PDA

View Full Version : Toàn quốc: Hạt giống hoa chất lượng cao !

Pages : 1 2 [3] 4 5

bekidxinh
10-14-2010, 01:36 PM
Hơi bất khả thi em ạ. Nhiều mầu càng đẹp mà.

Vậy anh ship cho em 1 gói hoa dạ yến thảo và 1 gói hạt hoa bươm bướm( cúc sao nháy màu) nhé. Ship xuống Phùng Khoang Thanh Xuân và tiền hạt là nhiu vậy anh?

Chip&dale shop
10-14-2010, 02:27 PM
Anh ơi, em muốn mua hạt hoặc chậu hoa cẩm chướng. Nhà em tận Pháp Vân, anh có cơ sở nào gần hơn không?

Chicharito
10-16-2010, 10:16 AM
Bác cho e hỏi trồng hoa lavender có khó k ạ ?? e chưa trồng hoa bao h cả :( Mà trồng bao lâu thi ra hoa ạ

clown
10-16-2010, 12:45 PM
anh ơi chỗ a có hạt giống của hoa tử đinh hương và cây đậu tía ko anh??
Đang hứng hứng 2 loại này quá mà chẳng biết mua ở đâu :(
Tks anh :x

Hai lúa
10-17-2010, 08:18 AM
Nhiều loại hoa đẹp nhỉ, nhưng bên bạn đóng gói bao bì nhiều như vậy về cũng k sử dụng hết. Mình nghĩ bên bạn nên làm loai gói nhỏ thôi để mọi người có thể mua được nhiều chủng loại hơn, hoặc đóng gói tổng hợp nhiều màu sắc của cùng 1 loại hoa. Như thế nhà nhà đều đẹp, người người đều thích. Mình cũng thích nè, nhưng chả bon chen được

Cảm ơn bạn đã góp ý. Trước kia cũng có đóng gói nhỏ nhưng phí bao bì đóng gói cũng không nhỏ nên nhà nhập khẩu đã dừng đóng gói loại này.

Hai lúa
10-17-2010, 08:19 AM
Mình cũng thấy số lượng thế là hơi nhiều. Mình thì cực kỳ thích hoa, nhưng chỗ ban công nhà mình ít nắng, trồng cây toàn ra lá xanh mà chả thấy hoa đâu. Dạo này tập tành trồng hoa Phong lan thì còn thấy ổn ổn một tý. Mình cũng thích mấy loại hoa này lắm nhưng không biết mình trồng có ra được hoa không nữa. Có gì tư vấn thêm cho mình với nhé.

Nếu bancong nha ít nắng thì cũng khó trồng hoa thật. MÌnh cũng rất rành về lan nên bạn cứ hỏi thoải mái nhé. Hiện bạn đang chơi lan gì? Lan rừng hay lan công nghiệp?

Hai lúa
10-17-2010, 08:22 AM
Cụ thể tiền 2 gói hạt hoa với tiền xe ôm là bao nhiêu hả a, mai a ship cho e nhé, e chỉ làm đến thứ 6 thôi.

2 gói của em hết 200k, còn xe ôm đến chỗ em chắc khoảng 3-40k. Em lấy thì thứ 2 anh cho người đem qua nhé. Cảm ơn em.

Hai lúa
10-17-2010, 08:23 AM
Vậy anh ship cho em 1 gói hoa dạ yến thảo và 1 gói hạt hoa bươm bướm( cúc sao nháy màu) nhé. Ship xuống Phùng Khoang Thanh Xuân và tiền hạt là nhiu vậy anh?

Của em hết 200 k tiền hạt còn ship xuống Phùng Khoang anh không rõ xe ôm lấy bao nhiêu. Đến đó em thanh toán nhé. Tks em.

Hai lúa
10-17-2010, 08:24 AM
Anh ơi, em muốn mua hạt hoặc chậu hoa cẩm chướng. Nhà em tận Pháp Vân, anh có cơ sở nào gần hơn không?

Anh có vườm ươm cây nội thất ở Lĩnh Nam nhưng không có cây hoa ở đó.
Hạt cẩm chướng anh đang hết hàng, loại này cũng không nhiều người đặt lắm em ah. Tks em.

Hai lúa
10-17-2010, 08:26 AM
Bác cho e hỏi trồng hoa lavender có khó k ạ ?? e chưa trồng hoa bao h cả :( Mà trồng bao lâu thi ra hoa ạ

Oải hương trồng dễ thôi em ạ. Khoảng 3 tháng từ khi gieo là bắt đầu có hoa rồi. HIện anh đáng có hàng đấy. Em ủng hộ nhé. cảm ơn em.

Hai lúa
10-17-2010, 08:28 AM
anh ơi chỗ a có hạt giống của hoa tử đinh hương và cây đậu tía ko anh??
Đang hứng hứng 2 loại này quá mà chẳng biết mua ở đâu :(
Tks anh :x

Cây đậu tía thì hiếm lắm em ah.
Còn tử đinh hương thì anh chưa thấy trồng ở VN bao giờ. Có hoa Tử linh lan thì có thôi.

hoàng hạnh
10-17-2010, 12:57 PM
up ủng hộ anh, tuần trước em có mua 1 gói oải hương và păng xê, nảy mầm được khoảng 80%. mà khi nào mình bắt đầu đánh cây lên sang chậu khác để trồng nhỉ???

nhimxu05
10-17-2010, 10:07 PM
Anh ơi mình có bán cây luôn k nhỉ? cây dạ yên thảo và tử linh lan.Nếu có báo giá em luôn nhé. Tks anh!

Hai lúa
10-18-2010, 08:02 AM
Cảm ơn em. Panse em gieo được như vậy là rất giỏi đấy. Em xem khi nào ra 2 -3 cặp lá thật thì ra ngôi. 2 lá mầm lúc hạt nảy mầm hay gọi là lá sò thì chưa tính nhé.

Hai lúa
10-18-2010, 08:03 AM
Anh ơi mình có bán cây luôn k nhỉ? cây dạ yên thảo và tử linh lan.Nếu có báo giá em luôn nhé. Tks anh!

Anh có bán cả cây nhưng chỉ bán cây hoa thôi, không bán cây con. Đến Tết là có Dạ yến thảo em ạ. Còn tử linh lan ít người chơi quá nên anh không nhập về.

Heo_vang
10-18-2010, 10:45 AM
Chào bạn, mình đang muốn trồng hoa đây, bạn cho mình báo giá những loại này nhé: Hoa cúc cánh giấy loại hoa đơn, hoa cúc Bách nhật, hoa mười giờ Mỹ ( loại này có bao nhiêu màu hả bạn). Tiện thể bạn chỉ cho mình cách trồng và chăm sóc nhé. Thanks

Hai lúa
10-18-2010, 10:50 AM
Chào bạn, mình đang muốn trồng hoa đây, bạn cho mình báo giá những loại này nhé: Hoa cúc cánh giấy loại hoa đơn, hoa cúc Bách nhật, hoa mười giờ Mỹ ( loại này có bao nhiêu màu hả bạn). Tiện thể bạn chỉ cho mình cách trồng và chăm sóc nhé. Thanks

Bạn ở HN nên mùa này không trồng những loại này nữa rồi. Riêng cúc bách nhật có thể trồng được nhưng hoa nhỏ, mầu không nổi bật lắm nên mình không nhập. Bạn có thể chọn loại khác không?
cảm ơn bạn.

Heo_vang
10-18-2010, 03:33 PM
Bạn ở HN nên mùa này không trồng những loại này nữa rồi. Riêng cúc bách nhật có thể trồng được nhưng hoa nhỏ, mầu không nổi bật lắm nên mình không nhập. Bạn có thể chọn loại khác không?
cảm ơn bạn.

uh, nhờ bạn tư vấn nhé, thú thật là dạo này mình đang stress nên muốn trồng cây để thư giãn.

That's it
10-18-2010, 04:43 PM
Cho em xin giá hạt oải hương bác nhé. Khoảng bao lâu thì có hoa hả bác?

memicky
10-18-2010, 06:14 PM
Anh ơi bên anh có sẵn hoa dừa cạn nhiều mầu và dạ yến thảo nhiều mầu k? báo giá em với. Báo giá em cả gói hạt hoa bìm bịp biếc nữa, 1 gói bao nhiêu hạt hả anh? mùa này trồng được không?

Hai lúa
10-19-2010, 02:37 PM
uh, nhờ bạn tư vấn nhé, thú thật là dạo này mình đang stress nên muốn trồng cây để thư giãn.

Đang stress mà trồng cây thì bạn sẽ dễ chịu hơn nhiều đấy. Mình sẵn sàng tư vấn để bạn xả stress đây. Chúc bạn chóng bình tâm.

Hai lúa
10-19-2010, 02:37 PM
Cho em xin giá hạt oải hương bác nhé. Khoảng bao lâu thì có hoa hả bác?

Khoảng 3 tháng là có hoa em ạ. Tks !

Hai lúa
10-19-2010, 02:54 PM
Anh ơi bên anh có sẵn hoa dừa cạn nhiều mầu và dạ yến thảo nhiều mầu k? báo giá em với. Báo giá em cả gói hạt hoa bìm bịp biếc nữa, 1 gói bao nhiêu hạt hả anh? mùa này trồng được không?

Anh hiện có Dừa cạn nhiều mầu thôi, đang ra hoa đẹp. Giá một chậu là 70k, giao tại VP ở Nguyễn Khắc Hiếu. Dạ yến thảo thì anh đang gieo Tết mới có. Tết anh còn có hoa Phong Lữ và Mắt Nai rất đẹp nữa. Hoa bìm bìm biếc thì anh hiện không nhập, chỉ nhập hạt hoa cho vụ tết này thôi.
Cảm ơn em.

Gaudo09
10-19-2010, 02:56 PM
bạn có hạt giống hibiscus ko?....................

Chip&dale shop
10-19-2010, 03:33 PM
Hôm trước em gọi đến VP, có bạn trực điện thoại bảo bên anh không có cây hoa nào sẵn, cây con cũng không bán vì có đơn đặt hàng trước rồi, hichic. Dưng mà lại thấy anh bảo hiện có sẵn hoa dạ thảo?????

That's it
10-19-2010, 03:39 PM
Tớ đang muốn trồng thử oải hương (Lavender), có mẹ nào share gói 100 hạt với tớ ko vì tớ ko chỗ trồng để có thể ôm cả gói (100 hạt/ gói 200K)

Hai lúa
10-19-2010, 10:06 PM
Hôm trước em gọi đến VP, có bạn trực điện thoại bảo bên anh không có cây hoa nào sẵn, cây con cũng không bán vì có đơn đặt hàng trước rồi, hichic. Dưng mà lại thấy anh bảo hiện có sẵn hoa dạ thảo?????

Không biết em gọi hôm nào nhưng giờ có hoa Dừa cạn nở đẹp thì anh chào, vậy thôi. Cây con thì anh chỉ bán buôn cho công viên, số lượng tối thiểu 5000 cây, vì chắc em hiểu chi phí đem mấy chục hay mấy trăm cây con thì không biết tính thế nào cho phải, có khi tiền chở còn nhiều hơn tiền cây.
Em cũng làm ơn đọc lại kỹ giùm anh, anh không hề có sẵn hoa Dạ yến thảo mà anh mới gieo, đến Tết mới có em ạ.
Cảm ơn em đã phản hồi thông tin.

lululubu
10-21-2010, 01:03 AM
Anh ơi, em đang muốn trồng cây dây leo để phủ lên khung sắt ngoài ban công, nhưng mùa này không biết trồng cây gì cho hợp hả anh? Em thích mấy cây lá nhỏ ra hoa nhỏ xinh kiểu tóc tiên, ngọc nữ hoặc sử quân tử. Anh có cây nào trồng được mùa này không recommend em với ạ. Cái nào dễ dễ trồng ý :))

Hai lúa
10-21-2010, 08:15 AM
bạn có hạt giống hibiscus ko?....................

Giống hoa Hibiscus có nhưng phải đặt hàng chừng 3 tuần bạn ạ. Tks.

Gaudo09
10-21-2010, 08:17 AM
Giống hoa Hibiscus có nhưng phải đặt hàng chừng 3 tuần bạn ạ. Tks.

giá bao nhiêu bạn ơi? 1 gói trồng được nhiều ko?

Hai lúa
10-21-2010, 08:19 AM
Anh ơi, em đang muốn trồng cây dây leo để phủ lên khung sắt ngoài ban công, nhưng mùa này không biết trồng cây gì cho hợp hả anh? Em thích mấy cây lá nhỏ ra hoa nhỏ xinh kiểu tóc tiên, ngọc nữ hoặc sử quân tử. Anh có cây nào trồng được mùa này không recommend em với ạ. Cái nào dễ dễ trồng ý :))

Nếu em thích những cây hoa nho nhỏ xinh xinh thì trồng hoa Kim đồng leo được đấy. Cây mùa này hiện vẫn đang ra hoa. Mùa đông có nghỉ tí chút. Cây dễ trồng, ra hoa nhiều và mọc khá nhanh. Em lên chợ Bưởi vào ngày phiên hoặc thứ 7, chủ nhật là có đấy.
Chúc em có giàn hoa như ý !

Hai lúa
10-21-2010, 08:20 AM
giá bao nhiêu bạn ơi? 1 gói trồng được nhiều ko?

