Cho Con Đi Học Thêm Tiếng Anh

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi meyeucon53, 24/10/2011.

1. meyeucon53

meyeucon53 Thành viên tập sự

Các Mẹ ơi! Bông nhà mình vào lớp 1 rồi, trông con đi học thấy vui ghê. Mình muốn cho bé yêu biết thêm thật nhiều kiến thức mà thấy bỡ ngỡ quá. Các mẹ ơi, có ai cho mình biết bây giờ đã nên cho bé đi học thêm Tiếng Anh hay chưa???

Flowers,Flowers..........

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meyeucon53
    Đang tải...

2. totocho

totocho Thành viên chính thức

Ðề: Cho Con Đi Học Thêm Tiếng Anh

Mẹ nó biết tiếng Anh không đã? nếu biết thì có thể tự dạy bé mà. Chuyện này cũng đơn giản lắm, nếu không mẹ nó làm một khóa học cho mình, rồi dạy con luôn thể. Tầm này mà đi học trung tâm thì cũng phí của lắm.

3. đĩa thể dục

đĩa thể dục Giảm Béo Nhanh 0932066389

em thấy lớp 2 là trẻ đã đc học TA rùi ahm ko bít lớp 1 đã đc học chưa

4. huongngoclan98

huongngoclan98 Banned

theo như mình thì việc học tiếng anh cho độ tuổi này là rất nên vì các bé sẽ phải tiếp xúc tiếng anh rất sớm chứ không như mình ngày xưa nên cho đi học tiếng anh sơm sẽ giúp bé hình thành tư duy và phản xạ tốt trong thứ tiếng này điều này không chỉ riêng với tiếng anh. Hoặc bạn có thể cho bé tham gia 1 số nơi có tổ chức hoạt động ngoại khóa vui chơi bằng tiếng anh :)

5. urlan

urlan Thành viên tập sự

Mình thấy chương trình học cho các bé nhỏ tuổi đều có các hoạt động vui chơi dùng tiếng Anh mà. Nên đi học các trung tâm cũng được, có điều bây giờ xét thấy nhiều cty và trung tâm toàn treo đầu dê bán thịt chó thôi.

6. lucky_hs

lucky_hs Thành viên tập sự

Nhà chị có ở khu Hà Đông không, ngay gần nhà em có TT mới mở tên là BenBen, Cháu nhà E được học bổng của bên đó, nên e cho cháu đi học. E thấy cô giáo hay cho bài tập về làm lắm, mà thấy cũng thường xuyên gửi kết quả học tập của cháu cho bố mẹ. Cô giáo nói là dạy TA cho các cháu theo phương pháp mới. E chia sẻ để chị và các mẹ tham khảo thêm nhé.

7. huongngoclan98

huongngoclan98 Banned

vậy thì mình xin giới thiệu cho bạn 1 chỗ chị gái mình đang cho bé nhà chị học ở đấy thấy chị khen ghế lắm nên mình mạo muội đưa ra cho các bạn tham khảo đó là trung tâm tiếng anh Mindspa nắm ở 45 trung yên 14 cầu giấy hà nội. vì đây là chị giá mình cho con học ở đó và tham gia các hoạt động ở đó nên mình nghĩ không nghi ngờ gì về việc chất lượng hi mọi người cứ thử tìm hiểu thêm xem.

Sửa lần cuối: 23/12/2011
  8. mergi_rose

mergi_rose how come!

