PDA

View Full Version : Cần giúp: Sữa XO

Mẹ của Huy Long
11-24-2011, 02:24 PM
Các mẹ ơi có mẹ nào cho con uống XO chưa chia sẻ cho em chút kinh nghiệm với. Bé trai nhà em 9 tháng tuổi, lười ăn và bú lắm ạ. Chỉ có 8kg thôi. Em nghe nói sữa XO dành cho trẻ có thể tăng cân nên đã mua hộp XO imperial dream số 3 uống được 2 hộp rồi mà thấy sữa nhạt, không thơm lắm.
Cho em hỏi hàng này sản xuất tại VN với hàng nhập thì khác nhau chỗ nào ạ. Chị chồng em bảo sữa này hồi lâu bị cấm lưu hành vì lượng chì cao, không biết thông tin chính xác không ạ.
Mong các mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ với em ạ.

đĩa thể dục
11-26-2011, 08:30 PM
Em chưa nghe loại sữa này bao giờ hết, chị xem các ý kiến của các mẹ phản hồi về 1 số loại sữa các mẹ ý hay dùng dùng thử cho bé xem sao ah

tienvudt
11-28-2011, 09:54 PM
lần đầu tiên nghe sữa này. có nghe r*** XO
cái nì học hỏi thêm :)

meomimi
11-28-2011, 11:06 PM
Sưa XO cua tập đoàn Namyang, một thoiwf rất được chuộng ở VN vì nó giúp tăng cân nhanh Sau đó lại bị cấm lưu hành vì có lượng chì cao, Và hiện nay thì hàng này chủ yếu xuất Đông Nam Á. Và lượng ng tiêu dùng XO cũng ít đi nhiều rồi, Nếu bé nhà bạn uống hợp thì cứ uống nhé. Còn ko thì có nhiều lựa chọn tối ưu hơn đây!

hongbich_ns
12-07-2011, 04:43 PM
Em chưa nghe loại sữa này bao giờ hết, chị xem các ý kiến của các mẹ phản hồi về 1 số loại sữa các mẹ ý hay dùng dùng thử cho bé xem sao ah

Chào đồng hao!
Vụ này mình hơi sành 1 tý nên chia sẻ thế này nhé
Nhóc đầu nhà mình dùng XO. Sau 1 thời gian thử Abbott, Dumex, Friso thì mình cho con dùng XO, Sau 1 tháng tìm hiểu tỷ mỉ thì thế này các mẹ ạ
XO có 3 dòng cả thể: 1 dòng nội địa tại Hàn, 1 dòng Xuất Khẩu và 1 dòng đóng tại VN
Cá nhân mình cũng thấy nhiều comment về chất lượng hàng XO tại VN nên mình cẩn trọng dùng XO nội địa ( Anh mình ở Hàn Quốc 5 năm rồi và giờ vẫn đang làm việc bên đó nên nhờ Bác đi điều tra và chuyên mua tại Siêu thị ở Seoul gửi về)

Điểm khác nhau thế này
1. Hình thức:
XO nội địa chỉ có 1 mẫu duy nhất, hình y chang thế này
http://t0.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcSr-GmjF665qO6pt0GLTLl7XAE8IfYyqIbBaXcelFor6xtOYvWWYA
XO nội địa chỉ có số 1 đến số 3 ( cho bé> 1 tuổi) và 1 mẫu duy nhất, ko đổi mẫu

Còn XO xuất thì có nhiều mẫu lắm, XO tại Vn cũng thế
2. Mùi vị
XO nội mùi thơm nhẹ, hơi ngậy và ngọt vừa

3. Về giá
XO nội địa giá bên đó là 22-24.000 Won chưa tính ship về Vn là 8.000Won/ 01 kg
XO Xuất và XO tại VN giá rẻ hơn

4. Về việc tăng cân
XO nội địa rất hợp với con mình ( uống 2 năm liền - chết tiền), nhóc mình khi 2 tuổi có 13kg thôi, bắt đầu uống và khi 3 tuổi: 16kg, 4 tuổi 20kg.
Cu đầu nhà mình khảnh ăn và kén sữa nhưng rất hợp XO nên mình kiên trì với sữa này và may thay rất hợp.

