PDA

View Full Version : Toàn quốc: Hạt giống hoa chất lượng cao !

Pages : 1 [2] 3 4 5

witch68
08-31-2009, 12:07 PM
Hai Lúa ơi, mấy loại tớ đặt đã có chưa ? Sốt ruột quá rùi, ngày nào cũng phải vào đây ngó nghiêng mà chưa thấy gì.

Nhắc lại đơn đặt hàng của tớ : ( Vì ko bít gói nhà Lúa to hay nhỏ, bn hạt/gói nên tớ quy ra hạt nhé )
- 100 hạt hoa dừa cạn
- 50 hạt hoa Dạ Yến Thảo
- 50 hạt hoa cẩm chướng

Tư vấn giúp tớ nếu muốn trồng trong cái chậu bé xíu mà hoa lại to đẹp giống trong ảnh nhà Lúa thì phải mua những thứ gì và làm thế nào nhé.

Nhanh cho tớ nhé, PM số TK nữa nhé.

meyeubibo
08-31-2009, 01:20 PM
Hai Lúa ơi, mấy loại tớ đặt đã có chưa ? Sốt ruột quá rùi, ngày nào cũng phải vào đây ngó nghiêng mà chưa thấy gì.

Nhắc lại đơn đặt hàng của tớ : ( Vì ko bít gói nhà Lúa to hay nhỏ, bn hạt/gói nên tớ quy ra hạt nhé )
- 100 hạt hoa dừa cạn
- 50 hạt hoa Dạ Yến Thảo
- 50 hạt hoa cẩm chướng

Tư vấn giúp tớ nếu muốn trồng trong cái chậu bé xíu mà hoa lại to đẹp giống trong ảnh nhà Lúa thì phải mua những thứ gì và làm thế nào nhé.

Nhanh cho tớ nhé, PM số TK nữa nhé.

Bác ơi em cũng có thế này, mà em còn muốn hỏi trồng hoa trong trường học thi loại hoa gì hợp hả bác

Gia đình nhà mẩu
08-31-2009, 05:27 PM
Bạn à, cho mình hỏi, mình muốn mua 1 ít hoa về trồng trên cơ quan mình, nhưng đất ở đó là đất đồi, ko biết có sống đc ko, theo bạn loại nào phù hợp nhất bạn tư vấn cho mình nha, cảm ơn bạn nhiều

lily_Q89
08-31-2009, 10:12 PM
anh ơi hoa linh lan em cần tìm thì khác cơ, nhưng ma cái hoa tử linh lan anh nói ấy cũng đẹp quá cơ. Tháng 9 sẽ có hạt giống phải không ạ. Vậy thì em mua về trồng thử mới được. Mà không biết loại này có dễ trồng không anh? tuổi của cây có lâu không vậy ạ?

gianghn
09-08-2009, 09:25 AM
Anh ơi

Em chờ câu trả lời của anh mỏi cả mắt. Định trồng hoa trước khi sinh em bé mà không được. Hết mùa hè rồi. Anh chuyển hàng qua cho chồng em ở địa chỉ : P312 B8 TT Thanh Xuân Bắc, Thanh Xuân, Hà Nội được không? Hồi tháng 6 em trồng hoa cứ bị muội nên lại ngại, có cách nào chống muội được không, anh chỉ giúp em với. Nhà có cháu nhỏ nên em không muốn dùng hóa chất độc hại.
Gửi giúp em nhé:
- Dạ Yến thảo (C). MSP: PET510-Fantasy Mix
- Dạ Yến thảo. MSP: PET070-Jumbo Star Mix
Hoa Dừa cạn thì hết mùa rồi phải không anh? Còn Rồng ri và hoa bướm trồng mùa này có được không và trồng có dễ không? Nếu dễ để em đặt hàng tiếp. E sợ khó trồng.
Khi nào thì chuyển hàng được ạ.

witch68
09-09-2009, 10:21 AM
Gớm cái nhà Lúa này bỏ bê lâu quá. Ko biết có bán giống nữa ko đới....

Trammeo
09-16-2009, 10:18 PM
Anh có hạt giống hoa oải hương, nhưng hoa này trồng vào mùa lạnh.
Đây là 3 loại anh có
1-Lavender Munstead Blue
http://i624.photobucket.com/albums/tt328/tunglamgarden/Oaihuong1-1.jpg
2-Lavender Lady
http://i624.photobucket.com/albums/tt328/tunglamgarden/Oaihuong4.jpg
3-Lavender Pink
http://i624.photobucket.com/albums/tt328/tunglamgarden/Oaihuong3.jpg
Nếu em muốn trồng thì đặt mua vào tháng 9, tháng 10 thì trồng.

Bác ơi, bác còn hoa này không ạ? Bác cho em đặt mua loại 1 và loại 2, mỗi thứ 2 gói với. Có gì mai em sms cho bác ạ!

lechan
09-17-2009, 02:24 AM
Hoa nhà anh đẹp quá... anh ơi, hoa này trồng được bao lâu ạ? Ra hoa rồi tàn hay ra hoa liên tục ạ??? Em tính làm cái vườn treo, nếu mua hạt giống thì chỗ anh chắc bán luôn giò hoa chứ ạ???

by131985
10-06-2009, 09:23 AM
Bạn ơi, các hạt giống hoa này ra hoa được mấy lần/ hay chỉ 1 lần rồi phải gieo hạt giống khác?
Với lại nhà mình phần sân trước che bằng mái tôn, không có nắng nhưng rất hắt và nắng nóng. Vậy thì mình có thể trồng hoa gì / cây gì được.

Nhờ bạn tư vấn giúp mình nhé. Nếu được mình sẽ mua một số loại để trồng tại nhà đấy. Có gì thì gửi vào địa chỉ email này giúp mình nhé: by131985@yahoo.com

Cám ơn bạn nhé.:)
Thao Hien

frankychip
10-06-2009, 09:57 AM
chị ơi, có hạt giống rau không ạ?? chỉ có hoa thui ah mẹ nó

Hai lúa
10-06-2009, 11:12 AM
Bạn à, cho mình hỏi, mình muốn mua 1 ít hoa về trồng trên cơ quan mình, nhưng đất ở đó là đất đồi, ko biết có sống đc ko, theo bạn loại nào phù hợp nhất bạn tư vấn cho mình nha, cảm ơn bạn nhiều

Chào bạn, đất đồi thì khó trồng hoa đẹp lắm. Nếu trồng thì phải cải tạo đất mới được .

Hai lúa
10-06-2009, 11:14 AM
anh ơi hoa linh lan em cần tìm thì khác cơ, nhưng ma cái hoa tử linh lan anh nói ấy cũng đẹp quá cơ. Tháng 9 sẽ có hạt giống phải không ạ. Vậy thì em mua về trồng thử mới được. Mà không biết loại này có dễ trồng không anh? tuổi của cây có lâu không vậy ạ?

Hoa Tử linh lan thì rất đẹp nhưng rất khó trồng. Hạt cua nó vô cùng nhỏ, chỉ như hạt cát thôi. Do vậy cây mọc lên rất nhỏ, khó chăm sóc. Thường chỉ có nhà vương như bọn mình mới gieo những loại như thế này.
Em làm ơn chọn loại khác vậy nhé.

Hai lúa
10-06-2009, 11:15 AM
Anh ơi

Em chờ câu trả lời của anh mỏi cả mắt. Định trồng hoa trước khi sinh em bé mà không được. Hết mùa hè rồi. Anh chuyển hàng qua cho chồng em ở địa chỉ : P312 B8 TT Thanh Xuân Bắc, Thanh Xuân, Hà Nội được không? Hồi tháng 6 em trồng hoa cứ bị muội nên lại ngại, có cách nào chống muội được không, anh chỉ giúp em với. Nhà có cháu nhỏ nên em không muốn dùng hóa chất độc hại.
Gửi giúp em nhé:
- Dạ Yến thảo (C). MSP: PET510-Fantasy Mix
- Dạ Yến thảo. MSP: PET070-Jumbo Star Mix
Hoa Dừa cạn thì hết mùa rồi phải không anh? Còn Rồng ri và hoa bướm trồng mùa này có được không và trồng có dễ không? Nếu dễ để em đặt hàng tiếp. E sợ khó trồng.
Khi nào thì chuyển hàng được ạ.

Chào em, có phải chồng em đến nhà anh buổi tối để lấy hạt hoa không nhỉ, kết quả thế nào rồi?

meduong
10-06-2009, 11:16 AM
Bạn ơi nhà mình có còn bán giá thể để trồng hoa không ? Mình đợi mãi suốt từ đầu hè để trồng mấy gói hạt giống hoa mùa hè mua của bạn (lần đó đến mua hạt giống và giá thể thì chỉ mua được hạt giống thôi, còn giá thể bạn khất ship sau). Bây giờ trồng những giống hoa đó có được không hay phải đổi sang trồng giống hoa khác ?

Hai lúa
10-06-2009, 11:17 AM
Gớm cái nhà Lúa này bỏ bê lâu quá. Ko biết có bán giống nữa ko đới....

Hôm đi Hải Phòng mang cả hạt giống cho chị, thế mà chị lại ở Quảng Ninh, đáng ra chị phải ở hải phòng chứ:rolleyes:.
Em vừa lười lại vừa bận nên vẫn chưa chuyển cho chị. Thôi em sẽ khuyến mại thêm mấy gói phân bón lá nhé.

Hai lúa
10-06-2009, 11:19 AM
Bạn ơi nhà mình có còn bán giá thể để trồng hoa không ? Mình đợi mãi suốt từ đầu hè để trồng mấy gói hạt giống hoa mùa hè mua của bạn (lần đó đến mua hạt giống và giá thể thì chỉ mua được hạt giống thôi, còn giá thể bạn khất ship sau). Bây giờ trồng những giống hoa đó có được không hay phải đổi sang trồng giống hoa khác ?

Ơ chị ơi, chị mua hoa gì thế. EM xin lỗi vì dạo này bê bối quá. Nếu Là Dạ yến thảo, Dừa cạn, Bìm bìm thì vẫn trồng tốt.

Hai lúa
10-06-2009, 11:23 AM
Hoa nhà anh đẹp quá... anh ơi, hoa này trồng được bao lâu ạ? Ra hoa rồi tàn hay ra hoa liên tục ạ??? Em tính làm cái vườn treo, nếu mua hạt giống thì chỗ anh chắc bán luôn giò hoa chứ ạ???

Ừ, anh bán hoa chuyên nghiệp mà:finga:.
Thường anh chỉ bán hạt giống hoa và cây cảnh thôi. Hoa chậu , hoa thảm hoặc hoa treo chỉ sản xuất cho vụ Tết hoặc khi có ai đặt hàng số lượng lớn thôi.
Nếu chăm sóc tốt, cây ra hoa liên tục ,hoặc thành từng đợt liên tiếp.

Hai lúa
10-06-2009, 11:26 AM
Bạn ơi, các hạt giống hoa này ra hoa được mấy lần/ hay chỉ 1 lần rồi phải gieo hạt giống khác?
Với lại nhà mình phần sân trước che bằng mái tôn, không có nắng nhưng rất hắt và nắng nóng. Vậy thì mình có thể trồng hoa gì / cây gì được.

Nhờ bạn tư vấn giúp mình nhé. Nếu được mình sẽ mua một số loại để trồng tại nhà đấy. Có gì thì gửi vào địa chỉ email này giúp mình nhé: by131985@yahoo.com

Cám ơn bạn nhé.:)
Thao Hien

Các giống hoa này ra hoa một lần (một đợt) tùy loại.
Sân nhà bạn trồng Dạ yến thảo được đấy, Sài gòn nắng nóng thế mà trồng quanh năm còn được cơ mà.

KEN08
10-06-2009, 11:27 AM
Em muốn mua mấy gói hạt giống hoa, nhưng ở xa anh có ship hàng ko vậy

Hai lúa
10-06-2009, 11:31 AM
chị ơi, có hạt giống rau không ạ?? chỉ có hoa thui ah mẹ nó

Để mình thay đổi giới tính cho mẹ nó dễ xưng hô nhé :Cuoi.
Giống rau thì mẹ nó định mua loại gì?

Hai lúa
10-06-2009, 11:32 AM

Có ship em ạ, phí vận chuyển em chịu mờ.

Me be Tien
10-06-2009, 11:33 AM
Nhờ bác tư vấn giúp cho em loại cây dây leo gì chỉ trồng một lần xanh tươi vài năm, có hoa càng tốt. Em cũg muốn trồng thêm một số loại hoa thường xuyên ra hoa, dễ trồng, dễ chăm, treo thành giò càng tốt. Bác tư vấn nhé. Mà bác có ship đến khu vực gần Bưởi không ạ (đường ven hồ Tây).

KEN08
10-06-2009, 11:40 AM
Anh ơi,

Em đã tham khảo các bài trước rồi, em sẽ lấy :

1/ Hoa hướng dương lùn
2/ Hoa dừa cạn
3/ Cúc Gaza
4/ Dạ yến thảo

Tính tổng tiền nhé rồi cho em số TK ,cứ + ship vô luôn rồi em CK, địa chỉ của em sẽ PM cho anh nhé

kemalum80
10-06-2009, 11:59 AM
A ơi ,cho em hỏi có loại hoa gì bây giờ trồng đến Tết ra hoa ko ah?Em thích mấy loại hoa mà màu sắc rực rỡ ý ah.

MinhHoang
10-06-2009, 02:51 PM
Mình muốn treo mấy giỏ hoa trên ban công (hướng nam).

