Sách dạy vẽ cho con

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Thiện Nga, 21/8/2006.

1. Thiện Nga

Thiện Nga Thành viên chính thức

Mình mới mua 2 cuốn sách dạy vẽ khá hay và nghĩ có thể các mẹ không biết vẽ như mình dùng rất đắc dụng.
    1. Bé học vẽ (căn bản). NXB Mũi Cà Mau, năm 2002. Giá 14k.
    2. Bé học vẽ (nâng cao). NXB Mũi Cà Mau, năm 2002. Giá 17k.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Thiện Nga
    Đang tải...

2. Me hitachi

Me hitachi Thành viên tích cực

Hôm qua mình cũng mới mua cho bé nhà mình quyển sách dạy vẽ, rất đẹp và rất hay phù hợp với trình độ chỉ viết vẽ giun của bé nhà mình ở Tràng tiền hình như của NXB TP HCM.

3. Mami

Mami Thành viên rất tích cực

Khì khì, mình toàn dạy con theo cách của mình, chưa mua quyển nào tham khảo cả. Ngẫm lại cũng thấy ..lo .. vì trình độ của mình cũng chỉ vẽ được ... giun thôi ! Thế mà con bé nhà mình cũng có hoa tay, vẽ mặt trời cũng kha khá. Mẹ trang bị cho cô nàng đến tận răng, nào là giấy vẽ, màu nước các loại, cọ vẽ, bảng vẽ, màu sáp, bút lông, bút chì ....vv, nhưng lại không có quyển sách học vẽ ! :D :D

4. Thiện Nga

Me Hitachi oi, miêu tả cụ thể cho mình với. Mình rất cần, vì mình không có chút hoa tay nào cả mà 2 đứa nhà mình lúc nào cũng đòi mẹ vẽ cho chúng nó tập tô. 2 quyển của mình cũng dành cho trình độ vẽ giun rất tốt . gạch 3-4 nét thành lá cờ, vẽ củ khoai tậy thêm 2 gậy to, 8 que nhỏ thành con cua...

5. Mami

Mami Thành viên rất tích cực

Ơ, mẹ hitachi không gửi tranh giun của hitachi vào phòng trưng bày à ??

6. Me hitachi

Me hitachi Thành viên tích cực

@ Thiên Nga: Mình xin lỗi vì hôm ấy mua nhiều sách quá nên nhầm :oops: . Sách ấy cũng NXB mũi Cà Mau bài đầu tiên dạy vẽ máy bay í, có đúng không ?
    Mình thấy sách này có vẽ rất quy củ, dạy trẻ từ những đường nét cơ bản như đường thẳng, đường tròn nhưng lại được rất nhiều hình vẽ rất ngộ. Hitachi nhà mình cứ thích vẽ hình con cú mèo mãi. Mà đã tự vẽ được ngay đâu, mới đầu mẹ vẫn phỉa cầm tay hướng dẫn vẽ đấy.

@Mami: Vụ gửi tranh giun cho mình thư thư để mình chụp lại đã.

@Các mẹ: Các mẹ có con đang tập vẽ cho mình hỏi, trong giai đoạn đầu học vẽ mình nên trang bị cho bé loại giấy, bút màu nào cho phù hợp. Mình đã thử mua bút chì, bút sáp, bút dạ nhưng Hitachi nhà mình phá quá bút chì, bút sáp thì gãy, bút dạ thì tụt đầu vào :cry: .

7. Thiện Nga

Đúng đó là bộ mình giới thiệu. Nhưng lời ở đó không hay lắm, mình hay tự sáng tác trên cơ sở các đồ vật quen thuộc nên 2 đứa nhà mình thích mê.
    Bọn trẻ nhà mình cũng phá bút lắm. Mình chỉ mua bút sáp cho chúng thôi, vì 2 đứa tranh nhau bút gì cũng nguy hiểm, trừ bút sáp.

8. Táo&Tít

Táo&Tít Thành viên tích cực

bilben thích bài này.