PDA

View Full Version : Khác: Địa chỉ mua thuốc rẻ và giá thuốc tại Hà Nội????

alo_ola_alo
05-18-2009, 05:04 PM
Các mẹ cho em hỏi địa chỉ mua thuốc rẻ ở Hà Nội ạ. Mấy lần vừa rồi em mua ở 128 ngọc khánh, tưởng là rẻ, ai dè đâu chả rẻ tẹo nào...hic hic...

Em thấy Utrogestan có mẹ mua 4k/ viên, thế mà em mua tận 13.5K/ viên... hic hic, Duphaston thì chị ý mua có 5k/ viên, em mua là 6.5K/ viên.

Tình hình là em sẽ phải dùng nhiều thuốc nên em rất mong các mẹ chỉ cho em xem chỗ nào mua thuốc rẻ và chất lượng đảm bảo với ạ.

Hay tạm coi đây là topic để chia sẻ giá thuốc để nhưng người còn abc như em lượng được giá tiền loại thuốc mình phải mua.

Mong các mẹ giúp đỡ ạ.

:-k:-k:-k:-k:-k:-k:-k

hoangvu911
05-19-2009, 02:18 PM
-ở cuối đường Hoàng Hoa Thám ý (nằm trên đoạn chợ cây cảnh), có nhà thuốc tư nhân to to giá cũng rẻ rẻ...
-ở Láng Hạ, ngay ngã 4 Thái Thịnh cắt ngang, có mấy cửa hàng thuốc cũng rẻ...

Tớ chỉ biết thế thôi, giá thuốc khác nhau có thể còn do là thuốc nội hay ngoại, rồi từng công ty sản xuất cùng loại thuốo thì giá cũng khác nhau mà...

buiqthg
05-27-2009, 11:43 AM
tớ thấy mua ở 48 hai bà trưng , chỗ cạnh cái viện gì đấy, cũng rẻ

MeTiTi
05-27-2009, 12:02 PM
Các mẹ cho em hỏi địa chỉ mua thuốc rẻ ở Hà Nội ạ. Mấy lần vừa rồi em mua ở 128 ngọc khánh, tưởng là rẻ, ai dè đâu chả rẻ tẹo nào...hic hic...

Em thấy Utrogestan có mẹ mua 4k/ viên, thế mà em mua tận 13.5K/ viên... hic hic, Duphaston thì chị ý mua có 5k/ viên, em mua là 6.5K/ viên.

Tình hình là em sẽ phải dùng nhiều thuốc nên em rất mong các mẹ chỉ cho em xem chỗ nào mua thuốc rẻ và chất lượng đảm bảo với ạ.

Hay tạm coi đây là topic để chia sẻ giá thuốc để nhưng người còn abc như em lượng được giá tiền loại thuốc mình phải mua.

Mong các mẹ giúp đỡ ạ.

Utrogestan thì mấy năm nay rồi có bao giờ mình thấy 4k/viên đâu nhỉ, loại 100mg thì mình mua 6k/viên. Loại mà bạn nói 13.5/viên chắc là 200 mg đấy.
Mình hay mua ở mấy hàng thuốc to to ở Quốc Tử Giám: nhà thuốc Phượng 45 QTG hoặc nhà thuốc 63 QTG.

Mẹ Bống & Bin
05-27-2009, 12:27 PM
Đúng là từ trước đến nay có ai mặc cả khi đi mua thuốc đâu các mẹ nhỉ? Chỉ tình cờ khi cũng mua loại thuốc đó ở hiệu thuốc khác thì mới biết thôi.Em thì hay mua thuốc theo chỉ dẫn của ông ngoại vì ông làm bác sỹ mà các mẹ!! Theo ông em thì thuốc đã có giá chung của nhà sản xuất đưa ra nên chuyện chênh lệch giá cũng không nhiều mà chủ yế mình mua được thuốc tốt nghĩa là không phải thuốc sắp hết hạn hoặc thuốc lậu...ở hiệu tin tưởng và có uy tín lâu năm.Nhà em hay mua thuốc thông thường ở Nam Anh - gần viện 108 hoặc thuốc đặc trị thì ra Nguyễn Luận - số 2 Hàng Bài. Khi mua thuốc các mẹ nhớ xem kỹ hạn sử dụng vì ở những nhà thuốc nhỏ lẻ thuốc ít được luôn chuyển và bảo quản không tốt như để ánh nắng chiếu trực tiếp vào thuốc..thì còn hạn cũng như không các mẹ ạ vì ông em bảo như vậy thành phần của thtuoocs đẫ bị biến đổi rồi.Chúc các mẹ luôn là người mua hàng thông minh.

