Khác: Ho khi mang thai

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi rabbit4664, 3/11/2011.

1. rabbit4664

rabbit4664 Thành viên chính thức

HI các mẹ, mình đang có thai khoảng 6 tuần. MÌnh lại đang bị ho 3 ngày nay, sáng lại có đờm, nhưng khi ngủ ho rất nhiều, không đau họng nhưng rất ngứa cổ. MÌnh không bị sốt, không cảm cúm gì cả. Chỉ mệt và buồn ngủ thôi.MÌnh đang súc miệng nước muối loãng, ngậm ô mai rồi mà vẫn chẳng đỡ. Không biết làm thế nào bây giờ và liệu có ảnh hưởng tới baby không. MÌnh mua thuốc ngậm bảo thanh mà chưa giám dùng. các mẹ tư vấn giúp mình với với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi rabbit4664
    Đang tải...

2. bim&ruby

bim&ruby Thành viên rất tích cực

Ðề: Ho khi mang thai

cái này dân gian gọi là ho mọc tóc mẹ nó ạ. Nhà mình bầu 3 đứa , đứa nào cũng ho khổ ho sở mấy tháng đầu,uống ngậm đủ kiểu ko ăn thua.Mệt và tức bụng lắm í,nhưng trộm vía là ko ảnh hưởng đến con đâu,nhà mình đẻ đứa nào cũng khoe mạnh,mũm mĩm,nhanh nhẹn lắm

3. heosua2010

heosua2010 Như - 0907.449.669

Thai còn bé quá nên bạn chỉ dùng nước muối pha loãng sức miệng thôi.Nếu ho và khó chịu quá thì bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ xem sau.Chúc bạn mau khỏi.

4. thanhhangtambe

thanhhangtambe Thành viên chính thức

bạn có thể dùng các biện pháp chữa bệnh không dùng thuốc như ngậm chanh muối.
    Ho có đờm nên làm các biện pháp để tống đờm ra ngoài, như uống nước ấm để làm loãng đờm, đờm dễ ra ngoài,
    Ho nhiều giúp khạc đờm dễ dàng hơn. tuy nhiên nếu ho nhiều quá co thể ảnh hưởng đến sk của bạn và bé.
    Bạn nên tăng cường sức đề kháng của mình để tránh bị virus và vi khuẩn xâm nhập như uống vitamin c mỗi ngày
    có bầu 6 tuần cần phải uống bổ sung một số thuốc bổ bạn nhé.
    Bạn nên đi khám thai ở các tuần 12,22,32 để xác định phát triển thai của bé. Nếu có đk thì đi khám nhiều hơn cũng được.

5. meid308

meid308 Thành viên rất tích cực

ôi, mình hồi mới cấn bầu là bđ bị ho. mình uống 4 chai Bảo Thanh k đỡ, ngậm nước muối, ngậm chanh hấp mật ong v.v..... trường kỳ 3 tháng đầu mà cứ tuần đỡ, tuần bị lại. mà mình ho sợ lắm, rút ruột rút gan. ấy thế mà sang tháng t4 1 cái là tự nhiên hết hẳn. Trộm vía đến bg là tháng t6 rùi, k ho lại nữa, nhưng mình vẫn súc nước muối, quàng khăn cổ suốt ngày.

6. my_thuan

my_thuan Thành viên tích cực

Lúc mang thai mình cũng bị ho và mình đã dùng củ hành khô ngâm với mật ong để ngậm, mình hợp với cái này nên đã khỏi, mẹ nó thử xem

7. cochunho

cochunho Thành viên rất tích cực

Ngày bạn súc miệng sáng tối và sau khi ăn, tối trước khi đi ngủ uống nước ấm, sáng dậy sau khi đánh răng xúc miệng cũng vậy nó sẽ làm dịu cơn ho, chúc mẹ nó mau khỏe

8. xanhthuynguyen

xanhthuynguyen Thúy: 0978060287

em cũng đang trong tình trạng như thế cảm ơn các chị đã chia sẻ

9. quatangthuvi.com

quatangthuvi.com Banned

Theo mình là dùng nước muối là đúng đấy bạn ah

10. bibozo

bibozo Thành viên tích cực

hồi mình mang thai cũng bị ho do để cổ nhiễm lạnh, ho quá trời hơn 1 tuần liền. Không dám uống gì đi khám viện C bác sỹ kê đơn thuốc uống là khỏi. Nhưng bạn cứ thử các cách dân gian đi, quá7 ngày không khỏi phải đi khám uống thuốc kê rồi