Về dòng Xuất khẩu và Tại VN thì mình ko dùng nên ko comment thêm gì được

Ngoài XO thì ở Hàn khá ưa chuộng sữa I am Mother
Loại này mùi vị khó uống hơn nhưng thành phần giàu dinh dưỡng hơn nhé, mùi nó ngái ngái rất khó uống nhưng giá cao hơn hẳn XO, nó là 1 dòng cao cấp của tập đoạn Namyang, giá là 33.000 Won, mình đã cho con dùng 4 hộp nhưng con mình ko chịu uống nên mình ko theo dòng này!

Chủ top cứ tham khảo thêm nhé!

Mẹ của Huy Long
12-08-2011, 10:33 AM
Cảm ơn mẹ Hongbich nhé.
Bạn ở Hà Nội à? Mình ở trong Tp. HCM. Sản phẩm XO tai VN có nhiều chương trình khuyến mãi lắm nên mình cũng k biết có nên lựa chọn không? Mình mua thử một hộp xách tay như hình của bạn là 550k, uống thử thì nhàn nhạt, béo thơm hơn hàng tại Việt Nam. Bà ngoại ngửi mùi của XO VN chê tanh. Tiếc quá bạn lại ở TP. HCM, mình k hỏi thêm vụ ship sữa được vì cửa hàng trong này hàng xách tay hiếm mà lại sợ hàng giả đó mẹ nó.
Bé trai nhà mình 10 tháng rồi mà có 8kg5 à, uống được 2 hộp XO nhưng chưa thấy cải thiện. Buồn quá mẹ nó ơi

tyfnmax
12-09-2011, 08:28 PM
Chào đồng hao!
Vụ này mình hơi sành 1 tý nên chia sẻ thế này nhé
Nhóc đầu nhà mình dùng XO. Sau 1 thời gian thử Abbott, Dumex, Friso thì mình cho con dùng XO, Sau 1 tháng tìm hiểu tỷ mỉ thì thế này các mẹ ạ
XO có 3 dòng cả thể: 1 dòng nội địa tại Hàn, 1 dòng Xuất Khẩu và 1 dòng đóng tại VN
Cá nhân mình cũng thấy nhiều comment về chất lượng hàng XO tại VN nên mình cẩn trọng dùng XO nội địa ( Anh mình ở Hàn Quốc 5 năm rồi và giờ vẫn đang làm việc bên đó nên nhờ Bác đi điều tra và chuyên mua tại Siêu thị ở Seoul gửi về)

Điểm khác nhau thế này
1. Hình thức:
XO nội địa chỉ có 1 mẫu duy nhất, hình y chang thế này
http://t0.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcSr-GmjF665qO6pt0GLTLl7XAE8IfYyqIbBaXcelFor6xtOYvWWYA
XO nội địa chỉ có số 1 đến số 3 ( cho bé> 1 tuổi) và 1 mẫu duy nhất, ko đổi mẫu

Còn XO xuất thì có nhiều mẫu lắm, XO tại Vn cũng thế
2. Mùi vị
XO nội mùi thơm nhẹ, hơi ngậy và ngọt vừa

3. Về giá
XO nội địa giá bên đó là 22-24.000 Won chưa tính ship về Vn là 8.000Won/ 01 kg
XO Xuất và XO tại VN giá rẻ hơn

4. Về việc tăng cân
XO nội địa rất hợp với con mình ( uống 2 năm liền - chết tiền), nhóc mình khi 2 tuổi có 13kg thôi, bắt đầu uống và khi 3 tuổi: 16kg, 4 tuổi 20kg.
Cu đầu nhà mình khảnh ăn và kén sữa nhưng rất hợp XO nên mình kiên trì với sữa này và may thay rất hợp.

Về dòng Xuất khẩu và Tại VN thì mình ko dùng nên ko comment thêm gì được

Ngoài XO thì ở Hàn khá ưa chuộng sữa I am Mother
Loại này mùi vị khó uống hơn nhưng thành phần giàu dinh dưỡng hơn nhé, mùi nó ngái ngái rất khó uống nhưng giá cao hơn hẳn XO, nó là 1 dòng cao cấp của tập đoạn Namyang, giá là 33.000 Won, mình đã cho con dùng 4 hộp nhưng con mình ko chịu uống nên mình ko theo dòng này!

