PDA

View Full Version : Cần giúp: Sữa giúp tăng chiều cao cho con

cuncunbaby
11-24-2011, 03:04 PM
Con mình được 17 tháng nhưng không cao lắm nên mình đang cần tìm sữa tăng chiều cao cho con, nhưng không biết loại sữa nào thì phù hợp, các mẹ thông thái góp ý giúp mình với nha.
Thanks các mẹ nhiều nhiều

ShuBee
11-25-2011, 11:30 PM
các mẹ góp ý jup em với nữa nhé, hi, con em mới dc 2 tháng nhưng mọi ng đến chơi hay bảo cháu nó ngắn hơn những đứa trẻ khác, tương lai sợ thấp :((, em đang k biết sắp tới cho bé uống sữa gì, ăn uống thế nào để bé có thể phát triển chiều cao nữa, mong các mẹ thông thái chia sẻ kinh nghiệm cùng em và chị chủ topic ạ :D

đĩa thể dục
11-26-2011, 08:36 PM
em thấy các mẹ rầm rộ về sữa nutri gì đó số 2 ý nghe nói là tăng chiều cao cho bé chị ah, quan trọng là bé uống có hợp ko thui chứ sữa em thấy nhìu lắm ah

nhunghn2004
11-26-2011, 09:46 PM
Em chào các mẹ, đúng là sữa Pháp Nutribén là sữa tăng chiều cao tối đa các mẹ ah, mẹ nó mua cho bé thì tham khảo đường link của mình nha

buivanha
11-26-2011, 09:51 PM
Con mình được 17 tháng nhưng không cao lắm nên mình đang cần tìm sữa tăng chiều cao cho con, nhưng không biết loại sữa nào thì phù hợp, các mẹ thông thái góp ý giúp mình với nha.
Thanks các mẹ nhiều nhiều.

Mẹ nó ơi, theo như kinh nghiệm của mình thì có các loại sữa giúp tăng trưởng chiều cao cho bé là Nutriben của Pháp và Nuture Úc, sữa này chứa rất nhiều chất hỗ trợ cho phát triển chiều cao của bé như dầu thực vật lạnh - ép và không có chưa acid béo.
Hoặc mẹ nó có thể cho bé uống thêm Canxi ở ngoài, mình biết loại Childlife của Mỹ giúp bổ sung canxi cho phép rất lợi cho việc chiều cao.

meomimi
11-27-2011, 09:53 AM
Sữa chỉ là một phần còn fuj thuộc vào jen di truyền,chế độ ăn uống trong độ tuổi pt của bé nữa mẹ nó nhe! Chứ sữa cũng k phải là thần dược có thể cho bé cao nhanh chóng. Nó có td hỗ trợ cho bé thôi.
Hiện nay có nhiều sữa, sữa nào cg tốt. Quan trọng hợP với cơ địa của bé. Chị có thể tham khảo sữa nutriben, nuture, neosure( cho bé còi xuơng, chậm lớn).... Ngoài ra khi 4 tháng trở lên cho ăn sc fo mai, 6 tháng bat đầu ăn váng sữa 2/ tuần

Sữa_xách_tay
11-27-2011, 02:53 PM
Theo mình mẹ nó cho con dùng Sữa nhật hoặc Nutriben ý còn về chiều cao thì theo phương pháp bây giờ thì khi bé nhà bạn vừa tròn 24 tháng bạn đo chiều cao cho bé sau đó nhân 2 sẽ là chiều cao thực của bé khi trưởng thành

Sữa_xách_tay
11-27-2011, 02:54 PM
các mẹ góp ý jup em với nữa nhé, hi, con em mới dc 2 tháng nhưng mọi ng đến chơi hay bảo cháu nó ngắn hơn những đứa trẻ khác, tương lai sợ thấp :((, em đang k biết sắp tới cho bé uống sữa gì, ăn uống thế nào để bé có thể phát triển chiều cao nữa, mong các mẹ thông thái chia sẻ kinh nghiệm cùng em và chị chủ topic ạ :D
Theo mình mẹ nó cho con dùng Sữa nhật hoặc Nutriben ý còn về chiều cao thì theo phương pháp bây giờ thì khi bé nhà bạn vừa tròn 24 tháng bạn đo chiều cao cho bé sau đó nhân 2 sẽ là chiều cao thực của bé khi trưởng thành

cuncunbaby
11-28-2011, 08:10 AM
Thanks các mẹ nhiều nhé, mình cũng đang lăn tăn lắm. không biết giá rổ sữa nutriben, nuture, neosure là bao nhiêu nhỉ, và dùng sữa này các bé có hay bị táo bón không nữa? các mẹ cho ý kiến giúp mình với nhé

meomimi
11-28-2011, 11:01 PM
Con nhà chị bn tháng rùi ah? Mấy sữa này thì có Neosurre là cho bé nhẹ cân thiếu tháng, Nutriben thì co trẻ bt, còn nuture là sữa chuyên về pt chiều cao. néu bé nhà chị bị táo thì dùng Nutriben di, Sữa này thơm mà ko bị nóng đâu

cuncunbaby
11-29-2011, 09:17 AM
Con nhà chị bn tháng rùi ah? Mấy sữa này thì có Neosurre là cho bé nhẹ cân thiếu tháng, Nutriben thì co trẻ bt, còn nuture là sữa chuyên về pt chiều cao. néu bé nhà chị bị táo thì dùng Nutriben di, Sữa này thơm mà ko bị nóng đâu
Bé nhà mình được 17 tháng, nặng 11kg, hiện tại cao có 76cm. Hiện tại đang dùng sữa Gain plus, nhưng mình đang muốn tìm loại sữa để cải thiện chiều cao cho con (tại bố mẹ đều thấp nên muốn cải thiện cho con :D)

ShuBee
11-29-2011, 10:15 PM
Bé nhà mình được 17 tháng, nặng 11kg, hiện tại cao có 76cm. Hiện tại đang dùng sữa Gain plus, nhưng mình đang muốn tìm loại sữa để cải thiện chiều cao cho con (tại bố mẹ đều thấp nên muốn cải thiện cho con :D)
chị ơi, chị định đổi sữa nào cho bé vậy? nếu có kết quả thì cho em biết với nhé, hi, em cũng đang tìm sữa cao cho con mà...

cuncunbaby
11-30-2011, 08:14 AM
chị ơi, chị định đổi sữa nào cho bé vậy? nếu có kết quả thì cho em biết với nhé, hi, em cũng đang tìm sữa cao cho con mà...

