PDA

View Full Version : Tranh luận: em bé uống sữa S26

keo_bong
05-03-2009, 08:02 PM
Chào các mẹ

Hiện nay thị trường rất nhiều loại sữa S26 xách tay. tớ cũng cho con uống sữa này, và tớ biết có rất nhiều mẹ cũng cho con uống sữa này, chúng ta cùng tranh luận nhé.

em bé nhà tớ uống S26 đi phân xanh lè, quánh, thành khuôn.
có người nói như vậy là em bé không hập thụ hết lượng sắt của sữa và như thế là không tốt
nhưng có người lại nói sữa đó có nhiều chất xơ, rất tốt cho em bé. em bé hợp s26 sẽ rất mập

quan niệm của mọi người thế nào? tớ băn khoăn quá, không biết có nên đổi sữa cho con hay không

mong sớm nhận được tranh luận của các mẹ thông thái

Emily
05-03-2009, 08:32 PM
Tớ thì không hiểu S26 bây h thế nào chứ hồi S26 còn rất đắt đỏ thì tớ xin cua bạn tớ 1 ít cho con trai dùng thử thì tớ có nhận xét là S26 nổi bật vị dầu cá và uống rất ngon. Tớ thì vẫn ước con sớm ổn đường ruột để dùng S26, con đang dùng Milex quả thật cũng vì mẹ tham cái tủ của Milex chứ quan điểm của tớ thì S26 là sữa rất tốt. Vì con hai đứa bạn tớ dùng đều rất ổn, phân tốt, tăng cân đều, trông rắn rỏi, con của bạn mà ko hợp thì có thể chuyển sang HIPP xem sao nhé

Cokacun
05-04-2009, 01:43 PM
Kún nhà em cũng đang dùng S26,hàng xách tay của Úc.Dùng thích lắm chị ạ. Mỗi tháng lên tầm 1 kg 5.Chị cứ cho bé dùng đi ko sợ đâu.Con các bạn tiếp viên hàng không hay dùng loại này lắm

huonglan1809
05-07-2009, 03:01 PM
Bé nhà mình cũng dùng S26 từ khi sinh đến giờ( bé đc 7th rùi) Nhìn chung là mình thấy cũng đc, bé tăng cân tốt, khá bụ. Công nhận là S26 hơi khó uống vì nó có vị tanh, Bé nhà mình hơi lười uống sữa ngoài nên cho ăn lâu lắm,Mình đang định đổi sang sữa khác. Nhưng nếu bé nhà bạn chịu ăn sữa ngoài thì uống S26 là khá tốt đấy

mimi2001
05-07-2009, 03:10 PM
con nhà mình uống s26 ngày nào cũng đi 1 lần nhưng bé cũng không lên cân mấy 17 tháng được 9.5 kg cao 81 cm . Nói chung bé hợp sữa mà thôi, bé nhà mình đổi các loại sữa sách tay nhưgn cũng không khả quan

nam05y
05-07-2009, 03:13 PM
em thì mới dùng thử được 1 hộp thui . nhìn cũng không khả quan mấy. nhưng thôi vậy thử theo 1 loại sữa xem sao. em cũng đổi nhiều loại sữa lắm rồi. chán......

kimtuyen
05-07-2009, 03:21 PM
Mình nghĩ là tùy vào cơ thể từng bé có thích hợp với loại sữa đó không ?Con mình cùng từng dùng qua nhưng bây giờ mẹ sót tiền nên uống sữa việt nam rồi .

beumit
05-07-2009, 03:33 PM
Mình cũng cho con uống sữa S26 được 2 tháng rồi và thấy trộm vía con mình output tốt mà vẫn tăng cân đều. Mình cũng thấy sữa có vị tanh nhưng trộm vía con mình bú sữa này được nhiều hơn các sữa khác.

me cua mit
05-07-2009, 03:48 PM
vậy thì mình sẽ cho Mít uống, nhưng có điều bé nhà mình táo bón kinh khủng, đổi các loại sữa rồi mà k cải thiện đc tí nào.

keo_bong
05-08-2009, 12:03 PM
cảm ơn các mẹ đã góp ý

Nhưng các mẹ cho con uống S26 thì phân em bé co xanh lè không? lại còn thúi nữa chứ? tớ băn khoăn quá, mà có người nòi con còn bé cứ đổi sữa nọ sữa kia không tốt cho đường ruốt của em bé. mới cả cũng tiếng cái công để em bé quen với sữa, bắt đầu ăn tốt rồi lại đổi lại quay lại từ đầu thì chết. tháng 4, em bé ăn gần như toàn bộ s26 mà chỉ tăng có 6 lạng thôi. hic, thương con qua.

gianglong2610
05-09-2009, 11:40 AM
các Mẹ ơi cho e hỏi,con nhà e đc 3thangs rùi,trc e cho bé ăn sữa Hipp thì đi phan rất tôt,e chuyển sang cho ăn s26 dc 1tuaanf nay thi bé cứ 2-3ngayf mới đi 1lan,ma phân màu xanh xám.k biết như vậy co sao k nhỉ?