giangminh
11-04-2010, 09:49 AM
Đúng là từ trước đến nay có ai mặc cả khi đi mua thuốc đâu các mẹ nhỉ? Chỉ tình cờ khi cũng mua loại thuốc đó ở hiệu thuốc khác thì mới biết thôi.Em thì hay mua thuốc theo chỉ dẫn của ông ngoại vì ông làm bác sỹ mà các mẹ!! Theo ông em thì thuốc đã có giá chung của nhà sản xuất đưa ra nên chuyện chênh lệch giá cũng không nhiều mà chủ yế mình mua được thuốc tốt nghĩa là không phải thuốc sắp hết hạn hoặc thuốc lậu...ở hiệu tin tưởng và có uy tín lâu năm.Nhà em hay mua thuốc thông thường ở Nam Anh - gần viện 108 hoặc thuốc đặc trị thì ra Nguyễn Luận - số 2 Hàng Bài. Khi mua thuốc các mẹ nhớ xem kỹ hạn sử dụng vì ở những nhà thuốc nhỏ lẻ thuốc ít được luôn chuyển và bảo quản không tốt như để ánh nắng chiếu trực tiếp vào thuốc..thì còn hạn cũng như không các mẹ ạ vì ông em bảo như vậy thành phần của thtuoocs đẫ bị biến đổi rồi.Chúc các mẹ luôn là người mua hàng thông minh.

muon mua re len cho Ngoc Khanh ma mua o day ho ban buon day

nghesun0410
11-04-2010, 10:19 AM
Em chỉ hay mua ở mấy hiệu thuốc gần nhà. Nhưng em nghe nhiều người mách mua ở 42 Quang Trung thuốc xịn mà lại rẻ. Ở đấy lúc nào cũng đông ng mua. Lần nào đi mua hộ cũng xếp hàng.hic

Fremde
11-08-2010, 11:10 PM
Tớ hay mua thuốc ở cuối phố Thái Thịnh, chỗ mấy cửa hàng liền nhau ấy, hoặc ở 48 Hai Bà Trưng.

me_nho_nhim
11-09-2010, 02:02 PM
Đúng là mua thuốc các mẹ nên để ý là nội hay ngoại nữa, rồi hàm lượng bao nhiêu. Tháng trước em vừa đi mua axit folic, ra 31 Láng Hạ họ đưa lọ thuốc 150k, sau em nhờ cô bé cùng cơ quan mua ở dưới Minh Khai cho có 20k/hộp. Vấn đề là vì nó là thuốc nội. Nhưng em thấy chị em mình đi mua đúng là nên tìm hiểu 1 chút, như em lúc đầu cũng định cắm cúi mua 150k hàng ngoại đó mà hàm lượng axit folic chỉ có 2mg thôi vì nó là tổng hợp mà trong khi hàng nội là axit folic không hàm lượng 4mg. đủ tiêu chuẩn luôn. Cô bé ở cty học dược tư vấn là cái này ko nhất thiết phải dùng hàng ngoại.

Đấy nhiều khi chưa chắc hàng ngoại đã hơn các mẹ nhỉ. ==> Em thấy chị em mình duy trì diễn đàn này để mọi người chia sẻ kinh nghiệm mua thuốc cho nhau đi. Cái nào cần phải dùng hàng ngoại, cái nào ko nhất thiết để mình thành "người tiêu dùng thông minh"

mesau17
05-03-2011, 04:25 PM
Các bác hay mua thuốc ở 42 Quang Trung có thấy thái độ bán hàng của các nhân viên ở đây giống thời bao cấp không? không bao giờ chào khách hay cảm ơn khách hàng, mặt thì "lạnh te" như bệnh nhân phải đến cầu cạnh mình vậy. Tôi gặp thái độ đó nhiều lần và nay không mua thuốc ở đó nữa. Mua thuốc ở ngã tư Quang Trung và Hai Bà Trưng có đủ các loại thuốc, giá hợp lý và thái độ các cô bán hảng rất dễ chịu, mình bỏ đồng tiền mua thuốc và cảm nhận được phục vụ chứ không phải như đi "xin". Giá thuốc ở 42 QT không rẻ hơn nơi khác, lại thường xuyên không đủ các loại, nhất là các loại thuốc quí, hiếm. Các bác nào hay mua thuốc ở 42 QT hãy để ý xem em nói có đúng không nhé! Nếu thấy em nói đúng lúc nào cũng phải có khách hàng lên tiếng để họ sửa đổi đi phải không các bác!

