Mẹ tớ là siêu nhân béo đáng yêu

Thảo luận trong 'Nhật ký con yêu' bởi Zin_thoi, 23/10/2011.

1. Zin_thoi

Zin_thoi Thành viên uy tín.

Đêm qua tớ bằn nhằn chưa muốn đi ngủ, cứ cố gắng chơi thêm tý nữa ý là chờ mẹ về mà đôi mắt lại biểu tình, cười ko được. Cũng tại bố tống cho 240ml sữa, tớ vui tính tu liền cái hết. Giật mình nhớ ra là phải chờ mẹ về thế là tớ nhè núm ty ra cũng là lúc bình ty hết veo. Nghe bố khen mà tớ buồn quá. Lại 1 ngày đi ngủ nữa mà mẹ chưa về. Ngày mai, chắc chắn khi tớ ngủ dậy thì mẹ tớ cũng đã đi rồi. Lại ông hoặc bà lên đón tớ xuống cho mà xem :( Chán thật. Mắt tớ ko thể mở nổi..buồn ngủ quá...

Biết ngay, sáng nay tớ dậy rõ sớm nhưng mẹ tớ cũng đã đi rồi. Mẹ nhẹ nhàng ra khỏi giường từ lúc nào ko biết. Mặc dù tớ đã rất cẩn thận, ngủ gác chân rồi gác tay lên mẹ, vậy mà mẹ vẫn đi lúc nào tớ cũng ko hay.

Mẹ tớ đang làm 1 chỗ ngon lành lắm, thấy bố bảo là mát cả ngày và chỉ phải làm bàn giấy thui. Mẹ tớ còn là trưởng nhóm gì gì nữa cơ nhưng khi có tớ mẹ xót tớ ở nhà đói sữa mẹ cả ngày nên mẹ nghỉ. Mẹ ở nhà với tớ được 3 tháng thì đi làm nửa ngày 2 tháng rồi xin nghỉ hẳn vì tớ. Thích cực, ở nhà với mẹ tớ tha hồ mè nheo. Mẹ chiều tất. Trưa nhé, tớ đòi ăn rong ngoài nắng. Mẹ cũng chiều vì mẹ sợ tớ đói. Chiều nhé, tớ đòi tắm bùm bùm trong bồn mãi ko dậy, mẹ dỗ mãi tớ vừa khóc vừa cho mẹ bế ra khỏi "hồ nước" đấy. Tối nhé, tớ thích chạy bộ ở chung cư giống như ông bà ấy, mẹ chiều ngay vì mẹ thích tớ tập thể dục mà. nhoáng cái tớ đã 1 tuổi...thế là mẹ tớ lại đi làm....

Nhiều đêm tớ mở mắt thấy mẹ vẫn nằm bên cạnh, mẹ vỗ vỗ để tớ ngủ tiếp. Tớ biết mẹ bắt đầu nghĩ về công việc. Mẹ thức nhiều đêm để lên kế hoạch, tớ ngủ khò khò nhưng cũng biết đấy nhé. Mẹ tớ có hẳn 1 cửa hàng đồ dùng cho MẸ VÀ BÉ, hí hí tớ được mặc nhiều quần áo đẹp hơn, tần suất có quần áo mới của tớ gần hơn, khoái lắm. Mẹ lại còn bán cả đồ ăn sáng nữa. Mẹ bảo để thêm tiền mua sữa cho tớ. Mẹ gầy hơn trước nhiều, mẹ mệt nên ăn cũng ít. Thuơng mẹ nên tớ ở nhà với bà ngoan lắm. Bà cho ăn tớ ăn, bà cho ngủ tớ ngủ nhưng chiều tới là tầm tớ phải ra đường, ở nhà cả ngày tớ cũng chán mà. May quá, bà nội cũng chiều tớ ghê, tầm này ngày nào tớ cũng được lượn lờ :)

Mẹ tớ có cửa hàng, mẹ vất vả gấp nhiều lần ngày trước. Sáng mẹ dậy từ sớm, làm đồ ăn sáng để bán. Trưa tranh thủ mẹ về qua nhà với tớ, nhưng tớ cũng ngủ trưa rồi. Mẹ lại dọn dẹp nhà cửa rồi khi tớ ngủ dậy mẹ có bát cháo thơm phức cho tớ. Thích nhất là lúc này được mẹ cho ăn và tắm bùm bùm. Mẹ toàn nói dối để bà bế tớ ra sân chơi rồi mẹ đi mất. Mẹ lại đi tới tối, tới khuya khi tớ ngủ rồi mới về. Topic ảnh của tớ khoe các bạn cũng đã lâu rồi mẹ ko ghé qua, tớ biết vì mẹ có thời gian chụp ảnh tớ đâu cơ chứ. Tớ cũng ko trách mẹ

Mọi việc mẹ tớ làm tất. Mẹ tớ giỏi và bố vẫn gọi mẹ tớ là siêu nhân. Mẹ đúng là siêu nhân đáng yêu của bố con tớ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Zin_thoi
    Đang tải...

2. nguyenthithuhong_1981

nguyenthithuhong_1981 Banned

Ðề: Mẹ tớ là siêu nhân béo đáng yêu

hay quá!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

3. xinh_kieu

xinh_kieu Thành viên sắp chính thức

Ðề: Mẹ tớ là siêu nhân béo đáng yêu

Hay thật, mượn lời cu con để nói, mẹ nó viết văn hay quá :D