kenny
05-12-2009, 08:52 AM
các Mẹ ơi cho e hỏi,con nhà e đc 3thangs rùi,trc e cho bé ăn sữa Hipp thì đi phan rất tôt,e chuyển sang cho ăn s26 dc 1tuaanf nay thi bé cứ 2-3ngayf mới đi 1lan,ma phân màu xanh xám.k biết như vậy co sao k nhỉ?

s26 mà không hợp dễ táo bón lắm mẹ nó ah,vì nó nhiều chất mà .step 1 là táo nhất :D ( tớ thấy thế vì tớ dùng step 1 phải dùng chung với Nan chua,nhưng sang step 2 thì không cần Nan chua nữa mà bé vẫn out put hàng ngày _tỉ lần trộm vía con yêu )
Bạn tớ dùng s26 con mập mạp nhìn yêu ghê cơ,nhưng tớ dùng thì trộm vía ko to nhưng cứng cáp lắm,nhìn cũng yêu :D
Hôm qua mới vác 1 thùng về nè :D ( giá 355k )

TOMPRO
05-12-2009, 05:20 PM
Con nhà mình chưa uống S26 nhưng nghe nói mình cũng muốn đổi cho bé nhà mình uống thử xem vì mình cũng đổi sữa nhiều rồi nhưng không thấy lên cân mấy. Hiện mình đang cho bé uống Primavita hay gì đó cũng là hàng nhập khẩu của Hà lanvà Priso màu xám ý . Kết hợp cả 2 loại 1 ngày.

MEBISHOP
05-12-2009, 09:28 PM
Mới đầu em cũng băn khoăn về loại sữa lắm nhưng sau đó thấy mấy chị cơ quan của mình cũng cho con dùng và ca ngợi sữa này lắm, thế là em quyết định cho con dùng sữa này. Hồi trc cũng nghe nhiều người nói về S26 (nhưng chị gái mình phân phối sữa nói sữa này tanh lắm, con nhà mày lười ăn thì k chịu ăn đâu!!!) nghe vậy mình cũng không dám mạnh dạn vì nó là cả hộp to, bình thường con nhà mình chỉ dùng đc hộp nhỏ thôi. Trộm vía nghe mấy gương tiêu biểu ở cơ quan xong, mình chuyển sang dùng sữa này thấy con có vẻ trộm vía hơn (cháu đc 7 tháng rùi, chắc từ giờ chở đi tiền lương của mẹ chỉ đủ mua sữa cho con....hi hi..), thế nến mình quyết định quảng cáo thêm về S26 cho các mẹ.

i love anh va be Bong
05-13-2009, 11:17 AM
Mình cũng không biết thế nào nữa. Cũng đang khổ sở vì bé Bông nhà mình không chịu ăn sữa đây. Mình mới dùng S26 được gần 1 tháng rùi mà hổng thấy Bông tăng gam nào cả. Đang tính đổi sang LACTOGEN hoặc NAN đây nè vì thấy nhiu người khen lắm, không biết có mẹ nào đang dùng 2 thứ đó không. Cho lời khuyên đi

nuoc tinh khiet
05-17-2009, 11:00 PM
Bé nhà mình ăn S26 từ tháng thứ 4 đến bây giờ 15 tháng cũng được 12.5 kg. Nói chung mình thấy sữa này tốt, còn táo thì cũng tùy từng bé có hợp hay không. Vì bé nhà mình ăn Nan còn táo cơ nhưng ăn S26 lại chẳng sao cả, tháng nào cũng tăng cân đều. Mỗi tội sang s26 số 3 thì chất quá hay sao mà ăn sữa này đến bữa cháo bé rất lười ăn. Quay lại số 2 thì lại ăn ngoan.

lipice
05-19-2009, 12:11 AM
con mình trước đây dùng hipp xách tay xong giờ mới đổi sang S26..nchung bé nào ăn sữa này mình đều thấy rất bụ..m thì so sánh canxi của s26 so với mấy sữa khác thì thấy ít hơn nhưng sắt trong s26 lai nhiều hơn so với các sữa khác..

tranhailong
05-19-2009, 09:25 PM
cac me oi!cho minh hoi voi.sua s26 la loai sua gi.cac me biet co the chi cho minh voi.a,ten day du la gi va co the mua o dau?cam on nhe

MeCunIn
05-19-2009, 10:43 PM
cảm ơn các mẹ đã góp ý

Nhưng các mẹ cho con uống S26 thì phân em bé co xanh lè không? lại còn thúi nữa chứ? tớ băn khoăn quá, mà có người nòi con còn bé cứ đổi sữa nọ sữa kia không tốt cho đường ruốt của em bé. mới cả cũng tiếng cái công để em bé quen với sữa, bắt đầu ăn tốt rồi lại đổi lại quay lại từ đầu thì chết. tháng 4, em bé ăn gần như toàn bộ s26 mà chỉ tăng có 6 lạng thôi. hic, thương con qua.

