PDA

View Full Version : Kinh nghiệm: có chị nào làm đẹp cùng dầu oliu ko???????

mecubin10
12-16-2011, 05:38 PM
em có đọc được bài viết của chị Hà về chăm sóc da và làm đẹp bằng dầu oliu
http://www.lamdepcungha.com/DauOliuVaLamDep.html#axzz1ggwwaCrf
nên làm thử kết quả trong 10 ngày sử dụng thì thấy màu da sáng hơn,mịn màng hơn...Em thấy hiệu quả liền thừa thắng xông lên,dùng dầu oliu matxa mặt và cổ,dùng dầu oliu để đắp mặt nạ.....thế là qua 1 tháng,những đứa bạn của em hỏi :"mày đổi lotion hay sữa tắm gì mà da nhìn khác hẳn ra".Làm em sướng rơn cả người.Oxã thì ủng hộ hai tay chiêu thức làm đẹp của vợ,vừa hiệu quả,rẻ tiền lại lành tính không lo bị dị ứng......Giờ rảnh nên post bài chia sẽ cùng các chị,cũng để học hỏi thêm một số bí kíp nửa....

TẮM BẰNG DẦU OLIU: làm ướt người bằng nước ấm,sau đó cho dầu liu vào tay thoa đều,matxa lên thắp cơ thể,chú ý thoa kỉ vùng da sạm màu như khuỷu tay,gối và cổ.Sau đó,cho sữa tắm vào lòng bàn tay,cho thêm ít dầu oliu vào sữa tắm,hòa cho dầu oliu cho dều với sửa tắm .Rồi tắm như bình thường
***Nếu không có thời gian các chị chỉ cần hòa dầu oliu vào sữa tắm rồi tắm như bình thường cũng ok,đôi khi lười biếng em cũng áp dụng cách này...

MATXA BẰNG DẦU OLIU:lau mặt sạch bằng nước hoa hồng,cho khoảng nửa muổng cafe dầu oliu vào lòng bàn tay,chà hai tay vào nhau cho dầu ấm rồi thoa đều lên mặt và môi,matxa nhẹ nhàng rồi thư giản khoảng 15-20 phút rồi rửa lại bằng sữa rữa mặt...Nếu da khô các chị có thể cho thêm vài giọt dầu oliu hòa với sữa rửa mặt sẽ khắc phục được tình trạng khô nẻ trên da

MẶT NẠ DẦU OLIU:Có khi em chỉ lau mặt bằng nước hoa hồng rồi matxa mặt nhẹ nhàng bằng dầu oliu pha với vài giọt nước chanh tươi,matxa kĩ vùng thâm dưới bọng mắt theo hướng từ trong ra ngoài(làm cách này giảm thâm vùng dưới mắt đó các chị),rồi dùng khăn giấy chặm nhẹ cho khô dầu rồi đi ngủ mà không cần rửa(giống như mình đắp mặt nạ ngủ ấy).Qua 1 đêm sáng rửa mặt thấy da trắng và mịn hẳn ra.Em làm cách này khoảng 2 lần/ tuần

meChuot
12-17-2011, 09:41 AM
Mình lang thang vào cái đường link mà mecubin post ở trên, ngạc nhiên và khâm phục kho kiến thức và tâm huyết chia sẻ bí quyết làm đẹp của bạn Ngọc Hà đó quá đi mất

daobong
12-17-2011, 09:43 AM
Tớ làm được mấy hôm lại thôi, hôm nay về lại quết tâm vậy! !hic hic!!!

lindahn
12-17-2011, 07:25 PM
e cũng dùng sữa tắm với dầu ôliu nhưng có vẻ da e ko hợp với ô liu hay sao ấy nên vẫn thấy bị khô

Heo_coi_815
12-17-2011, 07:54 PM
ôi. e cũng theo dõi trên web của chị Hà rồi. tắm bằng oliu với sữa tắm ai cũng khen e dạo này trắng ra mà e thấy da mịn mànng lắm nhé. mỗi tội bây giờ bị á sừng k dùng đc sữa tắm :((

ThoGau2011
12-17-2011, 08:12 PM
em cũng đọc bài làm đẹp bằng dầu Oliu của Hà rồi mà kiếm mua dầu oliu không biết ở đâu. Ở siêu thị chỉ có dầu oliu là dầu ăn, còn loại làm đẹp da thì chỉ có của Trung Quốc nên cũng hơi sờ sợ. Các chị mua dầu Oliu ở đâu vậy?

lindahn
12-17-2011, 08:14 PM
mẹ nó ra siêu thị là có, loại extra virgin olive oil í

mecubin10
12-17-2011, 08:38 PM
em mua dầu oliu trong siêu thị ấy,mua loại vừa ăn được vừa làm đẹp luôn,mà em chỉ làm đẹp thôi chứ không có ăn

ThoGau2011
12-18-2011, 09:51 PM
ơ thế cái loại dầu ăn oliu ấy bày cùng mấy loại dầu ăn nữa cũng làm đẹp được ạ? Em tưởng có loại làm đẹp riêng chứ!

tuvanmypham00
12-19-2011, 04:22 PM
ơ thế cái loại dầu ăn oliu ấy bày cùng mấy loại dầu ăn nữa cũng làm đẹp được ạ? Em tưởng có loại làm đẹp riêng chứ!

Dầu ăn nhưng phải là extra virgin nhé, còn pure chỉ dùng để nấu ăn thôi.

yenny198
12-21-2011, 12:46 PM
nên làm thử kết quả trong 10 ngày sử dụng thì thấy màu da sáng hơn,mịn màng hơn...Em thấy hiệu quả liền thừa thắng xông lên,dùng dầu oliu matxa mặt và cổ,dùng dầu oliu để đắp mặt nạ.....thế là qua 1 tháng,những đứa bạn của em hỏi :"mày đổi lotion hay sữa tắm gì mà da nhìn khác hẳn ra".Làm em sướng rơn cả người.Oxã thì ủng hộ hai tay chiêu thức làm đẹp của vợ,vừa hiệu quả,rẻ tiền lại lành tính không lo bị dị ứng......Giờ rảnh nên post bài chia sẽ cùng các chị,cũng để học hỏi thêm một số bí kíp nửa....

TẮM BẰNG DẦU OLIU: làm ướt người bằng nước ấm,sau đó cho dầu liu vào tay thoa đều,matxa lên thắp cơ thể,chú ý thoa kỉ vùng da sạm màu như khuỷu tay,gối và cổ.Sau đó,cho sữa tắm vào lòng bàn tay,cho thêm ít dầu oliu vào sữa tắm,hòa cho dầu oliu cho dều với sửa tắm .Rồi tắm như bình thường
***Nếu không có thời gian các chị chỉ cần hòa dầu oliu vào sữa tắm rồi tắm như bình thường cũng ok,đôi khi lười biếng em cũng áp dụng cách này...

MATXA BẰNG DẦU OLIU:lau mặt sạch bằng nước hoa hồng,cho khoảng nửa muổng cafe dầu oliu vào lòng bàn tay,chà hai tay vào nhau cho dầu ấm rồi thoa đều lên mặt và môi,matxa nhẹ nhàng rồi thư giản khoảng 15-20 phút rồi rửa lại bằng sữa rữa mặt...Nếu da khô các chị có thể cho thêm vài giọt dầu oliu hòa với sữa rửa mặt sẽ khắc phục được tình trạng khô nẻ trên da

MẶT NẠ DẦU OLIU:Có khi em chỉ lau mặt bằng nước hoa hồng rồi matxa mặt nhẹ nhàng bằng dầu oliu pha với vài giọt nước chanh tươi,matxa kĩ vùng thâm dưới bọng mắt theo hướng từ trong ra ngoài(làm cách này giảm thâm vùng dưới mắt đó các chị),rồi dùng khăn giấy chặm nhẹ cho khô dầu rồi đi ngủ mà không cần rửa(giống như mình đắp mặt nạ ngủ ấy).Qua 1 đêm sáng rửa mặt thấy da trắng và mịn hẳn ra.Em làm cách này khoảng 2 lần/ tuần
Hehe gặp đúng topic, em là nghiện tất cả các loại dầu thực vật để dưỡng da
Dầu olive, dừa, hạnh nhân, jojoba...

pipichan
12-21-2011, 10:50 PM
Ồ! Hay ghê! Nhà mình có chai dầu oliu nấu bột cho bé còn dư!
Giờ bé ko ăn bột nữa nên cái chai dầu xếp xó!
Phải thử ngay mới được nhưng mà chỉ sợ chẳng được bao lâu
Mỗi lần làm cứ nhờn nhờn, ghê ghê nên cũng hơi oải!

Táoxanh.Caramel
12-22-2011, 10:39 AM

Ôi thích quá, phải học tập mẹ này mới được, tối nay về bắt đầu làm ngay, mà em toàn mua phải dầu oliu j ý, cũng là extra virgin nhưng mà hình như ko được tốt như của các mẹ đâu, híc, có ai chỉ tận tay em là phải mua hãng nào hay như nào ko ạ

hoa ngọc lan
12-22-2011, 10:50 AM
Tớ cũng đọc bài của bạn Hà đó ở WTT rồi, cũng làm theo nhiều lần, đều đặn 1 tháng, và tớ cùng 1 vài mẹ khác thì không hợp với công thức đó, da đen, xấu đi rõ rệt.
Thế nên cái này cũng tùy người hợp người không các mẹ nhé!

small sesame mom
12-22-2011, 11:02 AM
Cảm ơn chủ top. Mình cũng đã dùng dầu oliu rồi. Công nhận da dẻ tươi mát hơn hẳn ;-) Chắc để khi nào ấm lên thì áp dụng. ;-). Đúng là phải tắm hai lần bằng sữa tắm mới sạch dầu được. Lạnh thế này chắc phải pha vào sữa tắm để tắm vậy. ;-)

lananh_shophn
12-22-2011, 11:41 AM
Em cũng đang sử dụng dầu oliu để khác phục da khô tóc khô mùa này đây ạ. Em trộn dầu oliu và mật ong rồi làm mặt nạ cho mặt 1 lần/tuần.
Ngoài ra ngày nào cũng dùng dầu oliu trộn với sữa rm. Tắm cũng trộn với sữa tắm nữa. Da đỡ khô hẳn, em khoái vụ này lắm hi hi

meyeubonhieulamlam
12-22-2011, 11:44 AM
hì, tối em phải thử mới đc.......................

