PDA

View Full Version : 35 tuổi em vẫn còn loay xoay đi xin việc

mẹ tôm mít
10-10-2011, 05:04 PM
Chào các mẹ, em biết diễn đàn cũng lâu, nhưng toàn vào đọc ké, hôm nay mới reg cái nick để tâm sự với các mẹ về chuyện việc làm
Không biết có mẹ nào hoàn cảnh cũng như em không, 35 tuổi giờ vẫn còn lọ mọ đi xin việc, em tốt nghiệp trường Luật Hà Nội ra, ngành kinh tế - quốc tế, mà cái ngành này cũng khá là khó xin việc, kinh nghiệm thì đến giờ được khoảng chục năm ở đất Hà Nội này rồi, trước em cũng làm vị trí chuyên viên pháp lý cho một công ty, vì lý do khách quan, giờ lại đang thất nghiệp và tìm việc mới, cao tuổi nên xin việc khó quá, chồng thì cũng không giúp được gì nhiều, con còn nhỏ, tháng nào cũng đóng bao nhiêu thứ tiền, đều như vắt chanh.
Em lên đây nhờ các bố, mẹ nào biết cơ quan, doanh nghiệp đang tuyển nhân sự thì chỉ cho em biết với, các vị trí mà em đã làm việc rất tốt là chuyên viên pháp chế, các công việc liên quan đến pháp lý, nhân sự, đăng ký nhãn hiệu và kiểu dáng cho sản phẩm …
Ngồi chơi xơi nước ở nhà mấy tháng phát rồ cả người lên rùi, tiền thì chẳng kiếm được một cắc. Em cảm ơn trước ạ ! :heart:

Nhimxanh
10-11-2011, 11:47 AM
Chia sẻ với bạn nhé, mình cũng đang long đong đi xin việc đây! :(:(:(

thuloanttl
10-11-2011, 12:57 PM
Đây cũng như mẹ nó thôi. Vì các con cả đấy nên hi sinh hết sự nghiệp rồi, vứt cái bằng thạc sỹ 1 xó không thèm đoái hoài. Cũng may, chồng mình vẫn gánh được.

hangt2
10-11-2011, 01:29 PM
Hic , mình cũng từng một thời long đong đi xin việc như thế,chúc bạn sớm tìm được công việc như ý ...

syanh
10-11-2011, 01:46 PM
Bạn chịu khó lên mạng mà tìm việc, vị trí nhân viên nhân sự hay pháp chế rất là nhiều. Rà soát lại quá trình tìm việc từ hồi tới giờ xem có chỗ nào chưa ổn ko thì chỉnh sửa lại cho phù hợp, chẳng hạn bản CV có đầy đủ thông tin, có nêu được những kinh nghiệm hay thế mạnh của mình ko,...Rồi gửi hồ sơ thật nhiều nơi, gọi điện hỏi về việc tuyển dụng của các công ty,...
Nếu chưa có nhiều kinh nghiệm về việc đi phỏng vấn tìm việc, bạn nên vào mấy trang web tìm việc để học hỏi, ở đó có những bài viết rất hay để phỏng vấn thành công

mẹ tôm mít
10-11-2011, 08:52 PM
Chia sẻ với bạn nhé, mình cũng đang long đong đi xin việc đây! :(:(:(
mẹ nhím xanh đang tìm việc gì thế?, cứ chia sẻ lên đây xem có mẹ nào biết ko còn giới thiệu cho ;)

Đây cũng như mẹ nó thôi. Vì các con cả đấy nên hi sinh hết sự nghiệp rồi, vứt cái bằng thạc sỹ 1 xó không thèm đoái hoài. Cũng may, chồng mình vẫn gánh được.
Hi hi, mẹ nó bằng thạc sỹ cơ à, Có chồng gánh được hộ là tốt rồi, nói thì đụng chạm chứ đúng là có một số mẹ có chồng mà nhiều khi cũng như là không, nhưng mà thôi, biết làm sao được, cuộc đời với số phận mà :(

Hic , mình cũng từng một thời long đong đi xin việc như thế,chúc bạn sớm tìm được công việc như ý ...
Vâng, cảm ơn bạn Hangt2 nhé, hi vọng, hi vọng và hi vọng ................

nguyenminhtn227
10-12-2011, 10:24 AM
Chào mẹ tôm tít.
Mình thấy có rất nhiều người có hoàn cảnh giống mẹ.
Nhiều khi cuộc sống thật khó khăn phải không các mẹ.
Tốt nghiệp đại học,giờ tôi cũng là một trong những người đi làm công ăn lương mà đồng lương chẳng được bao nhiêu.
Trong chúng ta ai cũng muốn nhiều tiền bạc,muốn dành nhiều tình yêu thương cho con cái.Nhưng chúng ta đâu có thời gian nhiều khi cứ ngày này qua ngày khác làm việc ở công ty 8 tiếng một ngày.
Mẹ biết không cuối cùng tôi đã chọn kinh doanh đa cấp-một trong những con đường đưa tôi đến tự do tài chính.
Và đặc biệt quan trọng hơn là tôi có nhiều thời gian rảnh rỗi bên gia đình và người thân.
Tôi tìm thấy giá trị của bản thân mình ở đây.
Nếu mẹ muốn tìm cho mình một cơ hội thì liên lạc với tôi nhé.
Email:nguyenminhtn227@yahoo.com
Yahoo:nguyenminhtn227
Mobile:0919981661

mẹ tôm mít
10-12-2011, 10:51 AM
Bạn chịu khó lên mạng mà tìm việc, vị trí nhân viên nhân sự hay pháp chế rất là nhiều. Rà soát lại quá trình tìm việc từ hồi tới giờ xem có chỗ nào chưa ổn ko thì chỉnh sửa lại cho phù hợp, chẳng hạn bản CV có đầy đủ thông tin, có nêu được những kinh nghiệm hay thế mạnh của mình ko,...Rồi gửi hồ sơ thật nhiều nơi, gọi điện hỏi về việc tuyển dụng của các công ty,...
Nếu chưa có nhiều kinh nghiệm về việc đi phỏng vấn tìm việc, bạn nên vào mấy trang web tìm việc để học hỏi, ở đó có những bài viết rất hay để phỏng vấn thành công
Mình cũng đã làm như bạn chỉ rồi, nhưng vẫn chưa tìm được công việc nào phù hợp, nên giờ vẫn đang chờ và tìm kiếm cơ hội thôi. tks bạn nhé :D

Chào mẹ tôm tít.
Tốt nghiệp đại học,giờ tôi cũng là một trong những người đi làm công ăn lương mà đồng lương chẳng được bao nhiêu.
Trong chúng ta ai cũng muốn nhiều tiền bạc,muốn dành nhiều tình yêu thương cho con cái.Nhưng chúng ta đâu có thời gian nhiều khi cứ ngày này qua ngày khác làm việc ở công ty 8 tiếng một ngày.
Mẹ biết không cuối cùng tôi đã chọn kinh doanh đa cấp-một trong những con đường đưa tôi đến tự do tài chính.
Và đặc biệt quan trọng hơn là tôi có nhiều thời gian rảnh rỗi bên gia đình và người thân.
Cảm ơn bạn nguyenminhtn227 nhé, mình cũng đã nghe nhiều và tìm hiểu về bán hàng đa cấp rồi, và nhận thấy rằng mình không nên, không bao giờ dính vào chuỗi bán hàng đa cấp dưới bất kỳ hình thức nào. Có thể bây giờ bạn ko nhận ra, nhưng đến một lúc nào đó bạn cũng sẽ nhận ra thôi,
Dù sao cũng cảm ơn bạn, :)

AtuFasHion
10-14-2011, 01:03 PM
Bây giờ nhiều mẹ long đong như bạn lắm. Mọi người chuyển sang tự kinh doanh. Thế nên diễn đàn này mới nhiều người buôn bán đến vậy.

forever_hn
10-15-2011, 07:12 AM
Khó khăn rồi cũng sẽ qua đi. Biết đâu gặp lúc khó khăn này lại là một bước ngoặt cho thành công sắp tới.
Chúc mẹ tôm mít sớm vượt qua khó khăn này - để còn lo cho "tôm mít" nữa chứ

MeBeCuncon1
10-15-2011, 07:20 AM
chúc bạn sớm tìm được việc làm toài nguyện ;đúng chuyên ngành nha

mẹ tôm mít
10-15-2011, 08:30 AM
Khó khăn rồi cũng sẽ qua đi. Biết đâu gặp lúc khó khăn này lại là một bước ngoặt cho thành công sắp tới.
Chúc mẹ tôm mít sớm vượt qua khó khăn này - để còn lo cho "tôm mít" nữa chứ

đúng là cuộc sống khó khăn quá, mong là nhanh chóng qua giai đoạn này, chứ ko thì đến trầm cảm mất thui, hihi, mẹ con nhà tôm mít cảm ơn forever nhé , (u)

mẹ tôm mít
10-15-2011, 08:33 AM
Bây giờ nhiều mẹ long đong như bạn lắm. Mọi người chuyển sang tự kinh doanh. Thế nên diễn đàn này mới nhiều người buôn bán đến vậy.
Mẹ nó ơi, kinh doanh cũng phải có khiếu chứ, ko thì ai cũng làm kinh doanh thành công hết rùi, hihi :D

chúc bạn sớm tìm được việc làm toài nguyện ;đúng chuyên ngành nha
tks MeBeCuncon1

thitgacbep
10-15-2011, 11:50 AM
Thời buổi người đông của hiếm này thì long đong là xu thế chung của rất nhiều người rùi, mẹ chủ top không nên quá lo lắng. Người ta đi đường thẳng để đến thành công, mình vì nhiều lý do mà k đi con đường thẳng đó được thì phải đi theo con đường vòng, rồi cũng sẽ đến thành công thôi ạ,

emthuy
10-15-2011, 11:56 AM
Có gắng lên chi ơi, mọi khó khăn sẽ qua

binto139
10-15-2011, 12:00 PM
Mẹ nó ơi mình cũng đang tìm việc đây nè, nói chung là giờ nhiều trang tìm việc mẹ nó có thể vào trang
http://www.vietnamworks.com/ http://www.timviecnhanh.com/ rồi trang http://vieclam.24h.com.vn/
Mình hiện đang làm cho một công ty nhà nước, nhưng thu nhập eo hẹp và năm nay thì doanh thu cực kém nên muốn nhảy việc để kiếm thêm thu nhập trang trải cs.
Ở tuổi này mình đi phỏng vấn vẫn thấy tự tin hơn mẹ nó ạ. Mình có kinh nghiệm mà các bạn trẻ hơn ko có đc.
Chúc mẹ nó nhanh tìm đc việc làm

