PDA

View Full Version : Tóc em mỏng lắm, nên mua thuốc uống hay dùng dầu gội !!!

thongoc2212
11-08-2011, 12:51 PM
Các mẹ ơi! nhà em có gen tóc mỏng hay sao ấy, mẹ em tóc mỏng và xoăn, nên mấy chị em tóc đều mỏng, mỏng quá nên em chẳng dám để tóc dài, toàn cắt ngắn thôi. Em thấy có nhiều loại thuốc kích thích mọc tóc mà k dám thử, sợ tóc đã mỏng mà dùng bị phản tác dùng thì đầu em thành...
Hiện tại em đang băn khoăn 2 loại thuốc kích thích mọc tóc :
- Thuốc kích thích mọc tóc của Hoa Sen
- Dầu chăm sóc tóc 100% thiên nhiên kích thích mọc tóc, trị hói, điều trị các hư tổn về tóc và làm mềm tóc (Lavendervi, thành phần gồm dầu olive, tinh dầu củ gừng tươi, tinh dầu vỏ bưởi, tinh dầu cây hương nhu). --> của 1 mẹ đang bán trên LCM
Có mẹ nào tình trạng tóc mỏng như em mà đã dùng sản phẩm mọc tóc rồi tư vấn cho em với ah. Em thank cả nhà trước....

thongoc2212
11-08-2011, 02:54 PM
k mẹ nào tư vấn giúp em ah .......

thongoc2212
11-09-2011, 08:12 AM
hicc, các mẹ tư vấn giúp em đi ạ............

bexinh_12
11-09-2011, 08:14 AM
E thì k tin lắm mấy loại mp đó. Nhưng em nghĩ dùng những thảo dược thiên nhiên:bồ kết, lá sả, vỏ bưởi.........là an toàn nhất

thongoc2212
11-09-2011, 08:15 AM
E thì k tin lắm mấy loại mp đó. Nhưng em nghĩ dùng những thảo dược thiên nhiên:bồ kết, lá sả, vỏ bưởi.........là an toàn nhất

Thank mẹ nó nhiều, em cũng đang băn khoăn mấy vụ tóc tai đây ah.

chuotnhat8x
11-10-2011, 03:12 PM
tóc mình cũng mỏng lắm, mình kết hợp cả uống và dầu gội bạn à. mình sử dụng tinh bột nghệ uống hàng ngày còn dùng hỗn hợp tinh dầu masage tóc tuần 3 lần thấy ok lắm.

thongoc2212
11-10-2011, 04:55 PM
tóc mình cũng mỏng lắm, mình kết hợp cả uống và dầu gội bạn à. mình sử dụng tinh bột nghệ uống hàng ngày còn dùng hỗn hợp tinh dầu masage tóc tuần 3 lần thấy ok lắm.

chị thử rùi ah? có thấy tóc con mọc lên không ah?

chuotnhat8x
11-10-2011, 11:15 PM
tóc mình đỡ rụng và dầy hơn trước kha khá rùi :)

thongoc2212
11-11-2011, 08:28 AM
tóc mình đỡ rụng và dầy hơn trước kha khá rùi :)

Quên chị ơi, tinh dầu matxa tóc chị mua ở đâu ah? chỉ cho em với. Thank chị nhiều

hoanglanngoc2010
11-11-2011, 09:36 AM
Mẹ nó có nhu cầu về thuốc kích thích mọc tóc thì pm cho mình nhé, Revitalash hair, kích thích mọc tóc toàn diện nhé. 100% đảm bảo về hiệu quả.

thongoc2212
11-11-2011, 09:43 AM
Mẹ nó có nhu cầu về thuốc kích thích mọc tóc thì pm cho mình nhé, Revitalash hair, kích thích mọc tóc toàn diện nhé. 100% đảm bảo về hiệu quả.

Thank mẹ nó, hàng của chị xuất xứ từ đâu ah? giá cả ntn ạ?

