Thông tin: Máy Giặt Nào Tốt

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi otyeuthuong, 18/5/2009.

Tags:
  1. otyeuthuong

otyeuthuong Thành viên tập sự

Từ ngày có bé ớt đến nay chiếm hết tất cả thời gian của mình, nào là quần áo của bé mình không dám giặt bằng máy giặt, mình sợ không sạch, còn quần áo của những người trong gia đình sao khi giặt xong thì nhăn nhúm hết phải tốn bao nhiều thời gian để ủi ngay cả đến áo pull mình mặc cho tiện để khỏi phải ủi, nhưng vẫn không được, chán lắm. Hôm nay thì máy giặt nhà mình có vấn đề hay sao ấy mà vắt chẳng hết nước, mình quyết định phải đổi máy giặt thôi, các bạn nào có biết máy giặt tốt làm cho mình không mất thời gian về chuyện giặt ủi thì chỉ hộ mình nhé, xin đạ tạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi otyeuthuong
    Đang tải...

2. longan1912

longan1912 Thành viên mới

Máy giặt thì chỉ có loại chạy bằng "sức gạo" là quần áo đỡ nhàu thôi. Đùa vậy chứ máy giặt cửa ngang là ít hại quần áo nhất vì cơ chế vò quần áo của máy này là đưa quần áo lên cao sau đó rơi xuống và lặp lại nhiều lần,còn máy giặt đứng thì quần áo bị vặn xoắn theo vòng quay của máy giặt. việc khắc phục vụ quần áo bị nhàu khi khô thì bạn chỉ có cách là lúc phơi phải rũ và vuỗt thẳng quần áo co nó phẳng thôi như thế mới đỡ nhàu. còn cái máy giặt "hỏng" của bạn nếu muốn thanh lý thì ới minh nhé.thk

kytich_anh thích bài này.
  3. ocmit

ocmit Thành viên tập sự

Trước đây tôi cũng giặt tay không đấy. Quần áo thì sạch nhưng tốn thời gian lắm chị ơi, hơn nữa nhà ở thành phố như này làm gì có chỗ mà phơi nắng, lại còn đi làm nữa chứ. Cực quá nên tôi mua máy giặt rồi. Nói thật đồ nhăn và vải nhanh xù nhưng nói mất cái này được cái kia mà. Đành chịu vậy. Giá mà có máy giặt hoàn hảo vừa sạch, vừa nhanh khô và bớt nhăn thì tốt quả mấy chị nhỉ hiiii, tôi tham quá

4. Kogoro_vn

Kogoro_vn Thành viên mới

Các chị có thể tham khảo một số kiểu máy giặt:

- Loại lồng ngang: với cơ chế như bạn 1912 đã nói đó, thì các máy lồng ngang đảm bảo cho việc quần áo ko bị xoắn và nhàu. Hiện tại có hãng LG là cải tiến động cơ của máy giặt, giảm được tiếng ồn, độ rung, và tăng độ bền.

- Loại lồng đứng: LG cũng có một số model có thiết kế mâm giặt và lồng giặt xoay ngược chiều, giúp quần áo ko bị xoắn vào nhau. Đặc biệt là một số model còn có bộ cảm biến nhiệt độ của nước, đảm bảo cho nước đạt được nhiệt độ phù hợp để hòa tan bột giặt, làm sạch cặn bột giặt sau khi quần áo được giặt xong - đây là tính năng chăm sóc trẻ em mà LG đưa ra.

Chi tiết thì các chị có thể xem ở đây (click vô đây)

kytich_anhbimiki thích.
  5. Mẹ Bé Zin

Mẹ Bé Zin Gái Sơn La

Bác có nhiều xiền(>7M) thì bác mua lồng ngang, còn ít hơn (~4M) thì bác mua lồng đứng, cuả TOSHIBA hoặc của PANASONIC.[​IMG]

6. Daddy Incredible

Daddy Incredible Thành viên tập sự

Tầm dưới 4M thì thà mua LG còn hơn, vẫn được hưởng sái cái công nghệ mới của nó, dù ko có nắp chịu lực và 1 số cái khác :))

Hôm trước mua tặng bà chị dâu mới cưới cái này, 6M, có thêm cảm biến sạch cặn bột giặt vì nhà sắp có em bé nên thấy cái này có ích hơn

Quên ko nói em này là hàng LG :p

bimiki thích bài này.
  7. nhim050109

nhim050109 Thành viên tập sự

Máy này màu đẹp nhỉ, để trong nhà cũng như 1 cái đồ nội thất luôn

8. vyvythoi

vyvythoi Thành viên mới

Bình thường giặt máy thỉnh thoảng vẫn còn sót bột giặt trên quần áo, mùi bột giặt nồng nặc (đặc biệt là những khi giặt khối lượng hơi nhiều). Ko biết chức năng sạch cặn bột giặt như trong ảnh có làm sạch hoàn toàn được ko ???