Bạn tư vấn giúp mình nhé, mình muốn mua cả chậu, đất luôn.
Thanks

frankychip
10-06-2009, 03:53 PM
Để mình thay đổi giới tính cho mẹ nó dễ xưng hô nhé :Cuoi.
Giống rau thì mẹ nó định mua loại gì?
Nhân tiện mẹ nó cho Hai lúa đặt mua một cái bàn máy tính bằng gỗ nhé, chuyển cho mình đến nhà luôn nhé. Địa chỉ : Phòng 8 tầng 9 (908) , nhà E1, Ciputra, nhà A. Lâm.

hì hì, tại k để ý, sơ suất quá, sori "bố nó", ý mà Ciputra xa quá bố nó ạ , e pm bố nó riêng ná, a lấy bàn lap gỗ 260k(tại nhà ) nhỉ ????

mehut
10-06-2009, 03:56 PM

loại gì phải nói ra thì mới bảo được chử?

Hai lúa
10-06-2009, 10:26 PM
loại gì phải nói ra thì mới bảo được chử?

Tuyển mẹ nó bán hàng cho anh ná :rolleyes:

Hai lúa
10-06-2009, 10:28 PM
Nhờ bác tư vấn giúp cho em loại cây dây leo gì chỉ trồng một lần xanh tươi vài năm, có hoa càng tốt. Em cũg muốn trồng thêm một số loại hoa thường xuyên ra hoa, dễ trồng, dễ chăm, treo thành giò càng tốt. Bác tư vấn nhé. Mà bác có ship đến khu vực gần Bưởi không ạ (đường ven hồ Tây).

Bạn định trồng cây leo ở đâu để Lúa tư vấn : trồng chậu, trồng đất, trồng trên cung trăng,...

mehuungo
10-07-2009, 03:51 PM
Nhà Hai lúa tư vấn hộ thuốc trừ rệp và trừ bọ cánh cứng cho cây với, mình biết có thuốc của Đức nhưng ko biết mua ở đâu. Nhà Hai lúa biết chỉ giùm mình với nhé.

Hạt hoa vẫn chưa gieo vì chưa mua được chậu:-)

Hienhaquyen
10-07-2009, 03:58 PM
để dành bao giờ có vườn.....có đất

hanguyen08
10-07-2009, 04:07 PM
hoa đẹp quá. tiếc là mình k có đất trồng.

cung cấp mực in
10-07-2009, 04:09 PM
Hôm nọ định vào mua hạt giống hoa mười giờ nhưng thấy cửa hàng 59C NKH cứ đóng im ỉm, kính đen xì nên lại ngại ko dám vào. Hic

mechip119
10-07-2009, 04:18 PM
anh báo giá cho em hạt giống hoa 10h mỹ, hoa phlox và dạ yến thảo. em có thể qua VPGD để xem và lấy hàng ko

Hai lúa
10-07-2009, 09:43 PM
Nhà Hai lúa tư vấn hộ thuốc trừ rệp và trừ bọ cánh cứng cho cây với, mình biết có thuốc của Đức nhưng ko biết mua ở đâu. Nhà Hai lúa biết chỉ giùm mình với nhé.

Hạt hoa vẫn chưa gieo vì chưa mua được chậu:-)

Chị mua polytrin hoặc Supracide nhé. Nhớ phun đúng liều lượng đã ghi trên bao bì. Chỉ phun lúc trời mát, trước 10h và sau 16h .
Chị vẫn chưa gieo thì nhớ bảo quản như em dặn .
Sân vườn nhà chị đã ổn chưa, cần gì cứ gọi em nhé.
Cảm ơn chị nhiều.

Hai lúa
10-07-2009, 09:47 PM
Hôm nọ định vào mua hạt giống hoa mười giờ nhưng thấy cửa hàng 59C NKH cứ đóng im ỉm, kính đen xì nên lại ngại ko dám vào. Hic

Em ui,
Kính đen thì mặc kính đen:cool:
Khi lòng đã quyết cứ chen chân vào...
VP anh làm việc 6 ngày trừ Chủ Nhật, thời gian làm việc là giờ hành chính. Em cứ đến nha.
Thanks em.

Hai lúa
10-07-2009, 09:49 PM
anh báo giá cho em hạt giống hoa 10h mỹ, hoa phlox và dạ yến thảo. em có thể qua VPGD để xem và lấy hàng ko

Em ơi, anh gửi báo giá rồi ná.:)

mechuc
10-08-2009, 01:34 AM
đánh dấu.........................................

meKelly
10-08-2009, 04:28 PM
Bác ơi, tư vấn em với nhé. em muốn trồng hoa leo ở cổng và hàng rào thì trồng loại nào đẹp ạ? Em luợn lờ Nguyễn Khắc Hiếu suốt, hôm nào em qua mua. Thank bác.

Hai lúa
10-08-2009, 09:37 PM
Nhà tận Việt Hưng mà lặn lội sang bên này xa thế em. :rolleyes:
Cây leo đẹp cung có nhiều loại. Dễ kiếm bây giờ là hoa Kim đồng vàng leo, ho nhỏ nở thành từng chùm vàng rực rỡ. Cây trồng lâu năm đặc biệt sai hoa, có hoa gần như quanh năm, lá xanh, nhỏ mà lại ít rụng. Theo anh em trồng loại này được đấy.

meKelly
10-08-2009, 09:47 PM
Nhà tận Việt Hưng mà lặn lội sang bên này xa thế em. :rolleyes:
Cây leo đẹp cung có nhiều loại. Dễ kiếm bây giờ là hoa Kim đồng vàng leo, ho nhỏ nở thành từng chùm vàng rực rỡ. Cây trồng lâu năm đặc biệt sai hoa, có hoa gần như quanh năm, lá xanh, nhỏ mà lại ít rụng. Theo anh em trồng loại này được đấy.

Hii, thì em lượn lờ ăn uống. anh cho e xin ảnh của hoa này được ko? em chỉ muốn leo ở cổng và hàng rào thôi. Hoa mọc nhanh và có cần chăm sóc nhiều ko ạ? Thank anh nhìu.:)

Khánh Băng
10-09-2009, 12:18 AM

Em ui,
Kính đen thì mặc kính đen:cool:
Khi lòng đã quyết cứ chen chân vào...
VP anh làm việc 6 ngày trừ Chủ Nhật, thời gian làm việc là giờ hành chính. Em cứ đến nha.
Thanks em.
Ơ, Anh bán hoa ơi ! Bác này giống em. Lúc VP anh ở Phạm Hồng Thái em cũng qua, lượn đến 2 lần mà ko dám vào vì thấy quả kính đen to đùng, đóng kín... ngại ơi là ngại.:cool:

kemalum80
10-09-2009, 09:38 AM
Cho em giá của hoa hướng dương lùn ,dạ yến thảo ,cúc cánh giấy và cúc Gaza với ah.

concuame
10-09-2009, 10:21 AM
co hoa nao leo gian kieu hoa giay voi hoa tigon k bac oi?

mth
10-11-2009, 02:37 PM
em đặt 1 đống hoa, post lên 3-4 lượt ko thấy bác trả nhời. Ở trên chỗ bác có sẵn cây ko hôm nào em lên đấy thồ về 1 thể, t7 cn có bán hàng ko bác ơi

thocnep
10-11-2009, 07:51 PM
Phải đánh dấu, bao giờ có nhà riêng thì mua. Mình thích đặt những chậu hoa nhỏ ở ban công lắm.

Lovely_Cua
10-11-2009, 08:11 PM
Chào bác Hai lúa, bác làm thế nào mà chị em mê mẩn với hạt giống hoa của bác rồi.
Em muốn hỏi bác có loại nào trồng thời gian này tới thời điểm Tết thì nở hoa không? Và cho em hỏi luôn Nguyễn Khắc Hiếu ở khoảng vị trí nào trên Ba Đình? trên ấy Trung ương quá, em không biết đường. Nếu em mua hạt giống hoa thì có còn được khuyến mại phân bón không? Em chưa trồng hoa bao giờ nhưng nhìn thấy hình bác post lên đẹp quá mà máu nhà nông trong em tự nhiên trỗi dậy. Em mong tin bác nhé:)

gianghn
10-11-2009, 09:58 PM
Chào em, có phải chồng em đến nhà anh buổi tối để lấy hạt hoa không nhỉ, kết quả thế nào rồi?
Vâng, chồng em đem về là em reo hạt ngay sau đó nhưng bây giờ mấy chỉ thấy mấy hạt dừa cạn nẩy mầm thôi, hạt Dạ yến thảo chắc bị gà bới tung lên chẳng thấy gì. Mà cây lớn chậm lắm. Em phải làm sao ạ, giờ cây mới lên được 2cm thôi.

Hai lúa
10-12-2009, 09:39 AM
chào anh, anh tư vấn giùm em. Em muốn trồng cây loại chậu treo, em muốn loại có hoa, lá xanh . Ngoài ra em muốn trồng loại cây leo dàn nhưng em trồng bằng chậu vì nhà em không có vườn và em thích loại hoa có quanh năm nhưng đừng leo khỏe quá vì thế thì nó che hết nắng vào nhà em mất :D

ANh cho em hỏi thêm hoa dâm bụt nhật, hoa bìm bìm có trồng chậu được ko?

em muốn mua mấy thứ sau nhé:
- cây thằn lằn
- cẩm cù
- lý thái lan
- ngọc nữ
- mắt nai
- dừa cạn
- dạ yến thảo

Xin lỗi mẹ nó nhá, dạo này Hai lúa rà cả quá rồi nên mắt hơi kém, toàn để sót của mẹ nó:rolleyes:.
-Hoa Dâm bup Nhật và Bìm bìm đều trồng chậu được.
-Mấy cây thằn lằn, còn gọi là vẩy ốc, Cẩm cù và Lý Thái lan ở chợ Bưởi trên đường Hoàng Hoa Thám rất sẵn. Em có thể lên đó mua.
Anh hiện còn Dạ yến thảo, Mắt nai, dừa cạn nhưng có nhiều mầu, nhiều loại khác nhau, không biết em thích loại nào?

Hai lúa
10-12-2009, 09:43 AM
Cho em giá của hoa hướng dương lùn ,dạ yến thảo ,cúc cánh giấy và cúc Gaza với ah.

Em đọc thư giùm anh nhé. Cảm ơn em.

Me Tuan Minh
10-12-2009, 09:45 AM
Em PM hỏi rồi mà chưa thấy bác trả lời, bác có hạt giống nào dễ trồng và ít phải chăm sóc, hoa bền 1 tý thì càng tốt. Chỗ em định gieo hạt là đất hơi khô 1 tý ạ.Họ nhà cúc có được ko hả bác, cúc bách nhật chẳng hạn.
Mong bác tư vấn sớm giúp em, thanks bác nhiều!

Hai lúa
10-12-2009, 09:45 AM
co hoa nao leo gian kieu hoa giay voi hoa tigon k bac oi?

Có liền đây http://caycanh.vn/default.php?cat=ndetail&id=217.
Mẹ nó tự nghiên cứu nhé.

sweetie
10-12-2009, 09:52 AM
bac tư vấn cho e, nhà e hướng Tây, muốn có giàn hoa lleo rậm rạp phủ từ trên gác 4 xuống hết gác 3, mất 4m đấy ạ, mà hoa đẹp và lạ như kiểu bìm bìm biếc vậy cho nó đẹp cái mặt tiền. Tất nhiên cái giàn leo đấy phải bền lâu 1 chút chứ cứ hết mùa mà lại thay thì e ko có sức. Thanks bác.

Hai lúa
10-12-2009, 09:52 AM
Chào bác Hai lúa, bác làm thế nào mà chị em mê mẩn với hạt giống hoa của bác rồi.
Em muốn hỏi bác có loại nào trồng thời gian này tới thời điểm Tết thì nở hoa không? Và cho em hỏi luôn Nguyễn Khắc Hiếu ở khoảng vị trí nào trên Ba Đình? trên ấy Trung ương quá, em không biết đường. Nếu em mua hạt giống hoa thì có còn được khuyến mại phân bón không? Em chưa trồng hoa bao giờ nhưng nhìn thấy hình bác post lên đẹp quá mà máu nhà nông trong em tự nhiên trỗi dậy. Em mong tin bác nhé:)

Đa tạ, đa tạ.
Để trồng ra hoa Tết bây giờ có Dạ yến thảo, Ngọc thảo (Mai địa thảo), Phong lữ, Cát tường, Panse, Cúc cánh giấy,...
Nguyễn Khắc HIếu nằm sau chợ CHâu Long, cách hồ Trúc Bạch 10m.
Hạt giống hoa nếu mua nhiều thì cũng khuyến mại phân bón đấy.
Bác mới chỉ nhìn hoa đã mê rồi, hôm nào rỗi em rủ bác đi chăn bò với Hai lúa này còn phê nữa:D.

Hai lúa
10-12-2009, 09:58 AM
Vâng, chồng em đem về là em reo hạt ngay sau đó nhưng bây giờ mấy chỉ thấy mấy hạt dừa cạn nẩy mầm thôi, hạt Dạ yến thảo chắc bị gà bới tung lên chẳng thấy gì. Mà cây lớn chậm lắm. Em phải làm sao ạ, giờ cây mới lên được 2cm thôi.

Sao lại để gà bới thế, con gà đấy láo toét quá. Hôm nào để anh sang xử lý con gà đấy giúp vợ chồng em nhé:axe:
Cây hoa lúc nhỏ lớn khá chậm, khi nào được 4-6 lá thật mới lớn nhanh, nhưng mà em cũng phải cho nó ăn uống đầy đủ nhé.

Hai lúa
10-12-2009, 10:00 AM
Em PM hỏi rồi mà chưa thấy bác trả lời, bác có hạt giống nào dễ trồng và ít phải chăm sóc, hoa bền 1 tý thì càng tốt. Chỗ em định gieo hạt là đất hơi khô 1 tý ạ.Họ nhà cúc có được ko hả bác, cúc bách nhật chẳng hạn.
Mong bác tư vấn sớm giúp em, thanks bác nhiều!