AtuFasHion
10-15-2011, 01:59 PM
Tìm được 1 địa điểm nào đó bán trà đá, lượm nhặt những đồng tiền lẻ, mỗi tháng cũng được trên chục triệu. Công việc nhẹ nhàng phù hợp với tất cả mọi người. Điểm nào đẹp, mỗi tháng cũng được vài chụ triệu!

mẹ tôm mít
10-17-2011, 10:48 AM
Tìm được 1 địa điểm nào đó bán trà đá, lượm nhặt những đồng tiền lẻ, mỗi tháng cũng được trên chục triệu. Công việc nhẹ nhàng phù hợp với tất cả mọi người. Điểm nào đẹp, mỗi tháng cũng được vài chụ triệu!
hi hi, Trà chanh me đá giờ là mốt đấy mẹ nó ạ, nhưng bon chen vỉa hè cũng phức tạp lắm, lại nuôi thêm các bên bảo kê(nào là phường hoặc thổ dân chỗ bán) cũng chết, con mình còn nhỏ, hết giờ hành chính ai lo cho,

mẹ bé Quốc Bảo
10-17-2011, 10:50 AM
mẹ nó thử gửi hồ sơ cho head hunter xem. Em cũng nhờ đó mà xin được việc đấy.
Trà chanh đá me giờ là mùa đông rồi, em e cũng khó lắm ạ.

mẹ tôm mít
10-17-2011, 10:58 AM
Mẹ nó ơi mình cũng đang tìm việc đây nè, nói chung là giờ nhiều trang tìm việc mẹ nó có thể vào trang
http://www.vietnamworks.com/ http://www.timviecnhanh.com/ rồi trang http://vieclam.24h.com.vn/
Mình hiện đang làm cho một công ty nhà nước, nhưng thu nhập eo hẹp và năm nay thì doanh thu cực kém nên muốn nhảy việc để kiếm thêm thu nhập trang trải cs.
Ở tuổi này mình đi phỏng vấn vẫn thấy tự tin hơn mẹ nó ạ. Mình có kinh nghiệm mà các bạn trẻ hơn ko có đc.
Chúc mẹ nó nhanh tìm đc việc làm
Mẹ nó ơi, làm NN lương thấp nhưng tìm cách làm thêm chân trong, chân ngoài cũng được, NN được cái ổn định chứ làm ngoài chẳng may vớ phải mấy cái công ty vớ vẩn mới thành lập hoặc làm ăn kém mà cứ PR ầm ĩ lên, vào được 1 thời gian rồi lại đi xin việc khác thì cũng chết, mong rằng mẹ nó suy nghĩ cẩn thận, chúc thành công nha, hihi :)

mẹ tôm mít
10-17-2011, 11:01 AM
mẹ nó thử gửi hồ sơ cho head hunter xem. Em cũng nhờ đó mà xin được việc đấy.
Trà chanh đá me giờ là mùa đông rồi, em e cũng khó lắm ạ.
Cảm ơn mẹ bé Quốc Bảo Nhé, để mình tìm hiểu xem thế nào :p

mẹ tôm mít
10-17-2011, 11:07 AM
Thời buổi người đông của hiếm này thì long đong là xu thế chung của rất nhiều người rùi, mẹ chủ top không nên quá lo lắng. Người ta đi đường thẳng để đến thành công, mình vì nhiều lý do mà k đi con đường thẳng đó được thì phải đi theo con đường vòng, rồi cũng sẽ đến thành công thôi ạ,
mình giả dụ như con đường đi đến thành công như đường bộ trong tham gia giao thông ý, thì có khi đi đường vòng mà vắng người còn hơn đi đường thẳng mà tắc đường bạn nhỉ, hi hi,
ôi, nhắc đến thịt gác bếp lại thèm, món này mà chấm tương ớt hay làm nộm thì tuyệt, :D, khi nào có đk nhất định mình sẽ mua ủng hộ bạn, :p

mebemoon
10-17-2011, 12:01 PM
Chào mẹ tôm tít.

[Quote=mẹ tôm mít:
Cảm ơn bạn nguyenminhtn227 nhé, mình cũng đã nghe nhiều và tìm hiểu về bán hàng đa cấp rồi, và nhận thấy rằng mình không nên, không bao giờ dính vào chuỗi bán hàng đa cấp dưới bất kỳ hình thức nào. Có thể bây giờ bạn ko nhận ra, nhưng đến một lúc nào đó bạn cũng sẽ nhận ra thôi,
Dù sao cũng cảm ơn bạn, ]

Mình ko hiểu tại làm sao nhiều người dị ứng KD đa cấp như thế. Thêm Mẹ Tôm Mít nữa này. Chắc tại gặp ko đúng người nghiêm túc.
Mình hiện là 1 viên chức ở VTV làm Biên tập, cũng đang cùng anh xã gánh vác 1 công ty riêng, mà mình vẫn thích làm đa cấp lắm đây.
Mẹ Tôm Mit chắc cũng trạc tuổi mình thôi, cũng vẫn có nhiều cơ hội xin việc lắm mà. Quan trọng là bạn chọn cơ hội nào thôi. Chúc Mẹ Tôm Mít sớm tìm được công việc phù hợp nhé!

phuongmaithi
10-17-2011, 12:21 PM
Chị vào mấy trang việc làm như 24h, vietnamwork... đăng hồ sơ tìm việc, đây cũng là một cách để tăng thêm cơ hội kiếm việc cho mình.
Em cũng thất nghiệp, lận đận đi xin việc, đi làm rồi lại nghỉ... nhiều nơi rồi. Chán nên bây giờ ở nhà buôn bán linh tinh, chờ con gái lớn thêm tí đã :)

mẹ tôm mít
10-17-2011, 08:14 PM
Mình ko hiểu tại làm sao nhiều người dị ứng KD đa cấp như thế. Thêm Mẹ Tôm Mít nữa này. Chắc tại gặp ko đúng người nghiêm túc.
Mình hiện là 1 viên chức ở VTV làm Biên tập, cũng đang cùng anh xã gánh vác 1 công ty riêng, mà mình vẫn thích làm đa cấp lắm đây.
Mẹ Tôm Mit chắc cũng trạc tuổi mình thôi, cũng vẫn có nhiều cơ hội xin việc lắm mà. Quan trọng là bạn chọn cơ hội nào thôi. Chúc Mẹ Tôm Mít sớm tìm được công việc phù hợp nhé!
Thank mẹ moon :D, mình ở hội đinh tỵ mẹ nó ạ, ko hiểu mẹ moon tầm tuổi nào, hihi

vanthiminhdat
10-17-2011, 08:19 PM
Mình cũng đã làm như bạn chỉ rồi, nhưng vẫn chưa tìm được công việc nào phù hợp, nên giờ vẫn đang chờ và tìm kiếm cơ hội thôi. tks bạn nhé :D

Dù sao cũng cảm ơn bạn, :)
vậy là chị chưa tìm hiểu và nhận ra giá trị của kinh daonh mạng rồi
đó là ngành khổng lồ
hãy tìm hiểu về amway và bắt đầu với nó
có gì thắc mắc cứ hỏi mình sẽ giải đáp mọi thắc mắc của bạn

huda.hanoi
10-17-2011, 08:44 PM
Lúc nào rảnh chị vào web bên em xem vib.com.vn bên phòng nhân sự với lại pháp chế cũng hay tuyển ah

Hayel2612
10-17-2011, 11:32 PM
Cuối năm nay e mới ra trường k bik việc thế nào đây :-s

Chúc c sớm tìm đc việc nhé.

lino_bra_shop
10-17-2011, 11:39 PM
Chia sẻ với chị, vì em cũng có lúc ở nhà nhiều đến mức xitret :(
Hay chị thử kd 1 cái gì đó đi chị , chúc chị mau tìm đc 1 cv tốt ạ ^^

phuongttt
10-17-2011, 11:46 PM
E 30t nè.....nghỉ nhà nước rồi...Trước e làm Viettel...ai cũng nghĩ là ngon cả.......Bố mẹ vẫn lo đi xin việc nhà nước đây...tính e ko chịu ngồi 1 chỗ, ko chịu đc chương tai gai mắt:D.....nên nghỉ việc thấy cũng ko sao cả...chỉ có bố mẹ lo thôi, vì các cụ lúc nào cũng thích ổn định mà... .. Ngoài việc đi tìm 1 chỗ cty nào đó, e thấy cứ làm cái mình thích sẽ okie hơn... Chúc mẹ nó sớm tìm đc chỗ ưng í nhé:D .... Nếu chưa hãy thử KD cái gì đó... Chỗ e còn nhìu thứ hay ho lém:D

MẹMinhĐức
10-20-2011, 09:49 AM
Ui, mình cũng cùng hoàn cảnh với mẹ chủ topic này. Cũng 35t nữa. Nhiều lúc nghĩ cũng buồn thật nhưng lại nghĩ tại số mình nó thế.

mẹ bé Quốc Bảo
10-20-2011, 09:51 AM
em chúc cho chị chủ top 20 tháng 10 tràn ngập niềm vui. Cũng chúc cho những chị cùng hoàn cảnh mau chóng vượt qua tình cảnh này.

mẹ tôm mít
10-20-2011, 10:13 AM
Nhân ngày phụ nữ Việt Nam 20 tháng 10, mẹ Tôm mít xin cảm ơn các bố, các mẹ đã quan tâm đến topic, đã từng ngày động viên và chia sẻ, xin được gửi tới các mẹ, các chị, các em và các cháu thuộc phái nữ lời chúc tốt đẹp nhất. Chúc một nửa thế giới của chúng ta luôn Hạnh Phúc - Thành Đạt - Xinh Đẹp - Trẻ Trung - Hoành Tráng, hí hí
http://maugiaodongmy.edu.vn/uploads/2007/images/1299210828.nv.jpg