thietmoclan
12-22-2011, 01:14 PM
ôi. e cũng theo dõi trên web của chị Hà rồi. tắm bằng oliu với sữa tắm ai cũng khen e dạo này trắng ra mà e thấy da mịn mànng lắm nhé. mỗi tội bây giờ bị á sừng k dùng đc sữa tắm :((

Mình có kinh nghiệm nho nhỏ muốn chia sẻ ngoài lề với mẹ nó là: ngâm chỗ bị á sừng vào nước chè ( chè khô hoặc chè tươi đều được), nhưng là nước chè nóng nhé, mức độ nóng tùy thuộc vào khả năng chịu của mẹ nó. Chiu khó ít nhất 1 lần/ngày, dần dần sẽ khỏi, cũng tùy từng cơ địa nữa, chúc mẹ nó thành công!

yenny198
12-22-2011, 01:33 PM
Ôi thích quá, phải học tập mẹ này mới được, tối nay về bắt đầu làm ngay, mà em toàn mua phải dầu oliu j ý, cũng là extra virgin nhưng mà hình như ko được tốt như của các mẹ đâu, híc, có ai chỉ tận tay em là phải mua hãng nào hay như nào ko ạ
EM thấy siêu thị bán mấy loại nhập khẩu đều ok mà, cứ extra virgin là được
Các loại dầu thực vật dưỡng da vừa lành mà lại có hiệu quả, không hợp loại này mình thử dùng loại khác

hailyhy2
12-22-2011, 01:47 PM
Nguyên liệu:

- 1 thìa bã cà phê.

- 1 thìa dầu ô liu.

- 1/2 thìa muối.

Thực hiện: trộn lẫn muối, bã cà phê và dầu ô liu lại với nhau. Sau đó thoa hỗn hợp này lên da khoảng 10 phút. Massage nhẹ nhàng theo hướng từ trong ra ngoài, từ dưới lên trên. Sau đó rửa sạch mặt với nước ấm.

Công dụng: cùng với vitamin E, acid oleic có trong dầu ô liu chứa các thuộc tính phục hồi tuyệt vời mà khi được thẩm thấu vào da nó sẽ giúp làm trẻ hóa làn da của bạn. Vitamin E sẽ bảo vệ tế bào da khỏi oxy hóa và chữa lành hiệu quả những tổn thương trên da. Phù hợp cho da khô và cả da nhạy cảm, dầu ô liu phát huy tác dụng làm mềm và giữ ẩm cho da. Tác dụng chống lão hóa của dầu ô liu giúp ngăn ngừa sự xuất hiện của các nếp nhăn.

pibeo
12-22-2011, 03:13 PM
Mình lang thang vào cái đường link mà mecubin post ở trên, ngạc nhiên và khâm phục kho kiến thức và tâm huyết chia sẻ bí quyết làm đẹp của bạn Ngọc Hà đó quá đi mất

mecubin10
12-22-2011, 03:44 PM
Nguyên liệu:

- 1 thìa bã cà phê.

- 1 thìa dầu ô liu.

- 1/2 thìa muối.

Thực hiện: trộn lẫn muối, bã cà phê và dầu ô liu lại với nhau. Sau đó thoa hỗn hợp này lên da khoảng 10 phút. Massage nhẹ nhàng theo hướng từ trong ra ngoài, từ dưới lên trên. Sau đó rửa sạch mặt với nước ấm.

Công dụng: cùng với vitamin E, acid oleic có trong dầu ô liu chứa các thuộc tính phục hồi tuyệt vời mà khi được thẩm thấu vào da nó sẽ giúp làm trẻ hóa làn da của bạn. Vitamin E sẽ bảo vệ tế bào da khỏi oxy hóa và chữa lành hiệu quả những tổn thương trên da. Phù hợp cho da khô và cả da nhạy cảm, dầu ô liu phát huy tác dụng làm mềm và giữ ẩm cho da. Tác dụng chống lão hóa của dầu ô liu giúp ngăn ngừa sự xuất hiện của các nếp nhăn.
lại có thêm 1 bí quyết làm đẹp bằng dầu oliu nửa đây,theo em được biết thì công thức này dùng để tấy tế bào chết trên da phải không chị,để hôm nào em thử rồi báo cáo tình hình với cả nhà nhé........Chia sẽ thêm với các chị,mấy hôm nay trời lạnh da của bé Bin nhà em (14 tháng) bị khô,nhìn bong bong vẩy trắng ấy,em pha dầu oliu với sữa tắm rồi tắm cho bé,sau 4 ngày sử dụng da cu cậu lại láng mịn như xưa nhé.........các chị nào có be bị khô da thì áp dụng chiêu này nhé,dầu oliu lành tính nên các chị cứ yên tâm dùng cho các bé mà không lo bị dị ứng với làn da non nớt của các bé

daobong
12-22-2011, 05:02 PM
Tớ chịu khó tắm được 4 hôm rùi, cũng thấy da mình mịn hơn, chưa thấy trắng ra mấy!!:cool:

chuotnhat8x
12-22-2011, 07:49 PM
dầu olive hợp với da đa số các loại da nhưng mẹ nào mà da khô dùng dầu dừa là tốt nhất.

ngoài tác dụng làm đẹp da và tóc dầu olive còn có tác dụng làm dài và dầy mi nữa.
mình post các tác dụng của dầu olive cho các mẹ tham khảo nhé

Thoa dầu olive lên da và massage nhẹ nhàng các nếp nhăn theo hướng đi lên. Các nếp nhăn sẽ giảm dần đi và sáng lên sau 1 tuần sử dụng

Trộn hỗn hợp dầu olive và giấm ăn. Thoa lên da trước khi tắm. Sau 3 ngày, vết cháy xạm do nắng sẽ biến mất đi.

Dầu olive, không phụ thuộc vào làn da loại nào, vẫn giúp da giảm vết thâm đi nhanh chóng cũng như đem lại một làn da mềm mại. Chấm dầu olive trực tiếp lên vết thâm, sau 7 ngày, vết thâm sẽ giảm đi đáng kể.

1.Tẩy trang:Đầu tiên, bạn nhỏ vài giọt tinh dầu oliu làm ướt miếng bông thấm rồi thoa nhẹ lên mặt. Làm một 1 vài lần như vậy đến khi phấn trang điểm được tẩy sạch. Sau đó, rửa mặt sạch bằng nước ấm. Bằng cách này bạn không những có thể nhanh chóng dễ dàng tẩy sạch lớp phấn trang điểm mà làn da bạn còn trở nên trơn láng, mịn màng hơn.

2. “Kem” dưỡng da hiệu quả:
Nếu da bạn thường xuyên có những chỗ khô và nứt nẻ do mất nước vào những ngày hanh khô, hãy nghĩ ngay tới dầu oliu. Dùng tay thoa nhẹ vài giọt tinh dầu lên khu vực da cần dưỡng ẩm.
Ngay lập tức bạn sẽ nhận ra sự thay đổi trên làn da của mình và tình trạng da khô của bạn sẽ được cải thiện nếu dùng dầu oliu thường xuyên.

3. Trị môi khô, nứt nẻ:
Thật không dễ chịu chút nào nếu bạn phải sở hữu một làn môi khô nứt. Nhưng bạn chớ nên lo lắng quá lâu khi đã có dầu oliu. Đầu tiên, trộn lẫn cùng lượng dầu oliu với 1 đường hoặc muối.Thấm nhẹ lên môi để tẩy đi những tế bào chết và đồng thời dưỡng ẩm cho đôi môi. Chỉ sau một khoảng thời gian ngắn thường xuyên áp dụng cách này, môi của bạn sẽ trở nên mềm mại hơn.

4. Sữa tắm:
Cho thêm một muỗng ăn dầu oliu vào bồn tắm của bạn. Ngâm mình thư giãn trong bồn khoảng 15 phút. Sau khi ngâm, chỉ cần tắm nhẹ bằng nước
ấm và xà phòng. Bằng cách này, bạn sẽ có được một làn da sáng đẹp tự nhiên để tự tin bắt đầu ngày làm việc mới.

5. Chăm sóc móng tay:
Nếu móng tay của bạn có biểu hiện mềm và dễ gãy, có một cách vô cùng đơn giản để khắc phục tình trạng này. Ngâm tay vào một chén đựng dầu oliu trong 20 phút. Mỗi tuần bạn nên làm một lần, cách này không những giảm nguy cơ gãy rụng móng tay của bạn mà còn giúp móng tay mọc dài và nhanh hơn.

Trong trường hợp, móng tay bạn bị dơ bẩn hay dính nhựa, bạn đã thử nhiều cách để loại trừ những vết bẩn đó nhưng đều không hiệu quả. Hãy dùng đến “kế sách” sau: Trộn lẫn dầu oliu với một vài giọt nước cốt chanh, ngâm móng vào dung dịch đó, bộ móng của bạn sẽ ngay lập tức trở nên sáng đẹp và bóng khỏe.

cách làm mặt nạ dưỡng da với dầu oliu rất nhanh chóng và đơn giản. Hãy hòa lẫn vài giọt dầu oliu, sau đó thêm 1 thìa mật ong cộng thêm với 2 thìa sữa, và thoa lên vùng mặt và cổ. Nằm thư giãn khoảng 15 phút sau đó rửa sạch với nước lã.

Tẩy trang sau khi trang điểm
Thấm 2 giọt tinh dầu olive lên bông tẩy trang, sau đó thoa nhẹ lên mặt, lớp hóa trang sẽ được tẩy bỏ nhanh hơn. Tiếp đến, bạn rửa lại bằng sữa rửa mặt.