Hạt đóng gói 100 hạt/túi, giá thì lâu mình không nhớ chính xác, chắc khoảng 150k /túi.

muathutrenngontay
10-21-2010, 11:46 AM
chị that's it ơi, chị cho em share với nhé

booma
10-21-2010, 01:49 PM
Hic, mấy lần qua định ngó nghiêng nhưng toàn đóng cửa

Hai lúa
10-21-2010, 10:22 PM
Hic, mấy lần qua định ngó nghiêng nhưng toàn đóng cửa

Khung của kính VP 2 lúa cuối phố
Không hiểu vì sao chỉ khép cửa sau 5h (chiều)...

gianglam
10-21-2010, 11:41 PM
Tớ đang muốn trồng thử oải hương (Lavender), có mẹ nào share gói 100 hạt với tớ ko vì tớ ko chỗ trồng để có thể ôm cả gói (100 hạt/ gói 200K)

Cho mình share với nhé!
@ Bác Hai lúa ơi: Dạ yến thảo gieo bây giờ thì bao lâu có hoa và hoa được bao lâu hả bác? Cộng với là em chỉ có thể trồng vào các chậu cây cao 15cm hoặc các khay bằng nhựa pha cao su màu đen mua ở Phạm Ngọc Thạch chỉ sâu khoảng 10cm thì có đựoc ko bác?

Heo_vang
10-22-2010, 02:03 PM
Đang stress mà trồng cây thì bạn sẽ dễ chịu hơn nhiều đấy. Mình sẵn sàng tư vấn để bạn xả stress đây. Chúc bạn chóng bình tâm.
Mình thích hoa mười giờ nhưng loại đó thì xin cây về rồi trồng luôn, ko cần gieo hạt. Vậy bj bạn có loại hoa gì, trồng đến tết ra hoa cũng được.

Hai lúa
10-22-2010, 09:45 PM
Cho mình share với nhé!
@ Bác Hai lúa ơi: Dạ yến thảo gieo bây giờ thì bao lâu có hoa và hoa được bao lâu hả bác? Cộng với là em chỉ có thể trồng vào các chậu cây cao 15cm hoặc các khay bằng nhựa pha cao su màu đen mua ở Phạm Ngọc Thạch chỉ sâu khoảng 10cm thì có đựoc ko bác?

Dạ yến thảo gieo bây giờ vẫn kịp Tết, nhưng trồng chậu nhỏ quá thì cây lớn chậm ngoại trừ trường hợp bạn có điều kiện chăm bón tốt. Thông thường trồng vào chậu ĐK 20cm là vừa.

Hai lúa
10-22-2010, 09:49 PM
Mình thích hoa mười giờ nhưng loại đó thì xin cây về rồi trồng luôn, ko cần gieo hạt. Vậy bj bạn có loại hoa gì, trồng đến tết ra hoa cũng được.

Hoa mười giờ còn có nhiều loại lạ và đẹp lắm, thị trường HN chưa có. Nhưng mùa này trồng cũng muộn rồi, sang tháng tư thì tốt hơn. Bây giờ mình có Ngọc thảo, Dạ yến thảo, Oải hương, Vạn thọ Pháp ra hoa vào dịp Tết.
Gần Tết có dịp xuống vườn mình chơi có thêm nhiều loại hoa mới nữa.

mecunminh
10-23-2010, 03:18 PM
Oài, dạo này bác lại chăm chỉ vào trả lời bà con thế này chắc là rảnh rồi. Hehe, em còn nợ bác 1 bữa ăn trưa đây. Nhưng 2 tuần tới e lại biền biệt tận Đà Nẵng - Vũng tàu cơ. Khi nào rảnh e gọi bác nhá. Nhớ mang cho e ít hạt hoa nhá

bunes9
10-24-2010, 07:22 AM
Theo như em xem ở mấy trang trước thì giá cả mỗi bịch hạt giống dao động từ ~20k đúng không anh?

Nếu như thế thì em chơi luôn 3 bịch.

Em ở Phan Thiết thì ship ra sao hả anh?

hoàng hạnh
10-24-2010, 09:16 AM
hình như tùy từng loại hay sao đấy bạn ạ , bịch 100 hạt hình như là 200k, mình mới mua hôm rồi,
@ anh tùng lâm: anh ơi, hôm nọ em mua hạt giống oải hương đấy ạ nhưng tình hình là gần tháng trời mà được có vài cm chắc ko kịp chơi tết rồi, anh có cây oải hương con nào hoặc cây nào kịp ra hoa vào teets ko ?? để lại cho em vài cây với , hi , công nhận trồng hoa từ hạt này cũng gian nan thật

Hai lúa
10-25-2010, 05:26 PM
Oài, dạo này bác lại chăm chỉ vào trả lời bà con thế này chắc là rảnh rồi. Hehe, em còn nợ bác 1 bữa ăn trưa đây. Nhưng 2 tuần tới e lại biền biệt tận Đà Nẵng - Vũng tàu cơ. Khi nào rảnh e gọi bác nhá. Nhớ mang cho e ít hạt hoa nhá

Cũng không rảnh lắm đâu cô, nhưng nhiều bà con gọi điện hỏi anh Hai lúa còn đi "bán hoa" hay bỏ nghề rồi làm mình lại phải có trách nhiệm hơn phỏng không cô ?!
Cơm chưa an thì gạo vẫn còn đấy, bao giờ ra HN tính sổ nhé. Mà đi công tác gì mà lâu thế, có vụ gì hay thế ?

Hai lúa
10-25-2010, 05:27 PM
Theo như em xem ở mấy trang trước thì giá cả mỗi bịch hạt giống dao động từ ~20k đúng không anh?

Nếu như thế thì em chơi luôn 3 bịch.

Em ở Phan Thiết thì ship ra sao hả anh?

Gói nhỏ 10-15 hạt có giá đó, giờ toàn gói 100 hạt thôi em. Ở Phan Thiết thì anh gửi qua bưu điện, phí vận chuyển ngừoi mua chịu.

Hai lúa
10-25-2010, 05:29 PM
hình như tùy từng loại hay sao đấy bạn ạ , bịch 100 hạt hình như là 200k, mình mới mua hôm rồi,
@ anh tùng lâm: anh ơi, hôm nọ em mua hạt giống oải hương đấy ạ nhưng tình hình là gần tháng trời mà được có vài cm chắc ko kịp chơi tết rồi, anh có cây oải hương con nào hoặc cây nào kịp ra hoa vào teets ko ?? để lại cho em vài cây với , hi , công nhận trồng hoa từ hạt này cũng gian nan thật

Oải hương mới có giá đó em ạ.
Cây con nhiều loại hoa mọc rất chậm, khi cây có 4-6 lá thật thì lớn nhanh như rau, điển hình nhất là Dạ yến thảo, Dừa cạn.
Nếu em muốn có cây chơi ngay thì Tết anh có 1 số giống mới rất bắt mắt đấy. Tks em.

Ocean08
10-25-2010, 08:53 PM
Em trồng DYT của bác cứ gọi là tèo téo teo, 100 hạt của bác em gieo thành nhiều đợt khác nhau, cứ được 2 lá nhú cây bằng cái móng tay út là tự tèo. Chả được cây nào cả :-(. Em bắt đền bác đấy.

hoàng hạnh
10-25-2010, 09:10 PM
ah, vâng, hic, chăm cây như chăm con ấy, em bắt cả nhà em trồng cùng, tưới suốt vì giá thể nhanh mất nước hay sao ấy, có 1 buổi trưa em quên tưới cây nó ngỏm 1 nửa, bây h sợ lúc nào cũng phải xem , tưới tưới, khi nào anh có cây mấy lá để dành cho em tầm chục cây em qua mua cho dễ trồng nhé chứ trồng hạt thế này cây hay ngủm thương lắm

Heo_vang
10-27-2010, 10:35 AM
Hoa mười giờ còn có nhiều loại lạ và đẹp lắm, thị trường HN chưa có. Nhưng mùa này trồng cũng muộn rồi, sang tháng tư thì tốt hơn. Bây giờ mình có Ngọc thảo, Dạ yến thảo, Oải hương, Vạn thọ Pháp ra hoa vào dịp Tết.
Gần Tết có dịp xuống vườn mình chơi có thêm nhiều loại hoa mới nữa.

uh, vậy bj mình đặt hàng luôn nhé, hoa oải hương và dạ yến thảo. Hôm nào mình có thể qua được vp bạn??

Iris_He
10-27-2010, 03:13 PM
Bên anh có bán đất trồng kô?E đang tập tành trồng hoa.

Giang_Quynh
10-27-2010, 03:27 PM
C ơi, e xem trên web chị đưa! Có hạt giống hoa oải hương hả chị? Cái này trồng thế nào ah? ra luống hay chậu đều đc? thời tiết HN có phù hợp ko ah? tư vấn cho e với! e thích cây này kinh khủng:X:X

Bonnie94
10-29-2010, 11:32 AM
Anh Hai Lúa cho em hỏi chỗ anh có bán hạt giống hoa Tử La Lan không? Hay là có bán luôn cây con ko ạ? Trả lời em sớm nhé để nếu có e qua mua luôn ạ.
Cảm ơn anh!

Mẹ vĩ đại 2
11-02-2010, 01:40 PM
cho mình giá hoa oải hương và vạn thọ Pháp nhé....1 gói có nhiều màu hả bạn???
Mình ở Hải Phòng,bạn có ship về đc k???

Gaudo09
11-02-2010, 02:02 PM
Mình cũng muốn hỏi cây con hisbicus? Có thì PM hòm thư cho mình nhé, thk bạn

Ủn_Ỉn
11-05-2010, 11:56 AM
bác Hai Lúa đi đâu rồi ạ? Em cũng muốn hỏi một số thứ. Mà muốn đến chỗ bác để xem và mua hoa/hạt giống hoa thì đến đâu hả bác? 59 Nguyễn Khắc Hiếu ạ? Mấy lần em định qua mà ngại vì sợ cá nhân mua ít thì các bác lại lườm, giờ em mới biết là bác cũng vào lamchame, mừng húm. Bác chỉ cho em với nhé, để em qua mua trực tiếp luôn ạ.

Mùa này trồng được gì hả bác? Em cũng thích Oải hương nhưng sợ sức em ko trồng được. Ở HN trồng được ko hả bác? Nếu ok thì để em mua hạt giống về em gieo (bác có cây con ko ạ? hihi) rồi bác chỉ cách chăm sóc cho em với.

Em đang muốn cải tạo lại cái vườn sân thượng ý mà. Bác giúp em với nhé

solitarywalk
11-06-2010, 12:34 AM
anh ơi em muốn hạt giống loại giàn leo ấy. Ngoài hoa bìm bìm biếc ra con trồng loại nào khác được không ạ???

Me_Kittyhattieu
11-06-2010, 09:20 AM
Anh ơi, em muốn mua cả châu, đất và hoa mang về trồng thì có thể đến chỗ nào? Văn phòng hay vườn?

jadev30988
11-06-2010, 11:46 PM
chài aii thích wá, mà ban ơi 1 so hinh coi k dc

Trammeo
11-07-2010, 12:29 PM
Bác Lúa giai và bác Lúa gái cho em xin đặt 1 gói lavender tím + 1 gói dạ yến thảo nhé. Bác gái mang về nhà ngoại trên phố giúp em rồi trưa mai em qua lấy ạ. Contact em mật thư sau :X thanks

solitarywalk
11-07-2010, 08:24 PM
anh có giống hoa đăng tiêu không ạ????? Em rất muốn mua hoa đó mà không có

avk
11-10-2010, 01:32 PM
Có bạn nào đã gieo hạt oải hương và lên chưa? Mình gieo cách đây tầm hơn 1 tuần, cũng lên đc tầm 3cm, đang lo là sẽ teo hết, hix hix có cách nào đảm bảo nó ko teo ko?

Mà hôm trc qua lấy oải hương xanh, ko biết đã có oải hương tím chưa nhỉ?

clride01
11-15-2010, 09:59 AM
Bác ơi, bác có bán cây gieo sẵn không? hay phải mua cả túi hạt giống???

Bonnie94
11-16-2010, 09:49 AM
Ơ, bác này bán hàng mà đi đâu thế nhỉ, khách hàng đang gọi ời ời này, bác Hai Lúa ơiiiiiii?

aramis123
11-16-2010, 02:54 PM
Bác Hai Lúa ơi!

Em đã trồng hạt và nảy mầm được 3 cm, vụ cây chết là sao? Em đang trồng trong vỉ trồng cây, thế chuyển ra chậu khi có lá thật như thế nào nhỉ, có kinh nghiệm gì để cây không bị chết không?

aquarius_tht
11-21-2010, 07:22 PM
Bác Hai lúa còn hạt giống dạ yến thảo loại PET070-Jumbo Star Mix hoặc PET510-Fantasy Mix không? Cho em xin 1 gói, giá 100k phải không ạ? Bác ship hàng vào Bình Định thì bao nhiêu thế? Tiện thể bác có bán giá thể và phân bón không, cho em biết giá luôn. Cảm ơn bác nhiều!!!

