Sữa giúp tăng cân tốt!

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi Anthony_Nguyen, 12/10/2011.

1. Anthony_Nguyen

Anthony_Nguyen Thành viên sắp chính thức

Bé nhà mình ban đầu mẹ không có sữa, đẻ ra 2.9 kg, ban đầu uống sữa mẹ (uống thêm sữa Hipp) sau hơn 1 tháng qua viện dinh dưỡng kiểm tra, bé vẫn 2.9 kg, khổ thế đau hết cả đầu, bác sĩ cho 1 lô thuốc và tư vấn nếu sữa mẹ không đủ, không tốt thì uống thêm Similac Neosure, thế là hơn 10 hộp sữa Nutrilon 1 ( hàng Tiệp) và mấy hộp sữa Hipp coi như bỏ só... Đã thế kiếm Similac Neosure cực khó, đâu cũng kêu hết hàng, mãi mới kiếm được 1 hộp bên minhhangshop (hàng mỹ). Không biết theo kinh nghiệm của các bác các cô thì sữa nào và cách nào giúp tăng cân tốt cho các lứa tuổi (cháu nhà em rất cần phải tăng cân).
    Có cô bác nào muốn đổi sữa (hoặc mua) Nutrilon séc cho trẻ 0-6 tháng tuổi thì bảo em với nhé. Cảm ơn các bác nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Anthony_Nguyen
    Đang tải...

2. mumTony

mumTony Thành viên sắp chính thức

Ðề: Sữa giúp tăng cân tốt!

Bé nhà mình cũng tăng cân rất chậm, 4 tháng mà chỉ có 5,5 kg thôi, cũng đau đầu lắm. Mình nghe nói và tìm hiểu thấy sữa dê tăng cân tốt lắm, lại phát triển chiều cao nữa. Vì thế mình mới mua 1 hộp sữa dê Vitacare của Nga cho bé uống. Nhưng bé chỉ mới uống vài ngày thôi, chưa biết kết quả thế nào

3. me_cop

me_cop Bắt đầu tích cực

bé nhà mình hợp nutriben lên cân cực tốt

4. Anthony_Nguyen

Thế các mẹ còn kinh nghiệm gì cho các bé tăng cân nhanh không?

5. phuongbelo

phuongbelo

Tăng cân nhanh thì chỉ có thể là Pediasure của Abott thôi ................hic( dành cho trẻ trên 1 tuổi)

nhantranda196 thích bài này.
  6. cochunho

cochunho Thành viên rất tích cực

em cũng thấy pediasure giúp bé tăng cân tốt, dưới 1t thì em cg ko bít

7. mumTony

mumTony Thành viên sắp chính thức

Hôm trước mình dẫn bé đi Nhi Đồng thì Bsi bảo tăng cân chậm có thể do hấp thu kém nên bác cho uống thêm siro kẽm

8. pinknhung

pinknhung Thành viên tích cực

Bạn cứ cho bé uống similac neosure ý sữa đấy dành cho bé sinh non nhẹ cân đấy.bạn mua hàng nhập khẩu ý hàng sữa nào cũng có ko cần phải cầu kì mua hàng xách tay.bạn thử cho uống 2 tuần xem é có lên cân ko.mình thấy é nào uông sữa đấy cũng lên cân mà lên nhiều nữa là khác

9. manudatinh_1984

manudatinh_1984 Thành viên tập sự

Thằng cu nhà mình trộm vía hợp với sữa NAN. Vì mẹ ít sữa lên mình cho uống song song với bú mẹ. Đẻ ra được 3,4kg. Tháng đầu lến được 1,6kg, Tháng 2 lên được 1kg. Bạn thử cho con bạn dùng xem. Vì sữa NAN mát và nhạt như sữa mẹ vậy.

10. Anthony_Nguyen

NAN là pre NAN cho trẻ nhẹ cân thiếu tháng đó phải không bạn? Cảm ơn bạn nhiều. Mình đã mua 1 hộp Similac Neo hàng nhập khẩu tại Bibomart nhưng khi pha (mình đổ sữa vào bình rồi sóc lên) sữa nhập có nhiều bọt và bọt đó lưu lại rất lâu (trộm vía nhìn giống giống bọt xà phòng). Riêng Neosure xách tay mình mua trước đó (đắt gấp đôi) thì dù có sóc mạnh cũng ít bọt nổi lên và bọt đó tan rất nhanh.

Xin hỏi các mẹ điều đó có bình thường không ạ?

11. Me Bong xu

Me Bong xu Thành viên chính thức

Cô đồng nghiệp với mình từ tháng thứ 4 cho con uống sữa Sunland step 1 của Úc 3 hộp/tháng trộm vía tăng được 1,5kg, chắc là do hợp sữa đó. Hơn 1 tuổi uống Pediasure cũng tốt lắm.

Mình pha nhiều loại sữa thấy có bọt với bợn sữa, hỏi các chuyên gia dinh dưỡng ai cũng bảo bình thường ko sao, kể cả bợn như cặn trắng ý, khó tan trong nước nhưng tan tốt trong dịch vị dạ dày nên k vấn đề gì đâu, mình nghĩ vậy.