Bố Chấy
10-20-2011, 02:20 PM
Xã hội càng phát triển thì việc người đi làm nhiều năm rồi thay đổi công việc, tìm việc mới càng nhiều. Mình nghĩ tìm được việc tốt hay không 1 phần do khách quan nhưng cũng nhiều phần do chủ quan tự bản thân mình. Có người nhảy việc theo sở thích, có người bị ép phải nhảy vì không trụ nổi, có người lại vì nguyên nhân khác... Làm ở đâu thì làm nhưng vấn đề là phải khẳng định được mình để tồn tại. 35t, đàn ông bước vào ngưỡng chín, chín khoảng 5-10 năm rồi tụt dốc đến hưu. Còn phụ nữ, 35t thì bắt đầu an nhàn hơn sau 1 vòng tua sinh đẻ.... Chúc chủ thớt sớm tìm được công việc phù hợp.

vanthiminhdat
10-20-2011, 02:57 PM
35 tuổi, giờ kiếm gì để mở ra làm chủ cho mình có lẻ sẽ ok hơn
chúc chủ top tìm ra hướng giải quyết cho cuộc sống của mình

huonghnstar
10-21-2011, 12:18 PM
Mình cg đang trong tình trạng thèm việc, mình chie muốn tìm việc làm thêm ngoài giờ nhưng ko phải là kinh doanh mà khó quá, cg là vì cái tuổi nó cao, chỉ là lao động phổ thông thôi mà cứ nhấc máy lên nói 36 tuổi là nghe ngay câu cảm ơn, híc.. chỉ muốn kiếm thêm chút sữa cho con thôi mà khó quá

Nhimxanh
10-21-2011, 11:18 PM
Mình cg đang trong tình trạng thèm việc, mình chie muốn tìm việc làm thêm ngoài giờ nhưng ko phải là kinh doanh mà khó quá, cg là vì cái tuổi nó cao, chỉ là lao động phổ thông thôi mà cứ nhấc máy lên nói 36 tuổi là nghe ngay câu cảm ơn, híc.. chỉ muốn kiếm thêm chút sữa cho con thôi mà khó quá

Giống tớ quá, một số nơi đăng tuyển chấp nhận độ tuổi lên đến 45 tuổi, nhưng thực ra cũng chỉ là đăng cho có lệ thôi, chứ họ nhận toàn hồ sơ của các em tám mấy thôi, một số nơi lại còn đăng rõ giới hạn độ tuổi đến 1976 thôi, mình quá 1 tuổi, thế là thôi rồi!
Cũng may, mình dân ngoại ngữ, ở nhà nhưng vẫn cộng tác với các cty Dịch thuật, tuy ko phải lúc nào cũng có việc đều nhưng dù sao cũng đỡ hơn.
Mệt thế chứ, năm nay là năm tuổi, lại dính sao Kế Đô, làm cái gì cũng không được, đành mong sao cho chóng hết năm, hy vọng sang năm sau đỡ hơn!
Cùng nhau cố gắng lên nhé!

nguyenminhtn227
10-23-2011, 12:41 AM
Kinh doanh theo mạng phù hợp với nhũng ai trên 18tuổi.Có thể làm bán thời gian.
ưu điểm:có thời gian rảnh cho gia đình con cái mà vẫn có thu nhập(thậm chí rất cao)
+)có thời gian chăm sóc sk
+)đi du lịch miến phí
+)sở hữu doanh nghiệp của riêng mình(có thể lên đến vài trăm ngàn người)
+)không phải ngồi lì ở văn phòng 8h/ngày.
+)tìm được giá trị bản thân
+)không áp lực cạnh tranh,kô pải sợ sếp như ở công ty,như ở kd truyền thống.
+)tạo nguồn thu nhập thụ động có thể đạt đến tự do tài chính.
mobile:0919981661

small_message
10-23-2011, 01:14 AM
em thấy techcombank tuyển chuyên viên pháp chế hay đại loại thế, có lẽ hợp mẹ nó. Mẹ nó tham khảo nhé

mẹ tôm mít
10-23-2011, 09:27 AM
mình đồng cảm với mẹ nó, phụ nữ nhiều tuổi xin việc khó thật, chúc mẹ nó sớm tìm được việc làm thêm phù hợp nhé, :p

MeBeCuncon1
10-23-2011, 09:31 AM
mẹ tôm mít đã xin đuợc việc chưa bạn ? mình vẫn theo dõi topic và chúc bạn tìm đuợc việc như ý nhé

mẹ tôm mít
10-23-2011, 09:34 AM
em thấy techcombank tuyển chuyên viên pháp chế hay đại loại thế, có lẽ hợp mẹ nó. Mẹ nó tham khảo nhé
hihi, ko hiểu mẹ nó nghe tin ở đâu, mình vừa tìm hiểu rồi, hiện nay TCB chưa có nhu cầu tuyển pháp chế, dù sao cũng cảm ơn bạn thư nhỏ nhé :p

mẹ tôm mít
10-23-2011, 09:36 AM
mẹ tôm mít đã xin đuợc việc chưa bạn ? mình vẫn theo dõi topic và chúc bạn tìm đuợc việc như ý nhé
Mẹ cún ơi, mình vẫn chưa tìm được chỗ nào phù hợp mẹ nó ạ, vẫn đang tìm dài cổ ra đây, hi hi, thank mẹ nó nhé,

mẹ tôm mít
10-23-2011, 09:38 AM
chúc chị sớm tìm được việc, em cũng học luật ra, mà em thấy khoa quốc tế lấy điểm cao lắm, cứ nghĩ là dễ xin việc chứ ạ? Em cũng đang trong giai đoạn tìm việc đây ạ!
Nếu em còn ít tuổi thì xin vào các văn phòng luật sư ấy, chị thấy ở đó cũng nhiều việc và nhất là mình có thêm được nhiều kinh nghiệm, sau này có chỗ nào ổn định thì chuyển sau. chúc em sớm tìm được việc :D

chisaizo
10-25-2011, 04:22 PM
hi hi, chia sẻ với chị một chút nhé. Em cũng đang loay hoay xin việc này, học Ngoại thương ra (tiếng anh và tiếng nhật đều dùng được), rồi cái bằng MBA nữa nhưng vẫn chưa tìm được công việc phù hợp. Đến tuổi ngấp nghé đầu 3 rồi lại vác hồ sơ đi xin việc. Phỏng vấn ở các công ty của VN thì họ nói là bên họ không đáp ứng được nguyện vọng của mình, còn ở các công ty nước ngoài thì họ lại sợ mình đòi lương cao hì hì. Mà dân tiếng nhật tụi em bây h cũng khó cạnh tranh với các em mới ra trường trẻ đẹp, đặc biệt là các em học bên Nhật về (do bên đó đang có nhiều động đất, sóng thần,..). Bây h chỉ mong tìm được một việc nào đó có sử dụng tiếng nhật để khỏi bị quên.

Mà em đang ở nhà nên các mẹ nào có cần người đánh máy tài liệu tiếng anh, nhật hoặc làm slide thuyết trình thì pm em nhé. Em rất thành thạo việc này. em được giải nhất slide đẹp khi bảo vệ luận văn thạc sỹ đấy nha :p. Thanks các mẹ nhiều.

phuongmaithi
10-25-2011, 08:58 PM
Chào các mẹ, em biết diễn đàn cũng lâu, nhưng toàn vào đọc ké, hôm nay mới reg cái nick để tâm sự với các mẹ về chuyện việc làm
Không biết có mẹ nào hoàn cảnh cũng như em không, 35 tuổi giờ vẫn còn lọ mọ đi xin việc, em tốt nghiệp trường Luật Hà Nội ra, ngành kinh tế - quốc tế, mà cái ngành này cũng khá là khó xin việc, kinh nghiệm thì đến giờ được khoảng chục năm ở đất Hà Nội này rồi, trước em cũng làm vị trí chuyên viên pháp lý cho một công ty, vì lý do khách quan, giờ lại đang thất nghiệp và tìm việc mới, cao tuổi nên xin việc khó quá, chồng thì cũng không giúp được gì nhiều, con còn nhỏ, tháng nào cũng đóng bao nhiêu thứ tiền, đều như vắt chanh.
Em lên đây nhờ các bố, mẹ nào biết cơ quan, doanh nghiệp đang tuyển nhân sự thì chỉ cho em biết với, các vị trí mà em đã làm việc rất tốt là chuyên viên pháp chế, các công việc liên quan đến pháp lý, nhân sự, đăng ký nhãn hiệu và kiểu dáng cho sản phẩm …
Ngồi chơi xơi nước ở nhà mấy tháng phát rồ cả người lên rùi, tiền thì chẳng kiếm được một cắc. Em cảm ơn trước ạ ! :heart:

Chị ơi, em thấy nhiều công ty tuyển chuyên viên pháp chế mà. Nhưng thời buổi kinh tê khó khăn nên tìm được công việc và môi trường làm việc như mình mong muốn không dễ chị ạ. Em cũng đã lận đận đi xin việc nhiều nơi, làm vài nơi nhưng cuôi cùng nghỉ vì môi trường làm việc không được như mong muốn, giờ em ở nhà buôn bán linh tinh thế này đây chị ạ.

nguyenminhtn227
10-26-2011, 06:07 AM
Kinh doanh theo mạng đi các mẹ.Bằng cấp cao chưa chắc đã kiếm được tiền nhiều đâu mà.

http://www.hoclamgiau.vn/clubs/content/d/65040/111/94/tu-do-tai-chinh

bắpbo
10-26-2011, 11:00 PM
hi hi, chia sẻ với chị một chút nhé. Em cũng đang loay hoay xin việc này, học Ngoại thương ra (tiếng anh và tiếng nhật đều dùng được), rồi cái bằng MBA nữa nhưng vẫn chưa tìm được công việc phù hợp. Đến tuổi ngấp nghé đầu 3 rồi lại vác hồ sơ đi xin việc. Phỏng vấn ở các công ty của VN thì họ nói là bên họ không đáp ứng được nguyện vọng của mình, còn ở các công ty nước ngoài thì họ lại sợ mình đòi lương cao hì hì. Mà dân tiếng nhật tụi em bây h cũng khó cạnh tranh với các em mới ra trường trẻ đẹp, đặc biệt là các em học bên Nhật về (do bên đó đang có nhiều động đất, sóng thần,..). Bây h chỉ mong tìm được một việc nào đó có sử dụng tiếng nhật để khỏi bị quên.