Muốn công việc cao râu trở nên dễ dàng hơn, trước khi cạo râu bạn đừng quên thoa một lớp dầu oliu lên cằm để giảm cảm giác đau rát.

ducminh2007
12-22-2011, 07:57 PM
Tớ đánh dấu đã, con trai nó đòi nghịch máy..................

mecubin10
12-23-2011, 04:13 PM
Tớ chịu khó tắm được 4 hôm rùi, cũng thấy da mình mịn hơn, chưa thấy trắng ra mấy!!:cool:
dùng 4 ngày mà da mịn ra là thấy hiệu quả rồi chị ah,như em dùng lúc dầu cũng thấy mịn trước rồi từ từ da mới sáng lên (sáng màu da hồng hào ,khỏe khoắn chứ không phải trắng bóc như các cô tắm trắng dâu nhé)

daobong
12-23-2011, 04:24 PM
dùng 4 ngày mà da mịn ra là thấy hiệu quả rồi chị ah,như em dùng lúc dầu cũng thấy mịn trước rồi từ từ da mới sáng lên (sáng màu da hồng hào ,khỏe khoắn chứ không phải trắng bóc như các cô tắm trắng dâu nhé)Tớ đang tính dùng với sữa rửa mặt nhưng chưa biết dùng sữa gì!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

mamatrang
12-23-2011, 04:47 PM
mình cũng đang dùng dầu oliu cho vào sữa tắm vs massa, công nhận rất thix. Trc khi đi ngủ mình cũng massa = dầu oliu lên mặt, nhưng để cả đêm, chứ k rửa lại như bạn nói, sáng ngủ dậy thấy mịn hơn mà cũng k bị dị ứng j :D

mecubin10
12-23-2011, 04:51 PM
Tớ đang tính dùng với sữa rửa mặt nhưng chưa biết dùng sữa gì!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
mình dùng với sữa rữa mặt hàng ngày của mình thôi chứ không nhất định loại nào,như em thì dùng dầu oliu và sữa rữa mặt CLEAN & CLEAR,sữa tắm thì JOHNSON...trước đây mình dùng loại gì thì giờ vẫn dùng những loại đó pha thêm dầu oliu thôi (vì da em cũng trắng sẳn rồi em chỉ muốn dưỡng thêm thôi)........Nhưng em nghe mấy chị nói muốn mau trắng thì trước khi tắm nên tẩy tế bào chết trên da trước( tẩy khoãng 2-3 lần /tuần) rồi mình dùng những loại sữa tắm với công dụng trắng da pha cùng dầu oliu thì hiệu quả hơn

mamatrang
12-23-2011, 04:52 PM
mình cũng đang dùng này, cảm thấy rất thix. Buổi tối trc khi đi ngủ, bỏ ra 1 chút thời gian massa , nhưng mình để cả đêm, sáng dậy mới rửa cũng k thấy bị dị ứng, k hiểu để lâu thế có sao k nhỉ??

meyeubonhieulamlam
12-23-2011, 04:53 PM
cho tớ hỏi tí, da tớ là da nhờn, có ít mụn, dùng cái này rửa mặt và tắm có đc ko?

mecubin10
12-23-2011, 04:55 PM
mình cũng đang dùng dầu oliu cho vào sữa tắm vs massa, công nhận rất thix. Trc khi đi ngủ mình cũng massa = dầu oliu lên mặt, nhưng để cả đêm, chứ k rửa lại như bạn nói, sáng ngủ dậy thấy mịn hơn mà cũng k bị dị ứng j :D
da khô thì làm như vậy ok,chứ da em là da thường làm như vậy hoài sợ nó thừa dầu rồi có mụn nên em chỉ làm 2-3 lần/tuần thôi.......nhưng phải công nhận làm cách này sáng rửa mặt lại sờ lên rất thích,mịn ơi là mịn.

chuotnhat8x
12-23-2011, 05:43 PM
cho tớ hỏi tí, da tớ là da nhờn, có ít mụn, dùng cái này rửa mặt và tắm có đc ko?

da dầu bạn nên dùng jojoba hoặc hướng dương vừa giảm đc dầu ,mụn da lại còn mịn nữa

ThanThuyLinh
12-23-2011, 06:15 PM
uầy phải học tập mới được :x da e dnay` bị xỉn màu đi nhiều quá do ngồi máy tính nhiều :( hic hic. Ko biết dầu oliu có làm sáng da đc ko :(

mecubin10
12-24-2011, 05:42 PM
GIÁNG SINH VUI VẺ nha cả nhà...........

bongbongnuoc
12-24-2011, 08:12 PM
uầy phải học tập mới được :x da e dnay` bị xỉn màu đi nhiều quá do ngồi máy tính nhiều :( hic hic. Ko biết dầu oliu có làm sáng da đc ko :(

Hic, ngồi máy tính lâu da cũng xỉn màu hả chị :(. Em ngồi máy tính nguyên ngày

yenny198
12-24-2011, 09:29 PM
Ngồi máy tính lâu không biết có sủn màu da không nhưng chắc chắn là hại da

yenny198
12-24-2011, 09:29 PM
Da nhờn thì không nên dùng dầu olive mà dầu hạnh nhân hoặc jojoba oil hợp lý hơn

meyeubonhieulamlam
12-24-2011, 09:36 PM
Da nhờn thì không nên dùng dầu olive mà dầu hạnh nhân hoặc jojoba oil hợp lý hơn hic, hôm nay nhờ ng đi mua 1 chai dầu olive extra của Ý, mới chỉ rửa mặt thôi, chưa có cảm nhận gì hết

yenny198
12-24-2011, 09:43 PM
hic, hôm nay nhờ ng đi mua 1 chai dầu olive extra của Ý, mới chỉ rửa mặt thôi, chưa có cảm nhận gì hết
DÙng dầu olive thì mình dùng như đắp mặt chắc ok hơn, khoảng nửa tiếng thì rửa lại bằng sữa rửa mặt chứ không thì nhờn nhờn ý
Phải dùng lâu khoảng 3,4 tuần thì mới thấy rõ tác dụng, dưỡng ẩm thì thấy đầu tiên

meyeubonhieulamlam
12-24-2011, 09:47 PM
DÙng dầu olive thì mình dùng như đắp mặt chắc ok hơn, khoảng nửa tiếng thì rửa lại bằng sữa rửa mặt chứ không thì nhờn nhờn ý
Phải dùng lâu khoảng 3,4 tuần thì mới thấy rõ tác dụng, dưỡng ẩm thì thấy đầu tiên ố, mình dùng thế này, làm ướt mặt này, rồi lấy 1 ít dầu olive massage tầm 3-5ph rồi rửa lại bằng srm, có đc ko nàng nhỉ?

yenny198
12-24-2011, 10:02 PM
ố, mình dùng thế này, làm ướt mặt này, rồi lấy 1 ít dầu olive massage tầm 3-5ph rồi rửa lại bằng srm, có đc ko nàng nhỉ?
Cũng được nhưng mà mình nghĩ cứ để tầm 15 phút như mình đắp mặt nạ ý, ah dầu olive có tác dụng tẩy trang, buổi tối về tẩy trang bằng cách đó (như bạn làm ý) cũng ok lắm

meyeubonhieulamlam
12-24-2011, 10:07 PM
Cũng được nhưng mà mình nghĩ cứ để tầm 15 phút như mình đắp mặt nạ ý, ah dầu olive có tác dụng tẩy trang, buổi tối về tẩy trang bằng cách đó (như bạn làm ý) cũng ok lắm hì hì, tks nàng nhé
à, tớ mới nghe con em tớ mách 1 kinh nghiệm, da bị thâm mụn í, đắp mặt nạ khoai tây (hấp chín) trộn với sữa chua, đúng ko nàng nhỉ?

yenny198
12-24-2011, 10:14 PM
hì hì, tks nàng nhé
à, tớ mới nghe con em tớ mách 1 kinh nghiệm, da bị thâm mụn í, đắp mặt nạ khoai tây (hấp chín) trộn với sữa chua, đúng ko nàng nhỉ?
Sữa chua và khoai tây đều tốt cho da
Khoai tây đúng là phải hấp chín vì sống nó có nhựa hại da, Những phương pháp tự nhiên dùng đều đặn thì sẽ có tác dụng rất tốt mà an toàn

meyeubonhieulamlam
12-24-2011, 10:16 PM
Sữa chua và khoai tây đều tốt cho da
Khoai tây đúng là phải hấp chín vì sống nó có nhựa hại da, Những phương pháp tự nhiên dùng đều đặn thì sẽ có tác dụng rất tốt mà an toàn hì hì, tks tks nhá, tớ thử xem thế nào đã

chipmap
12-25-2011, 12:26 AM
em cũng mua chai dẫu oliu extra virgin 250ml ở siêu thị về để tẩy trang nhưng mà lười make quá nên vẫn còn nguyên.giờ đọc được topic này chắc phải chịu khó hơn mới được

yely
12-25-2011, 12:46 AM
Nhà e cũng có chai dầu oliu 1l để dùng dần.:D

yely
12-25-2011, 12:50 AM
Các mẹ có thể dùng dầu oliu trộn với mật ong nguyên chất tỉ lệ 50/50 matxa da mặt, rồi đắp mặt nạ khoai tây, sữa tươi, trộn thêm chút dầu oliu, hai cái này kết hợp cực thích nhé! ^^

tuvvbk
12-26-2011, 11:11 AM

Cảm ơn nàng nhé. ,,,,,,,,,,,,,,,,,,

daobong
12-26-2011, 11:46 AM
Dạo này, tớ huấn luyện được cu nhớn, mẹ đi tắm là len lấy sữa tắm với chai dầu oliu tớ chắt ra lọ nước muối sinh lý nhỏ! Anh cu cứ mẹ bảo cái là lên lấy cả 2 cái!! hí hí hí hí hí!!

mecubin10
12-26-2011, 12:50 PM
có nàng nào dùng dầu oliu ủ tóc hay gội đầu không???em mới đi uốn tóc về thấy đuôi tóc nó kho khô queo queo thế nào ý.......em chỉ dùng dầu oliu chăm sóc da thôi còn tóc thì chưa,sợ dùng dầu oliu chăm sóc tóc nó bết dính thì ghê lắm

mamatrang
12-26-2011, 01:57 PM
dùng dầu oliu đúng là rất tốt, mình cứ xoa cho tay ấm lên, xong r massa dầu oliu lên mặt, cứ thế ngồi vỗ vỗ , 1 lúc dầu ngấm hết vào da cảm thấy mịn và thix lắm, cũng k thấy nhờn j hết. Đấy là công dụng của dầu oliu, có mẹ nào biết dùng cả cái nhớt của ốc sên ngoài vườn xoa lên mặt cũng rất tốt k??