khivang08
06-27-2011, 09:30 PM
Mình cũng có một câu chuyện về hiệu thuốc Minh Chính - 42 Quang Trung này. Mình định mua mĩ phẩm Vichy ở đó nhưng họ rất vô trách nhiệm nên mình đã mất thời gian đi lại. Chả là mình muốn mua sản phẩm Bi-White Reveal Night loại 15ml để dùng thử. xem có hợp không thì mới quyết định đầu tư lọ to. Trước khi đến mình gọi điện đến 3 lần hỏi nhân viên xem chắc chắn có không để đỡ mất thời gian đi lại. Họ khẳng định là có, thế là hôm đó ăn tối xong mình đi từ Ngã 4 sở lên Quang Trung để mua thì nhận được câu trả lời rằng chỉ có loại ban ngày 15ml, còn ban đêm ko có. Mình rất bực mình vì thái độ vô trách nhiệm của họ với khách hàng, cảm giác bị lừa. Cãi nhau một trận thì nhận được lời giải thích thờ ơ do nhầm lẫn. Botay toàn tập.

Các bác mà mua cứ vào showroom hoặc hàng thuốc khác nhưng trừ cái nhà thuốc vớ vẩn đó đi, ko lại gặp chuyện bực bội như mình.

Hongtham
06-28-2011, 10:10 AM
Các mẹ mà mua thuốc với số lượng nguyên 1 hộp trở lên thì vào hẳn trong Trung tâm bán buôn thuốc ở Ngọc Khánh sau triển lãm Giảng Võ mà mua thì mua được giá bán buôn luôn.

bikun
06-29-2011, 01:59 PM
tớ cũng mua nhiều thuốc, ngẫm đi ngẫm lại thì ở Ngọc Khánh ko fải hàng nào cũng giống hàng nào, 2 hàng cạnh nhau mà chênh nhau mấy chục ngàn 1 lọ thuốc......tớ chỉ thuờng hay mua ở Thái Thịnh, đầu ngã tư cắt với Láng Hạ, nhgưng các mẹ lưu ý là fải mua trong cổng khu tập thể mới rẻ ah!chứ mua ở ngoài, trên đường TThịnh vẫn đắt nhưu thường. Mà chỗ này nó bán theo giờ hành chính, trưa thi 11h30 là bvệ đóng cửa, chiều, sau 5h00 là đóng cửa rùi (thực ra nếu biết đường thi đi cứa khác vẫn mua được, cửa hàng họ vẫn bán ah!)...

tytom11
07-04-2011, 03:06 PM
Mình hay mua ở đầu Thái THịnh, còn thuốc cho bà bầu nhw Procare thì mua online, rẻ hơn. Bây giờ có người nhà bên Mỹ thì gửi thuốc Prenatal DHA, yên tâm nguồn gốc mà giá rẻ

haanh130284
07-07-2011, 02:34 PM
Mình thấy nhà thuốc Minh Tiến ở Nguyễn Quý Đức cũng rẻ lắm. Chồng mình bảo hay là họ bán thuốc giả chứ sao lại rẻ thế. giả gì mà giả. Cũng 1 loại thuốc, cũng 1 cty sản xuất và phân phối mà chênh nhau đến mấy chục K.

metholau
07-07-2011, 02:47 PM
Mình cũng có một câu chuyện về hiệu thuốc Minh Chính - 42 Quang Trung này. Mình định mua mĩ phẩm Vichy ở đó nhưng họ rất vô trách nhiệm nên mình đã mất thời gian đi lại. Chả là mình muốn mua sản phẩm Bi-White Reveal Night loại 15ml để dùng thử. xem có hợp không thì mới quyết định đầu tư lọ to. Trước khi đến mình gọi điện đến 3 lần hỏi nhân viên xem chắc chắn có không để đỡ mất thời gian đi lại. Họ khẳng định là có, thế là hôm đó ăn tối xong mình đi từ Ngã 4 sở lên Quang Trung để mua thì nhận được câu trả lời rằng chỉ có loại ban ngày 15ml, còn ban đêm ko có. Mình rất bực mình vì thái độ vô trách nhiệm của họ với khách hàng, cảm giác bị lừa. Cãi nhau một trận thì nhận được lời giải thích thờ ơ do nhầm lẫn. Botay toàn tập.

