Giúp tôi ,để con được siêu thoát

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi trinh thi ly, 14/5/2009.

Tags:
  1. trinh thi ly

trinh thi ly Thành viên đạt chuẩn

Các mẹ thân mên! tôi có 1 tâm sự mong các mẹ giúp tôi với ah?trước khi lấy chồng tôi đã từng yêu 1 người và có thai 2 tháng nhưng đã phá đi vì lúc đó chúng tôi chưa có khả năng nuôi con và giừ chúng tôi muốn cầu cho con tôi được siêu thoat và tha thứ cho chúng tôi thì tôi phải làm những gì?ở HN có chỗ nào gọi hồn không?tôi muốn đi gọi hồn con tôi và muốn cầu cho con tôi được siêu thoát.Các mẹ biết thì giúp tôi với nha.tôi có thể mang con mình đến chùa đuợc không?có phải nhờ thầy sư làm lễ giải thoát cho con không?
    Tôi chỉ muốn làm như vậy cho lòng nhẹ nhàng hơn và mong con tôi tha thứ cho chúng tôi.
    Tôi cảm ơn các mẹ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi trinh thi ly
    Đang tải...

2. ruouvangchat

ruouvangchat Thành viên rất tích cực

chị đừng suy nghĩ nhièu quá mà ảnh hưởng đến tâm lý cũng như cuộc sống hiện tại. Chuyện gọi hồn thì em k biết, nhưng mà nếu chị có tìm dc nơi gọi hồn thì liệu có bị lừa bịp bởi các đồng cốt k? khi họ nói bằng lời của 1 đứa trẻ 2 tháng tuổi còn trong bụng mẹ.
    khi em quyết định viết những dòng này thật sự em rất ngại, suy nghĩ mãi mới dám viết, vì sợ mình chưa đủ trải nghiệm qua những nỗi đau của cuộc đời để mà khuyên chị, và phần nhiều vì sợ càng làm chị buồn.
    Nhưng chị hãy nghĩ theo chiều hướng tích cực hơn, chị bỏ cái thai vì dk không thể nuôi nổi, đó là sự lựa chọn tốt nhất trong lúc này. (chuyện gì sẽ xảy ra khi chị sinh bé, đem đến cho bé 1 cs thiếu thốn tình cảmn của cha, thôi đừng nghĩ nữa chị ạ).
    Mà em cũng thấy, đa phần những người phụ nữ phá thai khi chưa có gia đình thường hay bị ám ảnh, mặc cảm tội lỗi hơn so với những phụ nữ đã có gia đình nhưng chót vỡ kế hoạch. \
    Mong chị suy nghĩ thoáng, tích cực hơn 1 chút, mọi sự đã qua rồi, hãy hướng tới tương lai và làm mọi điều tốt đẹp cho đứan con sau này chị sinh ra. Hãy cho bé 1 cuộc sống hạnh phúc. Đó mới là điều cần thiết .

trinh thi ly thích bài này.
  3. phuonganh27

phuonganh27 Thành viên tập sự

Sinh con ra mà không chăm sóc dạy bảo tử tế thì cả đời nó khổ mà thôi..........

bocubohin thích bài này.
  4. daobong

daobong

Xin chia xẻ và cảm thông với những nỗi lòng của bạn. Nhưng bạn ạ, cuộc sống của bạn vẫn còn nhiều điều đang chờ ở phía trước, hãy sống tích cực hơn, đừng nghĩ ngợi chuyện đó nhiều mà thành ám ảnh.

5. trinh thi ly

trinh thi ly Thành viên đạt chuẩn

trước tiên tôi xin chân thành cảm ơn sự chia sẻ của các mẹ nhưng khổ thân là tôi đi xem bói người ta nói là vong hồn con tôi chưa được siêu thoát,nó vẫn theo tôi và muốn làm con của tôi,vì thế tôi mong là tôi làm được điều gì đó cho con mình,tôi muốn cầu siêu cho con mình và gửi con vào chùa nào đấy cho con được ở mà không phải lang thangnữa,thực sự tôi muốn làm thế cho lòng mình được thanh thản và tôi mong con hiểu cho nhưng đau khổmà tôi phải trải qua khi tôi đành cắt sự sống của con.Cảm ơn cácmẹ,thực sự lúc này tôi rất bối dối

6. Linh coi

Linh coi Thành viên tích cực

Sao lại tin thầy bói thể nhỉ??????????????????????????????????