Boogie Woogie
12-26-2011, 05:13 PM
có nàng nào dùng dầu oliu ủ tóc hay gội đầu không???em mới đi uốn tóc về thấy đuôi tóc nó kho khô queo queo thế nào ý.......em chỉ dùng dầu oliu chăm sóc da thôi còn tóc thì chưa,sợ dùng dầu oliu chăm sóc tóc nó bết dính thì ghê lắm

Mình gội đầu dùng dầu oliu nè, xài giống như tắm với dầu oliu thôi, trộn dầu với dầu gội đầu, ko bị bết gì đâu (tóc mình thuộc loại nhờn).

Ngoài ra thì da mình thuộc loại mụn bọc, sưng, từ ngày mình tẩy trang bằng dầu oliu + sử dụng mỹ phẩm organic thì thấy da cải thiện rõ rệt hơn rất nhiều (ko như những dòng hóa mỹ phẩm mắc tiền và hay quảng cáo bằng những mỹ từ).
Nếu bạn nào bị mụn giống mình thì mình khuyên là chuyển qua sd mỹ phẩm sạch, vì da nhạy cảm ko nên dùng những dòng hóa mỹ phẩm cho dù quảng cáo hứa hẹn thế nào thì vẫn có chất gây tắc nghẽn và dị ứng.

ThanThuyLinh
12-26-2011, 11:05 PM

ui xỉn màu đi kinh khủng luôn í b ạ :(

mecubin10
12-27-2011, 11:32 AM
Mình gội đầu dùng dầu oliu nè, xài giống như tắm với dầu oliu thôi, trộn dầu với dầu gội đầu, ko bị bết gì đâu (tóc mình thuộc loại nhờn).

Ngoài ra thì da mình thuộc loại mụn bọc, sưng, từ ngày mình tẩy trang bằng dầu oliu + sử dụng mỹ phẩm organic thì thấy da cải thiện rõ rệt hơn rất nhiều (ko như những dòng hóa mỹ phẩm mắc tiền và hay quảng cáo bằng những mỹ từ).
Nếu bạn nào bị mụn giống mình thì mình khuyên là chuyển qua sd mỹ phẩm sạch, vì da nhạy cảm ko nên dùng những dòng hóa mỹ phẩm cho dù quảng cáo hứa hẹn thế nào thì vẫn có chất gây tắc nghẽn và dị ứng.
còn chuyện hấp dầu bằng dầu oliu thì sao chị???mình trộn thêm vài thìa dầu oliu vào kem hấp dầu hay chỉ cần ủ tóc bằng dầu oliu thôi........

Boogie Woogie
12-28-2011, 09:52 AM
còn chuyện hấp dầu bằng dầu oliu thì sao chị???mình trộn thêm vài thìa dầu oliu vào kem hấp dầu hay chỉ cần ủ tóc bằng dầu oliu thôi........

Cái này mình đọc trên báo tuoitre, mình chưa thử, vì lười ^^ nên mình chỉ sử dụng với dầu gội thôi.

------------------------------------------------------------------------------------------------

Hấp dầu tóc bằng một cách đơn giản là dùng vài muỗng canh dầu olive ấm để xoa lên tóc đã gội sạch. Quấn khăn hoặc đội nón nylon 20-30 phút.

Để tăng cường dưỡng chất cho tóc chẻ và tóc khô, đánh một lòng đỏ trứng với dầu olive (không cần hâm nóng), ủ tóc trong vòng 20 phút. Gội lại bằng dầu gội hai lần để cho bay hết mùi trứng.

Cách khác là cho khoảng vài muỗng dầu olive lên tóc và massage da đầu trong vài phút, để dầu lưu lại trên tóc khoảng 30 phút nữa, cuối cùng gội lại đầu bằng dầu cho sạch tóc. Cách này giúp tóc giảm hẳn chẻ ngọn và gàu.

Muốn tóc trở nên bóng mượt, khỏe mạnh, hãy dùng dầu olive xoa đều lên tóc và da đầu, giữ khoảng 15-30 phút để dầu thấm sâu vào tóc, cung cấp cho tóc những dưỡng chất cần thiết.

Ngoài ra, có thể chăm sóc tóc bằng cách trộn đều một muỗng xúp dầu olive, một lòng trắng trứng gà, một muỗng nước cốt chanh và một chút bia. Dùng hỗn hợp trên thoa lên tóc, giữ trong năm phút cho hỗn hợp ngấm vào tóc rồi gội lại bằng nước sạch. Thực hiện mỗi tuần một lần.

mecubin10
12-29-2011, 03:05 PM
em pha 2 muổng canh dầu oliu vào thuốc hấp dầu fructis ủ lạnh 30p rồi xả lại bằng nước (nhưng đừng xả kỷ quá mất hết dưởng chất của thuốc hấp dầu nhé),tóc mềm mượt thấy rõ luôn.....cơ địa em chắc hợp với dầu ôliu nên làm dùng cho da tóc gì cũng thấy ok,rất thích ........

be to
12-29-2011, 09:23 PM
mình dùng dầu oliu nè, mình được tặng 2 chai tinh chất dầu oliu của Hy Lạp, dùng để bôi cho môi đỡ khôi, da mặt không bị nẻ, ngoài ra dầu oliu dùng thay cho dầu xả cũng rất tốt, phục hồi tóc xơ nhanh. chị em nào có điều kiện dùng cũng ok, giá thành thì hơi đắt tý

yenny198
12-29-2011, 09:56 PM
Dầu olive có rất nhiều tác dụng, dưỡng da, môi, tóc, tẩy trang...
Nếu sợ bết dính thì dùng xong mình gội lại với dầu gội. Dầu olive mình dùng như bước ủ tóc ý

Sơn Nam
12-30-2011, 09:12 AM
em pha 2 muổng canh dầu oliu vào thuốc hấp dầu fructis ủ lạnh 30p rồi xả lại bằng nước (nhưng đừng xả kỷ quá mất hết dưởng chất của thuốc hấp dầu nhé),tóc mềm mượt thấy rõ luôn.....cơ địa em chắc hợp với dầu ôliu nên làm dùng cho da tóc gì cũng thấy ok,rất thích ........
Mình cũng làm thế. Tóc thích cực. Tóc mình dài nữa nên càng thích.
Tối đi ngủ bôi quanh lắm, mi mắt. Bôi gót chân. Tắm thì trộn cùng sữa tắm tắm.

lananh_shophn
12-31-2011, 09:17 AM
Em dùng dầu oliu xả trực tiếp mấy hôm nhưng giơ thì phải đổi 1 tuần 1 lần vì tóc em bị bết. Chắc tại em sd mật độ dầy quá sao ấy ạ

namtp
01-01-2012, 05:00 PM
Mình cũng làm thế. Tóc thích cực. Tóc mình dài nữa nên càng thích.
Tối đi ngủ bôi quanh lắm, mi mắt. Bôi gót chân. Tắm thì trộn cùng sữa tắm tắm.

hix em cũng có vào web của bạn Hà, cũng đã làm thử tắm với dầu olive mix cùng bath lotion đc 2 tuần rùi. Nhưng không hiểu sao, da em ở vùng cánh tay nó cứ sạm sạm như bị nám ý (da em thuộc dạng sáng). Nên sợ ko dám tắm nữa, ko hiểu do da em hay do sữa tắm nữa. Có Chị/Em nào bị tình trạng tương tự ko ạ ? :(

chuotnhat8x
01-02-2012, 10:21 PM
e cũng dùng sữa tắm với dầu ôliu nhưng có vẻ da e ko hợp với ô liu hay sao ấy nên vẫn thấy bị khô

dùng dầu olive rồi mà da bạn vẫn khô ,bạn nên đổi sang dầu dừa.dầu olive thường dùng cho da thường và da hơi khô còn đối với da khô dùn dầu dừa là tốt nhất.

chuotnhat8x
01-02-2012, 10:24 PM
Em dùng dầu oliu xả trực tiếp mấy hôm nhưng giơ thì phải đổi 1 tuần 1 lần vì tóc em bị bết. Chắc tại em sd mật độ dầy quá sao ấy ạ

đối với tóc bạn chỉ nên dùng tối đa 2 lần 1 tuần thôi bạn ạ và dùng 1 lượng dầu vừa fai cho tóc thường- tóc khô, dùng nhiều quá tóc bết lắm

loveintheair
01-03-2012, 12:35 PM
Em dùng Ô liu để tẩy trang. Rất sạch và rất dịu với da. Em hay dùng loại để nấu ăn Extra Virgin Olive Oil ấy.

ducminh2007
01-03-2012, 12:51 PM
hôm trước mình thử làm tẩy da chết bằng dầu oliu trộn với đường, nhưng rồi rửa mãi ko sạch, nhờn mãi nên sợ. Tối phải thử lại lần nữa xem sao.