Keo_bong ơi, nếu phân bé xanh lè và thúi thì theo kinh nghiệm của mình thì có lẽ bé nhà bạn ko hấp thụ đạm hết trong sữa nên bị phân như vậy. Vì Cún nhà mình hồi dưới 1 tuổi, mình có đổi sữa thì phân bị như vậy, lúc đầu mọi người cứ nói là do mẹ ăn rau nên có thể con bú phân như thế, nhưng mình đã hỏi bs thì được giải thích là do bé ko hấp thụ được hết đạm trong sữa nên thế. Mình phải đổi sữa mất mấy loại phân mới trở lại bt, kể cả quay lại loại sữa cũ mà phân vốn tốt cũng vẫn bị phân xanh, mất 1 thời gian mới hêt đấy, kiên trì mẹ nó nhé

keo_bong
05-20-2009, 10:14 AM
Keo_bong ơi, nếu phân bé xanh lè và thúi thì theo kinh nghiệm của mình thì có lẽ bé nhà bạn ko hấp thụ đạm hết trong sữa nên bị phân như vậy. Vì Cún nhà mình hồi dưới 1 tuổi, mình có đổi sữa thì phân bị như vậy, lúc đầu mọi người cứ nói là do mẹ ăn rau nên có thể con bú phân như thế, nhưng mình đã hỏi bs thì được giải thích là do bé ko hấp thụ được hết đạm trong sữa nên thế. Mình phải đổi sữa mất mấy loại phân mới trở lại bt, kể cả quay lại loại sữa cũ mà phân vốn tốt cũng vẫn bị phân xanh, mất 1 thời gian mới hêt đấy, kiên trì mẹ nó nhé

CHAO BAN

Lúc tớ cho bé uống hoàn toàn S26 thì phân xanh lè, nhưng bây giờ ngày cho ăn thêm bột hipp ngày 1 bữa thì phân lại mầu vàng, xốp như kiểu cao su i. trông nó cứ thế nào í? chẳng hiểu ra làm sao? hic, có người nói như thế là phân bị sống? thì làm sao nhỉ?

mecobi
05-20-2009, 10:53 AM
Mình cũng định chuyển sữa S26 cho con ăn thử xem thế nào. Từ trước đến giờ cho con uống rất nhiều loại thừ Gain, Friso, Milex nhưng ko thấy tăng cân nhiều. Con được 30 tháng mà được 12kg (xấu hổ quá).
Mẹ nào mua sữa S26 ở đâu hay trên Diễn đàn này uy tín và chất lượng đảm bảo, giá cả hợp lý thì chỉ cho mình với nhé. Nếu được mang đến tận nơi thì tốt quá vì ko có thời gian đi ra ngoài. thanks.

nuoc tinh khiet
05-20-2009, 11:22 AM
Hì các mẹ đừng quá lo lắng về màu phân nhé, không phải cứ phân xanh là sống đâu. Vì mình nhớ có lần đọc bs tư vấn trực tuyến có giải thích là phân xanh có thể là do quá trình phân đi qua (hay là nằm trong) ruột bị ảnh hưởng của chất gì đó nên đổi màu chứ không phải do tiêu hóa có vấn đề. Đại loại như thế, mình không nhớ chính xác lắm nhưng lúc đó bé nhà mình cũng đang như vậy và mình cũng lo lắng. Sau khi đọc thì mình yên tâm và thực tế là bé từ khi ăn s26 đến giờ phân lúc xanh lúc vàng nhưng vẫn tăng cân, trộm vía bây giờ nhìn ghét lắm. Mà ăn s26 từ tháng thứ 4, đến tháng thứ 10 bé mới thực sự bụ lên trông thấy. Nếu nói về tốc độ tăng cân thì bé tăng cân rất chậm nhưng đều và liên tục, 6 tháng đầu cũng rất sốt ruột (tháng 1 tăng 4 lạng, 6 tháng đầu tăng có 2.5 kg thôi). Bình thường em bé tăng nhanh nhất 6 tháng đầu, con mình thì ngược lại 6 tháng đầu còi dí (dù sinh tận 4 kg nhé), từ tháng thứ 10 lại tăng đều 8 lạng - 1 kg/ tháng (trộm vía con) đến nỗi bây giờ bà ngoại cứ sợ cháu béo phì cơ đấy.

mecobi
05-20-2009, 11:28 AM
Hì các mẹ đừng quá lo lắng về màu phân nhé, không phải cứ phân xanh là sống đâu. Vì mình nhớ có lần đọc bs tư vấn trực tuyến có giải thích là phân xanh có thể là do quá trình phân đi qua (hay là nằm trong) ruột bị ảnh hưởng của chất gì đó nên đổi màu chứ không phải do tiêu hóa có vấn đề. Đại loại như thế, mình không nhớ chính xác lắm nhưng lúc đó bé nhà mình cũng đang như vậy và mình cũng lo lắng. Sau khi đọc thì mình yên tâm và thực tế là bé từ khi ăn s26 đến giờ phân lúc xanh lúc vàng nhưng vẫn tăng cân, trộm vía bây giờ nhìn ghét lắm. Mà ăn s26 từ tháng thứ 4, đến tháng thứ 10 bé mới thực sự bụ lên trông thấy. Nếu nói về tốc độ tăng cân thì bé tăng cân rất chậm nhưng đều và liên tục, 6 tháng đầu cũng rất sốt ruột (tháng 1 tăng 4 lạng, 6 tháng đầu tăng có 2.5 kg thôi). Bình thường em bé tăng nhanh nhất 6 tháng đầu, con mình thì ngược lại 6 tháng đầu còi dí (dù sinh tận 4 kg nhé), từ tháng thứ 10 lại tăng đều 8 lạng - 1 kg/ tháng (trộm vía con) đến nỗi bây giờ bà ngoại cứ sợ cháu béo phì cơ đấy.