Mà em đang ở nhà nên các mẹ nào có cần người đánh máy tài liệu tiếng anh, nhật hoặc làm slide thuyết trình thì pm em nhé. Em rất thành thạo việc này. em được giải nhất slide đẹp khi bảo vệ luận văn thạc sỹ đấy nha :p. Thanks các mẹ nhiều.

Ôi, thế mà em cứ nghĩ tiếng Nhật như chị nhiều việc lắm nhé, lương lại cao chứ. Híc, thế mới bít tình hình giờ cũng khó khăn thật. Chúc chị và mẹ tôm mít nhanh tìm đc việc như ý.

mẹ tôm mít
10-27-2011, 07:53 PM
Ôi, thế mà em cứ nghĩ tiếng Nhật như chị nhiều việc lắm nhé, lương lại cao chứ. Híc, thế mới bít tình hình giờ cũng khó khăn thật. Chúc chị và mẹ tôm mít nhanh tìm đc việc như ý.
Cảm ơn bạn bắp bo nhé, hihiiiiiii

mebemoon
10-27-2011, 08:54 PM
Mình sn76 mẹ nó ạ. Cũng dzà phết rồi. Hị hị

Chúc mẹ nó sớm tìm được công việc mới nhé!

Thank mẹ moon :D, mình ở hội đinh tỵ mẹ nó ạ, ko hiểu mẹ moon tầm tuổi nào, hihi

mẹ tôm mít
10-31-2011, 11:25 PM

bạn chisaizo có bằng MBA lại cả 2 ngoại ngữ nữa mà làm công việc đánh máy với slide thì phí quá, :p, chúc bạn sớm tìm đựoc việc làm ngon lành, lương cao nhé, hi hi

tonhan
11-01-2011, 04:43 PM
chào các mẹ! công nhận thất nghiệp ở nhà chán thật.hông có xiền mà tiêu nữa.tui lại ko có chế độ bao cấp nên.....hu...hu..hu..tư vấn cho tui đi các mẹ, tui muốn bán hàng onlie lắm, nhưng ko bít buôn zề ,buôn ra sao cả

Mecoicuacon
11-02-2011, 04:10 PM
Chào mẹ tôm mít!
Mình thấy là nếu bạn đã có kinh nghiệm là chuyên viên pháp chế thì cũng không khó tìm việc đâu. Đây là một vị trí mà rất nhiều công ty đang cần tuyển mà thu nhập thì tương đối ổn.Mình thấy ở cơ quan của bạn mình, tuyển đang vị trí này đấy. Nếu bạn muốn thử sức thì có thể nộp hồ sơ ( lưu ý là có cả hồ sơ xin việc bằng tiếng Anh). Bạn vào Bitexco land đi. Đang tuyển dụng đấy.

mẹ tôm mít
11-03-2011, 04:10 PM
Cảm ơn "Mecoicuacon" nhé, cũng vì trình độ tiếng Anh của mình còi quá nên mới khó xin việc mẹ nó à. Đã "quá lứa" lại mù tịt tiếng Anh nên cơ hội đã ít lại càng ít mẹ nó à.

Merucon
11-03-2011, 04:18 PM
Mình thì làm công ty tư nhân, cũng thạc sỹ hẳn hoi rồi. Nhưng tư nhân thì ko ổn định. Định sinh tập 2 xong thì nghỉ làm, rồi kiếm việc khác ổn định đến già. Nhưng cũng gần băm rồi. Cạnh tranh với các mẹ trẻ đẹp khó. Đi interview cũng ngại cơ. Mặc dù mình có bằng cấp, có kinh nghiệm vẫn ngại lắm lắm.

mẹ tôm mít
11-04-2011, 09:57 PM
Mình thì làm công ty tư nhân, cũng thạc sỹ hẳn hoi rồi. Nhưng tư nhân thì ko ổn định. Định sinh tập 2 xong thì nghỉ làm, rồi kiếm việc khác ổn định đến già. Nhưng cũng gần băm rồi. Cạnh tranh với các mẹ trẻ đẹp khó. Đi interview cũng ngại cơ. Mặc dù mình có bằng cấp, có kinh nghiệm vẫn ngại lắm lắm.
Càng nhiều tuổi càng ngại chuyển đổi công việc mẹ nó ạ, chẳng qua việc bất đắc dĩ mới phải chuyển thôi, đi xin việc lại thấy ngại ghê gớm các mẹ ạ, :(

mẹ tôm mít
11-07-2011, 03:20 PM
topic trôi nhanh quá, đã hơn 2.000 lượt view rùi, có mẹ nào biết thông tin tuyển dụng gì mới không, chia sẻ cho mẹ tôm mít với, cảm ơn các mẹ nhiều nha :)

banhangonline123
11-07-2011, 03:53 PM
Đúng là thời buổi khó khăn tìm việc mãi mà ko dc.Mình thất nghiệp đúng tròn 1 tháng rùi đây vậy mà vẫn chưa tìm được công việc phù hợp hic. chán lắm rùi

mattroicuame09
11-08-2011, 12:36 PM
Mình nghĩ bạn làm nghề nhân sự có vẻ phù hợp đấy, bạn thử vào trang HRlink xem các thông tin nhé, hoặc mục Nhân sự của Carrerlink

vic87
11-08-2011, 07:14 PM
hic, em đây, thất nghiệp cả năm nay rồi. Chán chả buồn đi xin việc nữa, sao năm nay đen thế

allforBoo
11-10-2011, 12:39 AM
Có một thời gian mình cũng ngồi nhà trông con suốt, thời gian này đẻ xong là cũng hết việc, hay nói đúng hơn là bị đánh dạt khỏi công ty. Lại ở nhà, làm lại từ đầu, cũng trau dồi kiến thức, đẻ lần đầu đã mệt lại còn tính toán việc làm việc ăn.
Mãi ngồi nhà đến hơn 1 năm thì may thay có việc, từ đó đến nay thì chưa có gì xảy ra, cũng may cho mình là cả 2 bên gia đình giúp đỡ nhiều. Cố lên bạn ạ. Mình nghĩ trong thời gian tạm này, tìm một việc gì vừa sức cho đỡ chán. Hồi đó mình còn làm nghề dán phong bì cơ, cũng 1 tháng túc tắc gần 3 triệu, nghĩ mà buồn.

mesoc12
11-10-2011, 04:02 PM
Chia sẻ với bạn nhé, mình cũng đang long đong đi xin việc đây!

huonghnstar
11-10-2011, 04:11 PM
top dã xin được việc chưa, mình cg đang đau đầu quá

mẹ tôm mít
11-10-2011, 05:46 PM
Có một thời gian mình cũng ngồi nhà trông con suốt, thời gian này đẻ xong là cũng hết việc, hay nói đúng hơn là bị đánh dạt khỏi công ty. Lại ở nhà, làm lại từ đầu, cũng trau dồi kiến thức, đẻ lần đầu đã mệt lại còn tính toán việc làm việc ăn.
Mãi ngồi nhà đến hơn 1 năm thì may thay có việc, từ đó đến nay thì chưa có gì xảy ra, cũng may cho mình là cả 2 bên gia đình giúp đỡ nhiều. Cố lên bạn ạ. Mình nghĩ trong thời gian tạm này, tìm một việc gì vừa sức cho đỡ chán. Hồi đó mình còn làm nghề dán phong bì cơ, cũng 1 tháng túc tắc gần 3 triệu, nghĩ mà buồn.
Tks mẹ Boo đã chia sẻ nhé :p

Chia sẻ với bạn nhé, mình cũng đang long đong đi xin việc đây!
uhm, tks bạn, chúc mẹ sóc sớm tìm được việc nha :p

top dã xin được việc chưa, mình cg đang đau đầu quá
Vẫn chưa được bạn à, nản quá , hix hix :(

Măng
11-10-2011, 06:24 PM
Chia sẻ vói bạn nhé. Đúng là mỗi ngu­oif mỗi cảnh. Mình thì lại xin nghỉ việc.:tonqe: Mình đang làm nhà nuóc chán quá nghỉ luôn ra ngoài kiếm chỗ buôn bán. Cũng may có mối quan hệ nên mình tìm đuọc nhiều nguồn hàng tốt và vị trí đẹp để buôn bán. Thấy nhẹ cả nguòi. Vùa có thòi gian cho gia đình vùa có xiền rủng rỉnh lại chả­ng phải quỵ lụy gì ai cả.

mẹ tôm mít
11-15-2011, 08:18 AM
Chia sẻ vói bạn nhé. Đúng là mỗi ngu­oif mỗi cảnh. Mình thì lại xin nghỉ việc.:tonqe: Mình đang làm nhà nuóc chán quá nghỉ luôn ra ngoài kiếm chỗ buôn bán. Cũng may có mối quan hệ nên mình tìm đuọc nhiều nguồn hàng tốt và vị trí đẹp để buôn bán. Thấy nhẹ cả nguòi. Vùa có thòi gian cho gia đình vùa có xiền rủng rỉnh lại chả­ng phải quỵ lụy gì ai cả.
mẹ nó ơi, chủ động được là tốt nhưng có phải ai cũng có khả năng buôn bán đâu, trước em cũng thử bán một mặt hàng quy mô nho nhỏ rùi, nhưng cảm thấy không thích hợp lắm, thế nên đành phải đi làm thuê thôi, thank bạn Măng nhé, hi hi :p

chipchip301208
11-15-2011, 11:23 AM
Chào mẹ tôm mít.
Tớ cũng đinh tỵ đây, cũng đang muốn chuyển đổi công việc, tớ học kế toán - KTQD, đang nản quá vị trí ngon thì không tới mà thấp thì không xong.
Bỏ qua mất mấy cơ hội, giờ ngồi nghĩ lại thấy mình già mà dại quá.
:(

love and share
11-15-2011, 11:43 AM
tớ cũng ĐInh tỵ. nhờ người quen xin việc chứ ko chắc chờ mỏi cổ các mẹ ạ. tớ mới đi làm được 1 tháng, nói chung "tuổi cao" nên đi nộp hồ sơ ở đâu người ta cũng ngại, họ thích tuyển người trẻ hơn, kinh nghiệm thì tích lũy dần chứ xông xáo thì ko bằng người trẻ. vị trí mới nên vừa làm vừa học, nhiều lúc nghĩ nản nhưng phải cố thôi. chẳng phải lúc nào cũng có cơ hội các mẹ nhỉ?

