Hà Nội: Công ty Quản gia TDC là bọn lừa đảo

Thảo luận trong 'Người giúp việc' bởi shinbop, 28/11/2011.

1. shinbop

shinbop Thành viên chính thức

Chào các mẹ,
    Hôm nay mới rảnh rang mình post bài này lên để cảnh báo các mẹ về công ty quản gia TDC. Công ty này có 1 trang web hoành tráng có vẻ rất pro, các em nhân viên thì nói chuyện nghe dễ thương và thiện cảm ghê lắm, và cty này không thu phí 800.000 để giới thiệu giúp việc cho các mẹ như các trung tâm khác mà thu theo kiểu bắt khách hàng đặt cọc phí quản lý + 1 tháng lương của người giúp việc. Tiêu chí của họ là để quản lý giúp mình, tránh bị ăn cắp ăn trộm và sẽ có bổ sung ngay giúp việc khác khi giúp việc nhà mình bận việc về quê cho dù là mấy hôm thôi í. Sau khi đề nghị họ đổi giúp việc cho mình ít nhất là 5 lần do cô giúp việc nhà mình bảo là cố bị đau khớp k leo cầu thang được, thế mà mãi không thấy họ đổi hay í kiến lại với mình. Cho đến khi mình hết kiên nhẫn và cần người khác vì cô giúp việc nhà mình xin về quê giải quyết việc gia đình nửa tháng thì mình k nhịn nổi nữa, mình gọi điện và đến trực tiếp trung tâm này ở P1006 nhà N04-B2- KDT Dịch Vọng- Cầu Giấy để đòi thanh lý hợp đồng. Sau khi kí thanh lý hợp đồng, theo điều k hoản chung thì 1 tháng sau họ sẽ trả lại mình số tiền đã đặt cọc là 4 triệu, nhưng mà đến bây giờ là hơn 3 tháng rồi mà chưa thấy trả. Mình gọi điện cho trung tâm hỏi (do trung tâm này đã chuyển địa điểm, mình k đến tận nơi được) thì 1 thằng tự xưng là quản lý bảo thẳng với mình là công ty em bị phá sản không có tiền để trả cho chị đâu. Thế có điên không chứ? Mình đúng là vì cần người quá mà lại tin vào trang web và địa chỉ cụ thể của nó mà đã đặt cọc tiền, ai dè bị lừa trắng trợn, thật là bức xúc mà không làm gì được. Chả lẽ kiện? Mà kiện ai khi mà nó chuyển địa điểm mất rồi, lặn mất tăm hơi rồi còn đâu? Vì thế mình muốn chia sẻ bài học này để các mẹ trong hoàn "mót" người giúp việc quá thì sẽ không bị lừa như mình.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi shinbop
    Đang tải...

2. AnTam

AnTam www.antamkids.vn

Ðề: Công ty Quản gia TDC là bọn lừa đảo

hix, em cũng thấy sợ trung tâm môi giới như này quá. chia sẻ với mẹ nó!

3. shinbop

Tks mẹ nó. Bg tìm gv khó thật, sao người ta đi làm mà k có tâm nhỉ? Mình nghĩ nếu nghề này mà có tâm thì chắc chắn sẽ giàu to cả về phúc và tiền í nhỉ!

4. kuncon_lonton

kuncon_lonton Thành viên rất tích cực

khổ thân, đúng là những cái công ty như thế này làm cho nghề giúp việc trở nên ko đáng tin cho nhà chủ, con sâu làm dầu nồi canh

5. Me_em_Bun

Me_em_Bun Bắt đầu tích cực

Hic, mình cũng bị bọn TDC này lừa y như vậy. Trước khi quyết định dùng dịch vụ của TDC, mẹ mình đã cẩn thận đến văn phòng công ty, thấy cũng tử tế nên mới ký HĐ dùng gói "Cao cấp 1" (ng lao động đc qua 1 khóa đào tạo 1 tuần -1 tháng, cty bảo đảm về nhân thân và sức khỏe). Ban đầu, hội nó đưa đến 1 em sn 89, làm việc cũng sạch sẽ, nhưng đc 4 ngày thì xin phép về quê ăn cưới em gái. Mình vì k có kinh nghiệm nên tin cho về, hẹn hôm sau lên ngay vì nhà ở ngay Hòa Bình. Thế mà sau 4 ngày liền bất chấp nhà mình nhắn tin, gọi điện từ ngọt nhạt đến hăm dọa mà cô nàng mất tăm mất tích. Bọn công ty sau đó thay cho 1 bà sn 60 mà trông như 60 tuổi đến. Bà này không biết làm bất cứ 1 việc gì luôn, từ lau nhà đến nấu cơm. Bà ta lại luôn mồm đòi về, kêu nhà tớ cao tầng, bí bách quá. Sau 3 ngày nuôi báo cơm cố gắng dạy việc cho bà í vì nhà tớ rất cần người, thì nhà tớ k chịu nổi đành phải cho bà í về. Bọn cty gửi giấy tờ kết thúc hợp đồng, nhưng không trả tiền đặt cọc cho nhà tớ ngay (5 triệu), mà phải sau 1 tháng. 1 tháng, 2 tháng, rồi đến bi h là nửa năm rồi mà nhà tớ không nhận được tiền. Bọn cty nói đã phá sản, đang nợ 20 gia đình như nhà tớ nữa. Bó tay!!! Tức k để đâu cho hết. Vậy mà trang web công ty (trông rất pro) vẫn còn lù lù trên mạng k biết còn lừa thêm bao nhiêu nhà nữa. Bây giờ chẳng nhẽ không có cách nào để đòi lại tiền bọn này? 20 nhà, mỗi nhà 5 triệu như nhà tớ thì cũng là 100tr rồi. Mà search web thì dường như k chỉ có 20 nhà đâu các mẹ ạ. Công an kinh tế có xử mấy vụ như thế này k đây???