Nhìn bé nhà bạn đã thấy thích (trộm vía) và muốn cho con uống S26 rồi. Bạn mua sữa S26 ở đâu thế chỉ cho mình với. Đang muốn đổi sữa cho con quá. Thanks

MeCunIn
05-20-2009, 02:31 PM
CHAO BAN

Lúc tớ cho bé uống hoàn toàn S26 thì phân xanh lè, nhưng bây giờ ngày cho ăn thêm bột hipp ngày 1 bữa thì phân lại mầu vàng, xốp như kiểu cao su i. trông nó cứ thế nào í? chẳng hiểu ra làm sao? hic, có người nói như thế là phân bị sống? thì làm sao nhỉ?

Chào các mẹ, mình cũng thu thập ít thông tin về cách nhìn phân trẻ trên các diễn đàn do các mẹ khác chia sẻ thông tin lên, mình post lên đây cho các mẹ tham khảo thêm nhé:
" Thông thưòng trẻ đi đại tiện ngày 1-2 lần( nếu nuôi bộ), và 2-4 lần( nếu nuôi bằng sữa mẹ), phân thường có màu vàng hoặc mầu nâu nhạt, chất mềm.
- Khi lượng phân ít, sắc màu xanh sẫm, có dính nhày, khi bú hoặc sau khi bú trẻ bị quấy khóc quằn qoại thì đó là trẻ bị đói ăn. CHỉ cần tăng lượng sữa thích đáng thì sẽ trở lại bình thường.
- Khi phân có màu nâu nhạt ở dạng vón hạt thường do trẻ uống quá ít nước hoặc trời nóng, mặc nhiều quần áo cho trẻ quá nên ra nhiều mồ hôi gây mất nước, hoặc trong thức ăn tinh bột và chất xơ quá ít.Nếu phân trắng xám hoặc mầu trắng trơn như sữa vón cục thì báo trước tiêu hoá của trẻ không tốt.
- Khi phân có dạng như hồ loãng màu vàng nhạt, không có chất nhày, ngày đi 3-4 lần đó là do trẻ ngủ để bụng bị lạnh. CHỉ cần đắp ấm bụng, cho ăn giảm đi đôi chút, giảm thức ăn dầu mỡ, rau xanh, cho uống chút nước chè tươi như người lớn uống, rang gạo vàng lên mấu nước uống hoặc dùng pha vào sữa cho trẻ ăn một vài ngày là khỏi.
- Khi phân lỏng, màu xanh cỏ úa, hoặc phân không thành hình, màu vàng nhạt hoặc màu vàng sẫm có chút thức ăn chưa tiêu hoá, mùi hôi thối là do cho trẻ ăn quá nhiêù, phải giảm lượng ăn đi.
- Khi phân có bọt lại có ít phân sống đó là hiện tượng ăn quá nhiều chất đường, chất bột. Nên giảm lượng đường và chất bột, cho ăn cháo ngó sen, hoặc nước cháo gạo, chỉ 1-2 ngày sẽ khỏi.
Khi phân nửa thành hình, nửa như nước thì đó là trẻ bị bệnh cảm cúm, lên sởi.. hoặc dinh dưỡng thiếu điều hoà. Nếu phân lỏng như nước, ngày đại tiện trên 10 lần đó là ngộ độc.
- Nếu phân như nước vo gạo, số lần đại tiện và số phân nhiều lại kèm nôn mửa đó là bị bệnh tả.
- Khi phân cứng táo bón, lượng ít, mặt ngoài có nhầy hoặc máu là táo bón. CÓ thể do ăn quá nhiều protein và canxi. Có thể cho ăn tăng cháo ngũ cốc, nước rau xanh, trái cây nghiền nát (để cả xơ sợi của nó) hoặc uống kèm nước hoa kim ngân. Nếu trẻ bị táo bón nặng có thể cho uống 60-7ml mật ong ( chỉ với trẻ 1 tuổi trở lên) hoặc 5-10ml dầu vừng, dầu lạc đã nấu chín để nguội là được.
- Khi phân ra như mỡ màu trắng xám, nhìn ngoài như bơ có màu sắc bóng nhẫy của mỡ là do công năng tuyến tuỵ bị trở ngại.
- Khi phân như chất làm đồ gốm sứ trắng, nước tiểu bị vàng nhiều đó là đường mật bị tắc nghẽn.
- Khi phân như bã đậu hoặc phân loãng có màu vàng xanh lẫn chất nhày là bị viêm nhiễm loại cầu trùng xâu chuỗi màu trắng ở đường ruột hoặc bị viêm ruột do nấm. Phần nhiều thấy ở trẻ dinh dưỡng kém hoặc dùng kháng sinh lâu ngày.
- Khi phân như nước mũi đặc trong suốt, màu trông bẩn thỉu đó là bị viêm mạc đường ruột.
- Khi phân có lẫn máu mủ, chất nhày, khi đại tiện trẻ quấy khóc, đau bụng, buồn nôn, đại tiện nhiều lần, phát sốt là trẻ bị kiết lị.
_ Nếu phân như nước quả màu đỏ, có lẫn chất nhày, quấy khóc từng cơn, nôn mửa nhiều lần, sắc mặt trắng bợt là trẻ bị lồng ruột.
- Nếu phân như canh đỗ đỏ hoặc phân đen thường là trẻ bị viêm dạ dày, viêm ruột, xuất huyết bên trong..
CHú ý: khi phân có máu như trên, ngoài những khả năng nêu lên đó cần phải kiểm tra đầu vú mẹ có bị nứt chảy máu hoặc miệng trẻ có bị chảy máu mà bé nuốt vào. Mặt khác cũng xem trẻ có ăn gan lợn, tiết động vật, uống viên sắt không, vì những trưòng hợp này cũng làm cho phân đen".