chào mẹ bé, mẹ bé đã hỏi e dạy cho bé này
    e tốt nghiệp năm 2003, mẹ bé biết đấy, lúc đó SITC rất nổi, và e đã từng dạy ở đó. Là giáo viên, e dạy và lấy tiền, không tham gia lừa đảo, cũng không bị họ lừa không trả tiền lương
    rồi Anglo, mẹ bé có biết tt này không? e cũng đã từng dạy
    VA
    ...
    vì cùng ở diễn đàn, với kinh nghiệm của mình, e thực sự khuyến khích mẹ bé cho bé đi học TA, nếu xin vào học ở BC. Ngoài ra, nói thật, và cũng chính vì lí do đó e bây giờ không dạy trung tâm nữa, đi dạy trẻ cấp 1 giống như trông trẻ thuê vậy.
    Các con bây giờ cần học như những e bé mới sinh học TV, và để phát triển tốt nhất cần có môi trường, môi trường là giáo viên người Việt thì hoàn toàn không thể tốt cho giao tiếp được
    e đã từng đến popodoo, và e đã đăng kí 500k, rồi họ không trả lại, e vứt đi đành vậy, nhưng e không cho con e theo
    nếu học ở môi trường TV thì đừng bắt bé học từ bây giờ, hãy để các con có thời gian chơi ạ!
    bắt đầu hêt cấp 1, mẹ bé tha hồ chuẩn bị, hs của e thi vào chuyên Chu rồi là 1 trong 10 e đi Sing du học có học bổng mà ạ!
    TA là quan trọng, dần dần ĐH cũng đổi thành khối D+, nghĩa là Toán Văn Anh + 1 môn khác, nhưng không nhất thiết phải nhồi nhét cho bé nếu mình không thực sự có điều kiện để bé học 1 cách tự nhiên
    LL hồi xưa rất tốt, h cũng chạy theo lợi nhuận nên kém đi rất nhiều.
    Thậm trí là BC, giáo viên là dân du lịch, sang VN rồi ở lại, hơn các trung tâm khác là họ thi chứng chỉ giảng dạy, ở lại lâu dài. Cái này e dám khẳng định, vì e từ góc độ khác nhìn vào, e là phiên dịch cho 1 cty làm sạch của Mĩ đưa kĩ thuật viên và nhân viên đến tt BC và nhà giáo viên nên họ kể rất tự nhiên. Và họ cũng chẳng có gì phải giấu, vì cái họ dạy là giao tiếp TA, là hơi thở của họ, nên quá dễ rồi. Bây giờ họ dạy 1 khóa IELTS ở trung tâm, rồi gợi ý để hs đừng học ở tt nữa mà thuê họ về nhà, họ đi kiếm tiền mà
    e biết các mẹ lo lắng, nhưng nếu không đủ điều kiện để vào trường Quốc tế thì e học trung tâm là 1 phí phạm, về tiền bạc, về thời gian, về sức khỏe của các bé

Sửa lần cuối: 23/12/2011
  9. Mẹ Chíp

Mẹ Chíp Bắt đầu nổi tiếng

Theo tớ thì nên cho con học tiếng anh càng sớm càng tốt, và bây giờ bạn có thể bắt đầu luôn đi không thì muộn đấy. Chúc cho bé học giỏi tiếng anh!

10. Menghe137

Menghe137 Thành viên tập sự

Mẹ Bông à, cho con học bi giờ là tốt rồi.Mẹ Nghé đang dạy ở trung tâm nè. Mình dạy được 3 năm rồi.Các con đều vào học trung tâm từ 6 tuổi. Các con thích đi học tiếng anh lắm, ở trường vui.Các con tự tin và học khá hơn là chỉ học ở trường.Nếu mẹ Bông cần tư vấn thì call mẹ Nghé nha 0974951307

11. huongngoclan98

huongngoclan98 Banned

bạn nói thế thì chưa đúng hản bởi vì nếu nói như vậy thì tất cả trung tâm tiếng anh đều không ra gì và như thế thì tất cả không nên đi học và thế thì đồng nghĩa với Việt Nam đi xuống dốc với thời đại ngày nay.

12. Ðề: Cho Con Đi Học Thêm Tiếng Anh

Mẹ nó ơi học TA càng sớm càng tốt cho việc phát âm của trẻ sau này. Em cũng mới đăng ký cho Tũn nhà em đi học tiếng anh, Tũn mới 4 tuổi rưỡi thôi. Đây là lần đầu nên cũng hơi bõ ngỡ, thấy cu cậu cũng thích, chơi và làm quen môi trường là chính mẹ nó nhỉ

13. Ðề: Cho Con Đi Học Thêm Tiếng Anh

Mẹ nó ơi học TA càng sớm càng tốt cho việc phát âm của trẻ sau này. Em cũng mới đăng ký cho Tũn nhà em đi học tiếng anh, Tũn mới 4 tuổi rưỡi thôi. Đây là lần đầu nên cũng hơi bõ ngỡ, thấy cu cậu cũng thích, chơi và làm quen môi trường là chính mẹ nó nhỉ