Dame_Clemence
01-04-2012, 10:00 AM
Vào báo cáo kết quả tắm trắng bằng dầu oliu theo phương pháp của Hà, quả thật là như mơ ý, sướng qua vào đây khoe với các mẹ. Cứ âm thầm làm theo 2 tuần thấy kết quả khả quan ngay. Ủng hộ Hà với các sản phẩm từ thiên nhiên

coto
01-04-2012, 12:26 PM
Mình dùng dầu oliu tẩy trang được gần 2 năm rồi nhé. Công nhận ngon bổ rẻ. Mình da dầu, uống thêm biotin và kẽm nữa. sữa rửa mặt dùng cetaphin. Trộm vía da de ổn.

mecubin10
01-04-2012, 03:18 PM
ngoài sử dụng dầu oliu em thấy có vài chị nói về dầu jojoba gì đó,loại dầu này có công dụng gì vậy các chị

yenny198
01-04-2012, 03:54 PM
Sau khi xả bằng dầu olive thì chị nên gội lại bằng dầu gội
Tóc sẽ không bị bết mà vẫn có tác dụng

yenny198
01-04-2012, 03:56 PM
hôm trước mình thử làm tẩy da chết bằng dầu oliu trộn với đường, nhưng rồi rửa mãi ko sạch, nhờn mãi nên sợ. Tối phải thử lại lần nữa xem sao.
Sau khi dùng xong chị vẫn phải rửa lại bằng sữa rửa mặt thì mới hết nhờn

yenny198
01-04-2012, 03:57 PM
ngoài sử dụng dầu oliu em thấy có vài chị nói về dầu jojoba gì đó,loại dầu này có công dụng gì vậy các chị
Dầu jojoba là loại dầu được sử dụng nhiều nhất cho da dầu và da có mụn
Dùng cho tóc cũng rất ok nhưng giá hơi max nên chắc chỉ dùng cho da thôi

thietmoclan
01-04-2012, 04:00 PM
Da mình siêu khô, nên mình không trộn dầu oluu với sữa tắm mà trộn với kem dưỡng da, mình dùng được 2 tuần rồi, da không bị mốc trắng như những mùa đông năm trước nữa :)

yenny198
01-04-2012, 04:17 PM
Da mình siêu khô, nên mình không trộn dầu oluu với sữa tắm mà trộn với kem dưỡng da, mình dùng được 2 tuần rồi, da không bị mốc trắng như những mùa đông năm trước nữa :)
Các loại dầu thực vật đều dưỡng ẩm rất tốt mà lại lành tính
Nếu cứ duy trì được thường xuyên thì mùa đông sẽ hết khô mà mùa hè cũng không bị dầu

lananh_shophn
01-04-2012, 08:02 PM
Chú ý: Tóc em là tóc thường, nhưng do gội sấy nhuộm làm xoăn liên hồi nên bị khô, em dùng dầu gội trộn dầu oliu 3 lần/1 tuần, dẫn đến đầu bị bết trông rất xỉn tóc, vì vậy các mẹ chỉ nên 1 tuần 1 lần với dầu oliu dành cho tóc thôi ah

yenny198
01-04-2012, 08:25 PM
Chú ý: Tóc em là tóc thường, nhưng do gội sấy nhuộm làm xoăn liên hồi nên bị khô, em dùng dầu gội trộn dầu oliu 3 lần/1 tuần, dẫn đến đầu bị bết trông rất xỉn tóc, vì vậy các mẹ chỉ nên 1 tuần 1 lần với dầu oliu dành cho tóc thôi ah
Em cũng vậy dù đã gội lại bằng dầu gội nhưng vẫn hơi bết. Nên chịu khó 1 hôm tóc hới bết 1 tẹo rồi hôm sau gội lại luôn
1 tuần dùng 1 lần là ok

miss_julia
01-05-2012, 10:48 PM
Em muốn dùng thử thì mua ở đâu hả các mẹ?

thietmoclan
01-06-2012, 04:02 PM
Mình mua trong Big C đó bạn, chai nhỏ 250ml là 74k, 1 chai đó chắc dùng được khoảng 2 tháng. Mình chỉ dùng để trộn với kem duõng da thôi chứ ko trộn với sữa tắm hay dầu gội đầu

yenny198
01-07-2012, 03:11 PM
Em muốn dùng thử thì mua ở đâu hả các mẹ?
Siêu thị nào cũng có đó chị. Nhớ mua loại có chữ extra virgin là ok

lienptl
01-09-2012, 01:36 PM
chỗ em có bán dầu ôliu rất thích hợp để pha trộn với sữa tắm và sữa dưỡng thể đó. chuyên để làm đẹp, chăm sóc da và tóc. mẹ nào có nhu cầu thì call 0947693569 hoặc mail tới địa chỉ lienptltb@gmail.com

lienptl
01-10-2012, 01:44 PM
mình bán dầu oliu đó. mẹ nào cần liên hệ nhé

hoadiep05
01-11-2012, 10:26 AM
bài viết hay.......đánh dấu tham khảo.

coto
01-11-2012, 12:03 PM
Cám ơn các mẹ nhé. Vào đay học được cách làm dầu dừa. Mây hôm nay lạnh cả nhà mình dưỡng da bằng dầu dừa thích lăm. Theo công thức của em Hà dễ làm, dễ hiểu

thietmoclan
01-11-2012, 01:42 PM
Tối qua mình vừa thử massage mặt với mấy giọt dầu ô lưu, lòng bàn tay nóng nên ấp lên mặt 1 lúc, sau đó rửa mặt bằng SRM bình thường, thấy mặt mịn màng lắm. Sau đó lại dùng kem dưỡng da nữa. Mọi người thử xem sao

mecubin10
02-08-2012, 05:58 PM
lâu lắm rồi mới có thời gian ngó đến topic.....mời các chị vào chia sẽ thêm nhé

ablaze
04-17-2012, 03:53 PM
Dầu oliu này là loại dầu dùng để ăn được hả các mẹ ? Hay phải dùng tinh dầu ạ ?

small sesame mom
04-17-2012, 04:22 PM
Mình đã dùng dầu ôliu rồi. Ngày trứoc thì dùng dầu dừa nhưng hay bị mùi dừa khắp phòng ngủ nên mình thôi. Dầu ôliu thì mình đánh giá nó khá tốt. Minh dùng tắm, rửa mặt và ủ tóc, công nhận thấy hiệu quả hơn hẳn. Về da thì mình chưa thấy rõ lắm, chắc do da mình cũng tương đối mịn nên chưa cảm nhận đươc, còn vụ tóc thì ukie lắm. Mình suốt ngày thay đổi kiểu tóc nên hay bị xơ, khô, nên dùng dầu ô liu tình hình cải thiện rõ rệt. ;-) Dầu ô liu là loại extra Original ý. ;-)

pigsieunhan
04-20-2012, 04:21 PM
Em lang thang chút đọc được bài viết của chị. Em đang dùng dầu oliu pha với sữa tắm để dưỡng da. Em cũng đọc bài viết của chị Hà về dầu oliu, ham hố nên em mua về thử ( da mặt e là da dầu nhưng trên cơ thể lại khô ).
Cảm nhận thì tuyệt thật, mềm da hơn rất nhiều, em dùng hàng ngày + tẩy da chết bằng cám gạo thường xuyên thì da dẻ có sáng hơn, ko xỉn màu ( chứ ko trắng đâu ạ ). Hay ở chỗ là da em dễ nổi mẩn, côn trùng đốt là hay sưng đỏ và bị tấy lâu lắm, nhưng dùng dầu oliu thì mấy cái nốt ấy xịt nhanh lắm. Em chỉ tắm thôi chứ mẹt em thì em ko dùng ( dầu lại dễ bị mụn ). Bà chị em mới sinh cháu đang bị xổ người cũng mới ăn kiêng bằng dầu oliu bằng cách ăn 2 thìa dầu buổi sáng.. Hiện chưa có kết quả gì, em sẽ lên thông báo tình hình sau a.. Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ :D

phuonghp_90
04-20-2012, 09:59 PM
Các chị ơi em cũng học được công dụng của dầu oliu lâu rồi mà thấy nhìu chị chia sẻ rồi nên không dám chia sẻ nữa,nhưng em góp với các chị một công dụng nữa là tẩy trang ạ.Ôi em ưng ý lắm ạ.Thế này ạ: các chị đổ ít dầu ra lòng bàn tay
xoa đều lên mặt,miết kỹ để mỹ phẩm ra hết.nếu là mass thì dùng miếng bông tẩy trang thấm 1 ít vào rồi lau lên mắt... sau vụ mát xa mặt thì các chị lau sạch bằng giấy thấm mềm rồi rửa lại với sữa rửa mặt ạ..Các chị thử xem sao nhé,em thấy còn tốt hơn gấp mấy lần các loại nước tẩy trang bây giờ mà còn ko hại da nữa ạ

junchan717
04-20-2012, 10:22 PM
Em cũng đang dùng dầu oliu để tắm. Mùa này da ko bị khô nên tác dụng ko rõ ràng lắm nhưng mùa đông thì hiệu quả lắm, da lúc nào cũng trơn mượt, thích lắm í ^^

gacon_handmadeshop
04-20-2012, 10:25 PM
vote cho dầu oliu các mẹ nhé, cái khoản làm mềm da thì dùng dầu oliu thích nhất đấy

emLinh_1987
04-20-2012, 10:29 PM
e thik dùng dầu oliu để ủ tóc, tóc em mặc dù ép uốn nhuộm thôi rồi nhưng tóc vẫn bóng và mượt lắm cơ ^^

linhmeoww
04-21-2012, 09:06 AM
e thik dùng dầu oliu để ủ tóc, tóc em mặc dù ép uốn nhuộm thôi rồi nhưng tóc vẫn bóng và mượt lắm cơ ^^

bạn này cũng tên Kiều Linh sn 87 giống tui luôn hã ta.

linhmeoww
04-21-2012, 09:07 AM
em hay dùng dầu oliu để tẩy trang đó các mẹ ơi
kết quả là : da mặt sạch, tẩy dịu nhẹ, một thời gian dài thì da mặt sẽ giảm mụn cám.
hoặc có thể dùng oliu pha với sữa tắm để tắm hằng ngày thì sẽ có làn da mịn và trắng sáng đó.

ablaze
04-23-2012, 11:32 AM
Mình không hợp vói vụ dầu oliu này hay sao í. Chẳng thấy cải thiện được mấy .Các mẹ dùng bao nhiêu lâu thì thấy da cải thiện ạ?

lananh_shophn
04-24-2012, 09:06 AM
Mình không hợp vói vụ dầu oliu này hay sao í. Chẳng thấy cải thiện được mấy .Các mẹ dùng bao nhiêu lâu thì thấy da cải thiện ạ?
Em dùng 2 đến 3 lần là thấy rõ rồi nhất là vào mùa đông, còn mùa hè này thì em chỉ dùng cho tóc thôi.

nguyenthu82
04-24-2012, 09:11 AM
Chính vì các tác dụng tuyệt vời của dầu oliu nên em mới mua cả chai 1000ml, em đang share tinh dầu oliu mà giá rất rẻ, chỉ 100k/200ml, các chị ai muốn share pm em nhé ạ, cảm ơn các chị

camtumai01
08-22-2012, 01:59 PM
Lôi topic này lên cho mẹ nào quan tâm. Dạo này da mặt em cũng xấu quá. Vừa đọc lamdepcungha và đặt mua 1 chai dầu oliu theo giới thiệu của chị ý rồi. Thực hiện công cuộc làm đẹp thôi.