7. AmBerBaby

AmBerBaby Thành viên chính thức

Hmm, chẳng biết khuyên mẹ nó thế nào. Thôi thì trước mắt mẹ nó nên thường xuyên cầu nguyện cho linh hồn của bé, và dành một tình yêu thật lớn cho bé. Thương cho em bé quá đi!!!

8. hieuhuy123

hieuhuy123 Gia Đình Kiểu Mẫu

ban dung di goi hon,khong chinh xac lam dau,bân thap huong bao cao gia tien nha ban(chi o tai nha bo me cua ban duoc thoi,vi neu dua con do khong phai cua chong ban) sau do ban di ra chua,di vao hom nao that vang cang tot,tu ban mua do le thap huong xin cau sieu cho vong con bo la da dung va tot roi,neu ban muon thi khi di mua that nhieu ma vao ma dot(luu y ban di chua can than co noi cho dot ma co noi khong)mua bo quan ao cho vong nho mau trang va bịch sua de hoa cho vong lam le nay o ban mau y.Sau do ve nha cam it do le bao cao lai gia tien la da du va dung roi,dung lo lam qua,tu khac dua con nay se di theo va phu ho cho bo me chung.Chuc ban vui

xinthathu thích bài này.
  9. 2contrai

2contrai Tù và hàng tổng

Bạn đến số 1 phố Đông tác chỗ chợ Kim Liên ngay cạnh cây xăng ở đó có hội các nhà ngoại cảm . Còn cầu siêu thì Bạn đến chùa Thanh nhàn gần Ô chợ Dừa phía đường La thành.

xinthathu thích bài này.
  10. ximuoi

ximuoi Banned

Bạn đặt cho nó một cái tên đi rồi vào chùa gửi cho phật bà quan âm, nhớ cúng vài bộ quần áo cho nó, xin gửi con cho phật bà và xin phật Bà dẫn dắc cho nó được siêu thoát{mỗi lần có dịp vào chùa bạn cứ khấn cầu siêu thoát cho cái tên ấy}. Mình ko biết làm thế có nên ko ,nhưng dầu sao cũng thấy thanh thản hơn. Chúc Chị vui vẻ.

11. anhtuan

anhtuan Thành viên tích cực

troi a, cac me oi dunh tin vao nhung chuyen nhu the.Be chi la cac te bao ghep lai ko co gi quan trong. ai lai song trong qua khu. hay nhin ve phia truoc ma song. ai ma ko co qua khu nhung quan trong co biet bo qua khu ma sonh cho tuong lai hay ko thoi. minh cung co hoan canh gan giong nhu Trinhthily. mong ban vui

12. mẹ tin còi

mẹ tin còi Thành viên chính thức

Chuyện qua rồi có nên nghĩ mãi về nó không? Nghĩ mãi biết đâu cũng làm cho linh hồn khó siêu thoát. Tốt nhất nên quên đi, khi lấy chồng có con rồi thì dành hết tình thương cho chồng con. Nếu vẫn chưa nhẹ lòng thì khi nào có sự buồn phiền trong lòng nên tìm đến cửa phật, nghe kinh, ngồi tịnh tâm thì mọi buồn phiền sẽ tự tan biến, mọi sân si cũng sẽ giảm bớt.

13. mai lien

mai lien Thành viên chính thức

E cũng trong hoàn cảnh như c Trinh thi ly nhưng e khác là e bị mất 1 đứa con do e bị vỡ ối sớm bg mùng 1 và 15 e đều thắp hương trước bàn thờ gia tiên để mong nó phù hộ cho vc e và e cũng mong nó được siêu thoát

14. happy_is_all

happy_is_all Banned

trần sao âm vậy,hồn ma cũng như người thường. cái thai 2 tháng thì làm sao biết nói. gọi được hồn nó lên thì nó chỉ oe oe thôi à!

nếu như cái thai của bạn mà chưa tới 49 ngày bị phá bỏ thì có khi không thấy day dứt lắm!

theo nghiên cứu thì con người ta do:

Tinh Cha + Huyết Mẹ + Tứ Đại (Đất Nước Gió Lửa) sinh ra.Nhưng nếu chỉ thế thì chưa đủ, chỉ như 1 cục thịt hoặc giống như các trẻ em bị Dioxin ngơ ngác chả biết gì.