Kún iu
11-11-2011, 10:10 AM
Theo e thì vừa uống vừa dùng dầu gội. Đc cái tóc e dày nhg mà mùa này thì rụng như lá mùa thu ạ, hix

thongoc2212
11-11-2011, 10:27 AM
Theo e thì vừa uống vừa dùng dầu gội. Đc cái tóc e dày nhg mà mùa này thì rụng như lá mùa thu ạ, hix

em cũng đang băn khoăn mấy vụ tóc tai đây, giờ tóc em rụng nhiều quá

Pham Thuy Duyen
11-11-2011, 10:31 AM
em cũng đang băn khoăn mấy vụ tóc tai đây, giờ tóc em rụng nhiều quá

Tóc mình cũng mỏng và hay rụng. Dạo này mình dùng bộ dầu gội + xả Suave của Mỹ loại Volumizing thì thấy tóc có vẻ bồng bềnh hơn và ít rụng hơn hẳn. Trên chai dầu đấy ghi là làm dày hơn gấp 3 lần nhưng chắc ko đc đến thế đâu

thongoc2212
11-11-2011, 10:58 AM
Tóc mình cũng mỏng và hay rụng. Dạo này mình dùng bộ dầu gội + xả Suave của Mỹ loại Volumizing thì thấy tóc có vẻ bồng bềnh hơn và ít rụng hơn hẳn. Trên chai dầu đấy ghi là làm dày hơn gấp 3 lần nhưng chắc ko đc đến thế đâu

Vậy hả bạn, mình đang định mua tinh dầu về dùng xem có hiệu quả không.

saukhoai1711
11-11-2011, 12:53 PM
mình vừa sinh xong, tóc cũng rụng lả tả, mà giờ trên đầu còn được 1 nắm nữa thôi, sợ hói quá

chuotnhat8x
11-12-2011, 01:07 PM
mình bán tinh dầu nè, mình cũng là người đang sử dụng luôn đó, nếua sử dụng tinh dầu kết quả sẽ ko nhanh đâu, fai tầm 2 tuần -1 tháng mới thấy hiệu quả cơ , nhưng đc cái khi có tác dụng rồi thì rất ok đấy

chuotnhat8x
11-12-2011, 01:09 PM
mình vừa sinh xong, tóc cũng rụng lả tả, mà giờ trên đầu còn được 1 nắm nữa thôi, sợ hói quá
vùa sinh xong thay đổi nội tiêt tóc bị rụng là đúng rồi , đọt mình sinh xong còn khủng khiếp,ngày nào cũng rung 1 nắm cơ.

thongoc2212
11-14-2011, 08:17 AM
vùa sinh xong thay đổi nội tiêt tóc bị rụng là đúng rồi , đọt mình sinh xong còn khủng khiếp,ngày nào cũng rung 1 nắm cơ.

Thank cả nhà, em mà sinh thêm đứa nữa chắc đầu trọc quá....

embombeo
11-15-2011, 09:56 PM
chào các c. e cũng gặp vấn đề với tóc.trước tóc e dầy lắm mà ép với nhuộm nhiều nên rụng.hix.tóc mỏng nhìn rõ da đầu luôn ý .đã thế tóc lại còn bạc như kiểu các cụ nữa :(( .xog tự dưng mẹ e xem O2 TV thấy nta giới thiệu cách chữa.đơn giản chỉ uống hỗn hợp bột đậu đen và vừng đen thôi.ngày 2 cốc.e uông đc 1 tháng đã thấy tóc bạc ít hẳn và tóc con mọc nhiều.sướng :) . các c có thể tham khảo cách này.vùa đc uống ngon vừa mọc tóc.hehe.e áp dụng thấy hiệu quả lắm

sushi_sushi
11-15-2011, 10:24 PM
Ôi hay thật chị ơi, e chưa bị rụng tóc nhưng mà cũng phải biết bài thuốc đậu đen và vừng đen này. Nhưng mà uống sống hay uống chín hả chị.