Meonglo
08-23-2012, 11:55 AM
Mình cũng dùng dầu olive và dầu dừa dưỡng da sau khi tắm, da láng mịn màng lắm bạn àh!

nhamaytina
08-24-2012, 10:41 AM
em cũng đọc bài làm đẹp bằng dầu Oliu của Hà rồi mà kiếm mua dầu oliu không biết ở đâu. Ở siêu thị chỉ có dầu oliu là dầu ăn, còn loại làm đẹp da thì chỉ có của Trung Quốc nên cũng hơi sờ sợ. Các chị mua dầu Oliu ở đâu vậy?

Ra siêu thị coopmax mẹ nó ạ. E cũng mua ở đó mà

_meoxjnh_
08-24-2012, 11:03 AM
rưg mà dầu oliu nó cứ bóng bóng nhẫy nhẫy em khó chịu lắm nên kg thể quyết tâm làm đẹp được hichic

bongbimbim
08-24-2012, 11:23 AM
Hay vậy ta???........................................

quanthuha
08-24-2012, 11:25 AM
Dầu oliu và dầu dừa, hai món đó làm đẹp rất tốt, nhiều công dụng, đẹp da đẹp tóc, dài lông mi, chống nẻ môi. chống nhăn da, dầu dừa còn chống rạn da do lớn nhanh hoặc bầu bí...

bichphuongtran
08-24-2012, 02:27 PM
Mình cũng thử rồi nhưng chắc da mình ko hợp hay sao ý, lần đầu tiên tắm thì thấy thích lắm, da mịn ơi là mịn, nhưng mấy hôm sau thì thấy bình thường mà ko trắng lên tẹo nào àh hic hic :(

doalk03
08-24-2012, 03:03 PM
Các chị chú ý nhé, nếu chị nào mà cơ thể vốn đã nhiều lông dầu oliu sẽ kích thích làm dài và đen sợi lông hơn nên cách này chỉ thích hợp với ai ít lông thôi chứ vốn đã nhiều lông rồi dùng thì khủng khiếp lắm

Quynh0920
08-25-2012, 10:52 PM
Các chị ơi? cho em hỏi dầu dừa có thay thế đc dầu oliu ko ạ? nó có tác dụng làm trắng ko nhỉ? em hơi lăn tăn giữa dầu dừa và dầu oliu.

KunMun1215
08-25-2012, 11:09 PM
em toàn dùng dầu oliu để tẩy trang, sạch bong kin kít luôn các mẹ ạ, thích lắm!

sauxinhdep
09-03-2012, 08:43 PM
Nghe mấy chị phản ánh tắm dầu oliu lông mọc nhiều nên chưa dám thử

bovang
09-23-2012, 05:12 PM
Hic. Mĩnh sẽ thử cách này xem sao...........................^^

mit_nd
09-23-2012, 08:15 PM
tự nhiên vào đây mới nhớ ra em cũng học cách làm trắng bằng dầu oliu của chị hà. da em bình thường cũng đc gọi là trắng từ đợt tắm oliu mọi ng ai gặp em ai cũng nói sao đợt này nhiều lông thế ......em buồn quá cơ làm gì cho bớt đống lông dài đen xi bi giờ nhỉ.có chị xui em lấy dầu oliu bôi rồi cạo lông tay chân đi nhưng em k dám lam:(

mebelala
09-23-2012, 08:49 PM
Mình cũng dùng dầu oliu được 1 tháng rồi. Trộm vía thấy cải thiện được nhiều lắm lắm...hi

Quynh0920
09-23-2012, 10:36 PM
Mình cũng dùng dầu oliu được 1 tháng rồi. Trộm vía thấy cải thiện được nhiều lắm lắm...hi

cải thiện thế nào chị?????
Em thấy mịn và ko khô da nhưng ko trắng mấy ...:(
EM đang mong trắng lên tý chứ cơ mà.......

camtumai01
09-24-2012, 12:29 PM

Hihi, em cũng mới dùng được có 2 ngày. Em trộn oliu với sữa tắm thấy cũng mềm da lắm. Rồi sau khi tắm gội sạch sẽ thì em mát xa mặt bằng dầu oliu rồi để qua đêm đi ngủ, sáng ra thấy mặt trơn mịn lắm. Thích cực ý ạ. Sẽ chịu khó một thời gian xem da dẻ có cải thiện không nào :rolleyes:

rytafashiononline
09-24-2012, 03:16 PM
hình như nó chỉ làm mềm da, sáng thôi ah, chứ trắng thì không hen

Mẹ bé Dế
09-24-2012, 03:22 PM
Em dùng để làm mượt tóc hàng ngày thấy tốt lắm

myphambicosmetic
09-26-2012, 10:01 AM
Chị gái mình còn dùng dầu oliu dể gội đầu. Lúc đầu thấy kì lạ, sau đó mình mới biết nó có nhiều tác dụng ghê.

quynhdiep
09-27-2012, 07:09 PM
mình thấy mịn hơn tý, mừ lười, bỏ ko dùng nữa rồi,hehe

olivo
10-02-2012, 08:55 PM
Em dùng cả oliu và dầu dừa nhưng trắng thì chắc không, chỉ mượt mịn là tốt rùi

Meonglo
10-03-2012, 10:25 PM
Mình cũng dùng dầu olive massage trước khi dùng SRM rất sạch và mềm da.

hieungochappy
10-04-2012, 10:32 AM
olive extra virgin em cũng bán nè hihi em bán 3 năm trên enbac và muare rùi
ngoài ra olive còn giúp môi đỏ nữa
kinh nghiệm chữa khô da của em là trước khi đi ngủ thì bôi olive vào chân, rồi đi tất vào,sáng hôm sau chân mềm mịn lắm ạ hjhj

nglinhdan2010
10-04-2012, 11:57 AM
Mình cũng mua dầu dừa của chị Hà trong SG và mua thêm olive extra virgin nữa. Nhưng tác dụng phụ của dầu oliu là kích thích mọc lông cực nhanh ( tùy từng cơ địa và em là 1 trong số đó ), dùng 1 thời gian thấy da mềm mịn thật nhưng đổi lại lông tay và chân mọc như điên, hic Em đã ngừng dùng rồi và bh chỉ dùng dầu dừa thôi. Dầu dừa dùng cũng tốt và có rất nhiều công dụng nữa :)

ntdat282
10-28-2012, 11:58 AM
Công dụng : Dầu oliu Borges

Đối với trẻ em :
- Bào thai cần nhiều Vitamine E có trong dầu ôliu Borges
- Tác dụng tốt của dầu ôliu Borges cho sức khoẻ của bà mẹ mang thai sẽ gián tiếp tác động đến sự phát triển của thai nhi.
Người mẹ cho con bú cần một lượng Vitamine E lớn vì lượng Vitamine E này tập trung ở tuyến vú. Dầu ôliu Borges cung cấp đầy đủ lượng Vitamine E này cho bà mẹ
- Axít béo không bão hoà trong dầu ôliu giúp bà mẹ có nhiều sữa cho con.
- Dầu ôliu Borges có nguồn chất béo rất giống với sữa mẹ
- Giảm thiểu cholesterol xấu và ngăn ngữa những bệnh xuất hiện từ bé
-Tác động tốt đến sự phát triển xương của trẻ
Với người lớn:
- Lưu thông máu: làm giảm rủi ro huyết áp, bệnh tim, bệnh thận và não
- Hệ thống tiêu hoá: tăng khả năng làm việc của dạ dày, gan, tuỵ
- Da: nhờ có hàm lượng Vitamine E và chất chống lão hoá cao, giúp làn da mịn và chống lão hoá
- Có tác dụng cao trong việc ngăn ngừa và kiểm soát bệnh tiểu đường. Nghiên cứu gần đây cho thấy lượng đường trong máu của người bình thường giảm 12% khi sử dụng dầu ôliu
- Xương: giúp tăng khả năng tích tụ canxi cho xương phát triển
- Ung thư: có tác dụng chống một số loại u-xơ, nhất là u-xơ vú và tiền liệt tuyến
- Thực phẩm trẻ em: là loại dầu thực vật gần giống sữa mẹ nhất, giúp trẻ tiêu hoá tốt.
- Chống lão hoá
- Cholesterol: có tác dụng làm giảm lượng cholesterol độc hại trong cơ thể
- Chất phóng xạ: có tác dụng chống phóng xạ (được sử dụng trong thức ăn của du hành vũ trụ)
- Dùng quấy bột cho trẻ : Với trẻ em tuổi ăn dặm (4 tháng trở lên) ngày ăn 2 lần mỗi lần 10ml vào 2 bữa ăn chính. Tốt nhất nên trộn Oliu Borges sau khi thức ăn đã nấu chín.
- Dùng làm đẹp :
- Chăm sóc mái tóc:
Bạn đã hấp dầu, dùng dầu dưỡng ẩm... để khắc phục tóc khô và chẻ ngọn nhưng vẫn không có biến chuyển tích cực. Điều này, khiến bạn rất lo lắng. Nguyên nhân khiến tóc khô và chẻ ngọn là do thiếu dưỡng chất từ da đầu gây nên. Các biện pháp khắc phục tạm thời không mang lại hiệu quả. Vì vậy, bạn cần bổ sung dưỡng chất dùng dầu oliu Borges xoa đều lên mái tóc và da đầu. Để dầu thấm trong khoảng thời gian 15-30 phút. Dầu oliu Borges sẽ nhanh chóng cung cấp cho mái tóc những dưỡng chất cần thiết, làm sạch gầu, nuôi dưỡng tóc từ gốc tới ngọn để tóc phát triển thật khỏe mạnh. Ngoài ra, bạn có thể chăm sóc tóc bằng công thức đặc biệt gồm: 1 thìa cà phê dầu oliu Borges , 1 lòng trắng trứng gà, 1 thìa nước cốt chanh và 1 chút bia. Trộn đều hỗn hợp trên rồi thoa lên tóc. Để trong 5 phút cho hỗn hợp ngấm rồi gội sạch bằng nước lạnh.