Hix mình cũng đang phân vân mẹ nó à, vừa phải tính xem điều kiện kinh tế, vừa muốn tốt cho con, khó ghê

xuongrong_8x
11-30-2011, 08:23 AM
ngày trước thằng em em nó hay uống xo. bầy giờ nó uống sữa tươi. em rút ra kinh nghiệm là uống sữa tươi trong 6 tháng liền thấy trắng hơn thôi. ko có tác dụng bằng sữa bột.chiều cao thì bình thường ạ.

Sữa_xách_tay
11-30-2011, 09:58 AM
Thế này nhé mẹ thông thái để dự đoán chiều cao cho bé sau này thì phải đợi đến khi bé vừa tròn 24 tháng mẹ đo chiều cao cho bé rồi nhân 2 thì sẽ được chỉ số chiều cao của bé sau này.
nếu bé nhà bạn là con trai 17 tháng cao 76cm thì mình thấy cũng ổn còn ngược lại thì tốt còn những 7 tháng nữa mới xác định được cho bé mà
nhưng để chắc ăn mẹ thông thái cho con dùng sữa nutriben 7 tháng còn lại rồi quyết định tiếp

huongmt1
11-30-2011, 10:18 AM
Hi mình nhận order sữa pháp và các mặt hàng tại pháp, mẹ nào có nhu cầu gì thì ới mình nhé.Tks ạ.

cuncunbaby
12-08-2011, 09:40 AM
ngày trước thằng em em nó hay uống xo. bầy giờ nó uống sữa tươi. em rút ra kinh nghiệm là uống sữa tươi trong 6 tháng liền thấy trắng hơn thôi. ko có tác dụng bằng sữa bột.chiều cao thì bình thường ạ.

hihi trộm vía cún nhà mình cũng trắng trẻo, mà mình mua sữa tươi về không chịu uống ý, toàn nghịch là chủ yếu thôi, nàng ta khoái nhất trò là bóp cho nước nó ra rồi xoa xoa nghịch ngợm

cuncunbaby
12-08-2011, 09:42 AM
Hi mình nhận order sữa pháp và các mặt hàng tại pháp, mẹ nào có nhu cầu gì thì ới mình nhé.Tks ạ.

Oánh dấu 1 địa chỉ chỗ mẹ nó, khi nào có nhu cầu mình sẽ ới mẹ nó nha

buihuonguct42
12-21-2011, 07:42 PM
Trước em cũng cho bé nhà em uống XO, nhưng một thời gian em nghiên cứu và đọc sách em chuyển sang Nan Pro 3. Em thấy bé uống sữa này trộm vía hấp thụ canxi tốt, tiêu hóa tốt, và ít mắc các bệnh nhiễm trùng hẳn, trộm vía ngàn lần. Đợt trước có tháng đi viện 5 lần các mẹ à.

trangbrf
12-23-2011, 10:49 AM
các mẹ muốn con cao thử uống sữa Nurture gold của Úc xem sao?minh thấy sữa này vừa mát,dễ uống.Đây là sữa hươu cao cổ của Úc có các số từ 0-3 tuổi đấy.các mẹ thử cho con uống xem nhé.

dalathanoi
12-23-2011, 10:55 AM
ở ngoài Hn ý.
mình có đứa em con chú con bác,
con nó thì được 15 tuổi nhưng cao gần 1,8m cao lắm ý. 2 vợ chồng nó thì hơn 1,5m thui.
nhưng mẹ nó cho thằng cu uống sữa của hãng priso(hàng bị móp ý)
công nhân nhìn thằng bé đó cao thật.(cải thiện giống nòi)

buihuonguct42
12-24-2011, 02:05 PM
Bạn ơi, ngoài chọn sữa cho con thì còn phải cho bé ăn đúng chế độ nữa cơ. Bé mới được hai tháng bạn phải thường xuyên tắm nắng hàng ngày cho bé. Vì vitamin D giúp hấp thụ canxi tốt hơn mà. Nếu mùa đông không tắm nắng được thì đi bác sĩ tư vấn cho uống vitamin D. Ngoài ra nếu muốn tăng chiều cao cho con thì bé cũng cần đủ Zn nữa. Mẹ nó cứ đi bác sĩ dinh dưỡng tư vấn cho.

nthien_2012
12-27-2011, 12:42 PM
Bạn nên cho con uống sữa nutriben . sữa này giúp phát triển chiều cao tối đa của trẻ đó.Bé nhà mình cũng đang uống sữa này phát triển chiều cao rất tốt.

mecanacarot
01-26-2012, 03:45 PM
Be nha minh dang dung Insulac 2,be dung tu khi moi sinh.Bay gio 6thang ma dai dc 70cm,can nang thi dc 7,9kg thoi.Nhung minh chieu cao the la tot.Sua nay cong nhan cãni cao that,ban cu thu dung xem

kunlitilata
02-03-2012, 10:19 AM
Mình thấy grow là tăng chiều cao là tốt nhất đó mẹ nó

ngocoilangoc
02-04-2012, 01:56 PM
Em đang dùng Aptamil của Đức, đang rủ các mẹ mua chung, hi hi. Chưa bít chiều cao thế nào nhưng trộm vía thấy con cứng cáp hơn trước và mọc đủ răng.

