Thông Tin Khám ở Viện Dinh Dưỡng

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Puppy & Kitty, 29/8/2006.

1. Puppy & Kitty

Puppy & Kitty Thành viên chính thức

Bé nhà mình hiện tại được 32 tháng mà có mỗi 13 kg, chắc hậu quả của việc liên tiếp uống ks do viêm đường hô hấp và VPQ.
    Bình thường nếu ko ốm thì mình thấy bé cũng không phải dạng biếng ăn nhưng không hiểu sao mình thấy bé chẳng hấp thụ được chất dinh dưỡng gì mấy, người giống mắc áo quá, mặc dù chiều cao thì cũng phát triển bình thường. Mẹ cháu đang có ý định cho cháu đi khám ở viện dinh dưỡng.
    Mẹ nào cho con đi rồi cho mình biết thông tin với
    1, giờ khám hàng ngày từ mấy giờ đến mấy giờ?
    2, có khám vào cuối tuần ngày thứ 7 không?
    3, Bác sỹ nào khám có uy tín nhất ở đó, khám vào ngày nào?
    4, Các mẹ cho con đi khám ăn theo chế độ, bổ sung thêm chất theo hướng dẫn của bác sỹ có thấy tình hình của con khả quan lên nhiều không?
    Các mẹ giúp mẹ cháu thông tin càng nhanh càng tốt nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Puppy & Kitty
    Đang tải...

2. mebeMoc

mebeMoc Bắt đầu tích cực

Chị ơi theo e biết thì hàng ngày VDD vẫn khám cả ngày vào giờ hành chính, T7 có khám buổi sáng nhưng rất đông. Ở đó có BS Hải (nữ) và BS Hào (nam) có uy tín. Việc các mẹ cho con đi khám ở đó có khả quan không thì e thấy có nhiều ý kiến, với tùy người. E thấy nhiều người nói là cho con đi khám về thấy cải thiện nhiều. Còn với con e thì lúc nào cũng ko thích ăn nên mấy lần đi khám về cho uống thuốc vẫn lười như thường, tuy nhiên nó vẫn phát triển tốt cả về chiều cao và cân nặng (trộm vía). Tuy nhiên thỉnh thoảng e vẫn cho con đi khám để kiểm tra và nhờ bs tư vấn thêm về thuốc bổ hay chế độ dinh dưỡng... Nói chung e thấy cho đi khám ở đấy là tốt :D

3. Puppy & Kitty

cám ơn thông tin của tâm nhé. Thế tâm có biêt bs Hải và bs hào khám vào ngày nào không để mình thu xếp cho bé đi khám vào đúng ngày. Mà giờ khám trong giờ hành chính của VDD là từ 8.00 am to 5.00 pm hay 4.00 pm hả tâm??? híc híc hỏi kỹ một tý để còn xin nghỉ ra ngoài đưa con đi khám. :wink:

4. Me_beBin

Me_beBin Thành viên Hội Rắn

Khám ở VDD sáng từ 07h30 đến khoảng 11h30, chiều từ 13h30 (em không nhớ chính xác) đến 16h30. Bác sỹ Hải và bác sỹ Hào nếu không phải đi họp hoặc dạy thì vẫn khám tất cả các ngày từ thứ 2 đến sáng thứ 7. Nếu chị muốn khám bác sỹ nào thì khi nộp tiền khám chị nói với người thu tiền là cho con em khám bác sỹ Hải hoặc Hào. Thứ 7 ở VDD hay tổ chức buổi dạy chăm sóc con và nấu bột từ 8-10h, thường thì bác sỹ Hải hoặc bác sỹ Hào dạy. Em cho con đi khám thứ 7 thì thường gần 10h00 mới đi lên đến nơi bác sỹ Hải dạy xong là vừa (Nhưng thứ 7 rất đông). Tháng trước em mới cho Bin đi khám vào ngày thường, 07h30 thì bàn nộp tiền và cân đo đã làm việc. Một số bác sỹ khác cũng làm việc nhưng con em khám bác sỹ Hải nên phải chờ hơn 08h00 bác sỹ mới đến. Theo em thì khoảng 07h30 chị có mặt ở đó cân đo cho cháu trước sau đó chờ bác sỹ đến thì khám luôn. Vì họ khám theo số, ai đến trước khám trước mà.

5. Puppy & Kitty

cám ơn thông tin của mẹ_bebin thế thì chắc mình phải cho kitty đi khám vào ngày thường thì đỡ đông hơn nhỉ

6. Le Thuy

Le Thuy Thành viên Hội Rắn

Cung khong can thiet la phai mang con den do dau. Hoi con minh moi 1 tuoi, minh den tan noi xin card cua Bac Sy Hao roi nho anh Hao den tan nha kham cho (tat nhieu la ngoai gio roi). Bac sy mang day du dung cu den nha (VD: can, thuoc do...). Minh chi can dua phong bi moi lan tham kham la 50 nghin thoi (ban than bac sy khong doi hoi chuyen nay). Rat tan tinh, chu dao ma minh co the hoi tu van thoai mai khong so het gio :lol: .