mẹ tôm mít
11-19-2011, 02:51 PM
Chào mẹ tôm mít.
Tớ cũng đinh tỵ đây, cũng đang muốn chuyển đổi công việc, tớ học kế toán - KTQD, đang nản quá vị trí ngon thì không tới mà thấp thì không xong.
Bỏ qua mất mấy cơ hội, giờ ngồi nghĩ lại thấy mình già mà dại quá.
:(

tớ cũng ĐInh tỵ. nhờ người quen xin việc chứ ko chắc chờ mỏi cổ các mẹ ạ. tớ mới đi làm được 1 tháng, nói chung "tuổi cao" nên đi nộp hồ sơ ở đâu người ta cũng ngại, họ thích tuyển người trẻ hơn, kinh nghiệm thì tích lũy dần chứ xông xáo thì ko bằng người trẻ. vị trí mới nên vừa làm vừa học, nhiều lúc nghĩ nản nhưng phải cố thôi. chẳng phải lúc nào cũng có cơ hội các mẹ nhỉ?

cảm ơn các cậu đã chia sẻ với tớ nhé, Đinh Tỵ lận đận quá các mẹ nó nhỉ :p, đã có mẹ nào Đinh Tỵ làm sếp chưa? vào điểm danh cái cho bọn tớ tự tin thêm một chút nào :D

tuongvy16
11-19-2011, 05:52 PM
chúc mừng mẹ nó nhé, tìm được công việc phù hợp với mình là tốt rồi, hi vọng là cứ buôn bán phát đạt để mệt nhỷ?

namlun22
11-22-2011, 02:54 PM

tuongvy16
11-22-2011, 05:01 PM
ngưỡng mộ các mẹ thế, học tới thạc sỹ mà hi sinh nhiều quá, e cứ nghĩ là con gái k cần học nhiều, nhưng mà đã học là sẽ còn học nữa, còn gánh vác nhiều thứ vĩ đại hơn cơ.

XuNu
11-22-2011, 05:23 PM
Mình cũng đang ở hoàn cảnh giống metomit nên mình cũng hiểu hoàn cảnh của bạn. Xã hội bây giờ người nào dễ thì rất dễ, người nào khó thì khó đủ đường. Mình cũng đang tính kinh doanh thêm ở ngoài đây. Có gì mong các mẹ ủng hộ mình với nhé.
Mình chúc Metomit sớm tìm được công việc đúng ngành đúng nghề để lo cho con nhé.

tuongvy16
11-22-2011, 05:27 PM
bây giờ kinh doanh cũng khó lắm ạ, quan trọng là mình phải biết kinh doanh thứ gì mà người ta k bán ấy chứ, vì cũng có nhiều người kinh doanh lắm rùi, mẹ nó định kinh doanh gì thế?

Binno
11-22-2011, 07:52 PM
Mình cũng sắp 35 đây mà cũng đang đợi hoàn thành đứa thứ 2 xong cũng lại giống bạn, có khi lúc đó lại thành " 36 tuổi vẫn loay xoay đi xin việc đây" mặc dù đang có việc nhưng đói thì lại phải loay hoay thôi.

mẹ tôm mít
11-22-2011, 08:25 PM
Khổ thế đấy các mẹ à. Tìm việc trong thời buổi lạm phát đã khó lại còn bị vấn đề tuổi tác nó "cản đường", loay xoay mãi mà mình đã tìm được việc đâu. Mong sao cho chóng hết năm Thái Bạch này xem năm mới có gì mới mẻ hơn không. Đành tạm thời yên phận ở nhà nấu cơm, rửa bát, quét nhà, đưa đón con zai đi học thôi các mẹ ạ.

ME KEANU
11-22-2011, 08:31 PM
Em thì ko long đong, trộm ví tỷ lần....Nhưng cũng vì nghề chính kiếm phụ nên đi buôn thêm trên này...cũng may là có vía buôn bán hay sao ấy mà nghề phụ kiếm cũng tương đối....Vấn đề là bi h có những kế hoạch dài hơi hơn trong công việc nên phải tạm gác việc buôn bán nhỏ lẻ này, cố chiều khách, bán phục vụ những khách quen, cũ, làm vì trách nhiệm ...cố mãi rồi ko nổi nên quay ra làm dịch vụ...

Thật sự em chúc chủ top cũng như ai còn đang long đong mưu sinh sớm tìm được 1 công việc (cố cho là) phù hợp và dù thế nào hãy cố gắng độc lập, nhanh nhạy chút để ko phụ thuộc ai cả...rõ ràng là phụ thuộc về kinh tế thì nô lệ về chính trị mà!

memun11
11-29-2011, 11:48 AM

menghebao
11-29-2011, 11:51 AM
Trời ơi, cái bài này sao giống tâm sự của e quá. Nhưng khác mỗi 1 điều là em mới có 30t thôi. Tháng trước em đi tìm việc đến khổ, giờ thì em tìm thấy rồi. Mẹ nó cố gắng lên nhé!!!!

thuloanttl
11-29-2011, 01:16 PM
Tham gia với chủ top từ đầu nhưng giờ em sẽ giũ áo ra đi đây. Bác chủ top cố gắng giữ gìn sức khỏe để xin việc tiếp. Em đã có chỗ gọi đi làm rồi, thử việc 7tr, sau đó chưa biết, không biết có cố gắng được không. Chúc các mẹ dẻo dai sức khỏe, tu luyện tinh thần, dùi mài ý chí để ... trông con, làm việc nhà, trên hết là phục vụ cả cái gia đình vĩ đại này và công việc đó thì sẽ không có 1 ai có thể làm thay được cả. Em đi làm cũng để cho vui và mặc hết số quần áo trong tủ cho đỡ phí. HiHi. Chúc các mẹ luôn hạnh phúc với những gì mình đang có nhé.

Mẹ em Tôm
11-30-2011, 02:10 PM
Mình cũng đinh tỵ đây 35 tuổi òi , chả mấy mà 40 , già khú huhu.Mình thì làm việc tự do , ko theo tổ chức nào nhung mà đang chán quá cơ , muốn thay đổi mà ko thấy hướng nào cả , nói chung là làm thì rất chán mà ko làm thì ko có xiền mà mua rau áy chứ .Rất chia sẻ với nhà Tôm Mít cái cảnh chờ việc mới chán làm sao .
Mà 2 đứa nhà tớ ở nhà cũng gọi là Tôm , Mít đấy (ngoàicais tên Bống ra ), thế mẹ nó ở khu nào vậy .
@Mẹ Minh Đức : Vào nhà TL tưởng mẹ Minh Đức 8x nên xưng chị ngọt sớt , sorry nhiều nhiều .

w760i
12-01-2011, 04:25 PM
Thông cảm với mẹ nó vì hoàn cảnh em cũng cám cảnh chẳng kém. Học ngành xây dựng ra trường 5 năm lương 4tr. Chán! Đang loay hoay tìm công việc mới lương cao hơn nhưng con hay ốm phải nghỉ mà hình như cũng hơi ì thì phải. Nhiều lúc cũng thấy mình bất tài, có "lỗi" với chồng con. Thấy bế tắc quá!

heomayhanoi
12-02-2011, 09:58 AM

Chia sẻ với chị ạ, em đây công việc nhà nước mang tiếng là oai nhưng cũng chỉ là công nhân đóng thuốc thôi ạ, em học trung cấp dược ra mà. Em từ Hà Nội chuyển vào Đà Lạt lập nghiệp cùng gia đình. Cũng may ở Đà Lạt không bon chen như ở Hà Nôi. Ngày trước em ở HN cũng chỉ bán hàng tại cửa hàng thuốc thôi. Cái nghề của em cứ liên quan đến bán hàng.

luccic
12-02-2011, 10:27 AM
Sắp li dị nên cũng muốn thay đổi công việc cho nó khác hẳn đi, vào lót dép hóng tìm việc cùng các mẹ

bongmum
12-02-2011, 10:39 AM
Chia sẻ với chị chủ top vì em cũng đang trải qua cảnh hàng ngày cơm nước, chợ búa, đưa đón 2 con đi học :( Tìm việc thời buổi này cũng khó khăn thật, nhưng thế không có nghĩa là không có con đường nào khác cho những người như chị em mình đâu. Hy vọng chị cũng như e và những ai còn đang long đong tìm việc sẽ sớm được toại nguyện. Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ !

manon
12-04-2011, 09:51 AM
Thời buổi này mệt mỏi quá đi, muốn sống tốt khó quá cơ.

ftts
12-04-2011, 01:58 PM
Hôm nay mới biết topic của mẹ Tôm mít, mẹ nó cho em hóng theo với. Em cũng đang tìm việc mà khó quá ạ. Các mẹ còn có chồng nuôi chứ em 30 tuổi rồi vẫn ế, thất nghiệp thì nhịn đói thôi :(

Mà em làm sao đó, không được tự tin lắm, không thể hiện được ưu điểm của mình trước nhà tuyển dụng. Đi xin việc mà khó quá, hik, hu hu..