Mẹ Tuấn Minh à. Hai lúa chưa trả lời thôi chứ một lời đã hứa, không bao giờ thay đổi được đâu (Vấn đề là thời gian thôi :p). Báo mẹ nó tin mừng là cây hoa Dừa cạn mầu trắng đã có hoa tương đối rồi. Mẹ nó cho địa chỉ, Hai lúa muốn được tự tay trồng., cuối tuần này có thể đi được, thứ 7 hoặc Chủ nhật nhé.

Hai lúa
10-12-2009, 10:05 AM
bac tư vấn cho e, nhà e hướng Tây, muốn có giàn hoa lleo rậm rạp phủ từ trên gác 4 xuống hết gác 3, mất 4m đấy ạ, mà hoa đẹp và lạ như kiểu bìm bìm biếc vậy cho nó đẹp cái mặt tiền. Tất nhiên cái giàn leo đấy phải bền lâu 1 chút chứ cứ hết mùa mà lại thay thì e ko có sức. Thanks bác.

Nếu em muốn có giàn cây leo mạnh mẽ để phủ kín từ tầng 4 xuống thì không gì tốt hơn Khúc tần Ấn độ, tuy nhiên cây chỉ có mầu xanh, hoa nhỏ và không có gì đặc sắc.
Nếu muốn leo rủ tương đối tốt mà lại có hoa đẹp thì có Dây bông xanh. EM tham khảo thêm ở đây nhé http://caycanh.vn/default.php?cat=ndetail&id=217

frankychip
10-12-2009, 10:18 AM
để cho e 2 gói cúc bách nhật nhá, khi nào mang bàn laptop qua cho a thì e lấy luôn, bao xiền anh Lâm nhỉ. mà hoa đó chỉ có màu đó đúng k anh ?

Me Tuan Minh
10-12-2009, 10:23 AM
Mẹ Tuấn Minh à. Hai lúa chưa trả lời thôi chứ một lời đã hứa, không bao giờ thay đổi được đâu (Vấn đề là thời gian thôi :p). Báo mẹ nó tin mừng là cây hoa Dừa cạn mầu trắng đã có hoa tương đối rồi. Mẹ nó cho địa chỉ, Hai lúa muốn được tự tay trồng., cuối tuần này có thể đi được, thứ 7 hoặc Chủ nhật nhé.

Em cảm ơn chân tình của bác ạ. Nhưng bác ơi,nhà em ở xa quá, cách HN hơn 20km cơ. Em ko dám làm phiền bác thế ạ.
Hay bác cứ cho em xin hạt, hoặc giống cây của bác, rồi bác hướng dẫn em cách trồng và chăm sóc, em sẽ cố ko phụ tấm lòng của bác ạ.
Em cảm ơn bác nhiều!

huyenbeo
10-12-2009, 10:30 AM
Hoa dừa cạn bao nhiu hả bác mà có dễ chăm ko nhỉ

Lovely_Cua
10-12-2009, 10:49 AM
Đa tạ, đa tạ.
Để trồng ra hoa Tết bây giờ có Dạ yến thảo, Ngọc thảo (Mai địa thảo), Phong lữ, Cát tường, Panse, Cúc cánh giấy,...
Bác mới chỉ nhìn hoa đã mê rồi, hôm nào rỗi em rủ bác đi chăn bò với Hai lúa này còn phê nữa:D.

Vậy phiền bác PM giá cho em luôn mấy loại đó. Hôm nào em ghé qua xin bác tư vấn loại hoa dây leo, chịu nắng, trồng trong bồn nữa nhé.
Cám ơn bác nhiều:)

Hai lúa
10-12-2009, 10:54 AM
để cho e 2 gói cúc bách nhật nhá, khi nào mang bàn laptop qua cho a thì e lấy luôn, bao xiền anh Lâm nhỉ. mà hoa đó chỉ có màu đó đúng k anh ?

Cúc bách nhật có mầu trắng, hồng, tím và đỏ cam. Hiện anh không có, nếu em lấy thì anh đặt. Tuần này hôm nào tiện thì mang bàn cho anh nhé. Tks em.

Hai lúa
10-12-2009, 10:56 AM
Em cảm ơn chân tình của bác ạ. Nhưng bác ơi,nhà em ở xa quá, cách HN hơn 20km cơ. Em ko dám làm phiền bác thế ạ.
Hay bác cứ cho em xin hạt, hoặc giống cây của bác, rồi bác hướng dẫn em cách trồng và chăm sóc, em sẽ cố ko phụ tấm lòng của bác ạ.
Em cảm ơn bác nhiều!

Em cứ cho anh địa chỉ, vợ anh mà không ốm thì cũng đòi đi bằng được đấy. Hôm trước anh nói chuyện thế mà khóc đòi đi đấy. Bọn anh cũng trải qua giống em rồi.

Hai lúa
10-12-2009, 11:06 AM
Hoa dừa cạn bao nhiu hả bác mà có dễ chăm ko nhỉ

Em đọc thư hộ anh nhé. Cảm ơn em.

frankychip
10-12-2009, 11:10 AM
Cúc bách nhật có mầu trắng, hồng, tím và đỏ cam. Hiện anh không có, nếu em lấy thì anh đặt. Tuần này hôm nào tiện thì mang bàn cho anh nhé. Tks em.

e mới nhin thấy màu đỏ cam. màu trắng có đẹp không vậy anh ? theo a màu nào đẹp ... giá mà có gói nhỏ thì e lấy 2 màu luôn ạ , gói to thế nè phải trồng thử đã anh à

Sirius
10-12-2009, 11:32 AM
Anh ơi giúp em. Em muốn tặng cho bà chị em ( lâu rồi 2 chị em k gặp nhau) một chậu, có hoa rồi ý ạ. Bà chị này Hiệu trưởng một trường MN Tư thục. Bác tư vấn giúp và cho em rổ rá luôn để em còn tiến hành. Thanks bác nhiều

sweetie
10-12-2009, 08:44 PM
Nếu em muốn có giàn cây leo mạnh mẽ để phủ kín từ tầng 4 xuống thì không gì tốt hơn Khúc tần Ấn độ, tuy nhiên cây chỉ có mầu xanh, hoa nhỏ và không có gì đặc sắc.
Nếu muốn leo rủ tương đối tốt mà lại có hoa đẹp thì có Dây bông xanh. EM tham khảo thêm ở đây nhé http://caycanh.vn/default.php?cat=ndetail&id=217

e dốt quá, xem web mà vẫn chẳng hiểu dây bông xanh là cây nào. E muốn trồng cây nào chịu đc mùa đông nhà mình. Bây giờ có nên trồng ko hay mùa xuân mới trồng thì hè năm sau sẽ có giàn cây che mát? Nhà e chỉ có chậu thôi hay phải xây bồn đất to thì mới trồng đc? Làm giàn cho cây thì bác có làm dịch vụ luôn ko? cám ơn bác

ban_hang_online
10-12-2009, 09:11 PM
ui hoa đẹp quá cũng thích có 1 chậu mà cái tính lười chả chăm đc :(

MeTung
10-13-2009, 02:10 PM
up đánh dấu,mình cũng đang nghiên cứu chỗ trồng hoa đây

Miu&Ki
10-13-2009, 02:31 PM
Đa tạ, đa tạ.
Hoa đẹp quá, nhìn mê mẩn, nhưng em không khéo chăm, lại thiếu kiên nhẫn, anh Hai trồng rồi bán cả chậu cả hoa đi anh? Ít nhất, anh trồng mấy loại ra hoa đợt Tết, đảm bảo đắt hàng

mehuungo
10-13-2009, 04:56 PM
Chị mua polytrin hoặc Supracide nhé. Nhớ phun đúng liều lượng đã ghi trên bao bì. Chỉ phun lúc trời mát, trước 10h và sau 16h .
Chị vẫn chưa gieo thì nhớ bảo quản như em dặn .
Sân vườn nhà chị đã ổn chưa, cần gì cứ gọi em nhé.
Cảm ơn chị nhiều.

Hai lúa ơi, cho chị ĐC để mua chứ chị chưa làm nông dân bao giờ nên ko biết mua ở đâu. Hai loại thuốc này tiêu dệt cả rệp và bọ cánh cứng à?

Thêm nữa có cây leo nào cho leo tường đá ong nhỉ, chị mới trồng kim ngân nhưng thấy website của em nhiều loại đẹp quá. cây kim đồng có bám được tường như thằn lằn ko? Còn nữa chi muốn làm 1 giàn leo để che nắng đường đi từ cổng vào nhà. Em kiếm móng cọp vàng và xanh cho chị được ko?
Cám ơn em nhé.

pillory
10-13-2009, 05:33 PM
em đánh dấu để sau này còn mua

lechan
10-14-2009, 12:04 AM
Em oánh dấu nữa, cho em một chân, gần Tết ủng hộ bác Hai lúa để làm vườn treo ở nhà ::P

Me Tuan Minh
10-16-2009, 10:51 AM
Em cứ cho anh địa chỉ, vợ anh mà không ốm thì cũng đòi đi bằng được đấy. Hôm trước anh nói chuyện thế mà khóc đòi đi đấy. Bọn anh cũng trải qua giống em rồi.

Em cảm ơn tấm lòng của anh chị, cho em chia sẻ với những gì mà anh chị đã phải trải qua. Anh đã nói thế thì vc em cũng ko dám từ chối nữa ạ. Lúc nào anh đi được thì anh nhắn giúp em nhé.Em cảm ơn anh chị nhiều!

frankychip
10-16-2009, 10:59 AM
mai e mang bàn lên cho anh trc 5pm anh nhá

King of Foods
10-17-2009, 09:01 PM
Chào chị
Đánh dấu cái, hoa đẹp quá, nghiên cứu chỗ trồng mới được, cám ơn chị nhiều

mincu
10-17-2009, 09:06 PM
Đánh dấu nhé........................

meHoangHa
10-17-2009, 09:29 PM
Báo cáo anh Hai Lúa:
1. Hướng dương em trồng 5 hột, lên 4 hột, ra 4 nụ --> chuột chén mất 3 còn 1, nở 1 bông ... đẹp cực (nhưng giờ thì tàn mất rồi).

2. Cúc đài loan: gieo cả gói, lên cả đống, thân mập, lá xanh, mỗi tội chưa thấy hoa đâu thì ông con zai bé nhỏ nhà em ra nhổ cho gà ăn hết rồi... :(

3. Dạ yến thảo: ...em gieo mà ứ thấy mọc ạ, hay em có nhầm ở khâu nào kô nhỉ ??

Có hoa mép rồng chưa anh ???

alone0303
10-19-2009, 08:51 AM
Chào bạn. Mình muốn mua một số hạt giống hoa như sau:
Hướng duơng lùn
Cúc Zinha (Cúc Cánh giấy)
Cúc Inđo VER008-Quartz Waterfall Mix
Hoa Phlox PHL042-21st-Century Blue Star
Dạ Yến thảo PET509-Fantasy Carmine
Dạ Yến thảo PET072-Jumbo Red Star
Viola (Hoa mộng tưởng) VIO113-Penny White Jump-up
Păng sê PAN212 - Smile Purple and Yellow

Bạn có thể gửi cho mình báo giá sản phẩm dc không. :)

Mình tính trồng bây h đến tết không biết có loại hoa nào nở đúng dịp không nữa. Nhờ bạn tư vấn dùm mình. :D

Me Tuan Minh
10-19-2009, 01:51 PM
Cảm ơn anh đã ko quản đường xa, bụi bặm về tận quê em. Hành động của anh làm cho gia đình em rất cảm động. Anh trồng hoa làm đẹp cho đời nhưng cũng gieo hạt giống tâm hồn thật đẹp. Sống trong đời sống, cần có một tấm lòng…điều này em và ax học được rất rõ từ anh chị. Em cảm ơn anh chị và chúc anh chị luôn mạnh khỏe, đạt được mong mỏi lớn nhất của mình!

pillory
10-19-2009, 02:14 PM
em muốn mua
- 1 hướng dương HLS017-Taiyo
- 1 cúc gaza GAZ050-Yellow Flame

em ko bít j về trồng cây cả, ko bít trời này trồng 2 loại hoa này có được ko ạ?

thanhlinh213
10-19-2009, 02:28 PM
em khoais mua chậu to hơn anh ạ , hoa dừa cạn all bn 1 cây hả anh ? chứ trồng hạt dễ toi lắm ạ , em lại chả b chăm sóc mấy , hix

chuonchuonkim
10-19-2009, 03:04 PM
mình muốn mua:

dạ yến thảo
vạn thọ pháp
Hoa Păng sê
Hoa Tím (hoa mộng tưởng)

bạn cho hỏi:

nhưng loại hoa trên, trồng vào mùa này có được không?
nếu giao vào chậu thì đường kính chậu khoảng bao nhiêu cm?

