PDA

View Full Version : Bôi kem chống rạn da nào tốt nhất

Me Shu
09-07-2006, 10:53 AM
các mẹ ui,mẹ nào có kinh nghiệm bôi kem chống rạn thì chỉ cho em nhé.Mà bôi lên bụng thì có ảnh hưởng gì tới em bé không mấy chị nhỉ?
:lol: :lol: :lol:

meoxu
09-07-2006, 11:43 AM
Kem chống rạn bán ở VN có nhiều loại : happy mom (69k), vichy (tầm 300-400k), galénic (385k). Tớ dùng loại cuối cùng thấy rất hợp, ko rạn tí tẹo nào :D

MebeHaiMy
09-07-2006, 02:43 PM
Tớ dùng kem happy event chỉ có 80 hay 85k gì đấy. Bôi ko ảnh hưởng gì đến em bé đâu, chỉ hơi khó chịu 1 tẹo thôi, nhưng cố gắng chăm chỉ bôi thì sao này vẫn mặc áo bơi 2 mảnh tốt. :P

phucyeu
09-07-2006, 03:44 PM
em dùng của oriflame của dì em bên hung gửi về thấy tốt lắm, ko rạn da , em con 2/3 bác nào dùng em để rẻ cho

Me Shu
09-07-2006, 03:58 PM
em dùng của oriflame của dì em bên hung gửi về thấy tốt lắm, ko rạn da , em con 2/3 bác nào dùng em để rẻ cho
ui, thế thì tốt quá, mà bác ở đâu đấy, cho em liên lạc với, em ở sì gòn.Oái, nhưng bôi hết rùi, em bít mua tiếp ở đâu???

thuhien
09-07-2006, 04:03 PM
Theo em biết, dạn da là do cơ địa của từng người. Em thì không bôi loại kem nào cả nhưng cũng dạn rất ít, bây giờ thì gần như hết dấu vết rồi :D

Vì vậy, nếu mẹ Coy bôi thuốc mà vẫn dạn da thì hãy cứ thoải mái sống chung với lũ :lol:

phucyeu
09-08-2006, 09:04 AM
bác ở sài gòn thì em bó tay rồi, rạn bụng thì do cơ địa từng người đấy, nhưng người ta sinh ra kem chống rạn để làm giảm bớt, nếu ko có tác dụng thì người ta sản xuất ra để làm gì!

nếu hết bạn hỏi mua của oriflame có mà

nhưng ở sài gòn thì em chịu rồi bác ah

chúc mẹ con khỏe nhé

PHUONGMINHBONG
09-08-2006, 10:06 AM
Theo em biết, dạn da là do cơ địa của từng người. Em thì không bôi loại kem nào cả nhưng cũng dạn rất ít, bây giờ thì gần như hết dấu vết rồi :D

Vì vậy, nếu mẹ Coy bôi thuốc mà vẫn dạn da thì hãy cứ thoải mái sống chung với lũ :lol:

Tớ cũng thấy nhiều người nói là bôi kem chống rạn không có tác dụng , nếu bôi phải bôi ngày từ 1-2 tháng đầu ,tớ thấy bôi chỉ có tác dụng làm ẩm da đỡ ngứa da bụng khi bụng to thôi :D .Tớ đây chả bôi tuýp nào mà bụng cũng ko bị rạn vệt nào .Do cơ địa các mẹ ạ. :D

Mami
09-15-2006, 12:20 PM
Sinh lần đầu không rạn da thì sinh lần 2 có bị không nhỉ ??

puppyken
09-15-2006, 07:24 PM
Chác là o rạn đâu mẹ mami ạ.với cả tớ nghĩ còn tuỳ thuộc vào lần đầu lên bao nhiêu cân và lần 2 thì cố gắng giữ đúng thế thôi.
Mình nghĩ là rạn bụng đúng là do cơ địa từng người đấy nhưng có bôi kem cũng tôt hơn vì đỡ áy náy(tâm lý ý mà).Nếu các mẹ lên dưới 15kg thì cũng chẳng lo rạn lắm đâu.lên khoảng 12kg thôi nếu như bình thường đã hơi hơi tròn trĩa rồi nhé :lol: :lol: :lol:

mebebach
09-16-2006, 10:47 AM
Em cũng nghĩ là rạn da hay không là do cơ địa của từng người . Em đẻ đứa đầu lên 14 kg, rạn da rất ít, sau đó hết rất nhanh. Bây giờ mang bầu đứa thứ hai ở tuần 31 rồi, tăng 10 kg mà chưa thấy rạn ở đâu, may quá . Cũng mua kem về nhưng chẳng dùng :lol:

Mami
09-16-2006, 11:53 AM
Vậy thì hay quá. Cố gắng giữ khoảng 12kg là vừa. Mình không thích dùng kem chống rạn da vì nó rít rít và khó chịu.

