Kinh nghiệm: Sua Dumex

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi SOON, 13/4/2009.

1. SOON

SOON Thành viên sắp chính thức

Các bà mẹ ơi, cho mẹ Soon hỏi tý...Hiện nay Soon (con gái đầu lòng) đã hơn 3 tháng tuổi, đang uống sữa Dumex và bú mẹ....Mỗi ngày chỉ cho Soon 100ml sữa Dumex thôi, còn lại là hoàn toàn sữa mẹ. Nhưng bé không chịu bú bình mà phải toàn đút muỗng...Các bà mẹ tư vấn giúp xem có cách nào tập cho bé bú bình không (lúc còn trong tháng thì bú bình ngon lành lắm) và cho uống lượng sữa như thế có ổn không ạ? Cám ơn các bà mẹ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi SOON
    Đang tải...

2. bongxinh_0834

bongxinh_0834 Banned

ban a! moi 3 thang thi an sua me la chu yeu. con gai minh dc 5 thang roi ma chau cung ko an sua ngoai nhieu dau. minh cung cho an Dumex va do thia thoi.neu con ko thich thi cung dung ep lam gi se lam cho chung luoi an hon do ban a.

3. Hai Yen

Hai Yen Thành viên tích cực

Bạn muốn cho bé uống sữa ngoài (hộp,bột ..)thì cứ pha vào bình,xong nhớ là phải bôi 1 ít ra ngoài đầu tí nhựa chỗ mà bé ngậm nhớ bôi càng nhiều càng tốt cho bé thấy sữa ở đó mà bú . Hoặc bạn nên mua loại bình có 4 tác dụng,dùng đầu ống hút bé sẽ tự hút .bạn hãy thử xem sao chúc may mắn !

Sửa lần cuối: 13/4/2009
  4. Hai Yen

Hai Yen Thành viên tích cực

Đây là vấn đề thường gặp ở trẻ, nhiều cháu thích bú mẹ hơn dó đó thường không thích bú bình. Bạn hãy thử một trong những cách sau đây:

- Nhờ người khác đút bình cho bé để tránh làm bé phân tâm

- Nặn sữa mẹ và cho vào bình thay vì sữa mẹ

- Dùng loại núm vú khác – núm vú Silicon thường mềm và dễ mút hơn núm vú thường

- Hoặc bạn thử cho bé dùng ca có vòi (hoặc pha ra cốc và cho cháu uống bằng ống hút) thay cho bú bình. Nhiều trẻ dễ chấp nhận cách này hơn.

Lưu ý: bú bình thì không tốt bằng việc đút muỗng (thìa) cho bé.

Chúc bạn thành công!

5. SOON

SOON Thành viên sắp chính thức

Sua Dumex co gay tao bon khong

Các bà mẹ ơi giúp em với. Em mới nuôi con đầu lòng nên có nhiều cái không rành lắm. Bé gái nhà em được gần 5 tháng, cân nặng 7.5kg. Từ lúc lọt lòng, bé uống Dumex. 2 tháng đầu bú bình rất ngon lành. Qua tháng tiếp theo, nhất quyết không ngậm bình nên em phải đút từng muỗng. Một tháng trở lại đây thi nhất quyết không nuốt sữa và thường xuyên bị bón. Em lo lắng vô cùng dù em vẫn cho bé bú mẹ (85%). Bây giờ em phải làm sao đây?! Sốt ruột quá! Nên đổi qua sữa gì đây?Mong các mẹ chỉ giáo giùm.

6. AmBerBaby

AmBerBaby Thành viên chính thức

Có nhiều loại sữa mát lắm, biết đâu đổi sữa bé lại thích và chịu nuốt, sau đó lại không bị bón nữa. Theo mình thì sữa Wakodo của Nhật là mát nhất đấy, chưa thấy mẹ nào cho con uống Wakodo mà bị bón cả. Còn các loại sữa còn lại khác thì có bé hợp bé không.

SOON thích bài này.
  7. shopsua24h.com

shopsua24h.com Thành viên chính thức

Em xin tư vấn giúp mẹ nó nhé. Bé gái 5 tháng cân nặng 7.5kg là hoàn toàn bình thường nên mẹ nó đừng quá lo lắng nhé. Còn về cơ bản thì ít loại sữa gây táo bón lắm đặc biệt là các dòng sữa dành cho trẻ sơ sinh. Nếu con không chịu uống sữa nữa có thể là chán khẩu vị rùi mẹ nó thử thay đổi sữa cho con xem sao. Còn hiện tượng táo bón có thể nguyên nhân là do con không hấp thụ được mẹ nó thử dùng kèm sữa non GH nhé vì sản phẩm này có bổ sung IgA rất tốt cho tiêu hóa. Ở cửa hàng em bán loại này là chạy lắm ạ. Hi...em ko quảng cáo đâu nhé. Hoặc không mẹ nó có thể dùng Nan hay Wakodo đều mát cả. Nhưng tốt nhất là nên dùng kèm sữa non để kết quả tốt hơn. Mẹ nó vẫn cho con bú thì chú ý đồ ăn nhé nếu ăn nóng là con cũng bị táo bón đấy. Chúc hai mẹ con khỏe nhé.

SOON thích bài này.