-Chăm sóc cho làn da:
Nếu da có nhiều vết nám, sạm hoặc tàn nhang. Bạn hãy dùng một miếng gạc nhúng vào ôxy già nồng độ 30%. Đặt miếng gặc lên vùng da đó trong 3 phút rồi lấy ra và thoa dầu oliu Borges lên. Các vùng da sậm màu sẽ phai mờ đi sau thời gian ngắn.
Mỗi tuần, bạn có thể đắp mặt nạ chăm sóc da theo công thức sau: 1 củ khoai tây luộc chín nghiền nát, 1 thìa dầu oliu, 1 lòng trắng trứng gà. Trộn đều hỗn hợp, thoa lên khắp cổ, vai. Để khoảng 10-15 phút rồi rửa sạch. Mặt nạ này có tác dụng giúp da trắng mịn.
Để giữ ẩm và giúp da mịn màng, bạn trộn 1/2 tách dầu oliu Borges, với 1/4 tách giấm, 1/4 tách nước. Thoa hỗn hợp này vào mỗi tối.

- Khai thác lợi ích từ dầu oliu Borges:
Không chỉ dùng để chăm sóc cho tóc hay da mặt mà lợi ích từ dầu oliu, bạn có thể dùng tẩy trang đối với những ai có làn da khô. Trước tiên, bạn dùng bông gòn thấm nước sạch làm ẩm da mặt. Sau đó, nhẹ nhàng thoa dầu oliu Borges để massage. Bạn cũng có thể đun nóng 3 thìa súp dầu oliu. Đợi dầu hơi ấm, thoa lên những vùng da khô, để khoảng 20-30 phút rồi rửa sạch bằng nước lạnh.
- Chăm sóc cho tay, chân: Ngâm tay chân trong nước ấm pha bằng dầu oliu Borges khoảng 10 phút để thư giãn các cơ và giúp móng chắc khỏe. Khi tắm, bạn cho vài giọt dầu oliu vào bồn nước ấm để xoa dịu các vùng da khô sần.

Các điểm bán dầu oliu Borger tại Quận Hoàn Kiếm, Hà Nội:
- 15 Lãn Ông ( CH Hà Diện )
- 6-8 Lãn Ông ( CH Thư Đào )
- 84 Trần Nhật Duật ( CH KDTH )
- 124 Hàng Buồm ( CH Kim Hồng )
- 13 Đào Duy Từ
- 7 Nguyễn Khắc Cần ( CH Ngân Minh )
- Số 1 Ngõ Trạm ( CH KDTH )
- 183 hàng Bông ( My Kids )
- 15 Hàng Giầy
- Số 2 Ngõ Cầu Gỗ
- Số 4A Ngõ Cầu Gỗ ( Siêu Thị Hiểu Lan )
- 36 Hàng Cân ( Shop Mẹ và Bé )
- 104 Phúc Tân ( Shop Mẹ và Bé )
- 28 Hàng Bè
- …

Ngoài ra, chúng tôi đang có nhu cầu cần tìm các cửa hàng, đại lý, siêu thị, shop Mẹ và Bé, Spa, salon làm đẹp … để cung ứng dầu oliu Borges tại Hà Nội.

Mọi chi tiết xin liên hệ Mr Đat: Mobile 0983.0983.10 hoặc 0946.35.4142
Email: ntdat282@yahoo.com.vn

mattroiviet
11-30-2012, 04:34 PM
ui. đọc 1 lèo hết chục trang thảo luận của các chị. Hôm nào ra siêu thị vác chai oliu về thử mới đc (u)

mattroiviet
11-30-2012, 04:44 PM
tự nhiên vào đây mới nhớ ra em cũng học cách làm trắng bằng dầu oliu của chị hà. da em bình thường cũng đc gọi là trắng từ đợt tắm oliu mọi ng ai gặp em ai cũng nói sao đợt này nhiều lông thế ......em buồn quá cơ làm gì cho bớt đống lông dài đen xi bi giờ nhỉ.có chị xui em lấy dầu oliu bôi rồi cạo lông tay chân đi nhưng em k dám lam:(
Hic, chân tay em cũng hơi bị nhiều lông chút mẹ nó ạ, Thế chắc ko làm đc cách này rồi =((

xi3jnk_kut3x
12-01-2012, 03:31 PM
Sao lại mọc lông ạ, bình thường mọi ng vẫn matxa mặt = dầu oliu mà.
Oliu có tác dụng làm dài lông mi, đấy là mình bôi xog để qua đêm, còn matxa mặt vs tắm, mình để có 1 lúc rồi rửa = srm, stam thì lsao mà dài lông đc

tieuthu1710
04-15-2013, 03:34 AM
E cÓ thể thay sữa tắm bằng xà phòng dc k các chị ?Mà dùng onliu có thật làm nhiều lông thêm k ạ ? Hix , chân e hiên tại cũng Kha Khá lông rồi , h còn mọc thêm thì chít

maianhtran7977
04-15-2013, 01:05 PM
nghe nói có dầu ôliu dưỡng khác vs dầu ôliu nấu ăn phải k mẹ nó? mình muốn mua thì ra đâu mua (HN nhé) :)

gianguyen231
04-16-2013, 08:58 PM
Cảm ơn chủ top nhé, mai mình phải làm thử mới được, nhà đang có 1 chai dầu oliu cho con zai măm.....:D

Nangthu9999
04-16-2013, 11:12 PM
Mình thấy nhà nhà đều dùng dầu oliu và khen ngợi công dụng của nó.

cunyeuanhnhieu
04-16-2013, 11:21 PM
em cũng dùng cách này rùi nhưng mà chắc tại em ngăm đen nên ko thấy trắng gì sất hjc
tiện mẹ nào có da khô nghía chữ ký me cái nha, rất hợp cho da khô đó ạ

yeu-chong-con
05-14-2013, 03:16 PM
Nghe các mẹ nói mà ham hố quá, nhưng có mẹ lại nói là mọc lông nhiều là sao nhỉ. Hichichic. Dù sao cũng phải thử xem ntn?

mebimnb
07-21-2013, 06:32 PM
Đánh dấu để nghiên cứu....cảm ơn chủ top nhé!!!!

Tamtitmitdua
07-22-2013, 01:55 PM

Hi, mình ủ tóc bằng dầu ô-liu cũng thấy tóc mềm mượt hơn nhiều lắm :)

hienle0210
10-07-2013, 09:09 AM
Mình tự bán nên mình cũng dùng. đnag dùng dưỡng da và ủ tóc. công nhân ủ tóc tóc mềm mượt hơn hản

Hi, mình ủ tóc bằng dầu ô-liu cũng thấy tóc mềm mượt hơn nhiều lắm :)

Nangthu9999
10-07-2013, 10:56 AM
Dầu oliu và dầu dừa có tác dụng làm đẹp ngang ngửa nhau, nhưng dầu dừa mua được loại xịn hơi khó nên mình thay thế dầu dừa bằng dầu oliu

rabbit_dongnghi
10-07-2013, 04:48 PM
Em cũng đang xài dầu oliu, thấy hiệu quả lắm, da láng mịn hẳn, mà dùng trong mùa thu đông này thì đúng là tuyệt cú mèo, da ko bị khô chút nào :D

gau_con12
10-25-2013, 08:30 AM
Hôm qua em cũng bắt đầu thử dùng dầu oliu đắp mặt nạ cho da với nước cốt chanh, sáng nay thấy da mềm đỡ khô hơn hẳn các mẹ a

hienle0210
10-25-2013, 09:00 AM
em đang dùng đây, ai bảo mọc long nhiều đâu. tùy người mà mẹ nó

Nghe các mẹ nói mà ham hố quá, nhưng có mẹ lại nói là mọc lông nhiều là sao nhỉ. Hichichic. Dù sao cũng phải thử xem ntn?

hienle0210
10-25-2013, 09:01 AM
Chuẩn luôn. em đang bán nhưng mà quảng cáo thì sợ mọi người k tin. có người dùng tin dùng là ok rồi. em cũng dùng mà, da k hề khô nhé. tóc mượt hơn. em dùng cả tắm gội rồi rửa mặt

Em cũng đang xài dầu oliu, thấy hiệu quả lắm, da láng mịn hẳn, mà dùng trong mùa thu đông này thì đúng là tuyệt cú mèo, da ko bị khô chút nào :D

myhat
10-25-2013, 09:07 AM
Nghe kinh nghiệm làm đẹp bằng dầu oliu của các mẹ mà em thấy ham quá, da em cũng đang bị khô, chiều này về em phải qua ngay siêu thị làm 1 chai oliu cho bằng các mẹ

Mẹ Tôm style
10-25-2013, 09:09 AM
hihi, e biết cái này lâu rùi mà cũng chưa chuột bạch đc đây

nana196
10-25-2013, 09:21 AM
dùng dầu oliu tốt mà chik nhưng hiện giờ e đang dùng dầu dừa rùi, hi,. chưa dùng hêtd

Michelle_Lalle
10-25-2013, 11:49 AM
em cũng sử dụng dầu oliu để tắm hiệu quả lắm da trắng lên còn mịn màng nữa,đắp mặt nạ cũng tuyệt,dùng chung với dầu gội và còn thoa môi vào buổi tối sáng dậy môi mềm không khô nức nói chung dầu oliu rất tốt tự nhiên lại vừa túi tiền nữa

3tvietnam
10-25-2013, 01:49 PM
Mẹ nào cần dầu oliu thì ghé website của em tham khảo nha. Thanks các mẹ :)

sunnymelody
10-25-2013, 03:38 PM
Mình cũng đã áp dụng cách này, thấy hiệu quả, dầu oliu còn để ủ tóc, mềm mượt cực kì

quynhmai158
10-25-2013, 04:22 PM
hihi, trúng tủ của e quá, e trung thành với dầu oliu từ khi đc làm quen với em nó :p và chưa có ý định từ bỏ (u) mùa đông này mà k có oliu thì e hơi khó sống,

viethuong1989
10-25-2013, 04:53 PM
Dầu ăn nhưng phải là extra virgin nhé, còn pure chỉ dùng để nấu ăn thôi.
em cân nhắc có gì mua về dùng thử thui, dịp này xấu gái quá rùi

rosee_fashion7
10-25-2013, 05:15 PM
siêu thị nào cũng có chứ các mẹ nhỉ? e cũng muốn dùng thử xem thế nào ạ

mecubi14
10-25-2013, 05:58 PM
hình như siêu thị ko có nhỉ ,m tìm mãi ko thấy ko biết chỗ nào bán