Bibo_rat_ngoan
02-04-2012, 11:16 PM
Sữa Việt hiện nay nhà nước đều bắt buộc phải bổ sung canxi rồi, cải thiện nòi giống ấy mà. Nếu mẹ eo hẹp tài chính thì cứ xài hàng nội, vẫn tốt chán. :)

ShuBee
02-05-2012, 12:47 AM
em thấy các mẹ hay khen Nutriben và Nurture Gold là tăng trưởng chiều cao tốt, nhưng em lại phân vân k biết nên chọn loại nào cho con uống, nếu cho bé uống cứ 1 hộp Nutriben rồi chuyển sang 1 hộp Nurture Gold, luân phiên nhau như thế, có ảnh hưởng j k các mẹ nhỉ?

mecanacarot
02-07-2012, 08:52 PM
Minh cung nghe moi nguoi ban GROW tang chieu cao tot nhung be Ca Na nha minh uong GROW hon 1 nam ma cao len duoc co 7 cm ,ro chan.Ma Carot uong Insulac thi cao hon trung binh nhung 4,3 cm.Bo me la nam lun (bo 161cm,me 158cm :( ) nen du hon trung binh 1 cm minh cung hai long lam rui ban Kunlitilata ah.Gio minh dang cho Ca na uong thu Insulac 4 xem sao,moi uong dc 2 hop ah,de theo doi xem the nao da.Be nha me Kunlitilata dung sua gi

Ngocdieplinh
02-10-2012, 12:39 PM

Các mẹ thử cho bé uống Vitagrow của công ty CP sữa sức sống VItadairy xem nhé.

hieuloan2010
02-10-2012, 12:46 PM
Mình cho con uống sữa Milex, trộm vía bé không bụ bẫm nhưng chiều cao khá ổn, ít ốm vặt. Con gái mình bị nóng trong nên tiêu chí của mình là chon sữa mát, con thích uống và tăng sữa đề kháng cho con.

buivanha
02-10-2012, 02:32 PM
em thấy các mẹ hay khen Nutriben và Nurture Gold là tăng trưởng chiều cao tốt, nhưng em lại phân vân k biết nên chọn loại nào cho con uống, nếu cho bé uống cứ 1 hộp Nutriben rồi chuyển sang 1 hộp Nurture Gold, luân phiên nhau như thế, có ảnh hưởng j k các mẹ nhỉ?

Hic hic...Mẹ nó cho bé uống như thế thì bé ko hấp thụ được hết các chất trong sữa đâu. Vì theo em nghĩ, mỗi sữa đều theo công thức khac nhau, nhất là 2 sữa thuộc 2 dòng khác nhau nữa. Khi bé uống bé cần phải làm quen với tính chất của sữa, mẹ nó luân phiên như thế em sợ cơ địa của bé ko hấp thụ được.

GiaNhi0507
02-10-2012, 10:38 PM
ôi, được thế này thì tốt quá, bé nhà e 1y được 83cm rồi, e thấy phục nữ việt nam 1m65 là ngon lành cành đào lắm rồi, ngoại trừ có ý định đi thi next top model :)) mà sao cún nhà e chắc cũng phải thiếu canxi ấy, vì trán bé có vẻ hơi zô ra, cũng hay ra mồ hôi trộm, đi khám bs kê cho uống canxi mà e lười cho uống lắm, được cái bé hay ăn hải sản và cháo của bé ăn lúc nào cũng ninh nước xương nấu. Bé trước uống hipp, hipp cũng chú trọng phát triển chiều cao, nhưng đọc kĩ thành phần k thấy có DHA, mà sữa pha khó tan quá, e đang cho bé uống hộp đầu tiên meiji, nhưng ngại phóng xạ, có lẽ chuyển qua nutriben hoặc aptamilk xem thế nào, nhưng nutriben thành phần DHA có cao k ạ?

mebeShin
02-10-2012, 11:31 PM
em lót dép kê ghế hóng các mẹ, xã em cao mét 8 cơ mà em được có mét rưỡi 5 phân, ko biết bé nhà em sau này giống bố hay mẹ :-s

ThoGau2011
02-11-2012, 12:06 AM
Mỗi người khuyên 1 loại sữa không biết nghe theo ai bi giờ? Nếu uống sữa mà cao lên được mình cũng chấp nhận nhịn ăn, nhịn mặc cho con uống, nhưng ko biết kết quả có thật như quảng cáo không? Bé nhà mình 8 tháng rồi mà cao có 65cm, có ai nhùn như con không hả giời? Lo lắng và áp lực quá. Bố 1m6, mẹ 1m64.

GiaNhi0507
02-11-2012, 07:36 PM
Mỗi người khuyên 1 loại sữa không biết nghe theo ai bi giờ? Nếu uống sữa mà cao lên được mình cũng chấp nhận nhịn ăn, nhịn mặc cho con uống, nhưng ko biết kết quả có thật như quảng cáo không? Bé nhà mình 8 tháng rồi mà cao có 65cm, có ai nhùn như con không hả giời? Lo lắng và áp lực quá. Bố 1m6, mẹ 1m64.
chị ơi, ox e cao 1m7, mà e cao 1m57 thôi, zen cao là hay theo zen của mẹ lắm đó, nhưng cún nhà e hay ăn cháo nấu xương ống, xương hom, xương sườn ninh, bà chị e cũng hay nấu cháo ninh xương cho con ăn, bú mẹ là chủ yếu, sữa ngoài chỉ vớ vẩn thôi, mà bây giờ con gái mà mới lớp 9 đà 1m62 rồi. con e cũng trên chuẩn, cũng thấy mừng mừng

cuncunbaby
02-13-2012, 08:54 AM
Đợt trước con mình cũng hay ninh xương nấu cháo cho con, thấy con cũng cao hơn thì phải. nhưng dạo này lại bỏ cả cháo rồi, chỉ ăn sữa thôi, mình đang phải dùng pedia. Nhung không biết dùng pedia kèm theo 1 loại sữa tăng chiều cao thì có ổn không nhỉ?

