Cần giúp: Trẻ đau bụng và đi ngoài ra máu

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi meyeugauvabong, 1/11/2011.

1. meyeugauvabong

meyeugauvabong Thành viên tập sự

Chào cả nhà !
    bé nhà em năm nay 4 tuổi .
    hai tuần rồi cháu bị đau bụng ,nhưng chắc cũng đau râm ran thôi vì thỉnh thoảng cháu mới kêu đau .Nhưng đi ngoài thì lại đi cả ra máu tươi . mẹ cháu đã cho cháu đi khám ở bệnh viện Bạch Mai các bác sĩ nghi bị nhiễm khuẩn lị đã cho thuốc uống rồi không khỏi .
    Hôm nay mẹ cháu đã cho cháu lên viện nhi TW các bác lại cho 1 túi thuốc về bảo uống nếu không khỏi thì cho đi nội soi trực tràng.
    Không biết có mẹ nào cho con đi soi trực tràng chưa ạh.
    Em thì mới nghe thấy soi thôi là sợ hết hồn ,con thì còn nhỏ không biết là soi mói thế nào có đau hay không .
    mà còn 1 việc nữa là không biết chi phí soi xét này thế nào các mẹ nhỉ (em nghe thấy bác sĩ hôm nay bảo làm nội soi này hết khoảng 2.5 triệu hic ) .
    Mẹ nào mà con đã từng bị như bé nhà em thì cho em hỏi là dùng thuốc gì cho cháu nhanh khỏi chứ nhìn con bị như vậy sót hết cả ruột.
    Mới hai tuần mà trông gầy hẳn đi các mẹ ạh !

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meyeugauvabong
    Đang tải...

2. Hainhoc

Hainhoc Gi gỉ gì gi cái gì cũng..

Ðề: Trẻ đau bụng và đi ngoài ra máu

Em à, nếu em có lòng tin thì chị sẽ giúp chữa miễn phí nhé! Nhưng em phải qua để chị hỏi kỹ tình hình con trưuwóc khi cho thuốc.
    ĐT cho chị: 0903202848.

3. my_thuan

my_thuan Thành viên tích cực

Khổ thân con quá, mẹ nó cho con đi khám đi cho chắc, chứ ở nhà đoán già đoán non con bệnh thêm thì khổ

4. haanh130284

haanh130284 Thành viên nổi tiếng

Con em cũng mới bị lị đây ạ. lúc đầu không biết lại tưởng con đi tướt mọc răng, nhưng thấy có máu tươi nên e mang con ra viện ,kết quả là con em bị lị. bs kê kháng sinh, men tiêu hoá và kẽm. Con em bị từ thứ 5 tuần trước, thứ 2 vừa rồi e mới cho con đi khám nhưng trộm vía hnay con đã khỏi rồi. em đi mua thuốc thì em dược sỹ nói là tuyệt đối không cho con ăn rau gì cả, chỉ ăn cà rốt và thịt thôi, cộng với cho con uống nước nấu búp ổi nữa. em cứ theo em í mà làm và cho con ăn thêm lá mơ lông nữa ạ. Chị thử xem nhé.

5. meyeugauvabong

meyeugauvabong Thành viên tập sự

Em cám ơn các mẹ nhiều .
    Em đã cho con lên Viện Nhi khám rồi bác sĩ cho uống thuốc .Trộm vía ba ngày nay đã khỏi không còn đi ngoài ra máu nữa .Nhưng không biết hết thuốc có bị lại không nữa .

6. gau_con_heo_con

gau_con_heo_con Thành viên chính thức

uầy, sao mà bác sĩ khuyên mẹ nó cứ như là mình làm vậy ạ ?:) cũng ăn cháo carot và thịt băm, k rau, k dầu mỡ, nếu có uống thuốc bao giờ cũng có men tiêu hóa và kẽm, nhưng mà e thấy thường kẽm chỉ bổ sung giai đoạn hồi phục thôi, còn men tiêu hóa thì dùng cả trong và sau khi dùng thuốc trị lị. để hồi phục hệ tiêu hóa của bé mà. Nhà có hộp men tiêu hóa Tuệ Linh, ông xã hay uống thuốc đau dạ dày vả bé biếng ăn, dùng cho cả gia đình. Nhất là bé nhà em mà khi nào bị tiêu chảy hay lị là k thể thiếu được, sau ốm mà chán ăn thì mẹ mệt lắm

7. Renachris

Renachris ✿ Mẹ yêu Minh! ✿

mẹ nó cố gắng cho con uống thuốc hết liều cho khỏi dứt điểm.
    để tránh tái lại cho con, mẹ nó nên chú ý hơn nữa đến thực phẩm con ăn uống hàng ngày, vì ăn uống linh tinh ko hợp vệ sinh là dễ bị lại lắm đấy ạ!
    chúc bé mau khỏe để mẹ đỡ lo nha!