Mẹ yêu Bống
05-20-2009, 02:38 PM
Trộm vía, bé nhà bạn trông iu thế? Thoạt nhìn giống bé nhà mình ghê cơ, cái bụng lúc nào cũng như ăn no ấy. Hai cái đùi mập mạp trông yêu ko chịu đc. Bé nhà bạn bao nhiêu tháng rùi? Bao nhiêu kg?

chipngoan
05-20-2009, 04:43 PM
bé nhà em cũng dùng S26 được gần 2 tháng ùi, cũng cho sản phẩm i như bé nhà bạn keo bong vậy, thiếu 1 tuần nữa là bé được 4 tháng ạ, hiện giờ bé nặng gần 7 kg, thế là bình thường các chị nhỉ?! Nhưng mà mấy hôm nay chả hiểu sao bé không chịu ti bình mà cứ đòi ti mẹ, trong khi em thì lại ít sữa, em lo lắm ạ.Bình thường 1 ngày bé ăn 600-700cc S26 thế mà bây giờ 1 ngày chả được 200cc.Tình trạng này là thế nào các chị ai biết nói em với không em lo quá nè!

piggyfamily
05-20-2009, 06:10 PM
bé nhà em cũng dùng S26 được gần 2 tháng ùi, cũng cho sản phẩm i như bé nhà bạn keo bong vậy, thiếu 1 tuần nữa là bé được 4 tháng ạ, hiện giờ bé nặng gần 7 kg, thế là bình thường các chị nhỉ?! Nhưng mà mấy hôm nay chả hiểu sao bé không chịu ti bình mà cứ đòi ti mẹ, trong khi em thì lại ít sữa, em lo lắm ạ.Bình thường 1 ngày bé ăn 600-700cc S26 thế mà bây giờ 1 ngày chả được 200cc.Tình trạng này là thế nào các chị ai biết nói em với không em lo quá nè!

Trước hết mình xin khẳng định với các mẹ rằng bé đi ị phân xanh đóng khuôn nhưng ko nhớt là hoàn toàn bình thường, không có vấn đề gì đáng lo ngại, trừ khi bé bị đi tiêu chảy mà phân màu xanh, màu đỏ hay màu đen kể cả màu vàng và có bọt mới là vấn đề nguy hiểm và đáng lo ngại.
Nhân đây mình cũng xin phép được trả lời các mẹ về vấn đề phân xanh của bé khi dùng S26 hay một số loại sữa khác nhé! (Vì vấn đề này mình cũng đã gặp đối với bé nhà mình nên mình tương đối rõ)
Mình xin đưa ra một số nguyên nhân dẫn đến tình trạng phân xanh của bé:
Thứ 1: Trường hợp bé bú ti mẹ và ăn thêm cả sữa công thức s26 (nhiều bé ăn sữa mẹ hoàn toàn như con mình cũng bị đi ngoài phân màu sậm): Nguyên nhân là do bé không được bú cân đối giữa sữa đầu và sữa cuối của bầu vú mẹ. Đây là lý do phổ biến nhất và đã được nghiên cứu bởi các bác sỹ nhi khoa (ngoài việc đi phân sậm màu còn thêm vấn đề là những bé bú không cân đối sữa mẹ rất hay "xì hơi").
Thứ 2: Trường hợp bé măm hoàn toàn sữa công thức và cụ thể ở đây là S26 (formula infant) có rất nhiều lý do dẫn đến tình trạng phân sậm màu:
- Do S26 có thành phần đường lactose (loại đường trong sữa mẹ chính là lactose), (Chất lactose giúp điều hòa sinh khuẩn trong ruột) (đặc biệt tốt ở S26 là có lactose,các mẹ để í trên hộp sẽ thấy chữ lactose to tướng)
- Do S26 có thành phần sắt (iron) tương đối nhiều có thể bé không hấp thụ được hết. Sắt cũng là một thành phần thiết yếu và quan trọng cho bé sơ sinh để phát triển tốt hệ thần kinh (chất sắt trong sữa mẹ cũng chiếm tỷ lệ cao và đương nhiên khi nó trong sữa mẹ thì bé sẽ dễ hấp thụ hơn), như vậy khi bé không hấp thụ hết bé thải qua output là việc bình thường mà. Các mẹ cứ ngẫm đi, cái output của con người là để thải những thứ thừa ra ngoài, vậy có gì đáng lo ngại khi đường tiêu hoá của bé thải những chất thừa ra ngoài như ở đây là sắt. hihihi, đó là TỰ NHIÊN mà!! Con mình cũng bị đi phân sậm màu khi mình dùng vitamin có thành phần sắt bổ sung trong thời gian cho con bú.
- Còn rất nhiều lý do khác... nhưng chung quy con mà có output ổn định, đóng khuôn, ko có triệu chứng nào đáng lo khác thì các mẹ cứ yên tâm đi nhé!