Ngocdieplinh
02-13-2012, 02:42 PM
Đợt trước con mình cũng hay ninh xương nấu cháo cho con, thấy con cũng cao hơn thì phải. nhưng dạo này lại bỏ cả cháo rồi, chỉ ăn sữa thôi, mình đang phải dùng pedia. Nhung không biết dùng pedia kèm theo 1 loại sữa tăng chiều cao thì có ổn không nhỉ?

bạn ơi, hôm qua mình quên ko hỏi bạn là có phải bạn cho bé uống Pediacare không? sữa mà bên ngoài có hình con voi ấy? sữa của vitadairy ây?

Ngocdieplinh
02-13-2012, 02:47 PM

bạn ơi, hôm qua mình quên ko hỏi bạn là có phải bạn cho bé uống Pediacare không? sữa mà bên ngoài có hình con voi ấy? sữa của vitadairy ây?

Tuti2004
04-12-2012, 09:39 AM
Mình đang dùng Nutriben cho bé để phát triển chiều cao, vì bé nhà mình bị hơi thấp, nhưng uống sữa này bé bị táo bón quá, đang định đổi sữa mà ko biết dùng sữa gì vừa mát ko bị táo bón lại vừa tăng trưởng chiều cao nhanh đây?:-k

hao2909
04-14-2012, 12:12 AM
Mình đang dùng Nutriben cho bé để phát triển chiều cao, vì bé nhà mình bị hơi thấp, nhưng uống sữa này bé bị táo bón quá, đang định đổi sữa mà ko biết dùng sữa gì vừa mát ko bị táo bón lại vừa tăng trưởng chiều cao nhanh đây?:-k

Bé bạn bao nhiêu tháng rồi vậy?

canar
08-30-2012, 04:41 PM
Mình thấy Gain Plus uống tốt mà, như con mình từ lúc sinh đến giờ đều uống sữa của Abbott cả từ Similac, đến Gain rồi Grow, giờ đi mẫu giáo vẫn uống Grow School nước đấy ạ. Trộm vía bé 3 tuổi rưỡi cũng được 14,5kg và 97,3 cm rồi ạ.

Bynkute36
08-30-2012, 05:02 PM
bé nhà mình cũng nhùn...giống bme ..mình nghĩ sữa chỉ 1 phần thôi, chủ yếu là theo di truyền ...

blackpearl02
08-31-2012, 02:36 PM
Auy, mình cũng đang nghiên cứu cái vụ này đây, con trai 3 tuổi rưỡi, 15.5 kg, cao 96 cm, hơi thấp so với chuẩn, mình đang cho bé dùng Gain plus vì thấy thành phần nhiều hơn hẳn Grow, các loại như Nurture thì chưa dùng. Từ bé mình đổi cho cu cậu khá nhiều sữa roài, Milex, Insualac, Celia...

tapte
04-22-2013, 01:18 PM
hai định ngồi hóng các mẹ để đổi sữa cho con mà mãi chưa qd được dùng loại gì,,

ngaMB
04-25-2013, 03:15 PM
lót dép hóng, các mẹ có biết dòng sữa dê nào tăng chiều cao cho con ko ah, bé nhà em bị dị ứng sữa bò. Thanks các mẹ

hoanggia11
04-25-2013, 03:39 PM
Cho bé ăn nhiều đồ ăn có chưa canxi là oki

Mẹ con nhà Cốm
07-31-2013, 04:56 PM
cho em hóng với ạ. Bé nhà em 6 tháng nhưng cũng có vẻ ko được cao lắm. Mẹ em suốt ngày bắt em cho bé uống sữa tăng chiều cao :((

cindyvn
07-31-2013, 04:59 PM
Chị thử cho bé uống sữa grow của abbott xem sao. Bé nhà chị em cũng đang uống sữa đấy để tăng chiều cao cho bé.

hanyen
08-01-2013, 01:16 AM
em thấy nhiều mẹ tin dùng Nurture, mẹ nó thử đổi xem thế nào. sữa tùy vào cơ địa của từng bé hợp với loại nào nữa đấy mẹ nó à, mẹ nó thử nghiên cứu Exp3 của Celia xem hoặc nutifood cũng có loại đặc biệt giúp bé tăng chiều cao đấy ạ mẹ nó tham khảo thử xem

nguyenmui37
08-01-2013, 12:13 PM
giá mà ngày xưa cái thời em ra đời có cái sữa tăng chiều cao thì giờ cũng không đến nỗi.hichic

newtec
08-01-2013, 12:31 PM
Mình mới đổi sữa cho bé nhà mình sang Nutriben được nửa tháng. Sáng nào bố mẹ cũng lôi con ra đo, sáng nay đo thấy bé tăng được 1cm rồi, 29 tháng, 94cm, bố mẹ mừng húm.

cachua_nam
08-01-2013, 02:03 PM
Mình mới đổi sữa cho bé nhà mình sang Nutriben được nửa tháng. Sáng nào bố mẹ cũng lôi con ra đo, sáng nay đo thấy bé tăng được 1cm rồi, 29 tháng, 94cm, bố mẹ mừng húm.