9. Daddy Incredible

Chắc là có, vì thấy quảng cáo là có bộ cảm biến, có tác dụng là đảm bảo nhiệt độ nước phù hợp để hòa tan bột giặt, và cảm ứng được lượng giặt để có chế độ giặt phù hợp. Thấy chị mình khen lắm, chưa kêu ca gì :D

10. Kogoro_vn

Kogoro_vn Thành viên mới

Chức năng này là được thiết kế với mục đích chăm sóc làn da em bé bạn ạ, nên có thể yên tâm là hiệu quả rất cao. Ngoài việc giữ nhiệt độ nước ổn định ở mức lý tưởng cho việc giặt và hòa tan bột giặt, thì chức năng này còn thêm 1 lần xả quần áo nữa. Giặt xong là ko còn chút cặn bột giặt nào :D

11. Daddy Incredible

Máy cửa ngang thì có dễ súc rửa ko nhỉ, máy lồng đứng mỗi lần cho quay nước không thì thấy tốn lắm, mà tự thò tay thò chân vào rửa thì rất ngại :(

12. B.O.B

B.O.B Thành viên tập sự

Hình như máy ngang có chức năng làm sạch lồng giặt mà, lồng giặt ngang thì quay mấy hồi là sạch :D

13. vyvythoi

vyvythoi Thành viên mới

Hình như có đấy anh ạ, em thấy máy ngang loại nào cũng có chức năng này, nó giống như quay lồng giặt như lúc giặt thường nhưng chỉ có nước, không có quần áo. Nhưng em nói thật nhé, vệ sinh kiểu này cũng chẳng sạch lắm, nhất là những chỗ bụi bẩn ứ lại, như phía ngoài lồng giặt chẳng hạn. Mà mình thì chẳng tháo ra vệ sinh được.

14. B.O.B

B.O.B Thành viên tập sự

Không phải chỉ quay thường đâu, mình thấy có loại máy có chức năng vệ sinh lồng giặt hẳn hoi, sạch lắm mà, hình như làm sạch cả trong và ngoài lồng giặt đó.

15. Kogoro_vn

Kogoro_vn Thành viên mới

Ơ đúng rồi, cái này của máy LG. Chế độ làm sạch ở nhiệt độ cao cực luôn, tới 85 độ C, nên khử trùng cả trong và ngoài lồng giặt. Thêm vào đấy là tốc độ vòng quay lớn hơn bình thường nên loại bỏ sạch cặn bẩn bám vào lồng giặt - so với các máy khác chỉ làm sạch bên trong và tốc độ vòng quay không đủ nhanh.

16. vyvythoi

vyvythoi Thành viên mới

Đợt này thấy mọi người vote nhiều cho máy LG nhỉ. Mà cũng có nhiều chức năng hay ho thật. Nhưng hết giặt hơi nước (100 độ) rồi lại khử trùng 85 độ, liệu có bị nóng bỏng tay ko nhỉ ?

17. my house

my house Thành viên mới

Ðề: Máy giặt nào tốt

Mình cũng đang đi tìm cái máy giặt mà phân vân chưa bít chọn cái nào? thấy mọi người khen em sanyo với giá tiền tâm trung không bít thế nào .... :(

18. MeLongMy

MeLongMy Thành viên chính thức

hi
    Tốt nhất vẫn là máy cửa ngang, nhãn hiệu đỉnh là Electrolux, kế là Panasonic và Hitachi...
    Nếu cần tiết kiệm về tà chính thì bạn có thể chọn máy giặt cửa trên nhãn hiệu được ưa chuộng là Hitachi, sam sung,...
    Chúc bạn chọn được chiếc máy giặt như ý!

19. Mẹ yêu Bông

Mẹ yêu Bông Bắt đầu tích cực

Tớ vote cho máy Electrolux lồng ngang. Dù tài chính ko được dồi dào cho lắm, nhưng tính dùng lâu dài, và yêu thích tính năng của máy này, nên thắt chặt chi tiêu trong vài tháng để cố dinh "em" nó về cho bằng được.
    Chúc bạn sáng suốt để chọn được một "em" ưng ý nhé.

20. shop_bansu

shop_bansu Bắt đầu tích cực

Thôi quyết định mua 1 em Electrolux lồng ngang thôi, tham khảo nhà bố mẹ mình thì thấy dùng không vấn đề gì, giặt lại sạch (nhưng chú ý không nên dùng bảng điện tử 100% vì mau hỏng thì phải)