Chủ top cứ tham khảo thêm nhé!

Cũng đang cho con dùng XO nội. Công nhận thích hơn hẳn XO nhập khẩu. Mỗi tội đắt hơn sữa nhập, kể cả không tính phí ship.

tyfnmax
12-09-2011, 08:37 PM
Cảm ơn mẹ Hongbich nhé.
Bạn ở Hà Nội à? Mình ở trong Tp. HCM. Sản phẩm XO tai VN có nhiều chương trình khuyến mãi lắm nên mình cũng k biết có nên lựa chọn không? Mình mua thử một hộp xách tay như hình của bạn là 550k, uống thử thì nhàn nhạt, béo thơm hơn hàng tại Việt Nam. Bà ngoại ngửi mùi của XO VN chê tanh. Tiếc quá bạn lại ở TP. HCM, mình k hỏi thêm vụ ship sữa được vì cửa hàng trong này hàng xách tay hiếm mà lại sợ hàng giả đó mẹ nó.
Bé trai nhà mình 10 tháng rồi mà có 8kg5 à, uống được 2 hộp XO nhưng chưa thấy cải thiện. Buồn quá mẹ nó ơi
Em cứ kiếm người quen bên đấy nhờ họ mua và ship về VN cho. Đường tàu biển thì phí ship rẻ bằng 1/2 máy bay (phí này về nhà mà không mất thuế). Nếu đúng chuyến thì hình như khoảng 15-20 ngày là có hàng.

hongbich_ns
12-16-2011, 03:45 PM
Em cứ kiếm người quen bên đấy nhờ họ mua và ship về VN cho. Đường tàu biển thì phí ship rẻ bằng 1/2 máy bay (phí này về nhà mà không mất thuế). Nếu đúng chuyến thì hình như khoảng 15-20 ngày là có hàng.

Vụ này bác này giỏi thật đấy
Đúng là ship đường tàu thủy rất rẻ bạn ạ
Nhưng trong 2 năm con mình uống thì ko lần nào ship được bằng đường thủy vì nó ko nhận mối, có những người Vn chuyên nhận mối gửi hàng về VN, họ vẫn tính 8$/1kg và freeship đến tay bạn tại VN luôn, tính ra cũng bằng \gửi hàng không mà lại lâu hơn. Nên mình chọn đường hàng không và trả thuế!

Bạn thử kiên trì cho con uống coi nhé, trong 2 năm con mình tăng được cả thảy 6-7kg đấy, hơi bị mơ ước!
Quan trọng hơn là nó hợp và ko mất 1 đồng tiền thuốc nào!

Dưới 2T, nó đi viện tháng 3 lần đều như vắt chanh, các bác sỹ quen mặt tới mức ko cần mang giấy khai sinh và thẻ BHYT đi cơ!

Bạn nghiên cứu thêm nhé!

Tuntut
12-19-2011, 12:56 PM
Nghe mẹ HUy Long nói , bé không tăng được cân ah , sao mẹ không chuyển sang dúng S26 của Sing đi . con em dùng cái này trộm vía lắm . Em với mấy mẹ cùng phòng hum qua chung tẩy nhau mua 30 lon được tặng 10 lon , lại còn được giao tận nơi miễn phí .ehhe , thjk ơi là thjk

tyfnmax
02-29-2012, 06:45 PM
Vụ này bác này giỏi thật đấy
Đúng là ship đường tàu thủy rất rẻ bạn ạ
Nhưng trong 2 năm con mình uống thì ko lần nào ship được bằng đường thủy vì nó ko nhận mối, có những người Vn chuyên nhận mối gửi hàng về VN, họ vẫn tính 8$/1kg và freeship đến tay bạn tại VN luôn, tính ra cũng bằng \gửi hàng không mà lại lâu hơn. Nên mình chọn đường hàng không và trả thuế!

Bạn thử kiên trì cho con uống coi nhé, trong 2 năm con mình tăng được cả thảy 6-7kg đấy, hơi bị mơ ước!
Quan trọng hơn là nó hợp và ko mất 1 đồng tiền thuốc nào!