Theo Học Thuyết của Đạo Phật, con người ta sinh ra do:

Tinh Cha + Huyết Mẹ + Tứ đại. và thêm 1 phần nữa là Kiết Sinh Thức (tức là phần Hồn để có cảm xúc, có nhận biết và điều khiển....)

khi Cha mẹ gần nhau, thì con người hình thành trong bào thai, sinh ra quên hết chuyện quá khứ. Không phải là do ăn cháo lú như 1 số thuyết của Tàu gọi là uống cái Mạnh Bà Thang để quên đi kiếm trước. Sinh ra chẳng nhớ nổi gì.

Đơn giản là khi con người ta đầu thai lúc cha mẹ gần nhau do duyên nghiệp, phần Kiết Sinh Thức chui qua 1 cái đường không gian cực nhỏ để hoà nhập cùng bào thai. Bào thai lúc đó còn nhỏ, chưa hình thành não thì làm gì chả quên!

Cái thai của bạn đã 2 tháng, tức là có não và có phần hồn. Gọi hồn thì rất nhiều, nhưng nó chỉ có 2 tháng thì bạn gọi cũng vô ích dù tìm được thầy chuẩn.

Bạn chỉ nên đến chùa nhờ cầu siêu là ổn!

15. hangxachtay32DoiCan

hangxachtay32DoiCan Thành viên rất tích cực

E xem đĩa của phan Thị bích Hằng thì chị ý nói nếu bào thai có 2 tháng thôi thì chỉ có phần hồn và chỉ như vậy thôi.Còn để gọi được hồn và có thể nói chuyện thì cái thai với nhiều lý do khác nhau không giữ được và đứa bé ra đời cất lên được tiếng khóc cơ chị ạ.Còn thai mới 2 tháng thì chưa hoàn toàn thành hình hài một con người thì khi không còn nữa linh hòn của bé cũng sẽ giữ nguyên hình hài như vậy và chỉ tồn tại linh hồn như vậy mà thôi.Các chị xem thêm đĩa Phan Thị Bích Hằng với gia tộc họ Phan nhé.

16. chatot12

chatot12 Thành viên tập sự

bạn nên đến số 1 đông tác, kim liên, đống đa hoặc cơ sở 2 ở km 26 quốc lộ 1a cũ thường tín- hà nội
    hồn không nhập vào thầy nào cả đâu (gọi số liên lạc của họ là 0433 753 877)
    Thật đấy hồn con bạn sẽ nhập vào chính bạn hoặc chồng bạn không lo bị lừa, sau đó hỏi nó có cần gì thì gửi cho nó, xin lỗi nó, xin nó tha thứ cho đừng đi cầu siêu làm gì mất tiền, bị lừa. mình đi cầu siêu các nơi mà khi gọi hồn bố mình về nhập vào ông anh họ vẫn nói là: "siêu thoát hay không do bố chứ không do các con đi cầu, thầy bà nào cầu được siêu thoát"
    mình thích địa chỉ km 26 quốc lộ 1 a cũ hơn vì ở đó nhiệt tình, sạch sẽ thoáng mát ở Đông tác ào ạt lắm không tỉ mỉ chu đáo, chật chội có ô tô không có chỗ gửi đâu, mình vủa đi cách đây 3 ngày
    --------------
    bạn senior ơi ! đĩa của Bích Hằng là đĩa lậu đó, nơi lảm nhảm mê tín, cái gì mà còn nguyên chứ! chẳng lẽ 2 triệu năm nữa đứa bé ấy vẫn bé như khi chết sao? thế thì phật giờ vẫn là ông già! chỉ cần là thụ tinh là nó có linh hồn, vì nó là một sự sống, là một tế bào phát triển là sự yêu thương . vớ vẩn thật nghe cô Bích Hằng này thỉ vấn nạn phá thai 1-9 tháng tuổi tràn lan khắp Việt Nam, tội lỗi quá!....chịu ! hết nói!
    Nếu các bạn muốn thì cứ phá phá và phá thật nhiều thai để xem đời sau này trả giá thế nào nhé, đời tôi chứng kiến nhiều người vì phá thai mà thành nghiệp chướng, tôi sinh ba đứa con trong những lúc cuộc sống khó khăn nhất, 1 đứa vỡ kế hoạch cũng không bao giờ nghĩ đến chuyện phá hút chi hết, sống phải biết chịu khó ,chịu đựng hơi tí là phá thai thật hèn nhát, bao nhiêu người mong ước có đứa con không được.....