Bum bum
11-26-2010, 11:22 AM
Tớ thích dạ yến thảo nhiều màu sắc. Tớ ở Hải Phòng, ấy có chuyển hạt giống về HP đc ko?

dungpeo
11-26-2010, 08:49 PM
Anh hai lúa có oải hương trồng sẵn không ạ ? e ngại trồng với cả e đang học lớp 12 ko có thời gian.
anh báo giá luôn cho e nhé, e con chuẩn bị.
vườn của anh ở đâu thế, hôm nào e xuống ngó nghiên :D .
Ai có cây rúi thì chia sẻ cho cháu với, hạt cây cũng đc thanks!

mebenabenin
11-26-2010, 10:49 PM
anh hai lúa ơi, hum trước em mua ở cưa r hàng anh dạ yến thảo 100k gieo như cô bán hàng hướng dẫn hum nay là được tròn 2 tuần mà chưa lên dc cây nào cả. hic hic .liệu có lên dc k ạ. em là người rát mát tay trồng trot chẳng nhẽ vụ này trắng tay hả anh. hu hu

choemmotngay
11-29-2010, 11:03 PM
em đang rất quan tâm nè, hoa ơi, yêu thế

Thu Linh
12-02-2010, 03:34 PM
Anh ơi, thời tiết SG thì hợp với loại hoa nào ạ? Anh kể tên cho em 5 loại dễ trồng nhất với.

Voi khắm
12-09-2010, 11:36 AM
ai chà, hoa đẹp quá, muốn mua và gặp chủ để được tư vấn tốt nhất thì qua đâu hả anh? hic-vì em mới tập tọe trồng thui, chưa có kinh nghiệm. chỗ anh có bán chất trồng luôn ko?

Voi khắm
12-09-2010, 11:38 AM
em muốn trồng 1 loại cây leo để nó leo lên cái chuồng cọp nhà em cho có chút sinh khí, theo anh nên trồng cây gì?

Hai lúa
12-25-2010, 11:07 AM
Em trồng DYT của bác cứ gọi là tèo téo teo, 100 hạt của bác em gieo thành nhiều đợt khác nhau, cứ được 2 lá nhú cây bằng cái móng tay út là tự tèo. Chả được cây nào cả :-(. Em bắt đền bác đấy.

DYT là loại gì hả em, có phải cẩm chướng không. Anh gieo 100 cây lên cả 100 mới lạ chứ. Anh sẽ mở topic mới bán cây hoa để bà con nào chưa được mát tay lắm thì mua luôn cây hoa về chơi cho tiện.

Topic mới là Hoa thảm, Hoa chậu, Hoa treo nhà Hai Lúa http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?42372-H%E1%BA%A1t-gi%E1%BB%91ng-hoa-ch%E1%BA%A5t-l%C6%B0%E1%BB%A3ng-cao-!&p=623003#post623003

Hai lúa
12-25-2010, 11:09 AM
ah, vâng, hic, chăm cây như chăm con ấy, em bắt cả nhà em trồng cùng, tưới suốt vì giá thể nhanh mất nước hay sao ấy, có 1 buổi trưa em quên tưới cây nó ngỏm 1 nửa, bây h sợ lúc nào cũng phải xem , tưới tưới, khi nào anh có cây mấy lá để dành cho em tầm chục cây em qua mua cho dễ trồng nhé chứ trồng hạt thế này cây hay ngủm thương lắm

Có nhẽ thế thật, có thế bà con mới thông cảm cho Hai Lúa này cứ quăng quật đầu vườn cuối bãi để chăm hoa mà ít có thời gian vào trả lời bà con nhỉ. Anh sẽ mở topic mới bán cây hoa, em vào ủng hộ nhé. Tks em.

Topic mới là Hoa thảm, Hoa chậu, Hoa treo nhà Hai Lúa http://www.lamchame.com/forum/showth...003#post623003

Hai lúa
12-25-2010, 11:11 AM
uh, vậy bj mình đặt hàng luôn nhé, hoa oải hương và dạ yến thảo. Hôm nào mình có thể qua được vp bạn??

VP mình làm hành chính từ 8h sáng đến 5h chiều, nghỉ ngày chủ nhật.
Cảm ơn bạn ủng hộ.

Hai lúa
12-25-2010, 11:13 AM
Bên anh có bán đất trồng kô?E đang tập tành trồng hoa.

Anh bán đủ hạt giống, chất trồng, chậu nhựa, phân bón. Cơ mờ em báo trước 1 -2 ngày qua cái alo để anh tha từ vườn lên nhé. Tại VP anh chật qua cơ !

Hai lúa
12-25-2010, 11:15 AM
C ơi, e xem trên web chị đưa! Có hạt giống hoa oải hương hả chị? Cái này trồng thế nào ah? ra luống hay chậu đều đc? thời tiết HN có phù hợp ko ah? tư vấn cho e với! e thích cây này kinh khủng:X:X

Em ui, anh là Trần Văn Lúa nhé. hihi
Oải hương gieo dễ kinh khủng, mỗi tội lớn hơi chậm thôi. Anh sẽ up ảnh ở topic bán cây hoa nhe. Tks em.

Topic mới là Hoa thảm, Hoa chậu, Hoa treo nhà Hai Lúa http://www.lamchame.com/forum/showth...003#post623003

Hai lúa
12-25-2010, 11:17 AM
Anh Hai Lúa cho em hỏi chỗ anh có bán hạt giống hoa Tử La Lan không? Hay là có bán luôn cây con ko ạ? Trả lời em sớm nhé để nếu có e qua mua luôn ạ.
Cảm ơn anh!

Tệ quá, giờ mới vào trả lời em thành ra mất tính thời sự rồi.
Tử la lan anh có nhưng ít người mua nên chờ đặt hàng hơi bị lâu em ạ. Chuyển qua loại khác em nhé. Tks em.

Hai lúa
12-25-2010, 11:19 AM
cho mình giá hoa oải hương và vạn thọ Pháp nhé....1 gói có nhiều màu hả bạn???
Mình ở Hải Phòng,bạn có ship về đc k???

Oải hương mình có 2 mầu xanh - blue và tím. Còn Vạn thọ Pháp thì có nhiều mầu.
Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng - đại ý là mẹ nó chịu khó đọc pm để biết thêm chi tiết.

tomyphuong
12-25-2010, 11:21 AM
Có hàng luôn ko chị? nhà em ko có đất trồng, định mua vài chậu về chơi tết

Hai lúa
12-25-2010, 11:23 AM
Mình cũng muốn hỏi cây con hisbicus? Có thì PM hòm thư cho mình nhé, thk bạn

Mình không có cây con Hibiscus nhưng hiện đang có cây Mãn Đình Hồng, còn gọi là Thục quỳ giống mới rất đẹp. Tks.

Hai lúa
12-25-2010, 11:25 AM
bác Hai Lúa đi đâu rồi ạ? Em cũng muốn hỏi một số thứ. Mà muốn đến chỗ bác để xem và mua hoa/hạt giống hoa thì đến đâu hả bác? 59 Nguyễn Khắc Hiếu ạ? Mấy lần em định qua mà ngại vì sợ cá nhân mua ít thì các bác lại lườm, giờ em mới biết là bác cũng vào lamchame, mừng húm. Bác chỉ cho em với nhé, để em qua mua trực tiếp luôn ạ.

Mùa này trồng được gì hả bác? Em cũng thích Oải hương nhưng sợ sức em ko trồng được. Ở HN trồng được ko hả bác? Nếu ok thì để em mua hạt giống về em gieo (bác có cây con ko ạ? hihi) rồi bác chỉ cách chăm sóc cho em với.

Em đang muốn cải tạo lại cái vườn sân thượng ý mà. Bác giúp em với nhé

Nhà cô này hay chửa, ai lại đi lườm khách hàng bao giờ. hihi
Mua hạt hoa thì cô đến VP hộ anh nhé, còn định cải tạo sân thượng theo kiểu sân vườn, tiểu cảnh thì đánh dây thép cho anh nhé. Cảm ơn cô.

Hai lúa
12-25-2010, 11:27 AM
anh ơi em muốn hạt giống loại giàn leo ấy. Ngoài hoa bìm bìm biếc ra con trồng loại nào khác được không ạ???

Mùa này trồng hoa Mắt nhung đi em, hoa có ba mầu vàng, kem và cam rất đẹp. Cây leo khỏe và sai hoa lắm đấy. Hiện anh đang có ở vườn. Tết này chắc ra đẹp.

Topic mới là Hoa thảm, Hoa chậu, Hoa treo nhà Hai Lúa http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?221804-Hoa-th%E1%BA%A3m-hoa-ch%E1%BA%ADu-hoa-treo-nh%C3%A0-Hai-L%C3%BAa

Hai lúa
12-25-2010, 11:29 AM
Anh ơi, em muốn mua cả châu, đất và hoa mang về trồng thì có thể đến chỗ nào? Văn phòng hay vườn?

Vườn anh thì khí hơi xa nhưng nếu em quá bộ đến thì lại có rất nhiều cái để ngắm. Nếu lấy ở VP thì em báo trước để anh đem lên vì VP anh chật lắm.

devico
12-25-2010, 11:30 AM
Nhìn ảnh đẹp quá, không biết có trồng đc như thế không nữa???? huhu

Hai lúa
12-25-2010, 11:31 AM
chài aii thích wá, mà ban ơi 1 so hinh coi k dc

Oài !! Có lẽ em link bị die roài. Mình sẽ sửa lại, Oki. Tks.

Hai lúa
12-25-2010, 11:42 AM
Bác Lúa giai và bác Lúa gái cho em xin đặt 1 gói lavender tím + 1 gói dạ yến thảo nhé. Bác gái mang về nhà ngoại trên phố giúp em rồi trưa mai em qua lấy ạ. Contact em mật thư sau :X thanks

Lại mất tính thời sự rồi. Đã giao hạt cho cô rồi mà giờ mới trả lời được. Vậy tình hình gieo trồng đến đâu rồi?

Hai lúa
12-25-2010, 11:43 AM
anh có giống hoa đăng tiêu không ạ????? Em rất muốn mua hoa đó mà không có

Anh có cây thôi, không có hạt. Em quá bộ đến vườn nhé. Tks.

Hai lúa
12-25-2010, 11:46 AM
Có bạn nào đã gieo hạt oải hương và lên chưa? Mình gieo cách đây tầm hơn 1 tuần, cũng lên đc tầm 3cm, đang lo là sẽ teo hết, hix hix có cách nào đảm bảo nó ko teo ko?

Mà hôm trc qua lấy oải hương xanh, ko biết đã có oải hương tím chưa nhỉ?

Cây nhỏ nếu tưới nước mạnh quá, hay tứoi nhiều hoặc ít quá thì hay tèo lắm. Nhưng so với nhiều loại hoa khác Oải hương có sức sống khá tốt. Ở vườn mình cây đang lên tốt lắm, chạm vào lá là thơm phức rồi. Cả hai mầu xanh và tím đều đang có hàng. Tks bạn.

Topic mới là Hoa thảm, Hoa chậu, Hoa treo nhà Hai Lúa http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?221804-Hoa-th%E1%BA%A3m-hoa-ch%E1%BA%ADu-hoa-treo-nh%C3%A0-Hai-L%C3%BAa

Hai lúa
12-25-2010, 11:48 AM
Bác ơi, bác có bán cây gieo sẵn không? hay phải mua cả túi hạt giống???

Bạn có thể mua tú hạt hoặc mua cây. Tks.

Hai lúa
12-25-2010, 11:49 AM
Ơ, bác này bán hàng mà đi đâu thế nhỉ, khách hàng đang gọi ời ời này, bác Hai Lúa ơiiiiiii?

Dạ có iem đây ạ. Bạn cần loại nào vậy ?

Hai lúa
12-25-2010, 11:52 AM
Bác Hai Lúa ơi!

Em đã trồng hạt và nảy mầm được 3 cm, vụ cây chết là sao? Em đang trồng trong vỉ trồng cây, thế chuyển ra chậu khi có lá thật như thế nào nhỉ, có kinh nghiệm gì để cây không bị chết không?

Bạn đã trồng cây trong vỉ là rất tốt cho cây rồi. Khi chuyển cây con ra chậu đừng chuyển ngay vào chậu có kích thước lớn, quá trình chuyển cần hết sức nhẹ nhàng tránh làm đứt hay tổn thương bộ rễ cây. Nên chuyển cây khi trời mát, chuyển xong tứoi phun sương và che sáng cho cây trong 2-3 ngày.

Hai lúa
12-25-2010, 11:53 AM
Bác Hai lúa còn hạt giống dạ yến thảo loại PET070-Jumbo Star Mix hoặc PET510-Fantasy Mix không? Cho em xin 1 gói, giá 100k phải không ạ? Bác ship hàng vào Bình Định thì bao nhiêu thế? Tiện thể bác có bán giá thể và phân bón không, cho em biết giá luôn. Cảm ơn bác nhiều!!!

Bạn gọi về số VP giúp mình nhé. Các bạn bán hàng sẽ hướng dẫn cụ thể hơn.

Hai lúa
12-25-2010, 11:54 AM
Tớ thích dạ yến thảo nhiều màu sắc. Tớ ở Hải Phòng, ấy có chuyển hạt giống về HP đc ko?

Tớ có chuyển đấy cơ mờ ấy trả phí ship hộ tớ nhé. Tks.

Hai lúa
12-25-2010, 11:55 AM
Anh hai lúa có oải hương trồng sẵn không ạ ? e ngại trồng với cả e đang học lớp 12 ko có thời gian.
anh báo giá luôn cho e nhé, e con chuẩn bị.
vườn của anh ở đâu thế, hôm nào e xuống ngó nghiên :D .
Ai có cây rúi thì chia sẻ cho cháu với, hạt cây cũng đc thanks!