Cảm ơn bạn

phuonghuy
10-19-2009, 03:13 PM
Bác Hai Lúa có ship hàng không nhỉ, hôm trước định đến VP bác thì mới biết CN bác nghỉ. Em muốn đặt các loại sau:
01 gói Dừa cạn VIN006-Mediterranean Mix
01 gói Dạ Yến thảo (C) PET510-Fantasy Mix
01 gói Dạ Yến thảo PET023-Jumbo Mix
01 gói Ngọc Thảo IMP260-Show Time Mix
Còn loại nào dễ trồng nhiều hoa nữa thì bác tư vấn cho em.
Thanks bác!

me-lun
10-25-2009, 02:55 PM
Hic! Đợi lâu quá ko thấy anh Hai lúa trả lời tư vấn giúp mình. :(

Đành đặt hàng luôn vậy (lỡ mê hoa của anh rùi). Em mua:
1. dạ yến thảo: 1 gói
2. Cúc Gaza: 1 gói
3.Vạn thọ pháp: 1 gói
4. hoa mười giờ: 1 gói
Anh tư vấn giúp em Xì Gòn còn trồng được hoa gì nữa nhé, để em đặt hàng lun. Anh báo giá và cho số TK,Anh tính lun tiền ship vào đó nhé.

meyeubibo
10-26-2009, 12:19 PM
bác ơi bác báo giá cho em mấy thứ này nhé :
Dạ yến thảo : 2 gói
Hoa mười giờ : 2 gói
Hoa dừa cạn : 2 goí
mới lại em muốn hỏi hoa trồng trong khuôn viên trường học thì trồng hoa nào thì hợp ( theo tiêu chí là rẻ , dễ trồng )

norah
10-26-2009, 12:28 PM
Bác ơi cho e hỏi qua Nguyễn KHắc Hiếu lúc nào cũng có hàng hay phải đặt trước ạ
E chưa trồng hoa bao h nhưng mê hoa nhà anh quá nên sẽ cố gắng đây

Dương Siêu Lỳ
10-26-2009, 02:52 PM
Cám ơn bác, đây là những loại hoa em rất hâm mộ...

Bác tư vấn giúp em, em muốn trồng 1 chậu hoa nhỏ, hoặc bồn hoa dạng hoa thảm. Nhưng em thích nhiều màu cho đa dạng, giống chậu hoa mẫu VIN006-Mediterranean Mix trong trang web của bác. Em nên trồng loại hoa nào bây giờ? điều kiện chăm thì em không có nhiều, cùng lắm là chỉ tưới nước và bón phân vi sinh thôi... Kiến thức thì em hoàn toàn mù tịt, dù pa pa em là dân chơi cây cảnh...

Me Tuan Minh
10-26-2009, 03:22 PM
Bác chủ top chắc là bận quá ko lên DD trả lời các mẹ được rồi, khổ thân bác, một chốn 4nơi, hihi.
Bác ơi, hoa bác trồng hôm về quê em bây giờ lên đẹp lắm bác ạ, cây nào cũng ra rất nhiều hoa, mà hoa bền lắm, còn một đợt nụ cũng đang hé nở nữa ạ.
Em cảm ơn tấm lòng của hai bác rất nhiều!

muguet
10-26-2009, 03:37 PM
nhờ bác chủ topic tư vấn cho em để có chậu hoa chưng tết thì bây giờ nên trồng gì ạ? em chưa có kinh nghiệm nên chỉ thích những chậu hoa dễ trồng, hoa ở lan can, hoặc trồng trong chậu mà rủ xuống, hoặc che bãi cỏ chẳng hạn....

Mẹ Chinxu
10-26-2009, 04:24 PM
2lúa ơi cho mình hỏi chỗ bạn có bán đất trồng hoa không, hoa của bạn có loại nào ra hoa quanh năm không bạn, mình con mọn nên k có time để trồng mí loại chỉ ra 1 vụ rồi đột tử huhu cho mình cả giá rổ nhá cả đất nếu có, thanks !

Mẹ Gâu06
11-03-2009, 12:31 AM
Anh tư vấn cho em một chút!
Em có một mảnh đất nhỏ, sang năm sẽ xây. Em định trồng cây ở trước nhà và ở sân sau. Ở trước nhà là em trồng ngoài tường gạch xây luôn, người đi đường đi qua đi lại cũng thấy. Còn sau nhà thì em trồng trong sân nhà em. Em dự định sẽ xây bồn và đổ đất vào, có thoát nước ra cống chung.
Anh cho em hỏi nên trồng cây gì? Cây leo hay cây gì ạ? Và cũng phải sang năm mới mò mẫm đi mua hạt về trồng được.
Mà anh cho em hỏi luôn về đất trồng, nên trồng bằng đất như thế nào để tốt cho cây. Cảm ơn anh nhiều!
P/S: Có chị TKA bên WTT khen bác ghê!

camanh
11-17-2009, 11:23 PM
Bạn ơi, mình muốn hỏi giống cây hoa hướng dương lùn và các loại sau cho mình báo giá nhé.

+ Hướng dương lùn
+ Đăng tiêu
+ Hoa Cúc sao nháy
+ Hoa Cúc bách nhật

Hoa hướng dương trồng mùa này có được không, mình muốn trồng vài chậu trên ban công. Bạn hướng dẫn cho mình cách trồng luôn nhé.

Mà mình cũng muốn tìm cây ớt, và mướp đắng với bí xanh :D tăng gia sản xuất ăn rau sạch. Nếu có thì cũng báo giá cho mình nhé.
Cảm ơn bạn.

camanh
11-18-2009, 03:11 PM
Ui, chưa thấy bác này trả lời, đang muốn trồng hướng dương quá

me Bong Ben
11-20-2009, 08:14 AM
Mình cũng muốn trồng hướng dương lùn, báo giá cho mình với nhé

mkcuong
12-13-2009, 12:00 PM
Cho mình hỏi công ty có hạt giống hoa Tử Linh Lan không vây ?
Hoa này chuyên trồng trong nhà, còn có tên là Africa Violet

kingkong
12-13-2009, 12:18 PM
bạn ơi, cho mình hỏi, mình muốn trồng hoa ở chỗ ban cong cửa sổ (có mái che, có nắng chiếu vào nhưng không nhiều). Lần trước miìh đã trồng hoa 10 giờ rồi, nhưng không hiểu vì sao cây không lên mà lại chết (mình có tưới nứoc hàng ngày). Bạn tư vấn cho mình trồng hoa gì ngoài ban công dễ trồng, dễ sống mà đẹp với nhé (tớ chỉ thích kiểu hoa như 10giờ hay dạ yến thảo ấy). cảm ơn bạn nhiều

MamPi
12-14-2009, 03:46 PM
nhờ bác chủ topic tư vấn cho em để có chậu hoa chưng tết thì bây giờ nên trồng gì ạ? em chưa có kinh nghiệm nên chỉ thích những chậu hoa dễ trồng, hoa ở lan can, hoặc trồng trong chậu mà rủ xuống, hoặc che bãi cỏ chẳng hạn....

Chào bác chủ topic,
em cũng có câu hỏi giống bạn Muguet. Em muốn trồng 1 vài chậu hoa nhỏ để chưng Tết, giờ có kịp trồng không và trồng giống hoa gì. Nhưng em muốn trồng các chậu hoa lùm lùm nhỏ nhỏ để sắp thành hàng dọc lối đi ấy.
Nhờ bác tư vấn giúp

mimeo1511
01-20-2010, 02:04 PM
bác chủ top đâu rồi///////////////////////////////////////////////////////////

Mẹ Bi xinh
01-21-2010, 09:23 PM
Em vừa xem website của bác. Thích quá :p
Hôm nào nhất định em sẽ ghé thăm cửa hàng của bác.
Dạo này thích trồng cây thế :)

me 2 Linh
01-21-2010, 10:34 PM
bác chủ nhà ơi. hạt giống hoa của bác phải đặt trên này phải K? tôi cho người qua cửa hàng của bác mà chả mua được hạt giống hoa. bác bán cho tôi hạt của hoa cúc Bách nhật và hoa dừa cạn đi bác. mỗi thứ 2 gói. bác sẽ chuyển đến tận nơi à

steiner
01-31-2010, 09:13 PM
Bác chủ topic ơi, em là nhà vườn trồng hoa kiểng ở miền nam, em thích một số loại cây như păng-sê; hoa mép rồng; viola; dạ yến thảo ... và em muốn mua nhiều hạt giống của bác .

Nhưng em muốn hỏi là trong nam nhiệt độ cao hơn ngoài bắc, liệu các loại cây này có ra hoa không bác nhỉ ? Nhìn hình trên web của bác mà em mê tít, quá đẹp (^_^)

levan19
02-04-2010, 01:13 AM
đẹp quá, phải qua chọn mới đc !

babyhoney
02-04-2010, 07:51 AM
Danh dau hoa dep...............

lanhai
02-07-2010, 09:31 PM
hoa bim bip do gia bao nhieu tien mot tui

matcha
02-09-2010, 06:18 PM
anh có hoa tú cầu,hoa trà hay hoa tử đinh hương không ?

hanhbui
02-24-2010, 03:24 PM
Tự dưng hiện tại lại muốn trồng thật nhiều laọi hoa ghê gớm.hjx. Sao lại không ghi rõ giá của từng laọi giống hoa ra cho mọi người dể tìm hiểu nhỉ??? giờ mình lại thích rất nhiều loại mà không biết hỏi loại nào trước. chết đấy quên mất muốn hỏi xem có hat giống hoa anh thảo không lại quên mất??

chimcanhcut_113
02-24-2010, 03:40 PM
Oái, đẹp chết mất, chắc chắn mình sẽ tậu vài cây, hihi

mecunminh
02-24-2010, 04:47 PM
He he, bác chủ top chắc dạo này chuyển qua buôn Tùng chứ ko buôn hoa nữa rồi. Có cây tùng ế suốt ngày giao bán mà hổng có ai mua. He he, đố bác biết em là ai.

yenmit
02-24-2010, 04:51 PM
cho e xin gia cua hoa huong duong voi a:-P

cong_chua_nhim
02-24-2010, 05:14 PM
Hoa đẹp quá, phải nghiên cứu để trồng mới được. Sao bác Hailua ko up giá từng loại lên luôn để mọi người dễ cân đối và chọn loại hoa để trồng nhỉ.

mebegau
03-01-2010, 10:59 AM
Chào anh,
Tình hình là e muốn mua tất cả 17 loại hạt giống hoa anh có đang post ở topic. Mỗi loại 2 gói, riêng hoa hướng dương lùn là 10 gói. Anh PM cho e giá tốt nhất có thể nhé. tks.

Chíp
03-02-2010, 10:00 AM
Em muốn mua hạt giống hoa dừa cạn, có ship không hả bác?

mebegau
03-02-2010, 03:13 PM
Sao bác này ko thấy trả lời nhỉ. Alô cả cố định lẫn cố định đều ko được.

cupid84
03-03-2010, 08:55 AM
Mê mẩn quá nhưng đọc mấy trang gần đây ko thấy bác chủ topic trả lời, ko hiểu bác còn bán hạt giống cây nữa ko ạ?

Hai lúa
03-09-2010, 12:25 PM
Kính chào bà con. Nhà Lúa lưu lạc mãi mới về được diễn đàn đấy ạ.
Chả là ruộng nhà Lúa ở Ngọc Hồi bị trũng quá, không cấy hái gì được, vậy nên dịp cuối năm vừa vướng Tết lại vừa chuyển vườn. Vào diễn đàn thấy nhiều tồn đọng khúc mắc với bà con lối xóm gần xa quá, xin được bà con thứ lỗi.
Hai Lúa xin phép được trả lời dần dần và gộp các bài có nội dung gần nhau của bà con.

ChipDoctor
03-09-2010, 01:55 PM
Vừa lấy được gói hạt hoa dừa cạn nhà bác về, thấy bảo gửi email về cách gieo hạt nhưng em chưa thấy gì cả. Bác nhắn chị ở văn phòng gửi giúp em ngay nhé, em vừa mua hôm qua. Khi nào có đợt nhập Cosmos bác nhắn nhé. Đợt này có mỗi dừa cạn mà lại toàn bán gói 100 hạt.

scarletworld2006
03-09-2010, 03:11 PM
Bác ơi cho hết giá lên đi.
Đang ngóng bác up thêm xem có loại nào nữa mất công đi mua một thể.

bachngan
03-09-2010, 03:26 PM
Bạn cho mình hỏi hoa dừa cạn có dễ trồng k ạ, 1 gói có nhiều màu hay chỉ 1 màu. phân bón thế nào. cho mình xin giá hoa dừa cạn và hoa hướng dương lùn luôn nhé
Thanks

nhoc me
03-09-2010, 03:39 PM
Đánh dấu cái nào.................

cong_chua_nhim
03-09-2010, 04:11 PM
Nhà lúa ơi báo giá cho tớ mấy loại này nhé"
1.Hoa mười giờ Mỹ
2.Hoa păng sê
3.Hoa mộng tưởng
4.Hoa dạ yến thảo

Mấy loại này có dễ trồng ko ah, tớ chỉ lo ko biết chăm sóc cây chưa ra hoa đã chết già rồi.

BB'MUM
03-10-2010, 09:33 AM
Báo giá cho mình mấy loại này nhé. À mà mình muốn lấy loại hoa nở quanh năm ý, không phải một mùa đâu. Những loại này thì nên tronggf bằng loạo đất nào, bạn có hướng dẫn cách chăm sóc luôn thì tốt quá:
- Dạ yến thảo
- Vạn thọ pháp
- Mọng tưởng
- Cúc Gaza.
Bạn có ship hàng không hay phải đến tân nơi mua hàng hả bạn/

bimtiteo
03-10-2010, 10:25 AM
mình khoái hoa 10 giờ để ngày nào cũng có hoa ngắm ... báo giá cho mình nhé ....

mebeKem
03-16-2010, 12:50 PM
Sao mình chẳng nhìn thấy hình gì cả!!!