Trộm vía bé nhà mẹ nó cao thế, chắc là bố mẹ cũng cao
Em có m5 nên bạn Tít nhà em cũng thấp lắm, 27 tháng rồi mà được 86cm thôi. Tăng đc 1 cm là sau thời gian bao lâu vậy chị? Mỗi ngày con uống đc nhiều sữa không?

Lavenders Shose
08-01-2013, 02:10 PM

Minh thấy mọi người hay bảo sữa S26 của Úc và sữa Nutribent giúp trẻ tăng chiều cao đấy, bạn thử xem nhé

newtec
08-01-2013, 03:45 PM
Trộm vía bé nhà mẹ nó cao thế, chắc là bố mẹ cũng cao
Em có m5 nên bạn Tít nhà em cũng thấp lắm, 27 tháng rồi mà được 86cm thôi. Tăng đc 1 cm là sau thời gian bao lâu vậy chị? Mỗi ngày con uống đc nhiều sữa không?

Mình cũng m5 hơn tí ti thôi, bố thì cao hơn 1m7. Bố nó sợ con nhùn giống mẹ nên suốt ngày lôi con ra đo. Đấy là mình theo dõi kể từ khi đổi sữa cho con trong vòng 2 tuần đấy mẹ nó ạ. Bé nhà mình uống 2 lần sữa tiệt trùng ở lớp, với 2 lần sữa bột, một buổi trưa mình gửi ra lớp với buổi tối ở nhà nữa thôi.

Mẹ con nhà Cốm
08-02-2013, 09:13 AM
huhu, con nhà em bị "nhùn" rồi, 6 tháng mà mới có 63 cm :(

cachua_nam
08-02-2013, 09:18 AM
Mình cũng m5 hơn tí ti thôi, bố thì cao hơn 1m7. Bố nó sợ con nhùn giống mẹ nên suốt ngày lôi con ra đo. Đấy là mình theo dõi kể từ khi đổi sữa cho con trong vòng 2 tuần đấy mẹ nó ạ. Bé nhà mình uống 2 lần sữa tiệt trùng ở lớp, với 2 lần sữa bột, một buổi trưa mình gửi ra lớp với buổi tối ở nhà nữa thôi.

Mẹ bé cho con uống sữa hàng công ty hay hàng xách tay vậy? Mình đang phân vân giữa S26 và nutriben đây :D

Me Nhim Nhim
08-02-2013, 09:19 AM
con nhà e 1 tuổi mà 75cm có thấp ko ak.hichic

Mẹ con nhà Cốm
08-02-2013, 09:22 AM
con nhà e 1 tuổi mà 75cm có thấp ko ak.hichic

mẹ nó thử tra cái bảng tiêu chuẩn chiều cao cân nặng ý là ra ngay. Nhưng hình như là "hơi thấp" mẹ nó ạ :(

susuBach
08-02-2013, 09:24 AM
Sữa chỉ là một phần còn fuj thuộc vào jen di truyền,chế độ ăn uống trong độ tuổi pt của bé nữa mẹ nó nhe! Chứ sữa cũng k phải là thần dược có thể cho bé cao nhanh chóng. Nó có td hỗ trợ cho bé thôi.
Hiện nay có nhiều sữa, sữa nào cg tốt. Quan trọng hợP với cơ địa của bé. Chị có thể tham khảo sữa nutriben, nuture, neosure( cho bé còi xuơng, chậm lớn).... Ngoài ra khi 4 tháng trở lên cho ăn sc fo mai, 6 tháng bat đầu ăn váng sữa 2/
tuần
e cũng quan tâm vấn đề này cho bé nhà e vì hôm cho đi hội thảo sữa perdiasua , 2 t cân đc 2 cân nhưng cao có 0.8m người ta cứ bảo đo nhầm hay sao ấy mà thấp quá

cachua_nam
08-02-2013, 09:58 AM
e cũng quan tâm vấn đề này cho bé nhà e vì hôm cho đi hội thảo sữa perdiasua , 2 t cân đc 2 cân nhưng cao có 0.8m người ta cứ bảo đo nhầm hay sao ấy mà thấp quá

Khi mình đo ở viện và về nhà đo lại bằng cái thước mét mà bố cháu hay đo công trình ấy, thì lệch hẳn 1.5cm.
ở viện là 85cm về đo lại còn có 83.5 Chả hiểu sao nữa

me_cua_bin86
08-02-2013, 02:09 PM
Theo mình nghĩ để phát triển chiều cao cho con cũng phụ thuộc vào nhiều yếu tố nữa chứ không riêng gì sữa, như: chế độ ăn uống, đặc biệt là theo gen di truyền nữa
mẹ nó chú trọng đến những thực phẩm chứa nhiều canxi như: Tôm, cua, cá đồng ấy nhé. Khi mua sữa cho con mẹ nó để ý thành phần sữa (ghi ngoài bao bì sp) thấy tỷ lệ canxi/photpho cao nhé (có sữa tỷ lệ này = 1; =1,5; =2...).
Mình chia sẻ 1 thực đơn hỗ trợ phát triển hệ xương và chiều cao của bé khá tốt.

1. Cháo Tôm:
- Nguyên liệu: Tôm 150g, gạo 50g + bột gia vị vừa đủ
- Cách làm: Tôm rửa sạch. bóc vỏ, càng để riêng. Thịt tôm giã nhỏ. vỏ và càng tôm sấy khô tán thành bột mịn. Gạo xây thành bột. Tất cả trộn đều + gia vị. các thứ cho vào nồi ,đổ nước vừa đủ, đun sôi cho cháo sôi kỹ. có thể cho thêm 1 thìa cà phê dầu ăn để tăng thêm năng lượng nhé.
Cho bé ăn lúc đói và ăn trong vòng 1 tháng liền sẽ có sự cải thiện.