Bạn xuống vườn mình có cây con bán. Tks.

Hai lúa
12-25-2010, 11:57 AM
anh hai lúa ơi, hum trước em mua ở cưa r hàng anh dạ yến thảo 100k gieo như cô bán hàng hướng dẫn hum nay là được tròn 2 tuần mà chưa lên dc cây nào cả. hic hic .liệu có lên dc k ạ. em là người rát mát tay trồng trot chẳng nhẽ vụ này trắng tay hả anh. hu hu

Khả năng tòe là rất cao rồi. Hạt Dạ Yến thảo rất nhỏ và khá mềm. Khi gieo cần hết sức cẩn thận tránh làm dập nát. Cây con mình gieo lên tốt, chỉ lớn chậm thôi. Nhưng khi có 3-4 cặp lá thật thì lên khá nhanh.

Hai lúa
12-25-2010, 11:59 AM
Anh ơi, thời tiết SG thì hợp với loại hoa nào ạ? Anh kể tên cho em 5 loại dễ trồng nhất với.

Hihi, giống Chiếc nón kỳ diệu quá em ạ.
Ở SG mùa này trồng được : Dạ Yến thảo, Dừa cạn, Vạn thọ Pháp, Vạn thọ Mỹ, 10h, Hướng dương,

Hai lúa
12-25-2010, 12:00 PM
ai chà, hoa đẹp quá, muốn mua và gặp chủ để được tư vấn tốt nhất thì qua đâu hả anh? hic-vì em mới tập tọe trồng thui, chưa có kinh nghiệm. chỗ anh có bán chất trồng luôn ko?

Anh bán đủ luôn nhưng alo anh trứoc để đem từ vườn lên nhé. Ở VP chỉ có sẵn hạt giống thôi. Tks em.

Hai lúa
12-25-2010, 12:01 PM
em muốn trồng 1 loại cây leo để nó leo lên cái chuồng cọp nhà em cho có chút sinh khí, theo anh nên trồng cây gì?

Ở HN muốn có hoa mùa này em trồng Mắt nhung nhé, hoa nhiều, leo khỏe, dễ trồng. Tks em.

shopnhapkhau
12-25-2010, 03:03 PM
A ơi a có loại hoa nào màu sắc đẹp, giữ được bền, dễ trồng không?E muốn trồng để đến tết ra hoa đẹp thì tốt. Oải hương trồng có dễ trồng ko a? Hoa bao lâu thì tàn ạ

MsGara
12-25-2010, 03:43 PM
đánh dấu chờ khi nào có topic bán cây hehe

daubepviet
12-25-2010, 04:06 PM
Đẹp quá, đánh dấu để gọi mua hạt hoa của bác

Hai lúa
12-25-2010, 06:16 PM
A ơi a có loại hoa nào màu sắc đẹp, giữ được bền, dễ trồng không?E muốn trồng để đến tết ra hoa đẹp thì tốt. Oải hương trồng có dễ trồng ko a? Hoa bao lâu thì tàn ạ

Hoa dễ trồng nhưng gieo tại thời điểm này không còn kịp Tết nữa, hiện mình đang có cây con. Mời bạn xem thêm tai Topic mới là Hoa thảm, Hoa chậu, Hoa treo nhà Hai Lúa http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?221804-Hoa-th%E1%BA%A3m-hoa-ch%E1%BA%ADu-hoa-treo-nh%C3%A0-Hai-L%C3%BAa

Hai lúa
12-25-2010, 06:16 PM
đánh dấu chờ khi nào có topic bán cây hehe

Mời bạn vào Topic mới là Hoa thảm, Hoa chậu, Hoa treo nhà Hai Lúa http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?221804-Hoa-th%E1%BA%A3m-hoa-ch%E1%BA%ADu-hoa-treo-nh%C3%A0-Hai-L%C3%BAa

metunton
12-25-2010, 06:40 PM
Mời bạn vào Topic mới là Hoa thảm, Hoa chậu, Hoa treo nhà Hai Lúa http://www.lamchame.com/forum/showth...003#post623003

Ko vào topic này được là sao nhỉ?

Hai lúa
12-25-2010, 06:55 PM
Bạn vào lại đi
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?221804-Hoa-th%E1%BA%A3m-hoa-ch%E1%BA%ADu-hoa-treo-nh%C3%A0-Hai-L%C3%BAa

jetgins
01-13-2011, 03:15 PM
Chào anh Tùng Lâm,

Mình cần mua 2 gói hạt giống hoa bướm và hoa violet để gửi vào TP HCM biếu thầy giáo. Anh có không và cho xin báo giá với?

Ngoài ra, thấy hoa của anh đẹp quá, ở VP Nguyễn Khắc Hiếu có trưng bày hoa không hay phải lên vườn hả anh? Mình muốn đến xem và chọn mua một ít bày Tết.

Cảm ơn anh,

Sâm 0913.23.9799

Coniel Hays
02-09-2011, 08:11 PM
Chào bác Hai Lúa:D
Em mới tập tọe trồng hoa hoét:D
Mùa này thì có hoa j hay hay khỏe khỏe để trồng nhỉ:D, trồng trong chậu ý:D
Bác thử gợi ý rồi báo giá hạt giống với đất và chậu luôn thế:D
Đang máu trồng hoa đây:D

yeuincon
02-10-2011, 02:00 PM
Bác ơi em muốn mua cây hoa luôn ấy ạ, vì cũng không đủ kiên trì để trồng vây từ khi reo hạt đâu ạ lại lười tưới nữa kô biết Oải Hương bác bán thế nào, em có một cái hành lang nhỏ chỗ lông sắt cửa sổ muốn trông nhưng chiều ngang chỉ có 20cm thôi bác ạ, Em còn muốn mua cây hoa leo nữa bác tư vấn giúp nhé tks

yealow
02-11-2011, 09:23 AM
Nhà em mới xong nên cũng muốn trồng cây cảnh. Khuôn viên nhà em cũng khá rộng nhưng em không có kinh nghiệm gì về sân vườn cây cảnh. Vậy nếu muốn bên các bác tư vấn để thiết kế cho nhà em có một khuôn viên tiểu cảnh sân vườn cho phù hợp với ngôi nhà thì thủ tục thế nào ạ? Bên các bác có người sang để khảo sát trước không ạ?

Hai lúa
02-11-2011, 08:38 PM
Chào anh Tùng Lâm,

Mình cần mua 2 gói hạt giống hoa bướm và hoa violet để gửi vào TP HCM biếu thầy giáo. Anh có không và cho xin báo giá với?

Ngoài ra, thấy hoa của anh đẹp quá, ở VP Nguyễn Khắc Hiếu có trưng bày hoa không hay phải lên vườn hả anh? Mình muốn đến xem và chọn mua một ít bày Tết.

Cảm ơn anh,

Sâm 0913.23.9799

Chào em,
Không biết em đã qua VP lấy hạt giống hoa chưa?

Hai lúa
02-11-2011, 08:42 PM
Chào bác Hai Lúa:D
Em mới tập tọe trồng hoa hoét:D
Mùa này thì có hoa j hay hay khỏe khỏe để trồng nhỉ:D, trồng trong chậu ý:D
Bác thử gợi ý rồi báo giá hạt giống với đất và chậu luôn thế:D
Đang máu trồng hoa đây:D

Thế thì trồng thôi chứ không thể hoãn được roài !
Mùa này em có thể trồng : Ngọc thảo, Dạ yến thảo, Oải hương, Vạn thọ Pháp, Vạn thọ Mỹ, Xác pháo, Mắt nhung, ... không biết em muốn mua loại nào. Đất để gieo hạt và chậu trồng cây anh cũng "tha" lên văn phòng rồi. Nếu tiện em qua VP thì xem mẫu hoa trong catalog để đặt mua cho tiện.
Cảm ơn em.

Hai lúa
02-11-2011, 08:44 PM
Bác ơi em muốn mua cây hoa luôn ấy ạ, vì cũng không đủ kiên trì để trồng vây từ khi reo hạt đâu ạ lại lười tưới nữa kô biết Oải Hương bác bán thế nào, em có một cái hành lang nhỏ chỗ lông sắt cửa sổ muốn trông nhưng chiều ngang chỉ có 20cm thôi bác ạ, Em còn muốn mua cây hoa leo nữa bác tư vấn giúp nhé tks

Oải hương của anh bây giờ mới cao khoảng 8-10cm, có 3-4 nhánh. Lá có mùi thơm rồi nhé. Giá là 8k/cây (cây trong túi bầu, không chậu). Tks em.

Hai lúa
02-11-2011, 08:50 PM
Nhà em mới xong nên cũng muốn trồng cây cảnh. Khuôn viên nhà em cũng khá rộng nhưng em không có kinh nghiệm gì về sân vườn cây cảnh. Vậy nếu muốn bên các bác tư vấn để thiết kế cho nhà em có một khuôn viên tiểu cảnh sân vườn cho phù hợp với ngôi nhà thì thủ tục thế nào ạ? Bên các bác có người sang để khảo sát trước không ạ?

Chào em, Tết có tân gia thì nhất rồi còn gì.
Về việc thiết kế cũng như thi công thì em hỏi đúng người rồi đấy. EM cho anh xin địa chỉ để anh đến để :
-Khảo sát mặt bằng và các điều kiện xung quanh.
-Tham khảo ý kiến gia chủ và tư vấn thêm cho phù hợp với điều kiện thực tế.
-Lên thiết kế phối cảnh 3D các góc độ khác nhau.
-Điều chỉnh thiết kế (nếu có)
-Lên báo giá chi tiết và kế hoạch thi công. Thông thường anh làm sân vườn cho một biệt thự diện tích 300m2 trở lại chỉ trong vòng 3 ngày. Nếu sân vườn có thêm phần thi công thác nước hay hồ cá Koi thì lâu hơn, khoảng 7-10 ngày.
Cảm ơn em đã liên hệ.

yeuincon
02-11-2011, 10:29 PM
Oải hương của anh bây giờ mới cao khoảng 8-10cm, có 3-4 nhánh. Lá có mùi thơm rồi nhé. Giá là 8k/cây (cây trong túi bầu, không chậu). Tks em.

Anh ơi nếu mà cây này trồng lớn rồi thì nó to bằng nào, và bao lâu thì có hoa? chỗ em muốn để khoảng 2m thì bao nhiêu cây là vừa, em muốn mua cả mắt nhung khoảng 4 cây to to một chút rồi càng tốt em muốn mắt nhung mầu xanh anh ạ

Vậy bên anh có giao tận nơi không ạ? Anh tư vấn giúp nhé tks anh

Chị yêu Cún lắm
02-11-2011, 10:37 PM
Chị ơi, cho em giá của hạt hướng dương, hạt hoa ly. Em mua lẻ thôi ạ, gói nhỏ ấy. Báo giá cho em chị nhé

yealow
02-12-2011, 09:17 AM
Thanks anh. Địa chỉ nhà em là: SN 38N06- Khu đô thị mới Sài Đồng-Phúc Đồng-Long Biên-HN ( ngày gần cầu vượt Vĩnh Tuy)
Điện thoại: 0988 556 239 ( Hương). Lúc nào anh sang thì gọi điện cho em nhé.

Coniel Hays
02-12-2011, 07:08 PM
Chỗ anh có nhận chuyển hàng đến tận nhà không ạ:D
Cám ơn anh:rolleyes:

vitbaucute
02-12-2011, 10:36 PM
E muốn mua lẻ mấy gói hạt giống hoa để về nhà trồng, nhìn hoa thích quá nhưng ở HN thì ko có chỗ nên mua về quê trồng thôi :D

Chị yêu Cún lắm
02-14-2011, 09:47 AM
ơ, báo giá cho em đi ạ. em mún trồng quá rồi

yealow
02-16-2011, 09:05 AM
Hôm trước bên anh có người sang khảo sát nhà em rồi đấy ạ. Anh xem qua rồi tư vấn cho em với nhé. Thanks.

Ngoc_anh40237
02-16-2011, 08:06 PM
Bạn ko có bán hạt giống hoa Lily và cát tường à? Mình thích 2 loại hoa này lắm! Bạn có nhận ship hàng hem vậy?

yealow
02-17-2011, 09:20 AM
Anh ơi hôm qua có người bên anh nói gửi cho em mẫu thiết kế rồi nhưng em mở mail vẫn chưa có. Anh gửi lại cho em với nhé.

Chị yêu Cún lắm
02-17-2011, 09:40 AM
Ôi, anh mất tích ở đâu rồi? em mún trồng hoa, huhu

minmi987
02-17-2011, 03:12 PM
bên a có hạt giống hoa tử la lan với hoa cẩm tú cầu ko ah?

binzin08
02-17-2011, 03:18 PM
Hoa đẹp quá! Đánh dấu.........................................

Chị yêu Cún lắm
02-21-2011, 10:10 AM
Ôi, anh đi đâu mất rồi mà k ghé qua top trả lời em thế? Em mún trồng hoa, huhu

pphich
03-02-2011, 08:55 PM
đấnh dấu đã ạ.............................

minhnminh
03-02-2011, 09:25 PM
Hoa Hướng Dương lùn giá cả thế nào ạ? Bác khuyến mại em cách trồng và ảnh thì tốt quá.