Mình cũng sẽ nghiên cứu cụ thể hơn và post bài trong topic thông tin S26Gold cho các mẹ tham khảo.
Trên đây là vài ý kiến của mình để các mẹ tham khảo, cần thông tin gì hơn các mẹ cứ gửi câu hỏi mình sẽ giúp!

nuoc tinh khiet
05-21-2009, 01:30 PM
Trộm vía, bé nhà bạn trông iu thế? Thoạt nhìn giống bé nhà mình ghê cơ, cái bụng lúc nào cũng như ăn no ấy. Hai cái đùi mập mạp trông yêu ko chịu đc. Bé nhà bạn bao nhiêu tháng rùi? Bao nhiêu kg?

:-P hì hì, còn nhớ mấy tháng trước còn vào đây bán than về cân nặng của con, bi giờ lại được khen ngợi thế này, mừng quá xá. Ở phố ai cũng hỏi thăm cho con ăn gì nữa chứ? (Vẫn phải trộm vía con 1000 lần) Cảm ơn bạn, bé nhà mình được gần 15 tháng 12,5kg rồi.

mePink
05-21-2009, 03:36 PM
bé nhà mình hiện giờ cũng tăng cân chậm quá 4,5 mà chưa đc 7kg hic buồn thế, cũng cho ăn s26 đang ăn hộp to thứ 2. Mới đầu bé cũng ko chịu ăn đâu 2 vc đã định đổi rồi nhưng đến khi hết hộp to đầu tiên thấy con có vẻ cũng quen quen nên mua luôn hộp thứ 2. Hiên tại mình cho ăn thì vẫn ăn đều, nhưng bà nội cho ăn thì ko chịu ăn nên bà cứ chê sữa này và bảo nên đổi loại khác. Bé nhà mình thì đi ị thúi lắm và cũng màu xanh. Ko biết có nên cho ăn tiếp ko các mẹ nhỉ? Cứ 3,5 or 4 tiếng ăn 120ml

nuoc tinh khiet
05-21-2009, 10:08 PM
hồi bé nhà mình bằng con bạn, cũng chỉ ăn được 60-90ml/ lần thôi, 2 tiếng/ lần. Một ngày ăn đến 10 lần ấy mới được khoàng 600ml/ ngày (bằng 1 nửa tiêu chuẩn bs đưa ra). Mình nuôi con hoàn toàn bằng sữa ngoài, nghĩ lại thấy hồi đấy thật vất vả, quanh đi quẩn lại suốt ngày pha sữa - rửa bình - pha sữa-rửa bình. Cũng chỉ vì bé ăn một lần đựoc ít quá nên phải ăn thành nhiều lần. Mà còi lắm, 6 tháng có 6.5 kg thôi mặc dù sinh đã 4 kg rồi. Tháng đầu tiên lên 4 lạng, mẹ hoảng quá cho đi VDD, bs bảo phải ăn 800-1000ml/ ngày mà về nhà chẳng làm cách nào mà cho ăn được như vậy. BS bảo sao mà làm được vậy thì tốt quá

mebongvaxiu
05-22-2009, 12:53 AM
:confused::confused:chào các mẹ mình la thành viên mới mong các mẹ chia sẻ và giúp đõ nhé,mình cũng đang muốn cho bé uông sang S26 nhưng lại thấy bảo tao lắm nên muốn xin các mẹ lời khuyên:confused:

i love anh va be Bong
05-22-2009, 10:22 AM
:confused::confused:chào các mẹ mình la thành viên mới mong các mẹ chia sẻ và giúp đõ nhé,mình cũng đang muốn cho bé uông sang S26 nhưng lại thấy bảo tao lắm nên muốn xin các mẹ lời khuyên:confused:

Cũng tùy vào cơ địa của từng bé thôi mẹ nó ah. Vì bé Bông nhà mình uống mà có sao đâu, output vẫn ngon lành ( trộm vía tỷ tỷ lần) nhưng mà cũng không lên cân mấy. Mình cũng mới cho uống 1 được 1 tháng tăng được 5g thui.

i love anh va be Bong
05-22-2009, 10:56 AM
Nhìn bé nhà bạn đã thấy thích (trộm vía) và muốn cho con uống S26 rồi. Bạn mua sữa S26 ở đâu thế chỉ cho mình với. Đang muốn đổi sữa cho con quá. Thanks

Mình có bạn ở hãng hàng không. Nếu mẹ nó muốn mua mình mua júp. Hoặc mẹ nó cứ liên hệ trực tiếp tới chị ấy nhe. Ms Hồng 0913752111. hoặc gọi cho mình THU 0979 774 098.