embombeo
11-16-2011, 12:49 AM
Ôi hay thật chị ơi, e chưa bị rụng tóc nhưng mà cũng phải biết bài thuốc đậu đen và vừng đen này. Nhưng mà uống sống hay uống chín hả chị.
đậu đen và vừng đen rang thơm rồi xay nhỏ.pha với nước ấm là uống ngon nhất

thongoc2212
11-16-2011, 03:59 PM
chào các c. e cũng gặp vấn đề với tóc.trước tóc e dầy lắm mà ép với nhuộm nhiều nên rụng.hix.tóc mỏng nhìn rõ da đầu luôn ý .đã thế tóc lại còn bạc như kiểu các cụ nữa :(( .xog tự dưng mẹ e xem O2 TV thấy nta giới thiệu cách chữa.đơn giản chỉ uống hỗn hợp bột đậu đen và vừng đen thôi.ngày 2 cốc.e uông đc 1 tháng đã thấy tóc bạc ít hẳn và tóc con mọc nhiều.sướng :) . các c có thể tham khảo cách này.vùa đc uống ngon vừa mọc tóc.hehe.e áp dụng thấy hiệu quả lắm
thank chị nhiều, em sẽ thử cách này của chị xem thế nào, hiện taị em đang dùng tinh dầu của mẹ handu, cũng chưa biết kết quả như thế nào nhưng em thấy hơi khó vì là tinh dầu nên rất bết tóc, em phải gội 2 lần tóc em mới đỡ bết.

minh1204z
11-16-2011, 08:16 PM
Tóc em mỏng, dầu và rụng kinh hoàng, đợt vừa rồi mua thử bộ tinh dầu vỏ bưởi với sả của mẹ handu trên này về dùng thử, ko phải em quảng cáo hộ đâu mà nói thật là giảm 90% tóc rụng luôn. Chải đầu hầu như ko rụng sợi nào, chỉ có lúc gội thì rụng 1 ít thôi. Nhiều mẹ trên này dùng cũng hợp lắm. Em mới dùng nên chưa thấy tóc mọc nhiều, thấy nó giảm rụng là tốt lắm rồi. Chị cứ thử nhiều cách xem mình hợp cách nào, chứ nhìn nó rụng thì xót lắm ý :D. Lúc đầu mua nhầm 1 bộ bưởi + hương nhu mà tóc mình dầu, lại mua 1 bộ bưởi sả nữa, dùng thích cực :heart:

chuotnhat8x
11-16-2011, 11:30 PM
Tóc em mỏng, dầu và rụng kinh hoàng, đợt vừa rồi mua thử bộ tinh dầu vỏ bưởi với sả của mẹ handu trên này về dùng thử, ko phải em quảng cáo hộ đâu mà nói thật là giảm 90% tóc rụng luôn. Chải đầu hầu như ko rụng sợi nào, chỉ có lúc gội thì rụng 1 ít thôi. Nhiều mẹ trên này dùng cũng hợp lắm. Em mới dùng nên chưa thấy tóc mọc nhiều, thấy nó giảm rụng là tốt lắm rồi. Chị cứ thử nhiều cách xem mình hợp cách nào, chứ nhìn nó rụng thì xót lắm ý :D. Lúc đầu mua nhầm 1 bộ bưởi + hương nhu mà tóc mình dầu, lại mua 1 bộ bưởi sả nữa, dùng thích cực :heart:

dùng tinh dầu rất tốt nhưng tác dụng của tinh dầu từ từ mới thấy cơ, mẹ nào mà nôn nóng thì ko thấy đc tác dụng của tinh dầu đâu. bạn muốn tóc mọc nhanh cho thêm tinh dầu thông vào nhé :)
mình cũng có tinh dầu chống rụng và kích thích mọc tóc nhanh nè 160k/100ml ,pha chế cho từng loại da dầu khác nhau theo yêu cầu của ng sử dụng