Mẹ vĩ đại
03-02-2011, 10:41 PM
Đánh dấu........................................

tohien
03-02-2011, 11:19 PM
Anh ơi!hay quá em cũng đang cần mấy món hoa ý đây ạ?nhưng chưa trông lần nao.Trồng có khó ko?cách thức trồng ntn đề nghị Anh bật mý

Truong Thi Diu
03-03-2011, 08:29 AM
anh ơi em ở trên Điện BIên mùa này gieo các loại hoa này có được k hông? vì trên này đang bắt đầu vào mùa hè rồi em định lấy những loại hoa sau anh tư vấn giúp em với nhé có gì nt vào nick congchuachanvit_db hộ em ạ.
1.Hoa Dừa cạn
2.Hoa Dạ Yến Thảo
3. Hoa Mười giờ Mỹ
4.Hoa Cẩm chướng
5.Hoa Vạn thọ Pháp
6.Hoa Cúc Gaza
cho em báo giá luôn nhé nhìn hoa nào cũng thích à.:)

Truong Thi Diu
03-03-2011, 08:38 AM
híc híc gửi rồi mà lại trôi mất tiêu đâu rồi anh cho em hỏi em ở trên Điện Biên muốn trồng những loại hoa :
1.Hoa Dừa cạn
2.Hoa Dạ Yến Thảo
3. Hoa Mười giờ Mỹ
4.Hoa Cẩm chướng
5.Hoa Vạn thọ Pháp
6.Hoa Cúc Gaza
liệu có hợp thời tiết không ạ? trên này bắt đầu vào mùa hè rồi lên thời tiết nóng lắm, cho em giá và hướng dẫn trồng và chăm sóc luôn nhé.có gì nhắn vào mail cho em nhé. mail của em là: diutruongthidiu@yahoo.com gửi luôn hộ em nhé em đang thích trồng mấy giống hoa này lắm.

pregnant
03-03-2011, 09:25 AM
đánh dấu!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!111

BeeDory
03-03-2011, 12:33 PM
Em ở SG , tăm tia topic lâu lắm dzồi mới gửi bài . Em muốn mua hạt giống hoa Dạ Yến Thảo và hoa Dâm Bụp Nhật . Cho em hỏi có dễ trồng ko ạ , vì em cũng thuộc dạng ko có nhìu time để tỉ mỉ cho lắm ạ !
Bác tư vấn cho em lun phân bón nữa ạ , và 1 gói chỉ 1 màu thui hả Bác ?
Thanks Bác !

chedaudo
03-03-2011, 01:01 PM
đẹp quá, oánh dấu khi nào chăm 2 đứa nhàn nhàn chút, giờ chăm 2 đứa mệt rồi ko chăm nổi hoa nữa

Truong Thi Diu
03-04-2011, 08:07 AM
hic anh chạy đâu rồi? không ghé topic trả lời em ah? chờ mãi đang cần mua hạt giống và tư vấn nè!

chimsesh
03-19-2011, 09:56 AM
Hoa Mắt nhung chỉ nở vào tết thôi ah anh?:(:(

shopmegau
03-19-2011, 02:45 PM
Nhà này làm ăn chán, mất lịc sự quá trời, mình gọi đt hỏi xem trồng và giá cả ntn nói được vài câu dập luôn máy, ko hiểu bán hàng kiểu gì nữa

eunnie
03-22-2011, 01:13 AM
Nhà này làm ăn chán, mất lịc sự quá trời, mình gọi đt hỏi xem trồng và giá cả ntn nói được vài câu dập luôn máy, ko hiểu bán hàng kiểu gì nữa

thật ư? đang định đi xem nhưng đã xa nay càng nản T^T

chipngoan
03-22-2011, 11:29 AM
đánh dấu ........................

Hai lúa
04-03-2011, 05:05 PM
Chỗ anh có nhận chuyển hàng đến tận nhà không ạ:D
Cám ơn anh:rolleyes:
Em đến VP đựoc thì tốt quá. Tks em.

Hai lúa
04-03-2011, 05:07 PM
E muốn mua lẻ mấy gói hạt giống hoa để về nhà trồng, nhìn hoa thích quá nhưng ở HN thì ko có chỗ nên mua về quê trồng thôi :D
Trồng chậu được mà em. Qua 59c Nguyễn Khắc Hiếu em nhé. Tks.

Hai lúa
04-03-2011, 05:08 PM
ơ, báo giá cho em đi ạ. em mún trồng quá rồi

Anh gửi báo giá rồi mà em. Tks em.

Hai lúa
04-03-2011, 05:10 PM
Bạn ko có bán hạt giống hoa Lily và cát tường à? Mình thích 2 loại hoa này lắm! Bạn có nhận ship hàng hem vậy?

Chào bạn, hoa Ly không có bán hạt giống chỉ có củ giống thôi, nhập từ Hà Lan về , số lượng nhập tối thiểu khoảng 1 công.
Hoa cát tường mình mua được, đặt hàng khoảng 3 tuần thì có.
Bên mình có ship hàng đi các tỉnh, đâu như 30k tiền EMS.
Tks bạn.

Hai lúa
04-03-2011, 05:11 PM
bên a có hạt giống hoa tử la lan với hoa cẩm tú cầu ko ah?

Cẩm tú cầu không có bán hạt giống bao giờ. Còn tử la lan anh có, khoảng 3 tuần nữa hàng về. Tks em.

Hai lúa
04-03-2011, 05:12 PM
Ôi, anh đi đâu mất rồi mà k ghé qua top trả lời em thế? Em mún trồng hoa, huhu

Anh trả lời rồi mừ. hihi, kiểm tra lại giùm anh.

Hai lúa
04-03-2011, 05:14 PM
Hoa Hướng Dương lùn giá cả thế nào ạ? Bác khuyến mại em cách trồng và ảnh thì tốt quá.

100k/gói 50 hạt em nhé. Kỹ thuật trồng thì anh sẽ gửi kèm với hạt giống luôn. ẢNh thì em xem ở trang 1 nhé. Tks em.

Hai lúa
04-03-2011, 05:17 PM
Anh ơi!hay quá em cũng đang cần mấy món hoa ý đây ạ?nhưng chưa trông lần nao.Trồng có khó ko?cách thức trồng ntn đề nghị Anh bật mý

Em cần trồng loại hoa nào cứ đưa câu hỏi lên đây nhé, anh trả lời. Nói chung là không khó nếu mình thật sự yêu hoa và có chút thời gian cho nó.

Hai lúa
04-03-2011, 05:18 PM
híc híc gửi rồi mà lại trôi mất tiêu đâu rồi anh cho em hỏi em ở trên Điện Biên muốn trồng những loại hoa :
1.Hoa Dừa cạn
2.Hoa Dạ Yến Thảo
3. Hoa Mười giờ Mỹ
4.Hoa Cẩm chướng
5.Hoa Vạn thọ Pháp
6.Hoa Cúc Gaza
liệu có hợp thời tiết không ạ? trên này bắt đầu vào mùa hè rồi lên thời tiết nóng lắm, cho em giá và hướng dẫn trồng và chăm sóc luôn nhé.có gì nhắn vào mail cho em nhé. mail của em là: diutruongthidiu@yahoo.com gửi luôn hộ em nhé em đang thích trồng mấy giống hoa này lắm.

HÌnh như em liên hệ với VP anh rồi nhỉ, các bạn ấy đã gửi chưa em?

Hai lúa
04-03-2011, 05:20 PM
Em ở SG , tăm tia topic lâu lắm dzồi mới gửi bài . Em muốn mua hạt giống hoa Dạ Yến Thảo và hoa Dâm Bụp Nhật . Cho em hỏi có dễ trồng ko ạ , vì em cũng thuộc dạng ko có nhìu time để tỉ mỉ cho lắm ạ !
Bác tư vấn cho em lun phân bón nữa ạ , và 1 gói chỉ 1 màu thui hả Bác ?
Thanks Bác !
Dâm bụp NHật rất dễ trồng còn dạ yến thảo hơi khó lúc nhỏ thôi, sau cây lớn nhanh lắm. Các gói hoa anh thường chọn các gói mix nhiều mầu cho đa dạng. Tks em.

yeuincon
04-03-2011, 05:21 PM
Hai Lúa dạo này lại rảnh vào topic nhỉ. Tình hình là em đã gieo hướng dương nhưng làm sao lá nó cứ xoăn xoăn, hay là bị sâu hả anh, reo 10 hạt ra 8 cây đấy anh ạ. Lavender không hiểu sao mỗi chậu chết mất 2 cây chán quá, ra lá dài và rất nhiều mầm non bên dưới, hồi hộp quá bao giờ ra hoa anh nhỉ, có cần bón phân hay cứ để như vậy?

Hai lúa
04-03-2011, 05:21 PM
đẹp quá, oánh dấu khi nào chăm 2 đứa nhàn nhàn chút, giờ chăm 2 đứa mệt rồi ko chăm nổi hoa nữa

Anh vừa đi cấy lúa, vừa giúp vợ chăm 2 con mà vẫn không bỏ được nghề trồng hoa đấy em ạ. Có lên nhé.

Hai lúa
04-03-2011, 05:23 PM
Hoa Mắt nhung chỉ nở vào tết thôi ah anh?:(:(
Nở gần như quanh năm nhưng nhiều hoa nhất vào thời tiết mát, lạnh. Vườn anh giờ mắt nhung nở nhiều lắm.

Hai lúa
04-03-2011, 05:24 PM

Không hiểu sao lại có sự hiểu lầm này. Xin lỗi megau nhé, đền bù cho megau 1 gói đất trộn để gieo hạt hoặc 1 gói bột xơ dừa . Có gì mồi mẹ liên hệ lại nhé. Tks.

Hai lúa
04-03-2011, 05:25 PM
thật ư? đang định đi xem nhưng đã xa nay càng nản T^T

Nhầm nhọt là bình thường em ạ, tìm hiểu thêm chút em nhé. Tks.

Hai lúa
04-03-2011, 05:33 PM
Gửi tặng bà con một góc ban công nhà Hai Lúa :
http://i624.photobucket.com/albums/tt328/tunglamgarden/DSC00006.jpghttp://

http://i624.photobucket.com/albums/tt328/tunglamgarden/DSC00076-1.jpg

http://i624.photobucket.com/albums/tt328/tunglamgarden/DSC00079.jpg

http://i624.photobucket.com/albums/tt328/tunglamgarden/DSC00082.jpg

Hai lúa
04-03-2011, 05:36 PM
Còn đây là Phong lữ thảo mà Hai Lúa đang trang trí tại Gucci 63 Lý Thái Tổ
http://i624.photobucket.com/albums/tt328/tunglamgarden/DSC00065.jpg

http://i624.photobucket.com/albums/tt328/tunglamgarden/DSC00073.jpg

binhminh_mua05
04-03-2011, 07:16 PM
Nhìn mấy chậu hoa nhà bạn đẹp thật. Năm nay hoa nhà mình ăn về hậu vận. Đặt hàng hoa treo ban công của bạn ở trên này, cái loại quảng cảo đẹp như tây, chơi hoa chi 2000k 1 ngày ấy, vậy mà Tết nó có nở đâu, giờ mới nở nhưng chả ai ngắm nữa, mình muốn trồng cây vào chậu nhưng đất cũ lâu rồi , vậy nên mua đất mới hay bón thêm phân vi sinh hả bạn?

pregnant
04-04-2011, 09:09 AM
anh ơi, nhà em ko có ban công, e muốn trồng hoa vào giỏ treo ở cửa sổ (cũng thoáng mát, chỉ có điều ko có ánh nắng trực tiếp) thì trồng dạ yến thảo đc ko? hay có loại nào phù hợp với môi trường như vậy anh recommend cho em

longlinhdangyeu
04-05-2011, 12:39 PM
Anh ơi em muốn mua hạt hoa DYT các màu, em ở HN, nếu có anh PM cho em nhé.

Hải Thanh
04-05-2011, 04:21 PM
Anh ơi, em ở Hà Nội muốn mua giống các loại sau:
- Thược dược mini
- Dạ yến Thảo (pet 200 Grandis Mix)
- Hoa mười giờ mỹ màu trắng và tím
- Hoa Oải hương tím
- Hoa Baby (Gyp 004 - gypsy deep róe)
Anh ơi những hoa trên thì hoa nào trồng được vào mùa này (ở hà Nội)? Anh để cho em mỗi loại một gói nhé, mà em không có điều kiện để đến vườn nhà anh được, em có thể lấy hạt ở đâu? PM giùm em nhé, cám ơn anh

MeChickin
04-05-2011, 04:32 PM
Đánh dấu, nhà chồng nhiều chỗ trồng đang cần hoa trang trí.

Ginger
04-05-2011, 04:37 PM
Nhìn ham quá! Oánh dấu cái, khi nào có thời gian và tiền thì bon chen cho đời nó tươi!

meyeuCo
04-06-2011, 02:07 PM
anh oi em muốn mua hoa Dạ Yến Thảo các màu, Vạn thọ Pháp, Mỹ các màu và hoa Viola nữa. Anh báo giá cho em với nha. Mùa này co trồng được những loại này ko hả a, nếu trồng thì bao giờ mới ra hoa ạ? Anh báo giá và tư vấn giúp e nhá. Tks (Gấp gấp :D)

huong177
04-06-2011, 02:10 PM
Đánh dấu, cho e hỏi giá cả dư lào ạ

thinhanh
04-06-2011, 02:37 PM
Bạn ơi, bạn có ship hàng toàn quốc hả? Mình ở Kiên Giang muốn mua mấy loại hạt giống và phân bón nữa, nhà mình mới xây nên còn sân vườn hoang sơ lắm.
Mình thích các loại:
Hoa Dạ Yến Thảo, loại viền như hình này, http://i624.photobucket.com/albums/tt328/tunglamgarden/DSC00006.jpg
Hoa Vạn thọ Pháp
Hoa Mười giờ Mỹ
Bạn báo giá giúp mình với nhé.
THanks bạn!