BiBo
09-16-2006, 11:54 AM
Sinh lần đầu không rạn da thì sinh lần 2 có bị không nhỉ ??
Híhí, xin lỗi cả nhà em xì pam dưng mà thấy hình như nhà Mami có tin mừng thì phải!khao đê bác ơi! :lol:

Mami
09-16-2006, 12:56 PM
Híhí, xin lỗi cả nhà em xì pam dưng mà thấy hình như nhà Mami có tin mừng thì phải!khao đê bác ơi! :lol:

:oops: :oops: :oops: :oops: :oops: :oops:
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

Hai Anh
09-16-2006, 10:49 PM

:oops: :oops: :oops: :oops: :oops: :oops:
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
Vậy là đúng hả bác Mami ơi???? KHAO to nhé. :wink:

Mami
09-18-2006, 08:39 AM
Vậy là đúng hả bác Mami ơi???? KHAO to nhé. :wink:

Vậy khao bà con 1 chầu nhé. Đây nè, mời vô 100% :drinkers: :partyman: :rock: :-({|= :goodman:

Mẹ Trọng
09-18-2006, 01:52 PM
Hichic
Thế mà hồi 7 tháng em lên mới có 7 hay 8 cân gì đấy mà rạn ơi là rạn đi mua 1 tuýp của vichy - 456k đắt lè lười ý ạ về bôi thế mà bây gioè bụng không khác gì quả dưa bở.... Mà em thấy trong czái quyển hướng dẫn của hãng nó ghi các phần cơ thể có thể bị rạn khi mang thai hướng dẫn mát xa & bôi thuốc. Và trong sách có những phần nào mà có thể bị được thì người em bị hết không thiếu 1 chỗ nào. Em bị nứt to đến nôic mà hàng thàng đi khám thai bsĩ toàn phải kêu thôi da mỏng quá mà không đàn hồi được gì cả....
Dúng là tuỳ cơ địa từng người thôi các bác ạ chứ thuốc thang cũng chả ăn thua gì đâu huhu :cry:

ngoclan4050
11-28-2008, 09:41 AM
Trước đây mình mang thai...một người bạn bên Mỹ xách tay về cho mình một hộp kem Palmer's xóa và ngăn ngừa vết rạn da...mình đã dùng thử.....và hầu như không thầy vết rạn da nào...

Lần này mang thai....mình ra tiệm thuốc Tây Long Châu tại TPHCM....mình thấy có bán và Dược Sỉ bảo rằng...Palmer's nay đã có mặt tại Việt Nam rồi..giá chỉ có hai trăm mấy vừa túi tiền....

Mình vui lắm đã mua được rồi....không cần nhờ vã nữa...vì người bạn của mình kg có gửi cho mình nữa.

Nói thiệt nhe...hàng của Mỹ thì mình vẫn an tâm hơn...hơn nữa sản phẩm dành riêng cho Bà bầu mình đở lo ngại hơn...vì làn da của mình nhại cảm lắm..

Trên chai hộp có ghi số : 39102792 (TPHCM)...bạn hỏi mua thử xem.

Galuoi
11-28-2008, 11:04 AM
Tớ cũng thấy nhiều người nói là bôi kem chống rạn không có tác dụng , nếu bôi phải bôi ngày từ 1-2 tháng đầu ,tớ thấy bôi chỉ có tác dụng làm ẩm da đỡ ngứa da bụng khi bụng to thôi :D .Tớ đây chả bôi tuýp nào mà bụng cũng ko bị rạn vệt nào .Do cơ địa các mẹ ạ. :D

Sao tớ bị đau bụng bác sĩ bảo không được bôi dầu lên bụng? Tớ nghĩ chắc chắn các thứ bôi lên bụng sẽ ít nhiều ảnh hưởng đến bé, tuy nhiên do các loại kem chống rạn dành cho bà bầu không có chất gây ảnh hưởng xấu đến bé nên người ta mới sản xuất ra chứ. Còn rạn da đúng là do cơ địa mỗi người, lần trước mình có bầu tăng hơn 20kg mà chả rạn tẹo nào, giờ vẫn như không. Có bầu lần 2 này chắc cũng ko rạn đâu nhỉ?

hienshop
05-07-2010, 03:29 PM
Đùng lạn rạn da cho cơ địa từng người nhưng bôi kem chống rạn giúp tăng tính đàn hồi của da, giúp giảm sự nứt rạn do quá trình mang thai. Em thấy của Vichy là tốt nhất.Vì thương hiệu Vichy không chỉ là mỹ phẩm mà còn là một hãng thuốc của Pháp.

penhim12
11-07-2011, 09:19 PM
cho e hỏi chút nhé, nghe chị cùng công ty e nói thoa kem rạn da lên bụng làm co thắt dạ con dễ sảy thai nên ko được thoa kem và ko nên xoa bụng nhiều , có đúng ko ah?

ongbohoanhao
03-22-2012, 03:17 PM
Các mẹ ơi, hồi bà xã mình mang bầu cũng trang bị đủ thứ kem nhưng mà không ăn thua gì đâu, chỉ được cái đỡ rát khi nứt còn những vết rạn vẫn tồn tại như thường. Mãi khi sinh bé xong được hơn một năm, cai sữa bé con rồi đi điều trị bằng tia laser co2 phân tách mới khỏi đấy.