Hanhbee
03-16-2010, 01:05 PM
Cho mình hỏi Cẩm Chướng và Dạ Yến Thảo, giá cả và số lượng hạt với. Hướng dẫn sơ sơ cách trồng nữa vì nhà mình mới chỉ có chậu, chưa có đất phân gì cả.
Mình quan tâm hoa màu đỏ tươi, hồng tím, trắng.
Ở SG thì trồng mấy loại mình hỏi được không? Bạn có nhận ship vô SG không?
Cám ơn bạn!

nghé_ọ
03-16-2010, 02:05 PM
Hic, vừa qua QMart NKH về mà không nghĩ ra để kiếm ít hạt, lần sau vậy

me_cun_iu
03-16-2010, 07:54 PM
bác Hai lúa ơi e muốn mua ít hạt giống mà ko thấy bác ol để hỏi trực tiếp luôn. e đã mail cho bác về các loại hạt giống rùi. mong bác sớm đọc mail để e còn có hạt giống về trồng ạ.

meomeomeo
03-22-2010, 10:12 AM
Bác hai lúa ơi mua hạt giống hoa thì lên 59c Nguyễn khắc Hiếu ah ? có ko đấy để em còn đến ko mất công ? cho em hỏi hạt giống hoa bao tiền 1 túi , bác cho cái báo giá chi tiết đi mọi người đỡ phải hỏi nữa ! thanks bác ...

hienvth
03-22-2010, 10:18 AM
Chào bác, em thấy trên trang web của bác có hoa mép rồng:
Hiện giờ bác có loại này ko, em muốn trồng loại này, hoa đẹp quá :)

mefoc_t2
04-01-2010, 05:49 PM
anh ơi.chỗ anh có ban hat giống hoa cúc vàng,cúc trắng.cuc tím đơn và kép(loại ma ngươig ta hay mua về thắp hương ý ạ)ko anh.nếu có thì bao nhiu môtk gói,một gói đc bao nhiêu hat ha anh

Hai lúa
04-26-2010, 10:21 AM
Hai lúa ơi, cho chị ĐC để mua chứ chị chưa làm nông dân bao giờ nên ko biết mua ở đâu. Hai loại thuốc này tiêu dệt cả rệp và bọ cánh cứng à?

Thêm nữa có cây leo nào cho leo tường đá ong nhỉ, chị mới trồng kim ngân nhưng thấy website của em nhiều loại đẹp quá. cây kim đồng có bám được tường như thằn lằn ko? Còn nữa chi muốn làm 1 giàn leo để che nắng đường đi từ cổng vào nhà. Em kiếm móng cọp vàng và xanh cho chị được ko?
Cám ơn em nhé.

Chị ơi cây cối nhà chị dạo này thế nào rồi. Lâu lắm em không vào diễn đàn, dây móng cọp hiện nay em chưa có nhưng hiện nay em có loại dây leo mới cực kỳ đẹp. Đấy là cây hoa Sao đỏ. Cây này thực ra là cây hoa Lạc tiên, nhưng khác với Lạc tiên thông thường có hoa mầu tím, hoa của cây này mầu đỏ rực. Cây mọc cũng khỏe lắm. Em mới chuyển vườn về Yên Sở Hà tây, có rất nhiều loại cây-hoa đẹp. Dạ yến thảo Mehico em co nhiều lắm, hiện nay đang có cây con Hướng dương lùn, Dừa cạn. Lúc nào rảnh alo, em thồ chị đi xem.:p

Hai lúa
04-26-2010, 10:42 AM
]
Hoa đẹp quá, nhìn mê mẩn, nhưng em không khéo chăm, lại thiếu kiên nhẫn, anh Hai trồng rồi bán cả chậu cả hoa đi anh? Ít nhất, anh trồng mấy loại ra hoa đợt Tết, đảm bảo đắt hàng

Có lẽ thế thật em ạ. Anh thấy một số bà con gieo hạt của anh thì lên tốt, có người lại còn gọi điện lại hỏi anh cách bảo quản hạt giống thu được nữa cơ. Tuy nhiên cũng có một số bà con khác hình như tay hơi nóng :D nên chưa được thành công lắm. Thế nên Hai lúa đôi khi bị mang tiếng là "giống" kém !!!!!! Tệ quá](*,)
Vì vậy bên cạnh việc bán hạt giống hoa, Lúa còn bán luôn cây con hoặc cây đã ra hoa rồi để bà con được dễ dàng hơn. Cơ mờ vườn ươm nhà Lúa hơi xa, ở Hà Tây, cách HN koảng 20km. Nếu bà con nào có nhã ý thì hẹn trước, Lúa se đưa đi, tuần Lúa xuống vườn 2-3 lần. Mẹ nào sợ ảnh hưởng đến "làn da mỏng manh châu Á thì yên tâm nhé vì đi 4 bánh chắc cũng không sao đâu.

hongls5
04-26-2010, 10:54 AM
bạn ơi bạn cho mình xin địa chỉ vườn nhà bạn ở hà tây đi , mình muốn xuống mua ít hoa giống ,hoa có bông rồi càng tốt . Nhà mình ở ngã 3 Ba la hà đông đi đến đó có xa ko?

Hai lúa
04-26-2010, 11:15 AM
Chào bạn,
Đây là địa chỉ vườn mình :
-Nếu đi theo đương Láng - Hòa lạc thì đến km thứ 11, bên phải có biển đề SONG PHƯƠNG VƯỜN ở ngay đầu đê thì rẽ phải, đi theo đê 6km kể từ chỗ rẽ đó. Tới ngã 3 rẽ xuống đường 79 (giáp với Cát quế) thì đi xuống đường 79 khoảng 200m, thấy bên trái có khu vườn uơm có trồng Trúc mây làm hàng rào bao quanh là vườn mình. Xuống đến nơi thì nhớ gọi điện cho mình để báo mình gọi nhân viên họ mở khóa vào xem. TKS.

Hai lúa
04-26-2010, 11:16 AM
He he, bác chủ top chắc dạo này chuyển qua buôn Tùng chứ ko buôn hoa nữa rồi. Có cây tùng ế suốt ngày giao bán mà hổng có ai mua. He he, đố bác biết em là ai.

Nghe giọng là biết liền, cô Phương chứ ai. Bao giờ có công trình gọi anh nhá.:partyman:

Tiger_Hanni
04-26-2010, 11:24 AM
Chào bạn.
Cây Đại phú gia có nhiều cỡ. Giá từ 250.000d - 500.000 đ (Chưa gồm chậu và công vận chuyển) Hiện mình có loại cao 80cm, giá 280.000 đ, cây cao 1-1.2m : 500.000 đ.
Cảm ơn bạn đã liên hệ.
Cây Đại Phú Gia là cây gì vậy bạn? trồng thế nào, có trồng ngoài trời được không? cao bao nhiêu?

Hai lúa
04-26-2010, 11:42 AM
Chào bạn,
Cây Đại Phú gia là loại cây nội thất đẹp, có giá trị. Cây có nhiều cỡ trang trí, nhỏ nhất cũng cao 0.9m. Cao TB 1,5 -1,6m là đẹp. Với sảnh lớn ở các tòa nhà hoặc khách sạn có thể trang trí Đại phú gia với chiều cao >2m, rất đẹp.
Cây để ngoài nắng sẽ bị cháy lá.

baongoc311
04-26-2010, 11:55 AM
Mình muốn mua hạt của Hoa hướng dương lùn, hoa cúc bách nhật và Hoa mười giờ Mỹ. CHo mình giá của 1 túi hạt. Free vận chuyển cho mình chứ ah??? Thích hoa của nhà bạn quá cơ....

kim_hanoistudio
04-26-2010, 12:03 PM

Anh ơi em muốn mua 1 gói này trồng thử được hem ạ? Anh có cung cấp chậu đất nhỏ nhỏ với cả đất để trồng hoa luôn ko thì em lấy luôn ạ? Với cả anh mang giùm em qua 13 Tràng Tiền được không, em ko biết chỗ anh là chỗ nào :D

Hai lúa
04-26-2010, 02:36 PM

Anh ơi em muốn mua 1 gói này trồng thử được hem ạ? Anh có cung cấp chậu đất nhỏ nhỏ với cả đất để trồng hoa luôn ko thì em lấy luôn ạ? Với cả anh mang giùm em qua 13 Tràng Tiền được không, em ko biết chỗ anh là chỗ nào :D

Dừa cạn hiện nay mình có túi mix các mầu, nếu lấy loại dừa cạn bạn chọn thì phải đặt, sau 2 tuần mới có.
Đất, phân bón, chậu bên mình đều bán, tiếc là không vận chuyển được, bạn qua VP lấy giùm mình. ĐỊa chỉ cũng dễ tìm thôi. Tks.

amie
05-02-2010, 09:45 PM
Oánh dấu cái.

Bạn ơi có giống hồng leo không? Giống hoa hồng leo Pháp, hoa to màu hồng phấn ấy.

Hai lúa
05-04-2010, 03:01 AM
Hoa hồng chưa có ai gieo hạt ở VN đâu bạn ơi. Hồng leo mầu hồng phấn của Pháp thì vô cùng lắm vì có rất nhiều mầu tương tự như vậy nhưng tiếc là VN chưa có loại nào f giống tầm xuân, hoa cũng mầu hồng phấn. Loại này trên Bưởi khoảng 20 mua được cả lố rồi.
Tks bạn.

Hai lúa
05-04-2010, 03:01 AM
Hoa hồng chưa có ai gieo hạt ở VN đâu bạn ơi. Hồng leo mầu hồng phấn của Pháp thì vô cùng lắm vì có rất nhiều mầu tương tự như vậy nhưng tiếc là VN chưa có loại nào, chỉ có giống tầm xuân, hoa cũng mầu hồng phấn. Loại này trên Bưởi khoảng 20 mua được cả lố rồi.
Tks bạn.

Hai lúa
05-04-2010, 03:02 AM
Hoa hồng chưa có ai gieo hạt ở VN đâu bạn ơi. Hồng leo mầu hồng phấn của Pháp thì vô cùng lắm vì có rất nhiều mầu tương tự như vậy nhưng tiếc là VN chưa có loại nào, chỉ có giống tầm xuân, hoa cũng mầu hồng phấn. Loại này trên Bưởi khoảng 20 mua được cả lố rồi.
Tks bạn.

dobepus2vn
05-04-2010, 08:40 AM
Đợt tới em dọn cái ban công xong sẽ ủng hộ bác. Em thích hoa hoét lắm í :D

mexubean
05-04-2010, 08:49 AM
Bác ơi em hỏi: Hiện g bác có giỏ Hoa Tím (Hoa Mộng tưởng)
không ạ? Em muốn mua một số giỏ hoa treo ở lan can. Bác cho em giá rổ cho giở hoa sẵn như Hoa Tím- Hoa Mộng Tưởng, hoa cánh bướm, hoa dừa cạn bác nhé,
Có ship không bác?
Nếu mua hạt trồng có khó lắm không ạ?

mexubean
05-04-2010, 08:55 AM
Oánh cái dấu. Chờ thông tin của bác Hai Lúa cái

honey bee
05-04-2010, 11:35 AM
Hoa mười giờ Mỹ một gói bn hạt và có nhiều màu ko anh? Pm cho em giá nữa nhé

bobogiaquy
05-04-2010, 01:41 PM
xin hỏi bạn có bán ở xa được không , hiện tại mình đang ở ngoài Nha Trang rất thích trồng các loại hoa trên mà không biết làm sao để mua hạt giống .mình tìm mã mới được đó

beyours07
05-04-2010, 02:05 PM
Bác tư vấn cho em hoa nào ra nhiều hoa, màu sặc sỡ mà chịu được nóng với ạ.
Em trồng trên sân thượng, với lại em k mát tay trồng hoa lắm nên phải chọn loại nào dễ trồng ạ.
Tks bác!

ca_nha_thuong_nhau
05-04-2010, 02:41 PM
Bạn ơi hoa đẹp quá, bạn có cung cấp cả đất, chậu, phân luôn không, nếu có thì Pm mình giá của một số loại dễ trồng mùa này ở ban công nhỏ nhỏ nhé, cảm ơn bạn.

nguyenlinh258
05-04-2010, 02:48 PM
cho em xin ít giá với, có ship ko bác ơi?

cong_chua_nhim
05-04-2010, 03:06 PM
Cho tớ hỏi hiện giờ có mấy loại này ko? và mùa này có gieo được những giống này ko? PM giá cho mình nhé. Đến mua hạt giống ở Nguyễn Khắc Hiếu được ko? ship đến đc của mình thì nhu thế nào?
1. hoa mộng tưởng
2. hoa păngxe
3. hoa mười giờ mỹ
Cám ơn bạn nhiều!!

cococaca
05-05-2010, 11:58 PM
trồng sẵn thì tốt nhỉ T.T mình định dùng làm quà tặng :)

chipsaoql19
05-08-2010, 12:58 AM
Hoa hướng dương lùn bao nhiêu tiền một gói vậy bạn? Bạn có ship hàng kh hay qua cửa hàng bạn để lây? Cảm ơn bạn nhiều !

lydia
06-05-2010, 05:28 PM
minh ko biet nen mua da yen thao hay hoa dua can. tu van cho minh duoc ko?
minh o ha noi nhung ko thuoc duong, di lai bat tien. ban co the gui bao gia cac loai hoa va ship duoc ko? ( minh o duong lang _ dong da _ ha noi )
yahoo cua minh la : o0o_chiri_love_o0o@yahoo.com

MsGara
06-05-2010, 06:25 PM
Hướng dương lùn và hoa Mộng tưởng (MS: VIO109 - Penny Yellow Jump up) bao nhiêu tiền hả anh? Một gói được bao nhiêu hạt? Hai loại này có dễ trồng không vì em thích hoa mà không có "năng khiếu" trồng hoa thì phải.

trangloveapple
06-05-2010, 06:48 PM
Bạn ơi, cho mình xin báo giá hướng dương lùn nhé, mình phải trồng như nào, có khó không và mình trồng thánh luống được ko. Có yêu cầu j đặc biệt về đất ko bạn? Và mùa này trồng có hợp ko nwax. thank bạn

mexubean
06-06-2010, 08:45 AM
Bác ơi, với mỗi gói hạt hoa bác kèm giá rổ để anh em dễ or được ko ạ