Hai lúa
04-06-2011, 06:46 PM
anh oi em muốn mua hoa Dạ Yến Thảo các màu, Vạn thọ Pháp, Mỹ các màu và hoa Viola nữa. Anh báo giá cho em với nha. Mùa này co trồng được những loại này ko hả a, nếu trồng thì bao giờ mới ra hoa ạ? Anh báo giá và tư vấn giúp e nhá. Tks (Gấp gấp :D)

Mùa này trồng Vạn thọ hơi muộn còn dạ yến thảo thì vẫn bình thường. Mùa này khoảng 3-3,5 tháng là có cây hoa như trong hình còn để ra hoa đầu tiên (hoa bói) thì chỉ 2 tháng. Giá là 100k/gói 100 hạt em nhé. Tks em.

Đang đi Dalat, ít có thời gian nên ưu tiên trả lời bạn này trước. Chị em thông cảm nhé.

huong177
04-06-2011, 06:56 PM
A ơi, e muốn mua DYT , hoa cánh bướm và chậu treo, a có bán cùng ko ạ?

rosey
04-06-2011, 08:53 PM
a "Hai lúa" ơi, e đang muốn trồng hoa hồng, a có loại nào k ạ? mùa này trồng có được k ạ? e cám ơn a nhiều ạ!

bqsonline
04-06-2011, 09:15 PM
Mình cũng muốn trồng hoa dừa cạn thành 1rỏ có nhiều màu để treo lên

Mình xin tư vấn từ lúc reo hạt nhé.

bellelove
04-06-2011, 09:46 PM
mùa này thì trồng hoa gì được anh nhỉ? nhà chưa có cả chậu cả đất, giờ mới tập tành...

Bé Điều
04-06-2011, 11:14 PM
Đánh dấu ........................................

mesaokun
04-06-2011, 11:44 PM
Hoa oải Hương và Hoa bướm chồng dễ ko bạn? Nếu mùa này chồng đc thì bạn ship cho mh đc ko? Mh muốn lây cả giá thể trông Hoa nữa.pm cho mh nhé,tks!

tiamo156
04-08-2011, 08:44 PM
Cho e hỏi, muốn mua mấy cây hoa thì qua văn phòng ở Nguyễn Khắc Hiếu hay qua thẳng vườn ươm mua trực tiếp luôn ạ

hoa_ngoclan84
04-12-2011, 09:41 AM
Trời ơi là trời anh trốn ở đâu vậy anh Hai lúa,em muốn hỏi vài thứ....khi nào lên nói ngay cho trời biết nha,để em lên gặp mặt tí.

YenMy
04-13-2011, 10:25 AM
Vườn nhà bạn có sẵn cây hoa không để mình đến mua luôn về trồng, hôm trước gửi mail hỏi han trả thấy hồi âm gì cả.

hanglovely
04-14-2011, 03:50 PM
Anh ơi, em ở Hà Nội. Em muốn trông hoa hồng leo. Anh có giống không?
Liên lạc với em nhé: vuilennao1989@yahoo.com.vn hoặc 0948486669
Thank anh!

Hai lúa
04-19-2011, 06:04 PM
Hai Lúa dạo này lại rảnh vào topic nhỉ. Tình hình là em đã gieo hướng dương nhưng làm sao lá nó cứ xoăn xoăn, hay là bị sâu hả anh, reo 10 hạt ra 8 cây đấy anh ạ. Lavender không hiểu sao mỗi chậu chết mất 2 cây chán quá, ra lá dài và rất nhiều mầm non bên dưới, hồi hộp quá bao giờ ra hoa anh nhỉ, có cần bón phân hay cứ để như vậy?

À, thỉnh thoảng rỗi vào tri ân bà con tí em ạ.
Nếu xoăn và có con bọ trắng nhỏ xíu là rệp thì phải phun thuốc rồi. Nếu không cho nó ít vitamin kiểu phân bón em ạ.
Oải hương thì đừng tưới nhiều quá nhé. Hôm trước anh đi công tác về, ở nhà tưới hơi nhiều cũng đi mất mấy cây đấy.

Hai lúa
04-19-2011, 06:06 PM
Nhìn mấy chậu hoa nhà bạn đẹp thật. Năm nay hoa nhà mình ăn về hậu vận. Đặt hàng hoa treo ban công của bạn ở trên này, cái loại quảng cảo đẹp như tây, chơi hoa chi 2000k 1 ngày ấy, vậy mà Tết nó có nở đâu, giờ mới nở nhưng chả ai ngắm nữa, mình muốn trồng cây vào chậu nhưng đất cũ lâu rồi , vậy nên mua đất mới hay bón thêm phân vi sinh hả bạn?

Cảm ơn bạn.
Đất cũ quá thì phải thay, cả chậu cũng không bao nhiêu đất. Bên mình có bán đất trộn luôn rồi đấy. Lúc nào rỗi bạn qua ủng hộ nhé.
Tks.

Hai lúa
04-19-2011, 06:09 PM
anh ơi, nhà em ko có ban công, e muốn trồng hoa vào giỏ treo ở cửa sổ (cũng thoáng mát, chỉ có điều ko có ánh nắng trực tiếp) thì trồng dạ yến thảo đc ko? hay có loại nào phù hợp với môi trường như vậy anh recommend cho em

Nếu không có tí ánh nắng nào thì khó trồng hoa lắm em ạ. Nếu không lại phải bê ra bê vào. Chỉ cần nắng một buổi sáng là em có thể trồng Dạ yến thảo được rồi. Ngoài ra có cây Mắt nhung mát vẫn ra hoa đẹp đấy. Em tham khảo nhé.

Hai lúa
04-19-2011, 06:12 PM
Anh ơi em muốn mua hạt hoa DYT các màu, em ở HN, nếu có anh PM cho em nhé.

Anh pm rồi nhé. Lúc nào rảnh qua NKH nhé. Tks em.

Hai lúa
04-19-2011, 06:16 PM
Anh ơi, em ở Hà Nội muốn mua giống các loại sau:
- Thược dược mini
- Dạ yến Thảo (pet 200 Grandis Mix)
- Hoa mười giờ mỹ màu trắng và tím
- Hoa Oải hương tím
- Hoa Baby (Gyp 004 - gypsy deep róe)
Anh ơi những hoa trên thì hoa nào trồng được vào mùa này (ở hà Nội)? Anh để cho em mỗi loại một gói nhé, mà em không có điều kiện để đến vườn nhà anh được, em có thể lấy hạt ở đâu? PM giùm em nhé, cám ơn anh

Anh pm rồi nhé. Có gì mời em liên hệ lại. Tks em.

Hai lúa
04-19-2011, 06:17 PM
Đánh dấu, nhà chồng nhiều chỗ trồng đang cần hoa trang trí.

Cảm ơn bạn. Vế sau từa tựa như vế đối ấy nhỉ, nghĩ mãi chưa ra, kkk

Hai lúa
04-19-2011, 06:20 PM

Gấp gấp. Vậy mà giờ mới trả lời em. Tội lỗi, tội lỗi !
Vạn thọ Pháp và Mỹ anh đang có cây ra hoa giá là 30k/chậu/5 mầu. Vạn thọ Mỹ giá 30k/chậu 4 cây, mua nhiều có giá hấp dẫn.
Viola hết mùa trồng còn DYT thì vô tư. Mời em nhé.

Hai lúa
04-19-2011, 06:21 PM
Đánh dấu, cho e hỏi giá cả dư lào ạ

Em hỏi hoa gì thía. Củ tỷ tí đi.
Tks.

Hai lúa
04-19-2011, 06:22 PM
Bạn ơi, bạn có ship hàng toàn quốc hả? Mình ở Kiên Giang muốn mua mấy loại hạt giống và phân bón nữa, nhà mình mới xây nên còn sân vườn hoang sơ lắm.
Mình thích các loại:
Hoa Dạ Yến Thảo, loại viền như hình này, http://i624.photobucket.com/albums/tt328/tunglamgarden/DSC00006.jpg
Hoa Vạn thọ Pháp
Hoa Mười giờ Mỹ
Bạn báo giá giúp mình với nhé.
THanks bạn!

Đã pm cho bạn rồi nhé. Cảm ơn bạn.

Hai lúa
04-19-2011, 06:25 PM
A ơi, e muốn mua DYT , hoa cánh bướm và chậu treo, a có bán cùng ko ạ?

Anh bán đủ luôn, cả đất trồng nữa.
EM qua NKH nhé. Tks em.

Hai lúa
04-19-2011, 06:26 PM
a "Hai lúa" ơi, e đang muốn trồng hoa hồng, a có loại nào k ạ? mùa này trồng có được k ạ? e cám ơn a nhiều ạ!

Hoa hồng trồng được quanh năm em ạ. Anh không bán loại này, hàng cây cảnh nào cũng mua đựoc em ah

Hai lúa
04-19-2011, 06:27 PM
Mình cũng muốn trồng hoa dừa cạn thành 1rỏ có nhiều màu để treo lên

Mình xin tư vấn từ lúc reo hạt nhé.

Mình sẵn sàng, bạn cần gì cứ hỏi nhé. Tks người yêu hoa.

Hai lúa
04-19-2011, 06:30 PM
mùa này thì trồng hoa gì được anh nhỉ? nhà chưa có cả chậu cả đất, giờ mới tập tành...

Mùa này em trồng được : Dạ yến thảo, Dừa cạn, Hướng dương, 10h,... Nếu ngại gieo anh đang có một số loại đang có hoa : Vạn thọ pháp, Vạn thọ Mỹ, Mai địa thảo, Mắt nhung, Cẩm chướng
Chậu và đất trồng anh có bán đủ luôn. Em qua mua nhé. Tks.

Hai lúa
04-19-2011, 06:32 PM
Hoa oải Hương và Hoa bướm chồng dễ ko bạn? Nếu mùa này chồng đc thì bạn ship cho mh đc ko? Mh muốn lây cả giá thể trông Hoa nữa.pm cho mh nhé,tks!

Chào bạn,
Hoa Oải hương mình bán hết rồi, còn ít để chơi thôi, khoảng tháng sau mình có cây con.
Hoa bướm mình đang có cây ra hoa, nếu bạn mua nhiều có thể ship được. Giá thể mình cũng có đủ luôn. Tks bạn.

Hai lúa
04-19-2011, 06:34 PM
Cho e hỏi, muốn mua mấy cây hoa thì qua văn phòng ở Nguyễn Khắc Hiếu hay qua thẳng vườn ươm mua trực tiếp luôn ạ

Nếu mua cây hoa em nên qua vườn thì có nhiều lựa chọn hơn. Ở VP chỉ có hạt giống, còn hoa phải đặt trước mấy ngày mới đem lên được.

Hai lúa
04-19-2011, 06:35 PM
Trời ơi là trời anh trốn ở đâu vậy anh Hai lúa,em muốn hỏi vài thứ....khi nào lên nói ngay cho trời biết nha,để em lên gặp mặt tí.

Trả lời em cả 2 topic rồi nhé. Tks em.

Hai lúa
04-19-2011, 06:37 PM
Vườn nhà bạn có sẵn cây hoa không để mình đến mua luôn về trồng, hôm trước gửi mail hỏi han trả thấy hồi âm gì cả.

Vườn mình đang có Mai địa thảo nở rất đẹp. Ngoài ra có hoa bướm, Thục quỳ, cảm chướng, vạn thọ , mắt nhung cũng đang nở.
Mấy hôm bận chưa trả lời được, bạn thông cảm nhé.

Hai lúa
04-19-2011, 06:40 PM
Anh ơi, em ở Hà Nội. Em muốn trông hoa hồng leo. Anh có giống không?
Liên lạc với em nhé: vuilennao1989@yahoo.com.vn hoặc 0948486669
Thank anh!

Anh đang có mấy cây. Em qua vườn xem nhé. Tks em.

huong177
04-19-2011, 07:56 PM
Anh bán đủ luôn, cả đất trồng nữa.
EM qua NKH nhé. Tks em.

Anh Lúa ơi, thế giá cả dư lào ạ? Anh báo cho đủ đi, cả hạt giống cả đất cả chậu đi ạ, mau mau nhé. Đợi a sốt hết cả ruột.

Hai lúa
04-20-2011, 11:13 AM
Anh pm rồi nhé. Cảm ơn em đã ủng hộ.

Destiny
04-20-2011, 02:07 PM
Em có chậu đất đường kính 20cm sẵn đất rồi thì nên trồng hoa gì mùa này cho dễ trồng, dễ nuôi ah, em muốn để ngoài ban công :)
Anh tư vấn và PM giá hạt giống hoa cho em nhé, em rất thích trồng cây.
Ah, tiện thể anh cho em hỏi cây lô hội (nha đam) em trồng hay bị sên cứ tối tối bò ra cắn nát cả thân. Em bắt và giết mà ko hết đc, thì nên làm thế nào ah? Có loại thuốc phun nào diệt sên ko ah?