Các bác mà mua cứ vào showroom hoặc hàng thuốc khác nhưng trừ cái nhà thuốc vớ vẩn đó đi, ko lại gặp chuyện bực bội như mình.

Ngày xưa ở đây bán hàng rất ổn, giá cũng hạt dẻ hơn các nơi khác nhưng đúng là về sau thái độ hơi khó chịu nên thôi mẹ cháu cũng chuyển vùng sang chỗ MEGA ở phố Láng Hạ, ko nhớ là số bao nhiêu nhưng phải rẽ vào cổng sắt đi thẳng vào có mấy hàng thuốc ở đó, giá cả cũng mềm.

yenchi
07-08-2011, 09:49 AM
nhà thuốc Phượng 45 Quốc Tử Giám giá rất hạt rẻ mà chất lượng Okie lắm các mẹ à

Xilen
10-04-2012, 09:29 PM
Mình cũng đồng ý với bạn mesau17, thái độ nhân viên nhà thuốc Minh Chính 42 Quang Trungkhông chấp nhận được, có thể nói là bất lịch sự và rất hỗn láo:(
Thiếu gì nhà thuốc mà phải chịu đựng cái cung cách đó, cứ cái kiểu như thế thì mất khách...Hôm nay mình bực quá chả muốn kể chi tiết chuyện của mình nữa ..
Tẩy chay nhà thuốc này đi các mẹ ơi....

kikile
10-05-2012, 12:03 AM
Nếu bạn mua ở ngọc khánh thì mua ở hiệu thuốc hồng nhung đối diện chợ ngọc khanh ý

Mẹ bé Dế
10-05-2012, 08:55 AM
em mua thuôc sở Minh chính chỗ lê văn hưu thấy cũng bt ko đến nỗi hách dịch như ở QT

cuontheochieugo
10-05-2012, 09:54 AM
Ngày xưa ở đây bán hàng rất ổn, giá cũng hạt dẻ hơn các nơi khác nhưng đúng là về sau thái độ hơi khó chịu nên thôi mẹ cháu cũng chuyển vùng sang chỗ MEGA ở phố Láng Hạ, ko nhớ là số bao nhiêu nhưng phải rẽ vào cổng sắt đi thẳng vào có mấy hàng thuốc ở đó, giá cả cũng mềm.

Mềnh giống mẹ này, mua ở Mega 31 Láng Hạ, đi vào cổng sắt vào cửa hàng Mega to nhất. Đến b h thì mình thấy là rẻ nhất, Procare là 210K/lọ. Thỉnh thoảng mình mua ở cuối Hoàng Hoa Thám, giá cao hơn vài nghìn.

thuytt_hut
10-05-2012, 02:03 PM
Mình cũng thấy mua ở MEGA 3 láng hạ giá cũng ổn.

Xilen
10-07-2012, 09:42 PM
NT 42 Quang Trung chắc là không cần khách hàng hay sao? Nghe nói họ lên kết với nhiều BS ở các BV để kê đơn ra nhà thuốc của họ nên giá cả không rẻ đâu, tớ ít mua thuốc và chưa có điều kiện so sánh giá, các bạn hay mua thử hỏi các cửa hàng khác xem sao. Thái độ thì khó chịu, giá thì chưa chắc đã ok, còn không đầy đủ các mặt hàng nữa ... chán. Nói đến Nt này đã thấy ghét rồi...

lolita-lola
01-25-2013, 10:08 AM
Em hay mua ở Mega 3 Láng Hạ (ngay gần cty em), hoặc các quầy thuốc ở Ngọc khánh, mỗi lần mua 1 loại thuốc khác nhau nên thành ra cũng chả so sánh đc bên nào rẻ hơn. Cơ mờ có lần miệng em có vđề, vào Mega 3 mấy em bán hàng gợi í cho loại thuốc rẻ ơi là rẻ trong khi vẫn có td tốt, trong khi nếu mua ở chỗ khác thế nào nvien bán hàng cũng gợi í những loại thuốc đắt lè :D

thienthanminhchau
01-25-2013, 10:16 AM
mua thuốc phải xem hãng sản xuất, xuất xứ, hàm lượng, date.....chứ nhiều khi cũng là 1 hoạt chất nhưng hàng chục hãng cả nội cả ngoại biết đằng nào mà lần, nhưng tớ vẫn ưu tiên các hãng dược nổi tiếng, kể cả sản xuất tại VN