6. dolelim

dolelim Mẹ Thảo Mai:0974 55 46 47

7. shinbop

trời, đúng là cái bọn đã lừa lọc còn to mồm. vấn đề giúp việc k bao giờ là cũ và hết phức tạp cả. Chắc tại mình k có tay nuôi người. với lại thôi thì coi đây là 1 bài học, mất tiền thì coi như là bớt đc 1 cái hạn.

8. locvung

locvung Mang đến những điều tốt đẹp nhất cho mỗi gia đình.

các mẹ có thể ủng hộ cho dịch vụ của bên mình, mình có thể cam kết và đảm bảo về sự uy tín và làm việc có trách nhiệm với khách hàng các mẹ nhé.

9. shinbop

Mình sau tết sẽ sinh e bé, nên cần tìm 1 cô gv (tuổi từ 40 đến 55), nhanh nhẹn, biết việc, có kinh nghiệm chăm trẻ sơ sinh là tốt nhất vì mình cần cô giúp mình chăm bé trong thời gian mình ở cữ, hết 4 tháng nghỉ chăm con thì sẽ ở nhà giúp mình chăm bé, ăn ở tại nhà mình. Mình ở Hoàng Hoa Thám. Lương sẽ trả phụ thuộc vào kinh nghiệm và khả năng làm việc của ngv, mức ban đầu là 2,500,000. Mẹ nào biết thì giới thiệu cho mình nhé. Hiền 0915 179 888

10. VnHousemaid

VnHousemaid Thành viên mới

Đúng là con sâu bỏ rầu nồi canh! Con sâu đó làm các mẹ mất hết thiện cảm với các nhà cung cấp dịch vụ giúp việc... Em chẳng biết nói gì hơn là, cái kiểu mình bỏ vài triệu như thế ra để đặt cọc thì quả là lắm nguy hiểm. Bọn em cung cấp giúp việc theo giờ, làm Ok thì các mẹ trả tiền. Nên các mẹ đừng đánh đồng bọn em với tụi nó nhé :finga:

11. Me_em_Bun

Me_em_Bun Bắt đầu tích cực

Hic hic, chỉ thấy các mẹ kêu mà k có mẹ nào đưa ra được giải pháp. Chẳng nhẽ đành chấp nhận bị lừa tiền và nuốt cục giận?? Có mẹ nào có ý tưởng gì để kiện và đòi lại tiền của hội TDC này k?

12. hong_anh

hong_anh Thành viên đạt chuẩn

Ôi hồi trước thấy công ty này lên tivi quảng cáo ghê lắm. Mình cũng thấy có vẻ đáng tin cậy định thuê ở đây. Nhưng thực tế đã được các mẹ chứng minh. Thật là kinh khủng. hic.
    May thế mình chưa thuê ở đây.

13. happyfamily.babyshop

happyfamily.babyshop Bắt đầu tích cực

thật sự nhà em cũng đang rất cần giúp việc, nhưng cũng oải kiểu trung tâm thế này, tình hình là sự nghiệp kiếm người giúp việc chắc còn dài. chia sẻ với mẹ cháu.

14. phuong_trinh

phuong_trinh Thành viên chính thức

chị ơi, e đưa mama đi làm, ko qua trung tâm nào đây mà có giàu to ko. ko đủ tiền cho e đóng học phí vs sinh hoạt ở HN ấy, hjc hjc, nhiều nhà e còn sợ đc ấy. haiz, e đã rất thông cảm là ko đòi tăng lương rồi nhưng Tết đến cũng chẳng cho gì ngoài 1 gói kẹo, 1 chai nc mắm. hjc hjc

15. Sua_S26

Sua_S26 HỘI CÚN 82

Nhà tớ còn bị lừa hơn 8trieu cơ, giờ chẳng biết làm sao. Hic bây giờ phải có biện pháp gì với bọn lừa đảo này chứ nhỉ? Chẳng nhẽ lại cho chúng nó nhởn nhơ vậy ah? Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ với mọi người