Quà Việt
04-20-2011, 03:49 PM
Anh Lúa ơi, em hỏi cái này thì hơi lạc đề nhưng không biết đi tìm câu trả lời ở đâu (ngồi search nát cả các web ra rồi). Lọ mọ đọc hết topic này của anh, thấy anh am hiểu và yêu cây nên em xin phép hỏi luôn nhé.

Chả là em đang muốn tìm cây hồng tầm xuân (loại hoa to và màu hồng tím) từ HN vào SG vì SG rất khó kiếm loại cây này. HN thì em thấy người ta trồng nhưng không quen, mua thì chẳng biết mua ở đâu. Nếu chạy vào nhà người ta xin một cành đem về giâm không biết có sống được không? Nếu sống liệu hoa nó có xấu hơn cây mẹ? Còn mua thì mua ở đâu hở anh? Trong trường hợp mua, làm sao biết chính xác cái cây đó là cây tầm xuân chứ ko phải tỷ muội (hoa bé tí) hay một giống hồng nào khác?

Anh Lúa vui lòng trả lời giùm em nha, vì em sắp chuyển nhà vô SG rồi ạ. Cảm ơn anh nhiều nhiều ạ.

Hai lúa
04-20-2011, 04:17 PM
Em có chậu đất đường kính 20cm sẵn đất rồi thì nên trồng hoa gì mùa này cho dễ trồng, dễ nuôi ah, em muốn để ngoài ban công :)
Anh tư vấn và PM giá hạt giống hoa cho em nhé, em rất thích trồng cây.
Ah, tiện thể anh cho em hỏi cây lô hội (nha đam) em trồng hay bị sên cứ tối tối bò ra cắn nát cả thân. Em bắt và giết mà ko hết đc, thì nên làm thế nào ah? Có loại thuốc phun nào diệt sên ko ah?

Em trồng Dừa cạn thân đứng đi, hoa sai, nhiều mầu lại khỏe và dễ trồng. Giá là 100k/túi 100 hạt.
Sên rất kỵ vôi, chiều tối rải vôi quanh chậu thì sên không lên được. Xà phòng bột cũng được nhưng rải quanh đáy chậu thôi. Nếu trong chậu cây có sên thì chiều tối rải ít vỏ táo, hoa quả lên mặt chậu. Tối sên mò ra ăn thì đem cho ông Bao Chửng nhé.

Hai lúa
04-20-2011, 04:19 PM
Anh Lúa ơi, em hỏi cái này thì hơi lạc đề nhưng không biết đi tìm câu trả lời ở đâu (ngồi search nát cả các web ra rồi). Lọ mọ đọc hết topic này của anh, thấy anh am hiểu và yêu cây nên em xin phép hỏi luôn nhé.

Chả là em đang muốn tìm cây hồng tầm xuân (loại hoa to và màu hồng tím) từ HN vào SG vì SG rất khó kiếm loại cây này. HN thì em thấy người ta trồng nhưng không quen, mua thì chẳng biết mua ở đâu. Nếu chạy vào nhà người ta xin một cành đem về giâm không biết có sống được không? Nếu sống liệu hoa nó có xấu hơn cây mẹ? Còn mua thì mua ở đâu hở anh? Trong trường hợp mua, làm sao biết chính xác cái cây đó là cây tầm xuân chứ ko phải tỷ muội (hoa bé tí) hay một giống hồng nào khác?

Anh Lúa vui lòng trả lời giùm em nha, vì em sắp chuyển nhà vô SG rồi ạ. Cảm ơn anh nhiều nhiều ạ.

Cũng không lạc đề mấy em ạ.
Chuyện này đơn giản còn hơn cả đan rổ cơ. Anh đang có tầm xuân ra hoa, em mua thì hẹn chính xác ngày anh đem lên VP ở 59C nguyễn khắc hiếu nhé.
Tks em đã "tín nhiệm".

Destiny
04-20-2011, 05:07 PM
Em trồng Dừa cạn thân đứng đi, hoa sai, nhiều mầu lại khỏe và dễ trồng. Giá là 100k/túi 100 hạt.
Sên rất kỵ vôi, chiều tối rải vôi quanh chậu thì sên không lên được. Xà phòng bột cũng được nhưng rải quanh đáy chậu thôi. Nếu trong chậu cây có sên thì chiều tối rải ít vỏ táo, hoa quả lên mặt chậu. Tối sên mò ra ăn thì đem cho ông Bao Chửng nhé.

Em cảm ơn ah. Để em về bảo zai nhà em mua tặng ^^

levan19
04-21-2011, 03:10 PM

100 hạt thì nhìu quá nhỉ. ko bán túi nhỏ hơn hả anh?

Hai lúa
04-21-2011, 03:43 PM
Không có em ạ, chỉ có hướng dương có túi 50 hạt thôi.

Destiny
04-21-2011, 04:10 PM

Ui, em cũng nghĩ 100 hạt hơi nhiều, bạn ơi tớ với bạn mua chung 1 túi đi! ^^

Destiny
04-21-2011, 04:12 PM

Ui, em cũng nghĩ 100 hạt hơi nhiều, bạn ơi tớ với bạn mua chung 1 túi rồi share đi! ^^

bé sóc xinh
04-21-2011, 04:17 PM
em đánh dấu, khi nào con lớn hơn sẽ tiếp tục sự nghiệp trồng cây gây vườn, hehe

Hai lúa
04-21-2011, 10:32 PM
Đây là hoa vườn Hai Lúa mới chụp hôm nay :

Hoa Mai Địa Thảo :

http://i624.photobucket.com/albums/tt328/tunglamgarden/IMG_2163.jpg

http://i624.photobucket.com/albums/tt328/tunglamgarden/IMG_2165.jpg

Hoa Mắt Nhung :

http://i624.photobucket.com/albums/tt328/tunglamgarden/IMG_2167.jpg

nhuthanh
04-21-2011, 10:59 PM
anh ơi, tình hình em muốn mua cây luôn thì vẫn qua cửa hàng mình mua đc đúng ko ạ

Hai lúa
04-22-2011, 10:55 AM
Em muốn mua loại nào thì đặt trước để anh chuyển cây lên văn phòng. Cảm ơn em.

VHSTMT
04-26-2011, 01:06 AM
Cảm ơn bạn đã xông nhà cho mình. Sẽ có khuyến mại cho bạn đấy.
Dạ yến thảo : 20.000 đ/gói. Sẽ tặng bạn một gói phân bón lá. Thanks!

bác Hai Lúa cho em hỏi chút, em vừa mua mấy chậu Dã Yến Thảo này:

https://lh6.googleusercontent.com/_zYIYXHrrD08/TbVL8IrQz0I/AAAAAAAACYU/q_qKRVm1ork/s720/IMG_9298.JPG

https://lh6.googleusercontent.com/_zYIYXHrrD08/TbVLsFukwPI/AAAAAAAACX0/cXFxvITBxa8/s720/IMG_9253.JPG

https://lh5.googleusercontent.com/_zYIYXHrrD08/TbRz8Nk48ZI/AAAAAAAACWg/9XIMuy32uv4/s720/IMG_9228.JPG

em chưa có kinh nghiệm chơi hoa này nên muốn hỏi bác như sau:

- Hoa này chơi được mấy tháng thì tàn, phải thay?
- Trồng hoa này từ hạt giống có dễ không? Mất bao lâu từ khi gieo hạn để có được chậu hoa đẹp?
- Chăm sóc hoa này thế nào? (bón gì, tưới thế nào,vv...)
- Hoa này thường bị loại sâu bệnh hay côn trùng gì tấn công? (kiến, rệp, sên,...) Cách phòng và chữa/phun thuốc gì nếu cây bị bệnh?
- Hiện tại hạt giống hoa này chỗ bác bán thế nào? Có nhiều mầu và kiểu hoa không?

Tks. bác.

kutay198x
04-26-2011, 03:13 AM
Em cũng đang thắc mắc giong chị ở tren, mong a Hai Lúa giai đáp ạ

Hai lúa
04-27-2011, 08:17 PM
bác Hai Lúa cho em hỏi chút, em vừa mua mấy chậu Dã Yến Thảo này:

https://lh6.googleusercontent.com/_zYIYXHrrD08/TbVL8IrQz0I/AAAAAAAACYU/q_qKRVm1ork/s720/IMG_9298.JPG

https://lh6.googleusercontent.com/_zYIYXHrrD08/TbVLsFukwPI/AAAAAAAACX0/cXFxvITBxa8/s720/IMG_9253.JPG

https://lh5.googleusercontent.com/_zYIYXHrrD08/TbRz8Nk48ZI/AAAAAAAACWg/9XIMuy32uv4/s720/IMG_9228.JPG

em chưa có kinh nghiệm chơi hoa này nên muốn hỏi bác như sau:

- Hoa này chơi được mấy tháng thì tàn, phải thay?
- Trồng hoa này từ hạt giống có dễ không? Mất bao lâu từ khi gieo hạn để có được chậu hoa đẹp?
- Chăm sóc hoa này thế nào? (bón gì, tưới thế nào,vv...)
- Hoa này thường bị loại sâu bệnh hay côn trùng gì tấn công? (kiến, rệp, sên,...) Cách phòng và chữa/phun thuốc gì nếu cây bị bệnh?
- Hiện tại hạt giống hoa này chỗ bác bán thế nào? Có nhiều mầu và kiểu hoa không?

Tks. bác.

Bạn này hỏi cũng rất là pờ rồ đấy. Túm lại dư lày :
-Hoa này nở cho đến khi hoa tàn, kkk. Nếu điều kiện chăm sóc tốt cây có thể sống và ra hoa cả năm nhưng chia là nhiều đợt hoa. Sau mỗi đợt có quãng nghỉ là lúc ta cần cho cây tẩm bổ các loại sâm - nhung -quế- phụ, tỷ như : phân bón lá vi lượng, kích thích ra hoa, B1, vi sinh,...
-Trồng từ hạt theo mình không khó, chỉ cần tỷ mỉ và kiên nhẫn một chút một chút là gạo sẽ thành cơm. Vào các tháng nóng từ khi gieo đến khi được cây ra hoa xum xuê khoảng 3-3,5 tháng, mùa lạnh khoảng 4-4,5 tháng.
-Chăm sóc cũng không quá cầu kỳ, chỉ lưu ý mấy điểm : đừng để cây thiếu nước, thân cành bị rũ xuống, dễ xảy ra hiện tượng rụng lá chân nhất là khi cây đang thiếu dinh dưỡng. Nên tưới sáng, nếu tưới chiều nên để lá khô nước trước khi đêm xuống. Định kỳ hàng tháng hoặc theo đợt hoa mà bón phân vi sinh, vi lượng, kích thích hoa khác.
Sâu bệnh không có gì quá đáng ngại, tránh để cây chịu mưa dầm thường xuyên hoặc mưa nặng hạt dễ làm dập, thối thân cây.
-Nếu bị sâu bệnh tấn công, bác cứ hỏi trực tiếp nhé.
-HIện tại mình đã hết lứa cây lơn, chỉ còn lứa nhỏ đang ra hoa đầu, khoảng 1 tháng nữa có cây thành phẩm. Cây có nhiều mầu.
Cảm ơn bạn đã tín nhiệm.

ulucky
04-28-2011, 12:22 AM
Tình hình là mình muốn mua vài chậu cây về treo trước,có khí thế và thừi gian mới tính đến gieo hạt.Cho mình hỏi nếu xuống vườn ở Lĩnh Nam thì địa chỉ cụ tỷ dư nào,và giá cả khoảng bao nhiêu một chậu.Như hoa mắt nai,dạ yến thảo,hoa bướm...Nếu ở NKH thì phải đặt trước bạn mang lên hay có 1 ít chậu rồi.Xuống vườn thì xa nhưng thoả lòng ngắm nghía, xuống lại lo không cầm được lòng,tham lam vô độ,không xuống thì áy náy không yên.Có ai khổ như tui ko cơ chứ.Thôi hôm nào rủ được cạ đi cùng ngắm hoa giải toả stret luôn thể.

huong177
04-28-2011, 12:40 AM
Anh ơi, cho e hỏi, chỗ anh có cả loại đã mọc thành cây ạ? E thích hoa cánh bướm và Dạ yến thảo. 2 loại này a có chậu mọc thành cây chưa ạ?
Nếu ko thì cho chốt OD: 1 túi Dạ Yến thảo nhiều màu, 1 túi hoa cánh bướm nhiều màu. 6 chậu treo, 6 chậu thì cần bao nhiêu túi đất ạ?

MeChickin
04-28-2011, 08:01 AM
Nhà mình có đất muốn trồng thành dọc các lối đi thì mua loại gì đc chủ topic nhỉ???????????? Mình trồng thẳng xuống đất k qua chậu đâu, cũng thích hoa dạ yến thảo và cánh bướm nhiều màu có trồng được k hả chủ top???????????

Me Dat
04-28-2011, 10:56 AM
Bác báo giá và cho hình 1 số loại hoa có thể trồng được ở xứ lạnh giúp em nhé!!! Trên nhà em cao nhất, kinh khủng nhất mới có 37 độ, mà cũng hiếm ngày như thế lắm, còn lại thi khá mát và mùa đông cực lạnh!! Cảm ơn bác!

Me Dat
04-28-2011, 10:57 AM
Nhà mình có đất muốn trồng thành dọc các lối đi thì mua loại gì đc chủ topic nhỉ???????????? Mình trồng thẳng xuống đất k qua chậu đâu, cũng thích hoa dạ yến thảo và cánh bướm nhiều màu có trồng được k hả chủ top???????????