Suxu.Lum
10-25-2013, 10:18 PM
hình như siêu thị ko có nhỉ ,m tìm mãi ko thấy ko biết chỗ nào bán

b ở Hà Nội thì qua Siêu thị chỗ Đại La có đó b. mình mua ở đấy. Dùng dầu oliu chỉ sợ dài lông tay. :-ss

kagome
10-25-2013, 10:42 PM
Hôm nay em mới biết cái này đấy ạ! Cứ tưởng dầu oliu dành cho mấy bé con ăn ngon hơn thôi ! :D

lubutan2
10-25-2013, 11:41 PM
e cũng thử cách này rùi, nhưng hình như da e k hợp dầu oliu ý, tắm cả tháng chỉ thấy da mịn thôi chứ k thấy trắng lên tý nào :(

HueCat
10-26-2013, 07:30 AM
Mỗj lần em đắp mặt nạ mật ong và dầu oliu,nó cứ chảy tog tỏng xuốg cổ ấy ạ.hjx.mà rửa bằng nc ấm x0ng em vẫn thấy da k sạch,cứ nhờn nhờn.em chỉ sợ lên mụn thôi.hic

giadinhcuatoi
10-27-2013, 04:39 PM
em cũng dùng dầu oliu thường trộn với mật ong đap mặt hoặc tấm, thấy hiệu quả làm,hnay đọc thấy chị có mấy cách làm mơi phai thử mới đk. Tắm bằng dầu oliu dưỡng ảm rất tốt mùa đông này ko lo nứt nẻ nữa

metinthoi
10-27-2013, 08:53 PM
em hay ủ tóc bằng dầu oliu và mật ong tháy óng mượt hẳn hi hi

lubutan2
10-27-2013, 11:34 PM
e thì k hợp dầu oliu hay sao ý, e dùng dầu oliu mà chả trắng được tý nào nhưng mà n lại có tác dụng giữ ẩm nên mùa đông e vẫn dùng với sữa tắm :D

batxecaocap
10-27-2013, 11:41 PM
Em cũng đang dùng dầu olive cũng thích lâm ạ :D

viethuong1989
10-29-2013, 03:45 PM
em cân nhắc có gì mua về dùng thử thui, dịp này xấu gái quá rùi
hôm qua em rinh 1 ít bên nhà anh hàng không rùi, đợi cuối tuần em dùng thử xem sao ạ, da dẻ chán, tóc tai cứ khô khô

hienle0210
10-29-2013, 03:47 PM
cũng tùy người hợp hoạc k hợp nhé. nhiều nhà hợp lắm ấy da nó sáng lên và k nẻ đâu.

e thì k hợp dầu oliu hay sao ý, e dùng dầu oliu mà chả trắng được tý nào nhưng mà n lại có tác dụng giữ ẩm nên mùa đông e vẫn dùng với sữa tắm :D

pesam100892
07-08-2014, 09:13 AM
Mình cũng đã dùng dầu oliu, thấy rất hợp với da, da mình khô nên dùng dầu oliu da mềm hơn hẳn, rất hiệu quả. Mẹ nào có nhu cầu mua dầu oliu Mueloliva thì liên hệ qua sđt 0973.090.152 nhé!

tuanvha123
07-08-2014, 10:21 AM
Dầu olive dùng trong việc chăm sóc da không còn là phương pháp gì mới. Nó đã được phát hiện từ hơn 5000 năm trước và đã nhanh chóng trở thành một phần thiết yếu để chăm sóc da. Cho đến bây giờ, làm đẹp da mặt với dầu oliu là vô cùng hiệu quả.

Lợi ích của dầu olive với da

Có rất nhiều lợi ích về dầu olive mà bạn nên biết. Được sử dụng đầu tiên bởi các cư dân của đế chế La Mã cổ đại, dầu ô liu ngoài lợi ích lớn cho sức khỏe thì nó còn rất hiệu quả trong quá trình làm đẹp.

Dầu ô liu được chứng minh là hoàn toàn có lợi cho da vì nó rất phong phú chất dinh dưỡng, chất chống ô xy hóa và các loại vitamin tốt cho cơ thể, cho dù bạn dùng để ăn hay chăm sóc da.

Trong số các chất chống ô xy hóa tự nhiên được tìm thấy trong dầu ô liu thì vitamin A và vitmin E, cũng như một số polyphenol có thể làm chậm quá trình lão hóa cung cấp độ ẩm và làm mềm da, nên nó cũng vô hiệu hóa gốc tự do có ảnh hưởng đến da. Những nhóm Vitamin làm đẹp da mặt bằng mat na dau oliu tri mun (http://www.benhvienhanviet.com/lam-dep-da-mat-voi-mat-na-dau-oliu.html).

Nhóm các vitamin có lợi trong dầu olive

- Vitamin E: Cải thiện độ đàn của hồi da, loại bỏ các nếp nhăn, thúc đẩy sự tăng trưởng của mái tóc.

- Vitamin A: Chữa lành nhanh chóng vết thương, làm giảm nếp nhăn và bảo vệ da khỏi các tia cực tím.

- Vitamin K: Thúc đẩy quá trình đông máu, làm chắc xương, giảm vết bầm tím, mụn trứng cá và tăng khả năng chữa lành vết thương, vết rạn da, bỏng.

- Vitamin D: Giúp hấp thu canxi trong cơ thể.

Sử dụng dầu olive như thế nào?

Kem dưỡng ẩm cho da

Thoa đều dầu olive lên cơ thể trước khi tắm khoảng 2 phút sẽ giúp da trở nên mượt mà. Sau khi tắm, hòa một giọt dầu vào cốc có 100 ml nước, thoa khắp người kết hợp với massage toàn thân.

Hoặc thoa lên ngực, để trong 5 phút, giúp da không bị nhăn, sau đó rửa sạch, giúp da căng mịn.

Chữa vết cháy nắng

Đối với các vết cháy nắng, dầu olive có thể được sử dụng để giúp làm dịu làn da đang bị đau đớn.

Trộn dầu ô liu với một lượng tương đương nước và thoa lên khu vực bị cháy nắng. Đối với vùng da bị phồng rộp hãy trộn dầu ô liu và trà hoa cúc sau đó thoa lên. Da sẽ thay đổi bất ngờ.

Se khít lỗ chân lông

Lấy 3 muỗng cà phê đường, 1 muỗng cà phê dầu ô liu, 1 muỗng cà phê nước cốt chanh. Chỉ cần trộn đều, đắp lên mặt và thư giãn là sau đó bạn đã có ngay một gương mặt sáng tự nhiên.

Tẩy da chết

Dầu ô liu trộn với đường là một hỗn hợp tẩy da chết rất tuyệt vời. Trộn ½ chén đường thô, ½ chén đường nâu và đổ dầu ô liu lên trên rồi trộn đều và thoa lên da. Massage sau đó rửa sạch với nước

Chăm sóc da tay

Lấy 1 muỗng cà phê dầu ô liu và xoa lên tay, sau đó lau sạch hoặc cũng có thể trộn 2 muỗng cà phê mật ong, 1 muỗng cà phê đường, 2 muỗng cà phê dầu ô liu để tẩy tế bào chết bàn tay, khuỷu tay của bạn.

Chăm sóc môi nứt nẻ

Hãy thoa dầu ô liu lên đôi môi trước khi đi ngủ, sáng hôm sau bạn sẽ cảm nhận được sự thay đổi rất rõ rệt.

Tẩy trang mắt

Thoa dầu olive vào một miếng bông chính là cách nhẹ nhàng để loại bỏ lớp trang điểm trên mắt, đây cũng là kem dưỡng ẩm tuyệt vời cho khu vực nhạy cảm này.

Làm sáng da

Lấy ½ chén dầu olive, ¼ chén giấm, ¼ chén nước và trộn đều chúng, chúng sẽ được sử dụng như là một loại kem ban đêm để làm sáng da của bạn.

Làm mờ nếp nhăn vùng mắt

Hãy đổ một thìa tinh dầu olive vào gan lòng bàn tay, cùng với bột Vitamin E trộn đều rồi bôi lên những vết chân chim và vùng quanh hốc mắt.

Để như vậy trong vòng 10 phút rồi lấy bông gòn thấm nước lau nhẹ.

Làm mềm da chân

Sau khi rửa sạch chân hãy dùng đá bọt chà nhẹ để tẩy đi lớp tế bào chết, lau khô rồi bắt đầu thoa dầu ô liu. Massage theo hình vòng tròn và để trong vài phút.

Trị mụn

Cho một lượng nhỏ dầu ô liu lên da mặt, chà xát nhẹ nhàng bằng đầu ngón tay theo vòng tròn.

Bạn sẽ thấy có vài hạt nhỏ li ti, đó là những hạt mụn đầu đen đi ra theo quá trình massage mặt. Rửa lại với sữa rửa mặt dịu nhẹ. Sau khoảng 2 tuần, mụn sẽ ít xuất hiện hơn.

Nên chọn loại dầu nào?

Dầu ô liu có 4 loại: Extra virgin, Oliu virgin, Pure Olive oil, Light trong đó Extra virgin là loại tinh chất nhất.

Được chiết xuất từ những quả ô liu tươi tốt nhất thông qua công nghệ ép lạnh. Nó không chứa chất bảo quản, chất tẩy như những loại dầu khác.

Chất axit của dầu (axit không béo) không được phép vượt quá 0.8% trên 100 gam vì vậy đây là sự lựa chọn tốt nhất cho bạn khi làm đẹp da.

Lưu ý làm đẹp da mặt với dầu oliu đối với da bị mụn trứng cá nên pha loãng dầu ô liu với vác thành phần khác để tránh dầu tiết ra nặng hơn.

Chúc các bạn thành công với cách làm mat na dau oliu danh cho da nhon này nhé.