Mẹ yêu Bống
05-22-2009, 11:41 AM
:-P hì hì, còn nhớ mấy tháng trước còn vào đây bán than về cân nặng của con, bi giờ lại được khen ngợi thế này, mừng quá xá. Ở phố ai cũng hỏi thăm cho con ăn gì nữa chứ? (Vẫn phải trộm vía con 1000 lần) Cảm ơn bạn, bé nhà mình được gần 15 tháng 12,5kg rồi.
Trộm vía con. Bé nhà mình cũng bụ lém(trộm vía). 17 tháng rưỡi, 14,5kg. Hôm nào 2 nhà mình giao lưu đi bạn ơi.........

nuoc tinh khiet
05-23-2009, 01:35 PM
Trộm vía con. Bé nhà mình cũng bụ lém(trộm vía). 17 tháng rưỡi, 14,5kg. Hôm nào 2 nhà mình giao lưu đi bạn ơi.........

Hic thế mà bà ngoại đang bắt mình đưa con đi VDD khám hỏi bs xem nó tăng cân nhanh quá thế có sao không? Mình chỉ sợ đến khám bs lại đuổi về bảo dở hơi í. Mình cũng đang định chủ nhật tới cho con đi hội chợ nè mẹ Bống :-D

MẸNA
05-24-2009, 12:22 AM
Hic thế mà bà ngoại đang bắt mình đưa con đi VDD khám hỏi bs xem nó tăng cân nhanh quá thế có sao không? Mình chỉ sợ đến khám bs lại đuổi về bảo dở hơi í. Mình cũng đang định chủ nhật tới cho con đi hội chợ nè mẹ Bống :-D

Chị tư vấn giúp em cách pha sữa S26 số 3 nha, sao em pha theo hướng dẫn thấy ngọt quá, lại có vẻ hơi sệt, không biết em pha đúng không 5 muỗng sữa +175ml nước , hỏi nơi bán thì thấy lại cứ ngơ ngác bảo không biết, chán ghê. Sẵn chị cho em hỏi có phải S26 số 3 là lon có hình màu xanh nhạt ,em chỉ mới cho con uống được 4 lon số 2, giờ con 12 tháng chuyển sang số 3 nên cũng lơ ngơ lắm, chị giúp em với nhé. Em cám ơn chị nhiều ạh !

nuoc tinh khiet
05-24-2009, 12:49 PM
Chị tư vấn giúp em cách pha sữa S26 số 3 nha, sao em pha theo hướng dẫn thấy ngọt quá, lại có vẻ hơi sệt, không biết em pha đúng không 5 muỗng sữa +175ml nước , hỏi nơi bán thì thấy lại cứ ngơ ngác bảo không biết, chán ghê. Sẵn chị cho em hỏi có phải S26 số 3 là lon có hình màu xanh nhạt ,em chỉ mới cho con uống được 4 lon số 2, giờ con 12 tháng chuyển sang số 3 nên cũng lơ ngơ lắm, chị giúp em với nhé. Em cám ơn chị nhiều ạh !
Bạn vào link này nhé, thấy thông tin cũng chi tiết lắm
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?p=515057#post515057
Pha 5 thìa với 175ml là đúng công thức chuẩn đấy. Đúng là số 3 thì ngọt và rất đặc nếu pha đúng chuẩn nên không phải bé nào cũng chấp nhận, nếu bé ăn được thì quá tốt nhỉ? Mình hỏi người bán và cũng 1 vài mẹ trên này nói số 3 pha linh hoạt nên có thể pha loãng hơn cho phù hợp với khẩu vị của bé. Như bé nhà mình ăn số 3 pha 3 thìa 180ml nước mà ăn còn khó tiêu đấy, nên bé 15 tháng mà mình vẫn cho ăn số 2 thôi. Số 3 có hình đôi giày màu xanh và ghi Toddler bạn ạ.

misspanda
09-18-2009, 03:17 PM
Mình đang cho con uống S26 Gold số 1, thấy bé đi ị phân xanh xậm, lo lắng quá nhưng vào đây đọc bài của các mẹ thì đã hiểu được lý do rồi. Mình chỉ còn 1 thắc mắc là bé nhà mình bị táo bón, nên có người mách pha S26 thêm 10ml nước so với quy định chung, làm như vậy có được không, có ảnh hưởng đến chất lượng sữa không (vì mục đích cho con ăn S26 là để cho tăng cân mà)

meduyphong
09-21-2009, 12:28 PM
Mình cũng cho mcu nhà mình hơn 1 tuổi uống S26 dc 2hộp rồi hàng xách tay cảu Úc nhưng chưa thấy tăng cân gì. Đợt trướcmình cho thử rồi nhưng thấy bị táo nên lần này đang cho kết hợp cả NAN HA không biết thế có tốt không. Ngày uống 3 bữa S26 1 bữa NAN HA có ai biết mách tớ với nhé!