dibido
01-25-2013, 10:30 AM
Em thấy mua ở hiệu số 5 Long Tâm ở chân cầu vượt ngã 4 vọng gần Bạch Mai í cũng khá rẻ. Ở đấy cũng đông. Với 1 cửa hàng ở ngay đầu Ng Quý Đức nữa ạ. Em mua ở đó thấy giá khá tốt. Cả 2 chỗ này đều gần như đầy đủ các loại thuốc luôn :)

tomyphuong
04-22-2013, 12:49 PM
Em thấy mua ở hiệu số 5 Long Tâm ở chân cầu vượt ngã 4 vọng gần Bạch Mai í cũng khá rẻ. Ở đấy cũng đông. Với 1 cửa hàng ở ngay đầu Ng Quý Đức nữa ạ. Em mua ở đó thấy giá khá tốt. Cả 2 chỗ này đều gần như đầy đủ các loại thuốc luôn :)

Mình cũng vừa mua thuốc ở long tâm về.k bít đắt rẻ thế nào nhưng bác sỹ kê thuốc loại này k cần lắm cho bệnh của mình. Đỡ tốn hơn 200k. Lại còn dặn dò rất cẩn thận trong khi bs khám trong viện bạch mai thì chẳng ý kiến j. Chỉ bảo mua thuốc trong bv. Rồi cho sdt để tái khám.hix

hạt điều rang muối
04-22-2013, 01:01 PM
Mềnh giống mẹ này, mua ở Mega 31 Láng Hạ, đi vào cổng sắt vào cửa hàng Mega to nhất. Đến b h thì mình thấy là rẻ nhất, Procare là 210K/lọ. Thỉnh thoảng mình mua ở cuối Hoàng Hoa Thám, giá cao hơn vài nghìn.

hôm nay em mua procare ở ngay gần nhà, đây là chỗ bán buôn tấp nập lắm em mua 1lọ procare là 215k, vẫn đắt hơn của bác 5k roài :D

hinmom
04-22-2013, 01:26 PM
mình hay mua hiệu thuốc Đức tại Hàng Mã... cũng chuẩn giá.. k rẻ k đắt nhưng luc nào date cũng mới

callmety
04-22-2013, 02:08 PM
Ở đầu đường Vũ Trọng Phụng gần ra đến Ngụy Như Kontum có 1 Trung tâm bán buôn thuốc to uỵch . Em thấy mẹ em bảo rẻ mà chưa vào mua bao g.Đi qua toàn thấy người vào mua hàng thùng hàng thùng ấy. K biết đã có mẹ nào mua ở đây chưa

angelbaby
04-23-2013, 10:28 AM
hôm nay em mua procare ở ngay gần nhà, đây là chỗ bán buôn tấp nập lắm em mua 1lọ procare là 215k, vẫn đắt hơn của bác 5k roài :D
Mẹ đấy mua từ 1 năm trc là 210k, thì bây h mua 215k là hợp lý rùi,
Gần nhà mình có hiệu thuốc Kim Đồng ở Minh khai bán giá khá rẻ, minh mua procare ở đấy cũng 215k, các laọi kháng sinh thì rẻ hơn hàng thuốc lẻ ở ngaòi từ 1-2k /gói đấy.

incoi2410
04-23-2013, 12:04 PM
Ở đầu đường Vũ Trọng Phụng gần ra đến Ngụy Như Kontum có 1 Trung tâm bán buôn thuốc to uỵch . Em thấy mẹ em bảo rẻ mà chưa vào mua bao g.Đi qua toàn thấy người vào mua hàng thùng hàng thùng ấy. K biết đã có mẹ nào mua ở đây chưa

Chắc chỉ rẻ cho bán buôn thôi chứ chồng mình vừa mua 1 lọ procare 220k

hanhnt123
04-23-2013, 12:53 PM
Mình hay mua thuốc ở cửa hàng Kim Liên, trên đường hoàng hoa thám. tên cửa hàng ko biết mình có nhớ chính xác ko. Mình thấy mua thuốc ở đó rẻ. Ở đó có hầu hết các loại thuốc

thinhthikhuyen
04-23-2013, 12:55 PM
Mình hay mua thuốc ở cửa hàng Kim Liên, trên đường hoàng hoa thám. tên cửa hàng ko biết mình có nhớ chính xác ko. Mình thấy mua thuốc ở đó rẻ. Ở đó có hầu hết các loại thuốc