12. nhimcondethuong2011

nhimcondethuong2011 Đủ quyền lập Họ

Bé hàng xóm nhà em sinh thiếu tháng (do mẹ bé í sinh mổ lần thứ 3 nên bé mới gần 8 tháng gì đấy là bs bắt mổ rồi vì sợ nguy hiểm cho cả mẹ và bé), mẹ bé cho bé uống sữa Similac thì khen dữ lắm, nói bé sinh thiếu tháng nhưng nhờ uống sữa này mà thấy bé lên cân rất tốt và khỏe.

Nhưng mấy loại sữa này thì cũng tùy từng bé thôi, bé nào hợp thì tăng cân tốt. Như bé nhà em lúc trước 1 tuồi em cũng toàn mua sữa ngoại xách tay như Nan, Pediasure xách tay, Sữa Dê..... toàn mấy loại xịn mà bé vẫn ko chịu uống, bữa sữa nào của bé cũng là 1 cực hình. cho đến khi bé hơn 12 tháng và em đã mệt mỏi vì đổi quá trời sữa ngoại cho bé, cuối cùng mua đại 1 lon Friso thường về, trộm vía bé lại chịu uống và lên cân cũng tốt các mẹ ạ. Hic đúng là chả hiểu làm sao, mọi người nói chắc bé thích hàng nội hơn hàng ngoại...

13. thienthanminhchau

thienthanminhchau Thành viên nổi tiếng

bé nhà mình dc 2 tháng rồi, uống Physiolac và sữa non goodhealth mỗi tháng tăng 1.3kg đay.trộm vía.

14. PHHP04

PHHP04 Thành viên chính thức

mình cũng nghe nói physiolac mát và giúp bé lên cân tốt nên cũng đang thử nhưng con uống ít quá

15. Mẹ yêu Tom

Mẹ yêu Tom Bắt đầu nổi tiếng

Tùy từng bé hợp với sữa gì thôi các mẹ ạ. Cũng đừng câu nệ là nội hay ngoại. Có nhiều bé uống CGHL nội vẫn lên cân rất nhiều, mình cũng thử nhiều sữa cho con rồi nhưng k thấy lên cân nên cứ loại nào mà thấy con uống nhiều hơn và ngon miệng hơn thì mình dùng thôi.

16. Anthony_Nguyen

Mẹ vợ mình sống ở biên giới Tiệp (sát Đức) vậy theo các mẹ, ở Tiệp hoặc Đức thì sữa nào tốt cho việc tăng cân của bé (2 tháng tuổi)? Mong các mẹ chỉ dùm. Cảm ơn nhiều. (Bé 2 tháng tăng được có 8 lạng và có vấn đề về tim nên rất cần tăng cân nhanh)

17. MeyeuB

MeyeuB Bắt đầu tích cực

Mẹ của em bé k có sữa, bạn thử mua thêm sữa non mama cho bé uống thêm vào. Thành phần của sữa non rất tốt cho hệ tiêu hóa của trẻ sơ sinh. Chính vì thế lúc mới sinh ra bác sĩ lúc nào cũng bắt trẻ phải bú được lượng sữa non của mẹ đầu tiên đấy.
    Thật là đau đầu cho bạn.
    Chúc con bạn hay ăn chóng lớn

18. shopDi

shopDi Thành viên tập sự

19. Giang-Khôi

Giang-Khôi Thành viên rất tích cực

Các loại sữa giúp bé tăng cân thì rất nhiều, nhưng vấn đề là bé hợp với loại sữa nào nữa cơ mẹ nó ạ.
    Có bé uống sữa này thì tăng cân, nhưng bé khác lại chả chịu lên tí nào cả.
    Nên muốn biết loại nào hợp với con thì bắt buộc mẹ phải cho con uống thử thôi nhé.
    1 số dòng tăng cân: similac neosure, enfa cũng có, mà Nan cũng có hay sao ấy.
    sữa xách tay cũng nhiều loại lắm, như con nhà tớ thì uống S26 Úc thấy cực kì ok. Nhưng khi sang đến số 2 thì lại táo quá . Cung thử qua sữa dê, physiolac rồi . Hiện tại đang uống SMA 2 của ANh , trộm vía cũng được.
    Tớ sinh bé 36 tuần 2,8 kg . Giờ con 11,5 tháng nặng hơn 10kg , đi quanh nhà rồi.
    Sữa SMA là dòng sữa giành cho trẻ chậm tăng cân, nhẹ cân, sinh non, thiếu canxi...... Con nhà tớ thì nhìn ngoài chả ai bảo còi xương, cơ mà hắn lại bị thiếu canxi, rụng tóc vành khăn, chậm mọc răng. Con uống sữa này hơn 2 tháng rồi, trộm vía cứng cáp. 9m5d mới mọc cái răng đầu tiên. giờ em 5 răng và chuẩn bị thêm 1 cái nữa.
    Chúc mẹ nó tìm được sữa hợp với con nhé.

20. ngocbao_1987

ngocbao_1987 Banned

con em hồi trước biếng ăn cực, cho con ăn mà như cực hình cả mẹ lẫn con í, mà từ ngày cho nhóc uống Pedia Sure BA thấy con chịu ăn hơn nhiều, với Bs cho con uống thêm kẽm dành cho bé biếng ăn đây, giờ cân nặng cải thiệt rõ. Các mẹ thử đi