MeCunIn
09-21-2009, 12:40 PM
Mình cũng cho mcu nhà mình hơn 1 tuổi uống S26 dc 2hộp rồi hàng xách tay cảu Úc nhưng chưa thấy tăng cân gì. Đợt trướcmình cho thử rồi nhưng thấy bị táo nên lần này đang cho kết hợp cả NAN HA không biết thế có tốt không. Ngày uống 3 bữa S26 1 bữa NAN HA có ai biết mách tớ với nhé!

mình ko biết vì sao bạn lại cho con ăn sữa NAN HA vì sữa này là dành cho trẻ bị dị ứng đạm trong sữa bò nên NAN HA được sx theo cách thuỷ phân đạm Whey để trẻ hấp thụ được. Nếu bé nhà bạn uống S26 không bị táo bón thì có lẽ bé ko hợp, thì bạn có thể đổi sữa đi cho bé. Nhiều mẹ kết hợp như bạn, trong ngày thay đổi vừa sữa S26 với 1 loại nào nữa, nếu bạn thấy bé lên cân. hợp thì hãy duy trì còn ko thì dừng lại đổi sữa cho bé. Sữa nào ko quan trọng mà quan trọng con mình hợp, đi ngoài tốt và lên cân là ok bạn ạ.

Pooh_007
09-22-2009, 03:29 PM
bé chỉ tăng cân nhanh trong 3 tháng đầu thôi,t4 mà tăng 6 lạng thì cũng ko có j đáng lo đâu bạn ạh.
bé nhà mình đc 2,5 tuổi rồi.Bé cũng hơi còi,Trước mình nghe mọi người nói về S26 lên cung mua cho con uống.Uống 3 hộp liên tục nhưng cũng ko thấy khả quan lắm lên mình thôi..Chắc bé nhà mình ko hợp với S26.:D.

chuotvt
09-26-2009, 11:39 PM
Mấy mẹ ơi cho mình hỏi với, nhóc nhà mình khi uống s26 số 1 thì đi phân xanh lè, giờ chuyển sang số 2 phân cũng thành khuôn mà sao lại có màu vàng nhạt, không biết có phải phân sống không nữa.

emtraingocnghech
07-12-2012, 10:59 AM
Kún nhà em cũng đang dùng S26,hàng xách tay của Úc.Dùng thích lắm chị ạ. Mỗi tháng lên tầm 1 kg 5.Chị cứ cho bé dùng đi ko sợ đâu.Con các bạn tiếp viên hàng không hay dùng loại này lắm

Bé nhà chị hợp loại sữa s26 này rồi,đúng là nó rất tốt mà hợp nữa thì quá tuyệt chị ạ.

harilama
01-09-2013, 08:06 PM
bé nhà e uống Nan nga bị táo bón, chán quá ạ. DÙng Hipp thì okie, nếu bé nhà các c bị tóa e thấy chuyển qua Hipp được đấy ạ, bé nhà e dùng Hipp thì tăng cân đều đều thôi, nhanh nhẹn lăm,s nhưng lười bú ạ, nên e đang đổi sữa, chọn mấy loại mà khó quá

me_cua_bin86
01-10-2013, 08:52 AM
Nói chung là về sữa thì vô biên lắm, mình thì thấy bé nhà mình output ổn định, phân đẹp, thích uống và lên cân là ok rồi, cứ duy trì cho bé thôi, không quan tâm lắm về sữa gì (tuy nhiên cũng phải để ý các tỷ lệ, thành phần). Hơn nữa mình hay chọn và để ý các loại sữa có vị ngọt gần giống sữa mẹ nhất ý để khi chuyển từ sữa mẹ sang sữa ngoài bé không quá khó thích nghi

mebill2014
03-28-2014, 10:05 AM
bạn pha sữa thế nào? các bạn đọc file hướng dẫn pdf này để tham khảo cách pha sữa nhé, mình cũng đang cho bé nhà mình dùng loại này.

http://netthainguyen.com/file/huong-dan-cho-be-uong-sua-s26-so1.pdf

hailinh1901
04-01-2014, 08:40 AM
Mình đang cho con uống S26 Gold số 1, thấy bé đi ị phân xanh xậm, lo lắng quá nhưng vào đây đọc bài của các mẹ thì đã hiểu được lý do rồi. Mình chỉ còn 1 thắc mắc là bé nhà mình bị táo bón, nên có người mách pha S26 thêm 10ml nước so với quy định chung, làm như vậy có được không, có ảnh hưởng đến chất lượng sữa không (vì mục đích cho con ăn S26 là để cho tăng cân mà)
Bạn nên pha theo đúng quy định nhé, vì nếu pha loãng hơn, con bạn sẽ ko nhận đc đúng dinh dưỡng của sữa, chỉ khiến con ko tăng cân thôi.