Cửa hàng này ở cuối đường Hoàng Hoa Tham phải ko chị ( số to).giờ chỉ sợ mua thuốc giả:)

tomyphuong
04-23-2013, 01:08 PM

uh đúng rùi, chỗ này bán buôn hay sao ý, thấy đông lắm, mấy lần mình ship hàng qua đây thấy mọi người mua ầm ầm, số 1 Vũ trọng phụng hay sao ý

ngocnguyen_cn
04-23-2013, 01:11 PM
Utrogestan thì mấy năm nay rồi có bao giờ mình thấy 4k/viên đâu nhỉ, loại 100mg thì mình mua 6k/viên. Loại mà bạn nói 13.5/viên chắc là 200 mg đấy.
Mình hay mua ở mấy hàng thuốc to to ở Quốc Tử Giám: nhà thuốc Phượng 45 QTG hoặc nhà thuốc 63 QTG.

2 hàng này bán thuốc lâu năm r , cửa hàng to hoành tráng nữa nên giá cả ổn định !Rẻ nhất phố ấy !Mình vẫn mò tận lên đấy mua thuốc cho con

duyenha182
04-23-2013, 01:18 PM
Em hay mua ở nhà thuốc Phượng (quốc tử giám) hoặc nhà thuốc Nguyễn Cường (Phố Huế) thấy giá rẻ đấy ạ

blackwhitecat
04-23-2013, 03:30 PM
minh thấy nhà thuốc số 5 long Tâm trên đường Giải Phóng đối diện BV bạch Mai bán thuốc khá rẻ, ở đấy có cả dãy nhà thuốc nhưng chỉ có nhà thuốc này là nhiều người mua tấp nập thôi, mình không nhớ rõ địa chỉ nhưng các mẹ cứ ra BV Bạch Mai nhìn đối diện, gần cổng chính ĐH Kinh tế Quốc Dân là thấy :)

meomimi
04-23-2013, 04:22 PM
-ở cuối đường Hoàng Hoa Thám ý (nằm trên đoạn chợ cây cảnh), có nhà thuốc tư nhân to to giá cũng rẻ rẻ...

Tớ chỉ biết thế thôi, giá thuốc khác nhau có thể còn do là thuốc nội hay ngoại, rồi từng công ty sản xuất cùng loại thuốo thì giá cũng khác nhau mà...

Ở tầm số 6 trăm lẻ mấy HHTham ý các mẹ, nhà thuốc Liên Mai. Nhà này bán lâu năm lắm rồi, có uy tín, giá cả phải chăng

hinmom
04-23-2013, 05:03 PM
mấy chỗ thuốc rẻ toàn xa nhà e quá. lên đó mua dc rẻ 1 tý lại chết tiền xăng mất

baoanh.ngo
05-10-2013, 11:57 AM

Nhà thuốc Liên Mai bạn ạ ,giá cả dở đây cũng rất hợp lý .có cả phòng khám và điều trị nữa thì phải

TrangLy13
05-10-2013, 12:03 PM
Em cũng quan tâm vấn đề mua thuốc ở đâu uy tín và giá cả tốt. Một số sản phẩm, nếu mua trực tiếp từ các hiệu thuốc là đại lí thì có lẽ sẽ có giá tốt hơn.
Ngoài ra thì dựa trên uy tín và kinh nghiệm mua thuốc của mình thôi. Các mẹ vào chia sẻ nào :D

Thanmen
05-10-2013, 03:29 PM

Mẹ nó nói chung chung là đến đoạn cuối đường HHT thì khác gì đánh đố các mẹ khác, ở đoạn từ bệnh viện lao phổi TW đến chợ Bưởi có mấy chục hiệu thuốc, hiệu nào cũng to như khủng long luôn. Nhưng uy tín nhất khu đó là nhà Liên Mai-625 HHThám. các mẹ đến đây mua thuốc phải giật mình vì họ bán hàng cực kỳ chuyên nghiệp và uy tín. Ko phải cứ có tiền vào mua là họ bán đâu, anh zai em ở quê bị lao nhưng do tràn dịch phổi, mua thuốc u 3 tháng xong nhưng ko lên HN khám lại mà nhờ nhà em mang đơn thuốc ra mua tiếp 3 tháng nhưng NV ở đây tư vấn là ko nên mua liều như vậy mà phải đi xét nghiệm máu xem tình hình bệnh ntn để tăng hoặc giảm liều lượng thuốc, nếu mua theo y như đơn đó sẽ mất khoảng 1tr6 tiền thuốc u trong 3 tháng nhưng cuối cùng nghe em truyền đạt lại anh zai em lên khám lại và chỉ cần u 1 loại thuốc nữa để cầm chừng thôi, hết có 130k....;). Em nghĩ y đức nằm ở chỗ đó ạ

