GOUTTE) giống tôi, hoặc xung quanh mình, hàng xóm hay nơi làm việc, đâu đó đều rất dễ bắt gặp người bị bệnh gút. Nhìn họ hoàn toàn lành lặn mà lại đau đớn, không bước đi nổi... thì khổ tâm vô cùng. Papa của tôi cũng đã từng bị căn bệnh này và tôi đã đi tìm đủ mọi cách để chữa cho cụ. May thay tôi đã gặp được một ông thầy, lúc đó ông đang nghiên cứu về thuốc chữa gút, tôi lấy về cho papa tôi dùng, vừa dùng vừa điều chỉnh thuốc. Và đến nay, đã sau 02 năm rồi, papa tôi đã vĩnh biệt được căn bệnh quái ác này, cảm giác thật hạnh phúc vì mình đã làm được một việc có ích!

r_[T]hành;1376269']Mình biết 1 phương pháp chữa Bệnh gút rất hiệu quả do 1 bác sỹ giới thiệu và đã có nhiều ng sử dụng hiệu quả rồi
Đặc biệt danh cho những người bị Gút mà do tính chất công việc mà ko thể Kiêng khem được.
Thuốc được làm từ một số thành phần từ đá vôi + 1 số thành phần khác nữa
Nếu mà nói thuốc chữa lành hẳn ngay thì ko có phương pháp nào đâu
chỉ có thời gian kiêng khem và dùng thuốc + 1 số thực phẩm dinh dưỡng hỗ trợ
thì sau 1 thời gian sẽ bệnh sẽ giảm đi.
Ai quan tâm thì Mail cho tớ: anhthanhhbl@gmail.com
Mình sống ở Hà Nội

Bố chồng em cũng bị gout. Các bố mẹ gửi em bài thuốc nhé, em cám ơn ạ.

ttgvhp
05-11-2012, 01:43 PM
đánh dấu , đánh dấu, đánh dấu, đánh dấu

zinzin2412
07-15-2012, 10:51 PM
liên thiên quá, cẩn thận kẻo các bác sỹ viện gout mất nghề nhé( ai cũng làm bác sỹ cả) chỉ đục nước béo mấy bác quảng cáo hay thôi,... đau ốm nên tới bệnh viện, sinh ra bệnh viện để làm gì nhỉ?????
Trên thế giới chỉ có thuốc giảm đau cho bệnh nhận gout thôi, và kèm theo chế độ ăn kiêng giảm Purin và Uric.
Cẩn thận kẻo mất tiền oan với mấy bác bán hàng qua mạng nhé....
thanks

zinzin2412
07-15-2012, 10:52 PM
tôi bị gout uông 1 tạ củ ráy+ ... thuốc nam mà vẫn bị gout như thường,..
mặc dù ăn chế độ cực tốt,( ko r*** bia, thuốc lá nhé) Hic Hic

mebenabenin
07-17-2012, 08:29 AM
mình đọc từ đầu đến cuối vẫn mù mờ! chẳng biết tin ai. đã ghi lại địa chỉ của mấy người trên nàyđể tham khảo nhưng vẫn cô xã uống hoàng thống phong hàng ngày.

ngochanng
07-17-2012, 01:04 PM
Chào các bạn!

Anh cho em địa chỉ của ông thầy đó ở chỗ nào được ko ạ?

anhson.vye
07-22-2012, 09:58 PM
Anh cho em địa chỉ của ông thầy đó ở chỗ nào được ko ạ?

địa chỉ của bạn đây, tôi đang dùng được 2 tuần rồi cảm thấy khá ổn,
thuốc dễ uống, quan trọng vẫn là ăn kiêng được thì hiệu quả sẽ cao hơn bạn à. chúc khỏi bệnh
nhớ cảm ơn tôi nhé.

Địa chỉ số nhà 6 ngõ 371/2/14 Kim Mã Hà Nội
1 liệu trình từ 3 đến 5 gói mỗi gói là 200 nghìn đồng.Như vậy 1 liệu trình là từ 600k đến 1triệu
Anh có thể gọi điện đến số máy bàn 0437711562 hoặc số di động 01649215420
Một lần nữa cám ơn anh![/B]

thodanlacloi
08-13-2012, 09:36 AM
Mình cũng quan tâm tới thuốc này, vì bố mình cũng mới bắt đầu bị gout.

địa chỉ của bạn đây, tôi đang dùng được 2 tuần rồi cảm thấy khá ổn,
thuốc dễ uống, quan trọng vẫn là ăn kiêng được thì hiệu quả sẽ cao hơn bạn à. chúc khỏi bệnh
nhớ cảm ơn tôi nhé.

Địa chỉ số nhà 6 ngõ 371/2/14 Kim Mã Hà Nội
1 liệu trình từ 3 đến 5 gói mỗi gói là 200 nghìn đồng.Như vậy 1 liệu trình là từ 600k đến 1triệu
Anh có thể gọi điện đến số máy bàn 0437711562 hoặc số di động 01649215420
Một lần nữa cám ơn anh![/B]

yourslove
08-28-2012, 01:19 PM
Thuốc chữa gút
Mình bán thuốc nam chữa bệnh gút, người bệnh nằm liệt giường không đi được sau khi uống thuốc chừng 45 ngày là bệnh tình thuyên giảm rõ rệt và không còn cảm giác đau đớn khớp nữa, đó là dây gắm, một loại dây (cây thảo dược quý) của vùng núi tây Bắc, Núi Lưỡi Hái và rừng quốc gia Xuân Sơn. Chú mình sau khi đi viện 103 các bác sỹ quân đội điều trị một thời gian không khỏi và được chuyển đến bệnh viện y học cổ truyền và tại đây được các bác sỹ chỉ bảo về nhà tìm mua dây Gắm uống là khỏi, sau khi trở về uống dây gắm 20 ngày thì thấy đỡ và đi lại được, uống tiếp tục 25 ngày thì bệnh dường như ko còn nữa, và bây giờ vẫn tiếp tục uống nước dây gắm như thường ngày. Mình có cam kết về mức độ thuyên giảm và khỏi bệnh.
Đây là thuốc nam, trên một số website và diễn đàn cũng nói về tác dụng của dây này trong việc điều trị Gút và khớp, Với chi phí để chữa bệnh quái ác này phải chăng và khỏi bệnh thì đây là phương thức lựa chọn tối đa cho bệnh nhân Gút, vậy Mẹ/Bác nào có nhu cầu thì alo mình:
Hoàng: 0903 298 921
E-mail: hoangnguyen852009@gmail.com
Giá: 400k/kg khô
300k/kg tươi (Các mẹ về tự phơi khô)
Nhận chuyển hang toàn quốc

bumba8787
10-19-2012, 01:03 AM
Bo xuka oi!! co thể chi cach giúp E với ko ?? E ko nhan đc cho AC ! chông e cung bi gout E sôt ruot lăm !!! hoac nt cho E vao SDt 0936.36.7337 ! E se goi lai E xin chân thanh cam ơn Bo xuka

ngohoangmiu
10-11-2013, 10:59 AM
đánh dấu............................................. .............

ttgvhp
03-30-2014, 05:28 PM
tôi bị gout uông 1 tạ củ ráy+ ... thuốc nam mà vẫn bị gout như thường,..
mặc dù ăn chế độ cực tốt,( ko r*** bia, thuốc lá nhé) Hic Hic

đâu chỉ mình củ ráy chữa khỏi Gout đâu bạn.