thongoc2212
11-17-2011, 08:14 AM
dùng tinh dầu rất tốt nhưng tác dụng của tinh dầu từ từ mới thấy cơ, mẹ nào mà nôn nóng thì ko thấy đc tác dụng của tinh dầu đâu. bạn muốn tóc mọc nhanh cho thêm tinh dầu thông vào nhé :)
mình cũng có tinh dầu chống rụng và kích thích mọc tóc nhanh nè 160k/100ml ,pha chế cho từng loại da dầu khác nhau theo yêu cầu của ng sử dụng

em vừa mua 1 bộ tinh dầu của mẹ handu hết 280k/150ml. mới dùng 1 lần, em sẽ kết hợp với uống đậu đen và vừng đen nữa

nguyetanh19
11-17-2011, 08:23 AM
em vừa mua 1 bộ tinh dầu của mẹ handu hết 280k/150ml. mới dùng 1 lần, em sẽ kết hợp với uống đậu đen và vừng đen nữa

Đúng rồi mẹ nó à,cứ thử xem mình nghe nói cách đó có người làm ổn đó à .

thongoc2212
11-17-2011, 09:18 AM
vậy là có rất nhiều kinh nghiệm để bỏ túi rùi, thank các mẹ nhiều ah.

thongoc2212
11-19-2011, 09:08 AM
Em mới làm đc 1 hũ bột đậu đen và vừng đen, lay hoay mãi mới xong được 1 ít, em xay đậu bằng máy xay sinh tố nên không được mịn lắm, còn vừng đen thì thơm và mịn lắm, em xay cùng 1 ít đường, mỗi ngày uống 2 cốc. sang tuần em sẽ chụp ảnh thành quả lọ bột đậu và vừng của em.cảm ơn các mẹ thật nhiều ah. Thank you verry much......

embombeo
11-19-2011, 06:21 PM
Em mới làm đc 1 hũ bột đậu đen và vừng đen, lay hoay mãi mới xong được 1 ít, em xay đậu bằng máy xay sinh tố nên không được mịn lắm, còn vừng đen thì thơm và mịn lắm, em xay cùng 1 ít đường, mỗi ngày uống 2 cốc. sang tuần em sẽ chụp ảnh thành quả lọ bột đậu và vừng của em.cảm ơn các mẹ thật nhiều ah. Thank you verry much......
c ơi mang ra các hàng xay bột họ xay cho.nhanh lắm chứ minh tự xay mất công lắm.hi

tuongvy16
11-20-2011, 03:57 PM
đậu đen và vừng đen, mình nghiện món này :d mỗi tội là k biết có chống nổi tóc k rụng k nữa :(

Mai_Pham
11-20-2011, 09:42 PM
đợt trước em mua dầu gội đầu, gội ko hợp nên bị rụng nhiều lắm. Sau khi quyết tâm cho mấy em ấy đi, thì tóc còn 1 nhúm. Em nghe nói là gội vỏ bưởi tốt lắm. Thế là em chạy ra chợ ra hàng bán bưởi xin vỏ về, rửa sạch rồi cho vào nồi đun lên 1 lúc, rồi đem ra gội ( các chị có thể phơi khô, để thoải mái luôn, vì đợt trước em đi xin năng nổ quá nên nhà bây giờ chứa 1 đống vỏ bưởi :grin:). Mỗi tội gội vỏ bưởi thì tóc hơi bết, tóc em lại dầu nữa nên trông đầu bẩn lắm. Sau đó em chuyển sang gội dầu gội đầu rồi xả lại bằng bưởi, xem mấy hôm gội bồ kết nữa (em ra siêu thi mua bồ kết túi lọc về pha cho tiện). Gội bưởi, tóc mọc nhiều phết đấy a.