2. Bột chân cua: Chân cua 300g, hạt sen 50g, đậu xanh 50g. Chọn chân cua khỏe, rửa sạch sấy khô tán thành bột mịn. Hạt sen + đậu xanh tán thành bột, các thứ trộn đều vào nhau. Mỗi lần ăn cho 1 thìa cà phê bột chân cua hòa cùng bát cháo cho bé ăn. cho thêm gia vị vừa miệng..

lobamart
08-02-2013, 03:59 PM
Chào mẹ!
Bên em đang có sữa dành cho trẻ phát triển chiều cao và IQ đó là Metacare 1+. Đây là sữa đã được các chuyên gia của VDD nghiên cứu để phù hợp với trẻ Việt. Kính mong được mẹ quan tâm. Để biết thêm thông tin sản phẩm và được tư vấn dinh dưỡng từ các chuyên gia mẹ vào website: tqn.vn hoặc https://www.facebook.com/pages/Lobamart/490362441052707?ref=hl nhé.
Thanks mẹ!

Mẹ con nhà Cốm
08-02-2013, 04:05 PM
Chào mẹ!
Bên em đang có sữa dành cho trẻ phát triển chiều cao và IQ đó là Metacare 1+. Đây là sữa đã được các chuyên gia của VDD nghiên cứu để phù hợp với trẻ Việt. Kính mong được mẹ quan tâm. Để biết thêm thông tin sản phẩm và được tư vấn dinh dưỡng từ các chuyên gia mẹ vào website: tqn.vn hoặc https://www.facebook.com/pages/Lobamart/490362441052707?ref=hl nhé.
Thanks mẹ!

Sữa này bé dưới 1 tuổi có dùng đc ko bạn ơi?

shop_phuonglinh
08-02-2013, 11:18 PM
Mẹ nó cho bé uống thử sữa friso xách tay hà lan tiêu chuẩn châu âu Sữa này rất được các mẹ tin dùng

lebaoyen
08-02-2013, 11:37 PM
Minh thì thấy rằng trong 3 năm đầu đời bố mẹ đừng nên đánh giá con mình thấp hay cao, cứ để con phát triển tự nhiên đi.
Các loại sữa trên thị trường dù nội hay ngoại đều có chứa hàm lượng canxi cần thiết cho con rồi.
Khi bắt đầu tới tuổi dậy thì bố mẹ nên bổ sung thêm canxi để kích thích chiều cao của con phát triển.
Con mình khi 1t ai cũng chê lùn (cháu sinh non nên đã thấp hơn các bạn sinh đủ tháng rồi mà). vậy mà giờ 5t so với các bạn sinh đủ tháng và đủ cân nặng con mình vẫn vượt.
Mẹ nó đừng băn khoăn sữa nào, cứ phù hợp với điều kiện kinh tế nhà mình là được, điều quan trọng nữa là các bữa ăn của con đảm bảo đủ dinh dưỡng là ok rồi.

namu82
08-02-2013, 11:48 PM
Em lại nghĩ sữa cũng chỉ là 1 phần thôi. Còn hoạt động thể duncj cho trẻ nữa mà...

newtec
08-03-2013, 12:33 AM
Mẹ bé cho con uống sữa hàng công ty hay hàng xách tay vậy? Mình đang phân vân giữa S26 và nutriben đây :D

Mình dùng hàng công ty mẹ nó ạ.

Các mẹ ra hiệu sách mua loại thước đo chiều cao bằng bìa cứng, loại dán hoặc treo lên tường đấy. Rẻ lắm, chỉ hơn 20k một cái thôi. Dùng rất tiện, các bé lại có thể học được hình dạng, màu sắc trên thước nữa.

cachua_nam
08-03-2013, 09:32 AM
Mình dùng hàng công ty mẹ nó ạ.

Các mẹ ra hiệu sách mua loại thước đo chiều cao bằng bìa cứng, loại dán hoặc treo lên tường đấy. Rẻ lắm, chỉ hơn 20k một cái thôi. Dùng rất tiện, các bé lại có thể học được hình dạng, màu sắc trên thước nữa.

Vậy à, để chủ nhật này 2 mẹ con đi lượn mua sách tô màu thì kiếm cái thước đó.
À hôm qua mình vừa mua thử 1 lọ S26 rồi, nhưng cu cậu có vẻ không thích vì béo ngậy quá :D
Nutriben có béo ngậy lắm không?

accost
08-03-2013, 12:08 PM
bé nhà mình thì uống Aptamil Anh, thấy mọi người tư vấn sữa đấy tăng chiều cao đây, mà uống cũng dễ không bị táo tủng gì cả...mẹ nó thử tìm hiểu xem

Mẹ con nhà Cốm
08-03-2013, 12:22 PM
hôm nay tớ đã mua nitriben rùi mẹ nó ạ. CHiều phải đo trước để xem tháng sau có thay đổi gì ko :((

newtec
08-03-2013, 12:41 PM
Vậy à, để chủ nhật này 2 mẹ con đi lượn mua sách tô màu thì kiếm cái thước đó.
À hôm qua mình vừa mua thử 1 lọ S26 rồi, nhưng cu cậu có vẻ không thích vì béo ngậy quá :D
Nutriben có béo ngậy lắm không?