Helmut
06-15-2010, 02:22 PM
Anh ơi, cho em hỏi anh có hạt giống hoặc cây lavender không ạ?

gentillelutin
06-15-2010, 03:25 PM
trùi ui ngay gần nhà mình :D sẽ phải qua ủng hộ mí được. Bạn ơi nhà mình ngay phố Mạc Đĩnh Chi ý :P

heongo63
06-15-2010, 04:09 PM
Bác ơi cho e cái giá của
Hoa Dừa cạn
Hoa hướng dương lùn
Hoa Mười giờ Mỹ
Hoa Yến Thảo

có nhận ship hàng ko vậy bác

Me Bi Bop
06-15-2010, 09:42 PM
Oánh dấu! Quá đẹp
Tốt nhất là bác cho cái giá rổ để mọi người dễ lựa và order ạ

dungtrang
06-15-2010, 10:09 PM
Bạn ơi, cho mình xin báo giá hướng dương lùn nhé, mình phải trồng như nào, có khó không và mình trồng thánh luống được ko. Có yêu cầu j đặc biệt về đất ko bạn? Và mùa này trồng có hợp ko nwax. thank bạn

Em cũng có ý kiến cùng bạn này.
Và bác báo giá lại giúp em mấy loại hoa này nhé.
- Hướng dương lùn.
- Mười giờ Mỹ.
- Yến Thảo.
Hoặc bác tư vấn giúp em loại hoa nào dễ trồng mà điều kiện chăm sóc không cần phải thường xuyên hay quá cầu kỳ nhé.
Vì em rất thích trồng hoa nhưng lại hay phải đi công tác. Mỗi lần đi chỉ lo ở nhà không tưới thì cây teo hết thui.
Thanks...

hoa 061102
06-18-2010, 11:12 AM
Bạn ơi tớ muốn trồng cây leo từ tầng 2 lên tầng 3 để che nắng ban công, nên trồng cây gì hà bạn và trồng trong chậu được không? Tớ đang trồng hoa giấy nhưng nó ít lá quá.

Chíp
06-24-2010, 08:51 AM
Bác ơi còn hạt giống hoa dừa cạn không, em muốn mua một gói thì thủ tục thế nào ạ, bác trả nhời giúp em nhé
Thanks bác

conduongmua
06-24-2010, 09:20 AM
chị cho em giá hạt giống mấy loại này nhé

Hoa Dạ Yến Thảo
Hoa dễ trồng, sai hoa, rất nhiều mầu sắc. Hiện mình có hơn 100 mầu khác nhau. Cây phù hợp trồng trong chậu treo, trồng bồn hoa.

Hoa Mười giờ Mỹ
Hoa này lúc cây còn nhỏ lớn hơi chậm nhưng khi cây đã cao 5cm trở lên thì lớn nhanh như ngổ. Chắc chắn các bạn sẽ cảm thấy mạn nguyện với những mầu hoa mười giờ mới lạ này.

Hoa Dừa cạn
Hoa rất phù hợp để trồng chậu hay trồng ở bồn hoa. Rất nhiều mầu sắc đẹp.

Nhabibo
06-24-2010, 10:34 AM
Bác chỉ có 2 loại cây hoa dây leo này thôi ah. cái hoa dây leo thành chùm màu vàng rực, bông nhỏ xinh xinh ấy bác có ko ah? E cũng chả nhớ tên nữa, để về hỏi lại rồi hỏi bác sau vậy.

abc_bluesky
06-25-2010, 12:30 PM
hi anh Lâm. em muốn mua ít hạt hoa cẩm chướng trắng và đỏ. Anh cho em biết giá cả toàn bộ 2 gói hạt đó ntn ko?
em ở tp HCM có trồng được hoa đó ko anh >"<

Boxu-Chun
06-30-2010, 01:36 PM
Mình ở Hải Phòng, muốn đặt mua túi hạt giống hoa mười giờ Mỹ. Một túi hạt gióng là gồm nhiều màu rùi đúng ko bạn? Cho mình biết giá cả, cách thức thanh toán với nhé.

gianghuy
06-30-2010, 01:46 PM
bác ui pm điạchỉ để em qua khuân ít hoa về làm cảnh nèo, chẹp quá cơ, mừ bác cứ pm giá trực tiếp lên diễn đàn cho nhanh hí hí, quan tâm quá mà cứ phải đợi chờ hờ hờ

đõ nhung
07-28-2010, 02:25 PM
anh có thể cho biết giá một số loại hạt giống hoa dưới đây:
dạ yến thảo mã PET070-jumbo star mix
hoa mộng tưởng VI010 penny blue
lobelia riviera mix LOB020
Ngọc Thảo IMP265 show time red
hoa bướm COS033 versale mix
hoa có mã CAB020 nagoya mix
hoa mép rồng ANT 050 liberty mix
cúc thúy AST matador mix
man dinh hong HOL001 summer camival mix
hoa hướng dương HLS017 taiyo
hoa cẩm chướng
em muốn trồng một số hoa trang trí ngày tết thì nên trồng loại nào và khi nào. mong anh tư vấn. e xin cảm ơn!

Bống Trang
07-28-2010, 02:58 PM
Chỗ công ty bạn có những loại cây to có bóng mát như cây sấu hay xoài không? mình quan tâm để trồng ở vỉa hè

mungtoi
07-29-2010, 04:45 PM
Oánh dấu!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !

xmjle510
08-12-2010, 02:46 PM
cho em hỏi hạt giống hoa hướng dương lùn
giá cả thía nào
trồng có khó ko anh
bao lâu thì ra hoa và hoa chơi được trong mấ ngày ạ

minhdtn2007
08-17-2010, 04:21 PM
Em chào bác,

Hôm nay vào mạng tìm chỗ bán hạt giống hoa thì thấy ngay trang của bác trên web lamchame đã lâu mà em không biết.

Em muốn hỏi bác giá của các loại hoa sau:
- Hoa mười giờ : POR002, POR003
- Hoa Phlox : PHL034, PHL040
- Dạ Yến Thảo : PET023, PET059, PET070
- Pansy : PAN217
- Viola : VIO114
- GAZ004
- Cúc Hà Lan : CHR020
- Hoa Bướm : COS033, COS063
- CAB004, CAB030
- Hoa Baby: GYP000, GYP004

Nếu em mua mỗi thứ trên 1 gói thì có được discount tổng số ko a ;;)?
Phí vận chuyển vào Vũng Tàu là bao nhiêu và cho em biết hình thức thanh toán với nhé.
Cảm ơn bác nhiều. Mong nhận được hồi âm của bác.

Oriflam_Cutie
08-17-2010, 05:40 PM
Ôi, đẹp quá đi mất. Bạn có bán kèm chậu luôn không? Mình thích loại chậu treo trên cao và loại chậu để hai bên lối đi, có loại hoa nào trồng thích hợp nhỉ? bạn giới thiệu luôn cả ảnh thật được trang trí với hoa đi!

shopnhapkhau
08-17-2010, 11:50 PM
Hà nội mùa này trồng cái gì đẹp ạ. E thích mấy lẵng treo ở trên cao,nhưng sợ tự trồng thì không ra được hoa.A có bán lẵng treo cao ko?Tư vấn cho e mấy loại đẹp đẹp ạ.PM cho e nhé

Hai lúa
08-21-2010, 09:01 AM
CHào em,
Hà Nội mùa này lắm những cơn mưa em ạ. Còn trồn hoa treo ban công hiện giờ anh không có, phải đến Tết. Bây giờ anh chỉ có các loại hoa thảm như Cosmos, dừa cạn, mào gà búa là hiện đang có cây.
Đến Tết hay mùa lạnh nói chung có những loại hoa treo đẹp : Dạ yến thảo - là số 1 khỏi bàn. Ngoài ra có Dừa cạn, Ngọc thảo,
Em cứ ngâm cứu nhé. Tks.

Hai lúa
08-21-2010, 09:23 AM
Dây leo anh có nhiều loại, loại hoa nhỏ mầu vàng là kim đồng leo, em ra chợ Bưởi là có đấy.

Hai lúa
08-21-2010, 09:26 AM
Gửi abc_bluesky,
Ở TP HCM có thể trồng cẩm chướng đựoc. EM cho biết chính xác mã số để đặt hàng nhé. Cảm ơn em.

Hai lúa
08-21-2010, 09:27 AM
Chào bạn Boxu-Chun
, 1 túi đã có nhiều màu rồi. Bạn có thể chuyển tiền qua TK bên mình rồi các bạn ấy sẽ chuyển hàng cho bạn, phí vận chuyển người mua chịu.
Cảm ơn bạn.

Hai lúa
08-21-2010, 09:30 AM
Chào em, những loại hoa em chọn trồng tết rất phù hợp (trừ hoa hướng dương thôi). Em cho anh địa chỉ email hay điện thoại để mấy bạn bán hàng báo giá nhé. Em chon khá nhiều loại (thích thế, hihi ) nên anh chưa nhớ hết giá. Tks em.

Hai lúa
08-21-2010, 09:31 AM
Chào bạn Bống Trang
Cty mình có Soài Sấu trồng làm cây bóng mát đường phố. Bạn cần kích thước cụ thể thế nào?

Hai lúa
08-21-2010, 09:32 AM
Chào bạn xmjle510
Hướng dương gieo khoảng 3-5 ngày thì nảy mầm. Cây lớn khá nhanh và ra hoa, dễ trồng nữa. Bạn tham khảo thêm nhé. Tks

Hai lúa
08-21-2010, 09:37 AM
Chào bạn minhdtn2007
Nếu bạn mua 10 gói như trên thì có thể ship hàng miễn phí đến VŨng Tàu nhé.
Bạn vào link http://caycanh.vn/default.php?cat=contact
để đặt hàng và nhận báo giá cũng như cách thanh toán nhé.
Hơi phiền hà nhưng thông cảm cho mình không vào mạng thường xuyên đựoc. Các bạn bán hàng sẽ trả lời bạn giùm mình. Cảm ơn bạn.

Hang-Hoaianh
08-21-2010, 10:46 AM
Bạn ơi, mình muốn hỏi mùa này thì trồng được những loại gì trong những loại sau nhé: hướng dương lùn, cúc xuxi, dạ yến thảo và hoa bướm. Bạn có ship ko? Báo giá cho mình luôn nhé.
Và nếu muốn nở hoa đúng vào dịp Tết thì khi nào gieo hạt. Mọi năm cú đến rằm tháng chạp thì mình mua cúc , đồng tiền và phăng về trồng, nhg chỉ sau Tết một tuần là cây tàn và chết theo. Mình muốn hỏi có cách nào chăm bón để giữ cho cây vẫn tiếp tục phát triển ko? PM cho mình. Thanks

minhdtn2007
08-23-2010, 03:46 PM
Chào bạn minhdtn2007
Nếu bạn mua 10 gói như trên thì có thể ship hàng miễn phí đến VŨng Tàu nhé.
Bạn vào link http://caycanh.vn/default.php?cat=contact
để đặt hàng và nhận báo giá cũng như cách thanh toán nhé.
Hơi phiền hà nhưng thông cảm cho mình không vào mạng thường xuyên đựoc. Các bạn bán hàng sẽ trả lời bạn giùm mình. Cảm ơn bạn.

Chảo anh,

Chở trả lời của anh lâu quá :((. Anh có thể cho em biết giá tổng cộng được không a? Phương thức thanh toán như thế nào hả anh?
(Mã hàng em đã gửi cho anh hết rồi anh ah).

Cảm ơn anh nhiều nhé.

bebihva
08-26-2010, 10:07 AM
anh ơi em định chọn những hoa sau: dạ yến thảo, bìm bìm biếc, hoa dừa cạn, hoa mộng tưởng, gaza. Những hoa này mùa này trồng có được ko anh (em ở HN)? Hoa nào dễ trồng và dễ ra hoa nhất? Em định trồng ở chậu để ở ban công. báo sớm cho em nhé, đang đầy quyết tâm trồng hoa đây. tks anh.

dungpeo
08-26-2010, 07:10 PM
có hạt giống hoa oải hương chưa anh? có cây thì càng tốt :D thanks a

Oriflam_Cutie
08-28-2010, 01:52 AM
Mình muốn cải tạo lại sân thượng, trồng hoa hai bên rìa, nhưng chưa biết bắt đầu từ đâu và cũng chẳng có kinh nghiệm vườn tược gì. Bên bạn có thể tư vấn thiết kế, cung cấp hoa thành phẩm không? Chi phí thiết kế thế nào? Cực kỳ đơn gian thôi, đúng hai dãy hoa và mấy chậu hoa treo lên dàn sắt (hoặc hoa leo cũng được). Mình sợ không biết trồng, cây lại chết hết. Nếu đến 59C NKH mua, bạn có hỗ trợ vận chuyển về nhà mình (Cầu Giấy) không? Hình như hoa leo bạn chỉ có bìm bịm thôi thì phải. Loại hoa này có ăn vào tường giống hoa giấy không? Ngoài ra mình cũng thích hoa dừa cạn, dạ yến thảo, cúc sao nháy, cosmos, dâm bụt Nhật Bản, mười giờ Mỹ và vạn thọ Pháp. Tư vấn mình nhé!

sakurachen
08-29-2010, 12:24 PM
a ơi.a còn hạt giống lavender,hoa sao, bách nhật tím,hướng dương lùn ko ạ...bên a có nhận ship ko ? e ở khu Cầu Giấy .pm e giá cả với.. +___+

Chicharito
09-01-2010, 03:20 PM
Bác có hạt giống hoa lavender k ạ? e muốn trồng để tặng bạn mà bạn e lại ở trọ nên trồng vào chậu bé dc k ? mới cả chăm sóc như thế nào,trồng vào lúc nào và bao lâu thì dc ? Bác tư vấn cho e nhé.vì e chưa trồng hoa bao h >.<

baothang1991
09-09-2010, 03:25 PM
Anh ơi cho em hỏi hoa Cẩm Chướng màu trắng thì bán thế nào ah? Mùa này trồng đc hok anh?

ladoda
09-13-2010, 04:25 PM
Bạn ơi chỗ bạn có bán hạt cây hoa Bồ công anh, hoa thủy tien và hoa tigon không? có bán thì bạn cho mình biết gia cụ thể của từng loại nha!

katie1987
09-25-2010, 01:33 AM
Bác ơi! Tình hình là sân thượng nhà em hok có mái che, nên mùa hè nắng kinh khủng, trông cây nào chít cây đó :( Bác xem giúp em có cây gì dễ trồng nhất có thể và tốn ít đất nhất có thể vì điều kiện hok có nên nhà em chỉ trồng được trong chậu thui.Bác cho em xin cái giá lun nhá. Bác có hạt giống tigon trắng hok bác nhỉ . em thích cây đó quá - cho em xin cái giá lun nhá :X hoa hướng dương bi h là bao nhiu bác nhỉ . từ nhà em lên nhà bác hơi xa, lười quá, tranh thủ hỏi bác rùi hum nào qua múc lun thể .. hì hì ........Bác có các loại hạt giống như hạt dâu tây, hay là dưa chuột hok bác ... em thích trồng mấy cái món đó :X

chuotxinhdep
09-25-2010, 10:26 AM
tớ muốn hỏi là cái gói dạ yến thảo í, 1 gói là có nhiều loại màu hay chỉ là một màu thui? đang quan tâm cái em dạ yên thảo này...