Sửa lần cuối: 21/7/2009
  17. chatot12

Tinh Cha + Huyết Mẹ + Tứ Đại (Đất Nước Gió Lửa) sinh ra.Nhưng nếu chỉ thế thì chưa đủ, chỉ như 1 cục thịt hoặc giống như các trẻ em bị Dioxin ngơ ngác chả biết gì.
    - tứ đại là đất - nước - gió - lửa??? chỉ có ngũ hành tượng trưng là kim- thủy -mộc hỏa thổ thôi - ngũ đại chứ? học phong thủy còn ngơ ngác mà bày đặt dạy người phá thai!

Tinh Cha + Huyết Mẹ + Tứ đại. và thêm 1 phần nữa là Kiết Sinh Thức (tức là phần Hồn để có cảm xúc, có nhận biết và điều khiển....)
    - thiếu một cái là thể trí - có hồn có xác không có trí là kẻ ngu đần! bạn nói thế thì con người sinh ra không có trí à? mình đọc nhiều tài liệu của phật giáo rồi, đừng viết ẩu, về xem lại đi nha, viết thì cho chính xác mà không viết thì thôi kẻo người đọc không biết nhầm lẫn. thắc mắc gì gọi cho mình vào ban ngày nha 0948810788!!

18. chatot12

- tứ đại là đất - nước - gió - lửa??? chỉ có ngũ hành tượng trưng là kim- thủy -mộc hỏa thổ thôi - ngũ đại chứ? học phong thủy còn ngơ ngác mà bày đặt dạy người phá thai!

- thiếu một cái là thể trí - có hồn có xác không có trí là kẻ ngu đần! bạn nói thế thì con người sinh ra không có trí à? mình đọc nhiều tài liệu của phật giáo rồi, đừng viết ẩu, về xem lại đi nha, viết thì cho chính xác mà không viết thì thôi kẻo người đọc không biết nhầm lẫn. thắc mắc gì gọi cho mình vào ban ngày nha 0948810788!!

19. MeMeoCon_

MeMeoCon_ Thành viên tập sự

Ðề: Giúp tôi ,để con được siêu thoát

Up lại topic này. Em cũng có một đứa con, không thể giữ lại sinh ra bé được. Em đã đau đớn vì thương nhớ con và cũng dằn vặt mình rất nhiều. Nỗi day dứt lớn nhất của em bây giờ là luôn cảm thấy không an lòng, lo con mình ở thế giới bên kia bơ vơ, không ai để chở che, bảo bọc. Em thật sự muốn làm một điều gì đó cho con vì tình yêu và lòng thương với đứa con mình chứ không mong chuộc lại lỗi lầm (lỗi lầm này là không thể tha thứ được). Các chị, các bạn có biết cách nào để cầu siêu cho con, hay để gửi gắm linh hồn bé tới một nơi nào đó, cho đến khi bé có thể quay về với em được không ạ? Khi con em mất, bé mới chỉ được 6 tuần, e là không thể gọi hồn bé được.

20. topaz2012

topaz2012 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Giúp tôi ,để con được siêu thoát

chia sẻ với các mẹ: hồi em và xã em cưới 2 đứa vừa tốt nghiệp công việc chưa ổn định, gia đình chồng nghèo k giúp được gì,2 vợ chồng 9x còn quá trẻ cũng kế hoạch để 1,2 năm sau đẻ, nhưng chẳng may có lần em quên uống thuốc thế là nhỡ luôn,từ lúc phát hiện thai được 1 tháng, vc em quyết định bỏ vì lúc đó bọn em quá nghèo, tiền dự định đi bỏ còn phải đi vay, em cũng đặt tên cho nó và nhủ nó lên thiên đàng chơi với các bạn, sau rồi quay lại với mẹ.đúng 5 lần 7 lượt tụi em chở nhau sang bv, nhưng lần nào đến đấy 2 vc đều không đành lòng, nhìn những người vào trước bỏ cái thai của mình đi thật quá đơn giản và nhanh chóng, còn em thì thật sự không làm được, rồi vợ chồng lại chở nhau về, và đúng là số nó được làm người các bác ạ.giờ hắn được gần 6 tháng tuổi vẫn cái tên em đặt đang cười nhăn nhở kia ạ, nhưng có hắn vc em quyết tâm làm ăn như là có lộc đến ấy, giờ thì cũng không còn nghèo như xưa nữa.hjhj

Sửa lần cuối: 26/6/2012
    MeMeoCon_ thích bài này.