Nutriben nhạt nhạt, thơm thơm mẹ nó ạ.

cachua_nam
08-03-2013, 03:42 PM
hôm nay tớ đã mua nitriben rùi mẹ nó ạ. CHiều phải đo trước để xem tháng sau có thay đổi gì ko :((

Mình cũng bắt đầu cho con uống S26 từ tối qua, đầu tháng sau hẹn mẹ nó cập nhật tình hình chiều cao cân năng của con nhé

mecuatep
08-03-2013, 04:23 PM
Mình nghe nói cho con uống nutriben cao nên mìn đầu tư từ lúc 1 tháng, lúc được 7 tháng qua viện dinh dưỡng ktra thì thiếu chiều cao. Hy vọng sau con giống bố (1m70)

mecubi14
08-03-2013, 06:34 PM
mình cũng đang cần loại sữa tăng chiều cao của con dạo này thấy con thấp hơn bạn bè cùng lứa

Xuhaoluoc
08-20-2013, 09:46 AM
Mình cho con uống sữa Milex, trộm vía bé không bụ bẫm nhưng chiều cao khá ổn, ít ốm vặt

lubutan2
08-20-2013, 01:39 PM
sữa non rất giàu yếu tớ tăng trưởng , giúp bé phát triển mô , sụn để phát triển xương nên ngoài chế độ sữa thông thường bạn có thể bổ sung thêm sữa non

Cappi Father
08-20-2013, 03:26 PM
Sữa Aptamil của Anh có hỗ trợ các chất dinh dưỡng hỗ trợ bé tăng chiều cao, bạn có thể chuyển sang dùng thử xem. chúc bé mau lớn :D

Anhtrangshop
08-20-2013, 03:56 PM
Các bác tham khảo sữa bên em xem sao nhé.

Bobby Cute
08-20-2013, 04:01 PM
Các mẹ thử sữ Nutrilon nhé, sữa này nhạt giống sữa mẹ và tăng chiều cao tốt nữa. :)

hangxachtay2013
08-22-2013, 09:41 AM

Nhà mình bố mẹ đều lùn nên cũng quan tâm đến chiều cao của con lắm, trộm vía tập 1 chiều cao OK rồi nên tập 2 cũng tự tin chăm sóc theo chế độ giống tập 1, mình có bác làm bên đại sứ quán Nhật, các anh chị làm ở Nhật rất nhiều nên biết là chính phủ Nhật rất quan tâm đến chiều cao của các thế hệ tương lai, vì vậy uống sữa Nhật cải thiện chiều cao rất tốt, tất nhiên còn tùy vào mức độ hấp thu của các bé nữa. Nếu có nhu cầu dùng hàng Nhật xách tay thì call mình nhé, ĐT: 0987210209

memitthom
08-22-2013, 09:43 AM
chiều cao do gen di chuyền, do chế độ ăn uống tập luyện, do độ tuổi của trẻ nữa chứ ko phải là cứ uống sữa là con cao lên đâu bạn à

quanthuha
08-22-2013, 09:46 AM
chiều cao do gen di chuyền, do chế độ ăn uống tập luyện, do độ tuổi của trẻ nữa chứ ko phải là cứ uống sữa là con cao lên đâu bạn à

Là do tổng hợp nhiều yếu tố ah, tập luyện, dinh dưỡng, khả năng hấp thụ + gen di truyền :D

Ong vàng
08-23-2013, 12:16 AM

Biết thế nhưng sữa cũng là một thực phẩm hỗ trợ tăng chiều cao chứ chị, nếu bé uống được nhiều sữa, lại rèn luyện thể thao thêm nữa thì cao là cái chắc:)

meocon0818
08-23-2013, 10:38 AM
Biết thế nhưng sữa cũng là một thực phẩm hỗ trợ tăng chiều cao chứ chị, nếu bé uống được nhiều sữa, lại rèn luyện thể thao thêm nữa thì cao là cái chắc:)

chuẩn quá ................................

homemilk
08-23-2013, 02:47 PM
Chiều cao thì từ lúc bé chưa biết được đâu mẹ nó ạ. Theo em biết thì sau này khi dậy thì kết hợp ăn uống và tập luyện thì mới phát triển chiều cao nhiều hơn

me yeu nghe
03-18-2014, 02:13 PM
nhìu loại quá , chả biết thế nào mà lần nữa

xuancuongk
03-18-2014, 02:55 PM
Bé nhà e uống sữa Nutriben phát triển chiều cao, bé nhà e cũng cao so với các bé khác, mẹ chồng e bảo nhà này làm gì có ai thấp mà phải uống thuốc phát triển chiều cao, chả nhẽ lại phủ nhận công lao của mẹ????. Các mẹ cho e xin ý kiến tí.

chien
03-18-2014, 03:02 PM
Sữa chính là thực phẩm giúp cơ thể hấp thụ được lượng canxi nhiều nhất. Vì vậy các bs dinh dưỡng khuyên nên cho trẻ uống sữa thường xuyên, cộng với chế độ ăn uống và thể dục thể thao kiểu gì cũng tăng được tối đa chiều cao của trẻ

thanhthuy_2u4ever
03-18-2014, 04:25 PM
Hóng các mẹ đã cho con uống Nutriben, xem chiều cao các con có cải thiện ko naòooo. Chúc các mẹ mang tin vui về.

batgioi
03-18-2014, 04:35 PM
Sữa chính là thực phẩm giúp cơ thể hấp thụ được lượng canxi nhiều nhất. Vì vậy các bs dinh dưỡng khuyên nên cho trẻ uống sữa thường xuyên, cộng với chế độ ăn uống và thể dục thể thao kiểu gì cũng tăng được tối đa chiều cao của trẻ
c nói thật là chuẩn đó ạ

camket
03-18-2014, 08:52 PM
Con mình uống đủ loại sữa mà chiều cao thì vẫn khiêm tốn, chắc là do gen thôi

bé yến nhi
03-18-2014, 08:55 PM
con zai nhà mình từ bé đến giờ thì toàn uống sữa enphaa+ ah!!!!!!!!!!!!!

misae89
03-18-2014, 09:03 PM
mình cũng quan tâm sữa tăng chiều cao cho con. theo các mẹ sữa bột tốt hay sữa tươi tốt hơn. mình cứ nghĩ sữa tươi nhiều canxi hơn chứ nhỉ?

