Trường MN ở khu vực Chùa Bộc - Kim Liên???

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Golden, 26/8/2006.

1. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Các mẹ ơi, sang đầu năm tới gđ nhà G dự định chuyển ra ở riêng (đường Tôn Thất Tùng), mình đang tìm hiểu một số trường MN ở quanh khu vực này cho bé nhà mình. Mẹ nào có con đang học ở khu vực Kim Liên, Chùa Bộc, ... thì cho mình xin một chút thông tin nhé.
    Cám ơn trước nào.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Golden
    Đang tải...

2. MeLuti

MeLuti Thành viên rất tích cực

Golden ơi,

Nếu mình nhớ không nhầm thì có lần thấy mẹ Bống và Bambi nói trường của con mẹ ấy cô cũng tốt và hình như cùng khu vực nhà GD đang tìm đấy. Hỏi mẹ ấy xem

3. Chi Mai

Chi Mai Thành viên chính thức

Nhà G sắp được ra ở riêng đấy à, thích nhỉ, chúc mừng nhé :lol: =D> :rock: :partyman: Nếu ở khu vực đó thì mình thấy mọi người khen ngợi trường Việt Triều đấy, bây giờ nó là trường bán công rồi nên học phí khoảng 350 -400K/ tháng . Con mình không học ở đó nhưng ở cơ quan mình có nhiều người cho con học lắm, nhà G tìm hiểu thêm về trường này nhé . =D> nữa nào :lol:

4. Mẹ Xíu

Mẹ Xíu Thành viên tích cực

Golden ơi, nhà chị ở cạnh nhà trẻ Việt triều đây. Trường này có tiếng từ lâu rồi nhưng lớp học thì đông lắm, bây giờ mà xin vào thì hơi khó đấy. Khu vực Kim Liên, Trung tự thì nhiều trường tư thục lắm: Minh Hải, Thủy Tiên, Chích Bông...(bên khu Trung tự). Còn trường bán công thì có thêm trường Kim liên, Đống Đa đều trường tốt đấy (bên khu Kim Liên), xin cũng khó nữa. Golden cứ tham khảo để xem trường nào phù hợp với điều kiện nhà mình thì xin nhé.

5. Bong&Bambee

Bong&Bambee Thành viên chính thức

KHu Kim liên, trung tự nhiều trường lắm. Các trường nói chung đều tốt cả.

Dễ nhất là theo hộ khẩu

Khó thì có VIệt triều, Đống đa

Trung tự thấy con bạn mình học bảo cũng đc

Kim liên tốt có tiếng nhưng ko dễ xin lắm

Hoa sữa thì hơi xa đường Tôn Thất Tùng, và cũng ko sure lắm, lớp hơi cũ, bé.

Tư thục thì: Chích Bông, THủy tiên, Minh Hải

Con nhà mình học Đống đa

Kinh nghiệm nhà mình là:
    chọn trường khang trang, mới một chút để lớp trông sạch sẽ, thoáng mát
    cô thì chọn mặt, nhưng cũng chỉ đc năm đầu thôi, năm sau con theo lớp nên để con chơi với bạn cũ thì ko chọn cô đc mà tùy cô nào nhận lớp nào thôi.
    KHông chọn những trường nổi quá, thế nào rồi cũng xuống cấp dần dần (hình như là trào lưu chung ở nhà) - ngày mình cho con vào Đ Đ là trường mới xây xong, chưa đc là chuẩn quốc gia nên trường còn phấn đấu lắm, năm nay bắt đầu thấy có dấu hiệu đi xuống rồi, nặng về vật chất nhiều hơn.
    :(

6. Golden

Golden GV dạy trang điểm

G dạo này bận quá (không nghĩ là bây giờ đi làm đụng độ với các em trẻ hơn lại đau đầu đau óc thế này), hỏi thăm các mẹ rồi mà bây giờ mới vào đọc. Cám ơn các mẹ nhiều lắm, G sẽ đến thăm quan 1 số trường và hỏi thủ tục dần là vừa, vì muốn đầu năm tới sẽ cho bé chuyển trường.
    Sẽ còn học hỏi nhiều ở các mẹ đấy.
    Cám ơn trước nhé.

7. zozo

zozo Thành viên tích cực

chị golden ơi, cháu em học ở trường Hoa Sữa thấy cũng có vẻ ổn lắm. Trước đấy, cháu em học ở 1 trường tư mà họ xây theo kiểu nhà riêng chán lắm, cứ nhốt các cháu vào 1 phòng ấy, rồi mỗi tháng thu thêm 30 nghìn nói là để bật điều hoà cho các cháu; nhưng thực ra trước giờ bố mẹ đến đón họ chỉ bật khoảng 15 phút thôi, và thay 1 bộ quần áo khác cho các cháu - nếu cháu nào ra quá nhiều mồ hôi (điển hình là trường Tân Ngọc Minh ấy); nên nếu chị chọn trường tư nên chọn trường có sân, vườn 1 chút thì con mình gửi ở đấy còn có không khí!
    Trường Việt Triều em cũng thấy nhiều người ca ngợi lắm, nhưng mà xin vào đấy cũng có vẻ khó thì phải! Và những trường này nếu xin vào phải có hộ khẩu hết thì phải!

8. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Đúng rồi đấy, mình đã vào trường VTriều hỏi rồi, họ cũng hỏi đủ thứ giấy tờ, rồi thì con mình đã biết làm gì rồi, trội về khả năng gì, trong đó có hỏi là "ai giới thiệu chị vào trường này" :?: :?: :?:
    Con đường các bé đến trường thật "gian nan".