thongoc2212
11-21-2011, 09:32 AM
c ơi mang ra các hàng xay bột họ xay cho.nhanh lắm chứ minh tự xay mất công lắm.hi

ra đó xay thì min hơn, nhưng mình xay ít, làm đến đâu uống đến đó. xay nhiều uống k hết phí lắm.hì

sushi_sushi
11-22-2011, 10:43 AM
đợt trước em mua dầu gội đầu, gội ko hợp nên bị rụng nhiều lắm. Sau khi quyết tâm cho mấy em ấy đi, thì tóc còn 1 nhúm. Em nghe nói là gội vỏ bưởi tốt lắm. Thế là em chạy ra chợ ra hàng bán bưởi xin vỏ về, rửa sạch rồi cho vào nồi đun lên 1 lúc, rồi đem ra gội ( các chị có thể phơi khô, để thoải mái luôn, vì đợt trước em đi xin năng nổ quá nên nhà bây giờ chứa 1 đống vỏ bưởi :grin:). Mỗi tội gội vỏ bưởi thì tóc hơi bết, tóc em lại dầu nữa nên trông đầu bẩn lắm. Sau đó em chuyển sang gội dầu gội đầu rồi xả lại bằng bưởi, xem mấy hôm gội bồ kết nữa (em ra siêu thi mua bồ kết túi lọc về pha cho tiện). Gội bưởi, tóc mọc nhiều phết đấy a.
Nhưng gội bưởi như thế ko sạch đc bẩn ý, vì mình hay đi ra ngoài bụi bẩn lắm.

memun11
11-22-2011, 11:54 AM

thongoc2212
11-22-2011, 02:41 PM

em cũng đang dùng các loại thảo dược đây, k bít có mọc dc tý tóc nào k nữa

khanhvi84
11-23-2011, 11:47 AM
Các mẹ ơi! nhà em có gen tóc mỏng hay sao ấy, mẹ em tóc mỏng và xoăn, nên mấy chị em tóc đều mỏng, mỏng quá nên em chẳng dám để tóc dài, toàn cắt ngắn thôi. Em thấy có nhiều loại thuốc kích thích mọc tóc mà k dám thử, sợ tóc đã mỏng mà dùng bị phản tác dùng thì đầu em thành...
Hiện tại em đang băn khoăn 2 loại thuốc kích thích mọc tóc :
- Thuốc kích thích mọc tóc của Hoa Sen
- Dầu chăm sóc tóc 100% thiên nhiên kích thích mọc tóc, trị hói, điều trị các hư tổn về tóc và làm mềm tóc (Lavendervi, thành phần gồm dầu olive, tinh dầu củ gừng tươi, tinh dầu vỏ bưởi, tinh dầu cây hương nhu). --> của 1 mẹ đang bán trên LCM
Có mẹ nào tình trạng tóc mỏng như em mà đã dùng sản phẩm mọc tóc rồi tư vấn cho em với ah. Em thank cả nhà trước....

Mẹ nó dùng thử vỏ bưởi gội đầu chưa, tớ thì không dùng loại đó vì tóc dày quá rùi nhg thấy các cụ bảo dùng tinh dầu vỏ bưởi nhanh mọc tóc lắm. Tớ cũng có lần thấy mẹ tớ ngày xưa vắt cái vỏ bưởi để xoa nước vào chỗ em họ tớ bị rụng tóc về sau thấy nó cũng mọc lên đều.

khanhvi84
11-23-2011, 11:48 AM
đậu đen và vừng đen, mình nghiện món này :d mỗi tội là k biết có chống nổi tóc k rụng k nữa :(

Cái này mình tưởng để hết bạc tóc chứ nhỉ...........................................

hoahongnhung2005tb
11-23-2011, 01:14 PM
em gái tạo ra topic này, học hỏi kinh nghiệm rùi về truyền cho chị chút nhé

embombeo
11-23-2011, 10:40 PM
Cái này mình tưởng để hết bạc tóc chứ nhỉ...........................................
hết bạc tóc và kích thích tóc mọc dày và đen c a.hi hi

embombeo
11-23-2011, 10:42 PM
b oi dùng tinh dầu bưởi cũng tốt mà ko bị bết như dùng trực tiếp vỏ bưởi đâu.mỗi tội hơi đắt.hix hix.

thongoc2212
11-24-2011, 08:47 AM
b oi dùng tinh dầu bưởi cũng tốt mà ko bị bết như dùng trực tiếp vỏ bưởi đâu.mỗi tội hơi đắt.hix hix.

e mua 1 lo tinh dầu 280k/150ml đó ah, em đang dùng thử xem kết quả như thế nào.