Ngon Ngon
03-18-2014, 09:21 PM
Con nhà mình cũng nhùn í ẹ. Đang tìm cách tăng chều cao cho con

Jahoda
03-19-2014, 10:00 AM
em cũng đang có cùng thắc mắc đấy vì con em hơn 3 tháng mà mọi người cứ bảo thấp em đang muốn đổi sữa cho con mà chưa biết cho uống loại nào

dangbichhanhvwu
03-20-2014, 01:56 PM
Tớ thì thấy các mẹ khen sữa Nhật tốt, tăng chiều cao cho con tốt nên mình cũng mua thử về cho con uống. Nhưng có chị họ tớ thì cho con uống Insulac và khen sữa đấy nhiều canxi. Mình đem 2 vỏ hộp ra so sánh thì thấy Insulac các thành phần dinh dưỡng hơn hẳn Meji, similac, frisogold, grow nên giờ mình đổi hẳn sữa và trung thành với sữa Insulac. Bạn thử tham khảo sữa đấy xem sao.

coca's
03-24-2014, 04:03 PM
vợ chồng em cũng không cao, em cũng mong các mẹ tư vấn thêm xem sữa nào giúp bé tăng chiều cao

asatsuyu1987
03-24-2014, 08:33 PM
E tuog chj co thuc fam bo sung canxj thoj con sua thj sua nao cha co canxj nhj.

mechipchip123
03-25-2014, 09:31 PM
Nhà em cũng chuyên cung cấp các loại sữa xách tay,hàng em cam kết chất lượng nên mẹ nào có nhu cầu thì alo cho em nhé:01628556888

dieuvy
03-26-2014, 11:48 AM
tóm lại sữa nào các chị ơi :( e cho uống friso việt nam dc ko

Xuka Nguyen
03-26-2014, 11:54 AM
cũng vào hóng kinh nghiệm các mẹ, bé nhà mình cũng 16th

bibozo
03-26-2014, 12:43 PM
Theo như mình tìm hiểu thì chiều cao của con phụ thuộc vào nhiều yếu tố: gen di truyền, vận động, dinh dưỡng và chia ra làm 3 thời kỳ vàng mà chiều cao đạt được cao nhất, Thế nên không hẳn chỉ có uống sữa mà con cao được nhé. Con mới sinh các mẹ nhớ matxa cho bé đều đặn, con lớn thì nhớ cho con vận động còn lớn hơn tí nữa thì cho con tập bơi và chơi bóng rổ....Có nhiều cách để con cao mà.
Sữa thì mình hay cho con mình uống sữa Physiolac nhập nguyên lon của Pháp. Trộm vía con nhà mình thuộc hàng cao

suachua2006
03-26-2014, 12:47 PM
Con nhà em cũng thấp, vào đây hóng kinh nghiệm của các mẹ.

meyeuPutin
03-28-2014, 02:33 PM
Tớ cũng nghiên cứu vụ tăng chiều cao cho con. Tớ tìm hiểu đc như sau: đg có loại sữa của Hàn quốc chuyên để tăng chiều cao, hàm lượng calci cao 2-3 lần bth, nó là sữa dê hay cừu í. sữa này thì đắt khoảng 700-750k/hộp 600gr. Gđ khá giả thì mua cho uống nghe cũng ổn đấy. Tên nó là HiKid.
Còn nếu rẻ thì tớ cũng đg tìm hiểu sữa Grow Plus của Việt Nam, loại dành cho trẻ thấp, còi. Thấy cũng quảng cáo tv là 90% cải thiện chiều cao và cân nặng.
Các mẹ thử cho ý kiến xem nhé.

khoicka
03-28-2014, 04:31 PM
sữa chỉ là một phần thôi bạn à quan trọng là chế độ dinh dưỡng hợp lý cho trẻ.

ngocdiep0785
03-28-2014, 06:17 PM
Mình chuyên bán sữa bột devondale nha, sữa này rất tốt nha.bạn nào có nhu cầu lien hệ mình 0938412456

kimthuongchv
03-28-2014, 09:49 PM
bao nhiêu tháng thì nên cho trẻ uống nutriben các mẹ nhỉ

vongdautam
03-29-2014, 02:20 PM
hic, con của mình nấm lắm, nản

shopkhoedep
03-30-2014, 11:26 AM
Thanks các mẹ nhiều nhé, mình cũng đang lăn tăn lắm. không biết giá rổ sữa nutriben, nuture, neosure là bao nhiêu nhỉ, và dùng sữa này các bé có hay bị táo bón không nữa? các mẹ cho ý kiến giúp mình với nhé

trên này có nhiều mẹ bán sữa này giá rất cạnh tranh đấy, mn mua thêm sữa non về bổ sung cho con sẽ giúp con tăng cường sức đề kháng, giúp con ít ốm vặt hơn, hấp thụ thức ăn tốt hơn và không lo bị táo mn nhé

comgiadinh24h
03-30-2014, 11:44 AM
Bác thử mua Lakid cho bé dùng xem sao. Chứ em nghĩ để tăng chiều cao cho trẻ cần phối hợp nhiều yếu tố chứ sữa ko hẳn quyết định. Trong Lakid có thành phần sữa,non giúp bé hấp thu thức ăn tốt, tiêu hóa nhanh và giúp tăng trưởng chiều cao. Chị gái em đã mua cho con dùng rùi và cơ địa của cháu hợp với lakid nên bé đã hấp thu tốt. Chị gái cũng bớt phần lo lắng ah.