SPECTRA
12-05-2011, 11:54 AM

Hôm nay lượn dantri thấy có cái tin VCCorp tuyển Trưởng phòng Pháp chế mẹ nó tham khảo nhé (mới tinh tình tình đó): http://dantri.com.vn/c133/s133-544447/vccorp-tuyen-truong-phong-phap-che.htm

diendanNBH
12-05-2011, 03:07 PM
Bắt tay mẹ nó cái nào. Mình cũng đang muốn bỏ nhà nước về kinh doanh tự do đây. Làm IT ở 1 cơ quan nhà nước đến 5 năm rồi, lương vẫn 3 cọc 3 đồng, chẳng đủ tiền đóng học cho con, chồng sắp không cáng đáng nổi rồi. Tham gia diễn đàn từ lâu mà chưa lập nick, nay lập nick này với ý định học hỏi các mẹ bán cái gì đó. Nhưng chưa biết là nên bán cái gì, chắc còn phải thăm dò thị trường đã. thấy các mẹ buôn bán nhộn nhịp thật đó

levent
12-05-2011, 03:30 PM
Hic, xin chia sẻ với các mẹ nhé. Mình cũng đang trong hoàn cảnh giống các mẹ đây này. Lúc mới ra trường trầy trật mãi mới xin được vào làm văn phòng ở trường mầm non nhưng đồng lương thì thấp, lại còn bị hành làm từ 6h30 sáng đến 6h chiều, trăm thứ việc đều đến tay mình, trưa lại không được nghỉ. Chán quá làm được 1 năm thì mình bỏ luôn. Hai vợ chồng mình đồng tâm hiệp lực cùng nhau mở công ty du lịch (chồng mình có thâm niên làm hướng dẫn tiếng Pháp mà), làm thì cũng chỉ đủ ăn vì công ty mới mở cũng phải mất mấy năm để lấy thương hiệu thu hút khách. Bây giờ mình đang tính tìm thêm công việc hành chính nào đó để tách ra đi làm cho có thêm thu nhập đồng ra đồng vào, để chồng quản công ty là ổn. Cũng ko cần lương cao, chỉ muốn tìm công việc nào hành chính nào đó mà tìm khó như mò kim đáy bể ấy. Chỗ nào cũng đòi hồ sơ công chứng, mình rải ko biết bao nhiêu hồ sơ rồi mà chả thấy có hồi âm j. Chán quá các mẹ ạ,suốt ngày đi công chứng hồ sơ phát chán lên được. Các loại trang web tìm việc mình cũng vào suốt rồi mà vẫn chẳng ra sao...hic hic... Có mẹ nào biết công việc hành chính văn phòng nào thì bảo mình với. Cám ơn các mẹ nhé

minhngochangroan
12-05-2011, 03:34 PM
Hic, xin chia sẻ với các mẹ nhé. Mình cũng đang trong hoàn cảnh giống các mẹ đây này. Lúc mới ra trường trầy trật mãi mới xin được vào làm văn phòng ở trường mầm non nhưng đồng lương thì thấp, lại còn bị hành làm từ 6h30 sáng đến 6h chiều, trăm thứ việc đều đến tay mình, trưa lại không được nghỉ. Chán quá làm được 1 năm thì mình bỏ luôn. Hai vợ chồng mình đồng tâm hiệp lực cùng nhau mở công ty du lịch (chồng mình có thâm niên làm hướng dẫn tiếng Pháp mà), làm thì cũng chỉ đủ ăn vì công ty mới mở cũng phải mất mấy năm để lấy thương hiệu thu hút khách. Bây giờ mình đang tính tìm thêm công việc hành chính nào đó để tách ra đi làm cho có thêm thu nhập đồng ra đồng vào, để chồng quản công ty là ổn. Cũng ko cần lương cao, chỉ muốn tìm công việc nào hành chính nào đó mà tìm khó như mò kim đáy bể ấy. Chỗ nào cũng đòi hồ sơ công chứng, mình rải ko biết bao nhiêu hồ sơ rồi mà chả thấy có hồi âm j. Chán quá các mẹ ạ,suốt ngày đi công chứng hồ sơ phát chán lên được. Các loại trang web tìm việc mình cũng vào suốt rồi mà vẫn chẳng ra sao...hic hic... Có mẹ nào biết công việc hành chính văn phòng nào thì bảo mình với. Cám ơn các mẹ nhé
công việc hc vp khó tìm lắm vì họ cần ít mà, em cũng toàn xin làm nvkd thôi

ỦnỈn-Tomy
12-05-2011, 03:39 PM
Kô khéo thời gian tới em cũng phải lóc cóc thử đi xin việc..........nhg nghĩ đã ngại rồi,.,.,.,.,.,.,.,.,.,.,.cái ngành của em vứt bằng từ tám oánh, chắc chẳng còn tý kiến thức hồi đi học nào cả.......nhg cứ AQ, biết đâu đây lại là cơ hội để mình thử sức ở lĩnh vực khác............cũng chẳng muốn lo. May mắn là cánh tay trái trong việc kinh doanh online thành công, chứ nếu kô thì chắc em cũng mếu lắm

hung hoa
12-06-2011, 06:35 AM
vâng, giờ kiếm việc cũng rất khó khăn, có đi tuyển dụng thì nhà tuyển dụng thường hỏi những câu rất chi gọi là vớ vẩn, ngớ ngẩn,chẳng đâu vào đâu, nhưng họ lại tưởng họ thế là hay, phải gọi họ là dở trên từng cây số ạ

thuyha1961
12-06-2011, 07:51 AM
bạn chisaizo có bằng MBA lại cả 2 ngoại ngữ nữa mà làm công việc đánh máy với slide thì phí quá, :p, chúc bạn sớm tìm đựoc việc làm ngon lành, lương cao nhé, hi hi

Quan điểm của mẹ Tôm mít chị thấy không ổn lắm, đang không có việc làm cứ kiếm được việc gì ra tiền mà bằng sức lao động của mình đều ok, làm Slide cũng hay chứ sao bảo là phí.
Hãy cứ làm việc trong quá trình làm việc sẽ có giao lưu với mọi người, lúc ấy mới xin được việc hợp với mình được chứ
Chị cũng đã có một thời đi lấy hàng trên trung tâm (chợ Đồng xuân, hàng buồm....) về các chợ lẻ để giao buôn, kiếm thêm thu nhập để nuôi con ăn học. Giờ các cháu đã trưởng thành. Bản thân vẫn giữ được công việc trong Nhà nước, kinh tế bây giờ không thiếu nhưng vẫn thích làm thêm, vẫn thích kiếm tiền, đi làm còn là niềm vui

Chúc mẹ nó tìm được việc làm, ban đầu có thể không ok lắm nhưng dần dần đâu rồi sẽ vào đấy.

mẹ tôm mít
12-06-2011, 09:01 PM
Báo cáo các mẹ, sau một thời gian dài vật vã tìm việc mẹ cháu đã được đi làm rồi. Mẹ cháu vẫn tiếp tục làm công việc pháp chế các mẹ ạ.
Mẹ cháu xin cảm ơn tất cả các mẹ đã quan tâm và chia sẽ cùng mẹ cháu trong suốt thời gian qua. Chúc các mẹ đang "loay xoay" tìm việc như mẹ cháu sớm tìm được việc làm phù hợp với mình nhé.

ftts
12-07-2011, 08:43 PM
Chúc mừng mẹ Tôm, em thì vẫn đang vật vã đây. Bao nhiêu việc phải làm, phải học. Mục tiêu trước mắt là rèn luyện Tiếng Anh, tìm hiểu luật Lao động và luật bảo hiểm xã hội, trong khi vẫn còn một đống việc phải kết thúc ở cơ quan cũ, chẳng học được mấy, hik..

lebaoyen
12-07-2011, 08:50 PM
hi hi em thấy trong chán ngoài thèm, ai chưa có việc thì ao ước có việc để làm, ai có việc rồi thì lại cảm thấy chán nản và muốn tìm việc khác.
Chả thấy có ai bảo là yêu thích công việc và muốn làm việc hết mình vì công việc đó nhỉ, kể cả mở công ty riêng ra cũng mệt mỏi.
Đơn giản là đi làm công ăn lương là làm cho giấc mơ của sếp, còn làm tư thì lại không có thời gian, mệt mỏi, nợ nần và áp lực mặc dù có thể nhiều tiền hơn người làm công.
Em thấy mình may mắn đã có được công việc cho riêng mình và làm vì mơ ước của mình mà không phải mơ ước của sếp.

Mẹ Bé Zin
12-07-2011, 09:45 PM
K biết mẹ Tôm mít đã tìm đc việc chưa nhỉ? :D

Nhimxanh
12-09-2011, 10:32 AM
Báo cáo các mẹ, sau một thời gian dài vật vã tìm việc mẹ cháu đã được đi làm rồi. Mẹ cháu vẫn tiếp tục làm công việc pháp chế các mẹ ạ.
Mẹ cháu xin cảm ơn tất cả các mẹ đã quan tâm và chia sẽ cùng mẹ cháu trong suốt thời gian qua. Chúc các mẹ đang "loay xoay" tìm việc như mẹ cháu sớm tìm được việc làm phù hợp với mình nhé.

Chúc mừng bạn nhé! Giờ cứ nghe thấy ai xin được việc là mừng rồi!

mehoacai
12-09-2011, 02:27 PM
Chúc mừng bạn nhé! Giờ cứ nghe thấy ai xin được việc là mừng rồi!
Đúng quá rồi. Dịp này sát Tết, kiếm được việc như mẹ tôm mít là ngon lành lắm đấy

gaotamthaihn
12-09-2011, 09:33 PM
Sao bạn không tự tạo cho mình một công việc nhỉ? cần gì cứ phải đi xin việc, tớ từ khi ra trường đến giờ chẳng bao giờ nghĩ đến chuyện sẽ đi xin việc thì có sao đâu hehe.