Dưới 2T, nó đi viện tháng 3 lần đều như vắt chanh, các bác sỹ quen mặt tới mức ko cần mang giấy khai sinh và thẻ BHYT đi cơ!

Bạn nghiên cứu thêm nhé!

Bây giờ nó mới thay đổi mẫu và tên gọi hả em? Xo five Solution. Em hỏi xác nhận lại hộ anh cái. Vừa nhận hàng thấy lạ không biết là đổi mẫu hay là loại cho bé thiếu dưỡng chất gì đó?

bebomyeucuame
07-19-2012, 02:46 PM
Bé nhà em cũng dùng XO từ lúc 3m, nhưng e toàn dùng XO xuất thôi (quên béng mất là có ông anh đang ở Hàn Quốc), bé cũng tăng cân và chiều cao bình thường (trộm vía con) và hắn chỉ thích XO thôi. E vừa nhờ ông anh gửi cho ít sữa về nhưng phải mất hơn tháng, các mẹ có ai bít mua sữa XO nội của Hàn Quốc ở đâu ở HN ko? chỉ em với!

hoangbaoan
07-20-2012, 09:38 AM
XO là sữa thủy phân phù hợp với những bé có hệ tiêu hóa không được tốt như hay bị đi ngoài hoặc táo bón.
Con nhà mình cũng uống XO 3 do người nhà ở HQ gửi về.Sữa thơm,mở ra mùi không giống như sữa ở VN là thơm phức mà là mùi thơm béo.Con nhà mình rất thích uống XO,tăng cân ko nhiều nhưng da trắng ,đẹp.
1 thìa XO pha với 40ml nước

bichthao8811
07-22-2012, 11:07 PM
các mẹ thường mua sữa XO ở đâu vậy, bạn mình đang tìm mua mà ko được

hoangbaoan
07-23-2012, 11:13 AM
Quan trọng là bạn của bạn muốn mua loại nào : Nhập -XT ?

saobien63h
07-23-2012, 11:18 AM
Bé hàng xóm nhà mình cũng dùng sữa này, trộm vía mũm mĩm lắm, các sữa ngoại thường có các loại, công ty nhập nguyên lô từ nước ngoài về bán, xách tay lẻ về bán, hoặc công ty nhập nguyên liệu về rồi đóng gói tại Việt Nam. Quan trọng là bé dùng có hợp không thôi, còn chuyện trong sữa XO có chì thì mình chưa nghe

Galaxie
07-23-2012, 11:05 PM
Mình ở Hàn 4 năm, cho con ăn XO từ khi mới đẻ, trộm vía con rất cứng cáp và bụ bẫm, giờ con 2 tháng đc 7.5kg rồi, XO nhạt nên giống sữa mẹ, nên nếu cho con ăn ngay từ khi mới đẻ thì con hợp sữa luôn. Bên Hàn thì rất chuộng XO, mình về VN cũng khốn khổ tìm mua XO xách tay mà ko có, lại phải nhờ bạn mua hộ rồi gửi mấy thùng về theo đường biển. Giờ đang thừa 1 thùng XO số 1, nếu mẹ nào có nhu cầu thì vào đây nhé: http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/627163-HOT-MOVING-SALE-tlạnh-đhoa-sofa-bàn-ăn-bộ-nội-thất-p-ngủ-rèm-xịn-mới

kuboshop
07-26-2012, 08:12 AM
Nhà em cứ 2-3 tháng lại đổi sữa cho bé 1 lần, hix đầu tiên thì Meiji, XO, Nan...bé vẫn còi quá 10th mà chưa nổi 8kg :(

megianghi
07-26-2012, 04:25 PM
Nhà em cứ 2-3 tháng lại đổi sữa cho bé 1 lần, hix đầu tiên thì Meiji, XO, Nan...bé vẫn còi quá 10th mà chưa nổi 8kg :(

chắc bé nhà chị đã ăn được rồi, hãy bồi dưỡng cho bé bằng đường ăn đi. thay vì cứ đổi sữa liên tục