7. Hạ Long

Hạ Long Thành viên rất tích cực

Chị cho em số điện thoại bác sĩ Hào với. Cám ơn chị

8. Le Thuy

Con minh bay gio da 4 tuoi roi nen da 2 nam nay khong nho anh Hao den kham nua. So dien thoai minh cung khong con luu lai, that tiec. Minh cung sap sinh dua thu 2, co le vai hom nua phai den do de xin lai card cua bac sy Hao. Thong cam cho minh nhe.

9. mebeMoc

mebeMoc Bắt đầu tích cực

Thông tin của các mẹ đầy đủ rồi. Em bổ xung thêm số ĐT của bs Hào để chị có thể mời đến tận nhà khám :arrow: 0913082191

10. Hạ Long

Hạ Long Thành viên rất tích cực

@ Le Thuy Chúc chị mẹ tròn con vuông nhá.
    @ me be Moc cám ơn chị nhiều lắm. Vẫn chưa ra được cửa hàng chị, chị ơi.

11. nguyentranlananh

nguyentranlananh Thành viên tích cực

Chị ơi, thế nhà BS Hào ở đâu ạ, chị cho em địa chỉ được không ạ ? Bác sĩ có khám vào ngày nghỉ không ạ ? Bé nhà em hai tháng nay ốm quá, sút tận 2kg cơ, xót ruột quá bác ạ . Bác trả lời em sớm nhé, em tranh thủ ngày nghỉ đưa cháu đi ạ, cảm ơn bác nhiều .

12. Le Thuy

Bac sy Hao chi kham ngoai gio lam viec tu ngay thu 2 den thu 6 thoi. Bac khong kham o nha rieng ma den tan noi theo nhu cau cua benh nhan. Ngay bay gio ban co the goi cho bac sy nho chieu den kham ho cho con minh. Don gian lam ban a. Bac sy nhiet tinh va don hau lam, khong phai lo lang gi dau.

13. nguyentranlananh

nguyentranlananh Thành viên tích cực

Nhà em ở tận ĐHNNI không biết bác sĩ có sang không chị ? Em chỉ sợ xa quá bác sĩ ngại thôi chị ạ .

14. Le Thuy

U van de nay thi minh khong ro lam, nhung ban cu goi dien hoi xem the nao nhe. Nha minh o ngay Van Mieu nen lan nao goi bac cung den.

15. mebeMoc

mebeMoc Bắt đầu tích cực

Các mẹ có nhu nhờ bs Hào khám tại nhà thì nên gọi điện hỏi trực tiếp, mình cũng không rõ địa chỉ nhà BS đâu. Bổ xung thêm số cố định bs Hào này: 9720554.
    Số đt là mình xin được từ hồi mình đi học lớp nấu bột ở VDD, bản thân mình chưa mời bs đến tận nhà bao giờ, mình toàn đến tận nơi, nhưng bạn mình thì mời nhiều rồi :D

16. puppy_mummim

puppy_mummim Thành viên mới

em vừa gọi điẹn mời bs Hào đến khám cho con em okie rùi, nhưng mà ko bít là tiền nong thì thế nào các mẹ nhỉ.. mẹ nào bít chỉ giáo em với/ tks các mẹ ạ

17. dnhoang06

dnhoang06 Thành viên mới

Chào mẹ Puppy & Kitty;

Con của mình cũng y trang như con của bạn, cũng hơn 30 tháng, được 13 kg và cũng thường xuyên viêm ĐHH và VPQ, con không ốm thì ăn cũng tốt. Chiều cao vẫn PT bình thường nhưng thiếu cân như con bạn. Vừa rồi mình có cho Con đi khám DD ở viện DD và bác sỹ kê thuốc như sau:
    Zedcal (Thuốc canxi), Vibovit (Thuốc tăng sức đề kháng), Lactomin plus(Thuốc tăng khả năng hấp thu).
    Mình mới cho con uống được 1 tuần và đang theo dõi theo con phát triển như thế nào.
    Bạn đã cho con đi khám chưa và Bs kê cho con bạn ntn?

18. nguyenvantrang

nguyenvantrang Thành viên mới

Em vừa điện thoại cho BS Hào theo số đt 0913082191 nhưng không gọi được. Các mẹ xem lại hộ em số này có đúng không nhé. Tks các mẹ.

Sửa lần cuối: 5/2/2009
  19. Mecun2007

Mecun2007 catherine

Chào các mẹ, các mẹ cho em xin lại số của Bs Hào VDD với, con em 18 tháng mà cũng chỉ có được 9,5kg thôi, cháu vẫn ăn uống và nghịch bình thường, tuy nhiên khi ngủ hoặc hoạt động mạnh như chạy nhảy thì ra rất nhiều mồ hôi trộm, đêm đi ngủ cũng ra nhiều. Các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ em với nhé!
    Em cám ơn các mẹ!

20. zinette

zinette Thành viên tích cực

Mình thấy bạn mình bảo bây giờ Bs hào ko đến khám ở nhà nữa đâu vì bs đông khách rồi. Anh ý chỉ khám ở nhà riêng thôi. Cách đây khoang 2-3 tháng nó nhờ bsi đến khám (khách quen ngày xưa) và phong bì 200k. Tất nhiên phong bì là bạn mình tự đưa chứ ko phải bsi yêu cầu như thế