sharing.receipt
12-10-2011, 01:34 PM
chia sẻ với chị,em cũng long đong tìm việc cả năm nay rồi

green89
12-10-2011, 01:45 PM
em cũng thế nè, nhưng chờ hết Tết mới đi kiếm việc vì lúc đó mới tuyển nhiều, cứ ăn Tết vui vẻ đi các mẹ ạ :). Giờ chỉ đi học thêm, ngồi nhà online, bán ké hàng với bạn, chỉ lãi tí ti thôi, ai cũng khó khăn mà :), có khi mẹ nào nhiệt tình quá mình lại để nguyên giá gốc cho, chả được đồng nào hix hix. Mở cửa hàng thuê mặt bằng đắt, phải bán đắt thì khó bán lắm, cuối cùng cả người mua và bán như làm thuê cho chủ nhà vậy. Nên e ở nhà bán online, học nốt khóa học để Tết xin việc :D vì mình vẫn muốn làm đúng chuyên ngành cơ :D
Cố lên các mẹ :)

sharing.receipt
12-10-2011, 01:48 PM
em cũng thế nè, nhưng chờ hết Tết mới đi kiếm việc vì lúc đó mới tuyển nhiều, cứ ăn Tết vui vẻ đi các mẹ ạ :). Giờ chỉ đi học thêm, ngồi nhà online, bán ké hàng với bạn, chỉ lãi tí ti thôi, ai cũng khó khăn mà :), có khi mẹ nào nhiệt tình quá mình lại để nguyên giá gốc cho, chả được đồng nào hix hix. Mở cửa hàng thuê mặt bằng đắt, phải bán đắt thì khó bán lắm, cuối cùng cả người mua và bán như làm thuê cho chủ nhà vậy. Nên e ở nhà bán online, học nốt khóa học để Tết xin việc :D
Cố lên các mẹ :)

hehe, nói đúng quá luôn,em cũng từng kinh doanh, thực ra chỉ là làm thuê cho chủ nhà, em giờ cũng như chị,đang ráng qua Tết, cố lên mọi người ơi

nhuquynh233
12-11-2011, 10:21 AM
Mình cũng mệt mỏi với công việc quá. Có lẽ phải nghỉ ngơi một thời gian.

tuboshop1
12-11-2011, 11:32 AM

em tưởng mẹ nó thế nào,chứ như mẹ nó,xin đâu chả được,10 năm kn,rồi có bằng luật,mẹ nó đừng lo,vị trí của mẹ nó là niềm mơ ước của ối người đấy ^^

ftts
12-12-2011, 10:50 AM
Mình mà chờ qua Tết thì không biết Tết này ăn bằng gì, hik hik...

Vẫn đang tìm việc, việc gì cũng được, miễn là có tiền ăn Tết, ra Tết lại tính tiếp vậy, hu hu :D (Lúc nào cũng phải cười, cố lên nào )

fagroup_noithat
12-12-2011, 03:05 PM
Cuộc sống thật khó khăn. Đặc biệt là vào hoàn cảnh suy thoái bây giờ. Nhưng bạn cũng nên lạc quan lên. Chấp nhận vượt qua khó khăn. Có thể ko cần làm đúng ngành đúng nghề. Có thể là làm kinh doanh chẳng hạn.

alohabee
12-13-2011, 03:14 PM
Đúng là tầm tuổi này mới vác hồ sơ đi xin việc thấy nản thật. Mình cũng hơn 30t rồi, ở nhà chăm con mấy năm, tháng 9 vừa rồi mới bắt đầu hồ sơ xin việc, trước đó ông già bảo chuẩn bị hồ sơ rồi để ông nhờ ng quen xin giúp cho chứ ở VN mình k quen biết thì cũng khó xin được vào chỗ nào tốt, đợt đó mình sĩ diện bảo chả lẽ học mấy năm nước ngoài, tiếng Anh, vi tính tốt lại k xin đc ở đâu nên mình gạt đi bảo tự con lo đc. Từ t9 đến t11 nộp k biết bao nhiêu hồ sơ đi mà vẫn chưa thấy chỗ nào gọi, bắt đầu hoang mang tự hỏi chẳng lẽ trình độ của mình kém đến thế sao? Hay tại tuổi mình quá cao rồi? hay kinh nghiệm mình quá ít? Hay do mình chỉ nộp hồ sơ online thôi nên ngta k thèm mở? Đúng là mình chưa từng đến 1 cty nào nộp hs trực tiếp cả, chỉ nộp online nhưng mình nghĩ cái đó k phải là nguyên nhân. Có lẽ nhà tuyển dụng nhìn lướt qua vào phần Kinh nghiệm thấy k nhiều,lại nghỉ việc lâu, tuổi thì lớn, thà tuyển mấy em trẻ trẻ nhanh nhẹn trẻ trung còn hơn, nên chắc cho out luôn. Ông già thì vài hôm lại tỉa cho 1 câu, rồi chốt lại là đưa hs đây tao làm cho nhanh hic. Từ hôm đưa hs cho ông già nói thật là tâm trạng chán nản hẳn, giờ cả ngày ngồi lướt web chơi, ăn rồi ngủ, chả muốn nghĩ gì nữa, đằng nào cũng nhờ vả rồi. Giờ cũng cuối năm, xin việc đã khó lại càng khó khăn hơn nên mình nghĩ các bạn cứ tâm lý thoải mái đón tết đi rồi ra tết lại bắt đầu công cuộc tìm việc, hết tháng giêng chắc các cty sẽ tuyển dụng nhiều hơn. Hôm qua Ông già bảo xong rồi ra tết nhé nên mình nghĩ từ giờ đến tết chắc mình có vác hs đi cũng k xin đc.
Mình cũng k biết nói sao vì đến mình mình cũng chả lo đc nhưng đúng là tầm tuổi này cũng k còn trẻ nữa, mà cái nì cũng ảnh hưởng rất nhiều đến quá trình xin việc, nhiệt huyết và tự tin cũng vơi đi ít nhiều, riêng cái khoản cầm hs đến từng cty là mình đã thấy mình trì trệ lắm rồi nên mình nghĩ thời buổi khó khăn thế này đúng là nên kết hợp nhờ vào mối qh xã hội, bạn bè người thân xem có ai giúp đc k, như thế hiệu quả sẽ cao hơn rất nhiều so với tự thân vận động.
Vài lời chia sẻ, chúc nhà mình mau chóng ổn định công việc.

Mecunyeu0804
12-13-2011, 03:15 PM
Cũng 2 bằng đại học, cử nhân KT đối ngoại, rồi chứng chỉ CK nữa roài..... Nhưng Vì con mà cũng lận đận cả. Nhưng có con cũng vui lạ......

ftts
12-14-2011, 03:06 PM
Mình cũng nộp hơn chục cái hồ sơ rồi. Cũng chỉ nộp online thôi. Cũng chưa nhận được phản hồi gì cả. Nghe mấy bạn ở trên kêu mấy tháng vẫn chưa thấy phản hồi nên vẫn còn lạc quan. Biết là khó khăn nên phải cố gắng. Các mẹ vui lên nhé, rồi đâu sẽ vào đấy cả, hy vọng thế :) Các mẹ còn có con mà ôm chứ mình 1 thân một mình còn chán hơn, hik..

me_miu2011
12-14-2011, 03:28 PM
chia sẻ với chị. em cũng là dân luật ra đây ạ.
Em cũng đã tốt nghiệp được gần 3 năm rùi, công việc của em bây giờ cũng không hẳn liên quan đến luật chỉ chút ít thôi. em đang làm thư ký cho Sếp Tổng. Thực ra em cũng chưa có kinh nghiệm trong vị trí này nên làm việc cũng không hiệu quả lắm, được cái sếp em rất tốt, tâm lý và giỏi...hi!
Chị cứ lên mạng vào mấy cái trang kiếm việc ý ạ. ngày trước em cũng vào liên tục để tìm mà.
Chúc chị sớm tìm được công việc như ý nhé!

Nhimxanh
12-14-2011, 08:21 PM
Mình cũng nộp hơn chục cái hồ sơ rồi. Cũng chỉ nộp online thôi. Cũng chưa nhận được phản hồi gì cả. Nghe mấy bạn ở trên kêu mấy tháng vẫn chưa thấy phản hồi nên vẫn còn lạc quan. Biết là khó khăn nên phải cố gắng. Các mẹ vui lên nhé, rồi đâu sẽ vào đấy cả, hy vọng thế :) Các mẹ còn có con mà ôm chứ mình 1 thân một mình còn chán hơn, hik..

Tớ cũng toàn nộp online thôi nhưng cũng chả hy vọng gì, rồi lại quả "một thân một mình" giống bạn nữa chứ!
Túm lại là chán!
Hic...

khanhvi84
12-14-2011, 09:10 PM
Các mẹ nộp đơn rùi chưa có kq đừng sốt ruột quá, một phần là đợt này vào cuối năm nên vụ tuyển dụng có vẻ bị trì hoãn hơn là đầu năm hoặc đầu quý sau. Chưa kể là tình hình ktế trong và ngoài nước cũng đang khó khăn nên người khôn của khó mà. Chúc cả nhà sớm tìm đc việc ưng ý nhé.

Me Nun
12-14-2011, 11:42 PM
Cho em chia sẻ với chị, em đi làm 2 năm nay toàn bị quịt lương, chán quá đành nghỉ ở nhà mấy tháng nay. Có mấy cty nước ngoài gọi đi làm thì ở xa tít, vướng con nhỏ không đi được. Bây giờ nản đi xin việc quá chẳng biết tương lai thế nào nữa. Mò mẫm và mò mẫm. Haiz.

Mẹ Bé Zin
12-15-2011, 09:04 AM
Cho em chia sẻ với chị, em đi làm 2 năm nay toàn bị quịt lương, chán quá đành nghỉ ở nhà mấy tháng nay. Có mấy cty nước ngoài gọi đi làm thì ở xa tít, vướng con nhỏ không đi được. Bây giờ nản đi xin việc quá chẳng biết tương lai thế nào nữa. Mò mẫm và mò mẫm. Haiz.
Sao viễn cảnh đi làm của mẹ nó lại chán đời thế?

Nhimxanh
12-16-2011, 10:06 AM

Trời, tớ tưởng mình tớ gặp cảnh đó. Tớ nghỉ 1 năm rồi mà vẫn chưa đòi được 2 tháng lương từ nắm ngoái đây này!
Chia sẻ!

khanhvi84
12-16-2011, 10:23 PM
Bạn mình đi làm bảo cả cty nó còn k đc trả lương từ mấy tháng nay cơ, cũng là tình trạng chung nhỉ.

hangmc
12-20-2011, 02:51 PM
mình cũng giống chủ top đây. 14 năm công tác giờ vì hoàn cảnh gd mình đã phải xin nghỉ việc, ở nhà nhàn rỗi quá sắp stress mất rồi, 35 tuổi giờ đi xin việc nghe nó thế nào ấy.. cứ thấy buồn lắm, nhiều lúc như người mất hồn ấy.thấy mình vô dụng...

