PDA

View Full Version : Toàn quốc: Mua ô mai ở Hàng Đường, địa chỉ nhà nào ngon nhất hả các mẹ?

mebelala
12-07-2011, 03:43 PM
E đang chuẩn bị vào Miền Nam. Muốn mua ít quà đặc sệt Hà Nội. Được mọi ng gợi ý là mua ô mai hàng Đường. Nhưng e ko biết chính xác nhà nào ngon? Giá rổ như thế nào? Mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn giúp. Thanks các mẹ nhiều nhiều

mepeo
12-07-2011, 03:46 PM
Cá nhân mình thì thích ô mai Hồng Lam nhất, và chỉ thích mua ở 11 Hàng Đường. Bạn có thể tham khảo ở link này về giá cả và chủng loại nhé
http://honglam.vn/detail/11-hang-duong.html

lan_chi
12-07-2011, 03:47 PM
11 Hàng Đường là chuẩn đấy mẹ nó ạ. Tớ cần mua cũng ra đấy!

munky
12-07-2011, 03:55 PM
Ô mai Hồng Lam thì đúng là vừa ngon cũng có vẻ vệ sinh, đc cái nữa là nếu biếu thì lịch sự hơn
Còn bình dân hơn thì mình vẫn thấy cái cửa hàng ở ngã tư Ngõ Gạch - Hàng Đường là bán chạy nhất

Mẹ Long
12-07-2011, 03:57 PM
11 hàng Đường mẹ nó nhé
e hay mua gửi sang nước ngoài đc thích lắm

huyentrang7786
12-07-2011, 04:02 PM
đồng ý với các mẹ với địa chỉ đó,mặc dù có nhiều cửa hàng, cùng 1 nhãn nhưng Hồng Lam ở 11 Hàng Đường vẫn thấy ngon hơn. Nhưng chỉ có điều từ lúc mở rộng thương hiệu thì có nhiều loại e thấy k ngon như xưa và cũng k " kĩ " nữa. Tốt nhất mẹ nó nên chọn những ô mai truyền thống ạ.

mepeo
12-07-2011, 04:06 PM
đồng ý với các mẹ với địa chỉ đó,mặc dù có nhiều cửa hàng, cùng 1 nhãn nhưng Hồng Lam ở 11 Hàng Đường vẫn thấy ngon hơn. Nhưng chỉ có điều từ lúc mở rộng thương hiệu thì có nhiều loại e thấy k ngon như xưa và cũng k " kĩ " nữa. Tốt nhất mẹ nó nên chọn những ô mai truyền thống ạ.chuẩn luôn mẹ nó ah, cùng 1 loại ô mai nhưng mình thấy hương vị trên Hàng Đường đặc biệt hơn hẳn. Bây giờ cũng có nhiều sản phẩm chỉ mua lại thương hiệu thôi nên chất lượng không được như nguyên bản đâu

sonthao82
12-07-2011, 04:07 PM
uh trước em hay ăn tiến thịnh số 15, nhưng giờ kết Hồng lam rồi nhất là sấu bao tử 30k/2 lạng chẹpppp ngon!!!!, nhà em giờ bán vỏ hộp chắc cũng kha khá tiền hihi. đang nói lại phải thò tay ngăn bàn ăn 1 quả.

nếu mua ở hồng lam thì nhiều địa chỉ kinh khủng k cần chạy lên hàng đường ạ
khéo mai em với các chị pr cho hồng lam được gọi lên tặng thưởng vài hộp ô mai vì pr hộ ạ

Mẹ Linh Đan 245
12-07-2011, 04:10 PM
uh trước em hay ăn tiến thịnh số 15, nhưng giờ kết Hồng lam rồi nhất là sấu bao tử 30k/2 lạng chẹpppp ngon!!!!, nhà em giờ bán vỏ hộp chắc cũng kha khá tiền hihi. đang nói lại phải thò tay ngăn bàn ăn 1 quả.

nếu mua ở hồng lam thì nhiều địa chỉ kinh khủng k cần chạy lên hàng đường ạ
khéo mai em với các chị pr cho hồng lam được gọi lên tặng thưởng vài hộp ô mai vì pr hộ ạ
MÌnh giống bạn này, hay mua ở Tiến Thịnh. Cũng chưa mua ở Hồng Lam bao giờ, hôm nào thử ăn xem thế nào.

Tương ớt cô Vinh
12-07-2011, 04:43 PM
Lâu rồi em ko ăn ômai nữa :D Ko hiểu sao em ăn ômai vào là bị viêm họng :-s Giờ mẹ em làm ômai mơ và sấu cho măm cũng ngon lắm mà ko có bị sao cả :D
Còn mua biếu thì em luôn chọn Hồng Lam, thấy mọi người sau khi ăn cũng khen nhiều lắm ạ ^^ Nhưng có điều "phong độ" ko ổn định lắm. Có đợt em mua ômai sấu xào cho đứa bạn trong SG, gửi vô ai cũng khen ngon cực, lần sau mua 5 hộp thì hộp nào cũng dở hức hức :(

Polly.Shop
12-07-2011, 04:51 PM
e thì măm ở cả Hồng Lam & Tiến Thịnh rùi, nói thật là e thik Tiến Thịnh hơn dù Hồng Lam nhìn chuyên nghiệp hơn đấy,hihi

Kún iu
12-07-2011, 05:08 PM
E cũng vote chi Hồng Lam, e toàn mua ở Hồng Lam thôi, ômai ở đó ngon mà sạch sẽ, hộp lịch sự, làm quà biết rất lịch sự đấy ạ!!!