topaz2012
07-26-2012, 09:56 PM
Nghe mẹ HUy Long nói , bé không tăng được cân ah , sao mẹ không chuyển sang dúng S26 của Sing đi . con em dùng cái này trộm vía lắm . Em với mấy mẹ cùng phòng hum qua chung tẩy nhau mua 30 lon được tặng 10 lon , lại còn được giao tận nơi miễn phí .ehhe , thjk ơi là thjk

khuyến mại khủng vậy bác.trước em cũng cho con dùng x.o , sau cũng nghe thông tin có chì trong đó nên giờ chuyển qua dùng s26 của sing.nhưng các mẹ ơi, hôm nay em phát hiện ra trong sữa s26 thỉnh thoang có cục sữa vón rắn rắn bằng hạt đỗ tương

hongbich_ns
07-27-2012, 11:54 PM

Bạn thử XO Hàn Quốc dòng nội địa hay XO mà các cửa hàng VN bán.
Mình thấy bé nhà mình hợp nên tăng cân khá tốt nhưng về cơ bản XO nội địa của HQ thực sự dùng rất tốt chỉ có điều nhờ được người mua hơi khó, bạn thử xem có bạn galaxie này vừa ở HQ về và đang thanh lý khá nhiều sữa XO nội địa
Bạn thử cho con ăn xem sao? chúc bé hay ăn chóng lớn
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/630358-GALAXIE-HOT-MOVING-SALE-2-s%E1%BB%AFa-XO-x%C3%A1ch-tay-gi%C3%A0y-x%E1%BB%8Bn-cho-b%E1%BB%91-t%E1%BB%A7-l%E1%BA%A1nh-%C4%91ang-up-th%C3%AAm-nh%C3%ACu-%C4%91%E1%BB%93

topaz2012
07-28-2012, 08:46 PM
trước mấy tháng đầu em cho topaz uóng x.o tăng cân tốt. sau em chuyển qua s26 thấy bé có vẻ hợp nhưng ăn hay ói không biết có phải do sữa không, lại đang định đổi sữa nhưng chưa biết chuyển qua loại gì

topaz2012
07-29-2012, 01:42 PM
em cũng đang cho con dùng s26 của sing, nhưng bà nội chê mùi vị không ngon, nhưng mình chỉ hơi băn khoăn sữa có bọt khi pha. mình cũng đang có 1 hộp x.o hàng nhập khẩu trong nước, nhưng chắc mai mang đổi lấy sữa khác vì mình mua ở hàng quen. nhưng 3 tháng đầu con mình dùng hàng x.o trong nước này thấy bé tăng cân tốt lắm, trộm vía con, nhưng nghe mấy mẹ nói lại hơi sợ vì nếu trong sữa có hàm lượng chì thì nguy cho con lắm

gacon-138
08-02-2012, 02:27 PM
Mình có 1/2 hóp i am mother 1, mẹ nào muốn lấy cho con ăn thử thì mình tặng lại nhe.nhà mình ở Trần Quốc Hoàn - Cầu Giấy - Hà Nội. Con mình ăn output tốt nhưng mùi tan nên con có vẻ không thích.

shophanvico
08-02-2012, 02:42 PM
sữa Xo nghe các mẹ giới thiệu hay. ko biết ở HN thì mua chỗ nào tốt nhất nhỉ :D

dragonet
10-26-2012, 06:23 PM
Các bạn quan tâm đến sữa XO có thể vào trang hs2p.com hoặc gọi cho Hà: 0988.314.911 để tham khảo. Bạn ấy chuyên hàng xách tay Hàn Quốc thôi nhá. Còn về sữa thì đúng là hàng nội địa tốt hơn tại hàm lượng dinh dưỡng cao hơn, chỉ tiêu chất lượng chặt hơn lại không có vị tanh, rất dễ uống, có vị như sữa mẹ vậy

vuphuclam
10-26-2012, 09:50 PM
Dùng sữa này cũng được nhưng bé nào uống được vị tanh thì dùng được, vì sữa này rất tanh, em bé nhà mình uông 1 hộp xong chán không uống nữa bây giờ chuyển sang wakodo

dragonet
10-26-2012, 10:57 PM
Dùng sữa này cũng được nhưng bé nào uống được vị tanh thì dùng được, vì sữa này rất tanh, em bé nhà mình uông 1 hộp xong chán không uống nữa bây giờ chuyển sang wakodo