Mai_Pham
11-24-2011, 07:12 PM
Em gội bằng dầu gội trước rồi xả lại bằng bưởi, tóc ko bị bết nhiều nữa. Nhưng chắc tác dụng của bưởi cũng giảm đi chút, được cái đầu ko bị bẩn. :D

thongoc2212
11-25-2011, 11:39 AM
Em gội bằng dầu gội trước rồi xả lại bằng bưởi, tóc ko bị bết nhiều nữa. Nhưng chắc tác dụng của bưởi cũng giảm đi chút, được cái đầu ko bị bẩn. :D

em thì ủ bằng tinh dầu, sau đó gội với nước hơi âm ấm, thấy vẫn còn bết thì gội bằng dầu gội chống rụng tóc bảo long, thấy tóc mượt lắm

top_hot_shop
11-27-2011, 12:41 AM
Bạn đừng uống thuốc. uống k tốt đâu. Dùng dầu gội dành cho tóc mỏng. tớ nghĩ là nên thế. Còn dùng loại nào. bạn cứ suy nghĩ đi. hihi.

Rảnh qua up cho mình nhé. Mình cũng chuyên cung cấp dầu gội - nhưng là hàng cao cấp nên hơi mắc so với dầu gội thông thường :d

cosmos
11-27-2011, 12:55 AM
Mình có bạn bị hói, dùng bio hair của Đài Loan mới được khoảng 1 tháng mà đã thấy tóc mọc lên đáng kể rồi đấy. Bạn thử search trên mạng về SP này xem.

mesoc12
11-29-2011, 09:30 AM

thongoc2212
12-01-2011, 09:53 AM

em cũng thích dùng mấy loại này, chứ dùng mấy hàng nhập thấy hơi lo, tóc mình đã ít, dùng mà bị phản ứng thì tóc chẳng còn cộng nào. Mà dạo này e bận suốt, chẳng có t/g chăm sóc tóc nhiều, lại thấy lười rùi, hix hix

Lamitie
12-01-2011, 10:02 AM
Nếu ko mua tinh dầu bưởi bán sẵn thì khi mua vỏ bưởi về sau khi rửa sạch và để ráo thì nên cắt thành miếng cầm vừa tay và bóp trực tiếp tinh dầu lên tóc rồi massage. Vì bản thân tinh dầu khi gặp nhiệt độ cao bốc hơi nhiều hơn, nếu bạn đun sôi cùng nước thì khi gội hiệu quả ko như bóp trực tiếp. Được cái đun thì khi gội cảm giác trải đều khắp đầu, để cải thiện việc đó khi bóp vỏ bưởi xong bạn dùng 10 đầu ngón tay massage và di khắp các vùng đầu để tinh dầu xuống da đầu và chân tóc, kết hợp xoa bóp lưu thông và làm giãn các mạch máu, ở lỗ chân tóc để tinh dầu đi xuống sâu hơn.

tytom11
12-01-2011, 10:05 AM
e thử dùng loại vitamin bổ sung cho da, tóc và móng xem. vì chị thấy bạn chị dùng rồi, nói hiệu quả lắm. Hồi mới đẻ bé xong, chị cũng bị rụng tóc, dùng thấy đỡ hẳn

Lamitie
12-01-2011, 10:32 AM
e thử dùng loại vitamin bổ sung cho da, tóc và móng xem. vì chị thấy bạn chị dùng rồi, nói hiệu quả lắm. Hồi mới đẻ bé xong, chị cũng bị rụng tóc, dùng thấy đỡ hẳn
Nguyên nhân của bạn là do thay đổi nội tiết tố và bên trong cơ thể nên khi bổ sung vitamin có thể giải quyết đc. Còn một số bạn khác nguyên nhân là do tóc yếu, do quá trình sinh hoạt, do hóa chất...thì ko thể nói chắc đc điều gì.
Mình viết 1 bài dài thật là dài phân biệt rụng và gãy, các nguyên nhân gây ra rụng để biết hướng chữa trị...thì máy tắt phụt -> thôi xong!!!