Tom n Jerry
12-29-2011, 02:07 PM
mình cũng giống chủ top đây. 14 năm công tác giờ vì hoàn cảnh gd mình đã phải xin nghỉ việc, ở nhà nhàn rỗi quá sắp stress mất rồi, 35 tuổi giờ đi xin việc nghe nó thế nào ấy.. cứ thấy buồn lắm, nhiều lúc như người mất hồn ấy.thấy mình vô dụng...
Chia sẻ với chị, em giờ cũng ở trông tình cảnh như vậy! Lại còn bị áp lực từ phía nội, ngoại nữa chứ... Ông bà cứ hỏi, rồi giục giã. Nhiều lúc thấy buồn kinh, chẳng ai quan tâm đến niềm vui, hạnh phúc của mình cả, chỉ nhăm nhăm muốn em đi làm, cho đỡ mang tiếng thất nghiệp, ông bà đỡ xấu hổ. Còn làm ở đâu, bị sếp chửi, sếp đì cũng mặc, giáng mà chịu... Nhiều lúc cảm thấy mình bất lực vô dụng khốn nạn thế không biết...

mebin190806
12-31-2011, 08:35 PM
Ghé chủ top để than thở một chút.Em cũng học luật ra 7 năm rùi,làm luật 3 năm rùi ham hố kd bỏ nghề,kd 4 năm bi giờ lại muốn ....đi làm thuê mà có vẻ vẫn chưa có gì sáng sủa cả.....

ngodong9
12-31-2011, 08:44 PM
năm nay có vẽ khó khăn trong xin việc làm các mẹ ạ
công ty tớ tư trước tới nay công việc rất đều, tớ phải thường kêu ca đi làm cn vì phải sx theo đơn hàng, nhưng mấy tháng này công ty còn cho nghỉ cả thứ 7, nhân lực cũng tìm cách giảm bớt, như mọi năm tháng 12 là được nhận lương mới rồi( xét tăng lương đấy a) nhưng giờ sắp sang tháng 1 rồi mà ko có tin gì luôn ạ
còn thưởng tết thì trước còn được xét thâm niên nhưng giờ cũng bỏ luôn
công việc mình giờ cũng thấy chán nãn lắm nhưng mà chắc gì mình đi xin đươc việc mới nên vẫn cố đấm ăn xôi thôi cả nhà ạ

KHÔNG BIẾT CHU TOP GIỜ ĐÃ TÌM ĐƯỢC VIỆC CHƯA? CHÚC CHO CHỊ SỚM TÌM ĐƯỢC VIỆC NHƯ Í Ạ

tuan.nguyenduc
01-03-2012, 08:50 AM
Chào mẹ chủ topic,

Mẹ nó có bằng ngon ngẻ thế mà để lãng phí thì tiếc quá, còn tiếc hơn có những mẹ bằng thạc sỹ mà đi vứt xó thì quả là uổng.
Em đây bằng trung cấp điện tử viễn thông, ra trường làm gần 2 năm kỹ thuật, cũng long đong thêm 3 năm sau chuyển hẳn sang làm sale bây giờ cũng may mắn lên chức Phó giám đốc cho 1 công ty về thiết kế cảnh quan. Và có nhiều cơ hội nữa cho em chọn lựa nhưng còn đắn đo, tuy nhiên em là con trai nên có thể chịu đựng vất vả được.

Nhưng dù cố gắng thế nào nhưng mẹ nó cũng phải tìm cho mình 1 ưu điểm của bản thân từ đó cố gắng làm việc với sở thích và nhiệt huyết --> cái này em không dám nói gì mẹ nó.
Yếu tố nữa cũng rất quan trọng để không bao giờ bị chết thời gian ở nhà đó là em đã chọn kênh tìm việc hợp lý và chau chuốt cái CV, ví dụ Vietnamworks là kênh mà em chọn từ thời đi học, do đó chỉ cần mất 1 lần làm hồ sơ hoàn chỉnh sau đó cập nhật dần kinh nghiệm của mình vào theo các năm đã trải nghiệm. Hầu hết các công việc em tìm được là đều trên đó mà các công ty trên đó thì phải có tài chính mới chọn kênh này.

Chúc mẹ chủ topic tìm được công việc tốt,

P/s: thời điểm này gần tết nên rất ít các công ty có kế hoạch tuyển dụng ns, chắc mẹ nó cũng biết. nên dành thời gian lại rồi hoạch định tương lai gần vài năm tới, sau đó chuẩn bị cái CV ngon ngẻ để chiến đấu.
Nếu mẹ nó giỏi tiếng anh tốt nhất là dùng CV tiếng anh trên Vietnamworks, cơ hội tốt sẽ nhiều hơn.

Lantrailt
01-05-2012, 03:46 PM
Chào mẹ chủ topic,

Mẹ nó có bằng ngon ngẻ thế mà để lãng phí thì tiếc quá, còn tiếc hơn có những mẹ bằng thạc sỹ mà đi vứt xó thì quả là uổng.
Em đây bằng trung cấp điện tử viễn thông, ra trường làm gần 2 năm kỹ thuật, cũng long đong thêm 3 năm sau chuyển hẳn sang làm sale bây giờ cũng may mắn lên chức Phó giám đốc cho 1 công ty về thiết kế cảnh quan. Và có nhiều cơ hội nữa cho em chọn lựa nhưng còn đắn đo, tuy nhiên em là con trai nên có thể chịu đựng vất vả được.

Nhưng dù cố gắng thế nào nhưng mẹ nó cũng phải tìm cho mình 1 ưu điểm của bản thân từ đó cố gắng làm việc với sở thích và nhiệt huyết --> cái này em không dám nói gì mẹ nó.
Yếu tố nữa cũng rất quan trọng để không bao giờ bị chết thời gian ở nhà đó là em đã chọn kênh tìm việc hợp lý và chau chuốt cái CV, ví dụ Vietnamworks là kênh mà em chọn từ thời đi học, do đó chỉ cần mất 1 lần làm hồ sơ hoàn chỉnh sau đó cập nhật dần kinh nghiệm của mình vào theo các năm đã trải nghiệm. Hầu hết các công việc em tìm được là đều trên đó mà các công ty trên đó thì phải có tài chính mới chọn kênh này.

Chúc mẹ chủ topic tìm được công việc tốt,

P/s: thời điểm này gần tết nên rất ít các công ty có kế hoạch tuyển dụng ns, chắc mẹ nó cũng biết. nên dành thời gian lại rồi hoạch định tương lai gần vài năm tới, sau đó chuẩn bị cái CV ngon ngẻ để chiến đấu.
Nếu mẹ nó giỏi tiếng anh tốt nhất là dùng CV tiếng anh trên Vietnamworks, cơ hội tốt sẽ nhiều hơn.
Công ty mình chọn cũng đăng tải trên này! Thông tin tuyển dụng rất hoành tráng nhé!
Và bây giờ, còn ít ngày nữa là Tết thì họ hất cẳng, tuyên bố giải thể công ty. Gần 20 con người bơ vơ lúc Tết nhất!
Nói chung tìm việc ở đâu cũng thế cả, VNW thì uy tín và thông tin chọn lọc hơn, nhưng cái kiểu như cty mình, thì mỗi lần định appy vào phải ngâm cứu thật kỹ về cty đó. Chứ Tết đến nơi rồi mà rũ bỏ thế này.....oải lắm!

phuongthy
01-05-2012, 03:52 PM
chắc mẹ nó muốn tìm việc phải sau tết mới đc, chứ trc tết ít cty họ tuyển. Mà giờ nhiều cty luật lắm mà,mà mẹ nó biết về nhãn hiệu thì dễ đấy chứ.

tuan.nguyenduc
01-08-2012, 01:31 PM
Công ty mình chọn cũng đăng tải trên này! Thông tin tuyển dụng rất hoành tráng nhé!
Và bây giờ, còn ít ngày nữa là Tết thì họ hất cẳng, tuyên bố giải thể công ty. Gần 20 con người bơ vơ lúc Tết nhất!
Nói chung tìm việc ở đâu cũng thế cả, VNW thì uy tín và thông tin chọn lọc hơn, nhưng cái kiểu như cty mình, thì mỗi lần định appy vào phải ngâm cứu thật kỹ về cty đó. Chứ Tết đến nơi rồi mà rũ bỏ thế này.....oải lắm!

Đúng thật bạn ạ, không phải cứ riêng gì VNW mới toàn công ty tốt nhưng ý mình nói là có nhiều cơ hội vào công ty tốt hơn ý. Chứ bản thân mình ngày xưa cũng vào phải 1 cty nhưng người CEO ở đó thật chỉ thích hoành tráng chứ không phải có định hướng và chiến lược tốt, cộng thêm cái văn hóa doanh nghiệp cũng không có nên mình cũng nghỉ,

ftts
01-08-2012, 10:16 PM
Chị chủ top tìm được việc mới, đi làm lâu lâu rồi mà các mẹ.

Mecunyeu0804
01-08-2012, 10:39 PM
E 30t nè.....nghỉ nhà nước rồi...Trước e làm Viettel...ai cũng nghĩ là ngon cả.......Bố mẹ vẫn lo đi xin việc nhà nước đây...tính e ko chịu ngồi 1 chỗ, ko chịu đc chương tai gai mắt:D.....nên nghỉ việc thấy cũng ko sao cả...chỉ có bố mẹ lo thôi, vì các cụ lúc nào cũng thích ổn định mà... .. Ngoài việc đi tìm 1 chỗ cty nào đó, e thấy cứ làm cái mình thích sẽ okie hơn... Chúc mẹ nó sớm tìm đc chỗ ưng í nhé:D .... Nếu chưa hãy thử KD cái gì đó... Chỗ e còn nhìu thứ hay ho lém:D

Chị cũng nghĩ như em gái, học chán chê đủ các bằng rồi nhưng ngồi 1 chỗ cũng không chịu đc, giờ đang tập tọe kinh doanh đây. Ko đc ổn định lắm nhưng tư tưởng, thời gian thoái mái, ko phụ thuộc ai. Mẹ nào có kinh nghiệm kd gì thì pm cho m cũng làm với nhé.

choivoibe
03-25-2012, 06:13 PM
Chào chủ top. Bạn đã tìm được việc chưa? Khách hàng của mình đang cần tuyển vị trí chuyên viên pháp chế. Bạn quan tâm thì PM mình nhé, thanks.