14. mevittytach

mevittytach BA ĐÌNH FAMILY-0912082284

Mình thấy học tiếng anh sớm cũng tốt, trẻ được tiếp xúc với ngôn ngữ thứ hai cũng là nền tảng để bé phát triển sau này. Quan trọng là việc chọn môi trường học ngôn ngữ cho trẻ thôi. Lựa chọn được môi trường chuẩn thì sẽ có ích cho con sau này. Hiện con mình đang theo học chương trình ngoại khóa tại Nguyễn thị Định, và mình có tìm hiểu thêm chương trình tiếng anh tại đây thấy rất okie nên sẽ cho con theo học, vì mình có biết đc cô giáo dạy cho các bé là giáo viên đến từ anh , nên việc phát âm chuẩn thì mình khá tin tưởng, thêm vào đó chương trình tiếng anh khá phong phú nên mình có độ tin cậy vào chương trình tiếng anh này. Các mẹ có thể tìm hiểu thêm nhé

15. shu_jin

shu_jin Thành viên tích cực

các mẹ muốn con học tiếng anh sớm, có thể mua băng đĩa về cho bé nghe, học hát bằng tiếng anh cũng rất thú vị. CHú trọng nghe nói hơn đọc viết.CHứ trước đây người Việt mình toàn chú trọng viết, đọc chứ không nghe nói vì thế 2 kĩ năng này bị mai một mà thật sự đó là 2 kĩ năng quan trọng nhất. Các mẹ có thể cho con học trung tâm nhưng cũng cần lựa chọn vì ko phải trung tâm nào cũng chất lượng

16. Bo_Ben

Bo_Ben Thành viên rất tích cực

Hi Phương Linh,

Cảm ơn bạn đã post bài giảng của bạn lên trên này cho các mẹ tham khảo. Quan điểm riêng của mình thì mình nghĩ cái bạn đang làm chỉ là làm gia sư thôi chứ không phải giáo viên đứng lớp học đơn thuần vì những lý do sau:
    - Bạn đang là sinh viên, bạn chưa được cấp bằng tốt nghiệp nên chưa thể hành nghề đứng lớp được.
    - Một lớp học như bạn nói có 3 em, vậy nếu phải thực hành nói nhóm 2 thì chắc bạn phải nói với 1 học sinh. Với lại nếu học như vậy sẽ không có không khí của một lớp học tiếng Anh thông thường. Điều này dễ gây nhàm chán cho học sinh và tâm lý của các cháu về lâu dài sẽ không thích học tiếng Anh nữa.
    - Bạn dạy như vậy thì công cụ, dụng cụ hỗ trợ việc học của học sinh có hay không? nếu có chắc bạn phải gần 1 năm đi dạy ít nhất 2 lớp học thì mới chuẩn bị đủ -> Không đảm bảo.

17. duonggiabao

duonggiabao Bắt đầu tích cực

Trời, mẹ nó ơi, còn mình gần 3 tuổi mà đã học t.a ở trường rồi đấy. Về nhà mình lại dạy thêm, cũng thuộc khá nhiều bài hát. Nhưng ở lớp có đông bạn học cùng nên cháu dễ nhớ hơn. Tầm lớp 1 nếu có điều kiện thì mẹ nó cho đến trung tâm cũng được, còn ko nếu có tgian và biết t.a thì tự dạy cho cháu, thông qua các trò chơi và ca hát là cháu nhanh thuộc nhất. Chúc mẹ nó thành công.

18. duonggiabao

về cơ bản bài giảng cũng khá hấp dẫn có điều chỉ nói là áp dụng cho học sinh tiểu học thì chung chung quá. Nếu bạn đã từng học TESOL thì chắc chắn phương pháp dạy của bạn sẽ tốt hơn nhiều, sẽ có nhiều game và activities cho trẻ cũng như biết cách lên 1 Lesson Plan.

Anyway, thank you very much.

19. duonggiabao

Không phải ngẫu nhiên mà người anh lại sắp xếp 4 kỹ năng theo thứ tự : Nghe, Nói, Đọc và Viết đâu các mẹ nhé.

Gì thì Nghe cũng cần học đầu tiên, rồi nói, còn đọc viết tiếp sau nhé.

20. bonghaianh

bonghaianh Banned

Chưa đến tuổi đi học, nhưng em có tham khảo là hình như đến lớp 3 các trường mới dậy tiếng Anh cơ mà. Nên có lẽ vào lớp 1 cho bé làm quen thôi, chứ ép sớm quá không tốt.