Lamitie
12-01-2011, 10:40 AM
Hix đã viết bài dài rồi máy tắt, chán quá đi...giờ mình chỉ vắn tắt lại tổng quát thôi chứ ko còn thời gian viết dài đc nữa.
1, Tóc gãy:
Là đứt giữa chừng sợi tóc (ko có chân bật lên), nguyên nhân chủ yếu là do tóc yếu hoặc hư tổn và quá trình sinh hoạt. Do tóc yếu và hư tổn thì để sau này mình sẽ viết thêm, còn trong sinh hoạt chủ yếu là do cột tóc chặt, để đầu ẩm đi ngủ, đội mũ bảo hiểm, do sấy ép ở nhiệt độ cao mà ko có gel bảo vệ, làm ko đúng cách.
2, Rụng tóc:
+ Do cơ thể:
Chủ yếu là do thay đổi hóc môn, nội tiết tố...ví dụ sau sinh con, thay đổi chế độ ăn uống, do uống 1 số loại thuốc tây y chữa bệnh, do kích ứng với thành phần nào đó trong sp chăm sóc tóc...
+ Do hóa chất:
Khi uốn, nhuộm, ép, duỗi nhiều lần mà ko có chăm sóc sau dịch vụ, trong quá trình làm do tay nghề kém gây nên tình trạng hỏng toc cục bộ -> Rụng
Do bị dầu, gàu -> Chân tóc bị bít -> Chân tóc yếu -> Rụng
..........
+ Do môi trường:
Chủ yếu là do nắng, bụi, không khí ô nhiễm kết hợp nguyên nhân khác -> Rụng
--> Các bạn nên xác định nguyên nhân rồi mới nghĩ đến cách chăm sóc, chữa trị cho nó! và tùy vào triệu chứng mỗi ng mà hi vọng mình giúp đc các bạn.

thongoc2212
12-01-2011, 11:48 AM
Hix đã viết bài dài rồi máy tắt, chán quá đi...giờ mình chỉ vắn tắt lại tổng quát thôi chứ ko còn thời gian viết dài đc nữa.
1, Tóc gãy:
Là đứt giữa chừng sợi tóc (ko có chân bật lên), nguyên nhân chủ yếu là do tóc yếu hoặc hư tổn và quá trình sinh hoạt. Do tóc yếu và hư tổn thì để sau này mình sẽ viết thêm, còn trong sinh hoạt chủ yếu là do cột tóc chặt, để đầu ẩm đi ngủ, đội mũ bảo hiểm, do sấy ép ở nhiệt độ cao mà ko có gel bảo vệ, làm ko đúng cách.
2, Rụng tóc:
+ Do cơ thể:
Chủ yếu là do thay đổi hóc môn, nội tiết tố...ví dụ sau sinh con, thay đổi chế độ ăn uống, do uống 1 số loại thuốc tây y chữa bệnh, do kích ứng với thành phần nào đó trong sp chăm sóc tóc...
+ Do hóa chất:
Khi uốn, nhuộm, ép, duỗi nhiều lần mà ko có chăm sóc sau dịch vụ, trong quá trình làm do tay nghề kém gây nên tình trạng hỏng toc cục bộ -> Rụng
Do bị dầu, gàu -> Chân tóc bị bít -> Chân tóc yếu -> Rụng
..........
+ Do môi trường:
Chủ yếu là do nắng, bụi, không khí ô nhiễm kết hợp nguyên nhân khác -> Rụng
--> Các bạn nên xác định nguyên nhân rồi mới nghĩ đến cách chăm sóc, chữa trị cho nó! và tùy vào triệu chứng mỗi ng mà hi vọng mình giúp đc các bạn.

Cảm ơn chị thật nhiều, em sẽ chú ý đến những điều này để tránh. Mạng bên em cũng lởm lắm, có hôm hì hục viết bài, đến lúc gửi đi thì mất mạng, phải viết lại.