trungkien_nuce
06-01-2013, 04:03 PM
Mẹ nó nói chung chung là đến đoạn cuối đường HHT thì khác gì đánh đố các mẹ khác, ở đoạn từ bệnh viện lao phổi TW đến chợ Bưởi có mấy chục hiệu thuốc, hiệu nào cũng to như khủng long luôn. Nhưng uy tín nhất khu đó là nhà Liên Mai-625 HHThám. các mẹ đến đây mua thuốc phải giật mình vì họ bán hàng cực kỳ chuyên nghiệp và uy tín. Ko phải cứ có tiền vào mua là họ bán đâu, anh zai em ở quê bị lao nhưng do tràn dịch phổi, mua thuốc u 3 tháng xong nhưng ko lên HN khám lại mà nhờ nhà em mang đơn thuốc ra mua tiếp 3 tháng nhưng NV ở đây tư vấn là ko nên mua liều như vậy mà phải đi xét nghiệm máu xem tình hình bệnh ntn để tăng hoặc giảm liều lượng thuốc, nếu mua theo y như đơn đó sẽ mất khoảng 1tr6 tiền thuốc u trong 3 tháng nhưng cuối cùng nghe em truyền đạt lại anh zai em lên khám lại và chỉ cần u 1 loại thuốc nữa để cầm chừng thôi, hết có 130k....;). Em nghĩ y đức nằm ở chỗ đó ạ

Các chị muốn mua thuốc đảm bảo chất lựong và giá bình ổn nhất thì hãy vào siêu thị thuốc MEGA3 có 2 cơ sở 1 là ở Ngọc Khánh đối diện với tòa nhà 15-17 Ngọc khánh hoặc là 31 láng hạ , ở đây thuốc với thực phẩm chức năng thiết bị y tế hầu như cái gì cũng có ! website đây các chị tham khảo nhé! www.mega3.vn

Mẹ Gấu mập
06-01-2013, 04:29 PM

Mong các mẹ giúp đỡ ạ.

Utrogestan cái nì sáng nay em cũn vừa mua 13,5k/viên tại hiệu thuốc bệnh viện mà chị ui

trungkien_nuce
06-01-2013, 04:51 PM
Utrogestan cái nì sáng nay em cũn vừa mua 13,5k/viên tại hiệu thuốc bệnh viện mà chị ui

Các chị qua Siêu thị thuốc mega3 mà mua giá bình ổn mà chất lượng thuốc được đảm bảo . Utrogestan hộp 30 viên 100mg giá 205.000 đ, Utrogestan hộp 15 viên 200mg giá 204.000 đ . Các chị xem ở đây này Thuốc Utrogestan (http://mega3.vn/search.php?encode=YTozOntzOjg6ImtleXdvcmRzIjtzOjEw OiJVdHJvZ2VzdGFuIjtzOjEwOiJpbWFnZUZpZWxkIjtzOjExOi JUw6xtIGtp4bq/bSI7czoxODoic2VhcmNoX2VuY29kZV90aW1lIjtpOjEzNzAwOD AwMTg7fQ==)

metomcat
06-01-2013, 09:17 PM
mình ở hà đông hay mua thuốc ở Sông Nhuệ thấy giá cũng ok

letau
07-01-2013, 11:08 PM
Từng được bạn giới thiệu đến hiệu thuốc Minh Chính 42 Quang Trung, trong thời gian có bầu mình thường qua đây mua thuốc. Tuy nhiên, hôm nay đi mua 1 hộp Canxi Corbiere, bị tính tiền 3 vỉ, 114.000đ nhưng mở hộp thấy đã bị rút trộm 1 vỉ. Thất vọng vô cùng, ngày mai lại mất công qua cửa hàng xem họ trả lời thế nào, và có đền bù thiệt hại không. Rất là ghét kiểu làm ăn gian lận như thế này, thà tăng giá thuốc còn hơn là làm mấy trò mèo này để moi tiền từ túi của khách! Kêu gọi các mẹ tẩy chay nhà thuốc Minh Chính làm ăn bất chính!

mẹ Bơ & Bon
07-02-2013, 04:35 PM
Mình hay mua ở 31 láng hạ, đi vào cái cổng trong có mấy hiệu thuốc tư nhân ấy

hang-ngan
07-09-2013, 11:34 AM
Các mẹ cho e hỏi thuốc adamplus mua ở đâu đc giá rẻ nhỉ ?