GS_Boutique
03-22-2012, 07:31 PM
Mẹ nó xem trong mục Mang Thai, em thấy có topic của Bố/Mẹ Vietnamman hướng dẫn cách chống rạn bụng bằng dầu mè rất hiệu quả đấy ạ :)

bobo1
03-22-2012, 08:43 PM
Hichic
Thế mà hồi 7 tháng em lên mới có 7 hay 8 cân gì đấy mà rạn ơi là rạn đi mua 1 tuýp của vichy - 456k đắt lè lười ý ạ về bôi thế mà bây gioè bụng không khác gì quả dưa bở.... Mà em thấy trong czái quyển hướng dẫn của hãng nó ghi các phần cơ thể có thể bị rạn khi mang thai hướng dẫn mát xa & bôi thuốc. Và trong sách có những phần nào mà có thể bị được thì người em bị hết không thiếu 1 chỗ nào. Em bị nứt to đến nôic mà hàng thàng đi khám thai bsĩ toàn phải kêu thôi da mỏng quá mà không đàn hồi được gì cả....
Dúng là tuỳ cơ địa từng người thôi các bác ạ chứ thuốc thang cũng chả ăn thua gì đâu huhu :cry:

Mẹ này giống mình thế, mình còn bôi mỗi trước bụng, cuối cùng bụng trước thì rạn ít còn những chỗ khác thì rạn kinh khủng luôn. Cũng phải cái tội tăng nhiều cân quá, 20kg lận

tuancua
04-07-2012, 11:30 PM
mẹ nó thử tham khảo kem chống rạn của biolane (http://tuancua.com/gl001/d2011p/2047/990/kem-chong-ran-da-cho-ba-bau-Biolane.aspx)từ pháp xem.Em thấy nhiều người dùng cũng hiệu quả.Giá 288k ship tận nhà

todachu
04-08-2012, 12:29 AM
Theo e biết thì rạn da là do cơ địa ah, bôi kem cho da đang hồi tốt hơn và đỡ ngứa thui ah. Mấy tháng đầu e bôi kem happy event, vẫn rạn bình thường. Đợt này nghe bà c tư vấn lên Vincom làm 1 lọ Clarins của Pháp hơn 1tr mà thấy chán hơn em Happy kia ấy. Có mẹ nào biết về loại này ko? Tuýp màu trắng, chữ đỏ e cứ nghi nghi hàng rởm í :(( xoa lem lên bụng 1 tẹo là vón cục, cũng ko bớ ngứa là mấy hichic

ngaktx
04-27-2012, 12:15 AM
Site http://cungshopping.com có bán sản phẩm chống rạn da Palmer đó bạn. Hàng gởi về từ Mỹ nên bạn yên tâm về chất lượng.

hv_honghuong
04-27-2012, 04:35 PM
Chắc dạn da là do cơ địa của mỗi người rồi, em nói ra thì xấu hổ quá, đùi em bị dạn từ lúc dậy thì, nhìn kinh kinh lên mà ko biết làm sao nữa, giờ bầu bì thì chắc còn dạn ác hơn nữa,chẳng dám mặc quần ngắn và đồ bơi gì cả, huhu

maiphuong_2012
05-16-2012, 08:38 PM
mình có ra siêu thị tìm mua, mà Vichy tới trên 700k/chai, đắt quá chịu hok nổi, xem qua palmer's thì rẻ hơn 1 một nửa, cũng tầm 380k, hok biết xài ok hok các mẹ, xem hiệu galernic mẹ nào nói đấy, kiếm hok nơi nào có cả

RuChi_No1
05-16-2012, 09:38 PM
E đánh đu với số phận thôi. :rolleyes:
Vì dùng kem khó chịu, hơn nữa việc xoa bụng nhiều rất ko tốt với các mẹ có tiền sử sinh non, sảy thai hay nhau bám trc...
Các chyên gia đã khẳng định rằng kem chống rạn chỉ có tác dụng hạn chế phần nào chứ ko chống hoàn toàn đc, chủ yếu do cơ thể mỗi mẹ thôi.

lolita-lola
10-09-2012, 03:33 PM
Các chị dùng dầu olive hoặc dầu dừa đều rất tốt trong việc chống rạn, giảm ngứa & làm mờ rạn sau sinh (chậm)

thuytt_hut
10-10-2012, 11:25 AM
Cá nhân mình nghĩ rạn bụng do cơ địa từng người thôi. Bôi kem chỉ giúp cho da đỡ rát khi nứt mà thôi. vì con yêu chấp nhận rạn cho nhẹ lòng cả nhà ạ. :p:p:p

Mẹ Kjn
10-13-2012, 11:53 PM
Hic. Các mẹ giúp e vs.
E bầu tháng t8 rồi mới bị dạn ở gần hông bên phải. Hèn gì bữa trước ngứa thế. Vết dạn dài khoảng 2cm, khoảng 4-5 vết. Chỉ bị mỗi chỗ đó thôi. Còn cả bụng vẫn trắng ngần, ngon nghẻ. Vậy làm thế nào để hết dạn ạ? Liệu bôi kem giờ có tác dụng nữa ko sj?