Cô bé Gừng
09-25-2010, 10:54 AM
up đánh dấu........................................

tomato08
09-25-2010, 07:05 PM
dạ yến thảo bao tiền 1 gói hả bác
bác có bán đất hoạc phân bón với chậu ko e qua khoắng luôn 1 thể

danviet911
09-26-2010, 08:59 AM
thích quá, hôm nào qua làm 1 gói mới được

mebenabenin
09-26-2010, 02:24 PM
cái món hoa này thật là hay.mình sẽ phải qua để xem và rinh về trồng mới dược

senvang
09-26-2010, 07:18 PM
Topic hay quá, mà giờ mình mới thấy. Tớ thích trồng cây, rau, hoa lắm, ngày xưa vẫn hay trồng hoa đồng tiền, su si, thược dược, ...nhân dịp Tết. Sẽ dọn dẹp lại ban công thôi.

cookie
09-27-2010, 08:42 AM
đánh dấu nào, bạn còn loại nào khác nữa k? mình đang tìm loại hoa trồng trong chậu ra hoa giống hình cái chuông úp xuống, hình như gọi là hoa chuông thì phải. bạn có không?

tieudongphong
09-27-2010, 03:51 PM
Anh ơi bây giờ có hạt giống oải hương ko anh? phải đặt hay là hàng có sẵn ạ? em trồng ở hn chắc mùa này ok rồi phải ko ạ?

NhiNho06
09-30-2010, 08:24 AM
CHào em,
Hà Nội mùa này lắm những cơn mưa em ạ. Còn trồn hoa treo ban công hiện giờ anh không có, phải đến Tết. Bây giờ anh chỉ có các loại hoa thảm như Cosmos, dừa cạn, mào gà búa là hiện đang có cây.
Đến Tết hay mùa lạnh nói chung có những loại hoa treo đẹp : Dạ yến thảo - là số 1 khỏi bàn. Ngoài ra có Dừa cạn, Ngọc thảo,
Em cứ ngâm cứu nhé. Tks.

Bạn ơi, mình muốn mua dạ yến thảo mã PET510-Fantasy Mix (các màu hồng đậm, tím, đỏ), cúc sao nhái màu vàng, cam và mười giờ Mỹ màu cam, đỏ, vàng, trắng. Mùa này trồng dạ yến thảo, sao nhái và mười giờ được không bạn? Nếu có sẵn cây con thì tốt quá, còn nếu mình gieo hạt thì tới Tết đã có hoa chưa? (cosmos có phải là sao nhái ko nhỉ?)
Báo giá giúp mình cây con và hạt nhé, rồi ship cho mình trong HN.
Mình cảm ơn.

muathutrenngontay
10-01-2010, 12:08 PM
bác ơi, mùa này trồng lavender đã được chưa ah. bác có sẵn hạt giống lavender k ah. nếu bác có thì em qua lấy luôn nhé. (u)(u)(u)(u)(u)

thangfjri
10-01-2010, 12:32 PM
Hay quá, tôi đi tìm ngoài chợ mãi chả thấy hàng bán hại giống hoa nữa.Đang it time, đánh dấu có thời gian là qua công ty bạn ngay.

bôngxik
10-01-2010, 12:48 PM
hoa đẹp quá' nhà có vườn thì mua 1 đống về ủng hộ mẹ nó ngay

senvang
10-01-2010, 05:44 PM
Hị hị, anh Tùng Lâm chắc lên rừng rùi hay sao mà chạ thấy ri- bờ -lai gì cạ,

ThucAnh
10-01-2010, 07:06 PM
đánh dấu phát , ieu hoa quá cơ ..........

hoàng hạnh
10-01-2010, 08:06 PM
theo em bác nào cần hạt giống j cứ gọi điện luôn cho chủ top là ok chứ chờ trên này lâu thât

thangfjri
10-03-2010, 10:12 AM
Ban chủ topic ơi tư vấn hộ tôi chút:
Tôi muốn trồng ít hoa trong vườn nhà, trước kia vườn không có cây to tôi trồng được đủ loại hoa, giờ mấy cây ổi lên to quá ( hơn 10 năm rồi ) nên che gần như hết nắng, lại cả cây hồng quả cũng to nữa, trong phố giờ trồng được cây to như vậy trong vườn nhà chặt đi thì tiếc, nên tôi trồng hơn chục loại lan có giò ra hoa có giò chẳng ra hoa nhưng lan trong 1 năm ra hoa 1 lần sốt ruột lắm.
Tôi đã thử trồng, hoa hồng, hoa 10 giờ, đồng tiền, nhài chả cây nào ra hoa cả chỉ toàn lá thối. Khi tôi trồng có làm đất bón phân lót phân thúc, phân vi sinh dầy đủ, nước tưới tự động 1 ngày tôi cho tự tưới 2 lần( có thể chỉnh được) nước tưới dạng sương mù cả trên lá và gốc, thoát nước tốt.
Bạn tư vấn xem tôi nên trồng loại hoa gì màu sắc tươi tắn, dễ trồng, chịu được hoàn cảnh rất ít nắng nhé mà vẫn phải ra hoa nhiều.

Hai lúa
10-06-2010, 10:12 AM
Hai Lúa xin lỗi bà con (lại xin lỗi ...) vì liên tục làm công trình, không có lúc nào mà vào diễn đàn nữa. XIn nợ trả lời của bà con.
Còn bây giờ là tin nóng hổi vừa thổi vừa ăn đây ạ : HẠT HOA OẢI HƯƠNG - LAVENDER ĐÃ VỀ. ĐẶC BIỆT LÀ CÓ GÓI NHỎ 100 HẠT (yêu cầu trước kia của nhà cung cấp là 2000 hạt/đơn hàng)
Mong bà con quan tâm ah.

Mẹ Quỳnh Anh
10-07-2010, 10:14 AM
Bên anh có ship hàng không nhỉ, nếu có thì ship cho em một gói hoa dạ yến thảo và một dừa cạn nhiều màu đến 535 Kim mã giờ hành chính nhé. ĐT liên hệ là 0904 607 121

qua&chuot
10-07-2010, 01:08 PM
Khi nao co hat giong Cuc van tho Phap va cuc gaza thi nhan minh nhe

NKIT
10-07-2010, 02:04 PM
Dạ yến Thảo nhìn đẹp quá, chả biết có dễ trồng ko vậy bạn, mỗi gói là bao gồm nhiều màu hay chỉ 1 màu hả bạn ơi, cho tớ giá với.thanhks!

dicuacun
10-07-2010, 10:09 PM
Anh ơi báo giá em hoa Dạ yến thảo, hướng dương lùn, cúc bách nhật, mười giờ mĩ, vạn thọ pháp. Mùa này trồng hoa gì thì đẹp? Bao lâu thì ra hoa hả anh?

đõ nhung
10-12-2010, 12:29 AM
a ơi cho e báo giá của hạt giống hoa oải hương và cúc inđô với.2 hoa này trồng bao lâu thì có ra hoa vậy a???

buonringric
10-12-2010, 02:06 PM
báo giá hộ em cây dừa cạn màu tím, dạ yến thảo, cúc bạch nhật. Hình thức giao hàng thế nào ạ? Em ở ngay HHThám thôi

Hai lúa
10-14-2010, 10:35 AM
có hạt giống hoa oải hương chưa anh? có cây thì càng tốt :D thanks a

Có hạt Oải hương rồi em ơi. Cây con thì khoảng 15 ngày nữa mới có.

Hai lúa
10-14-2010, 10:37 AM
anh ơi em định chọn những hoa sau: dạ yến thảo, bìm bìm biếc, hoa dừa cạn, hoa mộng tưởng, gaza. Những hoa này mùa này trồng có được ko anh (em ở HN)? Hoa nào dễ trồng và dễ ra hoa nhất? Em định trồng ở chậu để ở ban công. báo sớm cho em nhé, đang đầy quyết tâm trồng hoa đây. tks anh.

Ở bancong em trồng Dừa cạn là tốt nhất vì dễ trồng, hoa cũng đẹp nữa. Giờ anh đang có cây đang nở hoa đấy.

Hai lúa
10-14-2010, 10:41 AM
Mình muốn cải tạo lại sân thượng, trồng hoa hai bên rìa, nhưng chưa biết bắt đầu từ đâu và cũng chẳng có kinh nghiệm vườn tược gì. Bên bạn có thể tư vấn thiết kế, cung cấp hoa thành phẩm không? Chi phí thiết kế thế nào? Cực kỳ đơn gian thôi, đúng hai dãy hoa và mấy chậu hoa treo lên dàn sắt (hoặc hoa leo cũng được). Mình sợ không biết trồng, cây lại chết hết. Nếu đến 59C NKH mua, bạn có hỗ trợ vận chuyển về nhà mình (Cầu Giấy) không? Hình như hoa leo bạn chỉ có bìm bịm thôi thì phải. Loại hoa này có ăn vào tường giống hoa giấy không? Ngoài ra mình cũng thích hoa dừa cạn, dạ yến thảo, cúc sao nháy, cosmos, dâm bụt Nhật Bản, mười giờ Mỹ và vạn thọ Pháp. Tư vấn mình nhé!

Nếu trồng trên sân thượng, lại trồng 2 bên rìa thì lựa chọn số 1 là hoa Dừa cạn, loại giống cũ hoa mầu tím. Tuy chỉ có một mầu nhưng cây mọc rất khỏe, chịu đựợc khô hạn và ra hoa "miên man" luôn. Vườn mình đang có cây ra hoa, nếu bạn quan tâm thì mời qua vườn nhé, ở đó còn rất nhiều loại cây và hoa cho sân vườn nữa.
Nếu làm giàn leo sân thượng thì chọn Bìm bìm biếc cũng được hoặc trồng Kim đồng vàng leo cũng ấn tượng lắm.
D

Hai lúa
10-14-2010, 10:43 AM
a ơi.a còn hạt giống lavender,hoa sao, bách nhật tím,hướng dương lùn ko ạ...bên a có nhận ship ko ? e ở khu Cầu Giấy .pm e giá cả với.. +___+

Anh đang có Oải hưuơng, Dạ yến thảo, Dừa cạn, Hướng dương lùn. Em qua văn phòng lấy hộ nhé.

Hai lúa
10-14-2010, 10:44 AM
Anh ơi cho em hỏi hoa Cẩm Chướng màu trắng thì bán thế nào ah? Mùa này trồng đc hok anh?

Hoa Cẩm chướng trắng trồng mùa này được rồi đấy em ah.

Hai lúa
10-14-2010, 10:46 AM
Bạn ơi chỗ bạn có bán hạt cây hoa Bồ công anh, hoa thủy tien và hoa tigon không? có bán thì bạn cho mình biết gia cụ thể của từng loại nha!

Hoa Bồ công anh mọc dại, bạn về các trạm thuốc ở ngoại thành hay ngay Chùa Bộc cũng có một trạm cây thuốc Nam đấy, qua đó hỏi chắc họ cũng bán thôi.
Hoa thủy tiên nếu mua củ giống phải sang tháng 11 bạn lên chựo Bưởi mua là có, cả hoa ti gôn luôn.