Đấy là sữa trong nước bạn ơi, sữa xách tay có màu vàng và thơm mát không phải tanh và màu xanh đâu nhá

hoangmaihp
10-26-2012, 10:57 PM
nghe các mẹ bàn về vụ suẵ cho bé e cũng nhẩy vào hóng ạ,,,sắp có bé mà không biết nên chọn loại gì cho con,,vào học hỏi kinh nghiêẹ ngay mới được ạ

dragonet
10-26-2012, 11:26 PM
nghe các mẹ bàn về vụ suẵ cho bé e cũng nhẩy vào hóng ạ,,,sắp có bé mà không biết nên chọn loại gì cho con,,vào học hỏi kinh nghiêẹ ngay mới được ạ

Bạn cứ tham khảo, nếu dùng XO hàng xách tay thì qua web hs2p.com xem, sữa này có tiếng ở Hàn rồi. Nhà mình cũng dùng mà :)

hoangmaihp
10-26-2012, 11:46 PM
Bạn cứ tham khảo, nếu dùng XO hàng xách tay thì qua web hs2p.com xem, sữa này có tiếng ở Hàn rồi. Nhà mình cũng dùng mà :)

vâng ạ,e sẽ nghiên cứu cho bé nhà em,cảm ơn chị đã tư vấn ạ

thuyhang886
10-27-2012, 09:23 AM
Em cho bé nhà e ăn sữa XO là hợp nhất, k phải vì tăng cân mà vì sức để kháng tốt, đi vệ sinh cũng tốt nữa ạ. nếu chị thấy bé nhà mình hợp thì cho uống, chứ làm gì có lượng chì cao chì thấp vào đây ạ.

dinhbop
11-06-2012, 04:20 PM
Bé nhà mình cũng đang dùng sữa XO thấy bé tăng cân phát triển tốt. Mình có cô em CHỒNG bên Hàn nên được cô mua cho sữa bên đó gửi về. nên mẹ nào có nhu cầu dùng sữa đó thì nt vào mail cho mình nhé: lehoa2585@gmail.com nhé. Mình bán 700k/hộp (loại 800g)

__bimbim__
11-06-2012, 07:04 PM
sữa này có vị béo ngậy,không ngọt bởi sử dụng đường gốc cao phân tử.Bé mình uống thấy cân nặng vs chiều cao chuẩn chứ hok mập:(. Đang có chuơng trình khuyến mại đổi quà cho bé kìa,đang nhắm đổi bộ thủy tinh lock&lock chứ xe đạp lần trc giật nắp lấy rồi:D

dragonet
05-16-2013, 10:46 AM
Từ 20/5 đến 10/6 HP shop giảm giá 10% tất cả các sản phẩm sữa XO chào mừng ngày quốc tế thiếu nhi
Các bố mẹ hãy mang đến cho con những gì tốt nhất nào :)

mina1011
05-16-2013, 11:07 AM
Cháu mình bố mẹ nó nghe nói sữa XO tăng chiều cao mua về cho nó uống, nó toàn nôn thôi.

batgioi
05-16-2013, 11:29 AM
nhà e thì chưa cho con dùng sữa này baoh ạ, bé nhà e đang dùng Meji e thấy nhân viên quảng cáo bảo Meji chú trọng bố sung DHa nhiều

dothuthuy84
05-16-2013, 01:13 PM
Cháu mình bố mẹ nó nghe nói sữa XO tăng chiều cao mua về cho nó uống, nó toàn nôn thôi.
Cũng tùy mina ah,cái gì khi mới tiếp xúc đều gây shock phản vệ kể cả khi ta ăn lẫn khi ta uống.
Trẻ nhỏ rất nhạy cảm,đừng bắt chúng phải thế này,phải thế kia.
Không thể uống 1 hộp sữa tăng chiều cao mà cao lên 5-7 cm,cứ từ từ,mina nói với bố mẹ bé như vậy.
Có rất nhiều cách để uống đc XO kid