Chị trồng Vạn Thọ Pháp với mười giờ Mỹ ấy!! Hí hí... cánh bướm trồng ven lối đi ko hợp lắm đâu!!

thunhungtn123
04-29-2011, 03:26 PM
Cho mình hỏi hoa hướng dương lùn bao nhiêu tiền 1 túi?

hoaithu_ig
04-29-2011, 04:46 PM
Anh ơi, a báo giá cho em chậu cây Dạ yến thảo nhiều màu, chậu dừa cạn, chậu mắt nhung với ah.
A cho e xin cả địa chỉ vườn nhà mình để khi nào em qua ah.

hoacuctim
05-02-2011, 08:23 PM
Chủ nhà ơi mù hè này có thể trồng được loại hoa ngắn ngày nào không? Hom qua có lên cty ban o nguyễn khắc hiếu mà chả có ao ở đo cả.

phongcattuong
05-02-2011, 11:03 PM
nhà mình ban công đã làm kiểu lồng sắt, nắng nóng quá, trồng loại hoa nào đây tư vấn cho mình nhé

phongcattuong
05-02-2011, 11:07 PM
cho mình địa chỉ mình và ông xã mai xuống vườn thăm được không, nhắn và di động cho mình sdt 0906268081

Hai lúa
05-04-2011, 09:38 AM
Tình hình là mình muốn mua vài chậu cây về treo trước,có khí thế và thừi gian mới tính đến gieo hạt.Cho mình hỏi nếu xuống vườn ở Lĩnh Nam thì địa chỉ cụ tỷ dư nào,và giá cả khoảng bao nhiêu một chậu.Như hoa mắt nai,dạ yến thảo,hoa bướm...Nếu ở NKH thì phải đặt trước bạn mang lên hay có 1 ít chậu rồi.Xuống vườn thì xa nhưng thoả lòng ngắm nghía, xuống lại lo không cầm được lòng,tham lam vô độ,không xuống thì áy náy không yên.Có ai khổ như tui ko cơ chứ.Thôi hôm nào rủ được cạ đi cùng ngắm hoa giải toả stret luôn thể.

Ở Lĩnh Nam thì bên mình chỉ đặt cây nội thất và cũng đang chuyển dần về Yên Sở rồi. Nếu có thời gian mời bạn xuống vườn chơi. Nếu đặt trước thì bên mình sẽ đem lên Nguyễn Khắc Hiếu để bạn qua lấy nhé. Dạ yến thảo hiện chưa có cây thành phẩm. Mắt nhung giá 50k/chậu, hoa bướm 30k/chậu đủ mầu.
Cảm ơn bạn.

Hai lúa
05-04-2011, 09:40 AM
Anh ơi, cho e hỏi, chỗ anh có cả loại đã mọc thành cây ạ? E thích hoa cánh bướm và Dạ yến thảo. 2 loại này a có chậu mọc thành cây chưa ạ?
Nếu ko thì cho chốt OD: 1 túi Dạ Yến thảo nhiều màu, 1 túi hoa cánh bướm nhiều màu. 6 chậu treo, 6 chậu thì cần bao nhiêu túi đất ạ?

Cây hoa hiện anh đang có hoa bướm, mai địa thảo, mắt nhung, cẩm chướng.
Chậu treo đang trồng mắt nhung thì cứ thế đem về chơi, còn 6 chậu không cần khoảng 3 túi đất.
Cảm ơn em đã ủng hộ.

Hai lúa
05-04-2011, 09:43 AM

Trồng dạ yến thảo dưới đất, trực tiếp ngoài trời cũng hơi khó. Bạn trồng hoa cánh bướm là đẹp lắm đấy.

Me Dat
05-04-2011, 09:46 AM
Bác báo giá và cho hình 1 số loại hoa có thể trồng được ở xứ lạnh giúp em nhé!!! Trên nhà em cao nhất, kinh khủng nhất mới có 37 độ, mà cũng hiếm ngày như thế lắm, còn lại thi khá mát và mùa đông cực lạnh!! Cảm ơn bác!

Mong bác mãi mà bác ứ trả lời em, em dỗi, dỗi nặng ấy!!

Hai lúa
05-04-2011, 09:59 AM

Vừa xem qua gian hàng của mẹ nó, nhiều thứ hay quá !
Ở Lai Châu em có thể trồng những loại hoa sau :
1-Dạ yến thảo
2-Mai địa thảo , Ngọc thảo
3-Các loại Cúc Vạn thọ, Cúc cồi (rubeckia)
4-Các loại cẩm chướng
5-Thược dược mini
6-Xác pháo
7-Hồng ri,....
Còn nhiều loại lắm, khi nào mẹ nó cần loại hoa phục vụ cho mục đích trang trí nào thì bảo anh nhé.

hoanglanauto
05-04-2011, 10:01 AM
Hi hi, chủ top không chăm sóc khách hàng tiềm năng à

Hai lúa
05-04-2011, 10:01 AM
Chị trồng Vạn Thọ Pháp với mười giờ Mỹ ấy!! Hí hí... cánh bướm trồng ven lối đi ko hợp lắm đâu!!

Hoa cánh bướm giống cũ cao lêu đêu thì không hợp thật nhưng cánh bướm giống mới chỉ cao 30cm, hoa to 5-6cm và có nhiều mầu hơn thì lại rất hợp.
Cảm ơn Medat đã tư vấn giúp lúc Lúa vắng nhà, hihi

Hai lúa
05-04-2011, 10:15 AM

Chào bạn, hướng dương lùn giá 100k/túi 50 hạt. Cảm ơn bạn.

Hai lúa
05-04-2011, 10:18 AM

Chào bạn, hướng dương lùn giá 100k/túi 50 hạt. Cảm ơn bạn.

Hai lúa
05-04-2011, 10:29 AM
Anh ơi, a báo giá cho em chậu cây Dạ yến thảo nhiều màu, chậu dừa cạn, chậu mắt nhung với ah.
A cho e xin cả địa chỉ vườn nhà mình để khi nào em qua ah.

Chào em. Mắt nhung giá 5k/chậu. Mấy loại kia anh chưa có cây thành phẩm, khoảng 1 tháng nữa mới có.
Vườn anh đi từ TT Hội nghị quốc gia theo đường cao tốc (làn dưới) khoảng 7km, bên phải thấy con đê có biển khu SInh thái Song Phương thì rẽ phải theo đê. Đi đúng 7km nữa đến ngã 3 Cát quế thì rẽ trái xuống đường 79 khoảng 2km là đến. Vườn anh bên trái rào xung quanh bằng trúc mây.
Cảm ơn em.

Hai lúa
05-04-2011, 10:32 AM
Chủ nhà ơi mù hè này có thể trồng được loại hoa ngắn ngày nào không? Hom qua có lên cty ban o nguyễn khắc hiếu mà chả có ao ở đo cả.

Bạn thông cảm nhé. Cty mình nghỉ lễ mà.
Mùa hè này bạn có thể trồng : Cosmos các mầu, Zinha (cúc cánh giấy), Cúc bách nhật, Mào gà búa, Mào gà tua, Dừa cạn, mắt nai (không phải mắt nhung nhé), ...

Hai lúa
05-04-2011, 10:40 AM
nhà mình ban công đã làm kiểu lồng sắt, nắng nóng quá, trồng loại hoa nào đây tư vấn cho mình nhé

Chào bạn, như đã trao đổi qua điện thoại, bạn có thể trồng Kim đồng vàng leo. Ngoài ra mời bạn thao khảo thêm các loại cây leo đẹp tại đây : http://caycanh.vn/default.php?cat=ndetail&id=217

Hai lúa
05-04-2011, 10:45 AM

Đừng dỗi nhé. Để anh đặt mua mật ong của em, thế là huề nhé. hihi

Hai lúa
05-04-2011, 10:46 AM

Đừng dỗi nhé. Để anh đặt mua mật ong của em, thế là huề nhé. hihi

Hai lúa
05-04-2011, 10:50 AM
Hi hi, chủ top không chăm sóc khách hàng tiềm năng à

Có chứ, Hai Lúa có mặt đây, có giúp gì được quý khách hàng chăng?

hoanglanauto
05-04-2011, 11:13 AM
Có chứ, Hai Lúa có mặt đây, có giúp gì được quý khách hàng chăng?

Ấy, em hỏi hộ Mẹ Đạt thôi, còn em chẳng dám làm khách quý đâu

cale
05-04-2011, 11:32 AM
chào bác Hai lúa, em cần mua các loại hoa sau:
1 dừa cạn, nhiều màu
2. Dạ Yên Thảo(nhiều màu)
3. Mười giờ Mỹ( nhiều màu)
4. Cúc vạn thọ pháp()
Bác cho em hỏi một chút là, gieo hạt thì gieo vào thời điểm nào? mà gieo thì cây có lâu nhớn ko?? với lại chăm sóc thế nào?? có khó trồng không??,
giá cả bác ko thấy nêu ở trên này, có lần em đã lượn vào topic của bác nhưng thấy bác lặn hơi lâu. Ko biết đợt này bác bỏ bom bao nhiêu lâu thì trả nhời em ạ??

thucdoan04
05-04-2011, 11:39 AM
Lượn lờ mãi hôm nay mới vớ được topic này. Nhiều hoa đẹp cũng thích trồng- chăm và ngắm nhưng ở xa quá không bon chen được bác ah. chúc bác đắt hàng.

YenMy
05-04-2011, 11:55 AM
Vườn mình đang có Mai địa thảo nở rất đẹp. Ngoài ra có hoa bướm, Thục quỳ, cảm chướng, vạn thọ , mắt nhung cũng đang nở.
Mấy hôm bận chưa trả lời được, bạn thông cảm nhé.

Địa chỉ vườn ở đâu để mình còn qua mua về trồng, mình thích cẩm chướng, hoa bướm và mắt nhung không hiểu ở Nguyễn Khắc Hiếu có không thì qua đấy mua cho tiện?

Hai lúa
05-04-2011, 12:35 PM
Ấy, em hỏi hộ Mẹ Đạt thôi, còn em chẳng dám làm khách quý đâu

Có chứ, em ghé qua topic của anh cũng như khách đến chơi nhà rồi còn gì. Cảm ơn em nhé.

Hai lúa
05-04-2011, 12:36 PM
chào bác Hai lúa, em cần mua các loại hoa sau:
1 dừa cạn, nhiều màu
2. Dạ Yên Thảo(nhiều màu)
3. Mười giờ Mỹ( nhiều màu)
4. Cúc vạn thọ pháp()
Bác cho em hỏi một chút là, gieo hạt thì gieo vào thời điểm nào? mà gieo thì cây có lâu nhớn ko?? với lại chăm sóc thế nào?? có khó trồng không??,
giá cả bác ko thấy nêu ở trên này, có lần em đã lượn vào topic của bác nhưng thấy bác lặn hơi lâu. Ko biết đợt này bác bỏ bom bao nhiêu lâu thì trả nhời em ạ??

May quá vừa trả lời bạn qua điện thoại xong, tuần sau cũng có lịch đi HP, tiện đem luôn cho bạn nhé. Tks.

Hai lúa
05-04-2011, 12:37 PM
Lượn lờ mãi hôm nay mới vớ được topic này. Nhiều hoa đẹp cũng thích trồng- chăm và ngắm nhưng ở xa quá không bon chen được bác ah. chúc bác đắt hàng.

Cảm ơn em, chúc em sẽ có vườn hoa đẹp.

Hai lúa
05-04-2011, 12:38 PM
Địa chỉ vườn ở đâu để mình còn qua mua về trồng, mình thích cẩm chướng, hoa bướm và mắt nhung không hiểu ở Nguyễn Khắc Hiếu có không thì qua đấy mua cho tiện?

Bạn cứ đặt hàng trên này, thứ 7 mời bạn qua NKH lấy. Tks.

cale
05-04-2011, 04:20 PM
May quá vừa trả lời bạn qua điện thoại xong, tuần sau cũng có lịch đi HP, tiện đem luôn cho bạn nhé. Tks.

úi tốt quá, cầm thêm mấy loại nữa thì tốt quá, hoặc bạn đến thăm vườn nhà mình luôn! hi hi

hoanghuyenbich
05-04-2011, 06:31 PM
Anh Hai Lúa cho em hỏi giá của hoa mười giờ ( mã sp: POR005-1-Daylight), hoa plox ( PHL042-21st-Century Blue Star), Dạ yến thảo ( PET260-Tornado Midnight Blue; PET070-Jumbo Star Mix) bao nhiêu tiền một gói ạ? Nếu đặt hàng đến tận nhà thì mất thêm bao nhiêu nữa ạ? Em sẽ thanh toán qua tài khoản hay gửi người giao hàng? Còn nếu đến trực tiếp mua thì qua Nguyễn Khắc Hiếu hả anh? Còn địa chỉ nào gần hơn không ạ? Nhà em ở sau Big C. Chúc cửa hàng nhà anh làm ăn phát đạt!

hoanghuyenbich
05-04-2011, 06:35 PM
Cho em hỏi thêm với, chỗ anh có giống hoa cát tường không ạ?

binbum2006
05-05-2011, 12:55 AM
ơ.. hơ... anh Hai lúa ơi.... hè đến rồi nên trồng loại nào treo ban công đây? Nhờ anh tư vấn cho iem với... đặc biệt loại nào đẹp mà dễ trồng nhé