Hai lúa
10-14-2010, 10:51 AM
Bác ơi! Tình hình là sân thượng nhà em hok có mái che, nên mùa hè nắng kinh khủng, trông cây nào chít cây đó :( Bác xem giúp em có cây gì dễ trồng nhất có thể và tốn ít đất nhất có thể vì điều kiện hok có nên nhà em chỉ trồng được trong chậu thui.Bác cho em xin cái giá lun nhá. Bác có hạt giống tigon trắng hok bác nhỉ . em thích cây đó quá - cho em xin cái giá lun nhá :X hoa hướng dương bi h là bao nhiu bác nhỉ . từ nhà em lên nhà bác hơi xa, lười quá, tranh thủ hỏi bác rùi hum nào qua múc lun thể .. hì hì ........Bác có các loại hạt giống như hạt dâu tây, hay là dưa chuột hok bác ... em thích trồng mấy cái món đó :X

Sân thượng nắng nóng thì bạn trồng dừa cạn giống cũ đi. Giống mới cũng hơi khó lúc cây nhỏ trong điều kiện ở sân thượng, cây lớn thì OK, hoa càng đẹp. Giá là 100k/túi 100 hạt.
Hoa tigon trắng thì hên xui, lên chợ Bưởi mua may thì gặp. Còn nếu bạn thấy nhà ai có hao trắng thì năn nỉ người ta xin mấy cành về cắm vào cát ẩm chừng nửa tháng là ra rễ luôn à.
Hoa Hướng dương giá là 100k/gói 50 hạt. Còn hạt Dâu tây, Dưa chuột thì bạn ra số 2 PHạm Ngọc Thạch có mấy cửa hàng bán hạt giống rau của Tổng cty bên đó bán đấy.

Hai lúa
10-14-2010, 10:52 AM
tớ muốn hỏi là cái gói dạ yến thảo í, 1 gói là có nhiều loại màu hay chỉ là một màu thui? đang quan tâm cái em dạ yên thảo này...

Mình thường nhập loại mix, 1 gói có đủ mầu luôn. Tks bạn.

bekidxinh
10-14-2010, 10:52 AM
em muốn mua 2 gói hạt cây Dạ Yến Thảo và 1 gói hạt cây hoa cánh bướm. Em ở Phùng Khoang, Thanh Xuân ạ. Trồng 2 loại này có dễ k bác? Mà em đang có nhu cầu gấp lấy hoa sẵn 1gio 1 trong 2 loại hoa này trong ngày hôm nay, bác có alo cho em nhé. Thank 0988859898

Hai lúa
10-14-2010, 10:54 AM
dạ yến thảo bao tiền 1 gói hả bác
bác có bán đất hoạc phân bón với chậu ko e qua khoắng luôn 1 thể

100k/gói em ạ. Anh bán cả chậu , đất, phân bón luôn nhưng nhớ báo trước nhé vì phải đem từ vườn lên. Em có qua khoắng nhẹ tay nhé. hihi

Hai lúa
10-14-2010, 11:07 AM
Topic hay quá, mà giờ mình mới thấy. Tớ thích trồng cây, rau, hoa lắm, ngày xưa vẫn hay trồng hoa đồng tiền, su si, thược dược, ...nhân dịp Tết. Sẽ dọn dẹp lại ban công thôi.

Cảm ơn bạn. Lại có thêm người mê cây mê hoa nữa rồi.

Hai lúa
10-14-2010, 11:08 AM
đánh dấu nào, bạn còn loại nào khác nữa k? mình đang tìm loại hoa trồng trong chậu ra hoa giống hình cái chuông úp xuống, hình như gọi là hoa chuông thì phải. bạn có không?

Có nhiều loại hoa hình chuông lắm bạn ạ. Bạn vào web cty mình xem nhé. Cảm ơn bạn đã quan tâm.

Hai lúa
10-14-2010, 11:09 AM
Anh ơi bây giờ có hạt giống oải hương ko anh? phải đặt hay là hàng có sẵn ạ? em trồng ở hn chắc mùa này ok rồi phải ko ạ?

ANh đang có em ạ. ANh cũng mới gieo hôm qua xong. Em qua Nguyễn khắc Hiếu lấy nhé. Tks em.

Hai lúa
10-14-2010, 11:13 AM
Bạn ơi, mình muốn mua dạ yến thảo mã PET510-Fantasy Mix (các màu hồng đậm, tím, đỏ), cúc sao nhái màu vàng, cam và mười giờ Mỹ màu cam, đỏ, vàng, trắng. Mùa này trồng dạ yến thảo, sao nhái và mười giờ được không bạn? Nếu có sẵn cây con thì tốt quá, còn nếu mình gieo hạt thì tới Tết đã có hoa chưa? (cosmos có phải là sao nhái ko nhỉ?)
Báo giá giúp mình cây con và hạt nhé, rồi ship cho mình trong HN.
Mình cảm ơn.

Chào bạn.
10h mùa trồng khoảng cuối tháng 4 đầu tháng 5 là đẹp nhất, giờ sắp lạnh rồi.
Cosmos cũng là sao nháy đó bạn. Mình đang có cây sẵn rồi, khoảng 2 tuần nữa ra hoa, bạn qua vườn lấy nhé.
Dạ yến thảo 510 mình đang đạt, sang tuần sau thì có hàng.
Tks bạn.

Hai lúa
10-14-2010, 11:14 AM
bác ơi, mùa này trồng lavender đã được chưa ah. bác có sẵn hạt giống lavender k ah. nếu bác có thì em qua lấy luôn nhé. (u)(u)(u)(u)(u)

Mùa này là đẹp rồi đó, bạn qua VP mình lấy nhé. Tks.

nhim_xu_dangyeu
10-14-2010, 11:17 AM
Èo, gãi đúng chỗ ngứa nhà em, Rất thik trồng hoa, nhưng ko có nhều đất, nhà em thik trồng hoa leo, anh tư vấn giúp em nhé

Hai lúa
10-14-2010, 11:20 AM
Ban chủ topic ơi tư vấn hộ tôi chút:
Tôi muốn trồng ít hoa trong vườn nhà, trước kia vườn không có cây to tôi trồng được đủ loại hoa, giờ mấy cây ổi lên to quá ( hơn 10 năm rồi ) nên che gần như hết nắng, lại cả cây hồng quả cũng to nữa, trong phố giờ trồng được cây to như vậy trong vườn nhà chặt đi thì tiếc, nên tôi trồng hơn chục loại lan có giò ra hoa có giò chẳng ra hoa nhưng lan trong 1 năm ra hoa 1 lần sốt ruột lắm.
Tôi đã thử trồng, hoa hồng, hoa 10 giờ, đồng tiền, nhài chả cây nào ra hoa cả chỉ toàn lá thối. Khi tôi trồng có làm đất bón phân lót phân thúc, phân vi sinh dầy đủ, nước tưới tự động 1 ngày tôi cho tự tưới 2 lần( có thể chỉnh được) nước tưới dạng sương mù cả trên lá và gốc, thoát nước tốt.
Bạn tư vấn xem tôi nên trồng loại hoa gì màu sắc tươi tắn, dễ trồng, chịu được hoàn cảnh rất ít nắng nhé mà vẫn phải ra hoa nhiều.

Tiếc là không có loại nào ra hoa nhiều trong điều kiện ít nắng bác ạ. Hoa muốn đẹp thì phải có nhiều nắng bắc ạ, thậm chí hoa đang nở đẹp mà đem vào chỗ kém nắng là hoa ít dần, mầu sắc nhạt đi trông thấy đấy ạ. Quá lắm có cây Hồng môn nhưng chỉ lác đác hoa thôi mà mùa hè còn bị cháy lá nữa chứ.
Ở điều kiện của bác có lẽ trồng lan hợp hơn : bác trồng mấy loại sau để quanh năm có hoa nhé : Đai châu, Hải yến, Đuôi sóc, Đuôi cáo, Phi điệp, Thủy tiên, Quế lan hương, QUế tam bảo sắc, vẩy rồng, hồ điệp. Bác có thể tham khảo thêm qua link http://caycanh.vn/default.php?cat=ndetail&id=223
Chúc bác thành công.

Hai lúa
10-14-2010, 11:22 AM
Bên anh có ship hàng không nhỉ, nếu có thì ship cho em một gói hoa dạ yến thảo và một dừa cạn nhiều màu đến 535 Kim mã giờ hành chính nhé. ĐT liên hệ là 0904 607 121

Anh đang có hàng, nếu em muốn ship thì em trả tiền bác xe ôm hộ anh nhé. Tks em.

Hai lúa
10-14-2010, 11:23 AM
Khi nao co hat giong Cuc van tho Phap va cuc gaza thi nhan minh nhe

Minh đang có hạt Vạn thọ Pháp và cả cây con luôn . Cảm ơn bạn đã quan tâm.

Hai lúa
10-14-2010, 11:25 AM
Dạ yến Thảo nhìn đẹp quá, chả biết có dễ trồng ko vậy bạn, mỗi gói là bao gồm nhiều màu hay chỉ 1 màu hả bạn ơi, cho tớ giá với.thanhks!

Hạt hoa hơi nhỏ nên khi gieo cần chú ý chút là được. Cây nhỏ lớn hơi chậm nhưng khi bắt đầu ra khoảng 2 cặp lá thật thì lớn như rau luôn. Giá là 100k /túi 100 hạt bạn ạ. Tks.

Hai lúa
10-14-2010, 11:27 AM
Anh ơi báo giá em hoa Dạ yến thảo, hướng dương lùn, cúc bách nhật, mười giờ mĩ, vạn thọ pháp. Mùa này trồng hoa gì thì đẹp? Bao lâu thì ra hoa hả anh?

Trừ Hướng dương lùn giá 100k/túi 50 hạt còn lại giá 100 k/tui 100 hạt em nhé.
Mùa này trồng Oải hương, Dạ yến thảo, Ngọc Thảo, Vạn thọ đẹp đấy.

bekidxinh
10-14-2010, 11:27 AM
ơ sao k thấy pác này trả nhời mìn nhêy?

Hai lúa
10-14-2010, 11:28 AM
a ơi cho e báo giá của hạt giống hoa oải hương và cúc inđô với.2 hoa này trồng bao lâu thì có ra hoa vậy a???

Khoảng 3 tháng em ạ. Anh báo giá rồi nhé.

Hai lúa
10-14-2010, 11:31 AM
báo giá hộ em cây dừa cạn màu tím, dạ yến thảo, cúc bạch nhật. Hình thức giao hàng thế nào ạ? Em ở ngay HHThám thôi

Dừa cạn tím thì ngay chợ đó có rồi. Cúc bách nhật thì anh ít nhập vì hoa không nổi, ít người mua. Dạ yến thảo gái 100k/túi 100 hạt.
Tks em.

Hai lúa
10-14-2010, 11:33 AM
em muốn mua 2 gói hạt cây Dạ Yến Thảo và 1 gói hạt cây hoa cánh bướm. Em ở Phùng Khoang, Thanh Xuân ạ. Trồng 2 loại này có dễ k bác? Mà em đang có nhu cầu gấp lấy hoa sẵn 1gio 1 trong 2 loại hoa này trong ngày hôm nay, bác có alo cho em nhé. Thank 0988859898

Nếu em muốn lấy hoa có sẵn thì hiện anh chỉ có Dừa cạn nhiều mầu, em qua vườn lấy hộ hoặc chiều mai qua Vp anh lấy nhé.
Dạ yến thảo giá 100 k/100 hạt, còn cánh bướm loại cosmos cũng vậy.
Tks em.

Hai lúa
10-14-2010, 11:35 AM
Èo, gãi đúng chỗ ngứa nhà em, Rất thik trồng hoa, nhưng ko có nhều đất, nhà em thik trồng hoa leo, anh tư vấn giúp em nhé

Em tham khảo link web bên anh nhé, đủ loại luôn http://caycanh.vn/default.php?cat=nghecaycanh&type=70
Cần tư vấn gì em cứ hỏi nhé. Tks.

bekidxinh
10-14-2010, 11:41 AM
Nếu em muốn lấy hoa có sẵn thì hiện anh chỉ có Dừa cạn nhiều mầu, em qua vườn lấy hộ hoặc chiều mai qua Vp anh lấy nhé.
Dạ yến thảo giá 100 k/100 hạt, còn cánh bướm loại cosmos cũng vậy.
Tks em.

Vậy chiều mà qua chỗ anh lấy thì chưa có hoa giỏ sẵn ạ? thế em mua hạt cây mà muốn trồng trong chậu cùng một màu thì có dễ phân loại màu hoa trong gói 100 hạt đó k anh?
Thank anh.

Hai lúa
10-14-2010, 11:46 AM
Vậy chiều mà qua chỗ anh lấy thì chưa có hoa giỏ sẵn ạ? thế em mua hạt cây mà muốn trồng trong chậu cùng một màu thì có dễ phân loại màu hoa trong gói 100 hạt đó k anh?
Thank anh.

Hơi bất khả thi em ạ. Nhiều mầu càng đẹp mà.

meTinBinChip
10-14-2010, 12:18 PM
Nhiều loại hoa đẹp nhỉ, nhưng bên bạn đóng gói bao bì nhiều như vậy về cũng k sử dụng hết. Mình nghĩ bên bạn nên làm loai gói nhỏ thôi để mọi người có thể mua được nhiều chủng loại hơn, hoặc đóng gói tổng hợp nhiều màu sắc của cùng 1 loại hoa. Như thế nhà nhà đều đẹp, người người đều thích. Mình cũng thích nè, nhưng chả bon chen được

duongkieuvan
10-14-2010, 12:29 PM
Mình cũng thấy số lượng thế là hơi nhiều. Mình thì cực kỳ thích hoa, nhưng chỗ ban công nhà mình ít nắng, trồng cây toàn ra lá xanh mà chả thấy hoa đâu. Dạo này tập tành trồng hoa Phong lan thì còn thấy ổn ổn một tý. Mình cũng thích mấy loại hoa này lắm nhưng không biết mình trồng có ra được hoa không nữa. Có gì tư vấn thêm cho mình với nhé.

Mẹ Quỳnh Anh
10-14-2010, 01:14 PM
Anh đang có hàng, nếu em muốn ship thì em trả tiền bác xe ôm hộ anh nhé. Tks em.

Cụ thể tiền 2 gói hạt hoa với tiền xe ôm là bao nhiêu hả a, mai a ship cho e nhé, e chỉ làm đến thứ 6 thôi.