Meyeukem2012
07-09-2013, 04:55 PM
Bạn ra Láng Hạ cắt phố Thái Thịnh nhé hoặc ra trung tâm thuốc Hapulico số 1 Nguyễn Huy Tưởng mua cũng được.

hang-ngan
07-09-2013, 04:59 PM
Bạn ra Láng Hạ cắt phố Thái Thịnh nhé hoặc ra trung tâm thuốc Hapulico số 1 Nguyễn Huy Tưởng mua cũng được.
Cảm ơn mẹ nó nhá......................

má mì ^_^
07-09-2013, 08:55 PM
thuốc đắt hay rẻ đôi khí nó còn phụ thuộc vào nơi sản xuất nữa bạn à ~!~

KuHim
07-14-2013, 10:21 PM

Mong các mẹ giúp đỡ ạ.

Chủ top ơi giá thuốc khác nhau là do hàm lượng, nhà sản xuất, thuốc nội hay ngoại nhé! Tớ thấy như thuốc Utrogestan có 2 hàm lượng là 100mg và 200mg, còn thuốc Duphaston cũng vậy có Duphaston 5mg và Duphaston10mg như vậy giá thành khác nhau là đúng rồi mẹ cháu ah.:rolleyes:

lienxinhxinh
07-14-2013, 10:26 PM
Nhà mình hay mua thuốc ở 63 quốc tử giám ( đối diện văn miếu) ở đấy bán cũng rẻ

mecuncon2007.
09-12-2013, 01:54 PM
Các mẹ ơi có thể mua thuốc ở đây, Minh Tiến - 148 Nguyễn Xiển, hôm nay tớ phải mua Sporan 100mg rẻ hơn so với Thái Thịnh được 24/1 hộp, đang sướng cười toét cả miệng.

mamachip
09-12-2013, 02:06 PM
Mình thì hay mua của Nghĩa Hưng, thấy giá có vẻ mềm hơn tí ti so với các hiêu thuốc thông thường khác!
Mà chuỗi nhà thuốc này thường có biển quảng cáo kiểu "rẻ hơn 5%-7%" - ặc, chả bít có thật không nhưng cũng bắt mắt bà con lắm!

HoangThu_08
09-12-2013, 02:56 PM
Thuốc không niêm yết giá nên chẳng biết thế nào mà lần ạ, mỗi cửa hàng là một giá khác nhau. Em toàn mua ở gần nhà thôi nên họ lấy bao nhiêu thì lấy cũng không để ý lắm.

muamaytinhcuhn
09-12-2013, 02:56 PM
mình ở gàn phố Hoàng Văn Thái, có hiệu thuốc số 60 thì phải (ko nhớ rõ lắm, chỉ biết đối diện ngõ 69B) bán giá rẻ và thuốc chất lượng tốt

meCoCa2012
09-12-2013, 05:43 PM
Nhà thuốc Liên Mai hay Liền Mai gì đó trên đường Hoàng Hoa Thám í mẹ nó ạ, gần đầu Hoàng Quốc Việt chứ ko p đầu Ngọc Hà nhé... To lắm, thấy nhiều bệnh viện và phòng khám cũng ra đó mua...

Ngọc Bí Ẩn
09-13-2013, 10:35 PM
Em có người nhà ở Mỹ xách tay cho 01 lọ Vitamin bầu Nature Made Prenatal Multi + DHA (150 viên với 23 vitamin khoáng chất tổng hợp - xuất xứ Mỹ, date đến tận 05/2015)
Em đã sử dụng 30 viên nhưng do hơi khó khăn và lười trong việc uống thuốc nên muốn nhượng lại 120 viên cho Mẹ nào đang có ý định bầu bí hoặc đang bầu bí ... (chỉ cần uống duy nhất 1 loại này không cần uống thêm Sắt hay Canxi) . Mẹ nào có nhu cầu thì liên hệ với em 0969299891, vui vẻ nhiệt tình cho các Con khỏe là chính ạ!