190805
12-07-2011, 05:27 PM
Em ăn cả Hồng Lam, cả Tiến Thịnh và rất nhiều hàng khác rồi nhưng em vote cho Vạn Lợi ở Hàng Da nhé. Mẹ nó cứ search ô mai Vạn Lợi là ra ngay địa chỉ và comment của mọi người về ô mai hàng này. Cá nhân em thấy ô mai xào hay sấu non ở đó ngon lắm ạ

Mua.nho.anh
12-07-2011, 05:37 PM
e thấy các mẹ giới thiệu, vào trang web xem ngay, cái chanh xí muội ngon quá, xèm xèm

subjkuty
12-07-2011, 10:23 PM
em thì thấy Tiến Thịnh ngon hơn Hồng Lam,Hồng Lam thì mua 1 lạng cũng có hộp lịch sự,Tiến Thịnh đến tận cửa hàng thì 1 lạng toàn đựng vào túi nilong,nhưng hôm trước em vừa mua ô mai Tiến Thịnh ở Siêu thị thì 1 lạng đóng hộp đẹp phết đấy! Về chất lượng thì em ăn quen Tiến Thịnh rùi nên thấy ngon hơn, tuy là mua cùng1 cửa hàng nhưng ko phải lúc nào cùng 1 loại ô mai mà chất lượng cũng giống nhau đâu ạ,có mẻ thỉnh thoảng lại chua hơn hoặc mặn hơn. Em cũng ko nhớ số nhà (trên hộp ô mai em mua ở siêu thị vừa rồi thì là 21 Hàng Đường),cái cửa hàng đấy nó nằm ở ngay góc ngã tư bên phải Hàng Đường với 1 phố nào đấy em cũng ko biết nữa hihi giá em mua ở cửa hàng thì là 12k/lạng,hôm trước mua ở siêu thị thì là 14k/hộp 1 lạng

mebelala
12-08-2011, 09:15 AM
Thanks các mẹ đã bỏ time ra tư vấn cho em. Nhưng theo em được tư vấn thì đồng chí ấy bảo ô mai thì nhiều, nên mình pải mua loại truyền thống. Tức là loại chỉ có ở HN ý ạ. E cũng chưa rõ là mua loại nào. Lỡ mua rồi vào đấy thấy cả rổ trong ý thì cũng kém phần đặc biệt....Hẹ hẹ...

anhxa
01-10-2014, 01:01 PM
E đang chuẩn bị vào Miền Nam. Muốn mua ít quà đặc sệt Hà Nội. Được mọi ng gợi ý là mua ô mai hàng Đường. Nhưng e ko biết chính xác nhà nào ngon? Giá rổ như thế nào? Mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn giúp. Thanks các mẹ nhiều nhiều

Mình chỉ chốt một câu các bà, các mẹ không nên mua ô mai Tiến Thịnh, mình đã từng bị rối loạn tiêu hóa sau khi ăn ô mai sấu mua ở 25 Phan ĐP, từ giờ cạch đến già

mehainam30082010
01-10-2014, 01:54 PM
Nhà mình ngày trước hay mua trên hàng đường giờ ít ăn nên không nhớ rõ địa chỉ bao nhiêu
Mình thấy các mẹ vào miền nam hay mua đặc sản long nhãn hưng yên nhà mình làm quà
bạn có nhu cầu qua ủng hộ nhé

Noel 2008
01-10-2014, 01:57 PM
Mình cũng thích Hồng Lam, năm nào cũng mua nhà này. Đi biếu hay tặng đều mua ở đó hết. Không biết có phải mình kỹ tính hay không nhưng nhà nào chưa nghe bao giờ là mình không bao giờ ăn vì thị trường bán ô mai bẩn rất nhiều.

maitu
01-10-2014, 02:03 PM
em thik ăn omai hồng lam nhất nhưng tểt thì lại ko hứng thú với omai tẹo nào :D

bopyeu_90
01-10-2014, 02:27 PM
e thì toàn mua Hồng lam, nhưng cũng có lần phát hiện cục đá sạn be bé trong ô mai, hơi choáng 1 tí nhưng lần sau thì vẫn mua HL vì thấy nó có tên tuổi lâu nay rồi nên cũng yên tâm phần nào.

quyen_8x
01-10-2014, 03:39 PM
Trước mình hay mua ở Tiến Thịnh, thỉnh thoảng Hồng Lan. Nhưng lâu r ko dám ăn ô mai nữa vì có mấy ng thấy xưởng sx ô mai cũng chẳng vệ sinh cho lắm. Chủ yếu thương hiệu thôi, còn mấy cái giấy vệ sinh họ mua cũng dễ

sunny_flower
01-10-2014, 03:54 PM

Nhà tớ hay mua ô mai Vạn Lợi ở 24 - 34 Hàng Da. Nếu so với Hồng Lam hay Tiến Thịnh thì có sự khác biệt lớn đấy. Ômai ở đay ngon hơn nhiều vì sản xuất với số lượng nhỏ và đc lựa chọn cẩn thận. Tớ ăn đến nghiện luôn ấy chứ.

happybe4r
01-10-2014, 04:07 PM
mình cũng đang tính mua ô mai về ăn tết , thanks các mẹ , em sẽ qua 11 hàng đường mua thử xem tn hihi

yeu_bebi
01-10-2014, 04:22 PM
Không phải em dìm hàng ô mai Hồng Lam đâu nhưng lần nào ăn xong ô mai ở đó là em lại bị đau bụng và gặp tào tháo :(